PDA

View Full Version : Hướng Dẫn Cài MuServer Bằng SQL 2005

phoxuaxua
13-01-09, 04:54 PM
1, đầu tiên vào đây download SQL Server 2005 hoặc ra tiệm mua cái CD

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Giải nén cài đặt SQL 2005 như hướng dẫn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Sau khi cài đặt xong vào Start--Program-... lần lượt xem hình dưới đây
**Chú ý bạn nào cài xong SQL 2005 mà trong thư mục cài đặt không có SQL Server Management Studio như hình 1 thì vào trang này download về cài tiếp và làm lần lượt theo các hình dứoi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hình 1:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hinh2:
Hinh3:
Hinh4:
Hinh5:
Hình6:
Hình7:
Hình8:
Hình9:
Hinh10:

Chúc tất cả thành công, và chúc mừng năm mới Kỷ Sỉu nhiều thành đạt

NightFear
16-01-09, 07:35 AM
Cái này xài tương đối giống với SQL 2000. Nhưng được một cái ... nặng ^^

thecong
23-01-09, 01:59 PM
đọc xong cám ơn luân nhưng mà phoxuaxua này sao tui cài võ lâm thì nó lại connect DB erro nhỉ mạc dù kinh nghiệm cài mấy cái đồ quỷ này tui rất thành thạo bác giải thích hộ được không

thecong
23-01-09, 02:01 PM
à đọc bài của bác tui thấy thíu đoạn config pass sa kìa bác hướng dẫn cho mọi người luân đi vì nhìu mem cũng chắc là chưa rõ đâu vì tui làm thử thấy cũng khác phức tạp đó nó không giống như SQL 2000 đâu

Van_Bom
25-01-09, 08:32 AM
đúng rùi mình cài theo hướng dẫn của bạn ấy ko sai một tí gì nhưng mà khi chạy các linhk thì nó vẫn báo là có lỗi nên die hết cả, vậy có cái bí quyết gì ko hoặc là phải chú ý kích chuột vào chỗ nào nữa ko, chứ mình thấy nó đâu có đơn giản như sql 2000 đâu nào, hướng dẫn chi tiết một tí nữa đi bạn ơi ^_^

tungcz
25-01-09, 03:27 PM
à đọc bài của bác tui thấy thíu đoạn config pass sa kìa bác hướng dẫn cho mọi người luân đi vì nhìu mem cũng chắc là chưa rõ đâu vì tui làm thử thấy cũng khác phức tạp đó nó không giống như SQL 2000 đâu

Pass Sa là pass khi mình cài đặt SQL2005. Sau khi làm xong các bước trên, " Tạo database, Restore" các bạn thoát khỏi SQL và đăng nhập lại như hình dước đây:

sau đó có thể đổi Pass Sa tùy ý

Nylan
20-07-09, 09:31 AM
Hình die hết rồi...hix...bạn nào biết hướng dẫn lại đi

RexValkorie
20-07-09, 10:52 AM
Hình die sạch trơn rồi bác ơi.

heroes1412
24-04-10, 09:39 AM
Tạo DB thì cũng khá tương tự như 2000 nhưng ko hiểu sao ko thể nào bật đc Dataserver cứ như kiểu khi dùng 2000 mà stop MSSQL ý. pro cho hỏi tại sao ?

danhsinh01
30-04-10, 11:30 PM
link và ảnh die hết rồi! up lại dùm với anh :((

xmenx
02-05-10, 12:02 AM
sử dụng sql2k5 khá tốt với muonline. cài đặt cũng đơn giản ^^

danhsinh01
03-05-10, 12:48 AM
Ai làm ơn cho xin hướng dẫn lại dùm với

yogidg90
03-06-10, 03:00 AM
ai có thể post lại bài hướng dẫn ko :-<

vylinh
15-08-10, 02:08 PM
Có bác nào chạy mu server trên sql 2k5 chưa , hướng dẫn đệ với.

huandz1102
17-08-10, 12:08 PM
ai có link down SQL 2005 không cho mình xin với

DJMaster
17-05-11, 12:55 AM
Hình die hết rầu :( .

zuzu89
08-02-12, 10:39 AM
bác nào rành hướng dẫn lại ae với , ảnh die hết rồi :(