PDA

View Full Version : Độ an toàn của file huuduyen share !!!!

mermaid2202
09-02-09, 06:26 PM
Hôm nay tớ mới tải xong bản client 3.25 full à huuduyen share bằng host mediafire các bạn ạ. Nhưng vừa giải nén file audition.rar thì avg nhà tớ báo có chứa virus và worm trong đó. Tớ ko bít tình trạng com nhà các bạn ra sao, nhưng nhà tớ thì khi giải nén ra lại báo như thế. Thax huuduyen đã share cho bọn tớ, nhưng sao lại kèm virus và worm trong đó chứ. anyway, nếu có j` là phật lòng các bạn thì xin bỏ wa cho tớ. Tớ chỉ báo cho các cậu bít như thế thôi. Ngay cả cái file unpark mà huuduyen share cũng có chứa virus trong đó các cậu ạ. :canny: :canny: :canny:
tớ thật sự rất bất ngờ đấy.... avg nhà tớ báo con mắm virus đó tên là win32/PolyCrypt.
Cảnh báo các bạn đừng tải và setup nhé. nếu cố gắng cài thì hậu quả là đi format lại máy đấy:misdoubt: :misdoubt: :misdoubt: :baffle: :baffle: :baffle::beat_brick: :beat_brick: :beat_brick:

giangleloi
10-02-09, 10:52 AM
tôi đã xài=>chả sao cả đâu bạn ạ

hellokytty
10-02-09, 04:53 PM
Cái file nào báo lỗi thế? Tớ cũng xài ngay từ những ngày đầu mà có làm sao đâu! Cái file Audition.exe vì hex lại để chống pop-up nên AVG hiểu lầm là virus. Bạn có thể xài Audition.exe của Kid. 1 lỗi nhỏ thế không ảnh hưởng gì đến máy để mà phải format lại đâu!!!

mermaid2202
10-02-09, 06:46 PM
tớ ko tải bản chống popup. tớ tải bản huuduyen dùng để cho private server trên top ấy. tải cho đã vào, lúc giải nén audition.rar thì avg báo virus như trên. tớ ko chụp hình lại cho các cậu xem dc. tên của con virus trên đó. loại win32 cố cài chỉ tổ hư máy...
làm tớ mất thời gian tải xuống ghê..... =.="

mermaid2202
10-02-09, 06:47 PM
vấn đề là sao hay ko sao, mà là nó ko chó tớ cài thì làm sao chơi dc =.="

rayyan2006
12-02-09, 05:16 AM
Úi giời ơi mấy cái trình anti đó hỉu nhầm code exe đó mà ta bị báo hoài chứ gì tắt cái đ1o đi là cài đc thôi chả sao cả.

hellokytty
12-02-09, 03:37 PM
Không có gì là vô ích. Chỉ bị lỗi cái file audition.exe thì nhằm nhò gì. Down file audition.exe của Kid mem forum này về, là chơi oke!!! Đừng post thêm những bài kiểu này làm gì. Những người down trước bạn cũng biết file đó bị AVG hiểu nhầm là virus nhưng vẫn chơi được bình thường và không hề kêu ca nề hà gì!!!
Còn cái lỗi không cho cài là lỗi gì thế?

huytaiba8
12-02-09, 07:33 PM
Hôm nay tớ mới tải xong bản client 3.25 full à huuduyen share bằng host mediafire các bạn ạ. Nhưng vừa giải nén file audition.rar thì avg nhà tớ báo có chứa virus và worm trong đó. Tớ ko bít tình trạng com nhà các bạn ra sao, nhưng nhà tớ thì khi giải nén ra lại báo như thế. Thax huuduyen đã share cho bọn tớ, nhưng sao lại kèm virus và worm trong đó chứ. anyway, nếu có j` là phật lòng các bạn thì xin bỏ wa cho tớ. Tớ chỉ báo cho các cậu bít như thế thôi. Ngay cả cái file unpark mà huuduyen share cũng có chứa virus trong đó các cậu ạ. :canny: :canny: :canny:
tớ thật sự rất bất ngờ đấy.... avg nhà tớ báo con mắm virus đó tên là win32/PolyCrypt.
Cảnh báo các bạn đừng tải và setup nhé. nếu cố gắng cài thì hậu quả là đi format lại máy đấy:misdoubt: :misdoubt: :misdoubt: :baffle: :baffle: :baffle::beat_brick: :beat_brick: :beat_brick:

bạn cứ đùa , bạn up file lên Mediafire nó sẽ kiểm duyệt file của bạn từ 12 - 24 tiếng , nếu có Virus nó sẽ lập tức xoá ngay , có thể là do avg của bạn bị nhầm lẫn , hoặc do trong unpark có 1 file mà vg không thích ứng được hay sao ??? , mình xài Antivirus 2009 mà tải về chả thấy nó báo gì cả

huuduyen_05
19-02-09, 07:48 AM
Khi share file Audition.exe phá popup mình đã nói về việc này rồi mờ bạn.
Tất nhiên mình đã scan (dùng trình Anti trong máy lẫn scan online) đều phát hiện virus. Dùng KAV/KIS thì ko phát hiện virus, chỉ riêng có thằng AVG thì nó nói là virus.

cá mập xám
21-02-09, 07:45 PM
Virus thì mediafire đã ko cho up lên :)) chán các bác quá, thế cũng cãi nhau :))