PDA

View Full Version : Cần thống nhất 1 bộ server+client+DB Chinh đồ

tony86
30-01-09, 09:49 PM
Trong forum có wá nhiều topic post đủ các phiên bản server từ 1.x => 3.x, trong đó chỉ có mỗi bộ server gần giống VNG của bạn GhostDiamond (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) là chạy ổn nhất, nhưng lại bị lỗi ở khâu xin đăng ký công thành :sure: ??? Bộ server này cũng k phải là mới nhất (đồ lv 158 max - k phải đồ cuối * kim cương *), k có ~ tính năng hấp dẫn như đua xe, tắm suối...
+ Bộ server 2.0 thì khi run đến ScenesServer_r.exe thì báo lỗi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Bộ server 3.0 thì báo lỗi k hiểu các cột trong các bảng của Database

Nên có 1 topic gom lại đầy đủ bộ server hoàn chỉnh (nếu có thay đổi về patch hay DB.. thì edit lại ngay tại bài post để tiện cho anh em ^^~)

tony86
19-02-09, 11:42 AM
Đây là bộ server 2.0 do bạn Evil share, đồ kim cương 200 (có thể chế tạo tại NPC), skill học k cần bk, hôm nay mới có time để test, mình thấy chạy ok nên post lên đây cho ai muốn test các tính năng hấp dẫn của CD

Link trọn bộ gồm server + patch (dành cho client VNG) + Database + GM Tool
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

minhdangvnn
20-02-09, 03:27 PM
các bác ui mình có phải dùng thêm clien của VNG chjnh đồ on line ko

tony86
20-02-09, 04:06 PM
uhm`, ai làm biếng down bản client TQ, thì dùng patch copy đè vào thư mục cài game Chinh Đồ online của VNG (nhớ copy riêng ra để còn chơi online VNG đấy)

hjenno1
23-02-09, 10:39 PM
a oi sao e lam oi het lun ma cai sever no k chay hix

thecong
25-02-09, 01:30 PM
tui cài sever 2.0 kia ma làm sao không thể nào mà vào được chỗ chọn nhân vâth cứ đứng đơ ở chỗ đang nhập mà khi chạy server khác trên databese đó thì vào được config không sai cỗ nào ai biết chỉ dùng hoặc có thể add những tính năng mới đó vào server giống vina game được không

evilbaby1
27-02-09, 07:45 AM
ai xài bản server 2.0 thì phải đổi định dạng ngày tháng thành : yyyy-mm-dd . Nếu không thì không chạy được

thecong
27-02-09, 02:07 PM
hix để về test thử cảm ơn bác evibaby1 nha nếu được hôm sau thank

hoainamqn
28-02-09, 05:01 PM
tui cài sever 2.0 kia ma làm sao không thể nào mà vào được chỗ chọn nhân vâth cứ đứng đơ ở chỗ đang nhập mà khi chạy server khác trên databese đó thì vào được config không sai cỗ nào ai biết chỉ dùng hoặc có thể add những tính năng mới đó vào server giống vina game được không

Bác test được chưa ? nếu vẫn chưa vào được bác xem lại cái config của database xem sao , nếu trước đây bác đã cài sv 1x thì xem lại cái config có đúng ko ^^

thecong
01-03-09, 08:11 AM
coi roài Database không hề sai đã thử thay DB khác mà không thể vào được

tony86
02-03-09, 07:26 PM
bạn phải chờ cái thằng scenesserver load xong đã, nên để thằng ConFigServer chạy auto các server con, khi tất cả các server con được run hết thì bạn hãy load game client...

tentenct
26-07-09, 09:00 PM
mình đang dùng win 7 server 2.0 nhưng khi mở cái scenesserver_r thì nó báo lỗi ko mở được, mặc dù config ok hết rùi T_T
còn cái server giống vinagame j đó config y như vậy thì chạy bình thường
không hỉu sao nữa T_T

thinhba
27-07-09, 12:03 AM
Chắc tại ông dùng Windows 7 nên nó thế :)), thử cài lại XP xem :P
Hi ông ở Cần Thơ hã ^^! Tui cũng ở Cần Thơ nè, có gì làm quen nhé. Tui học Chuyên Lý Tự Trọng, ông ở đâu ???

tentenct
27-07-09, 08:12 AM
hee chào đồng hương :) uh để thử cài win xp trên máy ảo chạy thử xem sao :D tui mới thi đại học xong đó, hết học trường cấp 3 rồi :D

mà chắc hok phải tại win7 đâu vì mình vẫn chạy thành công server jj giống vinagame đó, nhưng server giống vinagame đó không thích cho lắm, vì thíu nhìu event lắm T_T