PDA

View Full Version : [JX] Mình cần hỏi về file Việt Hóa trong JX Linux hiển thị tiếng Việt

vikingnguyen
28-03-16, 07:12 PM
Mình cần hỏi về file Việt Hóa trong JX Linux hiển thị tiếng Việt khi xem bằng Excel hoặc xem trực tiếp trên WinSCP ! Trước đây thấy diễn đàn có vài bài chỉ nhưng giờ đã die link hết cả rồi , sẵn tiện mình muốn hỏi về file đồ Hoàng Kim chỉnh tỉ lệ rớt Opt cao bằng file nào và nếu đc xin diễn giải sơ sơ giúp mình càng tốt ! Thanks

yeuVLTK
29-03-16, 03:27 PM
Mình cần hỏi về file Việt Hóa trong JX Linux hiển thị tiếng Việt khi xem bằng Excel hoặc xem trực tiếp trên WinSCP ! Trước đây thấy diễn đàn có vài bài chỉ nhưng giờ đã die link hết cả rồi , sẵn tiện mình muốn hỏi về file đồ Hoàng Kim chỉnh tỉ lệ rớt Opt cao bằng file nào và nếu đc xin diễn giải sơ sơ giúp mình càng tốt ! Thanks
bạn muốn xem nội dung là tiếng Việt trong excel thì bạn mở file đó = Excel và chọn cột đó -> chọn font là VnArial
2. về đồ HK theo mình biết là trang bị đó có bao nhiu dòng option thì đã được chỉnh mặc định ở file Goldequip.txt (setting\item\004) gồm bao nhiu dòng từ cột AU ->AZ (Excel) tương ứng option dòng 1 ->6 (tùy bạn mặc định), những số trong 6 cột đó là "ID dao động" của option trang bị HK trong file magicatrib_ge.txt (setting\itemoo004), trong file magicatrib_ge.txt bạn chú ý cột E là là ID option (ví dụ" 85 là tăng sinh lực,..), cột F là giá trị tối thiểu và cột G là giá trị tối đa - muốn cao thì chỉnh nhìu vào (ví dụ: 100 - 200 sinh lực của option 85) còn "ID dao động" là ID của hàng option đó = số thứ tự -1
Mình biết vậy thôi...ko bít trình bày có sai hok nữa ^^
còn ID của option thì bạn vào đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

--- Chế độ gộp bài viết ---

có bạn này chỉ rõ luôn nè bạn...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>