PDA

View Full Version : [TLBB] Share máy ảo Lubuntu không cần config và Billing windows vẫn chạy tốt

Dark.Hades
31-03-16, 12:50 AM
ĐÂY CHỈ LÀ MÁY ẢO MÌNH TẠO GIÚP CÁC BẠN HIỆN NAY CHƯA BIẾT CONFIG BILLING WIN VÀ KHÔNG KẾT NỐI ĐƯỢC TỚI SERVER TLBB.
MÌNH ĐANG TRONG THỜI GIAN CODE BILLING CHO LINUX CHẠY MYSQL, NẾU AI CÓ Ý TƯỞNG GÌ VUI LÒNG CỨ HỘP TẸT GA.

Với tinh thần hỗ trợ anh em newbie là phần nhỏ. Hỗ trợ anh em thích ăn sẵn là phần lớn.

Hôm nay, nhân ngày đẹp trời mình sẽ share luôn cho các bạn đam mê TLBB (không kể bất kì đối tượng nào) bản Lubuntu mình cài và config xong mọi thứ rồi. các bạn chỉ cần download về, chạy lệnh cơ bản rồi vào game.

Đặc điểm máy ảo này:
- Tài khoản máy ảo:

Login máy ảo:
root/123456
MySQL: root/123456

Database
Account Manager

tlbbdb
root/123456

web
root/123456

- Chỉ cần máy ảo kết nối được với máy Host, còn lại không cần phải config ip linh tinh gì cả, mọi thứ tự động hết.
- IP máy ảo cài tĩnh mặc định: 192.168.1.3
- Dùng thư viện playonlinux để sử dụng Billing (các bạn không cần phải config billing làm gì nữa vì mình config sẵn rồi).
- Máy ảo là có sẵn giao diện người dùng, rất nhẹ, thoải mái cài mà vẫn không bị dis server.
- Hiện tại mình set ram máy ảo là 2GB chạy ngon lành, còn bạn nào máy yếu thì set xuống 1GB xem sao. (Ưu tiên 2->4GB).

Về phần dành cho các anh em devloper:
- Khi copy server khác vào trong máy ảo này bạn nhớ move thư mục Billing sang bên Server mới copy, tiếp theo là copy 2 file /home/tlbb/Server/Config/ServerInfo.ini và /home/tlbb/Server/Config/LoginInfo.ini sang thư muc Config trong Server mới nhé.

Cài đặt & Chạy server Game:
Dành cho Newbie:
Mở Terminal trên Desktop rồi đánh lệnh sau:

/home/tlbb/run.sh

rồi ấn Enter là đc, chờ 1-2 phút rồi bật game chiến
Dành cho Oldbie
// Phần này ưu tiên dùng XShell (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), nếu không thì open sẵn 5 cửa sổ terminal trong Lubuntu
Chạy các lệnh theo thứ tự:

Cửa sổ 1:

cd /home/tlbb/Server
./shm start
Chờ Hiện ra chữ Loop....

Cửa sổ 2:

cd /home/tlbb/Server
./World

Cửa sổ 3:

cd /home/tlbb/Server

./Login

Cửa sổ 4:

cd /home/tlbb/Server/
./Server

Cửa sổ 5

wine "/home/tlbb/Billing/Billing.exe" >/dev/null 2>&1 &
Sang bên màn hình máy ảo bấm vào nút ?????? đầu tiên từ trái qua phải.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Download:

Bonus Client run with Server:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

BMK
01-04-16, 04:41 AM
thấy có source c++ billing bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nếu bạn code lại được ở linux thì làm nhé :D

Anh2SiTinh
01-04-16, 07:48 AM
SV này thêm KNB như thế nào vậy mấy bác

danhducdcnag
01-04-16, 08:20 AM

Navicat di ban vao web-account- point rui vao tien trang doi bac. Sr dt ko co tv.

Dark.Hades
01-04-16, 08:21 AM
thêm trong game thì add id cho GM rồi GM chạy lệnh thêm knb là đc.
p/s: đã cài thành cmn công server tlbb trên linux 64 bit. giờ đang tiến hành vọc code billinng 8->,ai cần gì thì kbạn facebook <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tului
01-04-16, 10:10 AM
thêm trong game thì add id cho GM rồi GM chạy lệnh thêm knb là đc.
p/s: đã cài thành cmn công server tlbb trên linux 64 bit. giờ đang tiến hành vọc code billinng 8->,ai cần gì thì kbạn facebook <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Làm thế nào để set GM vậy bạn ? Mình mới biết tlbb nên chưa rõ, mong hướng dẫn. Thks :D
P/s: Clitent có cần config ip gì nữa ko bạn ?

BeeZone
01-04-16, 12:42 PM
Pác cho hỏi muốn sửa quái về như cũ thì chỉnh như nào....Làm nhiệm vụ lv4 đánh Thục Đạo Bạch Viên mà nó lv130 kill toàn miss :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tului
01-04-16, 01:29 PM
Pác cho hỏi muốn sửa quái về như cũ thì chỉnh như nào....Làm nhiệm vụ lv4 đánh Thục Đạo Bạch Viên mà nó lv130 kill toàn miss :(

P/s: làm sao đk tk đc zậy bạn?

danhducdcnag
01-04-16, 01:52 PM

P/s: làm sao đk tk đc zậy bạn?

Biliing chua hoat dong do ban kiem tra lai chay tu phan. Chu run.sh nguy hiem.

Dark.Hades
02-04-16, 11:51 PM

Chính xác mở file wuliang_monster.ini ra
guid=12247862
type=900-- Cao sơn bạch viên -- MonsterAttrExTable xem thử
name=
title=
pos_x=59.6194
pos_z=194.3723 (tel:194.3723)
dir=27
script_id=-1
respawn_time=15000
group_id=-1
team_id=-1
base_ai=1
ai_file=-1
patrol_id=-1
shop0=-1
shop1=-1
shop2=-1
shop3=-1
ReputationID=-1

dazhus
19-04-16, 01:28 PM
bạn ơi ! nó bị kẹt ở chỗ chọn nhân vật rùi bám bắt đầu rùi bị kẹt báo lỗi thời gian kết nối dài ko vô game dc

pplpkpo
19-04-16, 03:20 PM
đổi thằng thư mục tlbb vẫn chạy đc ko ?

minhtoan2712
24-04-16, 06:47 PM
AD Ơi TeamViewer cai giúp em Được ko
Tks AD trk

Dark.Hades
28-04-16, 01:35 AM
AD Ơi TeamViewer cai giúp em Được ko
Tks AD trk

Không đc nhé

ko cần tks đâu =))

javias
23-07-16, 03:40 PM
cái file Lauch TLBB.exe trong client tui giải nén xong là toàn bị tự động xóa đi, nắm từ trong file nén kéo thả ra thì im ru ko có báo gì hết, chủ top xem lại dùm cái , lấy máy khác down về giải nén bình thường, quét virut thì báo là an toàn, nhưng chép qua ko được, tắt diệt virut cũng không được

truyentkls
09-11-16, 04:40 PM
sao bác config mặc định ip là 192.168.1.3 sao mình ko vào được WinSCP nhỉ

Dark.Hades
09-11-16, 05:01 PM
sao bác config mặc định ip là 192.168.1.3 sao mình ko vào được WinSCP nhỉ
Bạn chọn lại mạng của máy ảo ở góc dưới bênphair xem

truyentkls
09-11-16, 05:15 PM
Bạn chọn lại mạng của máy ảo ở góc dưới bênphair xem
Chọn VMnet 0 auto hả bạn?.?????

Dark.Hades
09-11-16, 11:49 PM
Chọn VMnet 0 auto hả bạn?.?????
Ko, ở trong linux ấy
................…

dovietthai
17-11-16, 12:39 AM
sao ko làm trên centos minimal cho nhẹ nhỉ hải? mà lại còn kiểu giống phờ rô nữa, màn hình đen ngòm cho nguy hiểm :">

Dark.Hades
17-11-16, 01:04 AM
sao ko làm trên centos minimal cho nhẹ nhỉ hải? mà lại còn kiểu giống phờ rô nữa, màn hình đen ngòm cho nguy hiểm :">
Mình thích cái gì thì mình cài thôi, không nhất thiết phải phờ rồ gì cả.

chém thôi, tại lubuntu nó hỗ trợ sẵn graphic, cài wine tiện

dovietthai
17-11-16, 01:10 AM
Mình thích cái gì thì mình cài thôi, không nhất thiết phải phờ rồ gì cả.

chém thôi, tại lubuntu nó hỗ trợ sẵn graphic, cài wine tiện

cho hỏi cụ cài wine nên làm gì thế, tính chạy cái billing trên linux lun hử >:)

Dark.Hades
17-11-16, 01:28 AM
cho hỏi cụ cài wine nên làm gì thế, tính chạy cái billing trên linux lun hử >:)
chứ
không ông nghĩ tôi mở file exe trên linux kiểu gì?:-L

dovietthai
17-11-16, 01:31 AM
chứ
không ông nghĩ tôi mở file exe trên linux kiểu gì?:-L

cụ cho hỏi, nếu cho cụ 1 số lượng máy chủ tùy ý, cụ có thể tách 1 server tlbb ra làm bao nhiêu máy chủ vật lý? (ý là mỗi máy chủ vật lý chạy 1 phần-1 nhiệm vụ và móc nối đến nhau ý) 8-|

Dark.Hades
17-11-16, 01:38 AM
cụ cho hỏi, nếu cho cụ 1 số lượng máy chủ tùy ý, cụ có thể tách 1 server tlbb ra làm bao nhiêu máy chủ vật lý? (ý là mỗi máy chủ vật lý chạy 1 phần-1 nhiệm vụ và móc nối đến nhau ý) 8-|
nhiều

1 máy chạy website
1 máy chạy server
1 máy chạy billing
1 máy chạy mysql
1 máy ... server
1 máy chạy ...billing

có thể làm y hệt fpt, chỉ cần tài khoản đkí ở 1 nơi, dùng cho mọi server

khanhbabe
17-11-16, 10:39 AM
lỗi chạy lệnh /home/tlbb/run.sh
No such file or directorry
là thế nào vậy AD
nếu rảnh thì team minh phát
521 563 809
2952

phamvuong
21-11-16, 07:29 PM
chịu ko hiểu sao là mình ko thể kết nối Lunbutu với máy thật mới chết, ping toàn request time out
bó tay toàn tập
ping với các máy khác ok
haizzzzz
ko hiểu được luôn

Dark.Hades
22-11-16, 08:45 AM
chịu ko hiểu sao là mình ko thể kết nối Lunbutu với máy thật mới chết, ping toàn request time out
bó tay toàn tập
ping với các máy khác ok
haizzzzz
ko hiểu được luôn
Tắt firewall hoặc cho phép vmware trong firewall

phamvuong
22-11-16, 07:33 PM
Tắt firewall hoặc cho phép vmware trong firewall

đã thử lại ko làm j cả ngoài việc thay vmnet0 thành vmnet1 và đã chạy
thử sửa vài chỗ để phù hợp với cày cuốc và đã.............bảo dưỡng máy chủ
nản toàn tập

phamvuong
04-12-16, 09:52 PM
bản này có tí vấn đề về khảm và gỡ ngọc
mình chế đồ sau đó đục 4 lỗ, khảm 3 viên xong ok
đến lúc thử gỡ ra nó báo phải gỡ cực hạn trước
chạy qua lâu lan thì nó báo chưa khảm cực hạn
thử khảm thêm viên thứ 4 thì nó báo đã khảm cực hạn
bó chiếu ko hiểu j luôn
thớt check lại giùm với
tks alot

dovietthai
07-12-16, 12:01 AM
bản này có tí vấn đề về khảm và gỡ ngọc
mình chế đồ sau đó đục 4 lỗ, khảm 3 viên xong ok
đến lúc thử gỡ ra nó báo phải gỡ cực hạn trước
chạy qua lâu lan thì nó báo chưa khảm cực hạn
thử khảm thêm viên thứ 4 thì nó báo đã khảm cực hạn
bó chiếu ko hiểu j luôn
thớt check lại giùm với
tks alot

thớt share chủ yếu là máy ảo với cái billing thôi, cái server chỉ là đồ cho thêm để test thôi. lấy svr khác mà nhét vào chơi đi bạn. Ahii :-c

alaric
13-12-16, 11:34 PM
em bị no such file or directory
em đã tắt firewall, chuyển vmnet tùm lum vẫn bị T_T

dulong1
22-12-16, 08:39 PM
ĐÂY CHỈ LÀ MÁY ẢO MÌNH TẠO GIÚP CÁC BẠN HIỆN NAY CHƯA BIẾT CONFIG BILLING WIN VÀ KHÔNG KẾT NỐI ĐƯỢC TỚI SERVER TLBB.
MÌNH ĐANG TRONG THỜI GIAN CODE BILLING CHO LINUX CHẠY MYSQL, NẾU AI CÓ Ý TƯỞNG GÌ VUI LÒNG CỨ HỘP TẸT GA.

Với tinh thần hỗ trợ anh em newbie là phần nhỏ. Hỗ trợ anh em thích ăn sẵn là phần lớn.

Hôm nay, nhân ngày đẹp trời mình sẽ share luôn cho các bạn đam mê TLBB (không kể bất kì đối tượng nào) bản Lubuntu mình cài và config xong mọi thứ rồi. các bạn chỉ cần download về, chạy lệnh cơ bản rồi vào game.

Đặc điểm máy ảo này:
- Tài khoản máy ảo:

Login máy ảo:

Database
Account Manager

tlbbdb
root/123456

web
root/123456

- Chỉ cần máy ảo kết nối được với máy Host, còn lại không cần phải config ip linh tinh gì cả, mọi thứ tự động hết.
- Dùng thư viện playonlinux để sử dụng Billing (các bạn không cần phải config billing làm gì nữa vì mình config sẵn rồi).
- Máy ảo là có sẵn giao diện người dùng, rất nhẹ, thoải mái cài mà vẫn không bị dis server.
- Hiện tại mình set ram máy ảo là 2GB chạy ngon lành, còn bạn nào máy yếu thì set xuống 1GB xem sao. (Ưu tiên 2->4GB).

- Khi copy server khác vào trong máy ảo này bạn nhớ move thư mục Billing sang bên Server mới copy, tiếp theo là copy 2 file /home/tlbb/Server/Config/ServerInfo.ini và /home/tlbb/Server/Config/LoginInfo.ini sang thư muc Config trong Server mới nhé.

Dành cho Newbie:

Dành cho Oldbie
// Phần này ưu tiên dùng XShell (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), nếu không thì open sẵn 5 cửa sổ terminal trong Lubuntu

Download:

Anh có thể trích ít thời gian cài giúp em được không ạ, e đã down về làm tùm lùm hết mà vẫn sai bét ra, không vào được game, nhờ anh qua teamview cái giúp em với, em cảm ơn anh nhiều.

tiahivong
29-12-16, 06:33 PM

Đặc điểm máy ảo này:
- Tài khoản máy ảo:

Login máy ảo:

Database
Account Manager

tlbbdb
root/123456

web
root/123456

Dành cho Newbie:

Dành cho Oldbie

Download:

shop thiếu đồ chiến thần hả bạn mình tìm không thấy

Dark.Hades
29-12-16, 07:49 PM
shop thiếu đồ chiến thần hả bạn mình tìm không thấy
.
đây mình chỉ share máy ảo bạn nhé, còn sv này nọ bạn cần tự thay thế để dùng.

phamvuong
03-02-17, 04:31 PM
Dark.Hades bạn check được cái giới hạn fagutie chưa
hix
trông đợi mỏi mòn

caphong0
04-02-17, 07:35 PM
Chào bạn, bạn có thể re-upload lại file không?
File này đã bị lỗi rồi :'(

phamvuong
04-02-17, 07:46 PM
Chào bạn, bạn có thể re-upload lại file không?
File này đã bị lỗi rồi :'(

2 link đều ok mà bạn
có link nào lỗi đâu nhỉ

caphong0
04-02-17, 08:16 PM
Mình đã tải về oke, nhưng lại không biết sử dụng cái lubuntu đó như thế nào, ai rãnh rỗi chỉ mình với!

phamvuong
04-02-17, 09:19 PM
Mình đã tải về oke, nhưng lại không biết sử dụng cái lubuntu đó như thế nào, ai rãnh rỗi chỉ mình với!

teamview đi mình xem cho
30 chả

N.T.S.1802
13-04-17, 07:43 AM
Cửa sổ 2:

cd /home/tlbb/Server
./World

Cửa sổ 4:

cd /home/tlbb/Server/
./Server

Cửa sổ 5

--------------------------
Bạn ơi xem giúp mình mình bị lỗi ở cửa sổ 2 và cưa
* Cửa Sổ 2
Load ServerInfo.ini ...Only OK! (-1217414352)(T0=2017-4-13_9:32:33 T1=0.1870)
Load ServerInfo.ini ...ReLoad OK! (-1217414352)(T0=2017-4-13_9:32:33 T1=0.1870)
Load SceneInfo.ini ...Only OK! (-1217414352)(T0=2017-4-13_9:32:34 T1=1.0040)
Load SceneInfo.ini ...ReLoad OK! (-1217414352)(T0=2017-4-13_9:32:34 T1=1.0040)
Read Config Files...OK! (-1217414352)(T0=2017-4-13_9:32:34 T1=1.0040)
Start New Managers... (-1217414352)(T0=2017-4-13_9:32:34 T1=1.0040)
handle = -1 ,key = 2001 ,error: 2
Attach ShareMem Error SM_KET = 2001 (-1217414352)(T0=2017-4-13_9:32:34 T1=1.0040)
Assert:
[./Main/World.cpp][236][BOOL World::NewStaticManager()][ret]
terminate called after throwing an instance of 'int'
[Guild Initializes ShareMemory Failure,Please Start ShareMemory ]Assert:Stack:[./Main/World.cpp][376][BOOL World::NewStaticManager()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/World.cpp][182][BOOL World::Init()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/World.cpp][120][int main(int, char**)][FALSE]Segmentation fault

* Cửa sổ 4
InitStaticServer( )...OK (-1216812240)(T0=2017-4-13_9:32:46 T1=1.7150)
handle = -1 ,key = 1001 ,error: 2
Attach ShareMem Error SM_KET = 1001 (-1216812240)(T0=2017-4-13_9:32:46 T1=1.7150)
Assert:
[./Main/Server.cpp][682][BOOL Server::InitStaticServer()][ret]
[Please Start the ShareMemory System First]Assert:Stack:[./Main/Server.cpp][899][BOOL Server::InitStaticServer()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/Server.cpp][284][BOOL Server::InitServer()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/Server.cpp][222][INT main(INT, CHAR**)][FALSE]Segmentation fault

Làm ơn hướng dẫn mình sửa lỗi với

phamvuong
15-04-17, 06:12 PM
Cửa sổ 2:

cd /home/tlbb/Server
./World

Cửa sổ 4:

cd /home/tlbb/Server/
./Server

Cửa sổ 5

--------------------------
Bạn ơi xem giúp mình mình bị lỗi ở cửa sổ 2 và cưa
* Cửa Sổ 2
Load ServerInfo.ini ...Only OK! (-1217414352)(T0=2017-4-13_9:32:33 T1=0.1870)
Load ServerInfo.ini ...ReLoad OK! (-1217414352)(T0=2017-4-13_9:32:33 T1=0.1870)
Load SceneInfo.ini ...Only OK! (-1217414352)(T0=2017-4-13_9:32:34 T1=1.0040)
Load SceneInfo.ini ...ReLoad OK! (-1217414352)(T0=2017-4-13_9:32:34 T1=1.0040)
Read Config Files...OK! (-1217414352)(T0=2017-4-13_9:32:34 T1=1.0040)
Start New Managers... (-1217414352)(T0=2017-4-13_9:32:34 T1=1.0040)
handle = -1 ,key = 2001 ,error: 2
Attach ShareMem Error SM_KET = 2001 (-1217414352)(T0=2017-4-13_9:32:34 T1=1.0040)
Assert:
[./Main/World.cpp][236][BOOL World::NewStaticManager()][ret]
[Guild Initializes ShareMemory Failure,Please Start ShareMemory ]Assert:Stack:[./Main/World.cpp][376][BOOL World::NewStaticManager()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/World.cpp][182][BOOL World::Init()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/World.cpp][120][int main(int, char**)][FALSE]Segmentation fault

* Cửa sổ 4
InitStaticServer( )...OK (-1216812240)(T0=2017-4-13_9:32:46 T1=1.7150)
handle = -1 ,key = 1001 ,error: 2
Attach ShareMem Error SM_KET = 1001 (-1216812240)(T0=2017-4-13_9:32:46 T1=1.7150)
Assert:
[./Main/Server.cpp][682][BOOL Server::InitStaticServer()][ret]
[Please Start the ShareMemory System First]Assert:Stack:[./Main/Server.cpp][899][BOOL Server::InitStaticServer()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/Server.cpp][284][BOOL Server::InitServer()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/Server.cpp][222][INT main(INT, CHAR**)][FALSE]Segmentation fault

Làm ơn hướng dẫn mình sửa lỗi với

cái này là lỗi shm rồi
nó báo chưa khởi động shm

phamvuong
01-05-17, 12:09 PM
mình chạy con này mấy tháng nay có thấy j đâu nhỉ

dangvietanh
19-06-17, 11:52 AM
Mình làm đến đây r mà khi vào game nó cứ "Đang kiểm tra mật khẩu..." ai chỉ mình cách khắc phục với

phamvuong
19-06-17, 02:03 PM
Mình làm đến đây r mà khi vào game nó cứ "Đang kiểm tra mật khẩu..." ai chỉ mình cách khắc phục với

1 là do bạn ko chỉnh vmnet1 cho máy ảo
2 kiểm tra lại bộng xem nó chạy chưa
3 chụp ảnh các tab login world và server lên thì mới biết chứ chụp thế này thì chịu
tốt nhất bạn khởi động sv bằng shell hoặc crt chạy từng lệnh riêng biệt
chạy bằng run.sh thì ......
nhìn khó đoán lỗi lắm

phantriman00
19-09-17, 11:26 AM
cho mình hõi cái nha mấy bạn mình là newbie mình vừa dowload về chạy lên mình kiểm tra ping xem thì nó thế này sao khắc phục được vậy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

N.T.S.1802
19-09-17, 02:22 PM
cho mình hõi cái nha mấy bạn mình là newbie mình vừa dowload về chạy lên mình kiểm tra ping xem thì nó thế này sao khắc phục được vậy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đây bạn làm theo hướng dẫn này từ A-Z là không lỗi nhé

vuthaiton
20-09-17, 01:17 PM
chịu không thấy chạy làm sao giờ

N.T.S.1802
20-09-17, 09:19 PM
chịu không thấy chạy làm sao giờ

1. Cái lệnh đó sau khi chạy xong thì bấm sang máy ảo linux xem nó hiện ra thì bấm vào nút đầu tiên bên trái
2. Nếu không hiện ra thì kiểm tra thư mục tlbb trên máy ảo đã có thư mục billing bên trong chưa?
3. Nếu có rồi thì kiểm tra xem bên trong có file billing.exe không? hay là bị virus ăn mất rồi thì chép lại cái billing của dark vào là được

nhoanhnhe
26-10-17, 03:41 PM
có bác nào đang onl hỗ trợ em cài qua teamview với. e gà mờ quá :(

phamvuong
26-10-17, 04:12 PM
có bác nào đang onl hỗ trợ em cài qua teamview với. e gà mờ quá :(

team thì phải để ID và pas lại chứ

luutugia
11-12-17, 10:20 PM
mình cài được sv này rồi, giờ muốn set tài khoản addmin thế nào vậy? ad KNB thế nào? và kiếm set trùng lâu ở đâu? ai chỉ giúp với

supergames
12-12-17, 09:21 AM
mình cài được sv này rồi, giờ muốn set tài khoản addmin thế nào vậy? ad KNB thế nào? và kiếm set trùng lâu ở đâu? ai chỉ giúp với

tự fake thôi bạn add knb là lên navicat add vô cho lẹ hoặc dùng lệnh gm nhé

luutugia
12-12-17, 02:26 PM
tự fake thôi bạn add knb là lên navicat add vô cho lẹ hoặc dùng lệnh gm nhé

cho mình xin lệnh hay vào chỗ nào trên Navicat để add KNB, vàng, điểm tặng :D mình mới cài cái này ko biết :(

phamvuong
12-12-17, 03:55 PM
cho mình xin lệnh hay vào chỗ nào trên Navicat để add KNB, vàng, điểm tặng :D mình mới cài cái này ko biết :(

trên 4r thì 1 đống bài hướng dẫn chi tiết nhưng càng ngày càng chả ai chịu tìm mà toàn muốn người khác làm luôn cho nhỉ

luutugia
12-12-17, 09:05 PM
trên 4r thì 1 đống bài hướng dẫn chi tiết nhưng càng ngày càng chả ai chịu tìm mà toàn muốn người khác làm luôn cho nhỉ

đùa, bài Gim thì em ko thấy có hướng dẫn, còn 1 bài hướng dẫn người mới thì ko thấy hướng dẫn phần add KNB với lệnh GM, em tìm trong các bài khác thì có phần add đồ trong khu buôn bán, em tìm 4 trang gần nhất (toàn chủ đề lập từ 2015) cũng ko có bài nào hướng dẫn add KNB với lệnh GM, trong bài này cũng có 1 người hỏi mà ko thấy có ai trả lời.8-> em hỏi bác nói được thì nói ko thì thôi làm gì phải bảo ko ai chịu tìm, đôi khi có thể bác biết chỗ nào nhưng khi em tìm lại ko đúng bài thì hỏi. vui vẻ thì trả lời ko coi như ko thấy đi;)

phamvuong
13-12-17, 06:23 AM
đùa, bài Gim thì em ko thấy có hướng dẫn, còn 1 bài hướng dẫn người mới thì ko thấy hướng dẫn phần add KNB với lệnh GM, em tìm trong các bài khác thì có phần add đồ trong khu buôn bán, em tìm 4 trang gần nhất (toàn chủ đề lập từ 2015) cũng ko có bài nào hướng dẫn add KNB với lệnh GM, trong bài này cũng có 1 người hỏi mà ko thấy có ai trả lời.8-> em hỏi bác nói được thì nói ko thì thôi làm gì phải bảo ko ai chịu tìm, đôi khi có thể bác biết chỗ nào nhưng khi em tìm lại ko đúng bài thì hỏi. vui vẻ thì trả lời ko coi như ko thấy đi;)

ko phải là ko có bạn nhé mà là có rất nhiều
mình chỉ bỏ ra chưa đến 5p là ra 1 đống luôn
thực ra có 1 cách nhanh hơn nhiều đó là tìm trên gg
chưa đến 5s ra vố số =))

vnfc1994
12-12-18, 08:12 PM
Link die mất rồi bác Hades ơi :(.
Có thể up link mới lên không bác ?

echcha113
17-12-18, 06:45 PM
bác ơi cho em xin lại cái lin k vs ạ link die rồi T_T

kimminhtien9
26-12-18, 11:10 PM
Cho mình xin lại link được không ạ. Link drive bị lỗi rồi không down được

0241618026
07-04-19, 02:38 AM
Bác nào còn giữ bản này. up lại dùm e link đc ko.

tiahivong
04-05-19, 09:24 PM
link die hết rồi ai còn giữ úp lại giúp mình vr

dammetlbb
01-06-19, 05:59 PM
link die hết rồi ai còn link chi xin lại với

phamvuong
01-06-19, 07:20 PM
link die hết rồi ai còn link chi xin lại với

nó chính là bản memories đó thôi lấy đại máy ảo nào đó ném vào là chạy tuốt