PDA

View Full Version : [TLBB] Share Server và Client phiên bản 3.35.7413

Trang : 1 [2]

thoigian07
02-12-16, 01:04 PM
Mọi người cho mình xin 2 file nay đi , Config.axp va interface.axp đi , tìm hoài ko thấy :(

kinzero
05-12-16, 08:36 PM
ai có bản nào ổn ko rép với, nhớ game quá.

fantasy1608
19-12-16, 11:21 AM
Mình làm tới đây thì bị đứng, cứ báo "Đang vào trò chơi..." rồi đứng đó luôn, nhạc vẫn còn đang hát..... ai giúp mình với!!! Thanks!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!AqvM3tzAllxekBSXbTTNnbzixMoT

Superman
19-12-16, 12:03 PM
Mình làm tới đây thì bị đứng, cứ báo "Đang vào trò chơi..." rồi đứng đó luôn, nhạc vẫn còn đang hát..... ai giúp mình với!!! Thanks!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!AqvM3tzAllxekBSXbTTNnbzixMoT
bạn chạy từng lệnh thôi ,còn biết lỗi ở đau còn fix
./shm
./World
./Login
./Server

fantasy1608
19-12-16, 02:10 PM
bạn chạy từng lệnh thôi ,còn biết lỗi ở đau còn fix
./shm
./World
./Login
./Server

Do xài máy ảo bên đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> người ta kêu coppy lại 2 file sever với login mà ko kêu thêm cái sharememInfo.... đã vào đc game rồi, cám ơn bạn nhiều nha!!

wywaiwa
19-12-16, 07:12 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Em mới login xong bị lỗi như hình ạ. Nhập mã tạo nhân vật nó báo đúng nhưng hok đến phần tạo nhân vật được.
Bác nào giúp em ạ!

mình cũng bị lỗi như vậy. khác mỗi cái số ở phía sau thôi. có cách nào khắc phục không vậy???

Superman
19-12-16, 08:45 PM
mình cũng bị lỗi như vậy. khác mỗi cái số ở phía sau thôi. có cách nào khắc phục không vậy???
lỗi này thiếu item đó bạn , add thêm itemvới cãi mã đó vào ko thì vao navicat xóa cái dòng có item đó đi

wywaiwa
19-12-16, 08:50 PM
lỗi này thiếu item đó bạn , add thêm itemvới cãi mã đó vào ko thì vao navicat xóa cái dòng có item đó đi

cảm ơn bạn nhiều. Bạn có thể chỉ mình cách add (xóa) và add (xóa) ở chỗ nào không vậy?

skythienlong
19-12-16, 09:12 PM
cảm ơn bạn nhiều. Bạn có thể chỉ mình cách add (xóa) và add (xóa) ở chỗ nào không vậy?

bạn xem lại thử file EquipBase.txt ở sv + client xem cái nào có ID đó thì xóa dòng đó đi rồi đồng bộ lại là được

wywaiwa
19-12-16, 09:35 PM
bạn xem lại thử file EquipBase.txt ở sv + client xem cái nào có ID đó thì xóa dòng đó đi rồi đồng bộ lại là được

Client bị giấu file đó rồi mình sẽ thử xóa trong SV xem. Cảm ơn bạn nha.

peheoquaypha
22-02-17, 05:54 PM
AD ơi mình có vài thứ muốn hỏi:
1. Mình muốn làm được các Q trong game thì phải chỉnh như thế nào (mấy Q của NPC cho ở các map)....thích cày trải nghiệm game kiểu này :3
2. Tạo bang với làm Q rồi up bang được không?
3. Chỉnh cái tỷ lệ hoàn đồng pet dễ ra toàn mỹ với dễ nâng ngộ tính được không?

4. Không biết mình cài có sai gì không mà lúc khảm Điêu Văn thì nó cứ báo "trang bị này không thể tiến hành điêu văn"...lấy cái nào cũng báo như thế hết T_T...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình nghỉ chơi tlbb từ lúc ra mộ dung nên Server này của ad mình cực thích và muốn trải nghiệm toàn phần như hồi trước chơi online :3
Cám ơn ad!!! [-O<

Sói Đẹp Trai
22-02-17, 09:20 PM
AD ơi mình có vài thứ muốn hỏi:
1. Mình muốn làm được các Q trong game thì phải chỉnh như thế nào (mấy Q của NPC cho ở các map)....thích cày trải nghiệm game kiểu này :3
2. Tạo bang với làm Q rồi up bang được không?
3. Chỉnh cái tỷ lệ hoàn đồng pet dễ ra toàn mỹ với dễ nâng ngộ tính được không?

4. Không biết mình cài có sai gì không mà lúc khảm Điêu Văn thì nó cứ báo "trang bị này không thể tiến hành điêu văn"...lấy cái nào cũng báo như thế hết T_T...

Mình nghỉ chơi tlbb từ lúc ra mộ dung nên Server này của ad mình cực thích và muốn trải nghiệm toàn phần như hồi trước chơi online :3
Cám ơn ad!!! [-O<
1. Hệ thống Q có sẵn của game chạy rất tốt nếu biết fix vài chỗ (nhất là đám Q dùng LUA). Còn code mới thì bỏ thời gian ra mới hiểu nguyên lý nhá.
2. Chưa hiểu lắm
3. Chỉnh trong file Config.ini trong Server/Config
4. Đọc code xem nó mod kiểu gì và fix chứ cái này không phải của chính hãng nên không có cách chính xác được.

peheoquaypha
22-02-17, 11:12 PM
1. Hệ thống Q có sẵn của game chạy rất tốt nếu biết fix vài chỗ (nhất là đám Q dùng LUA). Còn code mới thì bỏ thời gian ra mới hiểu nguyên lý nhá.
2. Chưa hiểu lắm
3. Chỉnh trong file Config.ini trong Server/Config
4. Đọc code xem nó mod kiểu gì và fix chứ cái này không phải của chính hãng nên không có cách chính xác được.

Cám ơn AD, cơ mà phần Q với bang mình cũng kg hy vọng nhiều lắm.
Nhưng việc chỉnh tỷ lệ ép pet hay làm cái gì động tới cái file trong Server-Config là vào chạy Xshell dính lỗi ngay phải xóa cái 'tlbb' rồi cài lại như cũ mới được.
Riêng cái phần không khắc được điêu văn thì hơi ức chế (test thì chỉ trang bị lv >100 mới khắc được)...có ai cài rồi mà khắc điêu văn bình thường chỉ mình với...T_T [-O<[-O<[-O<

cloudfan
29-04-17, 10:04 PM
bác makute cho mình hỏi cách tăng hiệu ứng vũ khí lên với, ngọc to mà hiệu ứng ngọc sáng ít quá

N.T.S.1802
29-04-17, 11:58 PM
bác makute cho mình hỏi cách tăng hiệu ứng vũ khí lên với, ngọc to mà hiệu ứng ngọc sáng ít quá

cloudfan
30-04-17, 01:16 AM

mong muốn được như này bạn

makute7413
30-04-17, 05:46 PM
mong muốn được như này bạn

Tên mã effect khi khảm ngọc được quy định ở ở file Client/Data/Config.axp/ItemVisualLocator.txt
Ngoài ra kích thước các loại effect cụ thể ở effect.axp

vaidaitrau
03-05-17, 09:01 PM
Mình dùng máy ảo ở top này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vào game bị lỗi này sửa thế nào ạ :(

dung9ahpvip
18-05-17, 08:37 PM
Cho mình hỏi bản này có vào phái mộ dung được 0 vậy? Nếu vào thì bằng cách nào?

phamvuong
18-05-17, 10:06 PM
Mình dùng máy ảo ở top này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vào game bị lỗi này sửa thế nào ạ :(

nó báo lỗi kết nối world kìa
check lại bảng world

YU_SAEHA
26-05-17, 10:08 PM
Đang log game cho thanh niên xem :3

mình mới tập lam tlbb off bạn có bài hướng dẫn nào chi tiết không cho mình với

phamvuong
26-05-17, 11:19 PM
mình mới tập lam tlbb off bạn có bài hướng dẫn nào chi tiết không cho mình với

bạn tìm lại trong tlbb đầy bài hướng dẫn
youtube cũng có clip rất nhiều
bạn muốn tìm hiểu về vấn đề j thì phải nói rõ ra chứ nói chung chung thế thì có quá nhiều vấn đề để tìm hiểu rồi

tuyettinh88
27-05-17, 10:37 AM
Bị đứng ở "Đang kiểm tra mật mã"

Ai chỉ giùm các fix với với.

Thanks

mjkenny
27-05-17, 10:58 AM
Bị đứng ở "Đang kiểm tra mật mã"

Ai chỉ giùm các fix với với.

Thanks

Thử đặt ip tĩnh cho máy thật xem.

tuyettinh88
27-05-17, 11:21 AM
Thử đặt ip tĩnh cho máy thật xem.

Mình đặt IP tĩnh rồi bạn

phamvuong
27-05-17, 12:27 PM
Mình đặt IP tĩnh rồi bạn

bật teamview lên mình xem lại cho
kiểm nghiệm thực tế

mjkenny
27-05-17, 12:28 PM
Mình đặt IP tĩnh rồi bạn

Cái chỗ card mạng của máy ảo bạn chọn chế độ gì vậy?

phamvuong
27-05-17, 12:29 PM
Cái chỗ card mạng của máy ảo bạn chọn chế độ gì vậy?

ping ok rồi thì ko liên quan đến card nữa nhé
chỉ còn liên quan đến billing world và server thôi

tuyettinh88
27-05-17, 09:57 PM
bật teamview lên mình xem lại cho
kiểm nghiệm thực tế

Hi phamvuong

Bao giờ on được thì pm skyer mình với nhé.

Nick sky của mình : dragonlee227

Thanks

buican
02-06-17, 07:35 AM
mình mới tập tành, cho mình hỏi tý pass root máy áo là gì ạ

makute7413
02-06-17, 11:46 AM
mình mới tập tành, cho mình hỏi tý pass root máy áo là gì ạ

asdfgh
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

buican
02-06-17, 03:37 PM
asdfgh
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

cảm ơn rất nhiều ạ , có gì mình ko hiểu mong bạn giúp

namthien9x
22-06-17, 12:34 PM
bạn host có nhận sp lên onl không?

kudangsung
22-06-17, 05:19 PM
xin hỏi ae đã cài sv này hệ thống nv có lỗi ko các bạn...:D thanks

chihochoi
26-06-17, 11:30 AM
Như đã hứa, hôm nay mình chia sẽ Server và "Client" mình dùng bao lâu nay.
Vào game tạo nhân vật cấp 10 ở Lạc Dương có kèm túi quà tân thủ.
Các NPC được sắp xếp chủ yếu ở quảng trường Lạc Dương.

Link download
tlbb.tar.gz (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Client.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (Pass: Makute7413)
Patch HotFix (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (Chép đè vào Client)

Tính năng nổi bật:
Điêu văn trang bị (8x, 9x, trùng lâu, thần khí, ám khí, võ hồn, long văn)
Chức năng Long Văn
Chức năng Võ Hồn
Chức năng Tu Luyện
Chức năng Thần Đỉnh
...

cho em xin file id boss ,vật phẩm sv mình

nvluong
07-02-18, 12:25 PM
Mình bị lỗi exp = 0 do lạm dụng lệnh GM "!!addexp"
fix như nào bi giờ ạ? thanks

Bạn vào navicat tại t_char, thay đổi số khác tại cột exp (giá trị đang bị âm). Đăng nhập lại là xong.

alangtuz
01-05-18, 05:16 PM
xin mod mẫn cái update bỏ hiệu ứng cánh tay đi với.

thacprovip
24-05-18, 10:58 AM
lỗi này là sao ạ

phamvuong
24-05-18, 01:39 PM
lỗi này là sao ạ
kiểu này lại táy máy nghịch sửa skill thì phải

thacprovip
24-05-18, 02:55 PM
kiểu này lại táy máy nghịch sửa skill thì phải

Hihi k phải do thiếu file ạ giờ vào được

binhbet
25-01-19, 08:32 AM
Lỗi shop KNB client rồi bác ơi. có file fix ko ạ

binhbet
14-03-19, 03:19 AM
Bác nào chạy dc rồi cho em xin cái Client với. Em chạy bị lỗi Client ạ

Metalcore
16-03-19, 01:02 PM
Bác nào chạy dc rồi cho em xin cái Client với. Em chạy bị lỗi Client ạ

bạn cài offline có bỏ ptach client vào ko chứ mình mã hóa hết đưa lên online chạy 3 4 tháng nay bình thường mà có lỗi liết gì đâu bác...

binhbet
27-03-19, 09:57 PM
bạn cài offline có bỏ ptach client vào ko chứ mình mã hóa hết đưa lên online chạy 3 4 tháng nay bình thường mà có lỗi liết gì đâu bác...
Vẫn bị văng ra bác ạ. Bác hảo tâm giúp em với

cloudfan
19-05-19, 01:46 PM
Các bác cho e hỏi có cách tăng nhanh điểm tu luyện không vậy, điểm xanh ấy các bác :D

thaonet
25-03-20, 05:45 PM
ae cho mình hỏi, muốn bỏ hiệu ứng cánh tay quái vật như hình phải làm ntn vậy.

99655
07-08-21, 01:08 AM
Cho mình hỏi là khi mình bật alt+m bản đồ thế giới lên nhưng không được, và nó báo lỗi như sau " Imageset::getImage - The Image named 'Tangmenzi_Normal' could not be found in Imageset 'MiniMap_Icon8'." . Xin cảm ơn

phamvuong
07-08-21, 09:03 PM
Cho mình hỏi là khi mình bật alt+m bản đồ thế giới lên nhưng không được, và nó báo lỗi như sau " Imageset::getImage - The Image named 'Tangmenzi_Normal' could not be found in Imageset 'MiniMap_Icon8'." . Xin cảm ơn

lấy của client khác ném vào thôi mà

Nhantac
03-10-21, 11:27 PM
thớt ơi. bản này ko có hiệu ứng trùng à.
cái hình trắng đen ở góc trên trải màn hình là như thế nào nhỉ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg?_nc_cat=106&ccb=1-5&_nc_sid=730e14&_nc_ohc=H--DFE-AOnQAX_dh3Zn&tn=YwnwcVjCilGO5-qR&_nc_ht=scontent.fhan14-2.fna&oh=862b65218f56dee0152255faeacaa0dd&oe=617E30F2

23dienha
05-10-21, 08:44 AM
cái hình trắng đen ở góc trên trải màn hình là như thế nào nhỉ
offline thì chẳng cần để ý cái này, dạng như độ bền trang bị và vũ khí thì phải, chuyển màu vàng -> đỏ thì trang bị hoặc vũ khí có độ bền thấp (không nhớ chính xác độ bền không nhưng đại loại thế)

Nhantac
06-10-21, 10:02 PM
offline thì chẳng cần để ý cái này, dạng như độ bền trang bị và vũ khí thì phải, chuyển màu vàng -> đỏ thì trang bị hoặc vũ khí có độ bền thấp (không nhớ chính xác độ bền không nhưng đại loại thế)

bản này k có hiệu ứng trùng à pro