PDA

View Full Version : [JX] 1 câu hỏi có vẻ ngu tí

094103
03-04-16, 04:15 PM
trước khi hỏi e đã lướt lại hàm trong ebook 4.1 mới can đảm hỏi mấy pro mong mấy pro giúp em giải đáp
GetNextPlayer() --hàm này nó lấy nv tiếp theo là sao vậy ạ có thể ví dụ giùm e đc k
ví dụ mình muốn kiểm tra nv đó có phải là mem mới k thì mính sẽ viết script như thế nào
e thì nghĩ nếu thế thì gắn cho 1 giá trị = SetTask có dc k ạ
còn về sale() --- cái này nó quy định bao nhju cái của hàng vậy ạ :D nếu muốn nhiều thì vào server hay source ạ
for var i = 1, getn(arg) do --vai trò chữ getn nó hỗ trợ về cái gì vậy ạ

tinsert(ttable, arg)

end

end

X_X X_X X_X X_X
X_X X_X X_X X_X
X_X X_X X_X X_X

trananh88vt
03-04-16, 04:32 PM
trước khi hỏi e đã lướt lại hàm trong ebook 4.1 mới can đảm hỏi mấy pro mong mấy pro giúp em giải đáp
GetNextPlayer() --hàm này nó lấy nv tiếp theo là sao vậy ạ có thể ví dụ giùm e đc k
ví dụ mình muốn kiểm tra nv đó có phải là mem mới k thì mính sẽ viết script như thế nào
e thì nghĩ nếu thế thì gắn cho 1 giá trị = SetTask có dc k ạ
còn về sale() --- cái này nó quy định bao nhju cái của hàng vậy ạ :D nếu muốn nhiều thì vào server hay source ạ
for var i = 1, getn(arg) do --vai trò chữ getn nó hỗ trợ về cái gì vậy ạ

tinsert(ttable, arg)

end

end

X_X X_X X_X X_X
X_X X_X X_X X_X
X_X X_X X_X X_X

-- Theo mình biết thì GetNextPlayer() là hàm lấy nhân vật tiếp theo trong 1 sự kiện (missions). Ham đi theo nó là AddMSPlayer, DelMSPlayer, GetMSPlayerCount bạn tham khảo thêm cách sử dụng ở các sự kiện như tống kim, liên đấu, vượt ải để hiểu rõ hơn.
-- Getn lấy tổng số phần tử trong 1 array ( mảng ).

094103
04-04-16, 04:06 PM
-- Theo mình biết thì GetNextPlayer() là hàm lấy nhân vật tiếp theo trong 1 sự kiện (missions). Ham đi theo nó là AddMSPlayer, DelMSPlayer, GetMSPlayerCount bạn tham khảo thêm cách sử dụng ở các sự kiện như tống kim, liên đấu, vượt ải để hiểu rõ hơn.
-- Getn lấy tổng số phần tử trong 1 array ( mảng ).

Thanks nhiều sale đã biết nó nằm ở đâu do tìm trong 4rum :D