PDA

View Full Version : AutoUpdate IP client cho các Võ Lâm Online

buianhdinh
18-02-09, 04:45 PM
Vì các server online đều dùng trên đường ADSL có IP động nên mỗi khi server reset, bảo trì hoặc lâu lâu net bị dis là phải đổi IP liên tục, mỗi lần như thế người chơi lại phải tự ping domain của server để lấy lại IP rồi đổi trong serverlist.ini rất tốn thời gian mà nhiều khi chơi ở quán net disable cmd nữa, còn cách của lynk_xinh là down file serverlist.ini về từ server cũng tốn công cho admin mỗi lần phải tự tay đổi IP ... và vô số lý do khác để nghĩ tới 1 tool giúp update IP tự động.
Giao diện chính của chương trình.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau khi nhấp nút Update để chương trình update IP cho file serverlist.ini trong client, nhấp tiếp nút Start game để vào trong game :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cách cấu hình cho tool này: bạn mở file config.ini cùng folder với chương trình :

[config]
domain = tapchitinhoc.net
game = C:\volam\game.exe
file = C:\Documents and Settings\INTERNET\Desktop\test\serverlist.ini

Trong đó:
+ domain = tapchitinhoc.net => sửa lại thành tên của website võ lâm dùng để lấy IP
+ game = C:\volam\game.exe => sửa lại thành đúng đường dẫn với file game.exe ( trong client võ lâm tùy server )
+ file = C:\volam\settings\serverlist.ini => tương tự như key game sửa lại đúng đường dẫn file serverlist.ini để tiến hành update IP cho client.

Vì chương trìng dùng info từ file config.ini trong khi client võ lâm cũng có file config.ini nên tốt nhất các bạn nên copy chương trình vào 1 folder như updateip rồi run.
Version 1.0 nên chắc chắn là có nhiều thiếu sót, mong sẽ nhận được đóng góp ý kiến từ các bạn để hoàn thiện hơn ở các phiên bản về sau.

Download ( 76 KB) tại: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thân :sweet_kiss:

Se7eN747
18-02-09, 04:47 PM
copy sao ghi nguồn vậy bạn :D ( cũng thanks vì đã copy sang đây )

buianhdinh
18-02-09, 04:49 PM
copy sao ghi nguồn vậy bạn :D ( cũng thanks vì đã copy sang đây )

Bạn chỉ đâu ra mình copy hả bạn ?
Mới post ở đây, tool vừa code xong sáng hôm nay thì "nguồn" nào ở đây !?

errorxviii
18-02-09, 09:28 PM
Bác viết bằng ngôn ngữ gì thế?:cool:Thanks nè.

Se7eN747
18-02-09, 10:01 PM
Thế chữ tapchitinhoc là gì vậy :D ( cắhc do bạn code bên đó )
Chươgn trình xài tuyệt. :D

buianhdinh
19-02-09, 12:17 PM
Thế chữ tapchitinhoc là gì vậy :D ( cắhc do bạn code bên đó )
Chươgn trình xài tuyệt. :D

ặc :D
Cái này là copyright ghi thế :beauty:
Vì em là admin bên đó mà :sweat:
Mấy bác ủng hộ em và góp ý em để em ra version mới nha. Thank all :haha:

Se7eN747
19-02-09, 03:56 PM
đã test thử và rất tốt. Tạm thời thì chưa thấy gì cả. Chon xin yahoo cái :D

lieuphongtinh
19-02-09, 04:33 PM
Pác cho em hỏi vậy admin vẫn tự update ip cho sever rùi

gamingxyz
19-02-09, 10:03 PM
Pác cho em hỏi vậy admin vẫn tự update ip cho sever rùi
Cái này là bạn tự thêm domain của game server để tự động làm khi thay đổi IP của srv chứ admin gì ở đây bạn.:byebye:

bacnam7287
19-02-09, 10:57 PM
ặc :D
Cái này là copyright ghi thế :beauty:
Vì em là admin bên đó mà :sweat:
Mấy bác ủng hộ em và góp ý em để em ra version mới nha. Thank all :haha:

Góp ý nè:
Thường thì người chơi sẽ copy tất cả cái soft đó vào folder cài võ lâm
Chính vì vậy nên để mặc định file Serverlist.ini nó ở trong \Settings\ luôn
Vì vậy nên đổi lại tên file config.ini cho đỡ nhầm với file config.ini của client.
Có chút góp ý!
p/s: bạn có thể cho mình xin nick yahoo được ko. nick của mình là bacnamsumvay123, mong tin bạn!

Se7eN747
19-02-09, 11:31 PM
Cái này vẫn có nhiều người ko hiểu dc . bạn có thể đơn giản hóa nó đi ko :D ( các mem sv mình ko hỉu lắm )

nguyenbinh07
06-03-09, 10:34 PM
Chà, cái này mình mới code đây mà

Angel Death™
10-04-09, 06:07 AM
Xài cái cập nhật IP của VL: Khí Phách ANh Hùng dc ko

[M]r[K]id
18-09-10, 05:44 PM
linl die ùi
ai có up lại nha
thanks nhìu :D

vanhoctk1
31-07-11, 09:41 AM
bác ơi link die rồi kìa ạ. bác có thể cho em lại được ko ạ
thanks bác trc nhé

duythangln
09-09-11, 07:34 PM
link die rồi bạn ơi up lại đi thanks