PDA

View Full Version : Share sever Giang Hồ Dậy Sóng (Mướp Yêu)

Trang : [1] 2

thachlong78
07-02-09, 07:03 PM
Từ lúc tham gia diên đàn đến giờ mình hỏi khá nhiều mà chưa đóng góp gì cho diễn đàn.
Mình sẽ share bản sever đang online của sever mình cho mọi người. Sever mình phát triển trên bản sever Xuân Thu của TQ.Đây là địa chỉ down.
Sever Giang Hồ Dậy Sóng
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 59

Sever đã chỉnh, sửa việt hóa (mình tự việt hóa là chủ yếu), viết mới khá nhiều, các bạn chú ý mình giới thiệu tính năng nhé:
Có đấy đủ tính năng của sever Xuân Thu trừ Bang Hội mình đóng lại để viết lại, Tống Kim 9h tối đến thành tương dương chạy lên máp Tóng Kim (Mình chưa mở xạ phu đến đó vì định viết lại Tong Kim).Nhiệm vụ khiêu chiến đã bỏ, thay vào là cái khác.
Có những tính năng mới quan trọng:
Thêm chức năng ép đồ tinh luyện huyền tinh từ 14 loại đá ép, ép đồ Bạch Kim ở Phàm Phu Lão Thiết.
Thêm chức năng điểm Bạch Kim ở Bạch Kim Nhất Hiệp, thêm đổi đồ Đại Mã Hổ ở Bạch Kim Nhất Hiệp, điển BK rất cần để chế đồ BK.
(có thể đội 12 tấm bản đồ thần bí, hoặc săn bos ở thành thị kiếm 20 bức mật thư, hoặc train ở các map co sáp xuất nhận được điểm BK khác nhau).
Thêm chức năng tiền xu ở Kim Ngan Lao Tac.(Có thể mua quả huy hoàng ,nhạc vương kiếm,..).Diểm có bằng đổi KNB.
Thêm chức năng điểm Kinh Nghiệm Giang Hồ ở Doan Mach Than Y.(mua máu PK, và mua Kì Trân Phúc Duyên).Điển có được khi train ở máp 180, hoặc săn bos)
Thêm map boss HK ở Xạ Phu.
Chỉnh sửa hệ thống điểm Phong Hỏa.Có thể đổi đồ HK sơ cấp, trung cấp, cao cấp.
Chỉnh sửa điểm Danh Vọng.Thêm mua Ngựa BK 180 (có 2 loại) ở sứ giả vượt ải.
Chỉnh sửa toàn bộ skill, opt trang bị, opt ngựa cho phù hợp và đảm bảo cân bằng trong khả năng có thể của mình.
Thêm chức năng đánh bạc dặc biệt ở Chủ sòng bạc thần bí.Dánh bạc nếu thắng không mất tiền được điểm Tích Lũy Bạch Kim, Giang Hồ, Xu.
Bạn cũng có thể dùng xu , diểm TL giang hồ đổi ra tiền vạn ở NPC tương ứng.
Ngoài ra đóng các chức năng không phù hợp với sever online.

Các bạn có thể dơn về tham khảo, đưa lên online nếu cảm thấy sever không quá kém.
Hi vọng mọi người sẽ có thêm hướng lựa chọn phát triển sever.
Giờ mình bận nên chỉ share đựoc thôi, còn nếu hỏi gì về sever nếu có thời gian mình sẽ trả lời.

Thân.

Alexi_Laiho
07-02-09, 07:11 PM
Cho hỏi làm thế nào để reg được account vậy bạn?

Sang_pro
07-02-09, 08:09 PM
Wed đăng kí đâu bạn. Với lại cái này xài Client TQ dc không hay xài Client TQ phải update thêm hả bạn?

Alexi_Laiho
07-02-09, 08:47 PM
Dùng client TQ bạn à. Ko biết cách dùng tool quản lý account nhỉ. Ko biết reg account kiểu gì:beat_shot:

thachlong78
07-02-09, 08:59 PM
Đây là sever mình share cho những ai muốn làm sever bạn à.Có cả sever và pảth sever tương úng luôn đó.Đăng kí bằng cái khởi đọng sever của minh đăng.

Alexi_Laiho
07-02-09, 09:11 PM
Bạn có thể chỉ cách dùng Jxstartup của Minh Đăng không. Copy rồi Paste thì báo error. Cảm ơn bạn!

À tiện thể bạn check lại user và pass của bishop nhé

Se7eN747
07-02-09, 09:20 PM
sv này na ná như cái công lý giang hồ ấy ( cùng hàng Xuân Thu chỉ khác chức năng 1 chút thôi )

Alexi_Laiho
07-02-09, 09:28 PM
Đã check thử sv CLGH. Sv đó ít chức năng hơn:sexy_girl:

Se7en biết cách dùng Jxstartup của Minhdang không, hiện tại server này dùng Jxstartup không có phần tạo acc :sad:

thachlong78
07-02-09, 10:07 PM
Sever mình chỉnh chú yếu về nội dung sever, chứ không chú trọng đến nhiều chức năng hay không.Phương châm của mình sever có chức năng nào thì chức năng đó phải được sử dụng, không để thừa chức năng.

Sang_pro
07-02-09, 10:30 PM
Ụa vậy té ra là Sever này là sever Ofline mà Bạn đem đi Online hả. Là sever này chơi offline dc hả bạn. Mà bạn ơi sao mình vô rồi nhưng không thấy hình của 1 số Npc vậy bạn, với lại đi không dc map Lâm DU Quan, Mac Cao Quat,... là sao vây bạn

thachlong78
07-02-09, 11:09 PM
Ban gặp xạ phu để khởi động NPC.Sever khá nặng đó.

thiensohu
07-02-09, 11:19 PM
1 điều đang lưu ý hơn mún biết đc sv bạn vào start > run > cmd gỏ vào ping muopyeu78.servebeer.com để bít ping sv :big_smile: HAVE FUN:byebye:

Alexi_Laiho
07-02-09, 11:34 PM
Không hiểu sao kết nối tới sv thất bại. Đã chỉnh lại hết IP và mấy thứ liên quan rồi:canny:

Se7eN747
08-02-09, 12:26 AM
Đã check thử sv CLGH. Sv đó ít chức năng hơn:sexy_girl:

Se7en biết cách dùng Jxstartup của Minhdang không, hiện tại server này dùng Jxstartup không có phần tạo acc :sad:

Jxstartup của MD thì bạn dùng thường hay pro vậy ? dùng bản PRO ấy có sẵn phần tạo acc luôn. Không thì dùng web để tạo :D

Alexi_Laiho
08-02-09, 12:34 AM
Cảm ơn Se7en. Hiện tại mình đã tạo được account. Nhưng đang mắc lỗi kết nối tới server thất bại. Mình đã change IP của client và server nhưng ko được, đã cài font China PRC nhưng vẫn thế. Xin cách giải quyết:beat_plaster:. Nếu được Se7en down sv này về test thử rồi báo cho mình nhé

À tiện thể Se7en cho mình Y!M để tiện hỏi đáp nhé ^^

Se7eN747
08-02-09, 01:11 AM
bạn chụp hình GS bạn lên cho mình xem cái :D.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Alexi_Laiho
08-02-09, 01:40 AM
Đây là Relay
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn đây là GS

Bạn check dùm nhé:haha:

Se7eN747
08-02-09, 07:49 AM
Lỗi DB rồi bạn àh. bạn xem lại pass sa của tất cả nhé. Coi chừng sai pass sa đó. Với lại dùng IP thật nhé. Đừng xài lookpack vì nó và IP thật sẽ vs nhau. Nếu như bạn dùng IP ảo thì phải disable cái IP thật đi

Alexi_Laiho
08-02-09, 10:21 AM
Mình dùng IP thật mà. Pass sa vẫn để mặc định là ko có gì

thachlong78
08-02-09, 10:54 AM
Bạn cài lại SQL sever xem.Do SQL thi phai.

Alexi_Laiho
08-02-09, 10:58 AM
SQL mình cài lại nhiều rồi. Vẫn để mặc định như những gì mới cài. Chỉ đổi thành Windows Only trong security thôi

Se7eN747
08-02-09, 01:18 PM
Lúc chạy bạn có bật diệt virus ko ? Nếu bật thì tắt đi nhé :D

Alexi_Laiho
08-02-09, 01:23 PM
Nếu server có virus thì AVG mình phải báo. Ví dụ như các client của ae trên này mình down về. Là phát hiện luôn. Nhưng server GHDS này ko có. Lỗi này không liên quan đến SQL. Vì mình vẫn vào được server cubin. Mình tham khảo thì mọi người nói có thể do thư mục map trong server, hoặc do chưa cài font china. Font thì mình đã cài con về phần map thì ko biết. Se7en thử down về check thử hộ mình được không ^^

À tiện thể cho mình hỏi luôn là sv nofont và có font có khác nhau gì về phần cài đặt không?

paladin1698
08-02-09, 02:35 PM
Cái gameserver chữ ngoằn ngoèo thế kia . mà cài font PRC rồi ah ;))

dao thien tien
08-02-09, 02:53 PM
Cho mình hỏi cái sever này có cài font china ko thế

thachlong78
09-02-09, 12:41 AM
Sever này là nguyên bạn sever mình đang chạy online, bạn có thể vào sever của mình để tham khảo.Nhưng sever mình chủ yếu phát triển nội dung, mình nghĩ thích hợp online hơn (nghiêng về sever free hơn là bán intem + thu phí).

prince
09-02-09, 12:39 PM
cái này mình chửa mở được map TB+MCQ+sa mạc nên chưa test, tam thời cứ để nhưng việt hóa cái maplist nha, mình cần các map đó thôi

Alexi_Laiho
09-02-09, 10:36 PM
Up để anh em chỉ giúp nhé
.............................

ngoisaole
10-02-09, 01:11 AM
Giúp mình với mình đã cài xong xuôi, sever chạy ngon lành chỉ tội khi vào game không thấy hình nhân vật , NPC, quái cũng chẳng thấy luôn, item cung tàng hình là sao nhỉ có ai đó giúp mình với dc ko

yhqq520
10-02-09, 01:54 AM
:canny: Mình bỏ ra 1 ngày khám phá, Cài SQL và chạy IP tất cả hoàn thành, nhưng ở server Nofont của Cubin đăng nhập hem thấy chử vì nó là nofont chắc + thêm ko đăng nhập nhân vật được - - ! Lỗi của Map bị chử ngàonn ngheòo, sever này thì chưa khám phá, mong sau này học được nhiều kinh nghiệm, mà hem bik mấy cái file đó ở đâu lấy về nhỉ? bên China chăng, có web tham khảo hem ta! Cũng mong có người hợp tác chỉ dáo + mập trình lại server - - ! hic, Pm trên yahoo hem có ai rãnh trả lời giống như coi thường người ghê :tire: nãn, tự khám phá ^^!

Alexi_Laiho
10-02-09, 03:10 AM
Server này có font bạn à. Trước tiên bạn phải cài font China PRC. Sau đó làm gì thì làm ^^

yhqq520
10-02-09, 07:25 AM
Chài ơi cái cục Đăng ký account đâu òi. cục JXStartup mở lên nó tắt lun hết server đang load, má ơi - -! Hic

Sang_pro
10-02-09, 08:15 AM
Ai có file Sartup đã việt hóa không. Nhìn vào toàn tiếng tàu chả hiểu gì cả!

hongtu1
10-02-09, 08:46 AM
Đây là Relay

Còn đây là GS

bạn ko cài fon chine đó,nhìn gameserver là biết liền à!

Alexi_Laiho
10-02-09, 05:07 PM
Đã chạy được sv rồi ^^! Chỉnh font trong Advanced :beat_shot:

Sang_pro
10-02-09, 09:29 PM
mà thachlong78 ơi bạn có thể việt hóa mấy cái đồ phổ dc không. Nhìn vào toàn chữ tiếng tàu sao mà biết ép đồ hả bạn. Với lại Nick Yahoo! của bạn là gì để mình tiên hỏi đáp.

thachlong78
11-02-09, 04:56 AM
Nick severmuop78 ban à, nhưng dạo này bận lắm không có nhiều thời gian, để khi nào mình rảnh chút đã, bạn có thể vào sever mình đang online để tìm hiểu thêm.Sever mới sửa lỗi boss phái nọ đánh chiêu phái kia rồi, cái này do đặc tính của boss và sever nên bản gốc phải để thế vì lí do rất đơn giản: chiêu thức ngoại công sử dụng sát thương vật lí % mà boss theo suy nghĩ hạn chế của mình là không có STVL điểm nên STVL% vô nghĩa, vì vậy nếu cho boss dùng chêu ngoại công sẽ gần như không dame(chỉ dame bs, hs ,ds,ls, va stvld của chiêu mới gây dame), đặc biệt chiêu TVB không có chút dame nào (do chỉ có stvl %)., cái này ai chơi VLTK TQ bản tình nghĩa giang hồ thì biết đó là lí do tại sao boss TV và thiếu lâm đánh bạn không mất máu, DM chỉ mất 1 chút .Vì vậy ai muốn chỉnh lại boss phái nào đánh chiêu phái đó thì phải chỉnh lại thông số skill nhé.

adminno1
11-02-09, 07:21 AM
Ai không biết tạo acc thì cứ down cái quản lí acc của alextuan về mà dùng vừa biết server có acc nào lại đỡ chết mem vì quên mạt khẩu cứ lên google má search từ "tool vl offline" hoặc
"tool volam ofline" là ra hết í mà.
Đừng quên đổi pass sa là sa và cài ngay cai DOT NET của microsoft vào nghen.

adminno1
11-02-09, 07:24 AM
bạn ko cài fon chine đó,nhìn gameserver là biết liền à!

Nè bố nào phát biểu đó !
Rõ khôn xem lại port các sever khác mà cài vào sai port có mà :hell_boy:

Sang_pro
11-02-09, 08:22 AM
Sever bạn đang Online link down chỗ nào vậy. Với lại nặng không!

lynk_90
11-02-09, 05:20 PM
hehe
vào báo danh nào :)
ta là TapFiDao
char : đường môn

prince
11-02-09, 05:56 PM
cái playerdbloadingfield là do 1 trong 3 mục settings, script , maps bị bug do bạn chỉnh 1 cái gì mà ko nằm trong lib của sv, bạn nên chép lại 3 folder gốc của file nén lại và copy vào sau đó tùy chỉnh, cái sv này xa phu not work really, vì map add trong script nó khác với map trong maplists nên not work, mình đang làm cái script từ script của akari phù hợp với maplists mà mình post, cố gắng chờ nhé, chỉ 1,2 ngày thôi ví move lên được map mạc cao quật, chan núi trường bạch, lâm du quan rồi, phong lăng độ rồi. Ai biết hàm newworld(idmapn,poss X*8,poss Y*16) thì post lên nhé, vì hàm movenpc với setfightstate mình cũng chưa hiểu lắm, mong hợp tác

Alexi_Laiho
11-02-09, 06:24 PM
Mình làm đc rồi bạn à. Server vẫn hoạt động đều ko có bug về map đâu. Chỉ cần cài font và change IP cho đúng là có thể vào được

Sang_pro
11-02-09, 06:39 PM
Sao tui chơi đi map Săn Boss đó mà lại đi không dc là sao vậy. Vô cái là không làm gì dc màn hình thi đen thui. Có cách nào khắc phục ko. Còn bạn nào đi dc thì chụp hình cảnh đi dc cho mình coi, coi nó ra sao nha

thaihoang_html
11-02-09, 09:04 PM
pass bishop là gì vậy kô phải xkjx pass 1111 cũng không phải là mdjx và pass là 1111 vậy là gì :sweat:

chai-en
11-02-09, 09:20 PM
txjx - 1111
Thử xem sao..... 30.............

Alexi_Laiho
12-02-09, 01:06 PM
Bạn dùng JXStartup của Minh Đăng để đổi pass user và pass bishop nhé

lemisa123
12-02-09, 05:46 PM
nghe bạn nói sever này khá ổn kô biết có bằng sever cubin mới kô nhưng mình sẽ về down thử(thấy bạn khóa nhiều chức năng quá cũng ớn)
còn mình thấy nhiều bạn bảo kô tạo accoun dc thì cái này quá dễ kô nhất thiết phải cop cái jxsever vào sever làm gì cho nó báo erro cứ để đó tạo accoun (khi nó báo acc đc tạo thành công thì` tắt đê (vào báo lỗi liền) rồi vào biểu tượng võ lâm là đc tui đã làm (sever cubin cũng thế) nên đừng chê ) nhưng cảm ơn bạn đã share cho mem (mấy cái sever xịn mấy pro dấu để sài một mình hết share lên toàn cái lỗi này với lỗi nọ)

thachlong78
13-02-09, 12:09 AM
Sever mình khóa chức năng bang hội để sửa lại thôi.Mà sắp ra skill hỗ trợ bị động ngũ hành tuyệt kĩ rồi, cho những ai chuyển sinh cao cấp, skill này mình tự làm, mà làm mấy cái hình đẹp đẹp bay quanh người dễ lắm, chiều đang mò mấy cái SPR cho skill thì gặp phải, chỉ cần chuyển dạng skill giống chiêu hỗ trợ, hình hiển thị là hình spr, sau đó viết lại cái spit cho skill là được, dễ lắm, ai cần thì mình pót cho.

lemisa123
13-02-09, 11:42 AM
ah mà bạn ơi trong sever bạn có mấy cái file chữ trung quốc (một trong mấy cái file đó có bishop ) bạn có thể hướng dẫn mình đc kô bởi theo mình thấy nếu sever bạn kô có bishop thì kô thể khởi động sever đc bạn giúp giùm nha )

Zell Dinch
13-02-09, 12:04 PM
So với :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì cái nào hoàn thiện hơn, nhiều chức năng hơn?

lemisa123
13-02-09, 02:28 PM
của nghĩa nếu so sánh với cubinktvn thì đâu có bằng cái này có những chức năng mà sever cubin kô có chủ topic nhớ coi mấy câu hỏi mình ghi trước đó nhá

volamonline
13-02-09, 07:02 PM
So với :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì cái nào hoàn thiện hơn, nhiều chức năng hơn?

những câu hỏi đại loại như thế này, sẽ ngay khó chịu cho những người đã share sv của họ cho mọi người, sv của ai thì người share cũng đa bỏ nhiềui công sức ra để làm, cứ down cả 2 về mà chơi, tui nghỉ 1 sv cũng chẳng chiếm bao nhiêu ô cứng

thachlong78
14-02-09, 06:20 PM
Muốn tạo ACC phải dùng cái jx starup của minh dăng chỉnh pas S3relay là sa.Giờ đang làm chuyển sinh cao cập và 5 skill Ngũ hành tuệt kĩ, và 1 skill nữa đều là phụ trợ, cho những ai chuyện sinh cao cấp, skill này có khá nhiều thứ dặc biệt mội người sẽ có cách buil riêng.Đang mắc ở chỗ hiển thị chi số skil không đúng, làm xong sẽ share lên cho mọi người.

tungxxaa
14-02-09, 07:31 PM
tui cài font nhưng không vào đc bên trong,tui tạo đc nhân vật rùi,no chỉ hiện lên cái thanh máu,mana,cấp độ, với cái thanh công cụ thui còn không chả thấy gì cả

thaihoa91
14-02-09, 08:00 PM
tui cài font nhưng không vào đc bên trong,tui tạo đc nhân vật rùi,no chỉ hiện lên cái thanh máu,mana,cấp độ, với cái thanh công cụ thui còn không chả thấy gì cả

Kiểm tra cái Client của bạn lại !

Thực hiện theo 2 bước sau :

+ Bước 1 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Đổi maps.pak thành map.pak

+ Bước 2 : Vào thư mục Client --> Mở package.ini --> Đổi maps.pak thành map.pak

Chúc bạn thành công ! ^__^

thachlong78
14-02-09, 08:09 PM
Dùng pảth Phuong Dung phải không bạn.

Sang_pro
14-02-09, 09:46 PM
thachlong78 ơi up file Pacth để chơi Offline cho mình dc kô. Bữa kia lỡ xóa rồi giờ ko biết chỗ nào để down lại. Nha bạn cám ơn nhiều

thachlong78
15-02-09, 01:29 AM
Bản parth đã up là bản pảth của sever mình luôn, bạn vào down lại đi.Vẫn địa chỉ cũ nhưng đã up pảth mới là pảth nguồn phương dung đã chỉnh sửa lại.Mai ngày kia là song cs cao cập chiêu cao cấp sẽ up lên cho mọi người thử.

unbeli3vabl3
15-02-09, 06:24 AM
nếu như khô cài Chinese PRC thì có chơi được khô??

thachlong78
15-02-09, 07:52 AM
Chắc chắn không chơi được.Bat buoc cai fint, ma nen dung sever co font, no font rat kho phat trien.

Sang_pro
15-02-09, 08:41 AM
Vậy là Bản Patch 195Mb là chơi Ofline dc luôn hả bạn. Lên Yahoo Chat đi. ở đây nói chuyện âất tiện quá

thachlong78
15-02-09, 09:04 AM
Bản pảth đó là của Phương Dung nhưng lỗi một số thứ sửa lại chút rồi giờ OK phần nào rùi bạn có thể dơn về dùng và thêm cả cái bản cập nhập nhé sửa lỗi không hiển thị dúng giá trị skill.Sau đó cập nhập lại setting va skill từ sever sang pảth nhé.Bản skill của mình có skill Cs cao cập rồi đó mọi làm khi tối.Giờ làm skill mới thấy không khó lắm, giờ làm skill phụ trợ các loại ok rồi giờ sang skill đánh.Nọi chung thấy skill chỉnh op chẳng khác đồ là mấy chỉ khác giá trị skill biến thiên còn đồ thì không hoặc không đáng kể.

Sang_pro
15-02-09, 09:20 AM
Trích:
Sau đó cập nhập lại setting va skill từ sever sang pảth nhé.Bản skill của mình có skill Cs cao cập rồi đó mọi làm khi tối.

Cho mình hỏi kill CS là gì vậy. vỚI LẠI setting va skill sang Patch hả. Là làm sao nói rọ hơn dc kô. Vậy tóm lại là Patch này dùng dc cho chơi Ofline không

c0nnhanghe007
15-02-09, 05:34 PM
từ đầu Page 1 đến h không biết là nó chơi off hay là on nữa :-s

thachlong78
15-02-09, 09:53 PM
Ở đây là mình share sever của mình có thể onlie hoặc off tùy mọi người.Còn sever online của mình là sever giang hồ dậy sóng pmm yahoo severmuop78 để biết thêm, hoặc vào gamevnsever Muop Yẻu.

BlindNotDeaf
15-02-09, 11:50 PM
Bạn có thể share sv bạn đang chạy onl được không. Mình muốn test thử các skill mà bạn làm. Mình biết về C++. Mong là chúng ta có thể giúp đỡ nhau hoàn thiện server

slide_up
16-02-09, 03:52 PM
Từ lúc tham gia diên đàn đến giờ mình hỏi khá nhiều mà chưa đóng góp gì cho diễn đàn.
Mình sẽ share bản sever đang online của sever mình cho mọi người. Sever mình phát triển trên bản sever Xuân Thu của TQ.Đây là địa chỉ down.
Sever Giang Hồ Dậy Sóng
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 59

Sever đã chỉnh, sửa việt hóa (mình tự việt hóa là chủ yếu), viết mới khá nhiều, các bạn chú ý mình giới thiệu tính năng nhé:
Có đấy đủ tính năng của sever Xuân Thu trừ Bang Hội mình đóng lại để viết lại, Tống Kim 9h tối đến thành tương dương chạy lên máp Tóng Kim (Mình chưa mở xạ phu đến đó vì định viết lại Tong Kim).Nhiệm vụ khiêu chiến đã bỏ, thay vào là cái khác.
Có những tính năng mới quan trọng:
Thêm chức năng ép đồ tinh luyện huyền tinh từ 14 loại đá ép, ép đồ Bạch Kim ở Phàm Phu Lão Thiết.
Thêm chức năng điểm Bạch Kim ở Bạch Kim Nhất Hiệp, thêm đổi đồ Đại Mã Hổ ở Bạch Kim Nhất Hiệp, điển BK rất cần để chế đồ BK.
(có thể đội 12 tấm bản đồ thần bí, hoặc săn bos ở thành thị kiếm 20 bức mật thư, hoặc train ở các map co sáp xuất nhận được điểm BK khác nhau).
Thêm chức năng tiền xu ở Kim Ngan Lao Tac.(Có thể mua quả huy hoàng ,nhạc vương kiếm,..).Diểm có bằng đổi KNB.
Thêm chức năng điểm Kinh Nghiệm Giang Hồ ở Doan Mach Than Y.(mua máu PK, và mua Kì Trân Phúc Duyên).Điển có được khi train ở máp 180, hoặc săn bos)
Thêm map boss HK ở Xạ Phu.
Chỉnh sửa hệ thống điểm Phong Hỏa.Có thể đổi đồ HK sơ cấp, trung cấp, cao cấp.
Chỉnh sửa điểm Danh Vọng.Thêm mua Ngựa BK 180 (có 2 loại) ở sứ giả vượt ải.
Chỉnh sửa toàn bộ skill, opt trang bị, opt ngựa cho phù hợp và đảm bảo cân bằng trong khả năng có thể của mình.
Thêm chức năng đánh bạc dặc biệt ở Chủ sòng bạc thần bí.Dánh bạc nếu thắng không mất tiền được điểm Tích Lũy Bạch Kim, Giang Hồ, Xu.
Bạn cũng có thể dùng xu , diểm TL giang hồ đổi ra tiền vạn ở NPC tương ứng.
Ngoài ra đóng các chức năng không phù hợp với sever online.

Các bạn có thể dơn về tham khảo, đưa lên online nếu cảm thấy sever không quá kém.
Hi vọng mọi người sẽ có thêm hướng lựa chọn phát triển sever.
Giờ mình bận nên chỉ share đựoc thôi, còn nếu hỏi gì về sever nếu có thời gian mình sẽ trả lời.

Thân.
Bạn ơi, cho mình hỏi muốn chỉnh tiền + phúc duyên + diểm BK + điểm phong hoả thì vào đâu hả bạn. Mình muốn test thử... Với lại bạn cho mình hỏi cái server của bạn chạy 1 thời gian thì cái S3Relay bị lỗi và don't send, vậy là do sao thế bạn?:nosebleed:

thachlong78
16-02-09, 05:30 PM
Bạn có thể share sv bạn đang chạy onl được không. Mình muốn test thử các skill mà bạn làm. Mình biết về C++. Mong là chúng ta có thể giúp đỡ nhau hoàn thiện server

Sever mình đang chạy online, mình hem biết gì về C++, skill mình mới làm chỉ là phụ trợ và buf, skill đánh giờ mới làm.
Theo mình biết hiểu giá trị của skill viết bằng lệnh gì cũng được, miễn là trong clien có phần đọc được, còn skill có những lỗi về hỗ trợ cái này mình nghĩ là fix được vấn đề là thời gian thôi (chủ yếu tính toán cho cân bằng các phái).Mình fix được mình nghĩ thế, chỉ dùng lua thôi.Làm xong cái map PK sẽ fix lại.
Bạ muốn thử sever mình thì pmm yahoo severmuop78 mình sẽ reg acc cho.
Nếu bạn biết C++ bạn có thể fix dùm lội lên xuông ngựa giúp mình hem, vớ cái lập tên bang hội cái này mình chịu.

Bạn ơi, cho mình hỏi muốn chỉnh tiền + phúc duyên + diểm BK + điểm phong hoả thì vào đâu hả bạn. Mình muốn test thử... Với lại bạn cho mình hỏi cái server của bạn chạy 1 thời gian thì cái S3Relay bị lỗi và don't send, vậy là do sao thế bạn?:nosebleed:

Bạn thay đổi trong lệnh ý, ở máy nhân vật tương ứng.
Mình sẽ việt bài hướng dẫn cách viết lua, với chỉnh sever trong tuần này.

BlindNotDeaf
16-02-09, 06:08 PM
Skill cao cấp đã fix xog chưa thachlong. Hiện tại đag phải làm project nên hơi ít thời gian online. Nếu có t/g bạn share server đag online nhé. Mình sẽ nhờ team project check lại.

slide_up
16-02-09, 10:07 PM
Sever mình đang chạy online, mình hem biết gì về C++, skill mình mới làm chỉ là phụ trợ và buf, skill đánh giờ mới làm.
Theo mình biết hiểu giá trị của skill viết bằng lệnh gì cũng được, miễn là trong clien có phần đọc được, còn skill có những lỗi về hỗ trợ cái này mình nghĩ là fix được vấn đề là thời gian thôi (chủ yếu tính toán cho cân bằng các phái).Mình fix được mình nghĩ thế, chỉ dùng lua thôi.Làm xong cái map PK sẽ fix lại.
Bạ muốn thử sever mình thì pmm yahoo severmuop78 mình sẽ reg acc cho.
Nếu bạn biết C++ bạn có thể fix dùm lội lên xuông ngựa giúp mình hem, vớ cái lập tên bang hội cái này mình chịu.

Bạn thay đổi trong lệnh ý, ở máy nhân vật tương ứng.
Mình sẽ việt bài hướng dẫn cách viết lua, với chỉnh sever trong tuần này.
Bạn cho mình hỏi server bạn có chức năng sửa đồ kô? sao mình kiếm kô thấy. Mong bạn chỉ mình với:cry:

thachlong78
17-02-09, 02:33 AM
Đã sửa toàn bộ skill 150, skill cao cấp cũng đã đưa vào sever.bạn có thể down skill ở cái pảth mới upcopy vào sever là ok.

BlindNotDeaf
17-02-09, 10:06 AM
Đã thử làm nhưng không thấy skill mới, hay cs 10 lần xong mới có hả thachlong?

slide_up
17-02-09, 11:00 AM
Đã sửa toàn bộ skill 150, skill cao cấp cũng đã đưa vào sever.bạn có thể down skill ở cái pảth mới upcopy vào sever là ok.

Chào bạn, bạn sửa cái chiêu đao của Côn Lôn đi. Một chiêu nó đánh ra mất tới 875 mana lận. Kinh dị lun.
Thân:byebye:

volamonline
17-02-09, 12:21 PM
Chào bạn, bạn sửa cái chiêu đao của Côn Lôn đi. Một chiêu nó đánh ra mất tới 875 mana lận. Kinh dị lun.
Thân:byebye:
kill đao CL rất mạnh + nhiều hiệu ứng (băng, choáng và có cả giựt) nên phải hao mana thôi, còn sữa đồ thì lấy đồ ra hành trang rồi sửa

kotexfc00
17-02-09, 02:21 PM
Cho mình hỏi user và pass Bishop là gì vậy

slide_up
18-02-09, 12:34 PM
Mình nghĩ nên để độ khó khi đánh quái trên thuyền PLD vẫn như cũ mà yêu cầu phúc duyên khi mua các vật phẩm nhiều hơn thì hợp lý hơn, chứ quái trên thuyền bây giờ so với phiên bản đầu kinh khủng wá :cry:

voletin
19-02-09, 05:03 PM
cái sever ở box này có giống như cái sever online giới thiệu ở box trên không hả thạch long

thachlong78
19-02-09, 05:25 PM
Giống y bạn à.Bạn chỉ cần cập nhập setting và spit sủa mình up cùng với pảth mỗi ngày là được.Chẩn bị có chức năng Bang Hội mới viết có cả điểm cống hiến ,NV bang, shop bang, chiêu thức bang chủ và thành viên, quỹ bang.Bạn nên dùng bản pảth mình mới up có 7MB chỉ dùng cho clien TQ hiển thỉ chính xác và mình thấy chưa có lỗi gì cả, chứ bản 200 mb trước lấy của PD nan? quá.

huynhtrihai
22-02-09, 02:20 AM
mình bị lỗi dame khi đánh quái =.= 1 số con bị lỗi , 1 số không bị , bạn thachlong78 có thể up lại file NpcS để fix đc hem :sad:

thachlong78
22-02-09, 02:26 AM
Down bản parth mới của mình dành riêng cho sever TQ.Xóa cài clien cài pảth Phương Dung di, rồi copy clien mới chèn pảth đó vào là ok.

huynhtrihai
22-02-09, 02:36 AM
thx bạn nhiều nhé :D đc rồi............

slide_up
22-02-09, 12:58 PM
Down bản parth mới của mình dành riêng cho sever TQ.Xóa cài clien cài pảth Phương Dung di, rồi copy clien mới chèn pảth đó vào là ok.
Cho mình hỏi làm cách nào để mở map Thanh Thành Sơn từ Thành Đô lên để làm nhiệm vụ chuyển sinh vậy bạn? Mong bạn giúp mình :cry:

thachlong78
22-02-09, 02:38 PM
Cho mình hỏi làm cách nào để mở map Thanh Thành Sơn từ Thành Đô lên để làm nhiệm vụ chuyển sinh vậy bạn? Mong bạn giúp mình :cry:
Nhiệm vụ chuyển sinh bạn, không cần đến Thanh Thành sơn đâu, bạn đến vũ lăng sơn thì phải, từ Bà Lăng Huyện chạy qua.Còn mở map chạy qua nói thực mình hem biết gì vì chưa làm bao giờ.
Mai sever mình sẽ mở lại chính chức sẽ có bản hoàn chỉnh các chiêu CS cao cập, chức năng bang hội mới có điểm cống hiến NV bang hội, chiêu thức bang hội, chiêu Bang Chủ, chiêu thức này phải dùng điển cống hiến nâng cấp.Với mua đồ bang hội nữa, mai mở sever xong mình sẽ share toàn bộ spit mình viết cho mọi người, có cả các chiêu đã fix lỗi, với skill 12x, 15x thay đổi hoàn toàn đẫ thử nghiệm sever tét thấy khá cân bằng các phái.
Mà ai có map liên đáu share cho mình được hem muốn viết cái liên đáu mà không có máp.

huynhtrihai
22-02-09, 03:14 PM
sao đi vượt ải hem đc.....mặc dù đã tới h rùi..giúp mình fix với thachlong ơi >"<
à cho mình hỏi tên file của NPC "muop chuot chit" tên là gì vậy.. mình mún thêm cript nhưng tìm hoài ko thấy :(

thachlong78
22-02-09, 09:41 PM
Bạn xem lại giờ máy tính xem, mình vẫn vượt ải bình thường mà.Còn flie của mướp chuột chít là script\两湖区\巴陵县\npc\女天王.lua .
Mà mậy bạn có gặp rắc rối chỗ lệnh lua nào hem port lên mình giúp được mình giúp, bạn tham khảo mấy cái lệnh mình viết nhé cấu trúc lệnh khá đơn giản, mình đã đơn giản tối đa rồi đó, đọc tí là hiểu ngay, còn đoạn lệnh nào không hiểu port lên nhé.Các bạn nếu chịu học chắc mất 1 ngày là có thể viết even mới được rồi, còn mấy cái kia mất thêm 1 chút thời gian thôi.

huynhtrihai
22-02-09, 11:27 PM
tìm đc rồi :D thx bạn, mình đang tập viết cript từ từ...
À bạn cho mình xin cái file Item& skill đầy đủ đc hem...mình có file item&skill rồi nhưng sai lệch với sv nhiều quá ko làm đc..có gì pm Y!M kiss1cai_3usd cho tiện :D

takezo
23-02-09, 12:53 AM
như vậy là sao ai giải thích giùm em với<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) chỉnh màn hình 16bit rùi

huynhtrihai
23-02-09, 12:31 PM
h vầy nhé : bạn xóa clien cũ đi rồi copy toàn bộ thư mục trong clien TQ, rồi patch bản patch vào, sửa IP cho giống IP máy của bạn, chọn đường dẫn trong file config... wa thư mục chứa GS chạy lần lượt các file :
Sword3PaySys -- S3RelayServer-- Goddess -- Bishop -- S3Relay -- GS --
mở thư mục chứ clien chạy file game.exe ( Giang Ho Day Sóng )
Bạn thữ xem còn bị ko nhé :byebye:

voletin
23-02-09, 02:51 PM
Hix cảm động thật đấy Thach long, sever của bạn vip thế bạn share cho mọi người chứ gặp người khác chắc để làm của riêng

huynhtrihai
23-02-09, 04:28 PM
thachlong ơi cho mình xin file item&skill sv này đc hem >"< chờ từ wa tới h :(

Zell Dinch
23-02-09, 06:24 PM
Tớ ko log in vào bishop đc, bị sao ý nhỉ!

huynhtrihai
23-02-09, 10:25 PM
Tớ ko log in vào bishop đc, bị sao ý nhỉ!
Dùng cái Startup của MinhĐang đổi pass Bishop lại là ok thoy bạn

Zell Dinch
23-02-09, 10:27 PM
Đổi thành gì hả bạn. Mình thấy để 1111 là đúng roài mà?

huynhtrihai
23-02-09, 10:52 PM
Đổi thành gì hả bạn. Mình thấy để 1111 là đúng roài mà?
đổi lại thành mdjx pass 1111...mình làm như vậy thì ko vấn đề gì xảy ra.... pass "sa" để trống...theo mình là vậy

thachlong78
24-02-09, 12:56 AM
Các bạn có thể down cập nhập cho sever rồi địa chỉ cũ
Down cái share cậo nhậo sever nhé.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 6D
Có đây đủ bộ Spit và Setting của sever mình.Có bang hội mới làm nhiệm vụ cống hiến, điểm cống hiến, skill đã fix lỗi và cân bằng (fix TLD rồi đó), hệ thống kill CS cao cấp, CSCC, skill bang hội, bạn có thể nâng skill trực tiếp như các skill khác nhưng để nâng cấp skill bạn cần điểm cống hiến bang hội, diểm kĩ năng và tiền vạn (1kn+500 chbh + 20kv 1 điểm).
Khi chuyển sinh sơ cấp skill sẽ reset, bạn sẽ không được nhận lại tiền và điểm cống hiến để nâng skill.
Khi tẩy tủy bạn sẽ được nhận lại 50% tiền và điểm cống hiến nâng skill
Khi CS cao cấp bạn được nhận lạ 100% tiền và điểm cống hiến nâng skill.
Khi bạn luện skill đến tầng cuối cùng(20) và đủ điều kiện có thể ứng cử làm bang chủ và nhận được skill Trấn Bang.
Ngoài ra còn có chức năng thái giám thần bí.
Mậy ngày nữa có thêm nhiều chức năng sẽ cập nhập cho mọi người.
Mà có ai cần làm luyện skill kiểu như VNG không rảnh mình làm cho vừa mới nghĩ ra cách.
Khi chép skill.txt sang clien bạn luu ý chép nội dung file skill.xtx vào file represent04.dll ở clien, không cần chép sang Setting của clien,Mở 2 cái bằng exel nhé.
Nhớ dùng bản pảth mới úp của mình nhé sau đó mời chép sang clien( Pảth khác sẽ khó cho các bạn đó).
Mà ai muốn làm luyện skill kiểu như VNG hem, rảnh mình sẽ làm cho vừa mới nghĩ ra cách.

thachlong78
24-02-09, 01:47 PM
Vừa mới làm xong chức năng x4 kn ở tổng quản bang hội, cập nhập tính năng skill Gian Xảo Vo Luong.Skill này dùng ngân lượng kĩ năng và xu nâng.Là skill phụ trợ, dòng của skill khá buồn cười :
Khả năng lừa và phát hiện của chình của NPC : x diểm
Khi nâng skill này khi giết quái bạn có cơ hội tìm được tài sản cất giữ của NPC, nếu xui bạn có thể phải về thành dưỡng sức (chết vì khi tìm tài sản bị dính cạm bẫy):byebye:
Mình sẽ thêm vài chức năng nữa rùi up luôn thể.

hameha
24-02-09, 02:07 PM
cái sv của bác tạo Lan chơi đc ko,sao mình chỉnh các số ip thành ip lan mà ko được,trong SQL thì table serve list mình cũng sửa hết nhưng load đến bishop là lại network not available! à còn cái này nữa mình chơi wa card lan hoặc wifi đều bị lỗi tương tự giúp mình với nhé.
có 1 số ng hướng dẫn là thêm cái IP Lan vào file host nằm trong windowns\system32\drivers\hosts ko biết làm theo vậy có đúng ko nữa,mình chơi 1 mình xài loopback thì ok luôn,sv bác tốt lắm :sexy_girl:

thachlong78
24-02-09, 05:09 PM
Trên 90% là chơi được, nhưng mình không biết cài LAN sao nữa.

huynhtrihai
24-02-09, 10:54 PM
mình chơi LAN bình thường ko bị gì hết, copy clien wa máy # , máy sever mình ko chỉnh gì hết... vẫn chơi đc...
À mà thachlong cho hỏi sv đi thuyền PLD đc ko nhĩ..
Mà có 2 map đặc biệt mới dùng làm gì thế :(

Zell Dinch
24-02-09, 11:13 PM
Bác có thể làm cái patch việt hóa skíll và map ko bác?? Với lại sửa để đồ bk chỉ đòi 99 thân pháp thôi chứ 99999 thì sao mặc đc??

huynhtrihai
24-02-09, 11:15 PM
Bác có thể làm cái patch việt hóa skíll và map ko bác?? Với lại sửa để đồ bk chỉ đòi 99 thân pháp thôi chứ 99999 thì sao mặc đc??
bạn pm Y!M mình , mình send cho file fix lỗi 99999, chứ mình hông có acc trên host nên ko up lên đc.
Y!M kis1cai_3usd

quandat
25-02-09, 12:37 AM
Trời ơi bạn ThanhLong ơi sao cái Parthmoinhat.rar bạn mới up lên Galaxyz sao bị xóa rồi?????? :hungry:

thachlong78
26-02-09, 08:10 AM
Chẳng hiểu cái galaxy bị sao nữa bạn à.Để mình up trang khác xem.

thachlong78
26-02-09, 08:21 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 03240B7D547B
Địa chỉ cũ die rồi mọi người vào địa chỉ này dơn parth nhé. Ai có kiến thức về Map, và máp liên đấu share dùm mình, mình muốn viết cái liên đấu mà hem biết tí gì về map.

diepvienxxx
26-02-09, 11:18 AM
Sao Server de max LV 200 ma minh moi len level 151 la het max roi ko len duoc nua???

diepvienxxx
26-02-09, 11:19 AM
Sao Server de max LV 200 ma minh moi len level 151 la het max roi ko len duoc nua??? Con Da Tau dau thay co nhiem vu gi dau van la 3 dong tieng TQ???

thachlong78
26-02-09, 11:50 AM
Sever sẽ không mở dã tẩu bạn à vì nó sẽ không phù hợp dà dư thừa.Vì đã có ăn cháo với mức kinh nghiệm khá cao, nhiệm vụ bang hội,có thể đổi x4 kn và chiêu tức Gianh Xảo Vô Lường để bạn có thể san đồ, tiếp đó sẽ có máp thương nhân thần bí, hiện giờ đã có bộ đồ BK Bang Hội để mình ra map thương nhân sẽ up 1 thể cho mọi người.À còn even nữa mình có even cuối tuần nữa sẽ up luôn.
Còn từ 151 nó không hiện KN bạn à bạn cứ đánh đi vẫn lên như thường.

quandat
26-02-09, 12:18 PM
Cảm ơn bạn ThanhLong nhiều lắm, mình down được rồi. Mình đợi even của bạn nhé.
Bạn cho mình hỏi muốn đổi tên NPC thì đổi ở đâu, với lại ở Map của Clien (bản đồ nhỏ hướng dẫn) tên các NPC tiếng Hoa không, mình muốn đổi thành tiếng Việt thì ở đâu bạn biết không chỉ cho mình nhé.
To bạn DiepVienXXX...lv bình thường mà bạn, con Côn Lôn mình lên 162 rồi

diepvienxxx
26-02-09, 01:35 PM
Co cach nao dung duoc du skill khi len ngua khong? Khi minh len ngua co skill dung duoc co skill khong trong khi do BOSS thi dung binh thuong bat cong qua( Chu thich: cung mot skill minh len ngua dung khong duoc nhung vao vuot ai BOSS cuoi ngua danh am am, hic hic. Co cach nao fix khong?

thachlong78
26-02-09, 02:16 PM
Bạn thay tên NPC trong NPCS của setting.Bạn có thể chỉnh skill cho NPC sử dụng ở trong đó luôn.Còn vụ skill trên ngựa là do để skill chỉ sử dụng được dưới ngựa còn muốn chỉnh lại thì chắc không khó, thay 1 chỉ số là ổn, để mình xem lại rồi chỉ cho.

diepvienxxx
27-02-09, 08:47 AM
Minh da tim thay cho sua skill khi len ngua roi (skills.txt, muc HorseLimit chinh =0 la danh duoc khi len ngua) nhung gio lai gap phai van de, co skill danh ra hinh co skill khong ra hinh mac du van giet duoc quai binh thuong. Giup minh voi.

0o0Hung0o0
27-02-09, 10:10 AM
file patch nó ở chỗ nào vậy các anh, em tìm mãi ko tháy cái chữ patch đâu?

voviettuan
27-02-09, 11:08 AM
Bạn thanhlong ơi , cho mình hỏi về " Hỗ Trợ Tân Thủ " đó , sao mình kích vào thi lên lever co 7x với lại số tiền ít quá , vậy nhờ bạn chỉ giúp cách sửa lại để kích vào hỗ trợ tân thủ max lever 200 luôn , với lại cho số tiền nhiều nhiều chút , chứ 1 mình đi luyện lever chán quá . Bạn chỉ giúp mình nha . Cảm ơn bạn trước .

voletin
27-02-09, 11:12 AM
Cái này ban có thể vào script để chỉnh mà.

runtoyou70
27-02-09, 07:21 PM
xin hỏi sao mình chỉ thấy server và ko có patch client vậy? dùng patch của nghia ko biết có lỗi gì ko? mà mình dùng patch của nghia vẫn vào được nhưng ko thấy npc bán máu, vũ khí, tạp hoá và các npc môn phái để gia nhập
ai chỉ mình đi

voviettuan
28-02-09, 07:13 AM
Bạn Có Thể hướng dẫn mình cách sửa scrip được không , chứ mình không biết sửa chỗ nào trong scrip , chứ hỗ trợ tân thủ lever 7x thi di train 1 minh cũng chán lắm .

voletin
28-02-09, 12:28 PM
xin hỏi sao mình chỉ thấy server và ko có patch client vậy? dùng patch của nghia ko biết có lỗi gì ko? mà mình dùng patch của nghia vẫn vào được nhưng ko thấy npc bán máu, vũ khí, tạp hoá và các npc môn phái để gia nhập
ai chỉ mình đi
cái patch mà bạn nói chính là cái part mà Thach long share đó, bạn qua trang 10 lấy link down nha

anhnhuong
28-02-09, 12:35 PM
ai bik chỉ koi
chỉ cần lấy ip ping xong chỉnh sửa mạng ảo thui hả hay chỉnh sửa server nữa.
- bíhop của tui hem chạy đc, nhập xong đứng yên ko thông báo j` lun.

voviettuan
28-02-09, 12:56 PM
Cái này ban có thể vào script để chỉnh mà.
Bạn Có Thể hướng dẫn mình cách sửa scrip được không , chứ mình không biết sửa chỗ nào trong scrip , chứ hỗ trợ tân thủ lever 7x thi di train 1 minh cũng chán lắm .

runtoyou70
28-02-09, 02:56 PM
Các bạn có thể down cập nhập cho sever rồi địa chỉ cũ
Down cái share cậo nhậo sever nhé.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 6D
Có đây đủ bộ Spit và Setting của sever mình.Có bang hội mới làm nhiệm vụ cống hiến, điểm cống hiến, skill đã fix lỗi và cân bằng (fix TLD rồi đó), hệ thống kill CS cao cấp, CSCC, skill bang hội, bạn có thể nâng skill trực tiếp như các skill khác nhưng để nâng cấp skill bạn cần điểm cống hiến bang hội, diểm kĩ năng và tiền vạn (1kn+500 chbh + 20kv 1 điểm).
Khi chuyển sinh sơ cấp skill sẽ reset, bạn sẽ không được nhận lại tiền và điểm cống hiến để nâng skill.
Khi tẩy tủy bạn sẽ được nhận lại 50% tiền và điểm cống hiến nâng skill
Khi CS cao cấp bạn được nhận lạ 100% tiền và điểm cống hiến nâng skill.
Khi bạn luện skill đến tầng cuối cùng(20) và đủ điều kiện có thể ứng cử làm bang chủ và nhận được skill Trấn Bang.
Ngoài ra còn có chức năng thái giám thần bí.
Mậy ngày nữa có thêm nhiều chức năng sẽ cập nhập cho mọi người.
Mà có ai cần làm luyện skill kiểu như VNG không rảnh mình làm cho vừa mới nghĩ ra cách.
Khi chép skill.txt sang clien bạn luu ý chép nội dung file skill.xtx vào file represent04.dll ở clien, không cần chép sang Setting của clien,Mở 2 cái bằng exel nhé.
Nhớ dùng bản pảth mới úp của mình nhé sau đó mời chép sang clien( Pảth khác sẽ khó cho các bạn đó).
Mà ai muốn làm luyện skill kiểu như VNG hem, rảnh mình sẽ làm cho vừa mới nghĩ ra cách.
cái patch trong đó die rồi, bạn có ko cho mình xin đi :haha:

thachlong78
28-02-09, 02:59 PM
bạn vào địa chỉ này \script\两湖区\巴陵县\npc\新人请点击.lu a, bạn tìm cái dòng lệnh

for i=1,69 do AddOwnExp(50000000) end
chỉnh lại thành

for i=1,199 do AddOwnExp(500000000) end
bạn muốn để lên cấp nào thì cho i=1,cấp-1 là ok như ở trên là lên cấp 200 luôn.Nhớ là chỉnh kinh nghiệm trong ngoặc à 500000000 chứ hem phải 50000000 như trước nhé bạn.

anhnhuong
28-02-09, 03:32 PM
ai bik chỉ koi
chỉ cần lấy ip ping xong chỉnh sửa mạng ảo thui hả hay chỉnh sửa server nữa.
- bíhop của tui hem chạy đc, nhập xong đứng yên ko thông báo j` lun.

trả lời em cái anh ui.
đang online nà
tnkas

anhnhuong
28-02-09, 04:03 PM
ai cài thành công chỉ koi.
lấy ping song có cần eidit mạng ảo và thay hết 127.0.0.1 thành ip ping hem.
- bishop cứ đang nhập là dứng yên àh, dùng db khác cũng vậy.

tiencongaicon
28-02-09, 04:23 PM
cái link patch die rồi fix đi thachlong88 ui:I

thachlong78
28-02-09, 04:34 PM
Địa chỉ pảth mới:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 155E1D074201

Bạn tạo lock bạc ảo cập nhập ip cho lock back ảo : 127.0.0.x
cái x bạn cho số nào cũng được nhưng tránh cái số 1 mà lock back mạng dùng đi, từ 3 trở lên cho an toàn.
Sau đó chuyển tât cả ip về ip đó cả bishop hay bất cứ đâu.

anhnhuong
28-02-09, 04:35 PM
Địa chỉ pảth mới:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 155E1D074201

cái x bạn cho số nào cũng được nhưng tránh cái số 1 mà lock back mạng dùng đi, từ 3 trở lên cho an toàn.

vậy lấy ip ping làm j`
??? gà mà.:beat_shot:

thachlong78
28-02-09, 04:39 PM
Lấy ip ping khi bạn không dùn lock back ảo, còn dùng thì không cần ping.

anhnhuong
28-02-09, 04:44 PM
thanks nhớ hem tiếc thank đâu. Cho hỏi lun ko có là kờ chỉ toạ độ sao làm Q trời, khó quá.
dùng ip mạng ảo sao cũng đc phải hem. xxx.xxx.xxx.xxx

thachlong78
28-02-09, 04:54 PM
Ừ lá cờ chỉnh tọa độ thì chịu. mà down cái sever Minh Dang lấy cái jxstaup mà cập nhập ip cho nhanh bạn à, chọn đường dẫn đến sever rồi cập nhập.Khởi động bằng tay cho an toàn nhé bạn.

anhnhuong
28-02-09, 05:14 PM
cái jastartup của pác có virus -- khởi động = tay thì còn link dưói taskba hem thik.
- chỉ cách dùng jxstarup của minhdang đi, bị lỗi ko àh.
- còn máp nữa, mở 71 máp mà vô chỉ có mổi balanghuyen
- cái patch mới share đó chép đè lên patch cũ hay chỉ 1 client thui.

runtoyou70
28-02-09, 06:04 PM
Địa chỉ pảth mới:

có 2 cái patch, mình patch cái nào trước đây? hay chỉ sử dụng cái 34.04 MB là đủ? mà chỉ patch lên cái client TQ thôi là đủ phải ko?

anhnhuong
28-02-09, 06:08 PM
cái patch (1) là update thêm cho cái patch 1.
bạn kó dùng startup hem zậy, tui dùng kủa minhdăng ko chạy đc sever

runtoyou70
28-02-09, 06:11 PM
tui dùng cái startup có sẵn trong server này vẫn được mà, chạy ngon ấy chứ, còn cái của MD chỉ dùng để Set ip thôi à hihi

anhnhuong
28-02-09, 06:39 PM
cái jxstartup có sẵn đó có virus kứ chạy là nó del lun
hihi
ai có jxstartup của server này share cái, tui quét virus nó del lun oài

runtoyou70
28-02-09, 09:08 PM
hic hic mình test trên PC ảo ko cài chống vr nên vẫn xài được bình thường nhưng giải nén ở máy thật là nó cũng del cái file đó ngay :( chỉ có cách là chạy bằng tay thôi cho an toàn hihi
mà sao tui đã dùng cái patch đó rồi nhưng vẫn ko thấy hiệu thuốc, thợ rèn, npc môn phái,... giúp mình cái này đi

Zell Dinch
28-02-09, 10:42 PM
Bác thachlong ơi, server của bác có apply cái này vào đc ko: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ??

thachlong78
01-03-09, 04:08 AM
Bác thachlong ơi, server của bác có apply cái này vào đc ko: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ??
Về việt hóa thì cũng giống sever mình,(cái còn lại thì hơi lười giờ bạn skill 200 nữa bạn à) còn mấy cái even kia chưa đến tết nên mình không mở, mình làm mấy cái even cuối tuần nhặt mật tịch x2 kinh nghiệm đánh quái, và mật tịch x2 tiền, cài này do sever mình mấy skill mới phải dùng cr tiền nữa mới nâng cấp được nên cần nhiều, với lại có máp cày tiền nữa, đánh boss có bảo rương, chờ chút up lên cho mọi người.
Mồng 8/3 sẽ có even nữa sẽ up lên cho mọi người.
Còn bạn aply vào sẽ không phù hợp vì trang bị sever mình khác, npc cũng khác, chiêu thức cũng khác vì vậy không nên bạn à.Mấy cái even nếu bạn muốn mở thêm thì apply vào 1 NPC nào đó là được.
Các bạn cẩn thận khi dơn từ Galaxy về nhé, trang free của VN nên không tránh khỏi có virut chứ máy mnhf không có con vi rut nào đâu, nên khởi động sever bằng tay bạn à.

anhnhuong
01-03-09, 07:38 AM
server anh good nhưng sao mới vô chỉ đc tạo nhân vật ở ba lăng huyện thôi. Còn tiếng trung skill thì chết người mất, lám Q hem bik làm lun, mới lv 10 đến mấy thèng đệ tử của kác phái nó cho hết skil lun oài.

thachlong78
01-03-09, 09:32 AM
Mọi người có thể lấy spit và setting ở đây nhé trong bản pảth luôn:
Có đồ bang hội, x4 kn( bang hội), chiêu Thái Giám, map san tiền, mật tịch x2 kinh nghiệm, và x2 tiền.Và skill 200 của TN, còn phái khác giwof đang làm.

anhnhuong
01-03-09, 09:34 AM
server anh good nhưng sao mới vô chỉ đc tạo nhân vật ở ba lăng huyện thôi. Còn tiếng trung skill thì chết người mất, lám Q hem bik làm lun, mới lv 10 đến mấy thèng đệ tử của kác phái nó cho hết skil lun oài.

còn cái này sao anh, server good nhưng khó chơi quá :angry:

Zell Dinch
01-03-09, 09:47 AM
Về việt hóa thì cũng giống sever mình,(cái còn lại thì hơi lười giờ bạn skill 200 nữa bạn à) còn mấy cái even kia chưa đến tết nên mình không mở, mình làm mấy cái even cuối tuần nhặt mật tịch x2 kinh nghiệm đánh quái, và mật tịch x2 tiền, cài này do sever mình mấy skill mới phải dùng cr tiền nữa mới nâng cấp được nên cần nhiều, với lại có máp cày tiền nữa, đánh boss có bảo rương, chờ chút up lên cho mọi người.
Mồng 8/3 sẽ có even nữa sẽ up lên cho mọi người.
Còn bạn aply vào sẽ không phù hợp vì trang bị sever mình khác, npc cũng khác, chiêu thức cũng khác vì vậy không nên bạn à.Mấy cái even nếu bạn muốn mở thêm thì apply vào 1 NPC nào đó là được.
Các bạn cẩn thận khi dơn từ Galaxy về nhé, trang free của VN nên không tránh khỏi có virut chứ máy mnhf không có con vi rut nào đâu, nên khởi động sever bằng tay bạn à.

Thật ra thì event mình cũng không cần gì nhiều đâu. Chỉ là mấy cái tên vũ khí, giáp , trang sức nhiều cái tiếng Tàu , khó hiểu quá. ^^

thachlong78
01-03-09, 10:10 AM
Mấy cái tiếng tàu ở op skill và tên đồ bạn chỉ cần dơn pảth của sever là thành tiếng việt còn cái vũ khí và mấy cái đồ ép nữa thôi.Còn tên skill để mình việt hóa, cả NV chuyển sinh nữa, còn lại tất cả là tiếng việt hết nếu không dúng bạn xem cại pảth và clien.
Còn vụ skill thì lên đúng cấp bạn mới nâng được bạn à.Bạn có thể làm NV bang hội, dã tẩu mình không ra, sẽ xóa dã tẩu sau. Sever mình là nguyên bản online nên có nhiều cái hem thích hợp cho off lắm, các bạn chơi off có thể tự addd thêm cho mình skill CS cao cấp hoặc trang bị gì đó thì hơn chứ các bạn lên được CS cao cấp và có đồ ngon mình nghĩ sẽ mất nhiều thời gian đó.

anhnhuong
01-03-09, 10:16 AM
còn lám Q thì sao.
mới 10 lv lại thèng đệ tử đc hết skill mất, làm q hem đc.

runtoyou70
01-03-09, 01:37 PM
mà sao tui đã dùng cái patch đó rồi nhưng vẫn ko thấy hiệu thuốc, thợ rèn, npc môn phái,... giúp mình cái này đi
sao ko ai giúp mình cái này hết nè

anhnhuong
01-03-09, 01:51 PM
sao ko ai giúp mình cái này hết nè

mới vào chạy lại thằn xa phu để khởi động sa phu chứ, máy íu thì chờ xíu, máy mạnh thì cái rẹt.

runtoyou70
01-03-09, 02:23 PM
rồi, đã khởi động server rồi, hiện npc hết rồi nhưng sao ko thấy mấy thằng npc hiệu thuốc, tiệm tạp hoá, thợ rèn và các npc môn phái để gia nhập môn phái

thaihoa91
01-03-09, 02:49 PM
rồi, đã khởi động server rồi, hiện npc hết rồi nhưng sao ko thấy mấy thằng npc hiệu thuốc, tiệm tạp hoá, thợ rèn và các npc môn phái để gia nhập môn phái

Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Xoá thư mục Npcres đi là OK ! ^__^

runtoyou70
01-03-09, 04:46 PM
Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Xoá thư mục Npcres đi là OK ! ^__^
vẫn ko thấy gì hết bạn ơi, phải làm sao đây?

thaihoa91
01-03-09, 06:42 PM
vẫn ko thấy gì hết bạn ơi, phải làm sao đây?

Bạn Post hình bị lỗi và cái hình nội dung file package.ini của bạn cho mình xem nha !

voviettuan
01-03-09, 08:13 PM
Bạn thachlong78 ơi , cho mình hỏi cái này cái , bạn sửa lại skill kiếm của nga mi danh ra không đúng hướng , còn hệ thổ dùng skill tiêu hao mana nhiều quá , còn cái điểm bach kim làm sao để sửa điều kiện để nhận dc đồ Mã Hổ chứ điểm Bach Kim chứ điểm bach kim để nhận đồ cao quá , giờ mình muốn sửa cho thấp bớt, Với lại bạn hướng dẫn mình làm sao để tạo acc GM cho mình với , bạn có tool addnpc voi tool JXOnline.Server.Management up lên cho mình với , cảm ơn bạn trước.

thachlong78
02-03-09, 12:23 AM
Pảth sever thì down ở cái địa chỉ mới nhé, còn sever ai còn uplen rùi pót dùm mình được hem giờ hem có thời gian nữa, với lại chạy sever nên hem up được.Mà sever mình tự chế nhiều thứ nên các bạn thận trọng khác khi chèn đè chức năng sever khác nhé.
Còn vụ chiêu nọi công dame cao thì tùy từng chiêu bạn à, nhưng thường chiêu dame cao chỉ đẻ luyện LV còn PK hem ổn, với lại có 1 số quái PTVL cao nên bạn thấy thế đổi map 120 trở lên là thấy khác ngay. Sever chủ định phát triển mới nên khi các bạn chuyển sinh 10 lần mới hình thành các hướng cụ thể cho các môn phái, ví dụ VDK áp chế cao nhưng dameTB rất khó kết thúc, VD khi dame chỉ TB nhưng choang khá cao, CBB đánh giật dam khá cao nhưng phải cận chut mới dữ nổi đối thủ, CBR thì chỉ đánh hội dồng được chứ solo không ai đúng yên tăng cả, ngư đọc solo ở mức trung bình nhưng với khả nang buf bùa đánh tem hem thể thiếu, TVB solo rất mạnh nhưng hội đòng thì nản, vì sever mình online nên các chiêu sẽ khác mấy sever khác rất nhiều, đẫ tét thử mức độ cân bằng ra sao chắc ai từng tét cũng thấy khá rõ (mình chỉ làm được đén vậy thôi). Còn skill 200 sau 8/3 sẽ ra chọn 10 phái khi sever ra mình sẽ up lên cho mọi người down.
À có ai có lênh spit hồi phục sinh lực x điểm hem, mìng cần để fix cái hút SL nội lực cái.

huynhtrihai
02-03-09, 02:20 PM
thachlong cho mình xin cái đường dẫn của " Su Gia Vuot ai " đc hem, tìm mỏi con mắt ko thấy đâu :(
À cho mình hỏi cái nữa , muốn cập nhật hạng thì làm sao =.=

votandat1
02-03-09, 03:29 PM
có ai đã cài thành công offline chưa. ai cài thành công có thể hướng dẫn em cài server này không có hình hay phim càng tốt . server này xài clien VNG để chơi offline được không .

voviettuan
02-03-09, 03:41 PM
Ban thachlong78 ơi cho mình hỏi cái này cái , làm sao để chỉnh lại điểm danh vọng của vượt ải , điểm kinh nghiệm giang hồ khi nhận Phúc Duyên Tinh Thạch khi chế tạo đồ bạch kim và điểm để làm bang chủ nữa chứ Sever bạn may điểm đó yêu cầu nhiều qua , bạn giúp đỡ mình với .

runtoyou70
02-03-09, 03:54 PM
Bạn Post hình bị lỗi và cái hình nội dung file package.ini của bạn cho mình xem nha !

[Package]
Path=\\data
0=fh.pak
1=serverlist.pak
2=Update.pak
3=Spr.pak
4=Resource.pak
5=Map.pak
6=Setting.pak
7=Ui.pak
8=Script.pak
9=Font.pak
10=Sound.pak
11=Skills.pak

thachlong78
02-03-09, 06:15 PM
\script\missions\chuangguan\闯关使者.lua địa chỉ sứ giả vượt ải còn muốn chỉnh điểm vượt ải \script\missions\chuangguan mấy cái file ở đó có file ghi danh vọng nhận được thì phải, cái này mình chưa làm bao giờ.

voviettuan
02-03-09, 06:56 PM
\script\missions\chuangguan\闯关使者.lua địa chỉ sứ giả vượt ải còn muốn chỉnh điểm vượt ải \script\missions\chuangguan mấy cái file ở đó có file ghi danh vọng nhận được thì phải, cái này mình chưa làm bao giờ.
Cảm Ơn Bạn Thachlong78 , mình còn cái muốn nhờ bạn giúp đỡ là làm sao chỉnh sửa lại điểm cộng kỹ năng của skill 120 va skill cuối cùng khi nhập môn phái chứ mỗi lần cộng skill la mất 2 điểm kỹ năng , hoặc bạn có thể hướng dẫn mình cách cho xử Võ Lâm Mật Tich nhiều hơn 30 cuốn , nhờ bạn giúp đỡ mình , với lại làm sao học đươcj skill 150 , mình cảm ơn bạn nhiều .

anhnhuong
02-03-09, 07:33 PM
- chủ tôpic share jxtartup đc hem, có time thì việt háo skill lun nha.
- cho hỏi là mìnhko cần làm Q đúng hem, tới level là tới thèng đệ tử thui ha?, nếu làm thì chỉ tui làm q 20>>>

hoanganhquan10a11
02-03-09, 08:42 PM
Đây là Relay

Còn đây là GS

Chưa cài font china. Hết :sure::sure::sure::sure:

hoanganhquan10a11
02-03-09, 08:44 PM
Chơ tớ hỏi tớ down patch của bạn về copy vào thư mục cài client của jx china vào đến chỗ đăng nhập không bị lỗi kết nối thất bại hay j` mà màn hình cứ đên thui

hoanganhquan10a11
02-03-09, 08:47 PM
Ok mình fix được rồi hóa ra copy thiếu patch sr vì đã spam

runtoyou70
02-03-09, 10:32 PM
ai giúp mình lỗi này với :frown:

voviettuan
02-03-09, 11:14 PM
Cảm Ơn Bạn Thachlong78 , mình còn cái muốn nhờ bạn giúp đỡ là làm sao chỉnh sửa lại điểm cộng kỹ năng của skill 120 va skill cuối cùng khi nhập môn phái chứ mỗi lần cộng skill la mất 2 điểm kỹ năng , hoặc bạn có thể hướng dẫn mình cách cho xử Võ Lâm Mật Tich nhiều hơn 30 cuốn , nhờ bạn giúp đỡ mình , với lại làm sao học đươcj skill 150 , mình cảm ơn bạn nhiều .

voletin
03-03-09, 11:00 AM
Long ơi sao đóng chức năng ép đồ thế, còn ép đồ chỗ huyền tinh tiểu muội thì không hướng dẫn rõ cần vật liệu gì, skill puff bùa của Ngũ độc thì bị lỗi lúc được lúc không

hoanganhquan10a11
03-03-09, 12:50 PM
trả lời em cái anh ui.
đang online nà
tnkas

Bảo nè bạn chỉ cần đổi ip theo ip bạn thôi pass sa lấy nguyên pass sa của sever và dùng starup của MD mà bem.Tớ bị thế mấy làn rồi

hoanganhquan10a11
03-03-09, 12:52 PM
Sao xa phu chỉ mở thêm NPC chứ hông cho đi xe thế này

hoanganhquan10a11
03-03-09, 01:07 PM
Ai cho em xin đoạn code di chuyển sang các map của xa phu với ấn vào xa phu chỉ mở được npc chứ không chọn di chuyển được

anhnhuong
03-03-09, 04:23 PM
ai bik lỗi ko tạo đc hệ thổ nữ ko. Mà có cần làm Q hông zay ta.

tiencongaicon
03-03-09, 05:25 PM
đi săn boss ở xa phu ko đc bạn ơi

thachlong78
03-03-09, 09:00 PM
Các bạn chú ý dùng sever cùng clien china với pảth sever mình, dùng lẫn lộn là không ra được thứ gì đâu, vì toàn mình tự làm nên có chỗ khác các sever rất nhiều, không thể dùng pảth sever khác thay được đâu, nếu các bạn dảm bảo down và cài đúng thì mình có thể khẳng định trên 90% là không có lỗi gì cả (các bạn nhớ dùng clien full nhé). Các chức năng của sever chiêu thức nếu bạn không dùng đúng clien full và pảth sever sẽ không nhìn thấy gì cả vì trong các pảth khác không có chiêu đó, ...
Cón skill buf không phải lỗi đâu bạn à, vẫn buf bình thường nhưng người buf đôi lúc sẽ không nhìn thấy giống như bạn buf trấn phái hay gì đó thường chỉ bạn nhìn thấy, cái này mình đoán do máy chủ kém và tốc độ sử lí dữ liệu của sever prive không tốt.

Bạn muốn sửa số skill tối đa và nâng skill thì chỉnh trong file skillleverup.lua, bạn chịu khó mở ra đọc chú ý chút là biết ngay, chác không mất đến 1h đâu.

Mà ở đây ai muốn làm skill, về phần miss thì mình có 1 kinh nghiệm này rất đơn giản thôi, khi sứa miss tuyệt đối không được dùng Exel ( dùng notep), khi bạn dùng exel chỉ cần bạn save là miss lỗi luôn, mình đoán do file đó không tương thích với exel, đó là lí do rất ít người sửa được hình thức skill ( trước có người pót bài sửa skill CB đuổi nhưng khi đánh không thấy skill thực ra nếu người đó không dùn exel để sửa thì cơ hội lỗi rất ít). Còn sửa các thứ như bình thường thôi. Để qua 8/3 rẽ viết bài hướng dẫn mọi người làm skill và đồ ,dễ đó không khó đâu, chủ yếu kinh nghiệm cần nhiều và ý tưởng về skill như thế nào thôi.

runtoyou70
03-03-09, 10:08 PM
mình đã dùng client TQ của Giang share + patch của bạn mà, nhưng vẫn ko nhìn thấy 1 số NPC
bạn cho mình xin link down full TQ đi, kèm theo những bản update của nó và của bạn nữa ấy
mà mấy file update, mình làm theo thứ tự từ cái nào trước?

hoanganhquan10a11
03-03-09, 10:44 PM
Sao kô đi được xa phu thế này tớ xem trông phần script của xa phu hình như thiếu hẳn phần mã để di chuyển thachlong share giùm cái

cá mập xám
04-03-09, 11:34 AM
sao cái Hướng dẫn mình ko đọc đc chữ nào cả ??
font gì thế ?

cá mập xám
04-03-09, 11:37 AM
Còn đây là GS

Nhìn GameSV thì biết ngay chưa cài Font china :)) Thanks nào:after_boom:

thachlong78
04-03-09, 11:46 AM
Sao kô đi được xa phu thế này tớ xem trông phần script của xa phu hình như thiếu hẳn phần mã để di chuyển thachlong share giùm cái

Bạn có dùng kèm theo sever nào hem đó, còn lệnh di chuyển ở Stasion.lua. Nếu các bạn dùng sever khác mình nghĩ không nên sử dủng pảth với phần sever của mình, các bạn dùng sẽ xảy ra rất nhiều lỗi, sever mình khác với ác bản rất nhiều vì vậy nếu các bạn chưa thực sử rất thành thảo về sever thì hem nên dùng chung, còn nếu các bạn thành thạo rồi thì tùy các ban.

runtoyou70
04-03-09, 12:37 PM
mình đã dùng client TQ của Giang share + patch của bạn mà, nhưng vẫn ko nhìn thấy 1 số NPC
bạn cho mình xin link down full TQ đi, kèm theo những bản update của nó và của bạn nữa ấy
thachlong78 giúp mình cái này với :(

tiencongaicon
04-03-09, 12:41 PM
Bạn ơi mình dow server của bạn về rồi chơi cũng được rồi nhưng sao di xa phu tới map boss hkmp các map đặc biệt thì không được..cứ đi đến các map ấy là dừng hình luôn..

thaihoa91
04-03-09, 03:56 PM
Bạn ơi mình dow server của bạn về rồi chơi cũng được rồi nhưng sao di xa phu tới map boss hkmp các map đặc biệt thì không được..cứ đi đến các map ấy là dừng hình luôn..

Bạn thử làm cách này xem !

Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy maplist.ini --> Paste vào Settings của Client là OK ^__^

anhnhuong
04-03-09, 06:59 PM
ai bik lỗi ko tạo đc hệ thổ nữ ko. Mà có cần làm Q hông zay ta.

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D sao đậy. sao mới vô chỉ tạo đc ở ba lăng huyện

thaihoa91
04-03-09, 07:16 PM
:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D sao đậy. sao mới vô chỉ tạo đc ở ba lăng huyện

Client chỉ hỗ trợ dc tạo nhân vật tại Ba Lăng Huyện mà thôi ! Cho dù bạn chọn maps Nam Nhạc Trấn thì khi vào game vẫn là ở Ba Lăng Huyện mà thôi ! ^__^

cá mập xám
04-03-09, 07:27 PM
mà SV này làm bang chủ mệt thật, bắt buộc mình đành lôi cheat engine ra chơi JX :)) ko thì có lẽ ... ko bao giờ mới làm bang chủ đc :))

Ah, ai cho hỏi ép đồ BK với, chức năng này đóng rồi ... :( bác nào nhào vô giúp em mở nó ra cái :( lâu rồi ko nghịch ... quên hết lua liếc rồi :(

runtoyou70
04-03-09, 08:33 PM
bó tay, chỉ có cái này mà ko ai giải quyết được sao, bùn nhỉ

voviettuan
04-03-09, 08:45 PM
Ban thachlong78 ơi , fix giúp mình lỗi này cho mình với , sao mình có đồ & vũ khí bạch kim rồi mà sao ko mặc được vậy , mình đã cộng đủ điểm point yêu cầu rồi ma vẫn không mang vào được , với bạn fix giúp mình lỗi đồ bạch kim yêu cầu thân pháp 1000 , vũ khí 2000 cho xuong thấp bớt chứ no yêu cầu cao quá .Thank ban nhiều

cá mập xám
04-03-09, 08:49 PM
vào mấy cái file item trong SV ấy, edit = excel :)) muốn chỉnh bằng 1 thân pháp cũng đc!

lieuphongtinh
04-03-09, 09:06 PM
Cho mình hỏi sever này chuyển sang nofont có chơi được không vậy bạn

runtoyou70
05-03-09, 01:45 PM
sao ko ai chỉ mình lỗi này hết vậy?
mình đã dùng đúng client TQ rồi patch của bản này vào rồi nhưng khi vào chơi thì ko thấy 1 số npc, nên ko vào môn phái và mua máu được hic hic
ai biết chỉ mình với

voviettuan
05-03-09, 04:20 PM
Ban thachlong78 ơi fix giúp mình lỗi không mặc được đồ bạch kim với , mình có đồ bạch kim rồi nhưng không cách nào mặc được đồ vào dù mình đã tăng đủ point yêu cầu , mong giúp đỡ gấp.

hongtu1
05-03-09, 04:38 PM
Ban thachlong78 ơi fix giúp mình lỗi không mặc được đồ bạch kim với , mình có đồ bạch kim rồi nhưng không cách nào mặc được đồ vào dù mình đã tăng đủ point yêu cầu , mong giúp đỡ gấp.
cậu xem đồ có đúng của môn phái ko

hongtu1
05-03-09, 04:40 PM
sao ko ai chỉ mình lỗi này hết vậy?
mình đã dùng đúng client TQ rồi patch của bản này vào rồi nhưng khi vào chơi thì ko thấy 1 số npc, nên ko vào môn phái và mua máu được hic hic
ai biết chỉ mình với
cậu cần phải update client thêm mới hiên đủ nv dc

runtoyou70
05-03-09, 05:08 PM
cậu cần phải update client thêm mới hiên đủ nv dc
mình đã thử rồi, dùng cái client TQ của giang share gồm có mấy bản update nữa, rồi dùng patch của bản này thử rồi, cách nào cũng thiếu mấy thằng npc đó hết, làm sao mà mua máu và vào Bang phái đựơc hic hic
vậy bạn dùng client nào vậy? cho mình link down đi, à mà cách update theo thứ tự những file update client ấy
pro nào biết cách khắc phục thì chỉ giúp với

cá mập xám
05-03-09, 05:32 PM
mà SV này làm bang chủ mệt thật, bắt buộc mình đành lôi cheat engine ra chơi JX :)) ko thì có lẽ ... ko bao giờ mới làm bang chủ đc :))

Ah, ai cho hỏi ép đồ BK với, chức năng này đóng rồi ... :( bác nào nhào vô giúp em mở nó ra cái :( lâu rồi ko nghịch ... quên hết lua liếc rồi :(
ai giúp Kev cái này đi nào :( :sweat:

cá mập xám
05-03-09, 06:37 PM
mình down SV share severgiang ho day song.rar
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bwRfQ01ZSQtfTlpOXkxFSkJMDENDC0hKVQtfREJMAllNWQ==
Parthcapnhapmoinhat.rar
Sharecapnhapsever.rar
Mình dùng những thứ này, chơi đã ổn rồi nhưng ép đồ BK và chuyển sinh bị lỗi. Thúy yên 200, chạy vào ấn chuyển sinh, mất hết điểm Skill, còn nguyên 14 điểm chưa cộng, lv vẫn 200, thậm chí cái 14 điểm đấy vẫn cộng đc cho skill :( ai có thể giúp mình ko? tiện thể share mình luôn "lua" để mở lại cái chức năng ép BK :(

thêm cái nữa là đồ của bang phái trong thằng quan gia bang phai là cái gì mà lởm quá :( ko = đồ HK thì mặc làm gì ... lại ra đồ phái gì ấy, chả mặc đc nữa cơ :))

thaihoa91
05-03-09, 07:26 PM
mình down SV share severgiang ho day song.rar
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bwRfQ01ZSQtfTlpOXkxFSkJMDENDC0hKVQtfREJMAllNWQ==
Parthcapnhapmoinhat.rar
Sharecapnhapsever.rar
Mình dùng những thứ này, chơi đã ổn rồi nhưng ép đồ BK và chuyển sinh bị lỗi. Thúy yên 200, chạy vào ấn chuyển sinh, mất hết điểm Skill, còn nguyên 14 điểm chưa cộng, lv vẫn 200, thậm chí cái 14 điểm đấy vẫn cộng đc cho skill :( ai có thể giúp mình ko? tiện thể share mình luôn "lua" để mở lại cái chức năng ép BK :(

thêm cái nữa là đồ của bang phái trong thằng quan gia bang phai là cái gì mà lởm quá :( ko = đồ HK thì mặc làm gì ... lại ra đồ phái gì ấy, chả mặc đc nữa cơ :))

Cái vụ chuyển sinh đó là do GameServer có load hàm SetLevel hay ko ? Cho hỏi ông xài GameServer của Server nào ?

anhnhuong
05-03-09, 07:41 PM
cho hỏi cần làm Q hem ta.
- ai bik tắt server hem sao lâu lâu chơi xong là bị mất nhânt vật --> chơi lại.

thaihoa91
05-03-09, 07:53 PM
cho hỏi cần làm Q hem ta.
- ai bik tắt server hem sao lâu lâu chơi xong là bị mất nhânt vật --> chơi lại.

Trước tiên bạn cần thoát game.exe trước. Sau đó tắt GameServer.exe rùi tắt 5 link còn lại !

cá mập xám
05-03-09, 07:58 PM
Cái vụ chuyển sinh đó là do GameServer có load hàm SetLevel hay ko ? Cho hỏi ông xài GameServer của Server nào ?
bạn này hỏi hơi .... :sexy_girl:
đang ở topic nào mà hỏi thế ????
gamesv của sv này thui

voviettuan
05-03-09, 08:11 PM
cậu xem đồ có đúng của môn phái ko
Mình đã có đồ bạch kim môn phái đó rùi , đồ đúng môn phái đó nhưng mà cũng không mang vào được , Cho hoi co cách nào để fix lỗi này không chỉ giúp minh với

thaihoa91
05-03-09, 08:21 PM
Mình đã có đồ bạch kim môn phái đó rùi , đồ đúng môn phái đó nhưng mà cũng không mang vào được , Cho hoi co cách nào để fix lỗi này không chỉ giúp minh với

Bạn copy thư mục item --> Paste vào thư mục Settings của Client !

voviettuan
05-03-09, 09:43 PM
Bạn copy thư mục item --> Paste vào thư mục Settings của Client !
Mình đã copy item của sever pate vào clinent nhưng vẫn không đựoc bạn ah , đồ dại mã hổ lại mặc đựoc , còn đồ bạch kim không cách nào mặc vào được , ban chỉ giúp còn cách nào fix nữa không.

tiencongaicon
06-03-09, 07:19 AM
bạn vào item chỉnh sửa lại yêu cầu tp của đồ bạch kim là mặc được ngay..nhưng mình vẫn gặp vấn đề là không nhìn thấy đồ bạch kim

voviettuan
06-03-09, 11:08 AM
Ai có thể giúp mình sửa điểm mặc định của trang bị bạch kim lên cao chút được không , chứ đồ bạch kim mà điểm mặc định thấp quá , với lại post lên cho mình cái item của sever đã sửa thân pháp đồ bạch kim thành 99 hết, chứ toàn yêu cầu 1000 điểm , vũ khí 2000 điểm , cảm ơn nhiều .
Đây Là Hình Trang Bị :

huynhtrihai
06-03-09, 05:46 PM
Ai có thể giúp mình sửa điểm mặc định của trang bị bạch kim lên cao chút được không , chứ đồ bạch kim mà điểm mặc định thấp quá , với lại post lên cho mình cái item của sever đã sửa thân pháp đồ bạch kim thành 99 hết, chứ toàn yêu cầu 1000 điểm , vũ khí 2000 điểm , cảm ơn nhiều .
Đây Là Hình Trang Bị :
Sv bạn đang chơi là sv nào vậy :nosebleed:

runtoyou70
06-03-09, 07:43 PM
cho hỏi có ai có patch việt hoá cho server này ko vậy cho mình xin đi

tiencongaicon
06-03-09, 08:28 PM
Đây Là Hình Trang Bị :
Bạn dùng server nào vậy share với bạn ơi:nosebleed:

voviettuan
06-03-09, 10:33 PM
Bạn dùng server nào vậy share với bạn ơi:nosebleed:
mình dùng sever của muop yeu ban ah , nhưng minh da viet hoa 1 so cai thôi

huynhtrihai
06-03-09, 10:39 PM
Bạn có thể share mình con phượng hoàng bay trên đầu hem =.= mình gà làm hoài hem đc :(

tiencongaicon
07-03-09, 01:06 AM
bạn share server patch đi...cảm ơn bạn một ngàn lần luôn

runtoyou70
07-03-09, 09:25 AM
bạn cho mình xin bộ việt hoá của bạn được ko?
chỉ cần việt hoá ko cần skin
cám ơn trước nha

voviettuan
07-03-09, 10:34 AM
bạn cho mình xin bộ việt hoá của bạn được ko?
chỉ cần việt hoá ko cần skin
cám ơn trước nha
Đây Là Việt Hóa Clinet , giải nén rồi chép đè vào client , nhớ cài font chines PRC mới hiển thị tiếng việt ,
Đây Là Link download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

voviettuan
07-03-09, 10:56 AM
Bạn có thể share mình con phượng hoàng bay trên đầu hem =.= mình gà làm hoài hem đc :(
Ban chép file nay đè lên file cũ là đựoc , trước khi muốn có con chim bạn phải gia nhập bang hội và học kỹ năng của bang hội , chỉ cần 1 điểm thôi , roi ban kich vao tiep đối thoai bang hội chon ứng cử làm bang chủ là đựoc , zay la ban nhan duoc skill bang hội , zay còn tăng diêm ky năng la su dung duoc ,
Download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chép đè lên : script\两湖区\巴陵县\npc

tiencongaicon
07-03-09, 01:47 PM
sao mình dùng server giang hồ dậy sóng mà không nhìn thấy item bạch kim là sao:(..Bạn nào up lại cái patch dùm mình với

nh0cal0nt
07-03-09, 04:32 PM
Sever mình khóa chức năng bang hội để sửa lại thôi.Mà sắp ra skill hỗ trợ bị động ngũ hành tuyệt kĩ rồi, cho những ai chuyển sinh cao cấp, skill này mình tự làm, mà làm mấy cái hình đẹp đẹp bay quanh người dễ lắm, chiều đang mò mấy cái SPR cho skill thì gặp phải, chỉ cần chuyển dạng skill giống chiêu hỗ trợ, hình hiển thị là hình spr, sau đó viết lại cái spit cho skill là được, dễ lắm, ai cần thì mình pót cho.

bạn có thể post cho mình được không :beauty::go:

thachlong78
07-03-09, 06:57 PM
bạn có thể post cho mình được không :beauty::go:
Bản sever mình pỏt cùng với phần update mỗi lần có đủ rồi mà bạn có cả gian xảo vo lượng nữa, sau đợt 8/3 mình sẽ up thêm phần skill 200 cho mọi người.

cá mập xám
07-03-09, 07:03 PM
ai share cái cách làm CLient hoàn chỉnh với cái SV này đi, SV mình hay bị lỗi skill lắm :| nó cứ thế nào ấy, mà ko hiện đc là đồ phái nào bằng tiếng việt :| mà học skill bang phái cũng ko có trong F5 :|

voviettuan
07-03-09, 09:15 PM
Bản sever mình pỏt cùng với phần update mỗi lần có đủ rồi mà bạn có cả gian xảo vo lượng nữa, sau đợt 8/3 mình sẽ up thêm phần skill 200 cho mọi người.
bạnu thachlong78 ơi , bạn fix lại skill của phái côn lôn với phái thúy yên giúp mình với , khi 2 phái đó xuất chiêu đánh phái khác thì phái khác đứng im vì mê với băng không thể đánh lại được , bạn fix giúp mình nhé .

tiencongaicon
08-03-09, 11:15 AM
làm ơn chỉ dùm mình sao mình không nhìn thấy đồ bạch kim vậy trời

thachlong78
08-03-09, 02:38 PM
Bạn dơn pảth ở đây cả 2 bản nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5916514F0E49
up lên clien china full, vì skill tự làm cả nên bạn dùng pảth sever nào cũng không có đâu.Còn skill CL thì bạn chú ý up pảth cập nhập đầy đủ nhé khi full bộ +9 thì CL hay TY không thể dữ trân bạn, nhưng tăng với 2 phái này là không thể , bạn phải sử dụng tốt chiêu 150 và PK hợp lí chút là ok.

huynhtrihai
08-03-09, 03:06 PM
cho mình hỏi lần cập nhật này thay đổi những gì vậy thachlong =.=

tiencongaicon
08-03-09, 08:05 PM
mình dow cài patch rồi bản cập nhật về thì ko nhìn thấy cả ngựa...không thấy đồ bạch kim...không di chuyển tới map boss HK,map đặc biệt..map 165..po tay..help me

doncoivm
08-03-09, 08:57 PM
hix chờ tới ngày 8/3 up skill 200 mà sao hổng thấy hix bản serve này chạy tốt hơn mấy serve khác nhiu khá đầy đủ máp khá hoàn thiện thiếu mỗi cái auto nữa là ok :beauty: thank Pác thachlong78 đã up nha hy vọng sáng mai se có skill 200 kakaka

wudangvn88
09-03-09, 08:57 AM
server có map boss như sv lậu TQ kô thế mấy bạn ? chơi offline chỉ thik đánh boss như chơi vl lậu :D

cá mập xám
09-03-09, 01:32 PM
Bạn dơn pảth ở đây cả 2 bản nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5916514F0E49
up lên clien china full, vì skill tự làm cả nên bạn dùng pảth sever nào cũng không có đâu.Còn skill CL thì bạn chú ý up pảth cập nhập đầy đủ nhé khi full bộ +9 thì CL hay TY không thể dữ trân bạn, nhưng tăng với 2 phái này là không thể , bạn phải sử dụng tốt chiêu 150 và PK hợp lí chút là ok.
2 cái đều là Patch Client ah? :nosebleed:
ok để cá đem về test thử xem sao! :byebye:

thachlong78
09-03-09, 02:04 PM
hix chờ tới ngày 8/3 up skill 200 mà sao hổng thấy hix bản serve này chạy tốt hơn mấy serve khác nhiu khá đầy đủ máp khá hoàn thiện thiếu mỗi cái auto nữa là ok :beauty: thank Pác thachlong78 đã up nha hy vọng sáng mai se có skill 200 kakaka
Ừ mình dạo này hơi bạn nên có thể sẽ lui vài ngày, mình pót trước hình ảnh vài chiêu 200 cho mọi người coi:
Đây là Thập Bát La Hán Chưởng (TL):(có 2 tầng)

Dây là Đại Lực Trấn Thiên (TV): (có 2 tầng)

Đây là Độc Âm Hóa Cốt (ND): Có 3 tầng, tầng 1 là hình âm phong, sau khi âm phong xuất có tầng 2 là 5 quả cầu màu xanh như bách độc xuyên tâm bay ra từ tâm âm phong, sau đó 5 quả cầu bay ra môt đoạn rồi bay lại chạm vào quái nổ ra tầng 3 như bẫy đường môn nổ.

Đây là Ngục Hỏa Tam Vân: có 2 tầng,tầng 1 là 3 tia vân long bắn ra 3 phía, tia vân long dến cuối đường sẽ xuất hiện tầng 2 là 3 cái vũng lửa cũng di chuyển chút ít.

Còn mấy chiêu kia đang phân vân nhiều thứ chỗ hình ảnh, giờ cũng bận sửa mấy cái lỗi ở sever và quản lí sever nữa nên chắc sẽ chậm mấy ngày.

wudangvn88
09-03-09, 03:14 PM
sao server của bạn mình làm kô có đồ BK vậy , tất cả đều ok nhưng kô bít lấy đồ BK ở NPC nào , mình đã dow tất cả các bản path cập nhật của bạn path vào server , còn cái path client bạn up ở galaxy thì nó die rồi nên mình dùng path trong bạn pathgocserver mà bạn đã up , bạn làm ơn up lại cái path client của bạn lên với hixhix , bạn cho mình hỏi làm cách nào để có điểm BK luôn kô phải đánh boss , đây là 1 sô hình ảnh khi mình chơi kô bít lấy đồ BK chỗ nào luôn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huynhtrihai
09-03-09, 04:39 PM
ũa sao mình chơi bấy lâu nay mà ko thấy cái vòng sáng dưới chân giống bạn vậy :| nó là skill gì vậy bạn ??????

wudangvn88
09-03-09, 05:31 PM
ũa sao mình chơi bấy lâu nay mà ko thấy cái vòng sáng dưới chân giống bạn vậy :| nó là skill gì vậy bạn ??????
đây là skill mình tự add vào trong list skill trong sv có đó , còn cái skill của GM2 bị lỗi , cái skill của GM2 là stvl 9999999d , bs 9999999d nhưng khi đánh boss hết máu nó lại hồi ngay lập tức nên boss kô die , còn cái skill Vip thì add vào nhưng kô có , hixhix , còn mấy cái kill nữa cũng hay đấy nhưng sv của mướp mình làm lại kô có đồ BK mới khốn , kô bít lấy ở NPC nào luôn

tiencongaicon
09-03-09, 05:37 PM
Cần giúp đỡ tìm id của các thứ như: Điểm Phong Hỏa,Điểm bạch kim...

wudangvn88
09-03-09, 06:17 PM
kô có điểm BK thì kô lấy đc đồ hix trong khi đó sv đã khóa chức năng lấy đồ BK , nên mong chủ topic giúp anh em làm tạo 1 NPC để lấy các điểm BK , điểm kinh nghiệm giang hồ và điểm ứng cử bang chủ

tiencongaicon
09-03-09, 06:42 PM
mình hỏi ID điểm bạch kim vì muốn xem con ngựa bạch kim nó thế nào:))...còn đồ bạch kim thì bạn dùng hàm AddItem rồi gán cho một con npc và ra nhận thôi:)

thachlong78
09-03-09, 06:45 PM
Cái vòng sáng dưới trân là cửu dương thần công khi bạn chuyển sinh cao cấp mới có skill này.
Ừ mình sẽ up cho mọi người chỗ lấy điểm các loại cùng bí kíp 200, khi up date chiêu 200, để mọi người có thể thử chiêu 200 luôn.

anhnhuong
09-03-09, 06:45 PM
ai giúp cài sao cày gì mừ 10x mà đánh lên level ầm ầm

mon9874123
09-03-09, 07:54 PM
Sao mình pm nick ym để nhờ tạo acc dùm mà sao chưa thấy thachlong78 trả lời:beat_plaster: ,đã gửi 1 tin nhắn trong forum này cho thachlong78 rồi đó, tạo dùm mình 1 acc đi TT_TT, thanks nhiều mà!

wudangvn88
10-03-09, 01:57 AM
các cậu nhìn tớ đánh bạc này thấy có khủng không :byebye: , còn đây là skill GM 1 của tớ buff 1 cái thừa sức mặc đồ tp 99999 luôn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

wudangvn88
10-03-09, 01:59 AM
bạn chủ topic làm path mới thì làm cho anh em luôn mấy cái item mới co' ktc tối đa 200% + phsl 20k + stvl 50k + tdd nữa nhé , giống tụi TQ , chơi thế cho nó sướng

tiencongaicon
10-03-09, 09:39 AM
cái dây chuyền với nhẫn là đồ j vậy mình chưa thấy bao h

voviettuan
10-03-09, 06:06 PM
Ai có item định dạng .spr cho mình xin với , hom trc mình lỡ xóa mất mất mục spr của client , giờ ai có sharp cho mình với chứ mình giờ không thấy trang bị bạch kim , cho mình cảm ơn trc'

wudangvn88
10-03-09, 06:29 PM
cái dây chuyền với nhẫn là đồ j vậy mình chưa thấy bao h
đây là đồ event mà , vì sv cập nhật kô có đồ BK nên tớ copy chức năng BK của sv khác vào

wudangvn88
10-03-09, 06:30 PM
Ai có item định dạng .spr cho mình xin với , hom trc mình lỡ xóa mất mất mục spr của client , giờ ai có sharp cho mình với chứ mình giờ không thấy trang bị bạch kim , cho mình cảm ơn trc'
bạn pm yahoo của mình mình gửi cho bạn spr : fpt_nvt_88

tungxxaa
10-03-09, 07:40 PM
Server Giang Hồ Dậy Sóng này khác với server Giang Hồ Dậy Sóng trước kia tui download
có phải đây là bản mới hơn không,có vẻ skill cũng đc cải tiến thêm nhỉ
server của tui không có skill lv200.
anh em cho xin link của server Giang Hồ Dậy Sóng mới này đi.

Tui dùng patch full cũ có đc không.

Cảm ơn!

cá mập xám
10-03-09, 07:57 PM
Cần giúp đỡ tìm id của các thứ như: Điểm Phong Hỏa,Điểm bạch kim...
Dùng Cheatengine hoặc Artmoney là ra hết! mỗi điểm Danh vọng chưa nghịch đc, chưa đi vượt ải bao giờ!

mình hỏi ID điểm bạch kim vì muốn xem con ngựa bạch kim nó thế nào:))...còn đồ bạch kim thì bạn dùng hàm AddItem rồi gán cho một con npc và ra nhận thôi:)
Ngựa BK mua = DV, ko phải bằng điểm BK!

cá mập xám
10-03-09, 08:00 PM
Cái vòng sáng dưới trân là cửu dương thần công khi bạn chuyển sinh cao cấp mới có skill này.
Ừ mình sẽ up cho mọi người chỗ lấy điểm các loại cùng bí kíp 200, khi up date chiêu 200, để mọi người có thể thử chiêu 200 luôn.
Ko chuyển sinh đc :| Thuý Yên 200, cầm tiền ra, ấn vào, mất tiền, mất điểm Skill, bảng Skill thì vẫn thế, lv vẫn y nguyên, ko làm đc nv :| bên Gameserver báo error quest thì phải! hjk!

Kev dùng SQL 2008

wudangvn88
10-03-09, 09:01 PM
Server Giang Hồ Dậy Sóng này khác với server Giang Hồ Dậy Sóng trước kia tui download
có phải đây là bản mới hơn không,có vẻ skill cũng đc cải tiến thêm nhỉ
server của tui không có skill lv200.
anh em cho xin link của server Giang Hồ Dậy Sóng mới này đi.

Tui dùng patch full cũ có đc không.

Cảm ơn!
bạn dowload mấy cái update về của bạn chủ topic post đó là có thôi ah,

wudangvn88
10-03-09, 10:30 PM
ai có tool unpack file spr kô cho mình xin , mình kô thể chỉnh đc các opt của item trong setting\item , chỉnh rồi vào lại kô thay đổi j nên mình cần unpack tool

tiencongaicon
10-03-09, 11:10 PM
sao npc của map ba lăng huyện không tìm thấy npc vượt ải nhỉ??? tìm được con đó là biết id điểm để đổi ngựa ngay ^^

wudangvn88
10-03-09, 11:17 PM
mình mới tìm được 1 sv mới nhưng kô bít cách dow , bạn nào bít cách dow thì vào :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

wudangvn88
10-03-09, 11:28 PM
mình dow dc sv đó rồi đang chơi thử nếu thấy ok thì up cho các bạn liền

huynhtrihai
11-03-09, 01:19 PM
Bro nào giúp minh Add Event vào sv với đc hem :( làm hoài mà ko đc

wudangvn88
11-03-09, 01:24 PM
bạn nào biết chỉnh opt của item mình chỉnh rồi nhưng vào chơi thì vẫn thế kô thay đổi gì đc , hixhix

cá mập xám
11-03-09, 02:52 PM
sao npc của map ba lăng huyện không tìm thấy npc vượt ải nhỉ??? tìm được con đó là biết id điểm để đổi ngựa ngay ^^
ờ ờ! mình cũng ko tìm thấy "lua" của con NPC vượt ải! hjk!
mà có ai share mình lại con NPC chuyển sinh ko?? của Kev báo lỗi "nan function" rồi >"< ko cs đc!