PDA

View Full Version : [H.R.T Project] Mu 0.97D With New Features

NightFear
15-02-09, 03:22 PM
MuServer & Client 0.97D
[Free Project]
Hero Team – [H.R.T]

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Giới thiệu:

MuServer 0.97D là một MuServer cũ, vậy thì có gì để mong chờ?
Đây là một Server cũ, đúng là như vậy. Nhưng nó cũ thì không có nghĩa là nó không đáng chơi. Đây là một dạng Old School của MMOG MU Online, là một Server lí tưởng để cho các bạn học hỏi các kĩ thuật thường thức đối với một MuServer và tập tành những điều mình học được (chỉ đề cập đến những thứ gọi là thường thức thôi nhé!). Ngoài ra, những ai có đam mê MU nhưng máy không quá mạnh để có thể test một Server SS3 thì sử dụng những Server Old School này là một giải pháp hoàn hảo!

Vì sao lại nói đây là giải pháp hoàn hảo? Các bản 0.99, 1.0 cũng có nặng hơn là bao nhiêu đâu, lại có nhiều cái mới hơn nữa?
Chúng không nặng hơn bao nhiêu? Chưa hẳn! Có nhiều cái mới hơn? Tất nhiên! Nhưng không có một Server 0.99 hoặc 1.0 nào có thể nói là “dễ chịu” cả, kể cả 1.0N (0.99.62T). Còn Server 0.97D này lại khác, rất dễ sử dụng, các bạn có thể kiểm chứng sau ^^!
Download:

MuServer 0.97D Links:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

MuClient 0.97D Links:

Website Links:

Update: GameServer Customs 65K Points - Thanks Van_Bom:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ông tin Server:

2 DataServer (1.02E Version)
1 EventServer (MU2003_EVENT_SERVER)
1 JoinServer (Non - MD5)
1 ConnectServer (CS)
1 RankingServer
1 ExDB
1 GameServer + Options (By WoLf)
2 DataBases: MuOnline, Ranking
ODBC
Log Deletor

[Ultilities Tools]
- Server Tools: Dupe Finder, MuEditor 2.1, MuMaker 1.06
- Client Tools: BMD Editor (Sky Team), Launcher Builder (Sky Team)

[Query Fix DB]
- 2 Query Fix Guild Creating & Deleting
Thông tin Client:

Main.exe – Fix & Edit by [H.R.T]
Original Client Features 0.97D
Skins by [H.R.T]
Features:

32750 Max Points
2.000.000 Zen Max (mỗi Nhân vật)
Original CommonServer (đã Config hợp lí)
All Shops Work Okie (đã sắp xếp Items hợp lí)
Knight / Wizard / Elf: Nhân vật cấp 1 và 2 Okie
Magic Gladiator Okie
All Items Okie
All Skills Okie

/post & /exit Added – Work Okie
Option By WoLf – Translated By [H.R.T]
Kor Protocol
90% English Files
GameServer Reload Options 100% (không Crash)

Maps: Lorencia, Davias, Noria, Dungeon, Atlans, Losttower, Tarkan, Icarus, Exile, Blood Castle, Devil Square.

Events: Blood Castle Event, Devil Square Event, Golden Archer Event (event này tuỳ vào các bạn sử dụng), Golden Monsters Invasion, Red Dragon Invasion (100% CPU, chỉ sử dụng với Lan – Không khuyến khích)

Quest Nhân vật cấp 2 Okie
Gate.txt đã Config lại
Monster.txt & MonsterSetBase.txt đã Config lại
Client & Server Features:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Version: 0.97.04
Serial: MuServer_097+099

Port Connect: 55669<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Music & Sound chuẩn theo Webzen Co.
Non Launcher & AutoUpdate (cái này các bạn phải tự làm lấy)
Season III Interface – Edited By Destruct [H.R.T]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Season III Character Skins – Skinned By Destruct [H.R.T]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Added New Items<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Wings Reskinned By Destruct [H.R.T]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Zen rơi ra sẽ biến mất sau 5 giây (Config lại trong CommonServer)

Nhiều Hot Spots để Train Level
Arena 3 với các Siêu Quái Ngoài Hành Tinh ^^!

Map Skinned By [H.R.T] – Neo Noria By RimBros<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
BMD Files Configed

Glow Changed toàn bộ Items<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tính năng Weapon Viewer trong làng mới đến từ phiên bản 1.05Z<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Fix Visual Bugs với Wings
Bug:

Chỉ duy nhất một Bug: Lag Points khi có quá nhiều Points chưa được sử dụng, Reselect lại nhân vật để hiển thị bình thường.
Ngoài ra, lâu lâu bạn sẽ được Mobs “cho” ManaShield ^^, nhưng cái này không nên gọi là Bug ^^!
Setup:

Non – Router

Chuyển toàn bộ IP trong Server thành IP của máy tính bạn sử dụng.
Chuyển SQL Password trong Server thành SQL Password của SQL chạy trên máy bạn, nhớ là Pass của SA nhé!

Cách cài đặt Loopback Adapter và Microsoft SQL Server 2000 đã có trong Box Guides – Kho Lưu Trữ, các bạn hãy vào đó để tìm đọc!
Một số ScreenShots:

Tính năng Weapon Viewer mới coóng ^^!

Nhiều Hot Spots

Command /post và /exit để thoát nhanh khỏi Game - HOT ^^!

Event Golden Archer hoạt động 100%

///////////////////////////////////////////////////////
Credits:
H.R.T Team - Develop Server
WoLf - GameServer
Designer - Skinnes & Graphic
Webzen - MMOG MU Online và các Server của Webzen Co.

Các links trên sẽ sống lâu nhé ^^ Vì dạo này thời gian hạn hẹp, Des không còn lên forum thường xuyên như trước nữa. Nếu có vấn đề gì thì anh em tự mò nhé! Hehe :-*:-*:-*

Cảm ơn các bạn đã sử dụng Project của Hero Team [H.R.T] chúng tôi!

[/CENTER]

KhuongCK_Dev
15-02-09, 03:33 PM
Bán cho mình cái tem :byebye: (mặc dầu PC đã bị người ta mang đi...phải onl NET...ko test dc...:baffle:)

----------KhuongCK_Dev ( H.R.T Memb)-----------

huntersun
15-02-09, 03:46 PM
Haha ! Giới thiệu thật là hoành tráng :misdoubt:
Thử tải về chơi mới được

NightFear
15-02-09, 03:54 PM
Đã Update thên Links Download từ MegaUpload!

huntersun
15-02-09, 04:11 PM
À cho mình xin cái Web chạy với bản này được hông !

NightFear
15-02-09, 04:14 PM
Đã Update thêm Website PHP để chạy với bản Server này!

VnGeneral
15-02-09, 04:58 PM
:"> Cám ơn cậu tớ test thôi , cho tớ Port để Connect lên server on nha cậu :">

Hellboycp33
15-02-09, 05:06 PM
hình như cái này sài 2 port chính
Port Connect: 55669 và 44405

NightFear
15-02-09, 05:14 PM
Ports để đưa lên Online là:

60006 UDP
55669 TCP/UDP
55901 TCP/UDP
55919 TCP/UDP
Thêm Port của Web để Online nữa.

NightFear
15-02-09, 05:16 PM
hình như cái này sài 2 port chính
Port Connect: 55669 và 44405
Chỉ sử dụng được 55669 thôi bạn ạ, không xài được với 44405 đâu. Như vậy là tính bảo mật được tăng lên rồi ^^!

VnGeneral
15-02-09, 05:22 PM
Ôi cám ơn lần nữa nhé cậu :"> Port Web là 80 TCP àh :)

NightFear
15-02-09, 05:24 PM
Port Web là tùy bạn chọn lúc cài đặt chương trình WebServer thôi. Thường là 80, đó là Port mặc định của các chương trình WebServer và cũng ít ai thay đổi.

VnGeneral
15-02-09, 05:26 PM
Uhm để mình thử run ^^ cám ơn cậu đã reply
====
Àh cậu cái Main tớ hex IP 192.168.1.2 dc ko :-? vì nãy tìm thử ko cho hex =((

NightFear
15-02-09, 05:31 PM
IP ở trong Main không quan trọng bạn ạ, quan trọng là IP ở Launcher mà bạn dùng cơ!
Bạn cũng có thể tạo một Shortcut của file main.exe, sau đó vào phần Properties của Shortcut đó, thêm vào dòng đường dẫn đến main.exe dòng:

connect /uIP /p55669
Ví dụ:

E:/Mu 0.97D/main.exe connect /u123.124.5.125 /p55669
Nhớ là có mấy cái dấu cách nhé!

Mr.Noob
15-02-09, 05:40 PM
55669 là port connect server hả.Test cái thôi:D

VnGeneral
15-02-09, 05:40 PM
Àh tớ hỏi server cậu có add GG vô ko ? để chống Speed Hack và tool khác ấy :(

VnGeneral
15-02-09, 06:21 PM
Hix có lỗi nè xem nha ^^
Khi mình mở xong MUServerStartUP này rồi và click vào GameServer nó báo lỗi này nè

Hellboycp33
15-02-09, 06:31 PM
E:/Mu 0.97D/main.exe connect /u123.124.5.125 /p55669
123.124.5.125 = Ip của bạn
Mình không thích bản này mấy lên không test ^^!

mattroilan
15-02-09, 10:08 PM
sever ko kool vì quá kool...mod 0.97 luôn hay hấp dẫn....đúng là đồ càng cổ càng quý

NightFear
16-02-09, 01:42 PM
Hix có lỗi nè xem nha ^^
Khi mình mở xong MUServerStartUP này rồi và click vào GameServer nó báo lỗi này nè
Đã thử bấm vào nút Okie chưa hả bạn? Cái đó là do Server có nhiều quái quá (Hot Spots mà ^^!), bấm OK là chạy vù vù. Mình tưởng cái đó ai cũng biết chứ ^^!

NightFear
16-02-09, 02:12 PM
Đã Update thêm Link Download MuServer từ RapidShare

NightFear
16-02-09, 02:58 PM
Đã Update thêm Links Download MuServer, MuClient và MuWeb từ RapidShare

AlexHiếu
16-02-09, 03:35 PM
Cái web này nó bị sao ấy!

NightFear
16-02-09, 04:25 PM
Web nào hả bạn? Bạn nói rõ xem nào!

huntersun
16-02-09, 04:54 PM
À mình chạy thử Client thì không vào Game đc !
Vì chạy nó cần AutoUpdate hay sao ấy ! Giờ phải dùng Launcher gì mới vào được :confuse:

nhactre8x
17-02-09, 10:16 AM
bạn ơi,bản này có tiếng việt ko vậy? với lại bạn nên up lên galaxyz đi,chứ 2 cái này khó down quá,nhất là cái rapid,nhấp vào là luôn báo xin lui lòng download lại:hungry:

NightFear
17-02-09, 02:04 PM
Có một Link Direct với tốc độ khá nhanh dành cho các bạn.
Phải tạo Launcher hoặc Shortcut cho main.exe với port là 55669 thì mới vào được bạn ạ.

AlexHiếu
17-02-09, 03:04 PM
Có một Link Direct với tốc độ khá nhanh dành cho các bạn.
Phải tạo Launcher hoặc Shortcut cho main.exe với port là 55669 thì mới vào được bạn ạ.

Tạo sao bạn!Mình mới vào giúp mình với.

NightFear
17-02-09, 03:16 PM
Thế này nhé. Bạn click chuột phải vào file main.exe và chọn Send to -> Desktop. Tiếp đó, bạn ra ngoài màn hình, click chuột phải vào Shortcut vừa được tạo, chọn Properties. Trong khung Target, bạn thêm sau đường dẫn của file main.exe dòng sau:

connect /uIP_của_bạn /p55669 (IP_của_bạn là IP của máy bạn và là IP tĩnh, nên cài Loopback để lấy)
Ví dụ nhé:

E:/Mu 0.97D/main.exe connect /u123.124.5.125 /p55669 (với 123.124.5.125 là IP của mình)

Bạn nhớ là có mấy dấu cách đó nhé!

NightFear
17-02-09, 04:13 PM
Next Update 1: New Items

Next Project Update: MuServer run trên nền MySQL

huntersun
21-02-09, 03:37 PM
Next Update 1: New Items

Next Project Update: MuServer run trên nền MySQL

Bản chạy trên MySQL đâu bạn ! Mình đâu có thấy ! :sexy_girl:

NightFear
21-02-09, 08:40 PM
Next Update mà ^^! Cứ chờ đi, nhưng chắc là lâu đấy. Đang dính vào mấy vụ Query ^^! Không rành MySQL lắm.

davidhuynhvan
02-03-09, 02:33 PM
Bài viết bị chìm xuồng ! Spam 1 hit cho lên trang 1 nào ! ^^ :ah:

0o0Hung0o0
02-03-09, 08:36 PM
CÁc anh ơi cho em hỏi tý, em là gà mới biết làm mu ahj, các anh ơi, database trong musever này tương đương với cái DB của mu khác ah anh, thế DBbackup ở mu này có giống cái DBbanks của mu khác ko các anh , em làm sever rùi mã nó cứ báo lỗi ấy ah

Destruct
02-03-09, 10:11 PM
Báo lỗi sao hả bạn? DB thì có thể giống nhau có thể khác nhau tuỳ vào từng bản. Nhưng cách tạo thì hoàn toàn tương tự.

0o0Hung0o0
03-03-09, 10:11 AM
ko tìm thấy ục DB bank , trong Database co' 4 file rùi nè MuOnline_Data,MuOnline_Log,Ranking_Data,Ranking_Lo g, tạo newDB" muonline " rùi ấn "..." đến mục nào các anh, ngày xưa em làm , nó có 2 mục là DB trong đó có " muonline , ranking", trong DBbank có "muonline.bank , ranking. bank" cơ huhu bản này đẹp quá, các anh dạy em cách làm sever đy , em cám ơn ạhh

0o0Hung0o0
03-03-09, 06:51 PM
Lỗi sever , báo " loginsever(loginsever .exe)????? khi chạy gamesever

0o0Hung0o0
03-03-09, 06:53 PM
Chán vãi , ông anh share 1 cái thiếu mất DB , 1 cái thiếu mất DB bank ( đều là bản 0.97) , híc híc làm thế nào đây?????

Destruct
03-03-09, 07:05 PM
Không có cái nào thiếu DB cả bạn ạ! Thư mục nào thì vẫn cứ chạy được thôi.

Click chuột phải vào Db MuOnline vừa tạo, chọn All task -> Restore Database. Sau đó làm các bước cơ bản. Khi chọn DB để Restore thì bạn chọn trong thư mục DB Backup, sau đó nhớ gõ đúng đường dẫn của các files DB như lúc đầu tạo.

Phần login server failed thì bạn xem lại đã config đúng hết IP chưa!

nhatlinh_3737
03-03-09, 08:16 PM
Thank không phí.................Cảm ơn bạn

Chiritokaji
04-03-09, 11:25 AM
Cho tớ hỏi các web khác như 0.8 của Nylan có thể chạy với Server này ko cậu

0o0Hung0o0
04-03-09, 12:27 PM
Èo config hết rồi , vẫn báo lỗi login, chán, vậy xin hỏi phải config những chỗ nào ahf????? toàn báo .....login.exe ấy, híc híc

Destruct
04-03-09, 02:34 PM
Bạn xem ở links đến JoinServer ấy, chỉnh cả trong file StartUp.txt nếu như xài MuServerStartUP

0.8 của Nylan thì mình chưa test nhưng vì Server sử dụng DB của 1.02E nên có lẽ là Okie.

Chiritokaji
04-03-09, 02:41 PM
Sặc...Des ơi...Tớ thay Serial + IP của Main...Thế cái này không có Patch hả? Click vào Main nó ra MUChiNa là sao ta :|

Destruct
04-03-09, 02:54 PM
Tạo cho cái main.exe một Shortcut hoặc dùng một Launcher, nhớ là Port để Connect là 55669 chứ không phải 44405 nhé ^^

Chiritokaji
04-03-09, 02:59 PM
Đổi Port trong Main.exe như nào hả cậu...Lâu quá rồi không động đến MU quên hết ùi (_ _")

Destruct
04-03-09, 03:00 PM
Có hướng dẫn trong Box Guide của cuonglee đấy!

0o0Hung0o0
04-03-09, 03:09 PM
Intel celeron Ram 256 có cho lên online được ko anh Destruct , nếu không được thì cần phải tối thiểu là bao nhiêu ahj anh, cho khoảng 30 người chơi thôi anh ah

Chiritokaji
04-03-09, 03:18 PM

Cậu đổi Port thành 55669 giúp tớ với nhé...Thanks

nhockute
04-03-09, 03:39 PM
lỗi : click vào shop lorencia bị dis luôn !
sửa thế nào đây !
còn nữa ! nhìn trong ảnh trang 1 thì là tiếng anh !
thế mà của mình nó lại là tiếng ( chẳng biết tiếng gì luôn , như kiểu tiếng Irac ý ! ) nản luôn !

0o0Hung0o0
04-03-09, 03:43 PM
Alo destruct ơi , mình cài được sever rùi , giờ muốn cái wweb nhưng vào install nó đòi Admintrator user và pass , số code gì nữa ấy , phải làm thế nào?????:sexy_girl:

Destruct
04-03-09, 04:20 PM
Bạn đang xài Firefox thì phải. Xài IE là ngon. Hoặc xoá cái Web mặc định ban đầu đi và copy cái mà bạn muốn xài vào.

Online rất tốn kém và nên dùng trên máy dạng Server Board!

0o0Hung0o0
04-03-09, 06:42 PM
Alo , muốn cho web chạy thì phải chạy sever trc àhh , hay web riêng , sever riêng? ,

Chiritokaji
04-03-09, 09:48 PM
Alo , muốn cho web chạy thì phải chạy sever trc àhh , hay web riêng , sever riêng? ,

Web riêng - server riêng

@ Destruct: Thay giúp tớ cái Port của Main thành 55669 với cậu
Dưới File đính kèm ấy >.<

Destruct
04-03-09, 09:55 PM
Để xem có tìm được Port để đổi không đã nhé ^^!

Chiritokaji
05-03-09, 10:02 AM
Để xem có tìm được Port để đổi không đã nhé ^^!

Vậy mà không cho lun cái Patch đi >.<...HÌnh như là cái 75 AD cuối cùng là Port connect hay sao ấy ^^!...Nhưng tớ không chắc lắm :D :D

Destruct
05-03-09, 12:37 PM
Thì đó, sửa đi! Máy tính Des đang trong thời kì bảo hành ^^!

0o0Hung0o0
05-03-09, 09:31 PM
Hé hé , hôm qua có nhờ 1 pro đổi cái port trong main.exe , nhưng nhìn hoài ko hiểu , pro đó tính bằng caculate , rùi hex qua ultraedit , mình chưa hiểu cách làm của pro này
VD như : 44405 =AD75 vv.v.v..v. các bác có thể giúp mình biết đó là gì ko nhỉ , mình muốn tìm hiểu cách làm này quá

Destruct
06-03-09, 01:01 PM
Cái đó là việc chuyển từ kí tự ASCII sang kí tự HEXA thôi mà, lí thuyết cơ bản của nghề Tin học ^^!

Có sẵn hướng dẫn trong Box Guides của cuonglee rồi bạn, đừng Post bài ngoài luồng vào Topic nhé!

YoungKeno
06-03-09, 08:13 PM
à bạn nè !! mình cài thành công gùi !! vào thì cũng OK nun !! mình thấy có cái nick "Destruct" mình vào thử thì mình thấy có mấy món Season 4 nhưng mình ko có cách nào tạo được nó = "Tool" mà bạn để trong File "Muserver" đuợc !! với lại đôi khi mình chỉ con chuột vào mấy món đồ đó thì lại văng ra ngoài !! à còn nữa ở trong thùng đồ ! mình thấy có mấy món của Efl khi mặc vào là tàng hình nun !! không bik khắc phục sao vậy bạn ???? !!!

Destruct
06-03-09, 08:25 PM
Đồ của Elf bị tàng hình là do Des đang test mấy cái đồ đó, chưa thêm hình vào, nên cứ gọi là "vô hình" ^^!
Vì tính năng check đồ Dupe của GameServer chưa được Crack hết nên lâu lâu nó dở chứng, nhưng nếu bạn tạo đồ khác với MuEditor thì dùng ngon. Để tạo đồ mới thì bạn có thể sử dung MuMaker 1.06 mình có đính kèm Server.

Mình sẽ nhanh chóng làm một MuEditor khác để các bạn tiện sử dụng hơn, vì quả thật mình thấy MuMaker khi chạy thì Load hình ảnh hơi lâu. Các bạn thông cảm nhé!

0o0Hung0o0
06-03-09, 09:13 PM
Oài , cài sever thành công rùi , 3 ngày nay ngồi làm nó lên online nhưng ko thành công , pro DES cho hỏi phải config no-ip vô đâu thế , hay ip lan của mình phải thay đúng như ip lan của cậu " 123.124.5.125" ko biết sai ip chỗ nào mà cứ báo eroor loginsever(loginsever.exe)
-Ah còn cái web của cậu sao mà đẹp thế , nhưng tớ ko DNS được host cậu ah, chỉ chạy được trên localhost thui , giờ tớ muốn nó chạy online làm sao bây giờ VD như <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn web 0.8 của Nylan tớ test online ok , tớ thick cái của cậu hơn , đơn giản nhưng thuận tiện, tớ install 1 cái nó hiện lên bảng succes luôn , ko có bước 2,3 gì cả cậu ah
-Cho tớ hỏi 1 câu nữa , tớ ko install= app được mà phải cài bằng IIS ahf bạn????
Mình rất mong thông tin từ bạn :adore:

Destruct
06-03-09, 11:43 PM
Cài AppServ bình thường mà bạn. Chắc là bạn thiếu rồi, mở C:/WINDOWS/php.ini, tìm dòng:
;extension=php_mssql.dll

Xoá dấu ; ở trước đí, Restart lại AppServ

0o0Hung0o0
07-03-09, 08:42 AM
Hihi succes rùi , Cho tớ hỏi cái bản này chèn mỗi no-ip vô CS , iplist, lag-->kỏ--common..., còn ở chỗ nào nữa ko bạn , mình chạy sever toàn báo loginsver(loginsever.exe) bạn có thể giúp mình ko

Destruct
07-03-09, 12:57 PM
GameServer/WoLf.ini chỉnh ở dòng IPServer
MuServer/Data/IpList.dat
MuServer/CS thay hết
MuServer/StartUp.ini thay 127.0.0.1 thành No-IP, còn 123.124.5.125 thành IP Local hoặc IP Lan
MuServer/GameServer.lnk (cái Shortcut) thay IP Local vào
Các files còn lại để IP Local 127.0.0.1

0o0Hung0o0
07-03-09, 02:19 PM
uh thanks ban nhieu lam, nho co ban ma minh hieu rat nhieu dieu

YoungKeno
07-03-09, 02:23 PM
Bạn cố gắng làm nhanh nhé !! Mình chờ bạn Upload đó !! :ops:

0o0Hung0o0
07-03-09, 02:25 PM
Bạn cần upload gì thế , minh up cho

YoungKeno
08-03-09, 10:18 AM
à !! mình cần Des up cho mình cái MuMaker cho bản Mu này ấy mà !! :D !! tại mình thấy có mấy món Season IV đẹp quá !! nhưng mình dùng MuMaker có sẵn trong Muserver ko tạo dc !! bạn giúp mình nhé !!!!thanks !!!

Destruct
08-03-09, 09:13 PM
Có món đồ Season IV nào trong hình đâu bạn? Toàn đồ Season I mà. Các đồ còn lại bạn có thể xài MuMaker 1.06 đi kèm trong Server ấy, không phải MuEditor nhé!

YoungKeno
09-03-09, 04:49 PM
à cái MuMaker mình vào nó toàn báo lỗi hoài! nó lai Don't Send !! nói chung là ko thể mở đc !!

Destruct
09-03-09, 09:31 PM
Bạn cần cài NET Framework 2.0 trở lên để dùng được MuMaker.

sonthuanday
10-03-09, 06:47 AM
mấy anh cho em kái ljnk hướng dẫn cách cài đặt đj^^!thanks nhjều:))

0o0Hung0o0
13-03-09, 09:53 PM
hướng dẫn àh, bạn qua ben hỏi đáp ấy , hoặc vào dơnload bản V1 của anh cuonglee đó là có ngay

cuocdoisp
15-03-09, 04:49 PM
sao cài không đc web nhỉ các huynh , đệ để pass SQL mặc định là : MuoDEV . Vào trong web thấy file config pass đúng , vào Include - config không có chỗ đánh pass . tiến hành install - mục Creat admin đánh xong là nó nói Pass sai :(

0o0Hung0o0
15-03-09, 04:52 PM
Do bạn gõ lại pass admin chưa đúng rồi , install từ step 2 đến 4 hay sao ấy

cuocdoisp
15-03-09, 08:34 PM
Do bạn gõ lại pass admin chưa đúng rồi , install từ step 2 đến 4 hay sao ấy

web này kô install giống web 0.8 đâu . ^_^ mình tìm đc lỗi rồi . cảm ơn mọi người nhiều lắm

anhtuan0650
20-03-09, 07:17 PM
vip qua de dơ ve tes ....................t

anhtuan0650
23-03-09, 01:33 PM
odbc dung win sp3 ko dung dc .........................

Destruct
23-03-09, 02:02 PM
Dùng bình thường mà bạn! Thử lại xem nào!

ksqt9x
23-03-09, 03:55 PM
cái này tải về có còn làm gì nữa không, chỉ em với, em mới vào nghề nên không bít gì cả, em thử cài mà vào chơi chả có sever, có cần làm Web để chơi mới được không, hay là có cần tạo các file ODBC không

Destruct
23-03-09, 04:21 PM
Đã có hướng dẫn cài đặt ở mấy trang trước bạn ơi!

Ai cũng đã từng mày mò với CD MuOffline để dẫn dà tiếp xúc với MuServer. Hướng dẫn này có lẽ đã rất quen thuộc với các bạn rồi vì nó được "Copy" rất rộng rãi trên Internet. Nhưng đây chính là hướng dẫn căn bản để các bạn hiểu được cách thức cài đặt một MuServer như thế nào. Các bạn không chỉ cần làm theo nó mà còn phải hiểu được những kĩ năng chung để có thể ứng dụng linh hoạt vào từng MuServer khác nhau.

''NGUYÊN BẢN'' cách cài đặt MU OFFLINE !!

...Sau khi đã hoàn toàn hoàn thành cái MUoffline của tui .Thấy cả đống rắc rối nhiều người mắc phải.Tui xin mạn phép "hướng dẫn" lại các pác theo kinh nghiệm của tui đã lượm lặt được trên topic cũ.Đặc biệt là ai đang xài WinXP nhé và chỉ chơi tại nhà không dùng mạng LAN
[A]...>> Bạn phải cài cái SQL server 2000 vào máy tính của bạn.
Nếu bạn đang xài WinXP bản "nguyên xơ" tức là không có pacth1,2 hay 3 gì hết thì bạn cứ bỏ CD SQLserver vào cài bình thường (tui nghĩ là vậy tại tui đang xài bản nguyên thủy chưa patch) .Muốn xem version của WinXP thì bạn
vào Properties của My Computer xem nhé. Mà để chắc ăn cài được thì tốt nhất khi đi mua CD nhớ bảo người ta "Em xài WinXP đó pác,pác lấy bản WinXP chịu được nha".
[b]...>> Okey bây giờ cài MUserver ...
1.Tải bản Server 0.97 tại ... file tui đính kèm ở dưới.
Cái file này có 1.02Mb à ... nhưng mà bung ra thì đến 151Mb lận á ?!
2.Bạn chạy file .EXE cài vào D:\muserver ->nó sẽ đòi password bạn gõ ragezone vào ..OK xong
3.Bắt đầu cài đặt server
a. Start --> Program --> Microsoft SQL Server 2000 --> Enterprise Manager
Bấm phải chuột vào Databases --> chọn New Database...
-Tab General: gõ vào MuOnline
- Tab Data files: bấm vào nút ... và chọn thư mục D:\muserver\db
- Tab Transaction Log: bấm vào nút ... và chọn thư mục D:\muserver\db
bấm OK
Bấm phải chuột vào MuOnline --> All Task --> Restore Database..
- Restore: chọn From Device
- Bấm vào Select Devices.. --> Add..
- Files Name : bấm vào nút ... và chọn D:\muserver\db baks\MuOnline, bấm OK 2 lần
- Chọn Tab Option đánh dấu vào mục Force restore over existing database và bấm Ok
Làm tương tự cho database Ranking
b. Tạo các ODBC
Vào Start --> ControlPanel --> Performance & Maintenance --> Administrator Tool --> Data Sources (ODBC)
Chọn Tab System DSN và bấm vào nút Add..
chọn SQL Server --> Finish
Name: MuOnline, Server: đánh vào 1 dấu chấm . bấm nút Next 2 lần. Đánh dấu vào mục Change the default database to và chọn MuOnline, bấm Next, bấm Finish và OK
Như vậy là bạn đã có được 1 ODBC, bạn làm tương tư cho các ODBC sau: MuOnlineJoinDB, Event, USELOG, ACCOUNTDB_INFO_START, GAMEDB_INFO_END, GAMEDB_INFO_START, LOGINDB_INFO_START, MUMNGDB_INFO_START, SERVERINFO_START, USELOGDB_INFO_START, ExDB, Munonline ExDB. Còn DEVILSQURE_RANKING thì các bạn chọn Change the default database to và chọn Ranking
c. Thiết lập Server
Bạn mở file D:\muserver\data\commonserver.cfg và sửa tất cả các địa chỉ IP 192.168.0.2 thành 127.0.0.1.
Tạo 1 shortcut của file main vào properties của shortcut ở ô Target thêm vào connect /u127.0.0.1 /p44405
Ví dụ đây là shortcut của tôi [ "D:\Program Files\Webzen\Mu\main.exe" connect /u127.0.0.1 /p44405 ]
Trước khi chơi bạn vào D:\muserver\Links và chạy từng link từ 1 đến 8,
[C]...>> Thiết lập user
Start --> Program --> Microsoft SQL Server 2000 --> Enterprise Manager
chọn mục Security --> bấm phải chuột vào Logins và chọn New Login..
- Tab General:
+ Name: click vào nút ... chọn tên nào bắt đầu bằng IUSR_xxxxxxx ( xxxxxxx: là tên của SQL server), bấm Add, bấm OK
+ Default: Database chọn MuOnline
- Tab Server Roles: đánh dáu mục System Administrators
- Tab Database Access: chọn MuOnline và Ranking
Click phải vào sa --> Properties
- Tab General: Authentication Password gõ vào cái mà bạn muốn ( theo tôi nên xóa nó đi)
- Tab Database Access: chọn MuOnline và Ranking (nếu thấy chưa chọn còn chọn hết rồi thì kệ nó)
- Nhấn OK ...sẽ hiện lên yêu cầu Xác nhận Pass ...dể trống nếu bước trên bạn xóa nó đi.
Mở file D:\muserver\mu2003_event_server\data\svconfig và xóa si26208$$
Mở file D:\muserver\Ranking server\svconfig và xóa si26208$$
[TRÊN LÀ BÀI VIẾT CỦA ANGELHELL tui chỉnh sửa đôi chút cho phù hợp với winXP ]
[D]...>>> Cách đăng ký Account để play.
1.Cài đặt IIS (nếu chưa cài cái này mới làm nhé)
--> vào ControlPannel --> Add or Remove Programs --> chọn phần Add/remove Windows components -->Click đánh dấu vào Internet informations services (IIS) --> NEXT ...đến đây bạn phải bỏ CD cài đặt HĐH WinXP của bạn vào ...đợi ...sau đó bạn mở IE browser lên gỏ thử vào add dòng này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nếu có trang web hiện ra thì bạn thành công rùi đó ...tiếp tục
2.Tải cái này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
giải nén ...bỏ 3 file đó vào thư mục C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xong
bây giờ mở IE lên gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> -->đăng ký ACC
====> OK bây giờ bạn đã có thể play MU trên máy mình rùi...nhưng mà vẫn phải Connect lúc đầu bây giờ làm tiếp để vứt bỏ chuyện connect vô sọt rác.
[E]..>> Chấm dứt cái connect
1.Bạn mở file host lên thêm vào
127.0.0.1 gg.muchina.com
127.0.0.1 ogg.muchina.com
2.Tạo folder vầy nè C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Rồi tải file từ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> về giải nén lấy mấy file GG cho vào
Chú ý nếu chưa là thành viên của regazone thì bạn phải Đăng ký acc ,login vào thì mới tải được. file chưa đến 1Mb đâu...
Xong bây giờ bạn Chạy 8 links và bắt đầu play MUoffline mà không cần connect .......
À quên bạn nên chỉnh RAM ảo nhiều lên bằng cách vào properties của Mycomputer -->tag Advanced --> chọn settings của dòng Performance --> Tag Advanced --> Change -->chọn những ở cứng còn trống nhiều --> click
chọn custom size ...dòng đầu gõ dung lượng sử dụng, dòng hai gõ dung lượng tối đa cho phép lấy---> nhấn SET --> OK
=====================
Nếu máy bạn rề quá tui nghĩ bạn nên re-install lại HĐH cho mạnh gỡ bỏ những CT không cần thiết ...và một bí kíp để giữ cái Computer của bạn không "ỉu" thì hằng tuần bạn nhớ vào Accesories > System tools >Disk Defragmenter
để chống phân mảnh ổ đỉa của bạn... ngoài ra bạn cũng nên vào Properties của Mycomputer >tag System restore >click chọn Turn off system restore on all drives
.v.v.v.
=====================
Máy của Tui P4(c) RAM có 128 thui nhưng mà chơi ngon lành he he ...
Chúc bà con thành công !

anhtuan0650
23-03-09, 06:06 PM
oc luoi gần chết muốn ăn sẳn mà ko dc:hungry:

nhatlinh_3737
23-03-09, 08:13 PM
Command để wrap tới các map được không anh?

Destruct
23-03-09, 08:45 PM
Không ^^! Cái này chưa Add thêm lệnh đến các Maps như Exile, Tarkan2, Davias 2-3-4... Còn các Maps khác thì vẫn bình thường!

ksqt9x
24-03-09, 01:15 PM
bạn ơi chỉ cho cách tải mấy file GG ở Ragezone với, tôi vào web đó mà nó chỉ hiện ra trang chủ mặc dù tui cũng có tài khoản, với thêm cho tui hỏi cái lỗi này luôn: khi chạy các link từ 1 đến 7 bình thường, link 8 bị lỗi này:

Destruct
24-03-09, 02:39 PM
bạn ơi chỉ cho cách tải mấy file GG ở Ragezone với, tôi vào web đó mà nó chỉ hiện ra trang chủ mặc dù tui cũng có tài khoản, với thêm cho tui hỏi cái lỗi này luôn: khi chạy các link từ 1 đến 7 bình thường, link 8 bị lỗi này:
Bài trên chỉ mang tính chất tham khảo mà thôi. Bạn hãy đọc kỹ những bước config cài đặt Server, còn những gì trong bài nói cần tải thì kệ nó. Bạn thay IP của các Links bằng cách vào Properties của chúng và sửa.

ksqt9x
24-03-09, 06:42 PM
mình chỉ muốn hỏi cái lỗi đó là bị gì thôi, lỗi của link 8 đó

Destruct
25-03-09, 02:19 PM
Bạn thay IP của các Links bằng cách vào Properties của chúng và sửa.
Cài Loopback để lấy IP và thay vào đó!

ksqt9x
26-03-09, 11:54 AM
thank bạn, để mình thử, cài Loopback là cài mạng ảo hả

Destruct
26-03-09, 05:49 PM
Đúng vậy, bạn tham khảo thêm ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)!

ksqt9x
26-03-09, 10:02 PM
mình cài xong rồi, nhưng chạy không được, ở biểu tượng mạng ảo hiện chấm dấu than!!
nếu mạng ảo chạy không được thì server chạy có được không

anhtuan0650
27-03-09, 02:44 PM
:adore: cài bản 0.97 n mất có 5 phút bản này cài gần 30 phút ko dc nản :hell_boy:

NightFear
27-03-09, 07:40 PM
Sao lại không được hả bạn? Config hết IP, sửa IP của Links hoặc trong MuServerStartUp là chạy ngon lành cành đào.

mình cài xong rồi, nhưng chạy không được, ở biểu tượng mạng ảo hiện chấm dấu than!!
nếu mạng ảo chạy không được thì server chạy có được không
Bạn còn phải gán IP cho Loopback nữa bạn ạ.

Loopback Adapter là một loại Card Mạng ảo để các bạn cài đặt lấy IP, test các loại Server Games. Để có được một Loopback Adapter, các bạn hãy làm như sau:

I> Bước 1 : Tạo Loopback Adapter:

[] Start --> Settings --> Control Panel --> Add Hardware --> Next

[] Chọn " Yes, I have already ..." --> Next

[] Chọn " Add a new hardware device " --> Next

[] Chọn " Install the hardware that I manually ... " --> Next

[] Chọn " Network adapters " --> Next

[] Chọn " Microsoft Loopback Adapter " --> Next --> Next

[] Finish

Như vậy là bạn đã có một Loopback Adapter để xài, sang bước thứ 2.

II> Bước 2 : Gán IP cho Loopback Adapter:

[] Click phải vào biểu tượng " My Network Places " trên Desktop --> Properties

[] Click phải vào biểu tượng " Local Area Connection " --> Properties

[] Chọn " Internet Protocol (TCP/IP) " --> Properties

[] Chọn " Use the following IP address: "

[] IP Address: gõ vào IP mà bạn thích theo dạng XXX.XXX.XXX.XXX

[] Subnet mask: gõ vào 255.255.255.0

[] Default gateway: gõ lại IP mà bạn đã đánh ở IP Address --> OK --> Close

Đợi một chút là xong xuôi. Để xem lại IP máy mình, bạn vào Start --> Run --> gõ vào cmd --> OK. Trong cửa sổ MS-DOS bạn gõ ipconfig và Enter sẽ thấy số IP mà mình vừa tạo.

ksqt9x
27-03-09, 08:51 PM
thế mình config ip cho muserver thì mình dùng ip Loopback Adapter , hay là ip của máy mình
cho mình hỏi lỗi này luôn. khi chạy xong file muserver startup rồi, mình vào client của file mu 0.97d, tạo một shorcut thêm vào sau dòng connect/......./...... nhấn ok, nhưng khi bật lên thì hiện lỗi này:

NewKiss_VN
27-03-09, 09:11 PM
thế mình config ip cho muserver thì mình dùng ip Loopback Adapter , hay là ip của máy mình
cho mình hỏi lỗi này luôn. khi chạy xong file muserver startup rồi, mình vào client của file mu 0.97d, tạo một shorcut thêm vào sau dòng connect/......./...... nhấn ok, nhưng khi bật lên thì hiện lỗi này:

Cái này là do Ram ít wa' đây mà,set thêm ram ảo đi bạn :D

ksqt9x
27-03-09, 09:31 PM
ram mình 1GB, thế còn ít không hả bạn

Destruct
27-03-09, 09:33 PM
Thêm RAM ảo vào đi bạn ơi! Xem lại phần thêm RAM ảo ở bài hướng dẫn mình Post ở trang bên kia nhé!
Sử dụng IP Loopback để chạy MuServer.

ksqt9x
27-03-09, 10:39 PM
set ram ảo lên thì sửa được lỗi đó. nhưng vào game lại không thấy server.
set ram ảo về lại ban đầu, thì lại bị cái gameserver chạy không được nữa
nản quá, hixhix

chimyen
28-03-09, 11:41 AM
mình bị lỗi thế này khi ấn amply . Ip mình để là 10.0.0.250 hay 123.124.5.125 đều thế hết

Destruct
28-03-09, 05:33 PM
mình bị lỗi thế này khi ấn amply . Ip mình để là 10.0.0.250 hay 123.124.5.125 đều thế hết
Xem lại kỹ đường dẫn xem đã đúng chưa nhé! Bạn đặt cặp dấu " " ở trước đường dẫn của main.exe! Ví dụ:

Đường dẫn là: E:/Mu 0.97D/main.exe
Khi đó đường dẫn ở trước dòng connect sẽ phải đặt là: "E:/Mu 0.97D/main.exe"

ksqt9x, bạn xem lại đã sửa đủ hết IP trong Server hay chưa cộng xem lại dòng connect cho main.exe nhé!

chimyen
28-03-09, 10:09 PM
uhm đúng là mình ko có "..." ở đó , tại vì lúc ví dụ chủ topic cũng ko có ".." mà. Nhưng giờ lúc vào game thì mình lại ko thấy server để vào .
Bạn cho mình hỏi là Ip của Mu này là gì thế , nếu là 123.124.5.125 thì mình vào nó ko hiện server . Cà lúc vào game cấu hình là 640x480 hình bé tẹo chả thấy chữ đâu cả . Mà chả thấy option ở đâu để chỉnh cả , ai dạy mình để 800x600 với

Destruct
28-03-09, 10:15 PM
Bạn phải để Port connect là 55669 chứ không phải là 44405 nhé!
Chỉnh hết Ip trong MuServer thành IP của Loopback.
Bạn tải Tool Config ở bên dưới về để chỉnh!

chimyen
29-03-09, 11:55 AM
tớ chỉnh Ip ở loopback là 123.124.5.125 , cả trong Mu sever cũng thấy Ip đó . Chả hiểu có đúng ko , vì mình cũng chả biết Mu này Ip nhiêu nữa ?
P cũng là 55669 rồi

Destruct
29-03-09, 12:57 PM
Vậy là connect Ok rồi. Làm thêm dòng connect nữa là chạy ngon lành cành đào!

chimyen
29-03-09, 09:14 PM
cậu dạy mỗi lần 1 tẹo , mà toàn cái tớ chưa biết , thế làm thêm dòng connect thế nào cơ , dạy tớ luôn đi
Mấy trang trc chưa có ai dạy cả. Cả tớ vừa vào thì thông báo " ... disconnet " nhá và ko hiện lên server . Chứ ko phải là vừa vào dis ra đâu . :confuse:
Cả lúc chạy server nó có chữ CS ấn vào đấy tớ thấy hiện ra cái khung tất cả nó đều báo ok chứ ko lỗi gì đâu nhá :haha:

Destruct
29-03-09, 09:35 PM
Thì connect ở cái Shortcut của main.exe đấy thôi. Mình chỉ làm có thế và chạy ngon!

chimyen
29-03-09, 09:46 PM
Làm thêm dòng connect nữa là chạy ngon lành cành đào!

thêm thế nào cơ tớ chả hiểu gì cả , cậu dạy kĩ 1 tẹo nữa đi
:adore: ở phần target thêm gì ah , hay là thế nào

Destruct
29-03-09, 09:47 PM
Là làm cái bước này này:

chimyen
29-03-09, 09:53 PM
hehe tớ chả hiểu gì cả , thôi ko cần trả lời nữa đâu ko cài dc bản này thì tớ dùng bản của cậu vậy .

Destruct
30-03-09, 09:03 AM
Bản này cũng của mình mà ^^ !

chimyen
30-03-09, 09:31 AM
hóa ra của cậu à , thế thì dạy tớ nốt cái cách thêm dòng connect gì như cậu bảo đi , trong target có mỗi 1 dòng , biết thêm dòng connect ở đâu nữa . :rap:

Destruct
30-03-09, 10:57 AM

chimyen
30-03-09, 09:45 PM
bản Mu này cả bản Mu kia của cậu cái nào hay hơn thế . Tớ chơi dc cái kia rồi nhưng chưa chơi cái này nên hỏi thôi

Destruct
31-03-09, 02:07 PM
Mỗi cái có một điểm riêng, tuỳ vào cảm nhận của mỗi người thôi ^^!

quangphong0904
31-03-09, 02:27 PM
Destruct ơi giúp mình với, mình cài sever của bạn chạy ngon, nhưng client thì. dù đã làm như bạn nói trên nhưng khi click vào thì nó không có biến chuyển gì. Cái main gốc củng vậy. Bạn làm ơn giúp mình, mình mò suốt 3 ngày nay rồi mà chưa nhận dc thành quả gì.
nếu có thể thì nói chuyện qua nick chát của mình : quangphong0904.

Destruct
31-03-09, 02:56 PM
Bạn làm theo các bước sau với MuClient:

Khung Target với dòng connect là:
E:\Mu 0.97D\main.exe connect /u123.124.5.125 /p55669

quangphong0904
01-04-09, 01:16 PM
bó tay, nó vẩn disconnect thôi, mình xài bản 0.97N của bạn chạy rất ngon. Nhưng bản này thì bó chiếu.
Mà Destruct này, bạn có server MU HOÀN LONG không, mình không biết nó là bản nào bạn ạ. Bản mu hoàn long thì không có đồ thần, không có mấy sét đồ lv 380. Nói chung là con DK dùng dc cái chùy King ý. Bạn biết thì shera cho mình nha. Cám ơn trước!

Destruct
01-04-09, 02:02 PM
Bản này cũng có đó!

quangphong0904
01-04-09, 05:07 PM
vậy gửi cho mình đi, mình tìm mãi mà không có. Bạn tìm giúp nha.

Destruct
01-04-09, 06:09 PM
Bạn tạo cái Mace of King là cái Divine Scepter of Archangel ấy!

quangphong0904
02-04-09, 11:03 AM
Hj, cám ơn. Nhưng bản 0.97D mình chưa vài dc. Chỉ cài dc 0.97N thôi. 0.97D cài làm đúng hết vậy mà vào ko có Sub. Chán

Destruct
02-04-09, 08:52 PM
Xem lại cách connect và IP thôi, chỉ có như thế. Nếu bạn không làm được qua Shortcut thì hãy dùng một Launcher.

tomatoes
02-04-09, 10:36 PM
Xem lại cách connect và IP thôi, chỉ có như thế. Nếu bạn không làm được qua Shortcut thì hãy dùng một Launcher.

Laucher là sao vậy Des,có thể nói rỏ hơn ko?

huynhtrihai
03-04-09, 12:21 PM
bạn nào cho mình hỏi down cái Musever về nó chỉ 1 Gs.exe thì làm sao chạy đc, mình có phải chép đè nó vào thư mục gì ko hay là để nguyên như vậy .....hiz
Mình mới tập làm Mu nên còn gà, giúp mình với :(

Destruct
03-04-09, 02:42 PM
bạn nào cho mình hỏi down cái Musever về nó chỉ 1 Gs.exe thì làm sao chạy đc, mình có phải chép đè nó vào thư mục gì ko hay là để nguyên như vậy .....hiz
Mình mới tập làm Mu nên còn gà, giúp mình với :(
Bạn chụp ảnh thư mục MuServer lên đây mình xem hộ cho!

Launcher là file để connect Main đến Server ấy mà, tương tự như Mu.exe trong thư mục Client ấy thôi.

0o0Hung0o0
10-04-09, 08:53 PM
Cái trên là sai đường dẫn hihihihihiiiiiiiiiiii

quyen00
12-04-09, 04:25 AM
cho mình hỏi làm sao để đến arena 3 vậy

Destruct
12-04-09, 08:40 AM
Từ cổng ra sân bóng, bạn đi về phía tay phải! Hoặc chạy lên yếu một chút, bị quái phang cho die là ra ^^!

0955196499
12-04-09, 02:48 PM
ai post hướng dẫn cụ thể đi . Mình mò mãi mà không làm được mấy cái Ip và port , no' cứ loạn hết lên huhu

0955196499
12-04-09, 02:51 PM
ai post hướng dẫn cụ thể đi . Mình mò mãi mà không làm được mấy cái Ip và port, restore databases nữa huhu

Destruct
12-04-09, 03:20 PM
Đã có hướng dẫn mấy trang về trước đấy thôi bạn, tìm về đọc lại đi!

quyen00
12-04-09, 06:08 PM
giờ mình muốn cho server online thì phải sửa ip thế nào
ip trong mang lan là 192.168.1.5 , ip loopback là 192.168.1.3 , ip wan là test.myvnc.com , file nào thì ip lan, file nào thì iploopback, file nào thì ipwan
và khi mở port thì ip mở port là ip j vậy , iplan hay ip loopback

D:\MuServer\GameServer\GameServer.exe 192.168.1.3 53000 192.168.1.3 51110 55901 link gameserver khi cho online thì đặt ip gì vậy

Khi mình cài xong web nó báo thế này là sao

MuWeb 0.4 Install

Administrator settings not found,creating...done

Column VIP not found,creating...done

Administrator user creating...done

Column Resets not found,creating...done
MuWeb 0.4 installed successfully...

Now delete the install folder for security reaseon!!!
có mấy cai not found ( khi vào nó yêu cầu đánh user và pass admin mình tạo là admin )

còn cái config.php nữa mình edit thế này đúng không vậy

//=============IP AND LOGIN SETTINGS OF SQL SERVER==============

// Enter the IP or DSN of the database server to connect to
$databsehost = "test.myvnc.com";

// Enter the username to connect to the db, default is sa
$databaseuser = "sa";

// Enter the password for your SQL Server
$databsepassword = "123456";

// Host. IP If working remotely, usually 123.124.5.125 works
$localhost = "192.168.1.5";

//============END OF IP AND LOGIN SETTINGS OF SQL SERVER ========

Khi cài online thì disable cái loopback đi mà sài iplan luôn có đúng không vậy

0955196499
12-04-09, 06:19 PM
Làm ơn noi' qua cac' bước đi, còn chi tiết thì mình biết rồi (phần configport& IP , pass sa thì noi' rõ chút thanks)

0955196499
12-04-09, 06:44 PM
Mình đã config IP lookback thành Ip server, config cái shorcut của main --> Restore Databaes --> OBC--->MuserverStartup bao' Alldone( ko hiện ra error nào cả)----> vô bát đầu chơi ko thấy server ??? help mình với!!!

0955196499
12-04-09, 06:52 PM

zenitaka02
12-04-09, 08:39 PM
-Destruct ơi giúp mình vấn đề này với ! Theo cảm nhận của mình bản này cổ nhưng mà ngon lắm,cũng nhẹ máy.Mình cài xong hết rồi ngon lành rồi chơi Max Level luôn,không biết cách RESET nữa.Có cái WEB đính kèm thì không biết cài,Có phải sử dụng phần mềm gì không.Bạn hướng dẫn chi tiết cho mình nhé .Thanks.hình ảnh càng tốt bạn à.Và còn cái này nữa Đi BLoost Cast 1 thì không có quái thế là thế nào.Giúp mình

Destruct
13-04-09, 02:47 PM
giờ mình muốn cho server online thì phải sửa ip thế nào
ip trong mang lan là 192.168.1.5 , ip loopback là 192.168.1.3 , ip wan là test.myvnc.com , file nào thì ip lan, file nào thì iploopback, file nào thì ipwan
và khi mở port thì ip mở port là ip j vậy , iplan hay ip loopback

link gameserver khi cho online thì đặt ip gì vậy

Khi mình cài xong web nó báo thế này là sao

có mấy cai not found ( khi vào nó yêu cầu đánh user và pass admin mình tạo là admin )

còn cái config.php nữa mình edit thế này đúng không vậy

Khi cài online thì disable cái loopback đi mà sài iplan luôn có đúng không vậy
Sửa IP WAN ở trong các file của CS, IpList.dat, commonloc.cfg, IP Links của JoinServer trong StartUp.ini và trong file WoLf.ini phần IPServer của GameServer. Còn lại dùng IP Lan hết.

Mình đã config IP lookback thành Ip server, config cái shorcut của main --> Restore Databaes --> OBC--->MuserverStartup bao' Alldone( ko hiện ra error nào cả)----> vô bát đầu chơi ko thấy server ??? help mình với!!!
Chạy thêm GameServer từ Link trong thư mục MuServer nữa!

-Destruct ơi giúp mình vấn đề này với ! Theo cảm nhận của mình bản này cổ nhưng mà ngon lắm,cũng nhẹ máy.Mình cài xong hết rồi ngon lành rồi chơi Max Level luôn,không biết cách RESET nữa.Có cái WEB đính kèm thì không biết cài,Có phải sử dụng phần mềm gì không.Bạn hướng dẫn chi tiết cho mình nhé .Thanks.hình ảnh càng tốt bạn à.Và còn cái này nữa Đi BLoost Cast 1 thì không có quái thế là thế nào.Giúp mình
- Cài AppServ để chạy được MuWeb PHP.
- Copy Web vào để cài đặt.
Có thể tham khảo từ các bài Guides ở trong Box Guides!

Des không hiểu vì sao BC1 lại không có quái vì Des đã Add vào rồi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quyen00
13-04-09, 04:57 PM
Bạn Des trả lời hết giùm mình mấy câu trên đc không

làm sao để bỏ cái arena 3 ? vì mình đi ra chỗ đó thì bị dis luôn , log vào lịa cũng dis , phải dùng mueditor cho nó ra cho khác

mình sửa tất cả thành ipwan riêng cái commonserver.cfg thì để iplan
Cái web này mỗi lần reset mất 10m zen và yêu cầu lv 350 mình có thể sửa khác đi đc không VD : reset 1-10 lv 300 , 10-50 lv 330 , 50-100 lv 350 ... và yêu cầu khi reset có thêm ngọc creation hay 1 cái gì đó khác thì làm thế nào ? phần config của web không có cái này

và chỉnh rate exp của sv ở đâu vậy ? trong file commonserver.cfg có dòng AddExperience = 3 ; Experience rate
nhưng mình sửa từ 100 xuống 3 rồi mà lên lv vẫn rất nhanh ?

zenitaka02
13-04-09, 05:54 PM
Này Des ơi.Cả cái vé Delvil nữa mình add nó vào nhân vật nhưng vào nó tàng hình ak,không đi dược Devil.Mới cả cho mình hỏi luôn Max Level là bao nhiêu ! mình tưởng Max mà càng đánh nó càng lên.Hix

0955196499
13-04-09, 06:18 PM
Bạn làm ơn nhắc lại các file cần config IP pass của sa và Port 55669 hộ mình với?Mình vô Client thấy server rồi nhưng vừa ấn vô 1 cái là ...disconnect???

Destruct
14-04-09, 01:31 PM
Config tất cả các files với IP Loopback nếu chơi trên máy của bạn, cộng thêm cách tạo Shortcut ở mấy bài trước nữa là được.

quyen00
14-04-09, 10:28 PM
Bạn Des trả lời hết giùm mình mấy câu trên đc không

làm sao để bỏ cái arena 3 ? vì mình đi ra chỗ đó thì bị dis luôn , log vào lịa cũng dis , phải dùng mueditor cho nó ra cho khác

mình sửa tất cả thành ipwan riêng cái commonserver.cfg thì để iplan
Cái web này mỗi lần reset mất 10m zen và yêu cầu lv 350 mình có thể sửa khác đi đc không VD : reset 1-10 lv 300 , 10-50 lv 330 , 50-100 lv 350 ... và yêu cầu khi reset có thêm ngọc creation hay 1 cái gì đó khác thì làm thế nào ? phần config của web không có cái này

và chỉnh rate exp của sv ở đâu vậy ? trong file commonserver.cfg có dòng AddExperience = 3 ; Experience rate
nhưng mình sửa từ 100 xuống 3 rồi mà lên lv vẫn rất nhanh ?

pls help me
..........................

Destruct
14-04-09, 11:24 PM
pls help me
..........................
Bạn kiếm file Terrain7.att, World7 và Object7 để thay vào Data trong Client và Server.
Bạn thử dùng các MuWeb khác trong Box SQL - Websites xem sao nhé!
AddExperience bạn chỉnh theo % bao nhiêu là tuỳ, mình test và thấy rất bình thường.

Vé Devil dùng Ok bạn ơi!

quyen00
18-04-09, 01:28 AM
Bạn kiếm file Terrain7.att, World7 và Object7 để thay vào Data trong Client và Server.
bạn cho mnhf hỏi kiếm ở đâu vậy , kiếm đc thì copy đè vào data client và server à
sao bản server này nhấn space không nhặt đc đồ vậy
làm sao để nhấn space để nhặt đồ

Destruct
18-04-09, 08:20 PM
Nhấn SpaceBar để nhặt Items là chức năng của các bản 0.99 trở lên. Bản này là 0.97D nên không có chức năng đó!

Bạn kiếm các files trên ở các Server khác có Stadium bình thường ấy!

zYelloWz
19-04-09, 08:05 PM
Cho mình xin cái chương trình Php để chạy Web được hok NightFear :D

quyen00
19-04-09, 11:12 PM
hình như skill bán multi của elf bị lỗi, bắn nó không bắn mà cứ thấy cầm cái nỏ đập đập.
làm sao để quái vật vàng mỗi lần xuất hiện nhiều hơn ? x2 chẳng hạn

Destruct
20-04-09, 02:06 PM
Add thêm quái vật vàng vào bạn ạ!
Skill MultiTriple của các New Bows và New Crossbows vẫn chưa xài được đâu bạn ơi!

Chương trình để chạy PHP và cách sử dụng các bạn xem thêm ở Box Guides nhé!

Tanpro
23-04-09, 03:57 PM
Cho hỏi bản này có lệnh +điểm hok vậy

Destruct
23-04-09, 09:21 PM
Không có! Chỉ có /post và /exit thôi bạn ơi!

01267828468
25-04-09, 02:17 PM
Mình làm ko được ! Ip trong startup ngay chỗ joinserver thi minh de y nguyen (co nghĩa là 127.0.0.1) . Nó báo lỗi loginserver.exe . Ko hiểu chồ này cho lắm ! giúp mình cái ! Ip của mình là 192.168.1.100 . Bạn có thể hướng dẫn mình toàn bộ = cái Ip của mình ko ? Ý mình là config tất cả Ip = hình ảnh theo cái Ip của mình nha ! thank trước

Destruct
27-04-09, 10:15 PM
Vậy thì bạn tìm trong MuServer xem chỗ nào có IP thì đổi thành IP của bạn là xong!

daica72
01-05-09, 02:49 PM
co ai cai thanh cong fien ban nnay ko chi cho toi voi qua dia chi YM nhatdasai hoac so dienthoai 0909842256 nha cac chi cho toi voi toi moi vao nghe dai di nha may ban

Destruct
01-05-09, 03:05 PM
Phiên bản này cái rất dễ mà bạn, đâu có gì khó khăn!

babymylove
17-05-09, 02:35 PM

hackertocnau
27-05-09, 12:31 PM
muốn chỉnh số tiền mặc định khi khờii tạo nhân vật thì chỉnh ở đâu vậy bạn

rongchua50
30-05-09, 08:47 AM
Em ko connert dc sever no bao' tum` lum em sai` ip 127.0.0.1 dc hok anh hay 123.124.5.125 ???? cai thac mac la monterssetpase cua anh max 4200 là gì ?? ===>disconert from server !

Destruct
30-05-09, 01:09 PM
babymylove: Vào bằng Account của Des còn có một số món đồ Test, còn lỗi nên Dis là phải!

hackertocnau:

rongchua50: Bạn xem lại tất cả các IP đã được Config đúng hay chưa! Dùng IP nào là tuỳ bạn.

rongchua50
31-05-09, 07:52 AM
ac montersetbase pác add quá nhiều server em chỉnh ip lai 127.0.0.1 lại bị cái vụ anniritib max 4200 ! b ó tay *** hỉu :)) pác chỉnh sửa lại dùm em đi ....... rồi gửi file montersetbase nha :D y!m của em nà : would_you_wait_for_me_forever02. thank pac chiu cố

Destruct
31-05-09, 02:36 PM
IP nên chỉnh lại thành IP Loopback, nhớ chỉnh trong file config của GameServer nữa!
File MonsterSetBase đã có trong MuServer rồi, bạn còn lấy cái gì nữa?
Đây là ClbGamesVn, chia sẻ Server chứ không làm giùm, OK?

Lần sau viết cho có văn hoá, một lần nữa là Banned vĩnh viễn đấy!

rongchua50
31-05-09, 07:45 PM

Destruct
31-05-09, 08:19 PM
Bạn vào Box Guides, kiếm mấy bài hướng dẫn cài cụ thể, có cả hướng dẫn cài MuWeb đi kèm trong đấy!

rongchua50
01-06-09, 08:23 AM
Nhưng mà : em chạy gameserver.exe rồi bị lỗi 4200 xong gameserver bi.... mất tiu rồi là sao anh ? khác phục dùm em cái và có ai đã test server củA anh thành công chưa nhỉ ?

Destruct
01-06-09, 08:26 AM
Xem lại trình diệt Virus, mà GS này cũng không có Virus để bị quét. Bạn xem lại cách Config IP, cả ở file WoLf.ini nữa!

rongchua50
01-06-09, 08:40 AM
vang
worf thi em chưa vào anh ah`
>.<
thank anh nhoa

rongchua50
01-06-09, 01:02 PM
em sửa ip trong woft mà vẫn chưa connert dc là do gì vậy ??3 từ file data + file cs +gameserver ===...=== hok hỉu ???? bản 0.97d của ragezone em làm có 15 phút là connert rồi ...... mà bản nì em làm gần 1 tuần mà hok xong nữa >.<

Destruct
01-06-09, 07:41 PM
Bản 0.97D của RZ là bản nào hả bạn? Bạn cho xin cái Link để Des tham khảo có gì hay không! Bản này làm y chang như các bản 0.97D khác thôi, tốt nhất là thay toàn bộ IP của Server thành IP của Loopback!

rongchua50
02-06-09, 12:04 PM
Đã thử bấm vào nút Okie chưa hả bạn? Cái đó là do Server có nhiều quái quá (Hot Spots mà ^^!), bấm OK là chạy vù vù. Mình tưởng cái đó ai cũng biết chứ ^^!
Tui bấm okie rồi mà sao nó hok vào dc sever tui thua lun >.< """" hôm ny tui quạo vãi !

Destruct
02-06-09, 01:51 PM
Xem lại cách chỉnh IP đi, đưa hết tất cả IP trong Server thành IP Loopback của bạn!

rongchua50
05-06-09, 03:11 PM
cái bug 4200 với cái eventchip làm bực mình *** >.< khắc phục dùm em cái !

Destruct
06-06-09, 11:00 AM
Bug 4200 (255) không ảnh hưởng gì hết, bấm OK là xong!

Nếu gặp lỗi EventChip, bạn vào commonserver.CFG, tìm đoạn sau:

EventChipServerConnect = 1
EventChipServerIp = 127.0.0.1
EventChipEvent = 1
BoxOfGoldDropRate = 55 ; BoxOfGoldDropRate/10000
ItemDropRateForBoxOfGold = 80
EventChipDropRateForBoxOfGold = 1 ; EventChipDropRateForBoxOfGold/100Chuyển hai con số 1 ở trên thành 0, Save lại.

Dùng các từ ngữ vô văn hoá lần nữa là Banned nick đấy nhé!

rongchua50
06-06-09, 05:46 PM
thank bạn nha :D mà bug lỗi 4200 GS bi mất tiu ! :D:D maø tui saøi IP 127 dc hẻ :d

Destruct
06-06-09, 10:53 PM
Xài 127.0.0.1 cũng được, còn nếu không được thì chủ động chuyển sang xài IP Loopback nhé, đừng có thụ động lên hỏi nữa thì khổ ^^!

Quỷ Cung
14-11-09, 06:49 PM
Sorry vì đã bới topic nhé nhưng mình có một câu hỏi là cái WebVNC đó muốn log vào trang Admin thì làm sao vậy.

Destruct
14-11-09, 10:23 PM
Thì bạn gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Web cùi cùi ấy mà ^^!

Quỷ Cung
16-11-09, 07:12 PM
AAAAAAAAAAA

Chơi bản này ngon quá, mà sao mình chơi đc 5 phút là văng Mu luôn :-?
À tiện cho mình hỏi là sau khi add item vào shop Lorencia rùi vào click vào shop là văng ngay :|

Có ai biết các add item vào shop cho các bản Mu 0.97D như vầy hem :((

Destruct
16-11-09, 09:50 PM
Des test lại Server, thấy vẫn rất ngon lành, không Disconnect giữa chừng! Chẳng biết nó làm sao nữa ^^!

Quỷ Cung
17-11-09, 09:01 AM
Des test lại Server, thấy vẫn rất ngon lành, không Disconnect giữa chừng! Chẳng biết nó làm sao nữa ^^!

A` a`, mình biết sao bị văng rồi, mình chỉnh item +13 op16 nên khi vào game chơi đc 1 chút là văng cũng như vào shop ^^

Còn về add item vào shop Des biết ko, chỉ mình với, mình add code item vào file shop0 -> 5.txt rồi mà vào game ko hiện ra đồ vật :((

Destruct
17-11-09, 01:29 PM
Bạn tìm lại cách Add Items vào Shops ở Box Guides nhé, đã có nhiều người Posted lắm rồi bạn ạ!

odimon
17-11-09, 02:03 PM
hehe , bản này có nhiều command lạ quá , như command /exit hihi .
Tôi ALT + F4 một phát là văng đến đâu luôn và nhanh hơn ngồi đánh lệnh gấp nhiều lần .
Dù sao cũng thk bạn tích cực add command lạ :)

Destruct
17-11-09, 03:08 PM
Bạn thử Alt + F4 xem nó có out không nhé!

Quỷ Cung
17-11-09, 07:18 PM
Đã thêm các code item vào các file shop0 ->5.txt trong /muserver/data/ rồi mà khi vào game lại NPC ko có món nào hết, vẫn chỉ là mấy món sau khi cài game có sẵn T.T

odimon
17-11-09, 07:44 PM

1 phát bay ra màn hình desktop :D

Destruct
18-11-09, 02:26 PM
Ghê thế! Des Alt + F4 cả chục lần chẳng được, chạy vào bình thường đấy nhé!

Destruct
18-11-09, 02:26 PM
Đã thêm các code item vào các file shop0 ->5.txt trong /muserver/data/ rồi mà khi vào game lại NPC ko có món nào hết, vẫn chỉ là mấy món sau khi cài game có sẵn T.T
Bạn đã Restart lại GS chưa? Hoặc bấm chọn Reload -> Reload All Shops

EDDDX
18-11-09, 02:40 PM
ổng nói đúng rồi , dùng lệnh alt+f4 thoát game nhanh hơn , nhất là lúc đánh kundun có die cũng còn ở trong kalima , tội gì thêm command exit làm gì cho rách việc mà còn không hiệu quả , đúng là ở không làm chuyện không đâu =)).

Destruct
18-11-09, 10:55 PM
ổng nói đúng rồi , dùng lệnh alt+f4 thoát game nhanh hơn , nhất là lúc đánh kundun có die cũng còn ở trong kalima , tội gì thêm command exit làm gì cho rách việc mà còn không hiệu quả , đúng là ở không làm chuyện không đâu =)).
Nếu bạn chơi thử Mu 0.97, không xài Winmode, bạn có Alt + F4 để thoát được không? Thử đi nhé, ui giời! Còn những gì mà Des mày mò để làm thì Des không coi nó là chuyện không đâu, ai nói ra sao thì cũng mặc, vậy thôi! Thank you!

lonelyboy89
22-11-09, 03:15 PM
Lỗi của em là lỗi gì vậy anh ! đầy là lần đầu tiên em làm sv MU ! ( làm cho tiệm net của em choi OnLan với nhau thui )

Nhưng làm xong hết rùi em kiếm trong SV có cái ip nào em cũng đổi thành IP của máy chủ hết ( 192.168.1.98) nhưng vô ko thể nào được T.T ! anh có cách nào có thể chỉ em ko ! em potay rui T.T ! hix !

Em ko thể nào thấy SV dc ? hix

lonelyboy89
22-11-09, 11:48 PM
em làm xong rùi ! hi` ! h em test coi sao ^^ ! hi` !

Destruct
23-11-09, 10:11 PM
Bạn sửa lại cái IP trong Link của GameServer nữa nhé ^^!

Destruct
30-11-09, 05:07 PM
Update GameServer Customized 65K Points - Thanks Van_Bom

kunkun
10-01-10, 06:45 PM
GameServer Customs 65K Points
Link không vào được. Bạn vui lòng up lại cho mình được không?
Tiện thể giải thích hộ mình 65k là gì nhé, mình dốt lắm

Văn_Bờm
10-01-10, 07:14 PM
OK mình sẽ giải thích cho bạn hiểu thế nào là 65K, đầu tiên sẽ là 32k trước nhé

1 số bản MU Maxpoint cho các cột sẽ là 32767 và họ gọi là max 32k có nghĩa là bạn chỉ có thể tăng tối đa vào các cột là 32767, ví dụ bạn chỉ tăng được vào cột sức mạnh là 32767 mà thôi, còn nếu bạn tăng lớn hơn thì sẽ yếu đi ...con gà cắn cũng chết toi..

2, 65k là maxpoint cho các cột là 65535 lúc đó....bạn có thể tăng cho các cột là 65535 point và đánh thì thôi rồi..khỏe vãi hàng luôn............

còn linhk dowload thì bờm đã delete hết rồi...tất cả các bản 65K trong clb hầu như mọi người ko thích vì họ toàn chạy theo nào là S4 rồi là S5 nên bờm delete hết rồi......

bờm chỉ còn lưu file gốc ở máy của bờm thôi....

membering
10-01-10, 07:19 PM
OK mình sẽ giải thích cho bạn hiểu thế nào là 65K, đầu tiên sẽ là 32k trước nhé

1 số bản MU Maxpoint cho các cột sẽ là 32767 và họ gọi là max 32k có nghĩa là bạn chỉ có thể tăng tối đa vào các cột là 32767, ví dụ bạn chỉ tăng được vào cột sức mạnh là 32767 mà thôi, còn nếu bạn tăng lớn hơn thì sẽ yếu đi ...con gà cắn cũng chết toi..

2, 65k là maxpoint cho các cột là 65535 lúc đó....bạn có thể tăng cho các cột là 65535 point và đánh thì thôi rồi..khỏe vãi hàng luôn............

còn linhk dowload thì bờm đã delete hết rồi...tất cả các bản 65K trong clb hầu như mọi người ko thích vì họ toàn chạy theo nào là S4 rồi là S5 nên bờm delete hết rồi......

bờm chỉ còn lưu file gốc ở máy của bờm thôi....
1. :)) "con gà cắn cũng chết toi" tại lúc đó điểm trong DB đã bị âm
2. Bờm cũng không nên nói vậy tại mình vẫn thích mấy cái GS 65k của Bờm mà, down về đầy đủ trong máy đây mà, kừ kừ gòy cũng repack full cho các member khác thui ^_^

Destruct
11-01-10, 05:08 PM
Link của Des là Direct Link từ Hosting riêng. Nhưng giờ Hosting hết hạn rồi nên mấy Links Direct đã die sạch. Các Links từ những Host khác vẫn tốt ^^!

caothuphutho
15-01-10, 08:08 AM
Khong nen fix gs max 65k, tren thuc te viec fix 65k thuong thi de test off thoi con neu dua len online thi se lam lag game vidu cong vao nhanh nhen cua DK la max 65k khi xoay kiem se bi giut neu + mang lag se disconect tot nhat nen de original la 32k, ke ca viec fix max zen trong thung do tu 1ti thanh 2ti cung se phat sinh bug. Do la nhung gop y cua toi, sorry vi ko viet tieng viet co dau vi dang online bang dien thoai ae thong cam.

Van_Bom
15-01-10, 09:20 AM
Khong nen fix gs max 65k, tren thuc te viec fix 65k thuong thi de test off thoi con neu dua len online thi se lam lag game vidu cong vao nhanh nhen cua DK la max 65k khi xoay kiem se bi giut neu + mang lag se disconect tot nhat nen de original la 32k, ke ca viec fix max zen trong thung do tu 1ti thanh 2ti cung se phat sinh bug. Do la nhung gop y cua toi, sorry vi ko viet tieng viet co dau vi dang online bang dien thoai ae thong cam.

Cám ơn lời khuyên của bạn phú thọ, nhưng mà mình sài mạng nét home vnpt 250k/1 tháng...mà 50 thằng nó vào chơi vẫn ngon mà...tăng agi 65K chả dis gì hết...vẫn chơi ngon...có khả năng hiện tượng bạn bị dis là do đã bị chỉnh 1 số thứ trong file commonserver.cfg hoặc là move chưa hết nên GS nó sẽ cho dis..luôn...

À quên có 1 việc Bờm vẫn không hiểu, hầu hết các bài của bạn sao lại bỏ dở dữa trừng thế nhỉ, bảo sẽ save tiếp cho anh em mà mình đợi 2 năm rồi..chả thấy gì hết...lại còn pack file nữa làm đau anh em quá...

Destruct
15-01-10, 06:16 PM
Thực ra thì khi vượt ngưỡng 65K thì GS đã gửi thêm 1 Packet đi nữa. Nhiều người cùng vượt ngưỡng thì đã rất nhiều Packets được gửi thêm về Server rồi. Tuy số lượng người cùng đạt 65K Points là không đáng kể, nhưng nếu đã dạt ngưỡng này thì cũng là lúc Server đó cần được nâng cấp về đường truyền

Văn_Bờm
15-01-10, 06:30 PM
hí hí cái vụ mà tăng nhiều nhanh nhẹn quá đánh ko ra skill nó bị quy định bởi 1 vài thứ trong GS...hiện nay thì bờm đang thử nghiệm với 1.02N...nếu làm OK thì sẽ ko còn cái hiện tượng dis nữa...hóa ra bọn wz nó cố ý chơi kiểu đó..hay thật...

Destruct
16-01-10, 12:54 PM
Để không bị Dis khi Game Playing quá nhanh thì chỉ cần chỉnh sửa lại SpeedLimit trong Server là được. Còn Dis Game do Packets quá nhiều thì chỉ có nâng cấp phần cứng mà thôi

caothuphutho
16-01-10, 04:18 PM
Sorry! Toi bi jo it co time de tham gia voi ae nen cac ban gs do toi Dev da bi do dang, con chuyen 65k hay 32k thi chi la chuyen nho voi lai la y kien cua rieng toi ma thoi tat ca la quyen cac ban fix game, truoc day toi da tung ngam cuu van de nay trong 1 thoi gian dai ko thay kha thi nen dung lai tat ca can ban game do toi Dev deu 32k original, cac ban nen luu y lau dai va tinh phuc tap cua mang va game thu. Chuc cac ban vui ve(online bang dien thoai nen ko viet co dau vi mat nhieu time)
bye!

vacationlv2
19-01-10, 08:13 PM
Có bạn nào có thể hướng dẫn mình Connect website với SQL đc ko. Máy mình báo lỗi SQL Connect in line 127 mà ko biết làm thế nào cả

geminionl
14-04-10, 07:22 PM
cho hỏi
bản này có DL ko ạ
màu mè giống bản 97 ngày xưa ko
cũng soul hồng, chùy gimli j` j` ấy :D

membering
14-04-10, 07:27 PM
Bờm ơi up lại dùm mình cái GS Custom 65k của Bờm cái, thanks Bờm nhiều

baby_ghost
17-04-10, 07:54 PM
Đưa cái này lên online thì thay những ip nào thành ip wan nhỉ!? Sr lâu ko làm quên sạch hết rồi. Đọc mấy guide của 1.x thì ko làm theo dc vì cấu trúc nó khác

baby_ghost
18-04-10, 12:41 AM
Mình cài bản MU 0.97D của bạn chạy offline qua LAN ngon lành rồi, giờ muốn đưa lên online. Mình đã làm theo hướng dẫn này của bạn

Sửa IP WAN ở trong các file của CS, IpList.dat, commonloc.cfg, IP Links của JoinServer trong StartUp.ini và trong file WoLf.ini phần IPServer của GameServer. Còn lại dùng IP Lan hết.

Mở port trên modem những port sau:

Ports để đưa lên Online là:
Trích:
60006 UDP
55669 TCP/UDP
55901 TCP/UDP
55919 TCP/UDP
Thêm Port của Web để Online nữa.

Nhưng khi chạy gameserver thì báo lỗi ở file joinserver. Mình mở file hosts lên thêm 192.168.2.150 muabc.homeip.net vào rồi chạy lại gameserver thì chạy dc bt.

Nhưng thử sang hàng xóm chạy nhờ MU thì ko vào dc, cứ vào là hiện kết nối đến máy chủ đã bị ngắt! Bạn có thể giúp mình được không!?

Destruct
20-04-10, 12:47 PM
Nhập No-IP vào các file của ConnectServer và IPList.DAT trong thư mục Data của MuServer, còn lại để IP Lan hoặc IP Local (127.0.0.1)

Bạn phải tạo một Launcher cho main.exe nữa bạn nhé!

Văn_Bờm
23-04-10, 01:43 PM
Bờm ơi up lại dùm mình cái GS Custom 65k của Bờm cái, thanks Bờm nhiều

cái GS đó...tớ chỉ up 1 lần thôi...vì bi giờ tớ bị chuyển sang phần nhiệm vụ khác rồi...pro des còn thì up lại với..

nobita299
22-05-10, 04:51 PM
tại sao em đã làm đúng như trong hướng dẫn trên diễn đàn + lời giải đáp của Des rồi , nhưng đến khi vào thì vẫn kô thấy sever ( đã bật Game Sever):(

Mu0nline
22-05-10, 06:03 PM
thanks!
mình rất thýck các SV kiểu cổ này :)

Mu0nline
23-05-10, 08:12 PM
Bạn ơi up lại cho mình cái link GameServer Customs 65K Points - Thanks Van_Bom với...!
link die mất roài :|

Văn_Bờm
18-07-10, 11:49 AM
yêu cầu pro Des check và up lại 1 số linhk dowload của bản này nhé....

bờm cũng đang định làm 1 số hàng cũ cho anh em nhưng hiện này đang gặp khó khăn vụ 1.0L davil nên chưa biết thế nào cả...

pro sớm check lại linhk nhé..

cám ơn

Destruct
18-07-10, 12:07 PM
Link MegaUpload vẫn sống bạn ạ! Để Des upload lên MediaFire cho!

Destruct
18-07-10, 01:17 PM
Updated New Download Link!

Van_Bom
19-07-10, 02:41 PM
anh em hãy mau dowload hàng cũ ngon 0.97 của pro Des kìa...

thank pro

DvCkMu
19-07-10, 02:57 PM
Thưa anh, em cài xong bị lỗi này, hi vọng anh chỉ em fix .: Monster attribute max over 4200 ( 225)

Tình hình là vọc cả tháng ko làm dc rất mong mọi người config hộ em cái Server chơi LAN< em sẽ hậu tạ sau ạ !

Van_Bom
19-07-10, 03:03 PM
à do addd nhiều monter quá hoặc là add sai 1 vài con nào đó rồi...hãy giảm bớt quái đi bạn à..........hoặc là xem kỹ xem trong file montersetbase.txt có dòng code nào bị xét nhầm hoặc xét sai ko...nhé..

DvCkMu
19-07-10, 03:35 PM
Em có biết mấy cái này đâu mà Check anh.
Anh coi check dùm em phát !

Destruct
19-07-10, 07:24 PM
Đọc lại Topic nhé, cái này nhiều người hỏi rồi đó bạn! Nhấn OK là chạy bình thường!

DvCkMu
20-07-10, 04:06 PM
Nó trắng bốc chứ thấy chạy bt gì đâu anh ?

Destruct
21-07-10, 07:15 PM
Nếu vậy thì bạn thử giải nén và cài lại Server xem sao. Đó chẳng qua là thông báo chung ở mọi Server thôi.

seda1
31-10-10, 08:26 PM
cậu up lại link Client nhé cả web nữa ngỏm củ tỏi rồi!!

codohue
01-11-10, 05:27 PM
ai có thêt úp lại client với wed đc không đie rồi

Big..Zero
01-11-10, 05:32 PM
cái server này chạy ngốn bao gb ram và có thể chạy mượt với ram 512mb ko bạn

codohue
01-11-10, 05:34 PM
ai có thêt úp lại client với wed đc không đie rồi :D

Mr.Nam
01-11-10, 08:14 PM
từ năm 2009 đến giờ mấy ai còn. bạn thử lục lọi trong mí trang kia xem có không. Không có thì bó tay :D

hellomoto2508
02-11-10, 11:34 PM
chủ thớt bảo báo link hỏng sẽ up lại trong vòng 48h mà đến giờ cái clien + web vẫn chưa được up lại sao

hellomoto2508
18-11-10, 04:06 PM
48h mà thế này đấy ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^

Muonl
24-01-11, 07:02 PM
link ngỏm hết rồi :D

ai đã down về up lại cái :))

codohue
25-01-11, 08:59 AM
Link còn sốg nhăn răg đó ak... sao nói đie :D

thuoclano12
25-01-11, 02:37 PM
Bản này có Virus không vậy mọi người ?

T-Case
01-05-11, 11:52 AM
bản này hôm nay em test ngon rồi. nhưng mà vào game nó ko hiện tiếng anh hay tiếng việt mà ra tiếng quái gì ấy ko đọc đc. ai biết sao ko giúp em :x

033718730
01-05-11, 04:20 PM
cài font tiếng trung là ok mà !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

T-Case
01-05-11, 05:26 PM
cài font tiếng trung thì nó hiện tiếng trung à bạn

T-Case
01-05-11, 06:01 PM
ma` do' la` font gi` ??? bao mih voi' :x

033718730
05-05-11, 09:28 PM
bản này hình như nà co" MD5
Em chúa ghét MD5 :((. ai fix được giúp em vs :((

033718730
05-05-11, 09:29 PM
bản này hình như nà co" MD5
Em chúa ghét MD5 :((. ai fix được giúp em vs :((
SR. lag nó ra 2 phát mod xoá dùm 1 phát

Destruct
10-05-11, 10:22 AM
Bản này Non-MD5 tức là không có MD5 bạn nhé! Des cũng ghét MD5 =))

033718730
13-05-11, 11:56 AM
Bạn ơi bản này khi tắt game server nó vẫn chạy ẩn mình vào task manager tắt mới được. :(

havankien
14-04-12, 09:57 PM
không có patch mọi người ơiiii

Alexandria
15-04-12, 06:58 AM
đào mộ ghê quá :))) 3000 charrrr

posidion
23-04-12, 07:07 PM
mình vẫn thích bản cũ.............................

hellomoto1508
04-05-12, 07:22 PM
này thì lênnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn..................... .................................................. ...........................

lordoftech
19-05-12, 12:20 PM
MuServer & Client 0.97D
[Free Project]
Hero Team – [H.R.T]

Giới thiệu:
Download:
Thông tin Server:
Thông tin Client:
Features:
Client & Server Features:
Bug:
Setup:

Một số ScreenShots:

Tính năng Weapon Viewer mới coóng ^^!

Nhiều Hot Spots

Command /post và /exit để thoát nhanh khỏi Game - HOT ^^!

Event Golden Archer hoạt động 100%

Credits:
H.R.T Team - Develop Server
WoLf - GameServer
Designer - Skinnes & Graphic
Webzen - MMOG MU Online và các Server của Webzen Co.

Các links trên sẽ sống lâu nhé ^^ Vì dạo này thời gian hạn hẹp, Des không còn lên forum thường xuyên như trước nữa. Nếu có vấn đề gì thì anh em tự mò nhé! Hehe :-*:-*:-*

Cảm ơn các bạn đã sử dụng Project của Hero Team [H.R.T] chúng tôi!

[/CENTER]

Bài viết hay quá. Giờ này tìm lại kỉ niệm xưa cũng khó vì trao lưu toàn chạy theo cái mới. Hix. Mình đã gà nay càng gà hơn. Muốn làm GM cũng khó phết^^

Alexandria
19-05-12, 06:51 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ki niệm xưa nè bạn bản này hay gấp mấy lần bản này ^^

Nh0ccun
01-06-12, 09:47 PM
Mình chạy Muserver.exe bị lổi này là sao ta ?!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)