PDA

View Full Version : Tập Trung Các Lỗi Liên Quan đến SERVER

Trang : 1 [2]

thusinh1985
22-11-08, 11:50 AM
cá mập xám (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
..::Kevin Illidan::.. thằng cha này nóng quá không tốt cho công việc sau nay đâu

thanh_tien
30-11-08, 09:28 AM
Em đăng nhập vào rùi, bấm vào NHGH rồi bấm kết nối thì nó hiện lên một bảng tiếng tàu rối chẳng có gì hết, ai giúp em với !

kjmkjm12
03-12-08, 09:01 AM
ai có thể giúp mình cài wep HKGH ofline và wep shop luôn chứ add đồ st vào NPC cực lắm thax nhìu :pudency:

Zenkira
07-12-08, 08:42 AM
=.=" ........ cá mập ... bình tĩnh ....
Hướng dẫn đây
Vào SQL Enterprise Manager => Database => rxjhaccount => Tables => TBL_ACCOUNT , click phải Open table => Return all rows...
Vào đây sẽ thấy 1 số dòng như FLD_ID, FLD_PASSWORD ...
Chú ý 1 số dòng này thôi
Xuống dòng trắng cuối cùng , NGHIÊM CẤM THAY ĐỔI những ID cũ, vì dù có thay đổi thì info char vẫn y xì ...
Chỉ cần điền những dòng này : FLD_ID : ID game, FLD_PASS: pass ID, FLD_SEX : 0 là nữ, 1 là nam.
Vậy là xong ID, còn tạo nhân vật, log game, login ID mà tạo thôi !

(Thiếu nhé, Kev edit lại cho đấy!)

cá mập xám
07-12-08, 09:30 AM
cá mập xám (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
..::Kevin Illidan::.. thằng cha này nóng quá không tốt cho công việc sau nay đâu
What the ???
ko nóng để chúng nó Spam loạn 4um lên ah ??

Zenkira
07-12-08, 09:36 AM
Thanks Kev !
Bình tĩnh cha nội =.=" .... Mod mà gì ghê vậy =.="

CLAWRIDE
07-12-08, 11:15 AM
What the ???
ko nóng để chúng nó Spam loạn 4um lên ah ??

ông nóng quá thành ra bị nó lừa vào bẫy SPAM ... :) ...

nói 1 phát mà All vấn đề , nó chỉ biết thank chứ còn nói gì nữa :go:

Zenkira
07-12-08, 07:36 PM
Hơ .... muốn spam lắm chứ :D ... đọc bài SPAM của chú CLAW mà mún spam ghê :D
@CLAW: nick Yh của a là gì thế ~.~ ... nick của a lạc ở đâu trong đống nick Yh trong nick của e rùi :go:

CLAWRIDE
07-12-08, 07:52 PM
Hơ .... muốn spam lắm chứ :D ... đọc bài SPAM của chú CLAW mà mún spam ghê :D
@CLAW: nick Yh của a là gì thế ~.~ ... nick của a lạc ở đâu trong đống nick Yh trong nick của e rùi :go:

thì dân SPAM mà lị :) nhưng SPAM kiểu này phải dán thêm thẻ sau mông đấy ...

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

( bài Spam này là do Zen hỏi , cho nên Zen xóa ):haha:

Zenkira
09-12-08, 05:31 PM
Em chỉ là Mod, not SMod như anh :D
( Up lên Smod rồi .... rửa đi :)) ... đi nhậu :)) )

E add nik a ... mà a hok nói câu nào hết vậy ~.~

tsunami9x
22-12-08, 07:57 PM
tui cài mọi thứ đấy đủ rùi, cái serverlogin cũng chạy ngon nhưng đến cái servergame thì nó báo như thế này ... lúc vào game thì vẫn login đc nhưng chọn channel thì nó báo lỗi<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

giờ giải quyết ra sao ... ai pro giúp phát ... đang máu chơi HK :beauty:

123123aa
22-12-08, 08:43 PM
Cài Font Chine (PRC)... thử coi sao

bonmat2007
22-12-08, 09:01 PM
bạn xem đã registry cái ODBC chưa chỉnh sửa file sevvergame.inf xem sao:go:

tsunami9x
22-12-08, 09:13 PM
mình đã reg ODBC ngon lành, chạy lần đầu đc ngay ... nhưng đến lần thứ 2 thì nó báo vậy, vào client thì nó báo ko kết nối đc vào, chắc tại do servergame chưa khởi động đc, dò mãi mà chả biết nguyên nhân ra sao :(

------ Edited -----
tiện thể cho hỏi lun là .. nếu mình xài client HK hiện tại của Asiasoft bây giờ (bản mới nhất) thì có chơi đc ko :D tại vì mình chả biết down client HK china ở đâu hết :D

tsunami9x
22-12-08, 10:27 PM
à à .... mình sửa đc rùi :D đã vô HK login đàng hoàng ... nhưng đến đoạn connect vào Channel thì lại ko đc... nó cứ ghi là kết nối hoài mà mãi ko thấy vào :( mò mẫm cả buổi tối cũng ko xong :( chán thế ko biết

123123aa
23-12-08, 07:23 AM
Đã nói cài Font China mà......:beat_plaster: cài xong là vô đc thôi

bonmat2007
23-12-08, 03:32 PM
không cần cài font china vẫn vô đc mà font china chỉ để cho ngọc có dòng thui:sure: cái này chắc phải hỏi anh tùng á

tsunami9x
23-12-08, 04:51 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhưng nếu xài acc tạo = tay thì ko vào đc ... đăng nhập vào channel ko đc

bonmat2007
23-12-08, 05:51 PM
đã tạo thử down lại datbase rùi attach lại xem sao hoặc down 21 part của pác manhtung áh fix đc lỗi lệch hình lun đóa :sure:
mà ông ko bị cái lỗi Rx.bin là hay rùi nhà tui toàn bị rx.bin thui =,= nản ( nhà ông có xài chương trình chống virus nào hem???? )

tsunami9x
23-12-08, 07:44 PM
tui cũng bị lỗi rx.bin ... toàn bị don't send thôi ...tôi xài Kaspersky Anti-Virus bản 7.0.125 ..
đã patch DB mấy lần rồi .. còn vụ down 21 part chắc phải nghỉ :)) nhiều quá down ko nổi
có link Client gốc ko :D cho xin cái, down cho nhanh, đỡ phải patch piếc j cho mệt

Alexandria
23-12-08, 10:23 PM
Cái này là lỗi ko phù hợp file client.exe thôi
Từ giờ trở đi thì các bạn nên update và sử dụng client của US
Xài TQ hay HQ cũng được nhưng mà hơi khó hiểu :go:

tsunami9x
24-12-08, 02:51 PM
uhm .. tui sẽ thử :D ... download bản client mới nhất của HK US có đc ko ???
... tui lại gặp phải 1 vấn đề :(
hum nay bật Servergame.exe và Serverlogin.exe bị báo lỗi như sau :

The application failed to initialize properly (0x0c0000005). Click on OK to terminate the application...
lỗi này thì giải quyết sao :(

bonmat2007
24-12-08, 04:31 PM
xài cái này đi tui xài cái này ngon ơ:sure:

Tools :
<>MySQL 5.0 ( hoặc hơn ) >> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<>Navicat ( Có kèm Key ) >> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<> Server >> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Llo3dC9eJFdpTSZN)
Pass của server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

copy của ông nguyên có hướng dẫn trong này

tsunami9x
24-12-08, 11:58 PM
ôh ... nếu xài MySQL thì vs tôi lại quá dễ dàng :)) chứ còn xài MSSQL thì khó khăn :)) đã cài nhiều game xài MySQL thành công rồi mừ :D nhưng giờ thì nên xài Client nào cho hợp đây :D chả biết luôn ... chỉ giùm phát :D

tsunami9x
25-12-08, 08:15 AM
tui mới down client HK US ... vào đc nhưng vẫn báo lỗi !! ai có patch cho HK US thì post lên hộ cái :D

CLAWRIDE
25-12-08, 06:17 PM
chính xác là như thế này , máy của bạn đang xài bản 2.2 hay bản 4.1 ...

Mình nghĩ bản 4.1 log server rất ổn định nhưng trả giá của nó là đố bạn vào được trong game mà chơi được ngay ...

Nó sẽ hành bạn bằng câu , đứt kết nối với server ...

Bạn đã làm bằng nhiều cách khác nhau , như set server lên highn hoặc cao hơn ....Set Client Low .....

nhưng kết quả là đứt kết nối ....

=================================================
Ai có thể nói ra lí do của lỗi này , tuy nhiên máy của manhtung và zen ít gặp lỗi nè , hoặc đã gặp nhưng mấy cái đó đã trở thành dĩ vãng ...

Điều Lạ hơn là tại server thấp hơn 4.1 là 2.2 ( tuy tôi chưa sử dụng bản 2.3,2.4,2.5 hay n bản )

Việc connect server nhiều lúc tưởng chừng là không thể , server login chạy , server game không chạy ....

.... lúc đó bạn sẽ loay hoai với cái server và ODBC mà băn khoăn khi tất cả đã xong rồi , kể cả những bước nhỏ nhất ...

Bạn thấy mình không thiếu bước nào đúng không ?

... vâng điều cuối cùng đó là bạn stop cái SQL server và log lại nó sau đó reset lại máy ....

khả năng bạn ok rất thấp ....

Rồi nếu đã qua khả năng thấp này , điều lên làm với bạn ngay bây giờ và bắt đầu vào game ...

và bạn vô cùng băn khoăn vì sao server của bạn đã chạy và có lỗi khong thể kết nối tới server , cho dù bạn login vào server , hoặc xa hơn bạn chọn nhân vật và bạn không thể bắt đầu với nhân vật của mình , vì 1 lỗi ngớ ngẩn ....

Hãy dịu lại đunwgf đã vào case của bạn ... những thông tin để chạy đang load từ từ vào bộ đệm ...

Việc cần thiết với bạn bây giờ là đi WC ( vệ sinh ) , ăn 1 bát mì gói (^^ măm măm)... trong lúc đó bạn cứ để cái server chạy ...

Sau khi ăn uống no say , bộ đệm cũng load no cái bụng của nó , và lần này bạn thực hiện load vào server ... log và nhân vật bạn yêu quý và thấy nó đã chạy ....

hơn hết là từ giờ về sau . chiếc PC đã nhớ rõ cái đệm đó và mỗi lần bạn connect sẽ dễ dàng hơn ...

Kết luận : lỗi CLient => sai , cần bản Engmix patch là ok
Lỗi server ODBC : bất kì thứ gì đã được viết ra giấy , người làm theo nó không hề sai , chỉ có bạn là người đã viết hơi thiếu chun chút ...

Đúng : không cần nôn nóng , hãy bỏ chút thời gian mà chờ đợi :) ... việc tắt server liên toạch đồng nghĩa với việc bạn đang chán nản + với việc tỉ lệ log vào game thấp hơn ...

Zenkira
25-12-08, 06:58 PM
Bravo bài viết of a CLAW :) ....
Có thêm 1 số lỗi mới phát hiện gần đây ... Zen đang đầu tư thêm times vào 4.12 ... thông cảm ha ^^! ... Chưa mò ra :P

tsunami9x
26-12-08, 07:15 AM
oh :D bài viết cũng chất lượng nhưng mà chưa có time để thử :D
hiện tại tui đang xài Server 4.1 ...

nếu như HK xài MySQL thì sẽ dễ dàng hơn vì tui đã cài đc rất nhiều game off sử dụng MySQL thành công mà ko gặp trở ngại nào

Zenkira
26-12-08, 07:56 PM
Hkgh sẽ khó mà hoàn chỉnh nếu chạy = MySQL .. mình cho là thế :) ....
Chỉ là góp ý ... vì hiện tại sv 4.12 quá khó chịu về dtb của SQL !

tsunami9x
26-12-08, 09:16 PM
hì :D Zen mà ở HN thì tui kêu qua setup hộ lun :D giờ phải lay hoay tiếp với cái Sv HK ... ko thì ko có cái mà nghịch :D

---- Edited ----

mới down full 21 part Client BHBC + server 4.1 của bác manhtung về cài ... và kết quả là ... vào game nó báo "Bị mất kết nối tới máy chủ" T-T cho dù đã thoát ra vào lại cả chục lần + set servergame và serverlogin ở High T-T

với cả lúc thoát ra thấy chạy liên tục 1 dòng như vầy :D

Zenkira
27-12-08, 12:47 PM
@stu : bạn có thể chụp ảnh server lúc trước khi login game ko ? ... cái này nó báo lỗi nhân vật, xem lại SQL ...

CLAWRIDE
27-12-08, 02:03 PM
cin thông báo với Stu là hiện nay CLAW nahf ở hà nội , cậu ở đâu zay nếu gần tớ có thể tới giúp :)

tsunami9x
27-12-08, 04:53 PM
@ Zen : tui lấy tạm acc bingovnn có sẵn trong DB mà :D hum qua còn vào đc con ĐP thử skill cơ mà ...

@ CLAW : Cầu sờ giấy sờ trít :D

CLAWRIDE
07-01-09, 10:50 PM
sao , cầu giấy hả , xa ặc máu :(... thế thì hết cơ hội rồi tớ ở trương định nè

CLAWRIDE
10-02-09, 03:47 PM
các lỗi liên quan đến SERVER sẽ được tổng kết trong pic này sau 1h nữa

blablukura
12-02-09, 10:34 AM
hết bị lỗi sql rùi, nhưng bị cái này khi bặt rxjhgame.exe 4.12 , cái này ko phải do SQL T.T ko biết bị gì nữa, .net framework 3.0 cài ok rùi :( có china rpc luôn

Zenkira
09-03-09, 05:33 PM
Hix ... anh CLAW siêng thật, cái topic này mà a cũng merge ra đc ... nhưng có lẽ khó có khả năng hữu ích nhiều ...

htpcomputer
10-03-09, 08:27 PM
sao em vô được màng hình đăng nhập rồi nhập tài khoản là sa, pass 1234 vào nó không vào được là sao. Nó báo gì đấy hình như sai pass hay acc gì đấy

Zenkira
11-03-09, 01:11 PM
sao em vô được màng hình đăng nhập rồi nhập tài khoản là sa, pass 1234 vào nó không vào được là sao. Nó báo gì đấy hình như sai pass hay acc gì đấy
Bạn vào Enterprise Manager => rxjhaccount => thẻ TBL_ACCOUNT => Dựa theo hướng dẫn tạo 1 ID cho chính mình, sa chỉ là pass SQL, ko liên quan.

Đề nghị htpcomputer ko post cùng 1 câu hỏi trong quá nhiều chủ đề ! Thân !

garanm3
01-04-09, 09:58 AM
Tình Hình Là Đã Chơi Được Nhưng Mà Vẫn Còn Nhiều Lỗi Chưa Khắc Phục Choi Từ 12h Đêm Tới Giờ Mà Gặp Được Có 3 Người Chắc Là Vẫn Còn Nhiều Game Thủ Chưa Biết Cách Vào Hay Là Tải Về Nhưng Vẫn Thiếu 1 Thứ Gì Đó Vậy Có Ai Mà Vô Được Thì Vo HomeViet Sever Đầu Tiên Nhé Mình Lúc Nào Cũng Onlien Gần Như 24/24 Thui Chứ Không Onlien Được 24/24 Cả Thì Mong Anh Em Nào Vô Thì Pm zZQuyKiemSauZz Nhé Thx !

Zenkira
01-04-09, 01:23 PM
Tình Hình Là Đã Chơi Được Nhưng Mà Vẫn Còn Nhiều Lỗi Chưa Khắc Phục Choi Từ 12h Đêm Tới Giờ Mà Gặp Được Có 3 Người Chắc Là Vẫn Còn Nhiều Game Thủ Chưa Biết Cách Vào Hay Là Tải Về Nhưng Vẫn Thiếu 1 Thứ Gì Đó Vậy Có Ai Mà Vô Được Thì Vo HomeViet Sever Đầu Tiên Nhé Mình Lúc Nào Cũng Onlien Gần Như 24/24 Thui Chứ Không Onlien Được 24/24 Cả Thì Mong Anh Em Nào Vô Thì Pm zZQuyKiemSauZz Nhé Thx !
@garanm3: Xin bạn cho biết cụ thể toàn bộ thông tin về sv private bạn mở, đc ko ? :) ...

tuongan78
05-04-09, 09:50 PM
Mình login vô game luôn rồi !! nhưng khi vào game mấy cái server màu đỏ hết!! kết nối không đc !!! ai giúp mình với

Zenkira
06-04-09, 03:37 PM
Mình login vô game luôn rồi !! nhưng khi vào game mấy cái server màu đỏ hết!! kết nối không đc !!! ai giúp mình với
restore hoặc attack lại rxjhaccount trong SQL

tuongan78
06-04-09, 07:55 PM
Vẫn không được !! bạn còn cách nào khác không ?????

Zenkira
07-04-09, 02:42 PM
Vẫn không được !! bạn còn cách nào khác không ?????
Tất cả dtb đều đồng bộ chứ ?, vào TBL_ONLINE chỉnh các sô -1 => 100~190 xem

tuongan78
08-04-09, 01:43 PM
Vẫn bị server đỏ !!!! giúp mình với !!!! bạn còn cách nào nữa hok ???

Zenkira
09-04-09, 07:12 PM
Vẫn bị server đỏ !!!! giúp mình với !!!! bạn còn cách nào nữa hok ???
Xóa trắng sv và SQL, setup lại từ đầu sv, hết :|

tuongan78
09-04-09, 08:31 PM
Đã làm luôn !! nhưng vẫn không đc !! server vẫn màu đỏ ...........

Alexandria
10-04-09, 07:27 PM
chỉnh lại port sv trong file config cho giống nhau đi

tuongan78
11-04-09, 01:25 PM
Nói rõ hơn được không ?? file đó nằm ở đâu ?? client hay server và cả tên gì nữa chứ !!

nhocdakmil123
11-04-09, 01:25 PM
đang chạy gamesever dòng thứ 4 bị lổi gateway the fail
Bày em cách với anh

trungtheboy
12-04-09, 10:47 AM
Giải quyết hộ lỗi này với, đăng nhập game xong, vào nhân vật rồi, chạy được 3 bước thì máy tự động restart, vào lại thì nó báo lỗi này:
Mong mọi người giúp đỡ.
Thanks.

Alexandria
12-04-09, 06:45 PM
1300 là port game
13000 là port sv

có thể thay đổi

vanvu25011
13-04-09, 09:31 PM
1300 là port game
13000 là port sv

có thể thay đổi
bạn có thể giải thích kỹ càng được không
thay đổi như thế nào
tui cũng nỗi này:burn_joss_stick:

kimerajam
20-04-09, 06:39 AM
cho hỏi em muốn chơi có việt hóa thì bản nào tốt nhất( hay không nên dùng VH) chơi china không hiểu ji hết--> không chơi đc vì em chưa choi HK bao gioe`

Alexandria
20-04-09, 12:40 PM
tốt nhất hiện nay là chơi eng hóa :nosebleed:

kimerajam
20-04-09, 01:24 PM
eng hoa đâu ra ạ...................

BadBoy_Kid
19-05-09, 03:42 PM
manhtung ơi cho hỏi nếu mình muốn giảm số tiền đạt được khi thăng cấp thì phải chỉnh trong đâu vậy?

Alexandria
19-05-09, 07:49 PM
sử dụng file ybmsg.cfg của SOF

xem tại đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

duytungk87
11-06-09, 12:05 AM
sử dụng file ybmsg.cfg của SOF

xem tại đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bạn có thể up cái file đó lên luôn dc không

TotalEclipse
10-07-09, 02:55 PM
Bạn ơi cho mình hỏi :

Mình cất đồ vào hòm sau đó log lại thì đồ biến mất? Tại sao lại thế vậy :(

Ko kill được boss x.x

Mún chụp hình => ấn print screen => disconnect x.x

[Khi mình dùng rxjhtools, sau khi chỉnh xong thẻ log in của SQL ( chỉnh trong cái rxjhtools.ini ) mình log vào account tại thẻ thứ 3 nó báo lỗi là " log in failed for user 'sa' "] => fixed x.x

Updated ^^~

caotrungdung
10-07-09, 04:39 PM
méy anh ơj cho em hỏj cáj này:
mỗj lần mua ngọc thuộc tính ở khn thì bị đơ máy lun !!
siêu thị hk không vào được !!!
ngọc ko có dòng ( em làm theo trong hướng dẫn của bac' mt rùi nhưng đến cái phần language thì ko tik được 2 ô trên ! nó đòi install cái j` ý !! )
cái file rxjhtool.exe hok chạy được !! nó hiện 1 dòng báo lỗi !!! ai bik chỉ dùm em với!!

TotalEclipse
10-07-09, 05:24 PM
méy anh ơj cho em hỏj cáj này:
mỗj lần mua ngọc thuộc tính ở khn thì bị đơ máy lun !!
siêu thị hk không vào được !!!
ngọc ko có dòng ( em làm theo trong hướng dẫn của bac' mt rùi nhưng đến cái phần language thì ko tik được 2 ô trên ! nó đòi install cái j` ý !! )
cái file rxjhtool.exe hok chạy được !! nó hiện 1 dòng báo lỗi !!! ai bik chỉ dùm em với!!

Cái rxjhtool thì bạn phải cài mạng ảo trước đã.

Vào Start > Control Panel > Add Hardware > Next > Yes, Ihave....> sẽ hiện ra 1 cái list, kéo xuống dưới chọn Add a new hardware device> Install the hardware that....>Next>Lại hiện ra 1 cái bảng>Chọn Netword Adapter>Microsoft Lookback Adapter> Install cái đó ^^!

Sau đó vào Control Panel > Network Connections > Local Area Connection (Cái mà có chữ Microsoft Loopback Adapter ở dưới ) click chuột phải chọn propeties > click chuột phải vào internet protocol . Ở đây chon Use the following IP adress....SAu đó bạn đánh IP tùy í vào trong rồi ấn OK > Close .

Mở file rxjhtools.ini làm như hướng dẫn đó ha !

Chúc bạn làm được :P ^^

@ Mình đã cài Chinese PRC rồi mà ngọc vẫn ko có dòng tt. Cứu! Mà mua ngọc tt tại shop thì bị lag hoài .... Đồ trắng hok bán được x.x8-}Click vào Boss nó ko chết còn mình thì bị dis8-}Ko chụp hình được vì cứ chụp là dis nốt x.x 8-}

caotrungdung
10-07-09, 06:24 PM
anh ui em làm rùi mà cũng hok được !! nó báo là :The application failed to initialize properly (0xc0000135). click on ok to terminate the application !!!
hjx ai giúp em cái vụ st hk với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

caotrungdung
11-07-09, 11:13 AM
méy anh ui em hỏi cái này :

em down cái hd vè rùi !! upzip nó ra thì khi vô đọc nó chỉ hiện chữ thui ko hiện hình ảnh !! ạ pro giúp em voiiiiiiiiiiiiiiiiiii

tpkmbm
13-08-09, 07:48 PM
méy anh ui em hỏi cái này :

em down cái hd vè rùi !! upzip nó ra thì khi vô đọc nó chỉ hiện chữ thui ko hiện hình ảnh !! ạ pro giúp em voiiiiiiiiiiiiiiiiiii

oạch vậy sao làm đc sv off :-o:-o

tdrung
13-11-09, 02:28 AM
Mình vừa thử cài đặt RXJH 3.9 theo hướng dẫn của bác Magiczvn, nhưng làm mãi nó vẫn không chạy được, khi chạy loginserver và RxjhServer nó cứ báo lỗi Microsoft .NET Framework. Mình dùng windows 7 nên có sẵn font China PRC; đã kiểm tra kĩ các file .ini và pass sa của sql nhưng vẫn không chạy sever được. Help me plsss T____T

trunghieuct
14-11-09, 06:37 AM
Tôi cũng bị lổi như tdrung ai chỉ với. chạy file nào nó cứ báo lỗi Microsoft .NET Framework

Mr.Cendy
14-11-09, 06:24 PM
lỗi của em là ko kết nối dc Client và server T__T, server thì em cài xong rồi... mà vào client thì nó cứ bảo là đợi mãi

trunghieuct
18-11-09, 11:22 PM
bị báo lổi như vậy thì làm sao:
16/11/09 7:48:33 PM 帐号服务器连接出错:No connection could be made because the target machine actively refused it 127.0.0.1:55970
16/11/09 7:48:38 PM 帐号服务器连接出错:No connection could be made because the target machine actively refused it 127.0.0.1:55970
16/11/09 7:48:39 PM FlushAll 错误Thread was being aborted.

NauT___
26-11-09, 05:46 AM
ai biết sử dụng rxjhtool chỉ với làm hoài không được dù đã theo hướng dẫn

vanluat1991
13-12-09, 03:38 PM
cái này là em bi lỗi gi` vậy .cái khung dang nhập nó nhỏ xíu ko thấy chỗ log vào game.:-ss

trunghieuct
13-12-09, 04:34 PM
cái này là em bi lỗi gi` vậy .cái khung dang nhập nó nhỏ xíu ko thấy chỗ log vào game.:-ss
Lỗi gì thì bạn phải post ảnh lên mới biết được. nhưng nghe sơ thì chắc do độ phân giải quá.
bạn post hình lên đi xem mới biết đường trả lời chính xác cho bạn được.:-??

sohien07
14-12-09, 06:19 PM
ai biết sử dụng rxjhtool chỉ với làm hoài không được dù đã theo hướng dẫn
RXJH Tools bạn dùng theo hướng dẫn của Zen. Nhưng tool đó của tàu thì nó sử dụng database có table bắt đầu là TBL_xxx chứ ko phải TBL_XWWL_xxx do vậy có thể sẽ ko sử dụng được!

Thang4mat
26-12-09, 11:35 AM
Mình xài sv no font của CuBin , bạn nào biết con npc khởi tạo sv tên gì và ở đâu trong map Ba Lang thì chỉ mình với !!!

KOUSHU
01-01-10, 02:58 PM
sao khi tớ chơi đến nhân vật lvl 25 rồi mà khi thoat ra nó vẫn cứ lvl 1 hoài a hinh như nó ko save lại

hackercong
01-02-10, 05:08 PM
tui cái lại clien 30006 và sever 3.9 trong tút của anh magicz,nói chung các lỗi đã fix dc gần hết
Giờ còn vấn đề thăng cấp và đeo đồ
Tui đã lên lv 89 mà vẫn chỉ mặc dc đồ cơ bản,giờ muốn thăng cấp lên thanh danh hay gia nhập vào chính phái hay tà phái,thì đến chỗ môn chủ huyền bột để xin thăng cấp lần một mà toàn tiếng trung thấy nói cái gì mà luyện khí công chưa đủ... nên chả biết cách thăng cấp thê nào cả
Vậy các anh em đi trước xin chỉ rõ cách thăng cấp,hay gia nhập tà phái,chính phái tận tình chút vì tui dốt lắm,huhu
Còn vấn đề thứ 2 là làm thê nào cho bọn quái nó ra đông hơn,tui đi đánh cương thi hay bọn sư,sơn tặc đợi mãi nó cũng chỉ ra 1,2 đứa
Vậy làm thê nào để tăng mật độ quái
Cố gắng giúp tui đi,vì tui sắp phải về nhà rùi,tui ước quá ,năn nỉ đấy!!

gakonzzz
02-02-10, 10:13 AM
ai chỉ dùm em sửa cái lỗi "input string was not in a correct format" kiểu gì với

royal
16-04-10, 03:05 PM
good good thank rất nhiều 30 charrrrrrr

vtc173861
24-07-10, 08:09 AM
Bạn ơi cho mình hỏi...Sao không nhét được mũi tên vào ô...không có mũi tên sao mà train cung đc...Ai bít chỉ dùm...Thanks trước...\:D/

tavanhai
24-07-10, 07:28 PM
đã 8 tháng, chưa hề quay lại với HKGH, ngày trưốc mình cái sv 4.1, nhưng chưa có vụ nào là ko nhét mũi tên được, bạn xem lại xem, bạn cài sv nào, mình nghĩ các sv bây giờ ít lỗi hơn ngày trước...

NguuLangKiem
26-07-10, 06:55 AM
mấy huynh cho e hỏi là sao e chơi cái sever của Fatevn lúc đăng nhập xong vào chọn máy chủ nó báo Please reset the game :( cài đi cài lại thế nào cũng hok đc :|

vozanh
01-01-11, 10:00 AM
khi mình mở laucher ra thì nó hiện bảng toàn tiếng tàu xong rùi cái hình để đăng nhập vào game trắng xoá chỉ thấy mỗi mấy chữ tàu còn ngoài ra ko thấy sever để ấn vào game

thanhduan92
06-03-11, 09:34 AM
Mình xài sv no font của CuBin , bạn nào biết con npc khởi tạo sv tên gì và ở đâu trong map Ba Lang thì chỉ mình với !!!

tên này không biết ở đâu mới lên mà post nhầm địa chỉ ,Nhưng hình như là con Xã Phu .

pikhjn
06-03-11, 12:42 PM
2 pic lâu thế mà còn ráng moi lên :| phục thật

ProxyHunter
03-05-11, 09:30 AM
ai giúp mình
bị lỗi Find MuGong và Find Chosic là gì vậy
ai biết chỉ mình

renlusin
29-05-11, 10:44 PM
cho mình hỏi sao mình xóa fire HKGH đi để cài lại
mà lúc cài lại nó lại báo cái gì đó về client\guild ai gặp chưa chỉ mình với :(

pikhjn
01-06-11, 12:19 AM
cho mình hỏi sao mình xóa fire HKGH đi để cài lại
mà lúc cài lại nó lại báo cái gì đó về client\guild ai gặp chưa chỉ mình với :(
Ren lâu quá hum gặp ^^! biết ai hum

toxedokisss
03-08-11, 05:53 PM
mong các pro giúp đỡ fix lại lỗi sever hết hạn bản 5.0 trên máy ảo vitual pc với ah.........rinh về...làm biết bao nhiêu cách rồi mà vẫn ko đc...các pro giúp với!

babykhoc2602
02-11-11, 08:44 AM
ông anh nào biết lỗi như thế này bảo hộ cái

pikhjn
02-11-11, 12:28 PM
ông anh nào biết lỗi như thế này bảo hộ cái
chĩnh tiem máy tính lại thành ngày 30/10/2010 là okie reset máy lại

trieuthanh1993
14-11-11, 12:31 AM
bạn bít sửa lỗi hết hạn GS cho win xp thì bày cho mọi người test đi :(

legend1250
14-11-11, 06:14 AM
bạn bít sửa lỗi hết hạn GS cho win xp thì bày cho mọi người test đi :(

Có cái rxjhserver ko hết hạn của sv này nè :) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

babykhoc2602
18-11-11, 07:41 PM
thế ông anh cho hỏi luôn
tại sao server "Chiến thần cung" lại có chữ màu đỏ mà không phải chữ màu xanh nhạt để kết nối server
ông anh xem hình ảnh hộ nhé

pikhjn
19-11-11, 10:05 AM
thế ông anh cho hỏi luôn
tại sao server "Chiến thần cung" lại có chữ màu đỏ mà không phải chữ màu xanh nhạt để kết nối server
do config sai IP trong phần SERVER Login

legend1250
19-11-11, 10:07 AM
thế ông anh cho hỏi luôn

IP của config trong GS sai hoặc do hết hạn GS :|

babykhoc2602
19-11-11, 12:59 PM
ông anh chỉ hộ luôn đi, tại chỉnh mãi vẫn chưa vào được.
hiện thằng em đag dùng server 5.0

pikhjn
19-11-11, 01:10 PM
ông anh chỉ hộ luôn đi, tại chỉnh mãi vẫn chưa vào được.
hiện thằng em đag dùng server 5.0
Ví dụ IP máy ảo là 192.168.1.2 thì vào Login Server ngay phần config
sữa lại VD: ChienThanCung thì chinh IP là 192.168.1.2

babykhoc2602
20-11-11, 10:28 PM
IP của t là:máy ảo 192.168.1.200
login server 192.168.1.200 mà vẫn thế (server login nằm trong máy ảo)

pikhjn
21-11-11, 12:35 PM
IP của t là:máy ảo 192.168.1.200
login server 192.168.1.200 mà vẫn thế (server login nằm trong máy ảo)

kỳ vậy ta chụp tấm hình cònig GS và Login lên mình xem
và tấm config LS và GS nữa

babykhoc2602
21-11-11, 10:53 PM
GS :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
login: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pikhjn
22-11-11, 11:43 AM
kha kha hiểu rồi cha nội ơi chĩnh pass SQL chưa chình pass SQL là 123 thì trong config là 123
nhưng trong config lại ghi là 123456 :))

Lion_King1109
22-11-11, 02:08 PM
Hi pikhjn,

PM cậu ngoài Yahoo! nh ko thấy trả lời. Mình đang muốn viết cái Bot mới cho HK dựa trên bản Client mới nhất, nh khổ nổi server tạo thành công nh ko chạy đc client bất cứ version nào. Khi nào c ũng văng ra 2 popup màu vàng nên ko rõ lý do :| Không biết có phải đang xài Win7-64bit ko nữa. Nếu cậu rãnh có thể pm chỉ mình cài client đc ko ? Cách hex file dat để sửa IP cho client nữa.

babykhoc2602
22-11-11, 02:22 PM
có cái client nào chuẩn không, để test thử luôn thể,cái kia cùi quá :D

babykhoc2602
23-11-11, 10:00 AM
không phải là do pass config đâu, mà lỗi ở khi chạy server thì hiện ra cái nè, pro xem giúp hộ cái

pikhjn
23-11-11, 10:37 AM
không phải là do pass config đâu, mà lỗi ở khi chạy server thì hiện ra cái nè, pro xem giúp hộ cái
Lỗi Hết Hạn SERVER bạn xài bộ server này nè :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

babykhoc2602
27-11-11, 08:29 PM
ông cho t cái bộ cài server ý, chứ đây là bộ cài rùi :(

pikhjn
28-11-11, 09:45 AM

6.0 mới nhất nè :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
30 charrrrrrrrr

pikhjn
28-11-11, 09:46 AM

6.0 mới nhất nè :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
30 charrrrrrrrr

datchenh
14-06-12, 05:46 AM
phải là tập chung mới đúng chứ chủ thớt ơi =]]

tt660792
22-08-12, 05:30 PM
bạn ơi. cho mình hỏi cái. mình đang sài bản HKGH offline năm 2011 cua pikhjn. sao mình thấy nó ảo quá. cấp 10 mặc bộ áo quần cấp 10 là lên đánh được quái 30 rồi. hic. với không có viêt hóa va làm nhiệm vụ không được.

pikhjn
23-08-12, 12:30 AM
bạn ơi. cho mình hỏi cái. mình đang sài bản HKGH offline năm 2011 cua pikhjn. sao mình thấy nó ảo quá. cấp 10 mặc bộ áo quần cấp 10 là lên đánh được quái 30 rồi. hic. với không có viêt hóa va làm nhiệm vụ không được.

Pritavle mà bạn !! nó khác với Offical nhiều lắm chắc tại bạn chưa quen chơi thôi !! Dame , HP , EXP của quái nó cũng khác hẳn bản Offical nhiều !

crossmarian
28-02-13, 05:39 PM
Tình hình là mình đã cài SQL 2k8 r2 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
và sử dụng patch ở đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hiện tại mình cài xong rùi, đăng nhập lun rùi sau đó chọn nhân vật và vào game thì nó đứng ở màn hình loading lun ( sorry mình không biết cách up ảnh )
Mong nhận được sự giúp đỡ mình thật sự rất thick chơi game này
( Máy nhà mình xài win7 )

pikhjn
01-03-13, 12:38 AM
Bạn xài sever ở 2pic nào ?
nếu bạn dùng SQL2008R2 thì chắc là server này rồi :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
dowload pacht ở đó chép vào thử xem ?

crossmarian
04-03-13, 09:36 PM
Nếu do mạng ảo thì a có thể hướng dẫn e làm set mạng ảo trên win 7 cho nó chạy dc không a ?
Thks a nhìu

pikhjn
05-03-13, 05:23 AM
bật file config.ini trong GameServer lên

[rxjhaccount]
Server=PC2013022702XLN\SQLEXPRESS
UserName=sa
PassWord=123456
DataName=accounthk

Dòng chữ đỏ là sửa lại tên máy conect trong SQL .. sửa lại hết !

Xong bấm CTR + F nhập 127 xong okie nó sẽ ra dòng !

LoginServerIP=203.205.33.191
PortLoginServer=55970
LinkWebServer=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
PortWebServer=9001
Dòng đỏ sửa lại ip mình dùng.. vào login server cũng phải chỉnh lại giống IP này !

crossmarian
05-03-13, 03:50 PM
thks a nhìu lắm, e đã làm theo a và thành công r nhưng có điều khi bật laucher lên thì bị sever đỏ :((

pikhjn
06-03-13, 07:57 AM
Laucher có mục floder tên infback << Open nó ra có file .dat
mở nó lên = notepad .. sửa lại bằng IP mình đang dùng !
Nếu sửa ko được thì up file đó lên đây sửa lại dùm cho !

crossmarian
06-03-13, 10:33 PM
Laucher có mục floder tên infback << Open nó ra có file .dat
mở nó lên = notepad .. sửa lại bằng IP mình đang dùng !
Nếu sửa ko được thì up file đó lên đây sửa lại dùm cho !

Em sửa dc rùi và đã chơi dc thành công. Thành thật cám ơn anh đã nhiệt tình giúp đỡ em cài game này

khatmautm
09-03-13, 01:13 PM
anh ơi cho em hỏi: của e cài xog rồi, đến lúc log vào rôm thì nó báo không kết nối được sv là sao ạ. e cài bản ver 3.9 với client 31006.
e đổi ip các config 127.0.0.1
và đổi ip mạng: 192.168.0.2
255.255.255
192.168.0.254
như thế rôi mà vẫn k được. a có thể cho e xin yahoo k ạ?

pikhjn
10-03-13, 08:52 AM
Quan trọng GS và Login nó chạy như thế nào ... có thể up mấy tấm hình lên xem thử được không ? :-?

khatmautm
10-03-13, 10:23 PM
Quan trọng GS và Login nó chạy như thế nào ... có thể up mấy tấm hình lên xem thử được không ? :-?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> x1.png)
đây anh ạ :) lúc em thiết lập ip thì biểu tượng mạng có dấu chấm than :( lúc vào game thì login báo mất kết nối

pikhjn
11-03-13, 07:00 PM
Đưa cái yahoo tui teamview xem thử :)

hongson94
21-03-13, 10:28 AM
tình hình là khi cài SQL 2008 R2 management thì nó báo lỗi net frame 4.0:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
nhưng máy mình đã bật 3.5 và 4.5:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
mình đã thử down bản 4. về cài nhưng lại báo lỗi đã có sẵn trong máy và k cho cài =.=
pro nào giúp hộ mình với.. hjx hjx

pikhjn
22-03-13, 03:03 PM
Hình như cần thêm Visual Studio 2008 với POWERSHELL 1.0 nữa thì mới cài được !
cần windows installer 4.5 nữa nha !

hoangphong
17-04-13, 01:41 PM

cho mình xin yahoo bạn hỏi chút
team cho mình tí

hoangphong
17-04-13, 07:43 PM

sao bạn nhắn tin đến chưa đọc đã mất rùi nhỉ
cho mình xin lại với
sry

luxiphe2310
21-08-13, 09:50 PM
Cho em hỏi lỗi này với e cài sever 8.0 full quét của huy228866 chạy sever đươc rùi đăng kí tài khoản rui nhưng khi vào game đăng nhập nó cứ thông báo mật khẩu không đúng ai giúp em với em mò cả 2 ngày nay mà vẫn không chơi được