PDA

View Full Version : [JX] Nhò mấy a pro vào xem dùm scprit sai chỗ nào cho e học hỏi với hjhj

HungDevJX
03-04-16, 09:15 PM
function thuongngay()
if CalcFreeItemCellCount()<10 then
Talk(1,"","Hµnh trang c¸c h¹ kh«ng ®ñ 10 « trèng, H·y s¾p xÕp l¹i råi ®Õn t×m ta.");
return 1,
end
local NowDate = tonumber(date("%y%m%d")) --
if GetTask(1220)==0 then
if SetTask(1220,NowDate) then
bAwardTemplet:GiveAwardByList({tbProp = {6,1,1181,1,0,0}, nCount = 8, nExpiredTime=43200, nBindState=-2}, "Hç trî t©n thñ", 1);
Msg2Player("Chóc mõng B¹n NhËn §­îc PhÇn Th­ëng Mçi Ngµy Mai §Õn TiÕp NhÐ.")
SetTask(1220,1)
else
Talk(1,"","ChØ nhËn ®­îc 1 lÇn 1 ngµy");
end
else
Talk(1,"","Ngµy mai ®¹i hiÖp l¹i nhËn tiÕp.");
end

TKS ạ

Chú ý post bài đúng box

vn_soldier
03-04-16, 10:06 PM
Bạn đang rảnh tới mức post 1 đoạn script lên để mọi người trên diễn đàn tìm lỗi sai à? Có sai thì gsv nó đã báo lỗi sai như nào dòng bao nhiêu rồi thì bạn cũng nên xem thử chứ.

HungDevJX
03-04-16, 10:18 PM
Bạn đang rảnh tới mức post 1 đoạn script lên để mọi người trên diễn đàn tìm lỗi sai à? Có sai thì gsv nó đã báo lỗi sai như nào dòng bao nhiêu rồi thì bạn cũng nên xem thử chứ.

Hjhj e biết là nó báo lỗi. :D trình gà nghi k ra nên hỏi. Bác đừng mắng e zậy :D. Nếu bác không thích topic của e thì bác đừng vào cmt. Để thời gian bác cmt làm việc nào có nghĩa hơn hjhj :-s:-s:-s:-s:-s

vn_soldier
03-04-16, 10:32 PM
Thề nào là trình gà? Trình gà có quyền hỏi mấy câu vớ vẩn như vậy à? Bạn muốn nâng cao trình độ mà k sợ hỏng, sợ sai thì k khác gì muốn là giàu mà sợ mệt.

HungDevJX
03-04-16, 10:38 PM
Thề nào là trình gà? Trình gà có quyền hỏi mấy câu vớ vẩn như vậy à? Bạn muốn nâng cao trình độ mà k sợ hỏng, sợ sai thì k khác gì muốn là giàu mà sợ mệt.

Thì e mới học nên trình gà. Bác trình giỏi nên nói sao chả dc :D. E vào box này hỏi. E sửa nhiều lần nhưng sai từ sang tới h nên hỏi,
Bác k cần vào dạy đời e Hjhj thời gian đó bác có thể làm nhiều điều tốt cho vk con bác hay cha mẹ bác đó. TKS bác ạ.
Xem ra bác chắc có dư thời gian thật:|:|

vn_soldier
03-04-16, 10:41 PM
Ai vào trả lời câu hỏi của topic này mới là rảnh thực sự.

wermanhme1990
03-04-16, 10:42 PM
Thì e mới học nên trình gà. Bác trình giỏi nên nói sao chả dc :D. E vào box này hỏi. E sửa nhiều lần nhưng sai từ sang tới h nên hỏi,
Bác k cần vào dạy đời e Hjhj thời gian đó bác có thể làm nhiều điều tốt cho vk con bác hay cha mẹ bác đó. TKS bác ạ.
Xem ra bác chắc có dư thời gian thật:|:|

Người ta dạy đời gì bạn, nói phải biết tiếp thu chứ, nếu code lỗi, server báo lỗi, thì do sai cú pháp -> học lại lua để nắm căn bản, nếu server không báo lỗi, mà script không hoạt động thì xem lại hàm hỗ trợ của jx và các thông số đưa vào.

Sesshomaru
03-04-16, 10:50 PM
--Trao thưởng theo ngày phải xét ít nhất 2 task
--1 task ghi nhớ ngày và 1 task ghi nhớ phần thưởng
--Ở đây lấy task ghi nhớ ngày là 1221,task ghi nhớ thưởng là 1220
function thuongngay()
if CalcFreeItemCellCount()<10 then
Talk(1,"","Hµnh trang c¸c h¹ kh«ng ®ñ 10 « trèng, H·y s¾p xÕp l¹i råi ®Õn t×m ta.");
return 0;
end
local NowDate = tonumber(date("%y%m%d"))
if (GetTask (1221) ~= NowDate ) then --Check ngày qua ngày mới thì reset lượt nhận
SetTask(1220,0);
SetTask(1221,NowDate);
end

if GetTask(1220)==0 then
bAwardTemplet:GiveAwardByList({tbProp = {6,1,1181,1,0,0}, nCount = 8, nExpiredTime=43200, nBindState=-2}, "Hç trî t©n thñ", 1);
Msg2Player("Chóc mõng B¹n NhËn §­îc PhÇn Th­ëng Mçi Ngµy Mai §Õn TiÕp NhÐ.")
SetTask(1220,1)
else
Talk(1,"","Ngµy mai ®¹i hiÖp l¹i nhËn tiÕp.");
end
end

Hoang.JX1Team
03-04-16, 10:59 PM
Dù sao thì cũng k thích cách hại newbie của bạn thành viên tâm huyết trên

HungDevJX
03-04-16, 11:02 PM
Người ta dạy đời gì bạn, nói phải biết tiếp thu chứ, nếu code lỗi, server báo lỗi, thì do sai cú pháp -> học lại lua để nắm căn bản, nếu server không báo lỗi, mà script không hoạt động thì xem lại hàm hỗ trợ của jx và các thông số đưa vào.

K phải e k tiếp thu.
E k phải ng ăn không ngồi rồi k vọc vạch, E làm sai e cố sửa nhưng k dc, E cần sự jup đỡ. K giúp đỡ dc thì k nên cmt. Để thời gian đó làm việc có ích cho gd và xh đi. Nếu xác định Khuyên ng ta thì nên dùng từ ngữ thích hợp lúc đó ng ta sẽ cảm ơn vô cùng đó, Chứ đừng .........

wermanhme1990
03-04-16, 11:09 PM
K phải e k tiếp thu.
E k phải ng ăn không ngồi rồi k vọc vạch, E làm sai e cố sửa nhưng k dc, E cần sự jup đỡ. K giúp đỡ dc thì k nên cmt. Để thời gian đó làm việc có ích cho gd và xh đi. Nếu xác định Khuyên ng ta thì nên dùng từ ngữ thích hợp lúc đó ng ta sẽ cảm ơn vô cùng đó, Chứ đừng mượn lúc đó cố tỏ ra...

Bạn nghĩ thế nào là tỏ ra, thế nào là có ích, rỏ ràng bạn viết code, mà không biết nó hoạt động như thế nào, cái này là lỗi không có căn bản, còn bạn nhờ người khác giúp, mình chắc một điều bạn sẽ còn hỏi nhiều, rất nhiều, và vướng rất nhiều khi code, người ta giúp nhau không phải đoạn code, mà là ý tưởng, lập trình code không khó, cái khó là ý tưởng để giải quyết vấn đề.
Bạn muốn học code nhanh, nên view các file lua trong mục script ra, xem người ta viết gì trong đó, nếu đọc mà hiểu thì mới làm được, còn đọc mà không hiểu thì nên đưa hàm đó vào và test để hiểu chức năng của hàm, còn không biết code nó hoạt động thế nào thì nên học Lua rồi mới code jx.

HungDevJX
03-04-16, 11:16 PM
Bạn nghĩ thế nào là tỏ ra, thế nào là có ích, rỏ ràng bạn viết code, mà không biết nó hoạt động như thế nào, cái này là lỗi không có căn bản, còn bạn nhờ người khác giúp, mình chắc một điều bạn sẽ còn hỏi nhiều, rất nhiều, và vướng rất nhiều khi code, người ta giúp nhau không phải đoạn code, mà là ý tưởng, lập trình code không khó, cái khó là ý tưởng để giải quyết vấn đề.
Bạn muốn học code nhanh, nên view các file lua trong mục script ra, xem người ta viết gì trong đó, nếu đọc mà hiểu thì mới làm được, còn đọc mà không hiểu thì nên đưa hàm đó vào và test để hiểu chức năng của hàm, còn không biết code nó hoạt động thế nào thì nên học Lua rồi mới code jx.

Dạ, E sai, Pro thì đúng r :D chấm dứt tại đây e k nói chuyện này nữa, kẻo thành 1 mớ hỗn độn.

wermanhme1990
03-04-16, 11:28 PM
Dạ, E sai, Pro thì đúng r :D chấm dứt tại đây e k nói chuyện này nữa, kẻo thành 1 mớ hỗn độn.

Nếu bạn cứ suy nghĩ thế này chẳng bao giờ code tiến bộ được, Nếu code chỉ để cho vui, hoặc vì tò mò làm cho biết thì bạn nên dừng ở đây, còn nếu coi code là nghề nghiệp nghiêm túc, cần tài liệu gì mình có thể share.

HungDevJX
03-04-16, 11:38 PM
Nếu bạn cứ suy nghĩ thế này chẳng bao giờ code tiến bộ được, Nếu code chỉ để cho vui, hoặc vì tò mò làm cho biết thì bạn nên dừng ở đây, còn nếu coi code là nghề nghiệp nghiêm túc, cần tài liệu gì mình có thể share.

E chỉ khẳng định e nghiêm túc thôi. Về phần tài liệu
Nếu có thì mong bác cho e tai liệu Lua. Và Hàm jx full dc k bác. Vì e Thấy TVnam có share hàm nhưng k đủ
!!

wermanhme1990
03-04-16, 11:58 PM
E chỉ khẳng định e nghiêm túc thôi. Về phần tài liệu
Nếu có thì mong bác cho e tai liệu Lua. Và Hàm jx full dc k bác. Vì e Thấy TVnam có share hàm nhưng k đủ
!!

Hàm jx có share rồi, cách sử dụng bạn tự tìm hiểu lấy, còn tài liệu về lua, bạn có thể đọc trên trang chủ của Lua:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vào đây rỏ ràng hơn, nhưng ưu tiên trang chủ trước:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đọc thêm 2 cuốn này:
-Beginning Lua Programming
-Programming in Lua (Third Edition)

bthhhz
04-04-16, 12:10 AM
Hùa gió bẻ Măng giỏi thật.
Tới khi Hỏi cũng giỏi ghê luôn đấy =))

--- Chế độ gộp bài viết ---

Em không có nghề code kiểu pascal này .
làm đc ko bác :3

vn_soldier
04-04-16, 12:45 AM
K phải e k tiếp thu.
E k phải ng ăn không ngồi rồi k vọc vạch, E làm sai e cố sửa nhưng k dc, E cần sự jup đỡ. K giúp đỡ dc thì k nên cmt. Để thời gian đó làm việc có ích cho gd và xh đi. Nếu xác định Khuyên ng ta thì nên dùng từ ngữ thích hợp lúc đó ng ta sẽ cảm ơn vô cùng đó, Chứ đừng .........

Chẳng hiểu, minh khuyên bạn nên tự mình giải quyết những lỗi nhỏ nhặt như vậy thì bạn nói là minh dạy đời, còn ném thẳng câu trả lời vào thì bị nghĩ là giúp. Chẳng phải bạn từ bỏ ng chỉ bạn cách câu cá mà theo người cho bạn cá sao?. Sẵn luôn là những người như mình không phải là ăn không ngồi rồi không có việc gì làm nhé, game cũng đã 11 năm sao lại nói mình rảnh quá không có gì làm nên mới lên đây mà dạy đời bạn/:)