PDA

View Full Version : Share Server Nghiamt :D

Trang : [1] 2

nghiamt
06-01-09, 07:53 PM
Server có cài font CHINA nhé

Link Download Client China Full

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link Server [Update 10/1/2009]

Link Patch Client [Update 10/1/2009]

Link WEB

Do là WEB ASP nên bạn cần phải cài đặt ISS vào trong máy:
Hương dẫn cài ISS:
Cài đặt IIS (nếu chưa cài cái này mới làm nhé)
--> vào ControlPannel --> Add or Remove Programs
--> chọn phần Add/remove Windows components
-->Click đánh dấu vào Internet informations services (IIS)
--> NEXT ...đến đây bạn phải bỏ CD cài đặt HĐH WinXP của bạn vào ...đợi ...sau đó bạn mở IE browser lên gỏ thử vào add dòng này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nếu có trang web hiện ra thì bạn thành công rùi đó ...tiếp tục
Chép bộ web vào:C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chúng sẽ tiến hành thiết lập User trong SQlServer:
Vào Sql => Security => Login => New Login => Ấn vào ... =>Tìm user bắt đầu bằng IUSR_...=>Add=>Ok=>Database để Account
=>sang tab Server Roles đánh dấu ô đầu tiên => sang tab Database Access đánh dấu account => Ok OK

Tạo thêm cho Web một ODBC:
Hướng dẫn Tạo ODBC:Vào Start --> Settings --> ControlPanel --> Administrative Tools --> Data Sources (ODBC)
Chọn Tab System DSN và bấm vào nút Add..
chọn SQL Server --> Finish
Name: jxonline, Server: đánh vào 1 dấu chấm "." bấm nút Next 2 lần. Đánh dấu vào mục Change the default database to và chọn account, bấm Next, bấm Finish và OK
Như vậy là bạn đã có được 1 ODBC

Bây giờ khởi động lại máy và nhấn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link Hướng dẫn hoàn chỉnh cài đặt Server NghiaMT

Tất cả mọi vấn đề liên quan đến server của mình hỏi đáp trong Topic này nhé

buianhdinh
06-01-09, 08:09 PM
Nghe chú quảng cáo ghê quá :haha:
để down về test thử xem ntn đã.
Thanks

[Lady]Pro-Bi
06-01-09, 08:11 PM
link đăng ký đâu >.< :ops:

giangleloi
06-01-09, 08:12 PM
server off mà reg cái gì hả chị?:ops:

[Lady]Pro-Bi
06-01-09, 08:13 PM
ơ nói nhầm sr đọc không rõ tiêu đề tường ông ý mở :pudency:

lion080889
06-01-09, 08:14 PM
bạn chuyển thành server no font china chưa vậy?
thank bạn nhiều nhé

giangleloi
06-01-09, 08:16 PM
tự chuyển sang no font dc mà bạn down về mà chuyển

renoxp
06-01-09, 08:18 PM
1 con W32

Del file này có ảnh hưỡng gì tới Server khi chạy không ta ???

nghiamt
06-01-09, 08:18 PM
server này có font các bạn nhé...dùng có font nhìn cho dễ và vì server add item bằng tên nên chuyển sang nofont sẽ lỗi đó

nghiamt
06-01-09, 08:26 PM
Ảnh bạn kia nặng quá ko load đc...chắc là file Startup phải không bạn...Hầu như server nào dùng Startup cũng đều dính con đó cả bạn a...Chạy bằng tay đi

renoxp
06-01-09, 08:42 PM
Vừa edit lại link , thằng Ảnh số host hay khùng tấm hình có 1xxkB load lâu vật.

File đó mình chẳng biết của cái nào nữa ^^ vì nhìn mấy server kia không có file nào tên giống file bị nhiễm trojan.

Vừa giải nén là NOD32 nó xử luôn rồi ^^

thuykiem
06-01-09, 08:44 PM
có fivan, event hoàng chi chương kô bạn, minh nguyệt trấn, mạc cao quật :S,

Phi vân có bán trong NPC rùi nên ko add event
event hoàng chi chương chưa nghe tên nên ko biết bạn ah :D
Minh Nguyệt trấn có nhưng đã add 2 Event vô cây đào hết cả rùi :D

nghiamt
06-01-09, 08:44 PM
Không ảnh hưởng gì đâu bạn...cứ từ từ mà test nhé...nếu phát hiện lỗi j cứ pm luôn ở đây nhé

inderstaker
06-01-09, 08:45 PM
em đang down hy vọng là tốt :angry:

nghiamt
06-01-09, 08:51 PM
em đang down hy vọng là tốt :angry:

Chắc là sẽ làm bạn hài lòng...nếu ok thanks cái khích lệ :haha:

inderstaker
06-01-09, 09:02 PM
em thanks rồi đấy anh cho em cái yahoo để em hỏi anh 1 số vấn đề đi:surrender:

thuykiem
06-01-09, 09:02 PM
ai sửa bài post của tui vậy nhĩ :S

hoàng chi chương là lụm hạt hoàng kim đó :D

nghiamt
06-01-09, 09:07 PM
hoàng chi chương hình như trong server của CuBin có phải không bạn...Nhưng xem qua cái Script event đó mình cũng chưa hiểu cái Event đó hoạt động ntn và ở map nào :D

renoxp
06-01-09, 09:07 PM
Đã chạy server xong.

Ăn xong test ^^

haidaibang6677
06-01-09, 09:12 PM
Bác ơi cho thêm chút thông tin đi, sao ít vậy, có nhiều event mới hok:surrender:

nghiamt
06-01-09, 09:14 PM
Server có 2 Event là Đổi Bánh Chưng và Làm Bánh Gato bạn à...
Muốn biết thông tin j cứ hỏi chứ mình cũng chả nói hết đc thông tin :D

renoxp
06-01-09, 09:14 PM
Server khá hay, không bị hiện tượng lag như server khác.

Item việt hóa.

.... và ..... chạy server sẽ rõ ^^

Server này đưa lên online cũng good đấy chứ ^^

chickenmage
06-01-09, 09:19 PM
Em làm đúng như hướng dẫn làm client ở đây (
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ) là chơi dc hả anh nghiamt

thuykiem
hoàng chi chương hình như trong server của CuBin có phải không bạn...Nhưng xem qua cái Script event đó mình cũng chưa hiểu cái Event đó hoạt động ntn và ở map nào :D

ò cái sript bên cubin potay , cái event này 12h trưa mỗi ngày chạy lên mcq lụm quả huy hoàng, mạn băc thảo nguyên lụm quả hoàng kim dó mà qua bên volam đó mà :)

nghiamt
Ngồi 2 mấy ngày test và fix đó bạn....đang VH đồ phổ đây :D

nghiamt
06-01-09, 09:20 PM
ò cái sript bên cubin potay , cái event này 12h trưa mỗi ngày chạy lên mcq lụm quả huy hoàng, mạn băc thảo nguyên lụm quả hoàng kim dó mà qua bên volam đó mà :)

Cho xin ít thông tin về cái Event này đc ko bạn...chi tiết tí :D

thuykiem
06-01-09, 09:24 PM
à đồ phổ xài của tàu hay ép đồ cần 6 -9 mảnh hk vậy nếu xài đồ phổ ép đồ thì tui có đây

chép bên client thôi bên server thì chỉnh lại nhiều à nhất là hopthanhdaisu.lua hic

inderstaker
06-01-09, 09:24 PM
anh nghiamt chỉ em cách nào lên lv đi :((

renoxp
06-01-09, 09:26 PM
Ah server này có cả đồ GM. Sao không add vô con trợ giúp luôn ^^

@inderstaker: đánh quái chứ làm gì nữa ??

cá mập xám
06-01-09, 09:27 PM
có font ko ?? no-font thì hay quá

nghiamt
06-01-09, 09:29 PM
Đồ GM là đồ j vậy bạn...????????????????

nghiamt
06-01-09, 09:31 PM
có font ko ?? no-font thì hay quá

Có Font bạn à...ngày trước cũng thích No - Font nhưng qua thời gian cài nhiều server => bi h lại thích có Font ... dễ nhìn hơn đó bạn

renoxp
06-01-09, 09:37 PM
Có Font bạn à...ngày trước cũng thích No - Font nhưng qua thời gian cài nhiều server => bi h lại thích có Font ... dễ nhìn hơn đó bạn

Ah theo server gốc của China khi coi mấy file trong folder item có vài item có chữ GM + y/c 99999 YP + 8888% chỉ số.

Vừa xem lại server bạn thì không thấy, có lẽ bị lượt bỏ :pudency:

thuykiem
06-01-09, 09:38 PM
Cho xin ít thông tin về cái Event này đc ko bạn...chi tiết tí :D

đây đây

inderstaker
06-01-09, 09:38 PM
Ah server này có cả đồ GM. Sao không add vô con trợ giúp luôn ^^

@inderstaker: đánh quái chứ làm gì nữa ??

kô có nhân vật nào lại bấm cái nhận XP liền đó mình , mình add thêm NPC vô mà add script vô NPC đó nó kô có lưu đc cái script mình add = tool:confuse:

renoxp
06-01-09, 10:11 PM
Cũng không cần lắm đâu.

Con người tuyết kế bên hiệu thuốc.

2 dòng cuối cho điểm PD + tiền game.

Lấy điểm PD mua lệnh bài (cũng tại người tuyết dòng 3-1-3 (lb đại) -> lại con gần rương đồ trên kia đổi lb (1 cái / 1 lv ) ^^

Nghiamt ơi sao mình đi xa phu không được vậy ??? :beat_shot:

Tạp hóa cũng không thấy bán thổ địa phù.

.

Tạm thời có lẽ do mấy file trong setting, mình xóa hết chừa lại mấy file việt hóa oftion + ip1 để vào server thì đồ BK 99999TP như mặc định :) có TDP trong shop.

Nhưng vẫn chưa đi xa phu đc (bất cứ nơi nào).

thienvinh12312
06-01-09, 10:48 PM
Ip sever là máy vậy mấy anh ơi

nghiamt
06-01-09, 10:48 PM
Mở map ra bạn...tại mình chủ yếu là test nên chỉ mở mỗi Ba LĂng Huyện thui :D

Mà chả hỉu nghịch j bi h đồ đạc mất xừ nó OP rùi :(

niken903
06-01-09, 10:54 PM
Server gồm tất cả các thứ như server TQ Giangleloi share nhé
Đã update patch VH của fantasy
Fix lỗi bản VH fantaysy
Chỉnh lại giá cả cho hợp lý
ADD thêm nv dã tẩu
Chú ý Server có cài font CHINA nhé
......
thôi để các bạn test thì sẽ biết thui mà :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Server

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Patch Client

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ất cả mọi vấn đề liên quan đến server của mình hỏi đáp trong Topic này nhé
Bản này phải chạy bằng tay hả bạn?
Có cách nào chạy bằng jxstartup ko???

nghiamt
06-01-09, 10:55 PM
Ai biết đồ đạc mất OP là do j ko vậy :(

inderstaker
06-01-09, 10:56 PM
anh add dùm em cái TDP vào tiệm tạp hóa nhé:beat_shot:

thuykiem
06-01-09, 11:51 PM
Ai biết đồ đạc mất OP là do j ko vậy :(

mất opt sao, post cái hình lên xem với :S

chỉnh lại

do kô đồng bộ item bên server và client

renoxp
07-01-09, 12:52 AM
Mọi người sài đỡ patch này đi.

Patch mới nhất của server ooojxooo.cn

Vài skill 9x khá đẹp ^^

Patch xong sẽ thấy TDP trong tiệm tạp hóa.

Item Bạch Kim Oftion Mặc định nhưng thân pháp yêu cầu chỉ cần ~ 1000 là dư sức mặc. 1000 thì chỉnh trong player dễ mà :D

Item Event hiển thị không đúng nhưng sài tạm khi có patch hợp hoàn toàn với server cũng OK.

niken903
07-01-09, 12:56 AM
Sao cái GS của mình nó lại chạy như thế này???
Có ai biết chỉ dùm với, nôn nao ghê !!!

thuykiem
07-01-09, 12:59 AM
Sao cái GS của mình nó lại chạy như thế này???
Có ai biết chỉ dùm với, nôn nao ghê !!!

có thể do bạn kô cài fontcn pà mẹ 30 char để làm gì trời

renoxp
07-01-09, 01:01 AM
Chưa cài Font China thì phải ??

thuykiem
07-01-09, 01:03 AM
Mọi người sài đỡ patch này đi.

Patch mới nhất của server ooojxooo.cn

Vài skill 9x khá đẹp ^^

Patch xong sẽ thấy TDP trong tiệm tạp hóa.

Item Bạch Kim Oftion Mặc định nhưng thân pháp yêu cầu chỉ cần ~ 1000 là dư sức mặc. 1000 thì chỉnh trong player dễ mà :D

Item Event hiển thị không đúng nhưng sài tạm khi có patch hợp hoàn toàn với server cũng OK.

ặc sao patch dán vô thì dontsend game vậy zời :beat_shot:

cái skill 9x cái nào quy định thế bạn có giống volam online kô

inderstaker
07-01-09, 01:14 AM
đi xa phu qua thành khác ko đc nhỉ , mình đi nó nói đang qua nhưng kô thấy gì hết sv vẫn chạy tốt

thuykiem
07-01-09, 01:24 AM
kô có mở map chỉ có ba lang sac mac phong lang thôi

cái nhiệm vụ hoàng kim nhận ở chỗ nào vậy trời

niken903
07-01-09, 01:27 AM
có thể do bạn kô cài fontcn pà mẹ 30 char để làm gì trời
Mình đã cài Chinese PRC rồi mà.
Mấy bạn có gặp như mình ko?

inderstaker
07-01-09, 01:32 AM
Mình đã cài Chinese PRC rồi mà.
Mấy bạn có gặp như mình ko?

vào loopback chỉnh IP lại thành 192.168.0.13 rồi chỉnh hết các file trong sv thành 192.168.0.13
mình gà có gì bỏ qua:confuse:

niken903
07-01-09, 01:42 AM
vào loopback chỉnh IP lại thành 192.168.0.13 rồi chỉnh hết các file trong sv thành 192.168.0.13
xỉu với bạn, mấy cài này mình làm rồi:sure:

niken903
07-01-09, 04:40 AM
hic, cuối cùng cũng vào đc
Mấy bạn di chuyển qua map khác đc ko?
Mình đang xài client vina
client china down về hết rồi mà dùng ko đc?
Bạn nào dùng đc chỉ với

thuykiem
07-01-09, 09:09 AM

lạy chúa nếu nhà có net thì chơi mẹ ip 127.0.0.1 luôn tức là kô cài loopback, chỉnh tất cả các file trong server thành 127.0.0.1, nếu có xài 1 máy tính thì ip mặc định là 192.168.1.33 thi start server phần bishop hiện lỗi lên thì gõ 192.168.1.33 vào là ok, còn bên client thì cũng chỉnh 127.0.0.1 là connect ok. nều nhà có máy khác nhớ ping ip máy đang chạy là nhiu thôi, các máy khác chép client qua chỉnh ip bên client là ip máy chủ 192.168.1.xx là chơi lan ngon

@niken903: vô map mà mở map ra

dongkey
07-01-09, 10:37 AM
ú server nay lam sao moi connect dc vay?? toi vua moi choi vltk thoi cho nen cung ko ranh.. ai biet thi chi cho toi tu dau toi cuoi luon dj.. neu co hinh thi cang tot.. cam on truoc nha

haidaibang6677
07-01-09, 11:02 AM
Server của nghiamt có nhước điểm là ko đi xa phu được

dongkey
07-01-09, 11:14 AM
ú server nay lam sao moi connect dc vay?? toi vua moi choi vltk thoi cho nen cung ko ranh.. ai biet thi chi cho toi tu dau toi cuoi luon dj.. neu co hinh thi cang tot.. cam on truoc nha

appleseed
07-01-09, 11:15 AM

đơn giãn, vào chỉnh lại cái port 55425 gì đó thành 5001 là xong

dongkey
07-01-09, 11:40 AM
lam roi ko dc.. no noi la connect to datbase fail

Se7eN747
07-01-09, 12:05 PM
nghiamt sao ko mày mò thêm chức năng bang hội luôn đi :D

inderstaker
07-01-09, 12:08 PM
hic, cuối cùng cũng vào đc
Mấy bạn di chuyển qua map khác đc ko?
Mình đang xài client vina
client china down về hết rồi mà dùng ko đc?
Bạn nào dùng đc chỉ với

sao mình bị ẩn mấy cái op ở dưới hết mình xài client china

nghiamt
07-01-09, 01:05 PM
nghiamt sao ko mày mò thêm chức năng bang hội luôn đi :D

Cái gì cũng phải từ từ bạn à :D

haidaibang6677
07-01-09, 07:25 PM
Đơn giản là server đã có chức năng bang hội nhưng vẫn chưa có nhạc vương kiếm, mà có rồi cũng chưa chắc tạo được bang ^^, từ từ rồi dev lên :beauty:

wizard
07-01-09, 07:37 PM
Ai nói không có nhạc vương kiếm, không chịu tìm thì nói ai ^_^ Nếu có phần setting được việt hóa thì đoạn này "if (GetItemCount("Nhac Vuong Kiem ( khi đã chỉnh lại - chỗ này ban đầu là chữ Trung Quốc)") >= 1) then" Thay chỗ chữ trung quốc = chữ "Nhac Vuong Kiem" là được . Bang hội đểu ý mà ! Ban đầu mò được thì vui lắm sau thì ... :beat_shot:

giangleloi
07-01-09, 07:38 PM
fix dc Tong(bang hội)hãy tính,đừng nói nhiều

nghiamt
07-01-09, 07:38 PM
Bang hội mình đã fix đc rồi nhưng chả có j thú vị
Sắp sửa có bản Update server nha cả nhà...thông tin update sẽ đc cho vào bài trang 1

nghiamt
07-01-09, 07:43 PM
fix dc Tong(bang hội)hãy tính,đừng nói nhiều

Là cái gì hả bạn???????????????

nhocken
07-01-09, 09:02 PM
Server của nghiamt có nhước điểm là ko đi xa phu được Lấy cái file xaphu.lua cũ chép đè vào là song, di chuyển đc ngay( tui thử roài)
Cái server TQvip của giang share sao mà gia nhập cái Bang không đc ngoài ra thì cái skill 9x của Thiên Vương bị lộn qua skill của Đường Môn hoặc một số phái khác ( mặc dù mình đã xem qua file skills thì IDskill đúng, một số phái khác cũng tương tự
Mình sài client VNG có dùng data của Client TQ nhưng khi mang vũ khí "xịn" xin từ con bé cho đồ thì hok thấy đc nhân vật của mình..
Đó là một số lỗi của bản Giang share cho, không biết bản này có bị sao không nhưng vẫn cám ơn vì đã share cho ae cùng test:sure:

nghiamt
07-01-09, 09:23 PM
Ai nói không đi xa phu đc...lí do server để mở mỗi map Ba LĂng nên chỉ ở Ba LĂng đc thui...hjz..nếu chép xa phu cũ vào là ko ổn đâu...vì server này dùng xa phu kích hoạt NPC đó

giangleloi
07-01-09, 09:27 PM
do client của bạn chứ mình xài có bug gì đâu

Mr.Sang
07-01-09, 09:28 PM
Quest Chuyển Sinh bị lỗi bạn ơi, Có đủ 4 thứ nó cần rồi mà vào nó nói là chưa đủ nguyên liệu và đánh boss liên hoán thì không rớt bức thư thì lấy gì trả nhiệm vụ. Mong bạn fix dùm

nhocken
07-01-09, 09:29 PM
Ai nói không đi xa phu đc...lí do server để mở mỗi map Ba LĂng nên chỉ ở Ba LĂng đc thui...hjz..nếu chép xa phu cũ vào là ko ổn đâu...vì server này dùng xa phu kích hoạt NPC đó
Ý tui là dùng cái xaphu của giang share chép vào là Ok
Còn skill90-120 OK hết chứ

nghiamt
07-01-09, 09:32 PM
Quest Chuyển Sinh bị lỗi bạn ơi, Có đủ 4 thứ nó cần rồi mà vào nó nói là chưa đủ nguyên liệu và đánh boss liên hoán thì không rớt bức thư thì lấy gì trả nhiệm vụ. Mong bạn fix dùm

Sẽ fix trong bản update sau...yên tâm nhé

haidaibang6677
07-01-09, 09:47 PM
Lấy Scrip Cái Bang cũ chép hết nội dung trong đó vào detucaibang.lua là OK
Mà bác nghiamt bảo fix dc Bang hội mà ko bik Tong là gì hửm, server này gốc chủ yếu là của giangleloi và f-fantasy thôi, chứ ổng share mà hok bik thấu đáo gì về server hít, toàn là hỏi lại mem:beat_plaster:

nghiamt
07-01-09, 10:28 PM
1 vài ngày nữa update fix server nhé...Vh thêm khá nhìu :D

cá mập xám
08-01-09, 12:09 AM
SV có toàn bộ những cái mà SV giang đợt trước có đúng ko ? có lẽ đợt này phải cài SQL 2k8, ko biết có chạy đc JX ko, SQL 2000 lỗi loạn cả lên, giờ còn chả cài ra đc nữa :))

dongkey
08-01-09, 06:31 AM
vay la lam sao moi cai dc cai server nay vay?? sao ma so sai wa vay chi co up may cai link len thoi.. sao ko biet tutorial gi het vay

giangleloi
08-01-09, 06:35 AM
Lấy Scrip Cái Bang cũ chép hết nội dung trong đó vào detucaibang.lua là OK
Mà bác nghiamt bảo fix dc Bang hội mà ko bik Tong là gì hửm, server này gốc chủ yếu là của giangleloi và f-fantasy thôi, chứ ổng share mà hok bik thấu đáo gì về server hít, toàn là hỏi lại mem:beat_plaster:ko ngờ bác này thông minh phết^_^,ko hổ từng là enemy của nhau^_^

vay la lam sao moi cai dc cai server nay vay?? sao ma so sai wa vay chi co up may cai link len thoi.. sao ko biet tutorial gi het vayserver nào cài cũng y chang nhau hết ko cần guide làm gì cho mệt

mylocnet
08-01-09, 07:49 AM
patch Clien vào thì ở tạp hóa ko thấy có bán Phù

wizard
08-01-09, 11:57 AM
Cho hỏi cái Liên Đấu + Tống Kim sao không thấy thế !

nghiamt
08-01-09, 12:51 PM
Cho hỏi cái Liên Đấu + Tống Kim sao không thấy thế !

Mở full map ra là sẽ có ngay bạn ah

wizard
08-01-09, 01:11 PM
Mình để nguyên 70 map mà, mà tìm mãi không thấy thằng nào để vào Tống Kim + Liên đấu :ops:

nghiamt
08-01-09, 01:25 PM
Tống kim thì mình chưa đả động đến...còn LÔi Đài thì có Lôi Đài Tỉ võ đó bạn

thuykiem
08-01-09, 01:45 PM
Tống kim thì mình chưa đả động đến...còn LÔi Đài thì có Lôi Đài Tỉ võ đó bạn

tống kim lại chỗ bạch dực tướng quân (cánh trắng đó) click vào tống kim sau đó chạy lại tống kim mộ binh là thằng trọc cầm đao ngồi trên ngựa giữa ba lăng đó rồi gia nhập, đưa vào map tống kim đăng ký, mà sao vô chưa đánh dc gì đã bị đá ra cho dù là log 2 acc cho 2 bên mà vẫn bị đá éo hỉu

nghiamt
08-01-09, 01:58 PM
Cho hỏi ai chơi server mình bị hiện tượng ko vào đc map Phong Hoa Chien Truong và Vượt ải không vậy ko vậy

thuykiem
08-01-09, 02:03 PM
hem bít nữa tui vẫn xài server tq map phong hỏa thì vẫn vào bt, còn vượt ải thì giờ chẵn mới vào được, nếu muốn vào thì chỉnh time hệ thống lại

nghiamt
08-01-09, 02:33 PM
Vượt ải có phải là vào đúng giờ đó thì NPC mới hiện cái cho vào đúng không bạn

nghiamt
08-01-09, 02:34 PM
Ak còn nữa là làm Q chuyển sinh đến đoạn giết 10 thằng THổ Phỉ trong Bạch Thủy Động đó...ấn vào Đưa ta đến ... thì ko bay đến đó...mà rõ ràng đã mở map full rùi

thuykiem
08-01-09, 03:11 PM
vượt ải thì đúng giờ mới hiện lên có dòng thông báo trên đầu đó, thập nhị..(tiếng tàu) cái gì đó :)) thì chạy tới dk vượt ải
chuyển sinh thì chạy bộ chắc ăn ba lăng huyện-> vũ lăng sơn -> bạch thủy động, có 3 tọa độ kô nhớ chính xác nữa mà 1 thằng ở giữa 2 thằng bên 2 cánh

nghiamt
08-01-09, 06:22 PM
Đang cần gấp...ai đang dùng server này của mình thử vô map Phong Hỏa xem có đc ko vậy

renoxp
08-01-09, 06:28 PM
Dùng Win 2003 Server chạy Server JX được không nhĩ ??

haidaibang6677
08-01-09, 06:43 PM
Tất nhiên là được rồi, vô tư ^^:beauty:

haidaibang6677
08-01-09, 06:45 PM
ko ngờ bác này thông minh phết^_^,ko hổ từng là enemy của nhau^_^

:beauty:yes yes, thì đúng là vậy gòy, server của người ta mà bảo share server nghiamt ông nhỉ, phải gọi là update server TQ chứ :adore:

Sang_pro
08-01-09, 06:48 PM
Cac bạn ơi lỗi mới nè: Nhiệm vụ Vượt ải đó sao tui đến đúng giờ rồi mà không vào dc là sao vậy nhấn vào Npc không thấy dòng đăng kí tham gia vượt ải, Còn map Phong Lang Do thì màn hình đen quái tàn hình mà chơi dc là sao vậy giải thích đi

haidaibang6677
08-01-09, 07:05 PM
Map Phong Lăng đen là chưa có đủ map cần thiết, còn vượt ải thì mình chưa thử

Sang_pro
08-01-09, 07:19 PM
Map cần thiết là gì có thể up lên cho mình dc không hả bạn.

nghiamt
08-01-09, 07:28 PM
Ai biết dùng công cụ add npc sửa tên NPC ko...NPC đã đc add sẵn vào Map rồi đó...bi h muốn Edit lại tên

thaihoa91
08-01-09, 07:30 PM
Ai biết dùng công cụ add npc sửa tên NPC ko...NPC đã đc add sẵn vào Map rồi đó...bi h muốn Edit lại tên

Bạn dùng Ultra Edit đó ! 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr

thuykiem
08-01-09, 08:14 PM

trong map tool lúc addnpc có đó bạn vd bạn addnpc xong doubleclick vào nó nhìn xuống phía dưới thấy có mấy cái vòng

chỉnh sửa tên, tọa độ, script,... làm xong lưu lại nhưng có 1 nhược điểm là dễ lạc tọa độ trong lúc lưu cái này hình như chưa ai chỉnh được :D

nghiamt
08-01-09, 08:15 PM
Hjz là ntn bạn...ví dụ con Tĩnh Tâm Đại Sư đc add sẵn vô map Phượng Tường và bi h mình dùng công cụ add NPC của CuBin mò đc đến chỗ nó rồi...bi h muốn sửa tên nó từ Tàu => Việt = tool đó ntn bạn

thuykiem
08-01-09, 08:20 PM
thì sửa tên npc ở vòng 1 đó sau đó lưu lại ở vòng 3

nghiamt
08-01-09, 08:39 PM
Đã làm đc cảm ơn bạn nhiều nha

niken903
09-01-09, 04:58 AM
trong map tool lúc addnpc có đó bạn vd bạn addnpc xong doubleclick vào nó nhìn xuống phía dưới thấy có mấy cái vòng

chỉnh sửa tên, tọa độ, script,... làm xong lưu lại nhưng có 1 nhược điểm là dễ lạc tọa độ trong lúc lưu cái này hình như chưa ai chỉnh được :D
tool này ở đâu bạn có thể up lên mình down với.
Khi chỉnh sửa có cần chạy game lên ko???

giangleloi
09-01-09, 06:51 AM
đó là congcuaddnpc có kèm trong sv cubin mà

longthanhs
09-01-09, 09:22 AM
Client China ko download dc, ai up lên giùm có đc ko. or là dùng client of vinagame đc ko

burnjk
09-01-09, 10:39 AM
Sever mình không thấy bán TDP ở tạp hóa :sure: ( Có down thử bản patch của ông renoxp về thì báo don't sent ko dùng được lại phải dùng lại bản patch cũ ở page 1 )

Còn JX Starup mỗi lần mà tắt máy toàn phải Ctrl + Alt + Del mới tắt được :sure:

Mình dùng IP trên net , ko xài Loopback , thấy mỗi lần tắt máy qua ngày là các nick lập được và chơi
nhân vật lên lv rồi , vào lại id pass vẫn còn , nhưng nhân vật mất hết . :sure:

thuykiem
09-01-09, 12:23 PM
tool này ở đâu bạn có thể up lên mình down với.
Khi chỉnh sửa có cần chạy game lên ko???

không cần đâu

nếu xài modem mà kô xài loopback thì nên để ip là 127.0.0.1 còn lúc log in bishop thì chỉnh ip hiện tại cảu máy 192.168.1.xx

luanvideo123
09-01-09, 12:46 PM
ai chi tui set ip choi lan di , cu the cang tot hĩ hĩc,vd may sever: set ip sao? máy client set the nao cho so cu the va cach lam dum lun, noob mà hĩ hĩc noi chung chung ko hinh dung dc:ops:

haiuyen
09-01-09, 12:47 PM
Hix Sever CuBin vào chơi Ok hết nhưng đi Xa Phu ko đc :(
Ai fixx dùm cái :(

luanvideo123
09-01-09, 12:49 PM
:go: ah wen co can chinh file host rong windows/system32 o sever va client ko co thi chi lun cho vd 1 ip cụ thể càng tot thanks các bác

burnjk
09-01-09, 01:17 PM
cái JX Start bấm X mà close được thì mình đã ko phải bấm ctrl alt del làm gì rồi ,

Vậy còn lỗi TDP trong shop thì sao bạn, vẫn không có .

Còn 1 cái nữa là skill các phái bị lỗi 1 số skill ko dùng được thì phải.

(Mới thử mỗi võ đang là được hết skill ko bị lỗi gì cả, còn lại đa số bị lỗi , mình để ý thấy bên mouse phải hình như ko dùng được để thử chém chay bên mouse trái được mà phải ko được )

Sever cubin là sever gì bạn có thể post link lên được không , lỗi ko đi được xa phu chắc là vì sever chưa mở map thôi, vào SeverJX vào maps chọn WorldSet.ini chỉnh hết trong đó lên

[Init]
Count=71

[World]
World00=53 ---ba lang huyen
World01=2 ---2 hoa son
World02=11 ---thanh do
World03=37 ---bien kinh
World04=38 ---thiet thap me cung 1
World05=39 ---thiet thap me cung 2
World06=40 ---thiet thap me cung 3
World07=44 ---Tong kim chien tran
World08=1 ---phuong tuong
World09=54 ---nam nhac tran
World10=55 ---dao hoa nguyen
World11=56 ---Hoanh Son Phai
World12=74 ---mieu linh
World13=75 ---Me cung xi vuu
World14=76 ---son bao dong me cung
World15=77 ---me cung yen tu dong
World16=78 ---tuong duong
World17=79 ---Nha Mon tuong duogn mat dao
World18=80 ---Duong chau
World19=90 ---Phuc nguu son dong
World20=93 ---me cung tien cuc dong
World21=94 ---Linh coc dong
World22=144 ---Duoc vuong dong tang 4
World23=149 ---bach kim trang bi thuong diem-----
World24=215 ---Do Thuyen 2
World25=216 ---phong lang do
World26=218 ---van trung dao--------
World27=224 ---Sa mac dia bieu
World28=225 ---Thien Long Tu
World29=227 ---Truong Bach Son Bac
World30=228 ---mac cao quat
World31=229 ---长白山南
World32=235 ---mac bac thao nguyen
World33=250 ---tay son tu
World34=251 ---Thien bao kho
World35=252 ---phong ky
World36=253 ---Bang Hoi loi dai
World37=70 ---vu lang son
World38=71 ---me cung bach thuy dong
World39=72 ---me cung dai tu dong
World40=73 ---me cung phuc luu dong
World41=239 ---dao hoa dao (nhat)
World42=208 ---Dai lao
World43=209 ---演武场
World44=241 ---Duoc vuong dong tang 1
World45=242 ---Duoc vuong dong tang 2
World46=243 ---duoc vuong dong tang 3
World47=244 ---Hoa Son Nhi
World48=245 ---Hoa Son Tam
World49=217 ---Truong ca mon cam dia(Nhat)
World50=237 ---Truong ca mon cam dia(Nhi)
World51=238 ---truong ca mon cam dia(Tam)
World52=18 ---map vuot ai
World53=26 ---map vuot ai
World54=27 ---map vuot ai
World55=28 ---map vuot ai
World56=29 ---map vuot ai
World57=30 ---map vuot ai
World58=31 ---map vuot ai
World59=32 ---map vuot ai
World60=33 ---map vuot ai
World61=34 ---map vuot ai
World62=35 ---map vuot ai
World63=36 ---map vuot ai
World64=219 ---bach hoa coc
World65=220 ---son tac dong
World66=221 ---tu ha linh
World67=222 ---truong bach son cuoc
World68=223 ---Lam du quan
World69=246 ---do thuyen (nhat)
world70=256 --- Minh nguyet tran

tgythu
09-01-09, 01:48 PM
làm ơn share giùm cái sv này dưới dạng galaxy đi, mediafire down chậm quá, tốc độ không ổn định IDM thông báo hơn 10 ngày mới down xong, tốc độ báo 0 b/s (chỉ cần sv và patch thôi, client có rồi)

thuykiem
09-01-09, 02:48 PM
ai chi tui set ip choi lan di , cu the cang tot hĩ hĩc,vd may sever: set ip sao? máy client set the nao cho so cu the va cach lam dum lun, noob mà hĩ hĩc noi chung chung ko hinh dung dc:ops:

có modem hem, nếu có thì làm thế này:
máy cài vl goị là máy chủ cho ip mặc định là 192.168.1.33 xài ip động(nếu sau khi tắt modem rồi mở lại ai kết nối trước thì ăn cái ip này) chỉnh sửa ip trong server (mấy file.ini quên rồi) là 127.0.0.1 hết -> chạy jxstartup ->bishop báo sai ip thì nhập ip hiện tại của máy(thà gõ 1 lần còn hơn mỗi khi start server lại fai chỉnh bishop.ini) -> chạy server bt

client thì client chạy cho máy chủ xài ip cũng 127.0.0.1
cái máy khác trong lan thì chỉnh là 192.168.1.33(là ip máy chủ)

tốt nhất nên để ip động
end.

mà mấy máy con nhớ vào cmd xong ping ip máy chủ nhe coi nhận dc kô đó.

@burnjk: thf ctrl alt del cho nhanh tui cũng làm thế mà :S
cái tdp do chưa đồng bộ item bên server với clietn đó, nếu kô nhầm thì tạp hóa bán cái tdp ở các tab kế tiếp và mua ra cái nón, thực chất nó là cái item đầu tiên hình như cũng là cái nón thì phải

@tgythu: mediafire down thấy ngon lắm mà :S

tgythu
09-01-09, 05:29 PM
nhà mình down bằng mediafire bây giờ ko được, chỉ hồi xưa thôi, khoảng 1 tuần trở lại đây thì bị lỗi, làm ơn up lại sv và client bằng galaxy đi

haidaibang6677
09-01-09, 05:34 PM
Muốn save nhân vật thì tắt bằng tay, không dùng Task Manager, tắt từ từ từng cái bắt đầu từ Gameserver là OK:beauty:

nghiamt
09-01-09, 07:54 PM
Cách sửa trong tạp hóa bán TDP nè....
Vào script\两湖区\巴陵县\npc\chutiemtaphoa.lua
Mở nó lên tìm dòng Sale(11) Thay 11 thành 20 Ok save lại

lunary27
09-01-09, 09:30 PM
nghiamt ui cho mình hỏi cái, mình ko cài font china có đc ko ? vì mình ko có dev chỉ mún cài chơi giải trí thui hà. À, sao mình cài vào, đồng bộ ip của máy theo ip của bạn set sẵn là 192.168.0.13 mà sao mở lên thì báo connectDB error. cái lỗi playerDBloading failed của gameserver thì khắc phục sao bạn? Giúp mình nha ;). Thx bạn nhìu. ^^

nghiamt
09-01-09, 11:07 PM
connectDB error là do 1 chỗ nào đó chưa đúng IP đó bạn....
Không cài Font => ko chơi đc bạn ah :D

lunary27
09-01-09, 11:20 PM
Nghĩa cho mình hỏi thêm cái. sv của bạn chơi ntn >)< ? Kích hoạt npc = xa phu ntn vậy? giúp mình nha, tại mới vào nghề >)<

nghiamt
09-01-09, 11:27 PM
Chơi như server Vipjx của Lynk đó...và kích hoạt Npc bằng Xa Phu :D

Se7eN747
09-01-09, 11:33 PM
Server của nghiamt có dùng thử cái bang hội = hàm creatTong(1) chưa ? :D

nghiamt
09-01-09, 11:40 PM
Chưa bạn à...vẫn dùng y nguyên của server TQ gốc thôi...đang chờ bạn share đây :D

burnjk
09-01-09, 11:53 PM
Cách sửa trong tạp hóa bán TDP nè....
Vào script\两湖区\巴陵县\npc\chutiemtaphoa.lua
Mở nó lên tìm dòng Sale(11) Thay 11 thành 20 Ok save lại

Đã làm như bạn nghiamt , nhưng mình vẫn ko thấy TDP , shop nó chỉ bán áo và mũ .
Nữa là mình ko thấy hiện tên và máu của mod chỉ từng đối tượng thì thấy nhưng tổng thể thì không thấy được.

Và NPC Phong Hoa Chu Hau , cần đổi đồ HK = item event là cái gì vậy bạn.
Mong được giúp đỡ.

nghiamt
10-01-09, 08:27 AM
Vào chủ tiệm tạp hóa xong sang trang kế bên sẽ thấy

boystylevn
10-01-09, 09:12 AM
Ai chĩ em cách mở map với . Ok hết rùi nhưng đi luyện ko có map!!

nghiamt
10-01-09, 12:46 PM
Vào \jxserver2\maps dùng cái Worldset có 71 maps đó bạn

tgythu
10-01-09, 03:16 PM
nghiamt ơi up sv vào trong galaxy hộ cái, mediafire nó khó down lắm, sắp tết rồi mà không có gì để chơi

tgythu
10-01-09, 03:44 PM
nghiamt ơi up sv vào trong galaxy hộ cái, mediafire nó khó down lắm, sắp tết rồi mà không có gì để chơi

ngoài ra còn lỗi này nữa các bác lo giải quyết dùm với

AlexHiếu
10-01-09, 05:49 PM
Lấy cái bishop ở bên sever của alex tuấn paste vào

luanvideo
10-01-09, 06:27 PM
theo huong dan cua nghiamt minh cai dc vl offline choi lan roi, nhung minh dung jxclien2 ,vao choi thi co 1 so loi sau, ko co skill 9x, phai nay thi co them chieu phai khác, co the huong dan minh bo chieu cac phai khac ra dc ko? :ops: ah wen thanks cai hi hi

luanvideo
10-01-09, 06:47 PM
:go: san chi minh cach bo ban vlmt va tuy tuy kinh lun :confident:

nghiamt
10-01-09, 07:20 PM
ngoài ra còn lỗi này nữa các bác lo giải quyết dùm với

Cái user là nghiamt không phải akari bạn ah :beauty:

lunary27
10-01-09, 08:14 PM
Nghiamt ơi, mình cài theo hướng dẫn của bạn, xài client sạch rùi chép patch của bạn vào. Đầy đủ, ko báo lỗi j hết nhưng vô game lại xa phu ko mở npc lên đc. Mình đợi khoảng 15 phút vẫn ko thấy j >_<
Cấu hình máy mình là : P4 2.8GHz 1G Ram, set ram ảo 4G. >_<

tgythu
10-01-09, 08:17 PM
Cái user là nghiamt không phải akari bạn ah :beauty:
mình nghe mọi người bảo chỉ cần copy setting, scprit, map còn lại giữ nguyên cũng được mà mấy file .exe của bạn bị lỗi, toàn báo có virus nên mình lấy mấy 5 link của sv cubin nhưng báo lỗi này, có cách nào sửa không, hoặc không bạn share cho mình link sv ở galaxy cái, mediafire không down được, giờ không down lại được

dungbu
10-01-09, 08:21 PM
xem hộ kái lỗi này cho mình kái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nghiamt
10-01-09, 08:22 PM
Nóng hổi này: Đang Upload server Update cho mọi người...và thêm 1 cái web ASP nữa để nếu ai muốn cho Online thì có web nhé :D

nghiamt
10-01-09, 08:34 PM
@dungbu bạn thử tạo 1 nhân vật mới rồi login lại xem sao

Đã Update lại bài ở Topic đầu tiên nhé...Cả nhà vô Download đi nÓng hổi đó

dungbu
10-01-09, 08:36 PM
Nghĩa lên yahoo mình hỏi tí nhé ... ^^

dungbu
10-01-09, 08:54 PM

3 link này để làm j vậy ?

nghiamt
10-01-09, 08:59 PM
Update CLient đó bạn ... Update 3 link đó xong dùng cái Patch Client của mình là OK

lunary27
10-01-09, 09:12 PM
Nghiamt ơi, mình cài theo hướng dẫn của bạn, xài client sạch rùi chép patch của bạn vào. Đầy đủ, ko báo lỗi j hết nhưng vô game lại xa phu ko mở npc lên đc. Mình đợi khoảng 15 phút vẫn ko thấy j >_<
Cấu hình máy mình là : P4 2.8GHz 1G Ram, set ram ảo 4G. >_<

Bạn Nghĩa giúp mình với nha :(:pudency:

dongkey
10-01-09, 09:18 PM
vay cho minh hoi cai link server nay de lam gi vay ban??

nghiamt
10-01-09, 09:19 PM
Sever mới đc fix lỗi và chỉnh sửa nhìu rùi đó...download về test xem :D

nhocken
10-01-09, 09:34 PM
Một số skill sài 1 cái là đá ra ngoài mất ( Kẹt lun nick phải resetgameserver)
Một số map hok đi qua đc chỉ thấy thằng xa phu hét lên (nào ta cùng đi đến...) roài tịt
Làm nhiệm vụ sát thủ thì có vài con lúc gặp nó là dis mất
Còn đồ bạch kim con bé trợ giúp tân thủ cho thì yêu cầu thân pháp lên 99999 (mình chĩnh player rồi ok, nhưng vậy thì né tránh và chính xác cao quá hơi chán)
Tống kim lúc vào đc chiến trường nhưng gặp lính của nó thì đá ra ngoài mất ( Đang kăm gét lũ nó định quánh làm cụt hứng)
Ráng giúp ae nha, đó là 1 số lỗi mình gặp khi chơi..

nghiamt
10-01-09, 09:36 PM
Lỗi do không dùng Client và Pacth như mình đã share thì bị vậy thôi...hỏi xem những ai dùng y như mình share ở bài 1 sẽ ko bị những lỗi đó. :D

nhocken
10-01-09, 09:41 PM
Mình chơi server của bản 1 (chưa update) còn bản mới hok down đc mediafire bị sao á. up qua galaxyz đi nhanh và tốt

dongkey
11-01-09, 07:09 AM
ua ban oi cai huong dan la cai type file gi vay? dvd hay la doc vay? luc ma toi ma no noi la ''unable to load graphic converstation filter.continue with document converstation???'' lic toi bam yes no ko co gi cai van hien len nhung dong chu do.. co ai biet sao ko??

thaihoa91
11-01-09, 07:18 AM
ua ban oi cai huong dan la cai type file gi vay? dvd hay la doc vay? luc ma toi ma no noi la ''unable to load graphic converstation filter.continue with document converstation???'' lic toi bam yes no ko co gi cai van hien len nhung dong chu do.. co ai biet sao ko??

Đây là file .doc (tức là mở bằng Word) !

Còn cái lỗi ''unable to load graphic converstation filter.continue with document converstation???" nó báo là do bạn chưa cài Microsoft Office (Word) nên ko thể mở dc !

giangleloi
11-01-09, 07:19 AM
bạn vẫn có thể mở=wordpad có sẵn nhưng sẽ ko coi dc hình,toàn chữ thôi

wizard
11-01-09, 07:20 AM
Up giùm lên cái galaxyz với, cái media fire đểu quá down toàn mấy trăm bye trên giây không à !:beat_plaster:

dongkey
11-01-09, 07:20 AM
luc toi mo bang cai notepad no toan la chu gi ko ahh doc ko dc ban oi.. ko co hinh.. phai lam sao moi doc chu dc va coi hinh dc vay ha ban??

giangleloi
11-01-09, 07:28 AM
bạn cài word vào,cụ thể là mua CD office cài là có

dongkey
11-01-09, 07:48 AM
neu muon sv thi toi phai can install cai chineses(PRC) phai ko?? neu nhu toi ko co cd thi sao ha ban?? tuc lam toi choi ko dc sv nay ha?? con cach nao nua ko??

wizard
11-01-09, 07:51 AM
Có cách là chơi Nofont thôi ^_^

phuongdungjx
11-01-09, 08:31 AM
bác nghĩa lại tái xuất giang hồ rùi ah :haha:

dongkey
11-01-09, 08:58 AM
neu nhu toi ko co cd de cai chinese(PRC).. vay toi con choi dc sv nay ko vay??

tgythu
11-01-09, 09:39 AM
Up giùm lên cái galaxyz với, cái media fire đểu quá down toàn mấy trăm bye trên giây không à !:beat_plaster:
bao nhiêu ngươi xin up lên galaxy rùi mà sao không ai up dùm lên được ah,c hỉ cần cái sv thôi

thuykiem
11-01-09, 10:07 AM
what's new ?. Nghĩa cập nhật thêm cái gì quảng cáo thêm đi nhe

nghiamt
11-01-09, 10:32 AM
Cứ download về test sẽ rõ...lần này update khá nhìu đó...bí mật mới hấp dẫn...chờ chút update link galaxyz

wizard
11-01-09, 10:55 AM
Thiếu mất cái path chưa được up lên galaxyz òi !:pudency:

nhocken
11-01-09, 11:20 AM
Cái client có gì mới hok vậy Nghĩa sao hok up lên galaxyz lun

thiendia52
11-01-09, 07:09 PM
sẻve ki wa di xa phu ko dc gi het
hoi bị bực mình đấy
làm share cai hoàn chỉnh một chút
co thổ phù về nữa nhé

nghiamt
11-01-09, 08:22 PM
KO đi đc vì tôi để mở có 1 map....suy nghĩ trước khi phát biểu nhé

nghiamt
11-01-09, 10:50 PM
Nhiệm Vụ Thiêu Chiến gia hình như không làm đc thì phải :(

lemisa123
14-01-09, 07:10 PM
hic nghĩa ơi sever bạn kô mở hết map để chạy nên lỗi tùm lum mình có ghi mấy cái lỗi ra yahoo đó nghĩa ra coi xem xét giùm giúp đỡ tí nha nghĩa

lemisa123
14-01-09, 07:11 PM
Nhiệm Vụ Thiêu Chiến gia hình như không làm đc thì phải :(
đúng vậy mình hoàn thành nhiệm vụ rồi mà vẫn kô nhận

thiendia52
14-01-09, 07:14 PM
sao chơi kì vậy
tôi cài vào thấy toàn vidut
bây giờ máy tui hư lun
cài lại win mà vẩn bị lổi
Task manager bật ko lên lun

lemisa123
14-01-09, 07:17 PM
sao chơi kì vậy
tôi cài vào thấy toàn vidut
bây giờ máy tui hư lun
cài lại win mà vẩn bị lổi
Task manager bật ko lên lun
tất nhiên rôi cái này có chơi có chịu tui cài lại win nhiều đến nổi mà máy bị bét phải bỏ ổ cứng luôn nè hic hic

tgythu
14-01-09, 07:57 PM

lỗi này giải quyết sao

lemisa123
14-01-09, 08:01 PM

lỗi này giải quyết sao
cái này gặp rồi đơn giản là bạn phải chạy bằng tay để cái JXstatup nó hiểu lần sau chạy kiểu đó mới đc bạn biết chạy bằng tay chứ

quang721236
14-01-09, 08:54 PM
SV rất cool vẩn còn 1 số lổi nhưng không đáng kể Boss quá trâu ( không tả được) Fix lại boss và cố gắn việt hóa NPC các thành # nha nghiamt Thân !

louis18
14-01-09, 09:02 PM
Link die hết roài ta .( Link Media )

wizard
14-01-09, 09:44 PM
Boss trâu đánh mới sướng ^_^ Tui muốn boss máu càng to càng tốt cơ ^_^

nghiamt
14-01-09, 10:37 PM
Boss mình thấy thế là hợp lý rồi mà...còn bug j cứ nói để mình fix nha

tieulak
14-01-09, 11:26 PM
bác giang xem thế nào em giải nén server ra bị NOD32 giết luôn con wsock32.dll liệu thiếu fire này có làm sao không thế bác ?

nghiamt
14-01-09, 11:50 PM
Thiếu file đó ko sao hết bạn à...vẫn chạy game ngon :D

tieulak
15-01-09, 10:19 AM
mà pác nghĩa chỉ cách cài web lun đi .........cài web ra sao hịc bo tay luôn T_T

tieulak
15-01-09, 10:51 AM
nghia ơi sao tôi cài xong hết rồi chạy fire đầu tiên để khởi động server nó báo connect DB Erorr........fire này này Sword3PaySys

giangleloi
15-01-09, 11:03 AM
wsock32.dll là 1 thư viện dll của gameserver,đừng để anti del nó,nó có chức năng quan trọng đấy

_Sir_
15-01-09, 11:34 AM
ko có cái not font à .có thì share cho tui với, à mà cho hỏi ai bít npc môn phái ở BLH ở SV notfont ở file nào ko?

luanvideo
15-01-09, 12:47 PM
wsock32.dll co chức năng gì ông giangleoi giai thich xem:beat_shot:

nghiamt
15-01-09, 12:48 PM
Đã update cách cài web ASP mình share!!!

lemisa123
15-01-09, 06:37 PM
hic mấy cái lỗi mình nói đã fix lại chưa nghĩa chủ yếu là map(có cái đc cái kô mà hầu như là kô) + nhiệm vụ hầu như là kô đc

tgythu
15-01-09, 08:24 PM
Lỗi DB error do như sau :
1. SQL chưa mở.
2. Acc login vào Database tức là sa và pass sa trong database.ini của server chưa khai báo đúng trong dữ liệu SQL.
==> cách khắc phục của tôi:
đã chỉnh pas sa về sa, config toàn bộ trong sv cũng về pass sa, đã mở sql mà sao vẫn lỗi, cài sv nghiamt (để pass là sa), cài sql 2005(vì lý do học tập nên phải cài bản này), đã chỉnh trong database.ini như thế này
[account]
Server=192.168.0.20
DataBase=account
User=sa
PassWord=sa
[card]
Server=192.168.0.20
[role]
Server=192.168.0.20

còn trong svlist của sql:

==> nhưng vẫn lỗi

nghiamt
15-01-09, 11:24 PM
Bug mới: NV Khiêu Chiến Gia giết boss xongko rớt "Hạm thủ" ai fix đc chưa?

bopkien
16-01-09, 12:13 AM
Bạn nghiamt ơi! Sao các link trên mediafire không down được vậy ?. Bạn có thể sửa lại được không?. Mong hồi âm sớm nhất của bạn.

nghiamt
16-01-09, 01:00 PM
Có 2 link đó bạn...dow 1 trong 2 đi

tgythu
16-01-09, 08:21 PM
Đã update cách cài web ASP mình share!!!
đã cài theo hướng dẫn nhưng không được, nhờ giải quyết với cái lỗi đã post ở bài phía trên

quang721236
17-01-09, 10:38 AM
pas àny đã được số liệu hóa nên bạn đổi thành sa là sai pas đúng rồi

tgythu
17-01-09, 07:41 PM
pas àny đã được số liệu hóa nên bạn đổi thành sa là sai pas đúng rồi
vậy phải làm sao, từ hôm cài lại jx tới giờ, bản nào cũng bị lỗi db error connect, 2 tháng rồi không cài được để chơi

nghiamt
17-01-09, 07:49 PM
Có up hướng dẫn cài server của mình trang 1 mà...làm y theo sẽ đc

khanhchuong
17-01-09, 08:11 PM
hay do thu? đao về coi :::surrender:

thaihoa91
17-01-09, 08:39 PM

Auto cho mọi server VL TQ day . Tự tìm hỉu nha!!!

Virus ko àh ! Down về bị virus ráng chịu ! ^__^

dongkey
18-01-09, 08:03 AM
neu nhu toi ko co CD nghi la toi choi ko dc sv nay ha?????

MrBom1102
18-01-09, 10:11 AM
Cho Mình Hỏi Làm sao Để Fix Lỗi TP +99999 ? Cảm ƠN Trc Nhé :P

nghiamt
18-01-09, 10:41 AM
Server đã fix lỗi 9999 TP rồi bạn à :D

tgythu
18-01-09, 01:01 PM
chạy tới GS thì nó báo lỗi C++, giải quyết sao????

nghiamt
18-01-09, 01:07 PM
Sắp sửa update server nha :D ... đã update lại cách cài web ASP ở trang 1

thiendia52
19-01-09, 10:26 AM
sẻvve này có vấn dề mà bạn nói là fix rồi
ba xạo

boystyle9x
19-01-09, 10:50 AM
Auto cho mọi ser <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hieuhien1
19-01-09, 10:59 AM
anh nghia ơi anh có thể fix skill lại dùm em được ko, em thấy bên online biểu tượng skill thì giống nhưng sài thì nghiền lun

hieuhien1
19-01-09, 11:04 AM
thì sửa tên npc ở vòng 1 đó sau đó lưu lại ở vòng 3
bạn có thể hướng dẫn cụ thểt bằng hình được ko, cám ơn nhiều.:haha:

tgythu
19-01-09, 12:16 PM
chạy tới GS thì nó báo lỗi C++, giải quyết sao????

lần sau vào thì chạy tới đây, sửa thế nào, và mấy cái chữ TQ đó ý gì vậy, tui chỉnh ip ở file datbase theo đugns ip rồi mà sao connect fail

Trích của huongphieubat bên alextuan: Bạn kiểm tra lại các file Bishop.cfg, ServerCfg.ini, relay_config.ini xem config đúng chưa??
- bishop:
[Network]
AccSvrIP=192.168.0.20
AccSvrPort=5002
RoleSvrIP=192.168.0.20
RoleSvrPort=55425
ClientOpenPort=5622
GameSvrOpenPort=5632
- database:
[account]
Server=192.168.0.20
DataBase=account
User=sa
PassWord=
[card]
Server=192.168.0.20
[role]
Server=192.168.0.20

- servercfg:
[Gateway]
Ip=192.168.0.20
Port=5632
[Database]
Ip=192.168.0.20
Port=55425
[Transfer]
Ip=192.168.0.20
Port=5003
[Chat]
Ip=192.168.0.20
Port=5004
[Tong]
Ip=192.168.0.20
Port=5005
[GameServer]
Port=8888
[Overload]
MaxPlayer=600
Precision=400
[Network]
Ip=192.168.0.20

- relay_config:
[root]
address =192.168.0.20
freebuffer = 15
buffersize = 1048576
retryinterval = 12000
account=sa
password=
[gateway]
address =192.168.0.20
freebuffer = 15
buffersize = 1048576
retryinterval = 12000
[dbrole]
address =192.168.0.20
freebuffer = 15
buffersize = 1048576
retryinterval = 12000
[relay]
playercnt = 10
precision = 1
freebuffer = 15
buffersize = 1048576
[host]
playercnt = 10
precision = 1
freebuffer = 15
buffersize = 1048576
[chat]
playercnt = 10
precision = 1
freebuffer = 15
buffersize = 1048576
[tong]
playercnt = 10
precision = 1
freebuffer = 15
buffersize = 1048576
[serverlist]
address=192.168.0.20
sv nghiamt
---tôi dùng ip lookback 192.168.0.20

Trích của huongphieubat bên alextuan: Vậy acc và pass bishop bạn chỉnh đúng với serverlist trong SQL???
Trả lời:
acc: nghiamt, pass: 1111
trong serverlist của SQL thì đây:

===>>>> sửa thế nào,

nghiamt
19-01-09, 12:59 PM
sẻvve này có vấn dề mà bạn nói là fix rồi
ba xạo

Rất nhiều bạn dow và chơi đc kia kìa...đừng ăn nói kiểu như vậy...ko muốn chơi thì đừng dow

ngchienthang
19-01-09, 02:15 PM
Server có cài font CHINA nhé

Thông báo: Sắp sửa Update server + Client cho cả nhà :D

Trong 3 cái update ở trên cái nào là patch 1, cái nào là patch 2, cái nào là patch 3. Trong hd của bạn có nói đến patch 1 2 3 mà mình chỉ thấy có mỗi cái patch4, nên mình nghĩ patch 1 2 3 là mấy cái update nhưng không biết là cái nào để cài cho đúng.

nghiamt
19-01-09, 02:31 PM
1 2 3 nằm theo thứ tự đó...hoặc là file nào nhỏ MB nhất là 1 :D

tgythu
19-01-09, 08:15 PM
ủa nghiamt sao không trả lời vụ lỗi của tui vậy

x10tinpro
19-01-09, 08:21 PM
@tgythu: bạn thử chỉnh dòng cMemo ở dòng id 4 về 0200-4C4F-4F50, sau đó để trống pass sa

SaoPaulo1
19-01-09, 11:35 PM
Mà cái server này hình như tui thấy cấu trúc viết Script nó khác với các server cũ trước đây.Các Scrip nó thông qua 2 3 đường dẫn.

dongkey
20-01-09, 06:39 AM
toi chay cai gameserver sucess het 5 dong luon roi.. tao account luon roi va vao game dc va toi tao character va dat ten cho nhan vat luon roi ma luc chuan bi vao game de choi thi no bao la ket noi toi may chu that bai. xing kiem tra lai duong truyen. co ai biet co sao ko? voi lai cho toi hoi luc nao toi cung vao choi dc hay la phai doi may chu online thi toi mi vao choi dc???

voi lai cai Link Web do co can lam ko?? ko lam cai do co sao ko?? boi vi toi ko co CD

MrBom1102
20-01-09, 07:16 AM
toi chay cai gameserver sucess het 5 dong luon roi.. tao account luon roi va vao game dc va toi tao character va dat ten cho nhan vat luon roi ma luc chuan bi vao game de choi thi no bao la ket noi toi may chu that bai. xing kiem tra lai duong truyen. co ai biet co sao ko? voi lai cho toi hoi luc nao toi cung vao choi dc hay la phai doi may chu online thi toi mi vao choi dc???

voi lai cai Link Web do co can lam ko?? ko lam cai do co sao ko?? boi vi toi ko co CD

Có Thể Bạn Chưa Cài Front :sure: ! Xem Lại Đi Nhé :D ! Mà Cho Hỏi Luôn Nghĩa Là Có Lúc Máy Nhà Tớ Vào Phái Hoặc Chuyển Sinh Thì Lại Có 1 Skill Vòng Tròn (Hình Skill 120 Cái Bang Của VNG ) Mà Đôi Lúc Lạ Đuơc Thôi :pudency:

- Phần Khởi Tạo Boss Thì Boss Ở Đâu ! Hướng Dẫn Dùm Mình Nhé :adore:

dongkey
20-01-09, 08:05 AM
phai can cai Font moi choi dc sv nay ha ban?? neu nhu toi ko co dia CD thi sao>. co choi dc ko??

nhatlinh_3737
20-01-09, 08:15 AM
Vậy thì bạn dơnload bản no font mà dùng

dongkey
20-01-09, 08:25 AM
neu nhu toi down cai ban no font thi con choi dc sv nay nua ko???

MrBom1102
20-01-09, 03:03 PM
neu nhu toi down cai ban no font thi con choi dc sv nay nua ko???

No Front Thì Phải Dùng Sever Khác Bạn Ạ :) ! Mà Sever No Pront Nhiều Lỗi Lắm :) !Ra ngoài mua cái đĩa 8k Winxp Cài Front Vào :beat_plaster: ! Ít Lỗi Mà Phát Triển Đơn Giản Hơn Ban Ạ :haha:

tgythu
20-01-09, 09:16 PM
2 lỗi lớn xảy ra:
a) đăng kí và tạo nhân vật thành công, tắt máy, bật lại chỉ còn mỗi tài khoản còn nhân vật không có mặc dù GS đã báo lưu thành công, chờ một lúc mới tắt sv mà vẫn lỗi
b) mua item nhưng không hiển thị item, lỗi npc toàn biến thành các loại boss, và di chuyển theo nv, chỉ vào toàn hiện hình cây đao, 1 số npc không hiển thị lên màn hình mặc dù đã xóa folder NPCRes trong client

nghiamt
20-01-09, 10:36 PM
Lỗi này dùng CLient share ở trang 1 đi ko dùng Client VINA hay bất cứ client nào khác

dongkey
21-01-09, 06:58 AM
phai mua Cd de cai font ha ban?? co the nao dơn o treng internet xuong roi cai dc ko??? neu ai biet thi cho minh cai link de down nha

nghiamt
21-01-09, 12:48 PM
phai mua Cd de cai font ha ban?? co the nao dơn o treng internet xuong roi cai dc ko??? neu ai biet thi cho minh cai link de down nha

Quay lại trang 1 bài đầu đó...có link Client to lù lù

ngchienthang
22-01-09, 08:08 PM
Chạy server ok hết, nhưng không đánh được quái và không nói chuyện được với NPC( ở Ba Lăng chỉ có mỗi 2 NPC là xa phu và Rương). 1 vài pic khi chạy server:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
URL=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/URL]
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Client mình dùng là client TQ + patch mà bạn share.

Se7eN747
22-01-09, 10:45 PM
patch thì sao nghiamt ko dùng patch full của phuongdungjx ấy ? dùng cho mọi sv và all client luôn. bạn qua box lưu trữ down về thử xem :D

ngchienthang
23-01-09, 06:55 AM
Không nói vấn đề patch. Tôi muốn hỏi là tại sao chạy server success hết thế mà ở Ba Lăng chỉ có mỗi 2 NPC, không nói chuyện được với NPC, không đánh được quái. Đã thử copy setting ở server sang client vẫn thế. Chịu luôn:beat_shot::beat_shot:

thaihoang_html
23-01-09, 02:52 PM
À bác nào cách chữa phần báo máy chủ đang bảo trì không :(. Em đã cái Font China RC rồi.Tất cả ok hết chuẩn bị đăng nhập thì toàn báo lỗi vậy :(

Se7eN747
23-01-09, 04:19 PM
bạn add NPC vào chưa vậy

DirectX
25-01-09, 11:34 AM
nghia oi cho minh xin cái path hợp Với Client bẹn forums <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dc ko

haidaibang6677
25-01-09, 12:11 PM
Chạy server ok hết, nhưng không đánh được quái và không nói chuyện được với NPC( ở Ba Lăng chỉ có mỗi 2 NPC là xa phu và Rương). 1 vài pic khi chạy server:
URL=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/url]
Client mình dùng là client TQ + patch mà bạn share.

Chạy tới chỗ xaphu kick vô nó mấy cái để kích hoạt các NPC khác

ngchienthang
25-01-09, 01:22 PM
Vấn đề là kick vô xa phu cũng thế. Kick cả chục lần mà có được đâu.

haidaibang6677
25-01-09, 06:29 PM
Ọc, xài server của ai mà bug thế, kick xong có chờ hok, nếu hok nữa thì bạn dùng server khác đi, sửa hoài hỏng hết cả server là toi đếy :|

ngchienthang
25-01-09, 07:24 PM
Kick xong chờ cả buổi vẫn thế. Tôi dùng đúng serv mà nghiamt share ở đầu trang ấy. Cài serv no font của SaoPaulo share cũng bị lỗi này. pó tay luôn.

nghiamt
25-01-09, 07:38 PM
=> do máy bạn có vấn đề ko phải do server có vấn đề...mình test kĩ mới dám share lên cho anh em xài

haidaibang6677
25-01-09, 07:44 PM
Uh xem phải do client ko nhẩy, server mọi người xài bt mà, có lỗi gì đâu cà

ngchienthang
25-01-09, 08:28 PM
Tôi nghĩ chắc chắn là do client rồi, vì lúc chạy gameserver báo success hết mà, nhưng không biết sửa thế nào. Nhưng tôi cũng dùng client mà nghiamt share ở đầu trang mà. Không biết mọi người có dùng client đấy không mà khi cài xong ai cũng bảo ok. Tôi còn mỗi lỗi này nữa thôi là ok.

giangxk1
25-01-09, 11:59 PM
help me với em sau khi hoàn thành hết rồi. chỉ còn bước vào game và tạo nhân vật và vô game nhưng ko được. tạo nhân vật thành công nhưngkhi vô game nó báo kết nối đường truyền bị ngắt và kiểm tra gamesever nó báo lỗi " PlayerDBloading Fialed"
bác nào biết giúp em với. Srr vì phần úp ảnh lên bị lỗi ko úp được

thaihoa91
26-01-09, 08:06 AM
help me với em sau khi hoàn thành hết rồi. chỉ còn bước vào game và tạo nhân vật và vô game nhưng ko được. tạo nhân vật thành công nhưngkhi vô game nó báo kết nối đường truyền bị ngắt và kiểm tra gamesever nó báo lỗi " PlayerDBloading Fialed"

Nếu up ảnh lên web ko dc thì sao bạn ko nén nó lại bằng winrar rùi up lên mediafire hay galaxy rùi đưa link down về là Ok thui !

prince
27-01-09, 12:11 AM
cái sv này good đó MT, có điều zdo trong game NPC ít wa' với add script cho npc mới ko được, xem lại nha

nghiamt
27-01-09, 01:33 AM
Add script cho NPC ko đc thì nên xem lại script hoặc đường dẫn đến script có đúng ko...

giangxk1
27-01-09, 02:06 AM
nghĩa vẫn chưa ngủ ah sao ko vô YM thế. giải đáp nốt cho tôi lỗi game với. ko biết tôi sai ở chỗ nào nữa

_Sir_
29-01-09, 03:55 PM
Add script cho NPC ko đc thì nên xem lại script hoặc đường dẫn đến script có đúng ko...
có SV notfont ko Nghiamt ? share cho mình đi.

nghiamt
29-01-09, 05:57 PM
có SV notfont ko Nghiamt ? share cho mình đi.

Không bạn à...vì phát triển có font dễ hơn nên ko làm nofont...

ngchienthang
29-01-09, 08:24 PM
thế còn vấn đề của tôi thì sao. Không thấy ai quan tâm !!!!

giangleloi
30-01-09, 09:11 AM
mở công cụ add npc rồi tìm script của xa phu coi,có thể map và script đã có vấn đề ko đồng nhất nữa

hongtu1
30-01-09, 12:07 PM
Nghĩa mình hỏi tý,hoat động địa đồ kiểu ji mà ko có npc nào vậy

hongtu1
30-01-09, 12:09 PM
vào forder map trong server thay xem lai file worldset.inf,mình nhớ ko nhầm thì server của Nghiamt có 2 file worldset thay thử băng file còn lại xem

kieugo
05-02-09, 03:53 PM
Cai này. Khi chạy gameserver nó còn bug nhiều lỗi quá.

prince
05-02-09, 06:49 PM
cái lỗi playerdbloadingfialed là do 1 trong 3 folder settings,maps,script của bạn lỗi, theo biết thì hình như là scrip hoặc settings. Bạn copy nguyên của nghia trong server là ok thôi, mình đã bị và chỉ cần tắt gs rồi làm như trên run lại ok 100%
@nghĩa: server của cậu tớ dùng cái script đa năng của akari zdo tớ làm lại nhưng các món đồ trong đó thì lại ko giống như tớ dùng trong sv kubin, với lại cái sv của cậu tớ ko thể wa map nào khác ngoài BLH, nhấp vào nó hiện ra cái !+tiếng tàu ko à, xem lại nhé, tớ dùng maplist của kubin chứ ko dùng của cậu vì của cậu toàn tiếng TQ nên tớ ko thể mở map mà bi giờ ko có thời gian dịch vì đang tập cho giải bóng rổ, xem giùm nhé

thaihoa91
05-02-09, 07:02 PM
cái lỗi playerdbloadingfialed là do 1 trong 3 folder settings,maps,script của bạn lỗi, theo biết thì hình như là scrip hoặc settings. Bạn copy nguyên của nghia trong server là ok thôi, mình đã bị và chỉ cần tắt gs rồi làm như trên run lại ok 100%
@nghĩa: server của cậu tớ dùng cái script đa năng của akari zdo tớ làm lại nhưng các món đồ trong đó thì lại ko giống như tớ dùng trong sv kubin, với lại cái sv của cậu tớ ko thể wa map nào khác ngoài BLH, nhấp vào nó hiện ra cái !+tiếng tàu ko à, xem lại nhé, tớ dùng maplist của kubin chứ ko dùng của cậu vì của cậu toàn tiếng TQ nên tớ ko thể mở map mà bi giờ ko có thời gian dịch vì đang tập cho giải bóng rổ, xem giùm nhé

nó hiện ra cái !+tiếng tàu --> Do chưa mở maps mà bạn mún đi đó bạn à !

bbb111
06-02-09, 05:42 PM
anh nghĩa ơi post cái mở map bang hình ảnh đi! do làm theo kiểu thay thế đó rồi! có phải lấy cái có 71 map rồi xóa cái map và worset phải hok?

_khunglongcon_
07-02-09, 05:38 PM
anh nghĩa ơi post cái mở map bang hình ảnh đi! do làm theo kiểu thay thế đó rồi! có phải lấy cái có 71 map rồi xóa cái map và worset phải hok?

- Bạn vào trong folder maps có 2 file là Worldset.ini và Worldset2.ini , sau đó bạn xóa cái file Worldset.ini đi và rename Worldset2.ini thành Worldset.ini là xong.

- Mình chỉ vô dc server của Nghĩa mà thôi còn bao nhiêu đều bị lỗi "PlayerDBloading Failed" ko biết thế nào luôn. À Nghĩa ơi bạn check lại cái đồ phổ kích HK Ma Sát nha, mua đồ phổ kích thì lại ra đồ phổ của nhẫn --> đành phải xài kick BK ^_^

bbb111
07-02-09, 06:30 PM
cảm ơn bạn nha! hok biết đc hok mà cứ cảm ơn trước đã!:beauty:

zapzap
07-02-09, 06:59 PM
chả hiu sao bíhop ko chạy ! đánh pass xong ok , no cứ đờ cái mặt nó ra như thế chán wa :canny:
bác nào chỉ hộ em cái :too_sad: