PDA

View Full Version : Share Event Tết giống VLTK Free

nghiamt
26-01-09, 12:37 PM
Đầu tiên là file Script

--Event Tet
--NghiaMT
-------------------------------------------

function main(sel)
Say("Dot phao di nao Dot Phao di nao",5,"Mo Tui Loc Mung Xuan/molixi","Ghep Phao/ghepphao","Doi phao lay Phong Phao/eventphao","Dung Phong Phao/dungphao","Khong can gi ca/OnCancel")
end;

function OnCancel()
end;
---------------------------------Mo lixi---------------------------------------------------
function molixi()
for i=1,60 do
if ( HaveItem("Tui Loc Mung Xuan") == 1) then
l = random(202,204)
AddEventItem(l)
DelItem("Tui Loc Mung Xuan")
if (l == 202) then
Msg2Player("Ban nhan duoc Qua Phao Tieu")
elseif (l == 203) then
Msg2Player("Ban nhan duoc Qua Phao Trung")
elseif (l == 204) then
Msg2Player("Ban nhan duoc Qua Phao Dai")
end
end
end
end;

-----------------------------------Ghep Phao--------------------
function ghepphao()
Say("Khach quan muon ghep Phao gi?:",3,"Ghep phao Tieu thanh phao Trung/tieutrung","Ghep phao Trung thanh phao Dai/trungdai","Khong ghep/OnCancel")
end;
function tieutrung()
Say("Ghep phao Tieu thanh phao Trung can co <color=yellow>3 qua phao Tieu<color>",2,"Ok ghep/tieutrung1","Khong ghep/OnCancel")
end;
function trungdai()
Say("Ghep phao Trung thanh phao Dai can co <color=yellow>3 qua phao Trung<color>",2,"Ok ghep/trungdai1","Khong ghep/OnCancel")
end;
function tieutrung1()
if (GetItemCount("Qua Phao Tieu") < 3) then
Say("Nguoi ko co du <color=yellow>3 Qua Phao Tieu<color>",0)
else
for i=1,60 do
if (GetItemCount("Qua Phao Tieu") >= 3) then
DelItem("Qua Phao Tieu") DelItem("Qua Phao Tieu") DelItem("Qua Phao Tieu")
AddEventItem("Qua Phao Trung")
Say("Chuc mung ban da ghep thanh cong <color=yellow>Qua Phao Trung<color>")
end
end
end
end;
function trungdai1()
if (GetItemCount("Qua Phao Trung") < 3) then
Say("Nguoi ko co du <color=yellow>3 Qua Phao Trung<color>",0)
else
for i=1,60 do
if (GetItemCount("Qua Phao Trung") >= 3) then
DelItem("Qua Phao Trung") DelItem("Qua Phao Trung") DelItem("Qua Phao Trung")
AddEventItem("Qua Phao Dai")
Say("Chuc mung ban da ghep thanh cong <color=yellow>Qua Phao Dai<color>")
end
end
end
end;
--------------------------------------------------------------Doi phao lay phong phao-------------------------------------
function eventphao()
Say("Khach quan muon doi Phong Phao gi?:",4,"Phong Phao Tieu/ptieu","Phong Phao Trung/ptrung","Phong Phao Dai/pdai","Khong can/OnCancel")
end
-----------------------------------------------------------

function ptieu()
Say("Phong Phao Tieu can <color=yellow>10 Qua Phao Tieu<color>,<color=yellow>2 Qua Phao Trung<color> va <color=yellow>10V Luong<color>",2,"Ok Doi/pptieu","Khong can/OnCancel")
end;
function ptrung()
Say("Phong Phao Trung can <color=yellow>10 Qua Phao Trung<color>,<color=yellow>2 Qua Phao Dai<color> va <color=yellow>30V Luong<color>",2,"Ok Doi/pptrung","Khong can/OnCancel")
end;
function pdai()
Say("Phong Phao Dai can <color=yellow>20 Qua Phao Dai<color> va <color=yellow>50V Luong<color>",2,"Ok Doi/ppdai","Khong can/OnCancel")
end;
---------------------------------------------------
function pptieu()
if (GetItemCount("Qua Phao Tieu") < 10) and (GetItemCount("Qua Phao Trung") < 2) and (GetCash() < 100000) then
Say("Nguoi ko co du nguyen lieu lam Phong Phao Tieu",0)
if (GetItemCount("Qua Phao Tieu") >= 10) and (GetItemCount("Qua Phao Trung") >= 2) then
DelItem("Qua Phao Tieu") DelItem("Qua Phao Tieu") DelItem("Qua Phao Tieu") DelItem("Qua Phao Tieu") DelItem("Qua Phao Tieu")
DelItem("Qua Phao Tieu") DelItem("Qua Phao Tieu") DelItem("Qua Phao Tieu") DelItem("Qua Phao Tieu") DelItem("Qua Phao Tieu")
DelItem("Qua Phao Trung") DelItem("Qua Phao Trung")
AddEventItem("Phong Phao Tieu")
Say("Chuc mung ban nhan duoc Phong Phao Tieu",0)
end;
end;
end;

function pptrung()
if (GetItemCount("Qua Phao Trung") < 10) and (GetItemCount("Qua Phao Dai") < 2) and (GetCash() < 300000) then
Say("Nguoi ko co du nguyen lieu lam Phong Phao Trung",0)
if (GetItemCount("Qua Phao Trung") >= 10) and (GetItemCount("Qua Phao Dai") >= 2) then
DelItem("Qua Phao Trung") DelItem("Qua Phao Trung") DelItem("Qua Phao Trung") DelItem("Qua Phao Trung") DelItem("Qua Phao Trung")
DelItem("Qua Phao Trung") DelItem("Qua Phao Trung") DelItem("Qua Phao Trung") DelItem("Qua Phao Trung") DelItem("Qua Phao Trung")
DelItem("Qua Phao Dai") DelItem("Qua Phao Dai")
AddEventItem("Phong Phao Trung")
Say("Chuc mung ban nhan duoc Phong Phao Trung",0)
end;
end;
end;

function ppdai()
if (GetItemCount("Qua Phao Dai") < 20) and (GetCash() < 500000) then
Say("Nguoi ko co du nguyen lieu lam Phong Phao Dai",0)
if (GetItemCount("Qua Phao Dai") >= 20) then
DelItem("Qua Phao Dai") DelItem("Qua Phao Dai") DelItem("Qua Phao Dai") DelItem("Qua Phao Dai") DelItem("Qua Phao Dai")
DelItem("Qua Phao Dai") DelItem("Qua Phao Dai") DelItem("Qua Phao Dai") DelItem("Qua Phao Dai") DelItem("Qua Phao Dai")
AddEventItem("Phong Phao Dai")
Say("Chuc mung ban nhan duoc Phong Phao Dai",0)
end;
end;
end;
------------------------------------dung phao-------------
function dungphao()
Say("Hiep Khach muon su dung loai Phong Phao nao?:",4,"Phong Phao Tieu/stieu","Phong Phao Trung/strung","Phong Phao Dai/sdai","Khong can/OnCancel")
end
function stieu()
if (GetItemCount("Phong Phao Tieu") < 1) then
Say("Khong co phao ma den gap ta lam gi ha...Lao that",0)
if ( HaveItem("Phong Phao Tieu") == 1) then
for i=1,8000 do AddOwnExp(100) end
DelItem("Phong Phao Tieu")
Msg2Player("Chuc mung! Ban nhan duoc 800.000 diem Kinh Nghiem")
end
end
end;
function strung()
if (GetItemCount("Phong Phao Trung") < 1) then
if ( HaveItem("Phong Phao Trung") == 1) then
for i=1,80000 do AddOwnExp(100) end
DelItem("Phong Phao Trung")
Msg2Player("Chuc mung! Ban nhan duoc 8.000.000 diem Kinh Nghiem")
end
end
end;
function sdai()
if (GetItemCount("Phong Phao Dai") < 1) then
if ( HaveItem("Phong Phao Dai") == 1) then
for i=1,160000 do AddOwnExp(100) end
DelItem("Phong Phao Dai")
Msg2Player("Chuc mung! Ban nhan duoc 16.000.000 diem Kinh Nghiem")
n = random(1,4)
AddEventItem(n)
end
end
end;

Bạn add vô 1 NPC nào đó cũng đc nhé

Tiếp là file Ảnh của Pháo và Phong Pháo đây

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhét vô Client nhé

Công việc còn lại là Add vô QuestKey nhé...

Alvin
26-01-09, 12:51 PM
wow hay đó thanks nhiều nhé pro^^

hunggh
26-01-09, 12:58 PM
paste cái script này vào notepad à pa, tớ chưa làm cái nì bao h nên chả biết gì, hì, bạn chịu khó nói luôn 1 tý.
Thanks for share

DirectX
26-01-09, 02:19 PM
hướng dẫn cách Add vào Questkey luôn di

nghiamt
26-01-09, 10:40 PM
Đợi lúc nào rảnh share cả server luôn....chứ cái này chỉ dành cho các bạn am hiểu 1 ít về JX thui :D

TranDoanDuc
29-01-09, 04:50 PM
Cái này giống file caydao.lua trong patch sever xuân thu của ffatasy thôi chứ có gì mới đâu , chỉ đổi lại ID item thôi ...:go:

huntersun
29-01-09, 05:00 PM
Đúng roài ! Share cả SV hết lun cho lành chứ mấy Newbie lấy gì mà biết :)

nghiamt
29-01-09, 05:15 PM
Cái này giống file caydao.lua trong patch sever xuân thu của ffatasy thôi chứ có gì mới đâu , chỉ đổi lại ID item thôi ...:go:

Ko có j mới vs bạn ... nhưng lại mới vs nhiều người

DirectX
29-01-09, 08:07 PM
chỉ cách Add Questkey luôn đi
tui mò bữa giờ mà ko dc

thaihoa91
29-01-09, 09:16 PM
chỉ cách Add Questkey luôn đi
tui mò bữa giờ mà ko dc

Hàm add QuestKey là AddEventItem(ID)

double50cent
29-01-09, 11:22 PM
Thanks ! Có mấy cái Keyquest mà tui add không đc ,júp tôi đc ko pro ?

thaihoa91
30-01-09, 08:16 AM
Thanks ! Có mấy cái Keyquest mà tui add không đc ,júp tôi đc ko pro ?

Bạn nên nhớ là chỉ Add dc các QuestKey có ID từ 200 trở xuống thui ! ID từ 201 trở lên ko add dc ! Cái này do GameServer ! Chưa bít fix sao nữa ! ^__^

DirectX
30-01-09, 10:29 AM
vậy mình add questkey vao trong cái event tet.lua ha anh

vietanh0410
30-01-09, 12:26 PM
sao cái chương trình add NPC của em chạy toàn báo lỗi thui , có cách nào khắc phục ko các pro

tranminhdo
30-01-09, 05:41 PM
sever TQ Add = chữ dc còn sever cua ta dùng thì = ID

rockmanfbi
31-01-09, 07:23 AM
Questkey Id 205 vẫn load nè . Trong VNG unpack ra có cái Event Tết mà chỉ có Ăn Bánh thôi không có đổi Bánh.

DirectX
31-01-09, 09:42 AM
share luôn bộ luôn cho rồi
mò hoài ko dc

kieugo
05-02-09, 04:06 PM
Bạn share luôn cái thư mục đó luôn đi chứ bạn nọi dậy ai mà hiểu. Nhửng newbie đó.

tranminhdo
05-02-09, 06:51 PM
sậc sever mấy ông chơi của ai hay la may ông tự dev nếu tự dev thì phải tự làm tại vì questkey.txt cua moi nguoi moi khac mà không giúp dc đâu nếu sever chơi của ai thì tìm nguòi đó mà xin .....
tui nói thiệt tình dừng giân nha!!

lemisa123
06-02-09, 03:05 PM
cái này mình nghĩ cop vào caydao xem sao kô thì cho vào nguyệt lão thử nếu kô phải add npc khác thui còn kô đc thì đành chờ

nhockutepro
13-07-09, 07:03 AM
ai hướng dẩn cho mình chi tiết được, không làm từ đầu đến cuối luôn á. Mình chưa làm cái này bao giờ nên hơi gà~X(

DirectX
13-07-09, 07:50 AM
ah! cái này anh làm được rồi. D3 quá trời
bạn download cái file SPR do nghiamt share về xong copy vào mục SPR trong Client VLTK (ví dụ: vào mục SPR của client VLTK tạo 1 thư mục tên là pháo chẳng hạn. Xong copy mấy file SPR đó vào mụ đó). Thế là xong bước 1.
Bước 2: vào Server\settings\item\questkey.txt
Nhớ là mở bằng Excel nha. Bây giờ thêm cái Item pháo vào để GameServer Load ha.
Nếu trong questkey.txt có cái Item nào không cần thiết thì xóa bớt mấy cái để thêm cái item này vào. Và nên nhớ là không được quá 255 item trong questkey đâu nha. Nếu quá thì cái Item từ 256 trở đi thì GameServer không load được. Bây giờ mình lấy VD nha. trong cái questkey.txt của mình có mấy cái item không cần thiết, mình xóa chúng và thêm cái item phào như sau:

Tang bao do so 1 4 12 \spr\item\task\treasure1.spr 412 1 1 Mot manh cua ban do kho bau 1 cột đầu là tên item. cột 2 giữ nguyên, cột 3 là ID item, cột 4 là đường dẫn đến file SPR quyết định hình ảnh của item (VD: đường dẫn của mình là \spr\phao\bianpao_small.spr, cột 5 là Id hình ảnh khi rơi ở mặt đất. xem trong settings\obj\ObjData.txt. Xem bài hướng dẫn của bác DNTmaster là hiểu ah
Cái đường dẫn SPR trên là của quả pháo tiểu
còn bianpaochuan_small.spr là phong pháo tiểu
chunjie_hongbao.spr là Tui Loc Mung Xuan
cứ thêm giống như vậy là được ah
xong vào cái script của nghiamt đó đổi lại ID máy cái quả pháo, phong pháo, tui loc mừng xuân mà bạn vừa đổi.
xong gán cái script vào 1 con NPC vào đó là xong.
Bước 3: chỉnh tỉ lệ rớt.
bạn mở file NpcS trong settings của server bằng Excel lên. ví dụ như mình cho nó rớt cái túi lộc mừng xuận khi đánh con heo trắng thì tìm đến con heo trắng trong NpcS nhìn đến cột DroprateFile xem cái đường dẫn đến file ***.ini. xong theo cái đương dẫn đó mở cái file ***.ini đó lên thêm cái ID Item tui lộc mừng xuân vô.
VD: của mình cái file đó có tên là zhu.ini nha. mở nó lên

[Main]
Count=1
RandRange=100
MagicRate=10
MoneyRate=5
MoneyScale=5
MinItemLevel=1
MinItemLevelScale=8
MaxItemLevel=10
MaxItemLevelScale=10

[1]
Genre=4
Detail=12
Particular=0
RandRate=100
mình giải thích ha: cái Genre xem trong questkey.txt cột thứ 2
Detail là ID của Item muốn cho nó rớt khi đánh quái.
RandRate tỉ lệ rớt

nếu bạn muốn nó rớt thêm 1 Item nào khác nữa thì khai báo ở trên
Count=1 thay bằng count=2 nha
còn của mình chỉ rớt cái tui loc mung xuan nên khai báo là 1
xong lưu lại
vào game xong

nhockutepro
17-07-09, 10:02 PM
ah! cái này anh làm được rồi. D3 quá trời
bạn download cái file SPR do nghiamt share về xong copy vào mục SPR trong Client VLTK (ví dụ: vào mục SPR của client VLTK tạo 1 thư mục tên là pháo chẳng hạn. Xong copy mấy file SPR đó vào mụ đó). Thế là xong bước 1.
Bước 2: vào Server\settings\item\questkey.txt
Nhớ là mở bằng Excel nha. Bây giờ thêm cái Item pháo vào để GameServer Load ha.
Nếu trong questkey.txt có cái Item nào không cần thiết thì xóa bớt mấy cái để thêm cái item này vào. Và nên nhớ là không được quá 255 item trong questkey đâu nha. Nếu quá thì cái Item từ 256 trở đi thì GameServer không load được. Bây giờ mình lấy VD nha. trong cái questkey.txt của mình có mấy cái item không cần thiết, mình xóa chúng và thêm cái item phào như sau:
cột đầu là tên item. cột 2 giữ nguyên, cột 3 là ID item, cột 4 là đường dẫn đến file SPR quyết định hình ảnh của item (VD: đường dẫn của mình là \spr\phao\bianpao_small.spr, cột 5 là Id hình ảnh khi rơi ở mặt đất. xem trong settings\obj\ObjData.txt. Xem bài hướng dẫn của bác DNTmaster là hiểu ah
Cái đường dẫn SPR trên là của quả pháo tiểu
còn bianpaochuan_small.spr là phong pháo tiểu
chunjie_hongbao.spr là Tui Loc Mung Xuan
cứ thêm giống như vậy là được ah
xong vào cái script của nghiamt đó đổi lại ID máy cái quả pháo, phong pháo, tui loc mừng xuân mà bạn vừa đổi.
xong gán cái script vào 1 con NPC vào đó là xong.
Bước 3: chỉnh tỉ lệ rớt.
bạn mở file NpcS trong settings của server bằng Excel lên. ví dụ như mình cho nó rớt cái túi lộc mừng xuận khi đánh con heo trắng thì tìm đến con heo trắng trong NpcS nhìn đến cột DroprateFile xem cái đường dẫn đến file ***.ini. xong theo cái đương dẫn đó mở cái file ***.ini đó lên thêm cái ID Item tui lộc mừng xuân vô.
VD: của mình cái file đó có tên là zhu.ini nha. mở nó lên
mình giải thích ha: cái Genre xem trong questkey.txt cột thứ 2
Detail là ID của Item muốn cho nó rớt khi đánh quái.
RandRate tỉ lệ rớt

nếu bạn muốn nó rớt thêm 1 Item nào khác nữa thì khai báo ở trên
Count=1 thay bằng count=2 nha
còn của mình chỉ rớt cái tui loc mung xuan nên khai báo là 1
xong lưu lại
vào game xong
làm được rồi thì up lên cho ae nhờ đi bạn

thaihoa91
18-07-09, 08:26 AM
làm được rồi thì up lên cho ae nhờ đi bạn

Cái này chỉnh 1 vài file trong Settings ! Nếu copy cái đó vào Server của bạn thì có thể gây ra ko tương thích ! Nên bạn cần dựa vào ví dụ đó mà làm ! Có hướng dẫn thì làm theo chứ đừng chờ người ta share bạn àh ! Chính vì chờ như zậy nên ông Hexpor (người có bộ SOURCE FULL của Jx giúp Dev Jx 1 cách hoàn mỹ như Vinagame) đã nói rằng người Việt Nam ko bít làm mà chỉ bít ăn sẵn !

DirectX
18-07-09, 09:35 AM
đã có hướng dẫn rồi sao không tự Dev đi mà cứ chờ người ta share ko vậy.
Nếu như vậy thì Dev Jx để làm gì nữa chứ. Về nhà ngủ cho rồi
mà bây giờ có share cũng không được vì máy đã bị hư ổ cứng rồi. Có thể là mất hết dữ liệu. Những gì tui dev suốt mấy tháng trời.
Nhân tiện ai có cách phục hồi dữ liệu thì chỉ tui với

thaihoa91
18-07-09, 07:16 PM
đã có hướng dẫn rồi sao không tự Dev đi mà cứ chờ người ta share ko vậy.
Nếu như vậy thì Dev Jx để làm gì nữa chứ. Về nhà ngủ cho rồi
mà bây giờ có share cũng không được vì máy đã bị hư ổ cứng rồi. Có thể là mất hết dữ liệu. Những gì tui dev suốt mấy tháng trời.
Nhân tiện ai có cách phục hồi dữ liệu thì chỉ tui với

Bạn nên ghost máy trước ! Mai mốt có gì bị lỗi thì bung file ghost đó ra thì ko đến nỗi là mất hết dữ liệu !

Còn ko thì bạn qua bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để xem các chương trình khôi phục dữ liệu --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

DirectX
19-07-09, 10:40 AM
bó tay thôi anh thái hoà ơi. em dùng hết soft rồi vẫn không được.
bây giờ ổ cứng sữa lại được rồi nhưng dữ liệu mất hết. khã năng phục hồi là zero thôi

thaihoa91
19-07-09, 10:54 AM
bó tay thôi anh thái hoà ơi. em dùng hết soft rồi vẫn không được.
bây giờ ổ cứng sữa lại được rồi nhưng dữ liệu mất hết. khã năng phục hồi là zero thôi

Có lẽ rút kinh nghiệm vậy ! Khi cài máy và cài game xong thì nhớ Ghost lại máy ! Mai mốt có bị gì thì bung ra file ghost đó thì sẽ ko mất dữ liệu !

DirectX
20-07-09, 07:15 AM
he he, cài xong hết zồi giớ chỉ cần Ghost nữa là xong

NguLozJX
01-10-11, 04:33 PM
Event này hay lắm :D
Chú mày cần phát huy thêm.

nametruong00
01-10-11, 04:40 PM
he he, cài xong hết zồi giớ chỉ cần Ghost nữa là xong

bít ko đó cha bug ghost ra là cài lại từ đầu á
hỉu cách làm hok zậy trời
bạn cài sẵng game rồi há rồi bạn tạo file ghost máy đang sử dụng ---> file ghost dữ nguyên các phần mềm or game bạn đã cài ở ổ C
khi game lỗi ỏ hư thì cứ việc bug ghost mới tạo thui là game trỡ lại như cũ

Mr.Phát
01-10-11, 05:58 PM
cái tên nv band là vừa
nc kĩu vl~ nữa
lại móc rác lên nữa =]]z

a3pick
01-10-11, 07:19 PM
Đào mộ cổ :|................................................ .