PDA

View Full Version : [JX] Xin hỏi mọi người về quy định độc sát nội và độc sát ngoại công

bthhhz
28-03-16, 10:22 AM
Mấy bạn có kiến thức về phần skill cho mình hỏi 1 xíu !
Hiện tại thì mình thấy ở trên Bảng skill của Jx Linux là có 1 quy định là Độc sát
là chỉ số : poisondamage_v
Nhưng mà trên các vũ khí tì mình thấy có 2 loại quy định là độc sát nội công và độc sát nội công

Vậy mọi người cho mình hỏi cái quy định chỉ số độc sát ngoại công là gì với ạ !

KangGary
28-03-16, 11:17 AM
Độc sát ngoại công hình như là cầm vk đánh nó ra độc, còn nội thì có hay không vk thì vẫn đánh ra độc.~X(

vipbk
28-03-16, 11:28 AM
Xem trong server1\settings\magicdesc.ini có đầy đủ tên các thuộc tính, bạn so sánh với script skill môn phái và opt của vũ khí là ra nhé

ztviet
28-03-16, 11:28 AM
Bổ xung xíu ý cò . Ngoại là đao nội là chưởng thì phải.

bthhhz
28-03-16, 11:44 AM
Bổ xung xíu ý cò . Ngoại là đao nội là chưởng thì phải.

cái này mình biết rồi . mình đang tìm hiểu cái quy định giữa nội công và ngoại công bạn à

--- Chế độ gộp bài viết ---

Xem trong server1\settings\magicdesc.ini có đầy đủ tên các thuộc tính, bạn so sánh với script skill môn phái và opt của vũ khí là ra nhé

Cảm ơn anh . Em tìm thấy rồi .
Anh cho em hỏi thêm 1 vấn đề
Nếu hiện tại cái Vô hình độc nó có chỉ số là poisondamage_v thì nếu mình thay bằng addpoisondamage_v Liệu nó có hy hữu rằng việc tăng nội công thì vô hình độc sẽ không tăng dagame lên nữa ko anh nhỉ, Nhưng mà nó vẫn giữ được lượng dagame khi chạy ngang qua quái .

cabato
28-03-16, 02:19 PM
cái này mình biết rồi . mình đang tìm hiểu cái quy định giữa nội công và ngoại công bạn à

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cảm ơn anh . Em tìm thấy rồi .
Anh cho em hỏi thêm 1 vấn đề
Nếu hiện tại cái Vô hình độc nó có chỉ số là poisondamage_v thì nếu mình thay bằng addpoisondamage_v Liệu nó có hy hữu rằng việc tăng nội công thì vô hình độc sẽ không tăng dagame lên nữa ko anh nhỉ, Nhưng mà nó vẫn giữ được lượng dagame khi chạy ngang qua quái .

Cho mình hỏi ké tí
nếu giờ mình thay poisondamage_v = băng sát hay hỏa sát thì lướt qua quái nó có dính dame ko nhỉ?

wermanhme1990
28-03-16, 06:32 PM
Cái skill vô hình độc này vui lắm, chỉ cần buff 2 cái bùa xong chạy vòng vòng là săn boss hoàng kim không mất giọt máu, có điều hơi lâu, vng phải bỏ vì skill quá bá, nhất là khoản săn event.

bthhhz
28-03-16, 06:52 PM
Cái skill vô hình độc này vui lắm, chỉ cần buff 2 cái bùa xong chạy vòng vòng là săn boss hoàng kim không mất giọt máu, có điều hơi lâu, vng phải bỏ vì skill quá bá, nhất là khoản săn event.

nhưng mà mình thấy nó ko sóc dagame . và mình muốn không coh chiêu vô hình độc tăng nội công lên lực tay nên đang tìm hiểu cái này

nhaodzo
29-03-16, 12:44 AM
cái nội công này không quan trọng đâu. khi c quy định cái cột skill là nội hay ngoại ở bên bảng của file skills.txt nó mới có tác dụng. khi bên skills.txt quy định nó là ngoại công thì nó mới là ngoại công và tăng nội công ko tăng dame. tuy nhiên thì nó sẽ chỉ hưởng thêm độc sát ngoại công chứ không còn hưởng độc sát nội công từ ngũ độc chưởng pháp cũng như vũ khí độc sát nội công cũng không tăng cho nó nữa

bthhhz
30-03-16, 12:41 PM
cái nội công này không quan trọng đâu. khi c quy định cái cột skill là nội hay ngoại ở bên bảng của file skills.txt nó mới có tác dụng. khi bên skills.txt quy định nó là ngoại công thì nó mới là ngoại công và tăng nội công ko tăng dame. tuy nhiên thì nó sẽ chỉ hưởng thêm độc sát ngoại công chứ không còn hưởng độc sát nội công từ ngũ độc chưởng pháp cũng như vũ khí độc sát nội công cũng không tăng cho nó nữa

Mình cũng hiểu vấn đề này .
Nhưng linux là bản tăng nội công lên lực tay .
nếu mà chỉnh lại cho nó Không lên lực tay khi tăng nội công hoặc tăng sức mạnh như ngoại công thì hay quá .
Mà tìm hủm rài chưa thấy.
Bởi nếu theo bản CTC của VNG thì năm độc dồn dagame rất đáng sợ.
nhưng bản linux share này năm độc tăng nội công cứ chạy vòng vòng là die . nhìn giống như kiểu hận đời vô đối ấy

nhaodzo
30-03-16, 08:23 PM
Mình cũng hiểu vấn đề này .
Nhưng linux là bản tăng nội công lên lực tay .
nếu mà chỉnh lại cho nó Không lên lực tay khi tăng nội công hoặc tăng sức mạnh như ngoại công thì hay quá .
Mà tìm hủm rài chưa thấy.
Bởi nếu theo bản CTC của VNG thì năm độc dồn dagame rất đáng sợ.
nhưng bản linux share này năm độc tăng nội công cứ chạy vòng vòng là die . nhìn giống như kiểu hận đời vô đối ấy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bthhhz
30-03-16, 08:40 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chủ yếu là đi săn boss bác ơi .
Mình làm đc cái sóc dagame của ngũ độc rồi .
Nhưng mà ko biết làm sao cho chiêu vô hình độc ko tăng dagame khi tăng nội công vào
Bác biết cách xin chỉ giúp với ạ

nhaodzo
30-03-16, 09:11 PM
Chủ yếu là đi săn boss bác ơi .
Mình làm đc cái sóc dagame của ngũ độc rồi .
Nhưng mà ko biết làm sao cho chiêu vô hình độc ko tăng dagame khi tăng nội công vào
Bác biết cách xin chỉ giúp với ạ

bthhhz
30-03-16, 09:28 PM

Mình lần theo cái chỉ số poisondamage_v từ Skill
Thì tới cái này quy định là độc sát nội công

còn cái này là độc sát ngoại công : addpoisondamage_v
đúng ko bác

Kethanglang
30-03-16, 09:40 PM
Hỏi ké làm sao để hiển thị skill vô hình độc có cái vòng tròn dưới chân nhân vật mình, chỉ thấy quái hiển thị với acc clone ko thôi.

nhaodzo
30-03-16, 09:44 PM
Mình lần theo cái chỉ số poisondamage_v từ Skill
Thì tới cái này quy định là độc sát nội công

còn cái này là độc sát ngoại công : addpoisondamage_v
đúng ko bác

bthhhz
30-03-16, 10:31 PM

Bác vọc lại giúp mình xiu với .
Ngu nhất cái phần skill này . nhìn chẳng hiểu gì cả !

nhaodzo
30-03-16, 11:06 PM
copy file skills.txt vào excel. dò tới cột

IsPhysical xong dóng xuống hàng của skill vô hình độc sửa 0 -> 1 là xong nhé

bthhhz
31-03-16, 07:29 AM

Tks bác . mình sẽ áp dụng và test ngay !

bthhhz
31-03-16, 10:19 AM

Hình như là đã thử và vẫn ko đc bác à !
Trên F3 thì kỹ năng vô hình độc lực tay là 0 nhưng tăng vào nội công thì ra đứng vs quái thì quái bị rút máu nhanh lắm ! toàn hàng mấy K máu k

nhaodzo
31-03-16, 03:15 PM

bthhhz
31-03-16, 03:38 PM

Mình đang ad Skill trên Excel dòng 70 - Script Index Magic là 69

wermanhme1990
02-04-16, 01:51 AM
Quay trở lại dev jx linux, skill vô hình độc thấy vng bỏ sâu vô hình thay vào đó là trừ phần trăm tốc độ di chuyển, nêu làm theo, mà thấy mất độc phế phế sao ấy:

bthhhz
04-04-16, 08:30 AM
Quay trở lại dev jx linux, skill vô hình độc thấy vng bỏ sâu vô hình thay vào đó là trừ phần trăm tốc độ di chuyển, nêu làm theo, mà thấy mất độc phế phế sao ấy:

Vấn đề là vẫn chưa biết làm sao cách nào để bỏ cái điểm tăng nội công mà lại lên dagame cho cái chiêu vô hình độc,
Còn cái Sóc dagame thì làm đc.
Nếu ko thì phải chuyển nó sang kiểu Vòng chân như cái bang bổng thôi

wermanhme1990
04-04-16, 08:36 AM
Vấn đề là vẫn chưa biết làm sao cách nào để bỏ cái điểm tăng nội công mà lại lên dagame cho cái chiêu vô hình độc,
Còn cái Sóc dagame thì làm đc.
Nếu ko thì phải chuyển nó sang kiểu Vòng chân như cái bang bổng thôi

Tức ý bạn là skill vô hình độc vẫn sát thương gây độc, không bỏ hẳn như vng nhưng tăng điểm nội công thì điểm độc sát của skill sẽ không tăng theo, mà skill vô hình độc chỉ tăng để theo cái gì đó(vd: tăng điểm độc sát theo cấp của skill).

bthhhz
04-04-16, 11:42 AM
Tức ý bạn là skill vô hình độc vẫn sát thương gây độc, không bỏ hẳn như vng nhưng tăng điểm nội công thì điểm độc sát của skill sẽ không tăng theo, mà skill vô hình độc chỉ tăng để theo cái gì đó(vd: tăng điểm độc sát theo cấp của skill).

Bạn cứ để chiêu vo hình độc là vòng chân đi .
Bạn xem . trên bảng F3 ko có lấy 1 điểm lực tay nào, nhưng khi chạy qua quái vân dính độc. (cái này ko quan trọng)
Nhưng ! cái quan trọng là khi tăng Nội công thì lượng sát thương của Vô hình Độc tăng lên rất nhanh và rất mạnh.
Cái này là bây giờ ìm cách nào . làm cho tăng nội công ko lên sát thương cho vô hình độc là ok

wermanhme1990
04-04-16, 11:48 AM
Bạn cứ để chiêu vo hình độc là vòng chân đi .
Bạn xem . trên bảng F3 ko có lấy 1 điểm lực tay nào, nhưng khi chạy qua quái vân dính độc. (cái này ko quan trọng)
Nhưng ! cái quan trọng là khi tăng Nội công thì lượng sát thương của Vô hình Độc tăng lên rất nhanh và rất mạnh.
Cái này là bây giờ ìm cách nào . làm cho tăng nội công ko lên sát thương cho vô hình độc là ok

Nếu tăng nội công mà không lên sát thương của chiêu vô hình độc thì cho nó có sát thương làm gì, không lẽ chạy quanh con boss mà cứ 49 máu/giây, còn muốn giảm sát thương, bạn có thể điều chỉnh lại chỉ số hoặc giảm phần trăm buff của bùa như bạn gì đó nói, sao không bõ đi như vng ấy, tức là chỉ có hiệu ứng làm chậm.

bthhhz
04-04-16, 03:32 PM
Nếu tăng nội công mà không lên sát thương của chiêu vô hình độc thì cho nó có sát thương làm gì, không lẽ chạy quanh con boss mà cứ 49 máu/giây, còn muốn giảm sát thương, bạn có thể điều chỉnh lại chỉ số hoặc giảm phần trăm buff của bùa như bạn gì đó nói, sao không bõ đi như vng ấy, tức là chỉ có hiệu ứng làm chậm.

Vậy mình hỏi bạn chứ nếu bạn cho nó tăng nội công lên sát thuơng như vậy rồi ai đánh vs 5 độc đc bạn . 5 độc ăn thua là chỗ pk với nhau sóc dame . còn cái vô hình độc mà sát thuơng cao chứ buf bùa rồi chạy vòng vòng thì ai mà chơi vs nó nữa

wermanhme1990
04-04-16, 03:50 PM
Vậy mình hỏi bạn chứ nếu bạn cho nó tăng nội công lên sát thuơng như vậy rồi ai đánh vs 5 độc đc bạn . 5 độc ăn thua là chỗ pk với nhau sóc dame . còn cái vô hình độc mà sát thuơng cao chứ buf bùa rồi chạy vòng vòng thì ai mà chơi vs nó nữa

Mấy bản sau này vng nó bỏ sát thương của vô hình độc cũng vì lý do đó, bản củ đồ cùi, 5 độc chưa kịp buff đủ bùa đã die, nên chiêu đó là cứu cánh, còn bản mới, đồ khủng không bỏ sát thương nên bạn mới thấy vậy.

bthhhz
04-04-16, 04:27 PM
Mấy bản sau này vng nó bỏ sát thương của vô hình độc cũng vì lý do đó, bản củ đồ cùi, 5 độc chưa kịp buff đủ bùa đã die, nên chiêu đó là cứu cánh, còn bản mới, đồ khủng không bỏ sát thương nên bạn mới thấy vậy.

Mình đang bàn luận về vấn đề là fix nó . để săn bos và đảm bảo tính chát PK của ngũ độc. chứ k phải là đang so sánh đồ nào đồ nào, vì căn bản là mình k quan tâm là mặc đồ gì, mình chỉ muốn dev lại theo những gì mình mong muốn,
Mình cũng có fix lại đường môn k cho tăng nội công lên dagame. nhưng mà áp dụng vào ngũ độc thì ko khả thi

bthhhz
05-04-16, 03:36 PM
Úp với úp với. Hiện tại chưa giải quyết được cái này . mogn sự giúp đỡ của mấy bạn !!

nhaodzo
05-04-16, 04:36 PM
skill add ở môn phái khi gia nhập là skill có mã 203 nhé. đổi cột AH từ 0 thành 1 và tận hưởng kết quả

cabato
05-04-16, 07:51 PM
skill add ở môn phái khi gia nhập là skill có mã 203 nhé. đổi cột AH từ 0 thành 1 và tận hưởng kết quả

Skill add môn phái hay lễ quan đều là 69 bạn à. Cái 203 là skill nền.
nhưng nếu muốn chỉnh cho ko có hay ko tăng dame thì chỉnh cái 203 là đúng đấy

nhaodzo
05-04-16, 09:46 PM
Skill add môn phái hay lễ quan đều là 69 bạn à. Cái 203 là skill nền.
nhưng nếu muốn chỉnh cho ko có hay ko tăng dame thì chỉnh cái 203 là đúng đấy

bthhhz
06-04-16, 02:15 AM

vậy là giờ mình chỉ cần chuyển option của skill 69 sang cho id skill 203 là sẽ fix đc lỗi tăng lực tay lên sát thương của vô hình độc
nhưng vẫn giữ nguyên được tính chất vòng chân của 5 độc như thời ctc đúng k bác !
Xin cảm ơn bác nhiều nhé. thật tuyệt vời :H

bthhhz
06-04-16, 02:38 AM
theo như bác chỉ rồi em làm theo. thay cột AH = 1 rồi
Nhưng mà thấy hình như vòng chân ko có hiệu ứng tác động như cái 69 thì phải
Với lại tăng nội công nó vẫn lên lực tay nữa

em muốn nó chỉ giữ 1 dame nhất định thoy. chứ tăng mà len lực tay quá trời .thì chạy qua phát quái die hết r
còn cái skill 69 ở f3 ko thấy lực tay nhưng thực chất nó vẫn tăng sát thương !

wermanhme1990
06-04-16, 07:07 AM
theo như bác chỉ rồi em làm theo. thay cột AH = 1 rồi
Nhưng mà thấy hình như vòng chân ko có hiệu ứng tác động như cái 69 thì phải
Với lại tăng nội công nó vẫn lên lực tay nữa

em muốn nó chỉ giữ 1 dame nhất định thoy. chứ tăng mà len lực tay quá trời .thì chạy qua phát quái die hết r
còn cái skill 69 ở f3 ko thấy lực tay nhưng thực chất nó vẫn tăng sát thương !

có nhiều cách để fix cái đó mà:
1. Bỏ hẳn như vng, chỉ có hiệu ứng làm chậm.
2. Chỉ cho tăng theo cấp của skill, vd: 20 điểm vô hình độc, chỉ có sát thương 49máu/1giây.
3. Vẫn cho sát thương tăng theo điểm nội công nhưng giảm đi bẳng cách VD: thay vì chia 2, có thể chia cho 3,4 hoặc chia 10. sát thuơng sẽ giảm đi đáng kề.

bthhhz
06-04-16, 08:27 AM
có nhiều cách để fix cái đó mà:
1. Bỏ hẳn như vng, chỉ có hiệu ứng làm chậm.
2. Chỉ cho tăng theo cấp của skill, vd: 20 điểm vô hình độc, chỉ có sát thương 49máu/1giây.
3. Vẫn cho sát thương tăng theo điểm nội công nhưng giảm đi bẳng cách VD: thay vì chia 2, có thể chia cho 3,4 hoặc chia 10. sát thuơng sẽ giảm đi đáng kề.

Vấn đề là nằm ở chỗ này nè
2. Nếu như bạn nói thì nó ko ảnhh hưởng gì . Nhưng khi bạn tăng nội công . thì lượng sát thương của nó tăng lên vèo vèo ấy .
Vấn đề của mình đó là làm sao cho tăng nội công mà lại ko lên sát thương của chiêu thức !
3. hiện tại cái gốc của mấy anh share ở clbgamesvn là chia là 3 dòng sát thương . và mình chỉnh chỉ còn 1 độc sát ở lv 1 và 5 độc sát ở lv 20 ( lv của skill )
Vậy mà khi tăng vào nội công thì lượng dame nó lên như gì ấy .

Mình sẽ giải thích chỗ này ra : Nếu bạn làm ngũ độc Nảy dagame như VNG được thì Sẽ phải cần skill Vô Hình Độc - Không cần biết nó sẽ gây bao nhiêu sát thương nhưng phải có độc vòng chân thì nó mới xảy ra hiện tượng sóc dame. Còn nếu vòng chân k có thì có nghĩa bạn sẽ phải đứng im và BEM boss liên tục, nếu bạn dừng lại hiệu ứng sóc dame sẽ mất !

Nhưng nếu bạn để như hiện tại các bạn share. Thì khi bạn tăng vào điểm tiềm năng nội công thì lượng sát thương của skill vô hình độc nó tăng lên phải nói là Nể phục . Dẫn đến việc chỉ cần chạy qua 1 phát . chết 1 con quái 9x !

Đó là vấn đề đó bạn ơi

nhaodzo
06-04-16, 08:45 AM
Vấn đề là nằm ở chỗ này nè
2. Nếu như bạn nói thì nó ko ảnhh hưởng gì . Nhưng khi bạn tăng nội công . thì lượng sát thương của nó tăng lên vèo vèo ấy .
Vấn đề của mình đó là làm sao cho tăng nội công mà lại ko lên sát thương của chiêu thức !
3. hiện tại cái gốc của mấy anh share ở clbgamesvn là chia là 3 dòng sát thương . và mình chỉnh chỉ còn 1 độc sát ở lv 1 và 5 độc sát ở lv 20 ( lv của skill )
Vậy mà khi tăng vào nội công thì lượng dame nó lên như gì ấy .

Mình sẽ giải thích chỗ này ra : Nếu bạn làm ngũ độc Nảy dagame như VNG được thì Sẽ phải cần skill Vô Hình Độc - Không cần biết nó sẽ gây bao nhiêu sát thương nhưng phải có độc vòng chân thì nó mới xảy ra hiện tượng sóc dame. Còn nếu vòng chân k có thì có nghĩa bạn sẽ phải đứng im và BEM boss liên tục, nếu bạn dừng lại hiệu ứng sóc dame sẽ mất !

Nhưng nếu bạn để như hiện tại các bạn share. Thì khi bạn tăng vào điểm tiềm năng nội công thì lượng sát thương của skill vô hình độc nó tăng lên phải nói là Nể phục . Dẫn đến việc chỉ cần chạy qua 1 phát . chết 1 con quái 9x !

Đó là vấn đề đó bạn ơi

bthhhz
06-04-16, 09:22 AM

Anh thông cảm hộ . Cái gì thì em còn biết chứ cái skill nó ngó như là 1 kiến thức quá lạ không hiểu gì luôn

ztviet
06-04-16, 06:17 PM
Anh thông cảm hộ . Cái gì thì em còn biết chứ cái skill nó ngó như là 1 kiến thức quá lạ không hiểu gì luôn
Em thì ngược lại bác. 5 độc chỉnh thế nào cũng không lên dame được. Gọi là phế luôn ấy. Nhưng dame của vô hình độc vẫn có