PDA

View Full Version : Tập Trung Các Lỗi Liên Quan đến SERVER

Trang : [1] 2

hoanthien2005
22-06-07, 06:24 PM
" TRÍCH DẪN CHO MỌI NGƯỜI DỄ HIỂU CHỨC NĂNG CỦA TOPIC NÀY :
- NÓ TẬP HỢP TẤT CẢ BÀI VIẾT, CÂU HỎI VÀ CÁCH GIẢI ĐÁP TỪ 2 NĂM TRỞ LẠI ĐÂY !
- CHO NÊN VIỆC TÌM KIẾM LỖI. THÌ XIN CÁC BẠN ĐỌC TỪNG TRANG 1 NHÉ !
- CÁC LỖI MỚI SẼ ĐC POST DẦN VÀO TOPIC NÀY !
THÂN !
ZENKIRA "

Em đã cài thành công server rồi, trong Hướng dẫn của CTT hớ ! Client thì em xài bản phá thiên thần tiễn cùng với bản patch mới nhất. Em cũng đã copy EngMix đồ chi hết rồi.
Nhưng khi vào game thì tạo nhân vật xong, đăng nhập vào game thì nó hiên ra 1 cái bảng
"chữ tàu nên em ko biết, phía dưới có chữ "Đồng Ý" click vào 1 phát là nó thoát ra lun.
Help ! Thanks

changtraicaoquy
22-06-07, 06:44 PM
cái này thì bạn phải thoát ra vào lại vài lần mới dc
như tôi máy cấu hình cao cũng phải chạy đến 3 lần nè

KELAMAT
22-06-07, 07:02 PM
Bạn change port kết nối từ 13000 > 13001,13002,....13009 Nếu port nào xài ngon thì xài luôn

changtraicaoquy
23-06-07, 08:05 AM
bạn nên chạy lại chắc chắn sẽ đăng nhập dc và tạo được nhân vật

vuthanhbh
23-06-07, 08:14 AM
mình cũng bị y chang vậy, làm cả chục lần bị cả chục lần bác nào biết cách giải quyết không ????

cuongbatit3
23-06-07, 08:19 AM
Em đã cài thành công server rồi, trong Hướng dẫn của CTT hớ ! Client thì em xài bản phá thiên thần tiễn cùng với bản patch mới nhất. Em cũng đã copy EngMix đồ chi hết rồi.
Nhưng khi vào game thì tạo nhân vật xong, đăng nhập vào game thì nó hiên ra 1 cái bảng
"chữ tàu nên em ko biết, phía dưới có chữ "Đồng Ý" click vào 1 phát là nó thoát ra lun.
Help ! Thanks

Bạn lấy cái patch của Chuot thanhtinh về chép vào clinet thử xam nó có bị hay không

phitieu
23-06-07, 09:00 AM
Mình cũng bị như bạn , vừa tìm ra một cách , vào game ko bị kick nữa ( thỉnh thoảng bị lại thì chỉ cẩn đăng nhập lại ko cần thoát ra vào lại )
. Mình cài server của CTT + patch TV , nếu chưa có bạn vào đây mà down <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
. thiết lập bộ nhớ ảo khoảng 3Gb , mình set ổ C 1568-2500 , ổ D set 1568-2500 .
. Khởi động server
. Bật Task Manager ( Alt+Ctrl+Delete) chọn tab Processes
. Tìm LoginServer , ấn chuột phải chọn Set Priority ==> High , làm y như thế với Gameserver.
. Vào chơi ( Thỉnh thoảng lần đầu sẽ bị dis nhưng vào lại là được , ít ra ko phải vào đi vào lại 3-4 lần như trước)
. Được thì vui , ko đựoc cũng đừng trách nha.

f-fantasy
23-06-07, 11:47 AM
cái quan trọng là set ram ảo và set High cho gameserver.exe và loginserver.exe và các bạn làm theo cái Kinh nghiệm mình đã post trong bài khắc phục lỗi này chắc các bạn sẽ qua được nó, máy tôi thuộc hàng trung bình nhưng từ lúc áp dụng cái cách này thì phải nói ko có lỗi này xuất hiện nữa, đăng nhập rất nhanh là khác.

thientai3112
23-06-07, 01:13 PM
ram của tôi chỉ có 240mb ( do share cho card màn hình onboard ) có yếu quá ko mà sao tôi vào lần nào cũng đứng ngay sau khi bấm đăng nhập. Ai bít thì chỉ giùm nha.
Thx

changtraicaoquy
23-06-07, 01:48 PM
ram của tôi chỉ có 240mb ( do share cho card màn hình onboard ) có yếu quá ko mà sao tôi vào lần nào cũng đứng ngay sau khi bấm đăng nhập. Ai bít thì chỉ giùm nha.
Thx

1 là cấu hình bạ yếu
2 là do bạn config IP sai tốt nhất bạn nên Config lại
3 là bạn chạy nhiều phòng quá muốn loại bỏ chỉ cần vào loginserver/server.
sửa cái ÊýÁ¿ = 9
²âÊÔ·þÎñÆ÷ - ÊýÁ¿ - 9
sửa lại ÊýÁ¿ = 1
²âÊÔ·þÎñÆ÷ - ÊýÁ¿ - 1
cái đó mình ví dụ thui
chúc bạn thành công

DragonRuby
03-10-07, 07:52 PM
Do có quá nhiều bạn post yêu cầu hỏi về server nên mình lập topic này để các bạn vào đây post câu hỏi. Tránh tình trạng lập nhìu topic tốn đất(các mod cũng giúp đỡ dùm với nha) :feel_good::feel_good::feel_good::feel_good::feel_ good:

nomox
03-10-07, 08:45 PM
Hỏi hoài mà có ai trả lời gì đâu?
- Nomo thấy tốt nhất là bạn gửi lại tất cả các files cần thiết cho HKGH offline
- Phần server và gameserver, login server xem như tạm ổn
- Client hiện nay giải quyết như thế nào?
- Và quan trọng nhất..client cũ toàn bị trojan giải quyết sao đẩy
- Gần 3 tháng rôi.sao ko share những cái mới đi, thế thì team để làm j?

chiến thần
03-10-07, 09:05 PM
chán
bik hỏi gì đây :D
hã bạn :D :D

tranvanquan
04-10-07, 06:51 AM
cho hoi cái : sever da chay 0k nhung zo laucherGreat.exe ( Engmix ) dã hiện lên chũ màu xanh nhung vào " ????? "thì màn hình den xì ko thoát ra dc lun và hien len bang nhỏ ghi là : MAP LOADING.....(TEXTURE ENRROR ) HIX CỨ TỚ VỚI

vantam26
04-10-07, 07:36 AM
Làm ơn làm phước chỉ dùm tui cách làm ra sao. Nhìn vào diễn đàn 1 đống hướng dẫn ko bít bắt đầu từ đâu và làm theo hướng dẫn của ai là có thể chơi đầy đủ và tốt nhất.Tui chỉ mới cài game HKGH và cài cái SQL thôi.Bây giờ phải bắt đầu từ đâu và down những file gi về đây?

DragonRuby
04-10-07, 03:44 PM
2 tranvanquan: cho mình hỏi là bạn xài client nào vậy
2 vantam26: bạn down server và patch client về, tạo database, sửa ip serrver, paste patch vào client rùi sửa ip trong file serlist trong patch. Sau đó chạy launcher create rùi chơi thoai.( à quên tạo acc nữa)
có 2 cách tạo acc
cách 1: xài web
cách 2: dùng SQL (cho những ai ko làm dc web). mở enterprise manager lên, vào phần rxjhaccount, chọn TBL_ACCOUNT, sửa id có sẵn thành id bạn mún hoặc thêm vào cũgn dc. sau đó thoát ra rùi vào game chơi.

vantam26
04-10-07, 05:51 PM
Bạn ơi làm sao coi được IP của máy mình vậy?

vantam26
04-10-07, 06:00 PM
Huhu sao ai làm cũng được có mình tui ko được ah ! Tui coi kĩ lắm rồi mà sao cũng làm ko được. Khi mình chạy 2 cái file 1 cai la loginserver va gamesever thi lúc bấm play nó hiện ra cái bảng có chữ NETBOX còn cái chạy xong nó chạy ra 3 hàng rồi stop???? Huhuh ko hỉu gì hết á

tranvanquan
04-10-07, 07:16 PM
minh dung Engmix của CTT và đẫ copy data vào clinet có ở trong engmix
mà ko dc

tranvanquan
04-10-07, 07:18 PM
muốn coi IP cua may ta vào star-->run hien lên 1 bảng đen ta gõ ngay vào dó :ipconfig là hiện lên IP cua mình ngay
còn nếu ko hiện ra thì ban cú để Ip mặc định là 127.0.0.1 nhớ đó dảm bảo dc

vantam26
04-10-07, 08:08 PM
Huhu sao ko ai giúp tui vậy nè !!! Tui làm đúng các bước hết rồi.Coi cả mấy cái hướng dẫn rồi kết hợp lại. Nhưng vẫn ko được.Huhuhu buồn quá à. Cứ chạy 2 cái file servergame va loginserrver ko đươc. Nó cứ hiện ra cái bảng NETBOX hoài ah. Còn ko chạy cái đó vào game thi nó chỉ màn hình đăng nhập ko có bảng điền ID và pass gì hệt Huhu ai giúp em với.Năn nỉ đó

DragonRuby
04-10-07, 09:23 PM
Lỗi này cũng thường gặp, khi chạy gameserver thay vì ok thì bạn cancel là được àh.

vantam26
05-10-07, 02:14 PM
Bạn ơi cho mình hỏi làm sao chạy file ODBC vậy? hỉ cần click vào file đó thui phải ko? Hay là phải vào SQL thực hiện. Cám ơn nha. MOng bạn chỉ rõ chút

tranvanquan
07-10-07, 01:26 PM
ac cái ODBC ở trong sever dó file databate -->nhap dôi vô ODBC ok-->ok xong thế thôi

DragonRuby
07-10-07, 02:31 PM
Hiện nay đã có server 3.52 và 4.1, chúng ta cùng đếm ngược để chờ ngày release

tranvanquan
08-10-07, 07:24 AM
ê chỉ tui cái ket nối sever với cline tui tim mọi cach rui mà hem kết nối dcj nè .........................................dung sever CTT clineVN và Engmix hix.............chỉ tui

nuocda
08-10-07, 10:14 AM
cho hỏi có ai có all code dòng của item hông, code add dòng vào đồ trong shop ó, cho tớ xin cảm ơn nhiều ^^

DragonRuby
08-10-07, 02:31 PM
2 tranvanquan: bạn phải nói rõ thông báo lỗi mình mới bít mà trả lời chứ
2 nuocda: code của bạn đây
10000010: Công lực 10 (hoặc cường hóa 10 nếu điền ở FLD_MAGIC0)
20000010: Lực phòng thủ 10 (hoặc cường hóa 10 nếu điền ở FLD_MAGIC0)
30000010: Sinh mênh 10
40000010: Nội công 10
50000010: Trúng mục tiêu 10
60000010: Né tránh 10
70000010: Công lực võ công 10%
80000010: Các loại khí công + 10
90000010: Tỷ lệ ép đồ thành công + 10
100000010: Tấn công 10
110000010: Uy lực phòng thủ 10
120000010: Chưa test
130000010: Điểm kinh nghiệm giảm khi chết 10%
150000010: Điểm kinh nghiệm x10%

DragonRuby
08-10-07, 02:33 PM
2 tranvanquan: bạn phải nói rõ thông báo lỗi mình mới bít mà trả lời chứ
2 nuocda: code của bạn đây
10000010: Công lực 10 (hoặc cường hóa 10 nếu điền ở FLD_MAGIC0)
20000010: Lực phòng thủ 10 (hoặc cường hóa 10 nếu điền ở FLD_MAGIC0)
30000010: Sinh mênh 10
40000010: Nội công 10
50000010: Trúng mục tiêu 10
60000010: Né tránh 10
70000010: Công lực võ công 10%
80000010: Các loại khí công + 10
90000010: Tỷ lệ ép đồ thành công + 10
100000010: Tấn công 10
110000010: Uy lực phòng thủ 10
120000010: Chưa test
130000010: Điểm kinh nghiệm giảm khi chết 10%
150000010: Điểm kinh nghiệm x10%

chả hỉu sao post 1 cái nó ra 2 bài lun, có anh mod nào đi wa đây làm ơn ghép lại dùm em

nuocda
08-10-07, 04:02 PM
Ruby ơi, cho tớ hỏi nốt mấy cái này lun
1. Cách nào làm website HK offfline này đc dzạ ( tạo thử ở net chỗ mình làm chơi 1 mình ai dè chạy lan đc tụi nó đòi chơi quá chời, bắt mình tạo acc, hơi lâu làm biếng :dribble:)
2. Làm cách nào để chỉnh sửa char cung lại, nó khủng quá dame mạnh mà máu rất nhiều nữa solo toàn cấm chơi cung thủ :burn_joss_stick:
3. Phần pet làm sao để có vậy :bad_smelly:
4. Ngọc thuộc tính mua > dis
5. Co' code phu` 20% hong :sad:
Xài pacth & server của anh manhtung ấy :too_sad:

DragonRuby
08-10-07, 05:04 PM
Để cài web thì bạn phải cài IIS, trong phần windows components ấy, và khi giải nén web vào cần đổi pass sa trong file conn.asp, về phần chỉnh dame thì bạn vào trong database rxjhgame, chỉnh sửa trong TBL_KONGFU. Pet thì hiện nay server vẫn chưa thể có. Còn về ngọc thuộc tính mua bị dis là do bạn chưa chỉnh mt thành font Chinese. Cuối cùng code của pvp 20% là 1008000555

nuocda
08-10-07, 06:45 PM
sr, tớ hơi gà vụ web cậu có thể cho link HD kỹ kỹ 1 tý đc hơng cả link down lun) :too_sad:
còn tớ nói vụ cung thủ là hổng phải dame mạnh quá, mà sao cái khí công kia bơm lên thì quá trời máu, con đao lv 100 mà máu thua con cung thủ cùng lv đến 3k ( không mặc đồ) :sad:

tranvanquan
09-10-07, 09:15 AM
dây đây...lỗi của mình là nhu thế này nè...tớ đã chay thành công server và khi vô clien ( clienTQ của chuôt TT ) vô đến chỗ dấu hỏi ????? nhấp dô đó thì màn hình đen xi..à sau đó nó hiện bảng chũ tau......hi..nhán ok......lai hien ra chữ MAP LOADING FAILED.( TEXTURE EROR ) ---------->mình không bít là lỗi gì mong bác fix giúp mình ..................vơi............................ .............

à mà mình dung clinet của việt nam full........sau đó mình cooppy cái engmix vào trong clinet ( thấy bọn nó nói thế ) khi vô engmix lại có cả linet luôn mình vào cline trong engmix thì có launchcreat nhấp đôi vòa dó thì hiên ra bảng nháp zo HKGH ( sever mình tạo dã confix IP là 127.0.0.1 IP cua mình để tự dông nhà mình kong nối mạng ) dến chỗ dấu hỏi:????? nháp zo thì màn hinh den xì tưởng là dc rồi mùng rỡ ( có cả con chuột diều y như HK online ) nhung hien lên 1 bang ghi lung tung........án ok ....lai hien len bảng MAP LOADING FAILED.( TEXTURE EROR ) ạc máu ...............đó mình trình bày cụ thể lám rồi dó

tranvanquan
09-10-07, 09:17 AM
dây đây...lỗi của mình là nhu thế này nè...tớ đã chay thành công server và khi vô clien ( clienTQ của chuôt TT ) vô đến chỗ dấu hỏi ????? nhấp dô đó thì màn hình đen xi..à sau đó nó hiện bảng chũ tau......hi..nhán ok......lai hien ra chữ MAP LOADING FAILED.( TEXTURE EROR ) ---------->mình không bít là lỗi gì mong bác fix giúp mình ..................vơi............................ .............

à mà mình dung clinet của việt nam full........sau đó mình cooppy cái engmix vào trong clinet ( thấy bọn nó nói thế ) khi vô engmix lại có cả linet luôn mình vào cline trong engmix thì có launchcreat nhấp đôi vòa dó thì hiên ra bảng nháp zo HKGH ( sever mình tạo dã confix IP là 127.0.0.1 IP cua mình để tự dông nhà mình kong nối mạng ) dến chỗ dấu hỏi:????? nháp zo thì màn hinh den xì tưởng là dc rồi mùng rỡ ( có cả con chuột diều y như HK online ) nhung hien lên 1 bang ghi lung tung........án ok ....lai hien len bảng MAP LOADING FAILED.( TEXTURE EROR ) ạc máu ...............đó mình trình bày cụ thể lám rồi dó

tranvanquan
09-10-07, 09:24 AM
cái này nũa có thể chỉ cho mình cụ thể vè cái cline dc ko : thay nhièu người bảo nào là copy paccht vào cline lài còn coppy enmix giải nén vào cline.................lung tung cả mình chả hiểu jif hết trong engmix cung có cline mà chỉ ko có data ........................ mà cline full của VN mình coppy vè tùng pacht cũng có clinet có data hix nhung lai ko có severlist.inf vớii confis.cfg cả lauchcreat.exe nũa .................................................. ..........
mình dùng sever +HD của CTT ........clinet của VN (cả cua english ve thủ ) cả engmix cả pact TV cả pact VH .............nhiều wa' mà ko chới dc ne......................................huhuhuhu nản wa'

DragonRuby
09-10-07, 03:21 PM
Mình bít lỗi của bạn là j` rùi, bạn copy toàn bộ cái có trong client của Engmix rùi paste vào trong client của việt nam mới dc. Chứ đừng copy nguyên cái engmix rùi paste zô => lỗi thiếu file đó

danielt
09-10-07, 04:14 PM
alo minh mươn xin data cua HKGH = tieng anh ai co lam on lam phươc share thanks alot

nguyenlx12
09-10-07, 06:44 PM
Các bạn làm ơn cho minh xin link của server + Client + web của HKGH offfline( mạng Lan)
Cám ơn nhiều!

KELAMAT
09-10-07, 08:44 PM
có lẽ bỏ bản 3.52 tiến lên 4.0 luôn ( hầu hết các server priate TQ hiện nay đều xài bản 4.0)
các thành viên nhóm phát triển lên YM nhận server 4.0 ( server đã crack ) và Demo 4.1 về nghiên cứu
có lẽ cần xin box cho nhóm vì send file = YM lâu lắm :D ̀

nuocda
11-10-07, 07:31 AM
thế chừng nào KLM mới share cái server đó vậy :sad:

DragonRuby
11-10-07, 12:24 PM
Server thì có thể share ngay sv 3.52 trước nhưng do KELAMAT bận wa' nên ko có thời gian up, còn mình thì lại chưa có quyền up file nên cảm phiền mấy bạn thông cảm dùm nha.

KELAMAT
11-10-07, 01:06 PM
server 3.52 updating.........
PLZ wait...............

nguyenlx12
11-10-07, 04:33 PM
Lam ơn cho xin link server+client+web+hương dẫn HK
thank

DragonRuby
12-10-07, 05:37 AM
Các link trên trong diễn đàn đều có rồi, bạn nên chịu khó search trước khi xin link chứ

tranvanquan
12-10-07, 09:59 AM
mình đã play dc rồi nhung mới đầu dăng nhập xong vào game thì nó toàn hien ra bang tìm nơi ản chốn......thoát ji` dó ko nhớ nháp vào dồng ý văng ra ngoài lun
còn vo thì dánh wuai' lac nhu ji` ế mãi mới tung skill ...........hixxx
ram me computer là : 512...dã set ram ao len 1500 ........có cách nào cải thien dc ko

tranvanquan
12-10-07, 10:20 AM
à chỉ mình thêm cái : mình vào hết shop rồi mà chả tháy áo choàng dau ni...........................mà có sv 3.5 ròi nhung hong bit làm shop chỉ cụ thể dc hong
và chinh point lun nhu nào để mua.......

DuongHoangMan
02-11-07, 06:07 PM
Cứ mỗi lần login vào game là lại bị dis ra ngoài do lỗi mất kết nối với server chỉ đi bộ được không làm gì được nữa. Thoát ra vào lại thì không được nữa luôn.
Phải cài lại cả client thì mới vào được nhưng lại vẫn bị lỗi đó. Ai biết phải làm sao chỉ em với. Nhớ nói rõ ra nha. Mấy bài viết kia có nói nhưng khó hiểu quá. Làm theo mà chẳng có kết quả gì cả. Dùng đủ cách hết cài lại server rồi lại dùng file rxjhgame mà bạn nào đó post cũng chẳng ăn thua. Mình tức quá đi mất. Ai giúp với nào ! Chân thành cám ơn ai giúp mình vụ này. :confuse:

tungsony
04-11-07, 12:21 AM
Bạn chỉ việc chép lại phần pach vào client rồi vào LaunchCreate tạo lại server là có thể chạy ngon lành,

gia_muvn
04-11-07, 07:53 AM
- Nói rõ là bạn download và dùng phiên bản của ai post lên. Nói chung chung như thế ai mà biết giúp bạn được

DuongHoangMan
04-11-07, 03:09 PM
Mình xài server của bạn Tùng và path của bạn ấy luôn.Server thì chạy được, cả path cũng không thấy sao chỉ bị dis ra thôi. Mà dù là dùng client VN hay USA thì cũng thế. Vào được, đăng nhập xong chọn nhân vật và vào game xong thì hiện bảng báo "mất kết nối với server" nhấn "đồng ý" thì thoát ra chỗ đăng nhập, vào lại vẫn y như cũ. Mà thoát hẳn ra thì không vào lại được nữa luôn. Chỉ còn cách cài lại toàn server và client thì mới được. Mà được rồi thì vẫn lỗi đó.Giúp mình với.

Alexandria
09-11-07, 10:56 AM
Trả lời nè:
-Chú ý khi chạy server ko nên chạy quá nhiều phần mềm để tránh xảy ra xung đột
-Theo ý kiến của một số người góp ý thì mình khuyên các bạn nên cài thêm Microsoft Netframework 2.0 lên máy (máy mình cũng đã cài)

phuongnam
11-11-07, 11:51 AM
Mình xài server của bạn Tùng và path của bạn ấy luôn.Server thì chạy được, cả path cũng không thấy sao chỉ bị dis ra thôi. Mà dù là dùng client VN hay USA thì cũng thế. Vào được, đăng nhập xong chọn nhân vật và vào game xong thì hiện bảng báo "mất kết nối với server" nhấn "đồng ý" thì thoát ra chỗ đăng nhập, vào lại vẫn y như cũ. Mà thoát hẳn ra thì không vào lại được nữa luôn. Chỉ còn cách cài lại toàn server và client thì mới được. Mà được rồi thì vẫn lỗi đó.Giúp mình với.

--> mình cũng xài bản của huynh manhtung, cũng gặp lỗi tương tự như bạn nhưng ít hơn (xác xuất khoảng 20-30% số lần mở game). Mình có nhận xét là: giống như manhtung có nói - khả năng bị mất kết nối là do server "bận" với các chương trình hay các kết nối khác nào đó không "trả lời" cho Client HK nên dẫn đến mất kết nội Nên tốt nhất là bạn tắt bớt các sotfware và các kết nối không cần thiết đến server (thí dụ không nên copy dữ liệu qua cổng mạng máy chủ). Thân!

rBc_rBc
15-11-07, 05:22 PM
mình sẽ post 1 bài hướng dẫn = phim sau khi phuongnam up lên cái bản 99% tiếng việt của pa ấy

kienthehao
29-02-08, 03:13 PM
chỉ cho nè :bạn lấy folder map trong HKGH\datas\interfare\map của bản bắc hải ấy roai` chép đè lên bản phá thiên thần tiễn là ok hà . nó báo lỗi gì cứ lấy bên bản bắc hải chép đè lên là đc

anhtrungtdy
03-03-08, 04:39 PM
:D, Thế chừng nào có server 4. vậy bác,
đang chờ bản có thú nui cho vui

anhtrungtdy
03-03-08, 05:31 PM
Cái này có thể là do bản server bị lỗi, hoặc do máy bạn cài nhiều chương trình quá cho nên khi login vào game sẽ bị lỗi do kết nối tới dữ liệu trên máy bị chậm lại, hình như thời gian mặc định trước khi nó thông báo mất kết nối là khoảng 5s hay sao ấy, cai này bạn có thể sửa trong SQL server.

kyo4000
04-03-08, 09:06 PM
Mọi người nói nhiều quá mà quên mất một điều cơ bản : Sever 2.1 phải mở port (chọn 1 cái nếu dis thì chọn cái khác) nếu ko thì khi nhân vật vô game rùi đi được hết , có điều có một cái bảng nó là mất kết nối gì đó hiện ra , nhấn ok là bay -> Giải quyết là mở ra 9 cái port để còn đường mà chọn . Riên sever 2.2 thì ko có vụ này nhưng bị vụ .net framework như bạn gì đã nói đó , cứ làm theo là ok

CLAWRIDE
05-03-08, 07:54 PM
cho tớ cái cấu hình máy đi bạn > mình cài Au off rồi chán nhảy 1 mình lắm lại không việt hóa nổi > >> .... nên sang đây nhờ bạn đưa luôn lick download Hiệp khách bản việt hóa đã Crack > mình Crack được nhưng lười > giúp mình lun nhé ^^...
- cái Pen 4 của tớ có 1,8Ghz 256mb VGA 64mb Free ổ điều hành D 25Gb ( cài Win xong lỡ tay biến ổ D thành ổ điều hành ^^)
à cái CLIEN HKGH của AS có cái gì hữu dụng không nói luôn cho tớ > và cái gì cần thiết thì cho tớ lick DOWLOAD nhé > ^^ mình dowload Full DATA sợ không đủ thời gian ngồi ^^

nguyenlx12
13-03-08, 12:29 PM
sao tui tìm hoài không thấy link dơn SQL Server dzay nè...ai có làm ơn share giúp với...

DragonRuby
15-03-08, 09:10 AM
Ben box MU co' link SQL do' ban

GooglePro
15-03-08, 10:44 AM
Lam sao de chinh lai cac Item cuoi trong game Mu mac tu ngay lv 1 chu khong phai la lv 380 nhu mu fpt?

cá mập xám
15-03-08, 12:35 PM
Tui nghe các pác nói sắp có 4.0 roài. tại sao ko thấy ai share lên cho anh em là cớ làm sao ???????????????
đề nghị các pác là ai có bất kỳ SV nào thuộc hệ 4x thì post lên cho anh em xài thử, lỗi nhìu cũng đc, cứ để anh em làm Tester cho ^^!:feel_good::feel_good:>>>>>>:oh:>>>>>>>:surrender:>>>>>>>>>:choler:>>>>>>>>>:beated:

Zenkira
18-03-08, 12:22 PM
Thêm lun : sv 2.2 => 3.x => 4.x thì khác nhau ở điểm nào ???? thêm nhiều chức năng ư ??? hay nó chỉ là 1 công cụ để tạo ra 1 server ảo để chạy datas trong SQL thui ???

thanmeo2012
18-03-08, 03:45 PM
Thêm lun : sv 2.2 => 3.x => 4.x thì khác nhau ở điểm nào ???? thêm nhiều chức năng ư ??? hay nó chỉ là 1 công cụ để tạo ra 1 server ảo để chạy datas trong SQL thui ???

Tất nhiên là có thay đổi rất lớn về skill cũng như shop có thêm nhiều item mới chứ nếu ko có thay đổi gì thì tại sao người ta lại thay đổi phiên bản làm gì?
:big_smile::big_smile:

Zenkira
18-03-08, 05:03 PM
ủa, zi. patch ( Client ), data trong SQL thì quy định cái gì ??? chẳng phải là thông tin của item à ??? Server là chỉ để chạy các thông tin từ đó thì khác nhau ở đâu, em hok hỉu lắm >"<

DragonRuby
20-03-08, 03:32 PM
ban. thu? vao` trong sql chinh? sua? db item di, lau rui` minh` ko cai` hk nen ko test dc

cá mập xám
20-03-08, 05:45 PM
ủa, zi. patch ( Client ), data trong SQL thì quy định cái gì ??? chẳng phải là thông tin của item à ??? Server là chỉ để chạy các thông tin từ đó thì khác nhau ở đâu, em hok hỉu lắm >"<
Chả hỉu nói gì cả, thế mới đau.
@thanmeo: thế sao bạn biết là như thế, biết = xài rồi, xài rồi=> ko up lên cho anh em là chít đó :amazed::what:

Zenkira
20-03-08, 08:51 PM
Em hỏi là : Cái server 2.2 hay 3.x gì gì đó ..... nếu ko update mà cứ dùng 2.2 thì có thể sử dụng thêm item mà map mới hay ko ??? ( đã update datavasse trong SQL đầy đủ rồi ), và Client thì nếu ko dùng của VN mà dùng của TQ mãi thì có bỏ thêm information của đồ đạc vào game đc ko ??? >"<

cá mập xám
20-03-08, 09:37 PM
tất nhiên là phải bỏ đc chứ, client thì có liên quan gì đến data của SV, chỉ sợ là ko load đc thui ^^!

Zenkira
21-03-08, 12:08 PM
Hơ hơ, tiện thể hỏi cái lun nè !
Nếu ko dùng cái folder Client của TQ mà chép cái Client của VN thì phải thay đổi ntn để nó login nỗi nhờ >"<, máy tui chép qua nó ko log server nỗi lun =.=", dù đăng nhập ID và log nhìn thấy server đc =.="

cá mập xám
21-03-08, 12:32 PM
nhưng cái lỗi nó hiện ra là lỗi gì ? ko nói rõ thì làm seo bít đc? nói thế này sợ các pác ko biết giải đáp ra sao thui !^^

Zenkira
21-03-08, 08:27 PM
Nó ko hiện ra lỗi .... chỉ là ... nhấp vào sub 1 .... nó cứ " Chờ lấy thông tin từ server " .... 15' ... 20' ... éo vào >"< .. trong khi 2.2 là 3s đã login đc rùi >"<

cá mập xám
24-03-08, 03:25 PM
hjk, thế ông xài 4.1 ah ?, manhtung đã bảo là chưa có Vietnamese mà, chỉ có china thui, hjk, đơn giản thế thì ai mất công việt hóa làm gì!

Zenkira
24-03-08, 08:29 PM
Thì biết là thử nghiệm, nhưng nhà chẳng có cái Client của TQ mà chơi nè ( cái Client cũ nhất á ! ), và thử crack cái 4.1 này mà khó khủng khiếp !

Alexandria
25-03-08, 02:28 PM
server 4.1 đã crack rùi mà có nhầm ko vậy

Zenkira
25-03-08, 09:48 PM
Ủa ????? vậy có lẽ do Patch của tui sai =.="

cá mập xám
26-03-08, 12:56 PM
hjk pó tay pa nè, đi làm cái làm rồi, trong khi 1 số thứ nghe nói cao siêu lắm bên kia chả biết thế nào :-/

Zenkira
26-03-08, 05:07 PM
Vì tôi nhìn thấy log vào khá khó khăn và lag nên tôi tưởng bản này chưa crack nên như thế :P :P, ai biết đâu :)

KELAMAT
26-03-08, 07:57 PM
server đã được crack rồi mà quan trong là ở phần data và cilent

Zenkira
26-03-08, 08:15 PM
ừ, quan trọng là data và Client thật ! Client thì hiện giờ tôi ko có khả năng làm nó , nhưng datas thì tôi có thể giải quyết đc dùm anh em ^^!

Zenkira
27-03-08, 08:15 PM
Cái bản này có lẽ vẫn chưa hoàn thiện, nếu muốn dùng skill 10x thì phải chỉnh trong TBL_Char => tìm Column nào là JOB_LEVEL thì chỉnh từ .... => thành 5 nha !
Cái 4.1 xài nặng quá !, chạy trên BHBC ko nỗi !, và cũng chẳng có ID Mob BHBC, ai có YGB có key của PMT mà có data BHBC thì share mình để mình làm nốt nè !
Cái này mình cho bán set 10x toàn bên tà nên có lẽ ai thích chơi 9 thì phải vào TBL_SELL change bán set đồ qua bên NPC nào đó của 9 nha ! ^^!, sry giờ ko rảnh nên post luôn !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> => Đây là link file .xls , các bạn biết cách import data rùi chứ ^^! ở trong này có đầy đủ TBL cần thiết để đc đồ đạc vào skill 10x :)

Còn đây là link file .data, chép thẳng và attach database luôn cho những ai lười !
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> => Rất nhẹ và dễ dàng :P
Up xong rùi .... nào cùng unrar , chép vào và " chén " char 10x offline thui :hungry::hungry::hungry:

mrhung111
28-03-08, 04:18 PM
skill 108 một cảm giác phê lòi nhưng mà ông ơi ko add skill buff của các char à ông

Alexandria
28-03-08, 05:23 PM
skill buff đã tồn tại trong các phiên bản trước nhưng mà patch ko có xài đc nên phải chịu thôi

KELAMAT
28-03-08, 06:44 PM
bản patch này vá lỗi skill buff rồi mà :-/

Zenkira
28-03-08, 09:19 PM
>"<, xài tốt hết mòa :(, cái 4.1 máy tui kùi pắp chạy ếk đc :((

0903141211
28-03-08, 10:07 PM
ÔI xài tốt chán :D cảm ơn zen nha' chừng nào có map BHBC nhớ send cho anh em

Zenkira
29-03-08, 11:53 AM
Ừ !, hiện tại vướng 1 cái rất khó là ko thể set data BHBC vào 2.2 đc !, nếu làm đc thì sẽ có , còn ko thì phải nhờ ai giỏi về server thôi

CLAWRIDE
30-03-08, 10:54 AM
hôm qua vừa dowload 1 cái Ebook và 4 cái công cụ để làm server ngáp
__________________________________________________ _________
cho đến ngày hôm qua mua được 1 đĩa SQLserver 2000 CLAW quyết định làm luôn không tần ngần , đọc Ebooks xong tớ đã cài xong được cái SQL server và cái hướng dẫn của bác ấy chẳng chỉ cho mình cách làm Web gì cả :( nhất là làm web trên SQL2000 vì mình ngày trước làm xịt cái mu và hông bít cài cái SQL2000 lên hông thông thạo mấy ...
và từ 7h> 3h sáng ngày hôm qua sau biết bao công sức thì mình Run hoàn hảo cái SQL
hljaccount gì gì đó chạy ngon cho dù bác ấy chẳng thèm hướng dẫn cái đường dẫn vào đâu để Backup nhưng mầy mò mãi thì cũng tìm được ...
rồi thì tớ chỉnh lại cái file gì đó .reg của bác rồi run >>>> tới lúc chạy server thì cái gameserver và cái loginserver của tớ làm chả giống hình của pác ấy tí nào mà còn không Run được nữa chứ >>>:nosebleed:
không những thế tại bác ấy nhét cái file virut gì gì đó tên là phimnguoilon (đã quét BKAV bản ngày hôm qua mà)vào phần clien mà mình dowload được bị cha chủ hàng đấm cho vỡ mõm vì tội linh tinh....
> cho dù đã del và quét virut nhưng vẫn bó tay > và nó ăn vào USB của tớ rồi chui vào cái máy tính hiện được coi là tàn tật của tớ :beated:
:
__________________________________________________ ______________________
xin các bác cho tớ 1 bản HKGH ngon hơn xài clien mới của AS nhé
]

CLAWRIDE
30-03-08, 10:58 AM
thì ra là bác nè Server :
-Các file chạy của hệ thống được viết lại thành Tiếng Anh
-Đặc biệt các file trong Table SQL đã được việt hóa mang tính chất Việt Nam hơn
+File TBL_EXP được điều chỉnh kinh nghiệm giống với HKGH VN
+File TBL_DROP được điều chỉnh theo sức mạnh các nhân vật game Online
+File TBL_MONSTER được việt hóa theo tên quái Việt Nam (40% )
+File TBL_NPC mới VH được các NPC ở Huyền Bột, Tam Tà và Liễu Chính
-Có 9 Server trong đó Server 1 là server VIP có khả năng rớt đồ khi đánh quái và ngân lượng nhặt được nhiều gấp 500 lấn

Client:
- Tên các nhân vật --OK
- Tên các đồ vật -- OK
- Các dòng nói chuyện của NPC --Ok
- Tên các thuộc tính đồ vật --OK
- Tên quái vật --Ok
- Skill all nhân vật đến cấp 90 --OK
- Đồ vật rơi bình thường
- Ngọc có dòng đầy đủ như Online
- Chưa có Shop HK

Web Hiệp khách Offfline

- Tạo tài khoản
- Thông tin nhân vât (edit pass và config pass)
- Top thập đại cao thủ
- Một số món đồ vật (tiếng tàu)
Tất cả ở đây :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Về client thì lấy client Vina cũng được
Pass giải nén là : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
__________________________________________________ __________________

Zenkira
30-03-08, 11:04 AM
Phimnguoilon .......... chẳng lẽ máy bạn ko cài quét virus ??? ngay cả BkAV cùi pắp 2k7 nó cũng quét đc cái Trojan Phimnguoilon đó ..........
=> Xin lỗi vì để lọt con tronjan đó trong Client nhé ! vì lúc upload là ngoài net, ko chú ý .....
Còn việc bạn chỉnh ko được cái SQL .... việc làm web phải dùng PHP hoặc tích hợp chức năng IIS của Win XP mới cài đc, đâu phải trên SQL ???? bạn nhầm rồi ... đang chữi nhầm đấy bạn à .... Mod !
Việc download ở ngoài net là do bạn .... tại sao lại ko down ở nhà ?? ....
Và có phải phải cảnh cáo và nói những câu như thế đối với người sai ( hay chẳng có gì sai ) 1 cách quá đáng thế ko Mod ơi ....
Client mới của AS dùng sẽ lỗi ... bạn dùng mình ko chịu trách nhiệm, đã báo trước hãy dùng Client của manhtung và patch Client của KLM rồi .....
Việc chạy server ko được thì bạn nêu lỗi và hỏi , team mình sẽ trả lời ngay thôi , bao nhiêu người làm thế và cài đc mà ... có cần phải nói như thế ko bạn à .....
Bạn lại là Mod nữa chứ .....................
Dù sao cũng xin lỗi nhé ..............................

Zenkira
30-03-08, 11:05 AM
Thật là ... cái này là patch server của manhtung ..... cái này ai cũng dùng tốt 100% cả ....

CLAWRIDE
30-03-08, 11:09 AM
:( a mà nè tớ chưa chửi câu nào mà >>>> hướng dẫn cho tớ giùm nào
mà cái BKAV của tớ mới cập nhật bản ngày hôm qua sao lại không quét được ??:baffle:
Đến bước này thì coi như các bạn đã thành công rùi đó

Bây giờ các bạn cần phải chạy server

Vô thư mục chứa server (của tui là D:\Hiep Khach Server) để chạy các file Waitingforyz.exe, serverlogin.exe, servergame.exe

File Waitingforyz.exe thường ít có ba nào chạy lỗi nên chỉ cần kick vô là được

File serverlogin.exe chỉ chạy được khi các bạn đã thiết lập ODBC ở trên, khi chạy thành công nó sẽ có dạng như hình
> :canny:của tớ không giống gì cả > serverlogin.exe màu xanh hoài không màu đỏ được như của bạn > lại chỉ chạy có 3 dòng > còn cái servergame.exe của tớ thì nó chạy được màu đỏ có 1 dòng >>>> làm như cách bạn nói
Vô Startà Control Panel àAdministrative Tools àData Sources (ODBC) cái này tương tự như làm file ODBC như đã nêu trên nhưng bây giờ là để xóa đi nên các bạn sẽ chọn lần lượt các file rxjhaccount, rxjhgame, rxjhweb rùi nhấn Remove để gỡ bỏ như 1 ứng dụng OK

Sau khi xóa xong các bạn lại phải chạy lại file ODBC trên trong Server nếu vẫn không chạy được thì chắc là file đó có vấn đề còn không thì mình chịu

nhưng gỡ bao nhiêu lần vẫn thế không hiểu tớ cóa làm thiếu cái gì không >>>
__________________________________________________ ________________________
những câu trên bài pót trên không hề có ý xúc phạm mà có ý hỏi tội :byebye:
>.< ức chế vì 1 đêm mất ngủ

Zenkira
30-03-08, 11:44 AM
Đã hướng dẫn trên yh rùi :D, bạn ghi ở đây khó hiểu quá, đọc mỏi mắt quá >"<!!!

DuongHoangMan
30-03-08, 05:17 PM
Đúng là cái virut Phimnguoilon đó là do bạn down ở quán đó. Mình cũng bị và cũng không diệt được ngay cả khi mình dùng KAV 7, nó hoàn toàn không bị phát hiện luôn.
-serverlogin.exe và servergame.exe chạy sai như vậy đúng là do file ODBC. File ODBC của bạn Manhtung không phải lúc nào cũng xài được, bạn hãy chỉnh trong file ODBC cái dòng có "127.0.0.1" lại thành dấu chấm "." thôi là được. Còn nếu không được nữa thì chịu.

hacthienhp
30-03-08, 05:48 PM
tại sao mà em vừa giải nén ra xong cái bit v11 nó quét và báo ngay là trogian"Waitingforyz.exe" và 1 số file nữa nó cũng báo là trogian rồi block sạch:sad:

DuongHoangMan
30-03-08, 05:55 PM
bit v11 là cái gì thế mình không biết. Và nếu nó là chương trình diệt virut thì có lẽ khi bạn down về nó đã dính virut nên vừa giải nén là chương trình nó tự diệt thôi.

Zenkira
30-03-08, 07:27 PM
Thật ra cái phimnguoilon đó đơn giản chỉ là 1 virus ảnh hưởng tới WMP thui ^^!, nếu ảnh hưởng thật sự bởi phimnguoilon thì khi bạn mở WMP lên thì tự động play 1 đoạn film .... xxx >"< , mình đã kill nó rồi nên bạn khỏi lo nha, cứ sử dụng, nó chỉ tồn tại 1 file phimnguoilon như thế, nếu bạn unhide đi thì sẽ thấy cái backup của nó, del đi là đc ^^!
Bit v 10 là : Bit Defender version 10 ^^!, ko có gì lạ cả, nhưng nó rất nặng
Ai có cái ODBC lỗi báo mình nha, mình sẽ send cho file đăng ký ODBC mạng tốt nhất có thể cho các bạn ^^!

CLAWRIDE
30-03-08, 08:06 PM
có bạn nào giúp mình không mình đang vướng ở phần Bước 5: Thiết lập và khởi tạo server để chạy Ip

Đến bước này thì coi như các bạn đã thành công rùi đó

Bây giờ các bạn cần phải chạy server

Vô thư mục chứa server (của tui là D:\Hiep Khach Server) để chạy các file Waitingforyz.exe, serverlogin.exe, servergame.exe

File Waitingforyz.exe thường ít có ba nào chạy lỗi nên chỉ cần kick vô là được

File serverlogin.exe chỉ chạy được khi các bạn đã thiết lập ODBC ở trên, khi chạy thành công nó sẽ có dạng như hình

mình không chạy được serverlogin.exe:nosebleed: vì nó không Open và có màu xanh >ở nút tam giác đó ( hôm nay bạn Zenkira đã giúp mình :byebye:1 phần ở hàng nét rồi là mình chưa Open cái SQL2000 manager > mình về nhà và Open nhưng vẫn không được:cold: >tình trạng này :choler: là không chạy được server login cũng như servergame >>>>> vì thế không tài nào chơi nổi game :beat_brick: ( đang nghiền mà

Alexandria
31-03-08, 07:43 PM
Sorry các bạn nào bị dính con virus đóa
Hum share em quên ko quét hết
Cách xử lý:
C1:Nếu bị trong USB thì những file nào cần thì copy lại dưới dạng nén trước khi cho vào máy tính.
Format đĩa cứng dạng FAT ( ko sử dụng FAT 32 hay NTFS)
C2: Đã lây lan vào Computer. Sử dụng Hire's Boot vô máy với chế độ Mini Windown ( sử dụng RAM).Del tất cả các file có tên phimnguoilon.exe đi .Vô lại là Okie

CLAWRIDE
02-04-08, 12:50 PM
tớ Copy cái Clien USA rồi , tớ dùng cái engmix chạy vào phần tạo nhân vật > chạy tiếp game thì nó báo Mesd Loading FAI...gì gì đó ....
tớ chèn File Mesd của Clien VN vào cái file USA thì không chạy được vào server mà nó kêu WARNING >>> gì gì đó ... Hacker....???
-tớ lại phải Back Up lại file cũ > lần này tớ xài bản Patch việt hóa nhưng không được > nó vẫn vậy...
-Vì vậy bạn nào có cái Clien nào tốt không giúp tớ >.......cám ơn các cậu lắm :)

Zenkira
02-04-08, 05:09 PM
@CLAW : Nè !, bi giờ del hết folder Client và cả folder datas trong Hk Off đi, lấy data BHBC của game onl á, chép vào, rùi down Client của manhtung, patch của KLM, giải nén Client của manhhtung vào , sau đó chép đè toàn bộ patch của KLM vào là hoàn chỉnh phần data và client , ok ?

CLAWRIDE
02-04-08, 08:03 PM
buồn rồi bạn ơi > trong máy hàng chỉ có Phiên bản HKGH cũ thôi > hiện giờ thì As không cập nhật được > lỗi rồi > mong bạn cho đường lick tớ chi tiết cụ thể nhé để tớ dowload
^^....
VD cậu cho tớ 1 bản BHBC full nhé , nếu bản thiếu cho tớ lick patch update ^^
patch của KLM ^^ cái nè tớ chưa biết là gì > cho tớ lick luôn đi ^^ Client VH của manhtung tớ có rồi > mong bác trả lời sớm nhé > thank bac' 1 phát

Zenkira
02-04-08, 08:39 PM
Vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào phần download mà down BHBC, có 503 Mb thôi ....

tonwind113
08-04-08, 07:23 AM
cho mình hỏi seo mình retore database cái sv 4.0 mà Mạnh Tùng share ko được hjx mình làm đến bước chọn "Force over ......" rùi nhưng ở bên dưới đáng lẽ phải có 2 đường dẫn tới database chứ đằng này ko có hjx làm Mu VLTK HKGH 2.1 rùi 2.2 chưa gặp cái lỗi này bao giờ hjx .ai bít giúp mình với . Ah còn nữa Zenkita ơi sao cái database ông cho tui attach rùi nhưng khi đăng nhập vô nó báo "img XXXXX can't not load" nhưng khi nhấp ok hết thì vẫn vào được có điều ko thấy hình của đồ với lại đồ trong shop mua cũng ko được. Còn nữa ông bảo có skill 10x mà sao tui vô account ong chơi thử thì bảng skill chỉ có 9x thui làm gì có 10x . Hình như phải dùng patch của KELAMAT nhưng mình tìm hoài hok thấy ở dâu cả sẵn tiện up lai cho mỉnh cái link patch của KELAMAT với nhe cám ơn nhiều

meohen1989
08-04-08, 10:54 AM
bác ới
em cài arack datbase rui` nhung vo game nó báo thiếu file .img cho item
bác có thể cho em cái path được không ---path 5.0 không được

tonwind113
08-04-08, 11:21 AM
tui cũng vậy nè load img của quần áo không được,còn skill 100~ thì không có,mua đồ trong shop bán cũng không được mua là bị out khỏi sever lun,co patch nào chơi được cho mình xin đi !!!

Zenkira
09-05-08, 01:47 AM
Chủ yếu là data SQL thôi, files zen up đầy đủ rồi, ý do ko chạy đc datas là vì chắc chưa dùng patch của KELAMAT, KLM oai, lâu roài hok có lên 4rum, ông kiếm dùm anh em nha !
( Cái data này " ngon " cho ai ko chạy nỗi 4.1 :D :D )

tra_ung
20-05-08, 08:50 AM
Bác nào bít chỉ mình với. khi minh chọn nhân vật xong đợi một lúc thì vào game và nó báo ngắt kết nối là sa0. Minh đã thử nhiều lần nhưng vẫn thế ........... hepl me ! Thank trước nha.

thanhduyak
21-05-08, 08:11 PM
hình như không đủ cấu hình cấu hình để bạn tham khảo (P4 3.0 ram 760) thì có thể OK không thóat nữa đâu

hoavokhuyetx
23-05-08, 11:06 AM
hình như không đủ cấu hình cấu hình để bạn tham khảo (P4 3.0 ram 760) thì có thể OK không thóat nữa đâu
cấu hình như thế vẫn bị kick ra ngoài bình thường.

cá mập xám
24-05-08, 04:40 PM
cấu hình như thế vẫn bị kick ra ngoài bình thường.

Ông nói thế tức là ông biết lỗi vì cái gì chứ ?
Biết thì giúp ngta đi, vào nói mỗi câu vậy thui ah?
@tra_ung: Bạn chụp ảnh SV lên đi cho dễ giải quyết!

nghiamt
25-05-08, 06:24 PM
Mình bị y hệt như đó. đã up trong mục hỏi đáp đó. Mốc meo chả ai giúp. Chán

cá mập xám
25-05-08, 06:48 PM
các bạn cứ chụp ảnh cái SV lên, hoặc là tự xem lại UP trong Client và SV, thế thôi. ^^!
mà tốt nhất chụp ảnh SV lên anh em giải quyết ngay cho, ko có ảnh thì khó lắm!

AlexHiếu
29-05-08, 06:10 PM
Mình tao sever thành công , nhưng khi vào game thì đang nhập chẳng dc , mình đã đăng ký bằng web nhưng van ko dc ai giúp mình với,Thanks nhiều

cá mập xám
30-05-08, 01:22 PM
Bạn vào SQL, > database > sau đó là rxjhaccount > TBL_ACCOUNT > chuột phải chọn All task (hay cái gì đó, đại loại là thứ 3, thứ 4) vào cái dòng "Return all rows..."
Sau đó lập acc bên trong đó, đây là cách thủ công, vào đó nhìn thấy English là hiểu ngay ấy mà!

AlexHiếu
30-05-08, 02:17 PM
Hix , vừa đăng nhập xong chon sever là bị mất kết nối với máy chủ kết thúc game HKGH, giải quyết sao đây

AlexHiếu
30-05-08, 02:36 PM
Mà bạn ơi
Cột FLD_REGTIME ,FLD_LASTLOGINTIME,FLD_LASTLOGINIP,FLD_ONLINE điền cai' gì vào mấy cái đó

luckystar¶
30-05-08, 07:04 PM
Mà bạn ơi
Cột FLD_REGTIME ,FLD_LASTLOGINTIME,FLD_LASTLOGINIP,FLD_ONLINE điền cai' gì vào mấy cái đó
Bạn không cần nhập vào cũng đc không sao !!! :confident:
Note : bạn tải cái ebooks cũa manhtung về mà sem đi trong đó có hướng dẫn cực kì chi tiết về mội mặt đó ( trong link box server 2.2 ấy ) :beat_plaster:
Link đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :haha: :haha: :haha:
Chúc bạn thành công

AlexHiếu
31-05-08, 12:04 PM
Hix , mình bị nhiều lỗi quá vừa chọn nhân vật vào game bị mất kết nối máy chủ và nhân vật chỉ có ....đầu..không có tay chân gì hết,....

luckystar¶
31-05-08, 12:10 PM
Hix , mình bị nhiều lỗi quá vừa chọn nhân vật vào game bị mất kết nối máy chủ và nhân vật chỉ có ....đầu..không có tay chân gì hết,....
Nếu bị mất kết nối thì bạn cứ thoát ra vào lại 2 hoặc 3 lần gì đó là đc thôi !! :byebye:
Còn về vấn đề nhân vật ko có tay hay chân là do cái Cliens bạn đang sài đó:misdoubt: , có phải bạn mặc đồ 9x vô là bị mất tay hoặc chân phải ko :baffle:!! , tui suy luận chắc bạn đang sài cliens Phá thiên thần tiễn phải ko , nếu đúng vậy thì chịu khó kiếm cliens Bắc hải băng cung xài đi là hết ngay :bad_smelly:
Chúc bạn thành công nha !!! :bad_smelly: :byebye: :spiderman:

AlexHiếu
31-05-08, 12:15 PM
Tui xài client của bác MT đó post trong phần sever 4.1 đó

luckystar¶
31-05-08, 12:19 PM
ọc !! vậy à , rắc rối đây ! , pác có patch chưa , dùng thêm patch này thêm coi sau
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

AlexHiếu
31-05-08, 01:30 PM
Cái lỗi bị mất kết nối máy chủ vào 10 mấy lần rồi vẫn không giải quyết dc

cá mập xám
02-06-08, 11:31 PM
thế thì đề nghị bạn xem lại tất cả IP của SV, IP bạn đặt trong Client, IP của Loopback adapter, và tốt nhất thử chụp 1 cái ảnh của gamesv của bạn lên xem, cho anh em dễ giải quyết!

AlexHiếu
04-06-08, 12:41 PM
Bạn share lên cho mình chương trình Print đi bị mất cái đó rồi , ko post hình lên dc

cá mập xám
04-06-08, 07:35 PM
sặc, cái này khó hiểu nha, bạn ấn nút PrintScreen bên phải Nút F12 ấy, sau đó mở Paint lên, Paste nó vào đó, lưu lại, và up lên 1 host ảnh bất kỳ.
Sau đó post ngay lên đây nào :(

AlexHiếu
05-06-08, 12:19 PM
Nhầm , mình bị mất Paint rồi share lên cho mình đi

meohen1989
05-06-08, 01:55 PM
cha nội ơi làm sao mà mất paint được ,nó nằm trong window í
Allprogram=>Accesssori=>Paint ^^
Còn như không có thì cài lại win rùi mới tính típ ^^!
Tui thây xài bản phá thiên thần tiễn cũng ngon lém không cần xài của MT đâu-tui cungx xài nè ,move BHBC ngon,chỉ cần bạn chép cái path VH trong box share server 2.2 rùi chép s thêm cái path trong bõ 4.1 là ok
Ngắt kết nối là bạn chưa chỉnh IP cho đúng mà thui
giải nén lại server, để nguyên IP 127.0.0.1
còn client thì chỉnh lại IP trong seseon.cfg (sai chính tả thì phải) thành 127.0.0.1 và mở serverlist.ini trong thư mục client chỉnh IP típ
Thử xem nào
Hèm viết dài quá!!

AlexHiếu
05-06-08, 02:45 PM
Thanks nhiều nhá ông bạn.................

Alexandria
06-06-08, 08:39 AM
Đây là chương trình Paint Của MS
Giải nén vào trong thư mục theo đường dẫn C:\WINDOWS\system32
:misdoubt:

AlexHiếu
06-06-08, 10:49 AM
Cám ơn MT nhé , mình muốn vào víta team bạn giúp mình xin bạn thanmeo nhé

CLAWRIDE
10-06-08, 01:27 PM
Alt+Ctrl+Del , Cho cái gameserver xuống còn low , rồi đợi cái Clien nó Up lên xấp xỉ 200 rồi vào gảme chếch lại cái gameserver lên Hight để chạy cho nó dễ ^^..
Cấu hình thấp như cậu tớ từng bị rồi , nhưng nếu máy ăn phải virut thì đành chịu thôi

Tớ bị kick ra khi dùng con pen còi cũ > chắc phải 20 lần mới được 1 lần zo games an toàn

CLAWRIDE
11-06-08, 07:14 AM
Trong cài Hiệp khách Offline hấu hết đều đã được các thành viên master Vip tâm huyết chỉ dẫn lên rất dễ nhưng hầu hết anh em đều thất bại ở đoạn cuối cùng ..
Đó là các lỗi như sau :
1/ không chạy được server login

Đây là lỗi do ODBC , bạn cần chỉnh lại đầy đủ ip theo hướng dẫn là có thể chạy được ..
2/Chạy được server login nhưng không chạy được server game
Đây là lỗi khó khăn , mà Claw cảm thấy khó chịu nhất : vì không thể vào games server được , đây là 1 lỗi khó khắc phục , mà chỉ cài đi cài lại nhiều lần mới được nếu không thì hầu hết đều bó tay và chấp nhận thất bại ở đây ..
để khắc phục 1 phần nào nên chếch lại IP như lỗi 1 , sau đó ở 3 cái dòng : nên đánh chữ sau
số dòng,dòng viết là:
1/ có sẵn không cần viết
2/ rxhjgame
3/123456 ( đây là pass) vì trong mấy cái server ini hay gì đó nó đều kêu pass là 123456

Ngày trước xài bản gi là bingo thì tớ chạy được nhưng giờ rờ đến bản gi BOTNET thì không tài nào Open server cho dù không sai 1 lỗi nhỏ nào ??
- đến phần này anh em nào tiêu đời thì cài lại nhé hé hé

3/ chạy được login , server game , vào game đánh ID pass ngon nhưng không thể vào phần chọn nhân vật :

Cái lỗi này là do Clien , các bạn nên xài cái patch Engmix và cái 1 Clien ngon theo mình là xài Clien của mạnhtung ... Clien full chỉ có 503mb về nhà giải nén

Copy cái patch vào clien của các bạn ấy :)) sau đó chạy thử coi nào 100% ngon ...

4/ lỗi bị dis liên tục không vào sâu được game sau đó 1 số lúc lại vào được

Cái lỗi này là do cấu hình của bạn yếu mà thôi , nhưng với cấu hìnhchip 3.0 thì cũng không ngoại lệ ..

1 là do các ban dính virut , 2 là bắt buộc bị , 3 là cấu hình yếu
Cái này là do máy của bạn đành chịu thôi , mua PC mới hay nâng cấp hoặc Set ram ảo Cách set Ram ảo đây

Click chuôt phải vào My Computer sau đó chọn thẻ Properties
vào bảng system Properties

nhìn lên phía trên ấn vào thẻ Advanced
tại thẻ performance chọn Setting

Ra thẻ performance Option

Lại chọn Advanced tiếp tại thẻ Virtual memory chọn changer

ra bảng Virtual memory tại giữa bảng chọn system managed size
nhấp Set

^^ mong các bạn thành công :)) set ram ít nhất các bạn phải lên 128 , ổ ai rộng lên được 700mb>2Gb hehe quá tốt để chơi HKGH phải không các bạn

CLAWRIDE
11-06-08, 01:45 PM
tớ chạy rất ngon mọi thứ nhưng đến cái server game thì nó báo lỗi , tớ không biết mình sai lỗi nào nữa , các bạn xem giùm chỗ này là lỗi gì

> chả hiểu hàng nét tớ xài E7 giờ chả click vào được cái hình nào

IP: đúng , chạy login ngon, server game thì never chạy được

123123aa
12-06-08, 06:22 AM
còn lỗi chạy được server login, chạy đựoc gameserver nhưng ko vào được game, chưa kịp vào màn hình đăng nhập đã bị đá ra, nếu chạy 1 mình serverlogin thì ok.... lỗi này sửa đựoc ko ;))

CLAWRIDE
12-06-08, 06:24 AM
cái này thì anh cũng dính em ạ , không những anh mà bất kì ai làm games hiệp khách cũng dính tất :))

lotosode
12-06-08, 06:51 PM
vào lại lần nữa đến khi nào được thì thui .^^

123123aa
13-06-08, 07:20 AM
vào lại lần nữa đến khi nào được thì thui .^^
thử hoài thấy cũng chẳng được + client khi chạy phát hiện ra 1 số trojan+backdoor trong các file dll nên xóa luôn rồi

luckystar¶
13-06-08, 12:36 PM
Mình vừa làm dùm cho máy của thằng bạn .Nhưng ngặc 1 cái là kì lạ là server k chạy , làm thủ tục đầy đủ roài .file server thì k chạy , còn cái serverlogin thì chạy ok !! chả hiểu làm sao cả ???
Hình đây

KELAMAT
13-06-08, 03:35 PM
Lỗi trên là connect DB error
Bạn xem lại phần config file Gameserver.inf của bạn nhé
chú ý điền chính xác User và pass SQL

Zenkira
18-06-08, 04:46 PM
Oh my god 0.o .....
Thanks chú CLAW :D....
Lỗi đó là do .... gameserver.ini quá tải nên dẫn đến quá trình đăng xuất chạy cái servergame.exe nó nặng thôi.... nhưng mà chỉ sau 2 3 lần đăng ký = tay là hết mà ????
Xem lại data Server !!!

Zenkira
18-06-08, 04:49 PM
Không chỉ cái gameserver.ini đâu !, xem kĩ lại kết nối LAN ảo của bạn và cả file server.ini luôn, đa số ko chạy đc cái DB server đa số ko nhận đc IP đúng :)
Thử đi, thật đấy :P

CLAWRIDE
19-06-08, 11:48 AM
giúp cho tớ 1 cái nào > cái lỗi này nó có lâu rồi mà không biết làm sao , anh em giúp giùm

tundaubu
20-06-08, 09:29 PM
bạn thử lấy cái gameserver của bản 4.1 xài đi, k cần crack

mashimaro
21-06-08, 07:09 AM
cái llỗi này giống tớ.tớ khác phục bằng cách fomat ổ và cài lại win.sau đó ổn rrồi :D

mashimaro
21-06-08, 07:10 AM
mà cậu cho lại thành 2 server thôi. để 1 cái server vip và 1 cái thường như thế đỡ lag hơn

mashimaro
21-06-08, 07:22 AM
qua sử dụng server 2.2 đi cậu. cái lỗi này tớ thấy chỉ ở servẻ 2.1 thôi. àh mà trước khi cài lại server thì cài lại win nhá.ko cũng hay bị disss lắm( tớ phải làm vầy rồi)

mashimaro
21-06-08, 07:22 AM
cái này thì cấu hình chỉ phụ thuộc 1 chút thôi

CLAWRIDE
21-06-08, 12:03 PM
không có cách nào sao ? ..trong máy tớ có nhiều dữ liệu quan trọng , cài lại mất rất nhiều time làm sao đây

Zenkira
23-06-08, 06:07 PM
Set lại Win thì ông tống tất cả dữ liệu vào 1 ổ ATA hay SATA rùi rút ra :)), sau đó setup lại, xong rùi cắm cái ổ HDD đó vào chờ nó ăn rơ là lại như cũ thui ^^!

Zenkira
23-06-08, 06:14 PM
Lỗi mất kết nối server : Hướng dẫn sơ nè :
1. Check lại xem cái cấu hình " tối thiểu ! " này nhé :
Pentium 4 trở lên, CPU 2.0Ghz trở lên, RAM 512 Mb trở lên, VGA Onboard 64Mb trở lên , Card rời càng tốt ! .... Ổ đĩa cài game trên 5 Gb ....
2. Nếu đã vào đc game mà hay bị mất kết nối là do cấu hình chạy ko ổn định, ko phải do setting trong servergame hay server client :
+ Đầu tiên check lại database trong SQL, ổn định 100% là ko thay đổi gì cả !
+ Server để yên, ko thay đổi gì cả, chỉ chỉnh sao cho đúng IP và name thôi : 2.2 thì server VIP hay ko cũng thế !, như 1 thôi, chỉnh như ko. 4.4 thì có chỉnh, nhưng vừa thôi, tầm 9999 và Luck là 99 là ok :))
+ Ai máy tầm tầm cấu hình trên thì khi bật servergame, thủ sẵn Ctrl - Alt - Del, nó vừa hiện thẻ perform lên là set high liền, server client cũng thế !
Cam đoan là sẽ ít bị disconnect hơn, ai có ảnh thì up lên , em xem lại 1 thể ^^!

Alexandria
27-06-08, 05:45 PM
Thay tất cả mã IP từ 127.0.0.1 trong file ODBC.reg thành (local) xem thế nào ( chỉ áp dụng với SQL Server 2000)

tuananls
02-07-08, 07:49 AM
coi dùng lỗi này ............... < bực ko chịu dc >
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> this bar to view the small image.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các pác chỉ em cách khắc phục lỗi này với em đã chạy file ODBC.reg rùi mà sao hem được vẫn bị lỗi này
file ODBC.reg của em là:
Windows Registry Editor Version 5.00
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI]
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI\ODBC Data Sources]
"rxjhaccount"="SQL Server"
"rxjhgame"="SQL Server"
"rxjhweb"="SQL Server"
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI\ODBC File DSN]
"DefaultDSNDir"="E:\\Program Files\\Common Files\\ODBC\\Data Sources"
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI\rxjhacco unt]
"Driver"="E:\\WINDOWS\\System32\\sqlsrv32.dll"
"Description"="rxjhaccount"
"Server"="(local)"
"Database"="rxjhaccount"
"LastUser"="Administrator"
"Trusted_Connection"="Yes"
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI\rxjhgame]
"Description"="rxjhgame"
"Server"="(local)"
"Database"="rxjhgame"
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI\rxjhweb]
"Description"="rxjhweb"
"Server"="(local)"
"Database"="rxjhweb"
[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Internet Explorer\Main]
"Start Page"="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)"

mà máy nhà em sài sql 2005 vì sài sql 2000 toàn báo lỗi gì gì đó về file .log cài lại win vẫn thế đó có phải là nguyên nhân hem
nếu phài thì cho em hướng dẫn cài HKGH bằng sql 2005 luôn và file ODBC.reg dùng cho sql 2005 thanks các pác nhiều

tuananls
02-07-08, 09:13 AM
cái ODBC.reg của em như thế này cần sửa thêm gì để phù hợp với sql 2005 vậy mấy pác và cái E:\\program files.... có cần phải sửa lại là C:\\program files hem

Windows Registry Editor Version 5.00[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI]
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI\ODBC Data Sources]
"rxjhaccount"="SQL Server"
"rxjhgame"="SQL Server"
"rxjhweb"="SQL Server"
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI\ODBC File DSN]
"DefaultDSNDir"="E:\\Program Files\\Common Files\\ODBC\\Data Sources"
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI\rxjhacco unt]
"Description"="rxjhaccount"
"Server"="(local)"
"Database"="rxjhaccount"
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI\rxjhgame]
"Description"="rxjhgame"
"Server"="(local)"
"Database"="rxjhgame"
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI\rxjhweb]
"Description"="rxjhweb"
"Server"="(local)"
"Database"="rxjhweb"
[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Internet Explorer\Main]
"Start Page"="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"

Alexandria
07-07-08, 07:56 AM
Muốn làm cái ODBC cho SQL 2005 bạn cần cài đặt mỗi SQL 2005 thôi
Sau đó tiếp tục vô Control Panel --> Administrative Tools -->Data Sources (ODBC)-->chọn mục System DSN-->click Add-->kéo xuống cuối chọn SQL Server-->
Name : rxjhgame
Description: trống
Server : (local)

meohen1989
07-07-08, 08:45 AM
hô hô
bác MT chưa xài SQL 2k5 à
để local nó ko chạy đâu :beat_brick:

lotosode
07-07-08, 07:05 PM
Tối nay thử xài SQL 2k5 xem sao.Mún giúp bác tuananls we',không bit có được không.

lotosode
08-07-08, 11:50 AM
một số chú ý khi xài SQL2k5 nè
sau đó copy cái đó điền vô đây
bước tiếp
config lại pass sa là:123456 (mặc định theo SV của mạnh Tùng) nếu không mún xài pass 123456 thì chỉnh lai pass tại các file servergame.ini serverlogin.ini
Server chạy cũng ổn mà
chúc bạn thành công nhá:look_down:

Alexandria
08-07-08, 05:07 PM
Ko sao !!! Dùng cái (local) hay cái 127.0.0.1 đều được cả !!! Giống như lúc cài Gunz đóa

kiuem
11-07-08, 04:33 AM
Mình mới thử làm Server HKGH nên còn gà lắm mong các Pro giúp mình !
mình cài xong rồi đến lúc chạy servergame thì nó đòi key mình ko bít bẻ khóa thế nào cả . Bạn nào biết giup mình với !

BCE7F7CE8C5C0C7C73A3F383

rxjhgame

Nêu có thể thì chỉ giúp mình cách bẻ khóa luôn với !

Cam ơn cac pro nhieu !!!

kiuem
11-07-08, 12:06 PM
Bạn nào biết làm ơn giúp mình với !

Zenkira
11-07-08, 02:40 PM
Bạn có thay đổi thông số đầu trong servergame.ini ko thế ? và bạn dùng server nào ? 2.2 hay 4.1 ???

kiuem
11-07-08, 06:49 PM
mình dùng server 2.2 bạn ah ! rất mong được giúp đỡ !

kiuem
11-07-08, 09:58 PM
giúp mình với các Pro ơi !!!:sweat:

KELAMAT
11-07-08, 10:52 PM
bạn dùng server 2.2 download ở link nào của manhtung hay CTT ?

kiuem
12-07-08, 08:12 AM
của ManhTung bạn ah !!! Mong Pro nào đó giúp mình Crack để sớm có Server Cày !!!
Cảm ơn nhiều !!!

bradpitt2008
12-07-08, 10:53 AM
ID:4BF080CD59ED0D61A612F29E
user:rxjhgame
ThAnk!!!!!!!!!:spiderman::spiderman:

Zenkira
12-07-08, 05:16 PM
Oh :D ..... sơ đẳng thôi bạn à :D
2 ô trống đòi crack key , bạn cứ điền 123456 là xong :)

bradpitt2008
12-07-08, 08:10 PM
Tu dung sau khi bat 3 cai :o..,login,gameserver vao game thi no hien len 1 cai bang bao erros :ben duoi co dong chu :map loading falled .

xong no cu den man hinh ko vao game:beat_plaster::beat_plaster:

kiuem
13-07-08, 01:34 AM
sac sac !!! không được bác ơi !!!

CLAWRIDE
13-07-08, 11:25 AM
trước hết em đang xài bản nào và có sử dụng đúng bản Clien không :))
đó là 2 vấn đề mấu chốt .. pót lên đây hình ảnh , bản server đang xài để bọn anh giải quyết nào ...

100% Client >.< ...còn lỗi về server thì ....>.<

CLAWRIDE
13-07-08, 11:39 AM
:)) cía này tùy theo máy thôi :)) nếu cậu Re máy 2 lần có bật SQL mà nó không chạy được thì Dẹp luôn vụ này đi , đi lên trên này Dowload bản Crack > Chuyển thông số máy về tháng 1 năm 2006 :)) cho máu .. rồi mới Crack ngon ...

Zen à 123456 không phải Ai cũng Oke đâu , tớ còn nhiều lúc bó tay đấy , xem cái vụ ngày trước thì cậu biết

bradpitt2008
13-07-08, 07:09 PM
Em cung chang bit la ban bao nhiu! nhung em down tren google
nhung hinh nhu la ban 2.2
Khi cai xong vao game thi no bao la map loading falled

kiuem
13-07-08, 11:25 PM
uh đúng thế ,nhưng bản Crack rồi đó vào Server chữ chữ lệch lung tung ah !!!

kiuem
14-07-08, 08:12 PM
key của bạn đây được thì nhấn Thanks cái nhé :D

28516286A380BA645C5F01618B084553E43226B2B22E38B0EE 973D73A2B5F2B19AF77EEFD60FFC316754AC01FAF45457F2D3 75E77D55AF6EE4F1545924820557496E1E0AAE02C2425BE705 04F3BBECA40C39F41CAC83780D6083476EF152D41D8C298772 9D19A6C81FAC48B1F5B3BD99C00C927D80D0913C45FB46BB5F 89A1D0C0E7214CE742F3BB63497ABCD8623189938AFE8C971E 60D682729F53BB8250A31AD7C50D223274BFD4605FB15131DA F9976DAC07729016164D1A06189F2DCBDD831E

CLAWRIDE
14-07-08, 09:06 PM
eo ơi dài thế biết cái nào là key thật đây ?...

Copy toàn bộ chỗ này hay mấy cái dòng nó viết cách 1 cái thì Copy

meotihon
15-07-08, 04:24 PM
crack hộ em lun ID 21761B92A20A2AB25DF5D54D
user meocon thanks trước

kiuem
15-07-08, 10:06 PM
ac copy cả vào bạn ơi !
download HD về mà dùng ah !

kiuem
16-07-08, 12:51 PM
key của ban đây ID: 21761B92A20A2AB25DF5D54D

247A69487E689D538D4E82880BFD953C2BEC716D1D20C5D6CA BAD8C55550064DF8EEAFD477AE96FEF16C21C6E555A9FF6026 8F4E3B68778D29278EF201CBC729C9F59730D6FAD89759CBF4 B26BE10BAFDB878743B72E03BBE528C55B1C4430F2F6F2130B 077EBF3C556BCA6DE8497D25286FB7CF6798F89F7A6D216A07 02DCC2307C4C95F3912D843EAD8084AA7230104191F74AC567 464502D92412FD12272B0EE714C01198DF055C0287F7A15840 30A07D6E598D98D94726ED094A1C04BD7B

mrhung111
17-07-08, 04:51 PM
lâu ko vào đây chơi cho em hỏi sao phải crack gamesever vậy các bác hay là có cái gì mới vậy

lotosode
17-07-08, 09:47 PM
Tớ cũng chả bít vì sao phải crack nữa.Tớ vẫn xài server kô crack chạy vẫn vô tư.không biết crack thì thêm được cái gì nhỉ????

Zenkira
18-07-08, 02:43 PM
Thật sự cái nào cần crack thì đã crack cả rồi !, lấy thêm mấy cái này nặng thêm thôi ~.~

L_(^_^)_V_E
20-07-08, 08:27 PM
"kiuem" ui, share cho anh em kái tool crack lun đi, chứ cứ post lên thía này mệt lém

VipRose
09-08-08, 10:11 PM
Patch đâu ồy. Đang rất cần mờ. Pa có thì up lên giùm hoặc xem ở đâu có thì vứt giùm cái link với.

Zenkira
10-08-08, 03:17 PM
Thứ 2 tuần sau tớ sẽ up link lại toàn bộ những cái tớ đang sử dụng ( nếu đủ time thì Zen sẽ viết thêm 1 cái hướng dẫn setup server 4.1 ... nếu đc thui :P )
- Do hạn chế thời gian nên các bạn thông cảm nha :D

VipRose
10-08-08, 06:58 PM
Okie. Cảm ơn nhìu. Sau khi bạn up tớ sẽ thank cho cậu mỏi tay lun. ;))

Zenkira
11-08-08, 02:48 PM
1 mess thanks đc có 1 lần =.=".... sao mỏi tay đc >"<"""

balksina
11-08-08, 07:29 PM
cai nay cac ban ko can pacth cua KML lam j` , chi can chep de cai patch cua 4.1 len path cua sv 2.2 la dc ha`. Minh` da~ thu va da thanh cong
ah` ma lam sv 2.2 co the choi dc th 5 chi can export may cai TBL quan trong roi import dzo sv 2.2 la dc
chuc cac ban thanh cong ~~

Zenkira
13-08-08, 02:41 PM
_ _!!!!, thì dĩ nhiên là data server 4.1 cũng là data của 2.2 thôi ! >"< ... cái đó của tớ hết mà !=.="
Cái vấn đề phải dùng patch của KLM là vì hồi ấy đó là patch client mới nhất rồi, sau này có thêm vài cái của anh tùng nên khác đi thôi !

47cent
15-08-08, 09:05 AM
mình cũng không bít phải làm thế nào
hiện nay mình cài võ lâm = SQLsever200
au = Mysql và Sqlog
mình muốn cài thêm HKGH nhưng không bít dùng cái nào đễ quản lý sever HKGH ( vì mình chĩ thấy HKGH cài = SQlsever2000 )
có thể dùng phần mềm quản lý sever khác dc hông
hoăc là làm cách nào để 1 cái quản lý 2 sever
plz... help

toitinhnhan
15-08-08, 09:11 AM
khó nghen, mình chỉ sài sql 2000 thui à, bạn vào google mà tìm còn rất nhiều phần mềm quản lý khác như sql 2003, v.v...,nếu thành công thì post cho anh em với nghen, hiii.........

DuongHoangMan
15-08-08, 01:58 PM
Dễ thôi, có thể dùng SQL2000 để quản lí HKGH luôn mà, chỉ cần tên của database không giống nhau là có thể cài chung thậm chí nếu giống nhau bạn cũng có thể đổi đi cho khác. Mình đang cài 2 server HKGH khác nhau trên cùng SQL2000 mà vẫn vô tư không ảnh hưởng gì.

Zenkira
15-08-08, 02:40 PM
Đơn giản là chỉ cần attack hoặc edit database của Yulgang theo 1 tên miền khác là ok !, vì dù sao thì nó cũng chỉ là 1 công cụ để chạy server !, cái nào yêu cầu mở trước thì nó mới hoạt động, chứ ko phải lúc nào cũng chạy data bạn à !

VipRose
17-08-08, 09:32 PM
Tui xài cả SQL Server 2000 (MU + HK)+ SQL Server 2005 (GunZ) + SQL 4.1 (Gunbound + Au) + SQL 5.0 (Au 3.x) Dùng bình thường. Chỉ để port khác nhau là chúng nó ko đá nhau đâu

Alexandria
18-08-08, 09:45 AM
server HKGH có thể chạy trên cả SQL 2k và 2k5
Server HKGH cũng có 1 bản 2.0 trên SQLyog ( như AU) nhưng lỗi bug rất nhiều và hình thức quản lý của SQL yog được đánh giá là kém nhất theo các webmaster

AlexHiếu
18-08-08, 07:45 PM
Ai giúp mình về cái lỗi chết tiệt này ko:beat_shot: , thất bại ở khúc cuối cùng mới đau:beat_brick:
Vào tạo nhân vật vào game , nhân vật không có thân chỉ còn đầu:sure: và ngắt kết nối là sao vậy ai giúp dùm mình đi !!!!
thanks

VipRose
18-08-08, 07:50 PM
Vô SQL chọn DB rxhjgame --> Chọn Table TBL_Char. Tạo nhân vật dựa theo những nv có sẵn.

VipRose
18-08-08, 08:00 PM
Ừm. Dùng với SQL 4.1 và 5.0 hoặc hơn nữa thì nên dùng Navicat để quản lý nó chuyện nghiệp hơn.

VipRose
18-08-08, 08:06 PM
Thank 1 mess được 1 phát thì 2 mess được 2 phát. Cứ thế thì chả mỏi tay thì sao ?
Tí về check thử cách của ông kia coi sao

AlexHiếu
18-08-08, 08:14 PM
Thấy cái này hơi bị lạ nhân vật nào cũng bị dính tạo lại còn bị ko nhỉ

VipRose
18-08-08, 08:38 PM
Chắc là ko. Tớ ko bị lỗi này nhưng thấy có người bị rồi. Tạo tạm bằng SQL vậy. Nhớ là cột lvl job nhớ để 1 chứ đừng để 4 với 5 là nó ko có tóc đâu á.

thecong
19-08-08, 01:27 PM
khi lập nhân vật mới thì bị thế này dù tên này chữa hề có trong SQL
tại sao khi mình chạy gameserver khii vào đăng nhập một nhân vật nào đó khi thoát ra nó như thế này

AlexHiếu
19-08-08, 05:40 PM
Hix , vào sửa cái nó bị lỗi có cách khác ko bạn

thanhduyak
19-08-08, 05:45 PM
thui đi ông đó là do máy ông cấu hình không đủ mạnh về nhà sắm cái CPU khác đi thui

AlexHiếu
19-08-08, 06:21 PM
Sao thằng kia cấu hình bằng tui sao nó chơi dc kìa

47cent
20-08-08, 09:27 AM
^^! hoá ra cài trung với nhau hết đều dc nhưng pass phải cùng nhau là ok hết

Zenkira
20-08-08, 02:48 PM
@All : Hự ơi là hự !!!!!!!!! cấu hình chạy ko đủ, nhưng do ông kia set RAM ảo lên hoặc giảm số lượng server nên chơi đc !, còn mấy cái chỉnh lên FLD_LEVEL_JOB thì để luôn 5 thì có sao ??? miễn có đủ data tóc là đc rồi =.="

Zenkira
20-08-08, 02:51 PM
@VipRose : Bó hands !, thì cái kia cũng giống như là dùng cái Client của 4.1 vào 2.2 thôi , thật ra là cả 2 cái đều giống nhau !
Thanks thì chỉ nhấn có nút thankss !, chẳng mỏi mệt rì cả :))

DuongHoangMan
21-08-08, 07:43 AM
Đây là lỗi không lưu được thông tin nhân vật, dòng chữ chạy đó có nghìa là không thể lưu lại thông tin, còn cách khác phục lỗi đó thì mình không rõ lắm dù mình đã từng bị, thôi thì bạn cài lại từ đầu xem.

Zenkira
21-08-08, 08:57 AM
Lỗi này : bạn vào trong thư mục Client, xoá tất cả các file có tên giống tên nhân vật trong Client, ( vd: file có tên SatMaDao hay gì gì đó ! ) , sau đó vào SQL , dùng lệnh này
Vào tools => SQL Query Analyze , trong bảng đánh " truncate table TBL_Char ", sau đó nhấn nút play ( tam giác màu xanh ở trên ), thấy nó báo ở ô dưới là " .... successful " là ok !, tạo Nhân vật lại bình thường

VipRose
26-08-08, 07:09 PM
Tớ đánh thỉnh thoảng cũng bị như thế nhưng chỉ cần tắt game server chạy lại là okie mà.

VipRose
26-08-08, 07:11 PM
Uả. Tớ dùng cái patch của Zen xài ngon mà. Dùng server 2.2 của mt nhé. Dùng luôn clien 21 part của MT nữa. Patch cái patch của Zen vào chơi ngon. Chỉ còn cái BHBC là chưa được thôi.

VipRose
26-08-08, 07:14 PM
Không để lên 5 trực tiếp được. Tớ check nhìu rồi. Ít nhất cũng phải làm nv cấp 2 (lvl 35) để nó xác định mình là CP hay TP đã rồi mới ra chỉnh từ 3 --> 5 được.

VipRose
26-08-08, 07:16 PM
Với MySQL thì không nên dùng SQLyog mà nên dùng Navicat hoặc các soft khác chuyên nghiệp hơn. Mà không phải trùng pass. Pass trùng nhau thoải mái. Quan trọng là cổng port thôi.

Zenkira
27-08-08, 02:39 PM
hê hê , muốn lên đc thì ông phải chỉnh luôn cái thẻ FLD_ZX chứ ! , cái thẻ đó là phái đó , 0 là bình thường , 1 là chánh, 2 là tà !

Zenkira
30-08-08, 08:52 AM
Ok !, sẽ fix nhanh nhất về cái patch login BHBC và skin giao diện mới hoàn toàn cho mọi người !

giangleloi
01-09-08, 07:57 PM
hic tui xài MSSQL chơi MU SERVER,JX,GUNZ,HKGH có gì đâu trời

anhnhuong
15-09-08, 06:33 PM
chán quá
cài hết rùi vô hem có wái và NPC gì hết
ai giúp em

CLAWRIDE
16-09-08, 12:13 PM
cho xem ảnh server đi em .. + ảnh bên trong games nữa em ..

anhnhuong
16-09-08, 12:14 PM
đều bình thường hết anh ui làm biếng up ảnh quá
máy em dư sức chạy server mừ

CLAWRIDE
16-09-08, 12:19 PM
em chay server cuar cha nao` the'

anhnhuong
16-09-08, 12:21 PM
cha manhtung đóa
4.1
sẻver chạy ok hem lỗi gì mà vô chơi 1 mình hem àh
hem có NPc và quái

duymaiak
17-09-08, 11:48 AM
cái này bạn cần coi lại cái file ..._NPC

anhnhuong
17-09-08, 11:57 AM
bạn nói rõ hơn đi, cụ thể mình phải làm sao

HKGHoffline
17-09-08, 08:09 PM
sao mình dùng cái này log sang BHBC laij ko có quái còn đồ 10x thi` dùng rất ok.

Zenkira
18-09-08, 01:32 PM
Cái này lỗi thời quá rùi =.=" ... bạn muốn sử dụng data mới hoàn toàn, good thì vào Release của Zen nha :D ... dễ kím lắm, ngay đầu box Release á !

nhockute1234
20-09-08, 09:44 PM
may bac' down o? dau vay gui cho em cái link em chơi với?

zlongcoolz
22-09-08, 01:01 PM
khong hình ãnh ai giúp gì được!!!

anhnhuong
22-09-08, 07:22 PM
lỗi này khắc phụ òi
giờ em có rắc rối là skill mạnh quá, skill đầu mà qua map khác đáh ầmầm --> mất hay.
- Chưa bít làm Q gì đề mặt giáp.
- Đồ ép sẵn shop + 100 defent ai đánh mất máu. hix

kaophong
14-10-08, 07:57 PM
Hiện tớ đang sử dụng sever không rật không lác của cậu...sau đây có một số vấn đề mong cậu giúp naz!
- làm thế nào để đánh quái hết máu thì nó chết? đang đánh nó đến nửa chừng tự dưng nó đã quay đơ ra rồi, mất hứng lắm cậu ạ! mà còn chém thường còn nhanh chết hơn oánh trưởng cơ chứ! :surrender:
-không việt hoá, thay tên đc mới chết chứ, chỉ tớ với:adore:
-Khi qua một map khác thì có khi bị kẹt không di chuyển được,phải Esc mới di chuyển được, quái thì đi xuyên tường chứ! có lẽ lỗi toạ độ, có lúc còn bị đứng ngoài rìa bản đồ khi chuyển map không sao zô trong được mà oánh đành phù về làng! hix...
Hiện tớ đang nâng cấp sever của Tuấn mà thiếu kiến thức quá mong Tuấn chỉ giáo ha! khi nào xong tớ up cho anh em hưởng thụ:confuse:...cũng khá là hay!

kyoshiro91
14-10-08, 09:19 PM
Bạn ơi bạn có thể share server đó cho mình với dc ko. hiện h mình đang rất cần server đó.

charmeddvc
17-10-08, 12:03 PM
minh khong dơn dc cai data,co le link do' died rồi.bạn có thể fix lại được không

charmeddvc
17-10-08, 12:17 PM
bạn ui mình không down đc cái data rồi.ban có thể fix lại được không

charmeddvc
17-10-08, 12:51 PM
làm on share lai cai TBL đi bạn ơi.không down đc nè,đợi lâu quá sao không thấy bạn lên vây

HieuPro_Vip
17-10-08, 02:14 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nghe nhac nao

charmeddvc
20-10-08, 08:47 AM
khong down dc cái TBL làm sao bây giờ hả mấy bác
xin cam ơn rất nhiều

charmeddvc
21-10-08, 07:50 AM
hjxhjx,hok co ai them quan tam sao.Zen oi,Zen ah,link TBL cua ong died roi kia',fix lai dum' tui cai' di để tui còn down nữa chứ.đang thèm được chơi skill 10x muốn chết luôn nà,nhanh nhanh dùm tui cái

double50cent
22-10-08, 09:27 AM
Cái server 2.2 hình như là fải xài fần crack của Server JX cũng có thể crack đc.

luuhoangtuan
03-11-08, 10:22 PM
em xài client down từ trang chủ hiệp khách của việt nam, đã cóp cái path client vào thư mục cài game nhưng nó vẫn hiện thông báo "map loading failed"

Diêm_đế
04-11-08, 05:45 PM
em dùng cái sever của anhtrungtdy về thì bị lỗi không mua bán vật phẩm , không cường hoá , không hợp thành , không mua đc máu ...... túm lại là cái j` trong shop thì ko dùng đc

dragonknight19
05-11-08, 05:16 PM
Có ai có link BHBC thì cho tui xin cái với lại cái đata thăng chức 5 +skill 10x nữa, link ông Zen up bị die roài. Nhân tiện cho hỏi muốn thăng chức lần 5 thì lại NPC nào

hoanchim6
09-11-08, 10:45 AM
Có cái tool mà trong HD bảo là để đăng nhập nhưng ấn vào lỗi à ca? cho hỏi lập nick kiểu gì đây

tieutudatinh9x
10-11-08, 08:51 PM
Khi tiến hành login vào nhân vật thì hiện lỗi sau , xoá cài lại vẫn bị , Có ai biết khắc phục không ? mong chỉ giáo

Vote : Cách Add file sửa lỗi lệch dòng của Zen làm sao sài vậy ?

cá mập xám
11-11-08, 09:51 PM
Có cái tool mà trong HD bảo là để đăng nhập nhưng ấn vào lỗi à ca? cho hỏi lập nick kiểu gì đây
Đăng ký ah??
Enterprise Manager > .... > databases > rxjh... cái gì đó, lâu lắm rồi ko cài, ko nhớ tên, đại loại là cái database mà có tên là ....account ấy!
>>> Chọn Table >> sang phải ấn chọn tiếp TBL_ACCOUNT hay đại loại thế! tên kiểu thế đấy! rồi chuột phải Open Table ... >> Return all rows ... >> Trong này thì tự tìm hiểu nhé!

thusinh1985
20-11-08, 03:08 PM
nói vậy đố thăng nào hiểu được nhưng mà cũng thákd

cá mập xám
21-11-08, 10:03 AM
chú này điên ah?? nói đến thế rồi ko biết thì đập Case đi, chơi game làm gì?? chả nhẽ hướng dẫn cả cách mở Enterprise manager ah ?? IQ chú nhiu thế ?? (đôi chục ah??)
ấn vào đến chỗ mà Kev bảo mà ko lập đc nick thì .... chết luôn!
ấn xong vào đó có mỗi việc nick - pass - quest - ...

thanmeo2012
21-11-08, 05:19 PM
chú này điên ah?? nói đến thế rồi ko biết thì đập Case đi, chơi game làm gì?? chả nhẽ hướng dẫn cả cách mở Enterprise manager ah ?? IQ chú nhiu thế ?? (đôi chục ah??)
ấn vào đến chỗ mà Kev bảo mà ko lập đc nick thì .... chết luôn!
ấn xong vào đó có mỗi việc nick - pass - quest - ...
có chuyện gì từ từ nói chứ bác làm gì mà nóng thế:beat_plaster:

cá mập xám
22-11-08, 12:17 AM
chả phải, nhưng mà hướng dẫn thế mà kêu ko hiểu, ko làm đc thì bó tay luôn! cũng ức chế lắm chứ! Thanks ng ta đc 1 cái, nói thế thì ai coi mình ra cái gì nữa! chả nhẽ mình đi câu thanks??

ĐaiKaChuot™
22-11-08, 06:36 AM
phien ban ga` wa nen dơn phien ban khac di

thusinh1985
22-11-08, 11:47 AM
gì mà giwux vậy hả cha nội hê hê có gì anh em mình đi nhậu làm vậy không hay
hê hê