PDA

View Full Version : Báo lỗi

VipRose
01-02-09, 01:38 PM
Lập cái topic này để mọi người kêu ca báo lỗi chơi. Ai có khả năng trả lời thì giúp nhé.
Tớ mở màn câu hỏi đầu tiên.
1. Chạy server okie. Clien Okie. Đăng nhập Okie. Chỉ tội có các lỗi này:
- Khi vào phải đợi khá lâu các NPC mới hiện ra. Khi ra đánh quái cũng vậy. Đợi lâu vãi.
- Không bay được. Level 60. Đã chỉnh level fly 50 mà khi click vào board thì nó chỉ chạy cái dòng vàng trên đầu. Mãi chả thấy bay
- Không xài cái lá cây để về làng được.
- Không xài được skill. Ấn vào vẫn đánh ra skill nhưng quái không mất máu. Chém tay bo thì quái chết.

Sơ sơ tạm vậy đã. Có pro nào giải quyết giùm đi.

langtuvn
01-02-09, 01:46 PM
Bạn lấy server tôi share về thử run xem thế nào chứ tôi có bị như thế đâu:
Còn cái lỗi một số người nói là khi chỉ vào quái vật nó hiện lên dòng chữ con quái vật này của người khác đánh rồi bạn không được đánh nữa là do trong File World_server Có chỗ allowKS=1 các bạn xem lại xem đúng chưa .

VipRose
01-02-09, 01:47 PM
Cái đó thì tui làm từ đầu rùi. Cho phép KS thì nó ko báo nữa thôi.
Tôi down cái sv của bạn rùi. Chưa test. Nhưng sao sv nhẹ quá vậy. Có hơn 100kB trong khi sv của Hunter Sun những 10Mb ???

langtuvn
01-02-09, 01:50 PM
- Khi vào phải đợi khá lâu các NPC mới hiện ra. Khi ra đánh quái cũng vậy. Đợi lâu vãi.
- Không bay được. Level 60. Đã chỉnh level fly 50 mà khi click vào board thì nó chỉ chạy cái dòng vàng trên đầu. Mãi chả thấy bay
- Không xài cái lá cây để về làng được.
- Không xài được skill. Ấn vào vẫn đánh ra skill nhưng quái không mất máu. Chém tay bo thì quái chết.

Sơ sơ tạm vậy đã. Có pro nào giải quyết giùm đi.
Tất cả các bug trên Server mình share đều không thấy bạn xem lại xem nhé!!!

VipRose
01-02-09, 01:53 PM
Cái sv của bạn thì dùng có ổn với clien 699 Mb và patch của Hunter Sun không ????

langtuvn
01-02-09, 01:56 PM
Server mình share 17 Mb nhưng nén lại thành ra vậy , đã sửa lại link thử lại xem nhé

My.Ami.Pro
01-02-09, 02:01 PM
sao giải nén ra có 400kb thui ah`
nén sai oai`

VipRose
01-02-09, 02:03 PM
Chắc là nén nhầm file. Cậu ấy đã fix lại link. Giờ down là 3.2 Mb. Giải nén ra là 17 Mb. Tớ sẽ về test thử.

langtuvn
05-02-09, 08:47 AM
Hiện nay Server Tớ có một số Bug đã phát hiện ra .Cơ bản có lỗi khi vào mở cửa dungeon thì lag server ( Hình như thế ) còn lỗi nào nữa các bác test cho ý kiến

VipRose
05-02-09, 07:41 PM
Tớ không hiểu bạn post sv kiểu gì mà ko có db. Tớ chịu test không nổi. Thêm nữa. Cài pacth của bạn thì ko đăng nhập được sv. (Tớ dùng tạm db lấy bên ragezone). Nó toàn báo ko thể connect Internet. (Đừng nói là bạn lấy của online đưa tớ nhé).
Nhân tiện. Báo thêm mấy lỗi
Không nhặt được đồ
Đã bay được. Nhưng muốn bay thì click đúp vào board. Đợi cái dòng trên đầu chạy full. Rồi ấn Alt + Tab để thoát ra ngoài. Xong vào lại thì đã thấy đứng trên board (ngồi trên chổi)
Đợi quái vật + NPC rất lâu mới xuất hiện (Nếu ấn Alt +Tab ra ngoòa rồi vào lại thì xuất hiện ngay)

westermost
05-02-09, 07:49 PM
lagtuvn à minh đang thử cái Sever <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nhưng không hiểu mấy hôm nay không thấy quái xuất hiện.
Mấy hôm nay chỉ sửa Skin không biết có đụng chạm gì tới Clien không nữa

langtuvn
05-02-09, 08:49 PM
Bạn xem xem Server Co load monter không !! Chụp hình server Run Ok lên mình xem với !!!

VipRose
09-02-09, 05:44 PM
Đã có cách fix một số lỗi.
Với các lỗi chậm hiện monster + NPC + không nhặt được đồ + không bay được. Thì sau khi chạy 3 server các bạn ấn tổ hợp phím Ctrl + Alt +Del. Chuyển sang tab Process. Click chuột phải vào dòng 3. Word Server. Chọn Set Priority. Chọn Hight (nếu máy khỏe) hoặc Above Normal (nếu máy yếu). Cái này rất cần thiết mà ko hiểu sao trong các hướng dẫn đều không thấy nhắc đến.
Fix lỗi không thể vào được game. Các bạn vào thư mục cài Clien. Tìm file Neuz.ini mở nó bằng Note Pad. Sửa dòng Full Screen từ 0 thành 1 là ok.

langtuvn
09-02-09, 05:48 PM
Với các lỗi chậm hiện monster + NPC + không nhặt được đồ + không bay được. Thì sau khi chạy 3 server các bạn ấn tổ hợp phím Ctrl + Alt +Del. Chuyển sang tab Process. Click chuột phải vào dòng 3. Word Server. Chọn Set Priority. Chọn Hight (nếu máy khỏe) hoặc Above Normal (nếu máy yếu). Cái này rất cần thiết mà ko hiểu sao trong các hướng dẫn đều không thấy nhắc đến.
Fix lỗi không thể vào được game. Các bạn vào thư mục cài Clien. Tìm file Neuz.ini mở nó bằng Note Pad. Sửa dòng Full Screen từ 0 thành 1 là ok.

Cái này mình đã chỉ rồi mà mấy topic kia đều nói Chắc mấy bạn không để ý

westermost
09-02-09, 11:04 PM
Nói tum lại Box này đang lộn xộn
1/ là MOD Del bớt đi
2/ Chờ Box Team được thành lập thì trao đổi tất cả ở Box đó và all in one topic :baffle:

langtuvn
10-02-09, 07:44 AM
bây giờ quan trọng là làm cho Flyff việt mình nóng lên ,muốn thế thì anh em phải gắng kiếm những cái hay về cho mọi người ,mình đang test mấy cái chưa đâu vào đâu nên chưa đưa lên khi Ok sẽ chia sẻ để mọi người cùng dùng !!!:beauty:

zake100
15-02-09, 12:03 PM
giúp em cái lỗi không nhặt được đồ với

huntersun
15-02-09, 04:30 PM
Langtuvn ơi!
Trơng web Flyff của bạn ! Phần Full Việt
Phần 1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bị DIE rồi !
Sửa lại dùm mình cái được hông

huntersun
15-02-09, 04:45 PM
giúp em cái lỗi không nhặt được đồ với

Theo cái hướng dẫn đó là ok !^"^:spiderman:

langtuvn
16-02-09, 03:02 PM
Bạn download Phần Bản V12 Full và Patch việt ấy . Mấy cái link Mega die hết nà :(

My.Ami.Pro
16-02-09, 05:34 PM
Bạn download Phần Bản V12 Full và Patch việt ấy . Mấy cái link Mega die hết nà :(
Up lên links nhà. không die đâu. links megasau 30 ngày là die

langtuvn
16-02-09, 07:10 PM
Ok đang dowload về để Up lên cho anh em!!!!!!