PDA

View Full Version : Lỗi có chanel nhưng bị đỏ và không vào được

lifeforces
30-01-09, 11:05 AM
Các pro giúp với, mình làm theo hướng dẫn HD_YulgangOff-V.I.T.doc hết các bước, sử dụng bộ server của anh Manhtung (setup_yulgang_full.exe), không chỉnh sửa j hết ngoài số IP đồi thành 127.0.0.1. Mọi thứ chạy tốt, nhưng khi vào chỗ chọn chanel thì nó hiện vậy:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nó hiện vậy :pudency: không vào được. Sau đó bí quá nên mình cũng có xài sv portable của anhtrungtdy, vào được hết, tạo nv bằng web đi kèm thì tạo được, log vào thì nó cho đợi dài cổ rồi sút ra :beat_shot:. Vào bằng account có sẵn (anhtrungtdy) thì vào đc, nhưng không làm j ngoài việc chạy vòng vòng, đánh quái (không mua đồ đc, k nhận Q đc, không nâng điểm lv đc ... => ức chế hơn nữa :beat_shot:)
Các pro nào có cách giải quyết 1 trong 2 cái này k, giúp với :confuse:
(Thnx các pro viết mấy cái sv, client, reply ... cái, kiếm k ra nút thnx, gà vi tính, các pro thông cảm, chỉ thấy 3 cái quote, quick reply và multi quote à :biggrin:)

Zenkira
30-01-09, 03:31 PM
Cái Hkgh portable ai giúp đi, Zen ko thích cái server đó :) ...
Còn cái server và HD YulgangV.I.T là do Zen viết :)) ... cái setup_yulgang_full cũng thế :D ... dĩ nhiên là phần nền của server là của anh Tùng !
Lỗi của bạn là do SQL, bạn restore lại dtb hoặc attach dtb mới vào là hết ( quan trọng là cái rxjhaccount )

lifeforces
31-01-09, 12:18 AM
Thnx bro Zen. Đã làm thử rồi, kể cả restore và attach lại, thậm chí xóa hết cả sv rồi xả lại thử file nén, attach lại và chỉ sửa số IP thành 127.0.0.1 thôi, vào nó vẫn báo vậy.:pudency:
Để kể cho bro nge toàn bộ quá trình làm hen, biết đâu bro phát hiện mình làm sai chỗ nào.
+ Toàn bộ đồ đạc của mình ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (search trên GG ra)
+ Xả cái data BHBC ra. Xả cái "patch yulgang v4.1.rar" vào nó luôn.
+ Xả cái setup_yulgang_full.exe ra.
+ Load cái ODBC.reg vào Registry. Đổi số IP trong server.inf thành 127.0.0.1.(server.inf của sv 4.1, từ đầu tới cuối không đụng vào cái sv 2.2, tại nghĩ k xài tới, có phải lỗi khúc này k nhỉ?):confuse:
Xong, chạy lần lượt serverlogin.exe; servergame.exe; rồi LaunchCreate.exe, tạo New HK với IP là 127.0.0.1. Vào được game, login bằng account manhtung => bị lỗi trên. :pudency:
Về SQL, mình cài MSSQL 2005, rồi xài cái SQL Server Management Studio để attach. --.- hoàn toàn k dám đụng vào mấy cái file database (mù tuyệt đối, k dám vọc).
Chắc k phải tại cấu hình được, tại đọc mấy topic kia thấy cái này iu cầu không khủng lắm:
Hardware: P-D 3Ghz, 2GBRAM 800, ATi Radeon 1050 (256MB), card mạng onboard (đã thử tắt card thậm chí rút dây mạng, tại lúc đầu nghĩ là tại nó, nhưng làm òi vẫn k chạy :surrender:)
Software: XPSP3 có điều không có IIS (tại nghĩ không xài nên lỡ xóa hẳn luôn rồi, không khôi phục được, có khi nào tại cái này không nhỉ :confuse:).
Bro Zen cứu với, các bro khác nếu biết thì xin chỉ giáo luôn :adore: thnx....

Zenkira
31-01-09, 05:01 PM
Thnx bro Zen. Đã làm thử rồi, kể cả restore và attach lại, thậm chí xóa hết cả sv rồi xả lại thử file nén, attach lại và chỉ sửa số IP thành 127.0.0.1 thôi, vào nó vẫn báo vậy.:pudency:
Để kể cho bro nge toàn bộ quá trình làm hen, biết đâu bro phát hiện mình làm sai chỗ nào.
+ Toàn bộ đồ đạc của mình ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (search trên GG ra)
=> Lấy thông tin của tớ mà ko ghi rõ nguồn, 4rum nì hay quá à !

+ Xả cái data BHBC ra. Xả cái "patch yulgang v4.1.rar" vào nó luôn.
=> Cấu trúc 1 thư mục của server Hkgh như thế này:
+ Cái server thì để đâu cũng đc !
+ Cái client ( files chạy game offline ấy ), phải nằm cạnh data BHBC, hiểu ko ? ( nhớ xóa client của game onl đi ).

+ Xả cái setup_yulgang_full.exe ra.
+ Load cái ODBC.reg vào Registry. Đổi số IP trong server.inf thành 127.0.0.1.(server.inf của sv 4.1, từ đầu tới cuối không đụng vào cái sv 2.2, tại nghĩ k xài tới, có phải lỗi khúc này k nhỉ?):confuse:
=> Bạn đổi thành 127.0.0.1, thế bạn có đổi IP trong files servergame, serverlogin và server.inf ko ???

Xong, chạy lần lượt serverlogin.exe; servergame.exe; rồi LaunchCreate.exe, tạo New HK với IP là 127.0.0.1. Vào được game, login bằng account manhtung => bị lỗi trên. :pudency:
=> Cái nì đang suy nghĩ ...

Về SQL, mình cài MSSQL 2005, rồi xài cái SQL Server Management Studio để attach. --.- hoàn toàn k dám đụng vào mấy cái file database (mù tuyệt đối, k dám vọc).
=> TUYỆT ĐỐI SỬ DỤNG Microsoft SQL Server 2000 !

Chắc k phải tại cấu hình được, tại đọc mấy topic kia thấy cái này iu cầu không khủng lắm:
Hardware: P-D 3Ghz, 2GBRAM 800, ATi Radeon 1050 (256MB), card mạng onboard (đã thử tắt card thậm chí rút dây mạng, tại lúc đầu nghĩ là tại nó, nhưng làm òi vẫn k chạy :surrender:)
=> Khi bạn dùng IP mặc định 127.0.0.1 thì ko cần tắt mạng, khi nào dùng IP ảo mới cần tắt mạng, cái đó đọc HD của mình sẽ biết !

Software: XPSP3 có điều không có IIS (tại nghĩ không xài nên lỡ xóa hẳn luôn rồi, không khôi phục được, có khi nào tại cái này không nhỉ :confuse:).
=> NÊN sử dụng SP2, ko ép, nhưng nó ổn định hơn, bạn có thể crack bản quyền, sẽ dùng tốt IIS, nếu ko crack đc, pm mình, mình chỉ, còn ko làm đc, trong TpHCM thì mình tới giúp ... dĩ nhiên có phí :confuse: ...
+ Chỉ thêm bạn cách fix cái IIS nè: lấy đĩa XP SP3 đút vô, hiện màn hình setup, chọn repair, chạy, thế thôi :)) ... dĩ nhiên nó sẽ phục hồi TOÀN BỘ - cách duy nhất sửa :)

Bro Zen cứu với, các bro khác nếu biết thì xin chỉ giáo luôn :adore: thnx....

:)) ... chú Mod 4rum Kêt Nối Tất Cả nì đc lắm, post bài mà ko ghi rõ nguồn gốc ... DDOS cho die luôn mới đc ...:beat_plaster::beat_plaster:

lifeforces
06-02-09, 11:08 AM
servergame, serverlogin không có chứa IP, đổi chỗ nào đâu :sweat:
2 cái file inf đi kèm trong đó y chang như trong bài hướng dẫn, nên đâu có sửa j đâu, chỉ sửa mỗi file server.inf à.

À, xóa Client game online là xóa file nào vậy, tại trong HD k có ghi :nosebleed:

Zenkira
06-02-09, 08:12 PM
:| ... client game onl là nếu bạn lười copy data :| ... còn nếu bạn chép data game sang 1 thư mục mới thì khỏi !

CLAWRIDE
07-02-09, 02:35 PM
em dừng lại cho anh :) chuyển về IP máy của em đi 127.0.01 làm gì?

CLAWRIDE
07-02-09, 02:42 PM
Anh hướng dẫn lại cho mày nghe và lèm theo , cấm căn nhằn .. chán

download cái server 4.1 OK
vào sửa IP các server con là IP của máy em

Cách lấy đơn giản như đan rổ , không cần xài Card mạng ảo :))

lấy thẳng IP của card mạng thật = cách
vào start =>run=>cmd=>ipconfig chép cái IP ra gõ vô cái gì em muốn :))

Có cái bảng vào đó toàn thấy server ( có tầm 6~ cái trở lên ) chạy cho 192.168.0.10 hay tựa tựa hoặc khác .. chuyển sang Ip của em

Các cái khác gõ là 127.0.0.1 hay localhost để im nhé ...

Sau đó vô Client ở gần ngoài có file serlis hay gì gì đóa anh koh nhớ ... chỉ biết là đuôi cgf gì đóa :))

vô đó Gõ IP của em vào UKI

Hoặc chả cần thiết làm thế .. chạy cái Laucher Client xóa luôn cái server cũ đi viết IP mới là Ip của em .. vào như BT :)) ...sau đó thì :)) chơi tóe lóe mà không lo server chữ đỏ gì cả

CLAWRIDE
07-02-09, 02:43 PM
servergame, serverlogin không có chứa IP, đổi chỗ nào đâu :sweat:
2 cái file inf đi kèm trong đó y chang như trong bài hướng dẫn, nên đâu có sửa j đâu, chỉ sửa mỗi file server.inf à.

À, xóa Client game online là xóa file nào vậy, tại trong HD k có ghi :nosebleed:

phải sửa sang IP của em =>? IP của ổng giống IP của máy em hả ????

Zenkira
07-02-09, 07:56 PM
Anh hướng dẫn lại cho mày nghe và lèm theo , cấm căn nhằn .. chán

download cái server 4.1 OK
vào sửa IP các server con là IP của máy em

Cách lấy đơn giản như đan rổ , không cần xài Card mạng ảo :))

lấy thẳng IP của card mạng thật = cách
vào start =>run=>cmd=>ipconfig chép cái IP ra gõ vô cái gì em muốn :))

Có cái bảng vào đó toàn thấy server ( có tầm 6~ cái trở lên ) chạy cho 192.168.0.10 hay tựa tựa hoặc khác .. chuyển sang Ip của em

Các cái khác gõ là 127.0.0.1 hay localhost để im nhé ...

Sau đó vô Client ở gần ngoài có file serlis hay gì gì đóa anh koh nhớ ... chỉ biết là đuôi cgf gì đóa :))

vô đó Gõ IP của em vào UKI

Hoặc chả cần thiết làm thế .. chạy cái Laucher Client xóa luôn cái server cũ đi viết IP mới là Ip của em .. vào như BT :)) ...sau đó thì :)) chơi tóe lóe mà không lo server chữ đỏ gì cả
Hơ hơ ... anh chắc ko ? ... trừ khi dùng mạng trả cước trọn gói, thì tùy nhà cung cấp sẽ cho mình 1 IP tĩnh ...
Còn nếu mạng bt` thì ... a rút cục modem ra cắm vô lại là 1 IP khác nhá ~.~ ...
lúc thì 192.168.1.3 ~...1.2~....1.1 ... linh tinh lắm đó ! ...
Nói chung là tạo Ip ảo thôi, nhưng cái đó máy có link mạng thì lại rắc rối, vì 2 link Local =0=" ... đó là lý do tại sao ng` ta khoái cái 127.0.0.1 là thế !

CLAWRIDE
08-02-09, 11:45 AM
Anh chắc chắn , đã test thử trên bản 4.1 RESET máy , rút modem ( vì con em anh nó hay nghịch ) vẫn chơi được , cổng vẫn luôn là 192.168.1.100

( à :) không hiểu => lên clbgamesvn IP của mình lại khác nhỉ ? )?

Nói chung anh CMD và IPconfig luôn là 192.168.1.100

anh em ở hà nội hay saigon không tin có thể dùng teamview để kiểm tra máy ok

cũng chả hiểu sao Modem của máy anh config thế nào cũng là 192.168.1.100
hehe chả hiểu tại sao Rút ra mấy xịch lần rồi

còn nếu xài máy ảo thì nó cứ + thêm 1 là
192.168.1.101 ~102~103 ...

( anh dùng TP Link của Bọn môi giới ( do ông bô ngốc ) )

Alexandria
12-02-09, 06:29 AM
cái 192.168.1.100 ko phải là ip để kết nối giữa máy chủ và sv đâu
cái ip này chỉ có tác dụng như đánh số thứ tự các máy trong mạng Lan thôi
Mỗi lần rút modem ra là có ip mới là tình trạng chung của VN rồi, nước ngoài máy chủ nó nối tới 1 ip cố định thui
Kiểm tra modem ip tại : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :matrix:

Zenkira
12-02-09, 12:28 PM
Đúng rồi đó anh Tùng ! ...
Cái zụ này e cũng hay bị nên đôi khi set IP ảo bật đi bật lại khá quải !
Còn a CLAW làm ntn đc thế thì e ko bíkk :D