PDA

View Full Version : Update Việt Hóa cho server Giang Share

f-fantasy
01-01-09, 08:02 PM
Trước mình có up 1 cái patch Vh rồi cái này hoàn chỉnh hơn chút việt hóa nhiều hơn.
Thông tin trong cái patch này

--- 2 event ép bánh chưng và bánh gato, đánh quái rớt Túi mừng xuân mang về mở
--- Thêm cái map minh nguyệt trấn để ép bánh, map ba lăng huyện npc tiếng việt, khởi động bằng xa phu, npc các môn phái đứng vị trí như vinagame
--- giao diện client việt hóa được phần nào
--- HD vài thứ trong bảng F1 của client
--- tên các file script trong folder ba lăng huyện đa số chuyển sang tiếng việt để tiện theo dõi
--- NPC chuyển sinh việt hóa (Là việt hóa cái script của nó á ko phải tên nó)
--- NPC Nhiếp thí trần
--- NPC Tảy tủy
--- NPC Xa phu
--- NPC 10 phái
--- NPC Nhiệm vụ oánh boss đại
--- NPC Vượt Ải
--- Chỉ số điểm kinh nghiệm để lên LV cần nhiều hơn vì trong 2 event mình cho nhiều điểm
--- npcs.txt việt hóa cũng đa số , những thăng quan trọng
--- Còn vài cái linh tinh cũng chẳng nhớ , sau đợt này tớ tiếp tục cái skill.txt

1 số cái chưa việt hóa
--- Skill.txt - lười dò từng thằng mình chơi nhiều rồi nên là thuộc skill chẳng viẹt nữa
--- Tên 1 số đồ phổ - vì cái này liên quan đến các file script nữa nên mình chưa có việt được

bà con chú ý là backup nhé, tớ ko chịu trách nhiệm bà con lỗi rồi kêu tớ. Cái thư mục NPCS trong cả client và server là tớ thêm cái cây đào đứng ở cửa ba lăng huyện nên bà con nhớ copy cả vào ko vào game ko thấy hình cây đào đâu

Không có cái pass nào cả. down về bung ra .

Chú ý : dành cho server có font. dừng bác nào ý định chép sạch qua server no font nhé vì có hàm AddEventItem("Tiếng tàu") nên chép qua nofont thì 1 số NPC ko hoạt động được. Các NPC này nằm hết trong ba lăng huyện nên các bác nhào vào mà sửa tên có lẽ được.

Link Medifire nhé

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Có 2 phần là server và client của cái nào đáp vào cái ấy :haha:

Chúc các bác zhui zhe :adore:

Quên đấy cái droprate ấy, mình chỉ để 3 file, 1 cái là drop tại ba lăng huyện, 1 cái drop ở phong lang độ và trên thuyền phong lăng
Tại ba lăng huyện chỉ rớt tiền và túi mừng xuân đỏ với hông
Tại phong lăng độ thì rớt phong hỏa lệnh bài và phúc duyên tiểu túi mừng xuân
trên thuyền chỉ rớt phúc duyên

rõ chán quên liên tục cái maplist.ini ấy mình để nguyên như ban đầu muốn test mở ít map thôi kẻo giựt thêm cái map id 256 minh nguyệt trấn cuối cùng ấy

Lại quên nữa cái map minh nguyệt trấn ấy đừng có out nhân vật ở máp đó nhé kẻo khỏi log vào map đó mình vẫn bị lỗi chưa có fix
Chắn event thì nên về ba lăng huyện mà chăn chỉ sợ các bác nhặt mỏi tay rồi chán :haha:

TranDoanDuc
01-01-09, 08:12 PM
Thanks bác nhá ! mà bạn vh thiếu ngay cái mình cần ! skill ! chán ! cái skill của giang nó kì wáii ! chưa từng nào thấy lun !

giangleloi
01-01-09, 08:16 PM
tại vì có thêm skill 15x 16x nữa mà,để bữa nào rảnh đã,đang mày mò add con Nghịch Lân của Phong Thần vào

f-fantasy
01-01-09, 08:18 PM
:haha: không phải của Giang kỳ đâu tại cái file skill.txt và Missles.txt khác biệt nhiều so với các file hình ảnh skill của vinagame ta mà thôi. Cái đó mình nghĩ là fix được thôi nhưng mình đang quan tâm tới những chức năng khác của cài gameserver này . Skill thì mình chơi online nhiều nên thuộc hết rồi cũng chả mún việt tính để nó sau cùng

Mình dạo này cứ Tàu - việt - việt -tàu nên loạn loạn có thể trong các đoạn script hoặc hd nào đó lộn xộn ai down về xem lỗi thì tự fix nhé

Trong cái skill.txt này skill 150 mang hình dạng skill 120 của vinagame còn 120 thì là ngũ hành công kích =))

TranDoanDuc
01-01-09, 08:38 PM
không phải của Giang kỳ đâu tại cái file skill.txt và Missles.txt khác biệt nhiều so với các file hình ảnh skill của vinagame ta mà thôi.
Bạn kô hiểu ý mình rùi ! cái skill của giang về thông số mana máu thể lực nó không như trước ( VD : kinh công -50 "mana" )
Mà bạn cho mình hỏi ! vậy nếu sài sever giang thì cái bản item và skill để tham khảo coi như vức đi phải không ?
mà sao mình không lấy cái bản đó làm file skill hay npcs lun hã bạn ! cái đó full 100% mà ??

sangpronhat
01-01-09, 08:38 PM
Thanks cậu nhìu nha
thể xài thử xem sau

f-fantasy
01-01-09, 08:51 PM
tại vì có thêm skill 15x 16x nữa mà,để bữa nào rảnh đã,đang mày mò add con Nghịch Lân của Phong Thần vào

mình đang cho skill phong thần vào với vài cái item khổ nỗi cái questkey số lượng có hạn chán quá.

Bạn kô hiểu ý mình rùi ! cái skill của giang về thông số mana máu thể lực nó không như trước ( VD : kinh công -50 "mana" )
Mà bạn cho mình hỏi ! vậy nếu sài sever giang thì cái bản item và skill để tham khảo coi như vức đi phải không ?
mà sao mình không lấy cái bản đó làm file skill hay npcs lun hã bạn ! cái đó full 100% mà ??

Mình biết cái file tham khảo ấy nhưng nó khác nhiều so với server này, giờ muốn có file skill hoàn chỉnh cho server này thì hơi tốn thời gian và công sức vì phải làm tỉ mỉ kẻo chẳng cái gì ra cái gì cả. Skill nó liên quan đến nhiều cái

TranDoanDuc
01-01-09, 08:53 PM
Cho mình hỏi nữa ! Vậy làm sao mình biết ID NPC mà add ??? ! cái NPCS lạ hoắc àh !

f-fantasy
01-01-09, 08:56 PM
mở npcs lên bằng notepad ++ id npc bằng số dòng trừ đi 2 . NPC đừng ở dòng thứ 10 có id là 8. Sao lại lạ hoắc

nghiamt
01-01-09, 10:53 PM
Túi mừng xuân nhặt lên nhìn như hình cái Bí Kíp là sao vậy

haidaibang6677
01-01-09, 11:14 PM
Thiếu files spr thôi, tui cũng bị vậy nè, mà bác f-fantasy thay đổi tên script nên hok chép đè được, thành ra vào game là thấy 2 hiệu thuốc, 2 xa phu...chán ghê, mai ngồi edit lại...:confident:

nghiamt
01-01-09, 11:17 PM
HJx dùng full cái bác fantasy share mà...mà đúng là bị 2 NPC đó...bác edit lại rùi share lên nha :D

vmtruong
02-01-09, 08:02 AM
Co 2 NPC tại vì 1 con add vao Map,1 con add = script.Xóa 1 con di là dcc chứ gì.

net.home
02-01-09, 08:13 AM
tui đang cần cái này, thiệt tình là cảm ơn nhiều, thanks:D

f-fantasy
02-01-09, 11:31 AM
ọc ko phải đâu . thế này nhé, bị 2 npc là do các bác chép đè cái map, cách fix như sau các bác xóa hẳn cái map ba lăng huyện của các bác đi chép cái map ba lăng huyện của mình vào

Vì các bác chép đè map ba lăng huyện của mình lên máp ba lăng huyện của các bác nên là mới có vụ 2 npc .Map ba lăng của mình ko có npc vì thế trong thư mục ba lăng huyện các file của npc đó là ko có nhưng map các bác vẫn có thế nên lúc chép đè thì các file của các npc kia vẫn còn nó ko bị mất vì vậy vào game nó mới còn sờ sờ ra ấy.

file spr mình cho trong client đầy đủ mà. Các bác mở file questkey của mình ra kiểm tra mấy cái Túi Mừng Xuân.

CHÚ Ý: trong questkey chỉ có 255 vật phẩm đầu tiên tính từ ID 0 tới 254 là bình thường mọi vật phẩm từ id 255 load sẽ có hình dạng như id 0. Các bác mở cái questkey của mình ra sẽ thấy chỉ có 255 item thôi. Và các file spr thì nằm trong client\spr\ffantasy\.......... đầy đủ mà sao thiểu được

cá mập xám
02-01-09, 12:15 PM
ước gì ai đổi cái patch này sang no-font :D mặc dù máy mình cài hết font asea rồi nhưng nếu ko chuyển Regional options và language for non-unicode ... mà cứ để nguyên nó là US thì có chạy đc SV font ko vậy các bác ?

nghiamt
02-01-09, 01:01 PM
ọc ko phải đâu . thế này nhé, bị 2 npc là do các bác chép đè cái map, cách fix như sau các bác xóa hẳn cái map ba lăng huyện của các bác đi chép cái map ba lăng huyện của mình vào

Vì các bác chép đè map ba lăng huyện của mình lên máp ba lăng huyện của các bác nên là mới có vụ 2 npc .Map ba lăng của mình ko có npc vì thế trong thư mục ba lăng huyện các file của npc đó là ko có nhưng map các bác vẫn có thế nên lúc chép đè thì các file của các npc kia vẫn còn nó ko bị mất vì vậy vào game nó mới còn sờ sờ ra ấy.

file spr mình cho trong client đầy đủ mà. Các bác mở file questkey của mình ra kiểm tra mấy cái Túi Mừng Xuân.

CHÚ Ý: trong questkey chỉ có 255 vật phẩm đầu tiên tính từ ID 0 tới 254 là bình thường mọi vật phẩm từ id 255 load sẽ có hình dạng như id 0. Các bác mở cái questkey của mình ra sẽ thấy chỉ có 255 item thôi. Và các file spr thì nằm trong client\spr\ffantasy\.......... đầy đủ mà sao thiểu được

Maps Ba LĂng đường dẫn là j bác nhỉ?
Mình copy đủ mà cái Túi vẫn rơi ra như cái bí kíp :(

thuykiem
02-01-09, 02:11 PM
\maps\两湖区\巴陵县 30 chars chưa nhĩ :B

vmtruong
02-01-09, 02:17 PM
Maps Ba LĂng đường dẫn là j bác nhỉ?
Mình copy đủ mà cái Túi vẫn rơi ra như cái bí kíp :(
Đường dẫn nèeeee:"maps\两湖区\巴陵县"

thaihoa91
02-01-09, 02:56 PM
Đường dẫn các maps nằm trong maplist.ini !

lieuphongtinh
28-02-09, 08:21 PM
Ai rảnh chuyển wa nofont giùm đi, xài sv nồntt mới chết chứ

anhnhuong
28-02-09, 10:41 PM
- update vô server chạy gameserver bị lỗi.
- server giang share sao đánh 1 con 1 cấp vậy( ở mọi cấp độ fang 1 kon heo là 1 cấp)

thachlong78
01-03-09, 04:37 AM
Các bạn muốn chỉnh lại skill thì dọc qua bái của huongphieubat viết về skill có thể sửa cái dùng mana hay thể lực thôi.Còn các thông số skill chỉnh trong các file spit, mấy cái này do bạn quy dịnh muốn thế nào cũng được, các bạn chú ý cái đường dẫn spit trong skill.txt.Sau cái đườnh dẫn đó là thông số của skill, giống y các bạn chỉnh intem đó chỉ khác trong intem chỉ số gần như cố định còn trong skill nó biến đổi tùy các bạn viết.Ví dụ bạn muốn cho dòng tiêu hao thì cho thêm cái dòng: skill_cost (không nhớ rõ lắm) vào phần skill.txt sau đường dẫn spit, tiếp đó là tên biến trong file spit của skill, cứ tiếp tục như vậy một cột thuộc tính 1 cột tên biến. Giá trị của biến theo đẳng cấp skill khai báo trong các file lua tương ứng mà bạn chọn đường dẫn.
Còn 2 NPC do một cái ADD dưới dạng như bạn dùng tool, cài dạng NPC này không nên dùng có thời gian các bạn del hết đi, rồi ADD lại bằng lệnh.Còn cái con NPC còn lại là ADD bằng lệnh trong file \script\Pass\fhzh.lua. Tất cả lệnh ADD đều lằm trong \script\Pass\ , bạn có thể thay đổi tùy vào bạn muốn.
Còn tên NPC bạn có thể chỉnh lại trong NPCS.txt bạn cho tên gì cũng được, khi mở nên dùng exel để tránh lỗi bạn à.

anhnhuong
01-03-09, 07:45 AM
- update vô server chạy gameserver bị lỗi.
- server giang share sao đánh 1 con 1 cấp vậy( ở mọi cấp độ fang 1 kon heo là 1 cấp)

có ai bị vậy ko. Update vô clien và server thì chạy gameserver bị lỗi liền.
- sao đánh 1 kon là 1 level dù ở cấp độ nào cũng vậy hết.

anhnhuong
01-03-09, 09:34 PM
update xong bị vầy nè
ai koi nha. Chơi bình thường.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

namkhapro
12-04-09, 09:44 AM
tui cũng bị vậy còn thằng xa phu đi hết đựoc lun

Minh Phụng
13-04-09, 03:57 PM
wac đọc mỏi cả mắt
thấy có cái patch anh này up ngon wá
cái patch nhà em toàn tiếng tàu ko(đọc ko hỉu gì ráo)

tieubao0702
14-04-09, 04:50 PM
TUI CŨNG BI Y NHU VẬY. TỐT NHẤT LÀ KHI COPY CAI PATH VIET HÓA CỦA FANTASY CÁC BÁC ĐỪNG COPY CÁI FILE XAPHU.LUA VIỆT HÓA CỦA PÁC ẤY NÓ BỊ LỖI CỨ ĐỂ FILE XAPHU GỐC CỦA SEVER THÌ SẺ HẾT LỔI .OKE HEHE:byebye::byebye::byebye:

namkhapro
15-04-09, 06:45 PM
sap đánh rớt túi mừng xuân lại ra hình cái bk thía này:burn_joss_stick:

trantoan199
24-04-09, 11:10 AM
em không di chuyển dc mấy anh ơi!em xem trong list bảng sếp hạng thấy có rất nhiều acc cấp 200 em muốn chơi các acc này dc không ạ. Làm sao chỉnh sửa được thông số acc mà mình tạo ra thế ạ! sao item bạch kim lại hiện thân pháp 200 mạc dù em đã chỉnh sủa trong thư mục item

kutimafia
06-05-10, 07:36 PM
bạn fantasy ơi cho mình xjn cái trang web nhé, mình đang rất cần 1 server để chơi . nếu được thì gửi qua YH cho mình nhé : ngoitrongtoaletgaothettenem9427. thanks bạn nhìu

thaihoa91
06-05-10, 09:19 PM

Ngày post : 01-01-09, 07:02 PM

anthonyluu
06-05-10, 09:41 PM
cho hỏi server này khi cầm những vk có hiểu ứng thì đánh ngoại công có ra đc hiệu ứng hem za :D