PDA

View Full Version : [MU] Source Effect Invisible for WING 1.04D

ikenylee
28-03-16, 12:28 PM
Naked(WingsSetInvisibleEffect)
{
_asm
{
mov WingsSetInvisibleEffect_Buff, esi
// ----
mov ecx, dword ptr ss : [ebp + 8]
mov esi, dword ptr ds : [ecx + 0x30]
mov WingsSetInvisibleEffect_Pointer, esi
// ----
mov esi, WingsSetInvisibleEffect_Buff
}
// ----
if (WingsSetInvisibleEffect_Pointer == 0x1EA5
|| WingsSetInvisibleEffect_Pointer == ITEM2(12, 188)
|| WingsSetInvisibleEffect_Pointer == ITEM2(12, 206)
|| WingsSetInvisibleEffect_Pointer == ITEM2(12, 207)
|| WingsSetInvisibleEffect_Pointer == ITEM2(12, 189))
{
_asm
{
mov WingsSetInvisibleEffect_Buff, 0x0060B37A
jmp WingsSetInvisibleEffect_Buff
}
}
else
{
_asm
{
mov WingsSetInvisibleEffect_Buff, 0x0060B41D
}
}
}

SetRange((LPVOID)0x0060B36A, 12, ASM::NOP);
SetOp((LPVOID)0x0060B36A, WingsSetInvisibleEffect, ASM::JMP);
trước và sau khi thêm hiệu ứng
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Naked(HieuUngBufferGlow)
{
DWORD dwItem;
_asm
{
MOV EAX, DWORD PTR SS : [EBP + 0x10]
MOV dwItem, EAX
// ----
CMP dwItem, ITEM2(12, 180)
JE Return
Return :
MOV EAX, 0x005FF983
JMP EAX
}
}

SetRange((LPVOID)0x005FF97C, 1, ASM::NOP);
SetOp((LPVOID)0x005FF97C, HieuUngBufferGlow, ASM::JMP);

Domino9990
28-03-16, 02:12 PM
sau bao nhiêu năm tháng mình cũng mò ra được fix sáng wing khi di chuyên vào các vùng tối, ví dụ như LostTower :D, vui quá :D

Naked(WingsSetInvisibleEffect)
{
_asm
{
mov WingsSetInvisibleEffect_Buff, esi
// ----
mov ecx, dword ptr ss : [ebp + 8]
mov esi, dword ptr ds : [ecx + 0x30]
mov WingsSetInvisibleEffect_Pointer, esi
// ----
mov esi, WingsSetInvisibleEffect_Buff
}
// ----
if (WingsSetInvisibleEffect_Pointer == 0x1EA5
|| WingsSetInvisibleEffect_Pointer == ITEM2(12, 188)
|| WingsSetInvisibleEffect_Pointer == ITEM2(12, 206)
|| WingsSetInvisibleEffect_Pointer == ITEM2(12, 207)
|| WingsSetInvisibleEffect_Pointer == ITEM2(12, 189))
{
_asm
{
mov WingsSetInvisibleEffect_Buff, 0x0060B37A
}
}
else
{
_asm
{
mov WingsSetInvisibleEffect_Buff, 0x0060B41D
}
}
}

SetRange((LPVOID)0x0060B36A, 12, ASM::NOP);
SetOp((LPVOID)0x0060B36A, WingsSetInvisibleEffect, ASM::JMP);
trước và sau khi thêm hiệu ứng

sắp tới share thêm cái hiệu ứng này nữa, trước khi tìm ra fix wing sáng thì mình dùng cái này :D nó chỉ làm sáng wing hơn mà vào chỗ tối nó bị đen đi tí :D

quá hay :) ikenylee ơi. cậu add custom vào scf cho anh em test với nào

Jackma2000
28-03-16, 05:38 PM
bạn chủ top có nhận add eff cho 7 wing 5 và 2 wing ss8 zteam giá 500k k bạn ơi ?dc inbox mình nha

amocthong1
28-03-16, 06:21 PM
box MU rất cần nhân tài như bạn cố gắn để trở thành pro nhá :)

nyD-vEnus
28-03-16, 07:26 PM
Có cái để vọc rồi , cảm ơn chủ thớt nhé

ikenylee
29-03-16, 01:15 AM
heheh

loveoggy
30-03-16, 02:08 PM
Hiệu ứng invisible là giồgs cái wing elf fải hk a? Còn buff glow là giớng cánh chinh phục ss8

--- Chế độ gộp bài viết ---

A tìm offset hay quá . Có thể chỉ vài đường k a ? Haha

ikenylee
30-03-16, 02:25 PM
hiệu ứng invi thì các mò theo áo tàng hình(ticket bc) và làm cho cả ss1/2/3/4/5/6/
hiệu ứng buffer glow mình chả nhớ lấy của cái gì =)), các bạn có thể tự search ra

*1 số wing của mình đều đã được mod lại texture. nên các bạn đừng hỏi tại sao vào game nhìn nhạt hơn nhé ;;)
*client mình cũng cho lên FULL HD + hiệu ứng tăng cường màu sắc ở texture(các file hình ảnh)...etc nên nó lung linh hơn!
-các bạn có thể tải về test đồ họa trong game :D / không bug màu trá hình gì đâu chỉ là tâm đắc nhất vẫn là vụ mod graphics client \:D/

qcgameprivate
31-03-16, 08:07 AM
Cảm ơn bạn để test thử á. Cái này đợi hoài các pro ko share :D

KhongGianOL
18-04-16, 08:12 AM
Hiệu ứng invisible là giồgs cái wing elf fải hk a? Còn buff glow là giớng cánh chinh phục ss8

A tìm offset hay quá . Có thể chỉ vài đường k a ? Haha

Cái chữ ký có cái gì đó ko ổn thì phải....bạn bán sv CTPT mà ko biết cách tìm offset à

loveoggy
05-05-16, 10:43 PM
Cái chữ ký có cái gì đó ko ổn thì phải....bạn bán sv CTPT mà ko biết cách tìm offset à

Mình Noob mà bạn ^^ . Ai pro có thể chỉ e vài đường mò offset với . thank kiu ạ...........

Mình Noob mà bạn ^^ . Ai pro có thể chỉ e vài đường mò offset với . thank kiu ạ...........
]

Ko biết cái này có liên quan gì hok nhi//////////////

dragonwall
06-05-16, 07:14 PM
Mình tò mò và cũng hiếu kỳ nên tiện vào xem bài và kiểm thử liền tay, mặc dù mình cũng không rõ lắm ý nghĩa tầm quan trọng effect này để làm gì ... xin mạn phép hưởng ứng cùng mọi người nhé! ;;)

Mình mới thử nghiệm nó trên những main.exe phiên bản Season 6.2. Với mẹo dưới đây là cách đơn giản bất kỳ bạn nào cũng có thể thực hiện được, hy vọng sẽ giúp cho các bạn phán đoán tìm kiếm dễ dàng hơn cho các phiên bản khác sau này ... ;)

Tìm kiếm Address cho Item Effect :
- Chúng ta đều biết công việc kiểm tra với anh bạn 0x1EA5 = "Invisibility Cloak" = "Ao tang hinh". Vậy hãy tìm kiếm đoạn mã dưới đây với OllyDbg :

08 81 ?? ?? A5 1E 00 00

- Dò tìm cho đến khi chúng ta phát hiện những đoạn mã có cấu trúc giống "tương đối" như hình bên dưới (thông thường khoảng 2 lần) :

Kết quả ghi nhận :

1.03G (Tha) -- 0x0061A7C3
1.03W (Vtm) -- 0x0061D14A

CODE :
- Các bạn có thể tóm gọn cho tiện hơn. Với ví dụ mã thứ 2 tôi cần thêm Wing of Satan cho "Thím" DK :

...
MOV EAX,DWORD PTR DS:[XXX]
PUSH EAX
CALL OnEffect
CMP EAX, 1
...

BOOL OnEffect(WORD ItemData) // 0x0061D14A
{
BOOL bResult = FALSE;

switch (ItemData)
{
case ((12 * 512) + 1171 + 2): // Wings of Satan
bResult = TRUE;
break;
default:
bResult = (ItemData == 0x1EA5); // Return detault
break;
};// Done

return bResult;
}

Kết quả kiểm thử :

Have fun!! :)

loveoggy
06-05-16, 10:15 PM
Mình tò mò và cũng hiếu kỳ nên tiện vào xem bài và kiểm thử liền tay, mặc dù mình cũng không rõ lắm ý nghĩa tầm quan trọng effect này để làm gì ... xin mạn phép hưởng ứng cùng mọi người nhé! ;;)

Mình mới thử nghiệm nó trên những main.exe phiên bản Season 6.2. Với mẹo dưới đây là cách đơn giản bất kỳ bạn nào cũng có thể thực hiện được, hy vọng sẽ giúp cho các bạn phán đoán tìm kiếm dễ dàng hơn cho các phiên bản khác sau này ... ;)

Tìm kiếm Address cho Item Effect :
- Chúng ta đều biết công việc kiểm tra với anh bạn 0x1EA5 = "Invisibility Cloak" = "Ao tang hinh". Vậy hãy tìm kiếm đoạn mã dưới đây với OllyDbg :

08 81 ?? ?? A5 1E 00 00

- Dò tìm cho đến khi chúng ta phát hiện những đoạn mã có cấu trúc giống "tương đối" như hình bên dưới (thông thường khoảng 2 lần) :

Kết quả ghi nhận :

1.03G (Tha) -- 0x0061A7C3
1.03W (Vtm) -- 0x0061D14A

CODE :
- Các bạn có thể tóm gọn cho tiện hơn. Với ví dụ mã thứ 2 tôi cần thêm Wing of Satan cho "Thím" DK :

...
MOV EAX,DWORD PTR DS:[XXX]
PUSH EAX
CALL OnEffect
CMP EAX, 1
...

BOOL OnEffect(WORD ItemData) // 0x0061D14A
{
BOOL bResult = FALSE;

switch (ItemData)
{
case ((12 * 512) + 1171 + 2): // Wings of Satan
bResult = TRUE;
break;
default:
bResult = (ItemData == 0x1EA5); // Return detault
break;
};// Done

return bResult;
}

Kết quả kiểm thử :

Have fun!! :)

Tuyệt vời . Cảm ơn a nhiều nha ....................

a Hướng dẫn chi tiết hơn chỗ cách tìm Offset đc ko ..................:)
1EA5 thì e hỉu rồi

BladeKnight109
07-05-16, 08:38 AM
Tuyệt vời . Cảm ơn a nhiều nha ....................

a Hướng dẫn chi tiết hơn chỗ cách tìm Offset đc ko ..................:)
1EA5 thì e hỉu rồi

Có rất nhiều cách để tìm, cách trên là dựa vào ID vé blood castle (Type * 512 + Index + ItemArray)
Ở ollydbg click phải chọn Search For -> All constant (ko nhớ rõ tên chính xác) rồi nhập id item vào (dạng hex) thì nó sẽ liệt kê ra tất cả những chỗ có cái id đó, việc tiếp theo chỉ là tìm xem chỗ nào nó làm mờ viền đen đó.

Nhưng không nên xài theo cách này, vì cứ để ý hình ảnh item thì sẽ rõ. nó sẽ bị mờ đi, không như ban đầu nữa.

loveoggy
07-05-16, 05:36 PM
Có rất nhiều cách để tìm, cách trên là dựa vào ID vé blood castle (Type * 512 + Index + ItemArray)
Ở ollydbg click phải chọn Search For -> All constant (ko nhớ rõ tên chính xác) rồi nhập id item vào (dạng hex) thì nó sẽ liệt kê ra tất cả những chỗ có cái id đó, việc tiếp theo chỉ là tìm xem chỗ nào nó làm mờ viền đen đó.

Nhưng không nên xài theo cách này, vì cứ để ý hình ảnh item thì sẽ rõ. nó sẽ bị mờ đi, không như ban đầu nữa.
Cảm ơn a BladeKnight109 nha . E làm đc rồi kkkk