PDA

View Full Version : Server Gunbound fix bug by BachCotSau

bachcotsau
31-12-08, 07:13 PM
Như đã hứa với các bạn từ hồi trước sẽ share server do mình fix và hôm nay đến lúc chia sẻ với mọi người.Server có tính năng open online nên các bạn có thể hoàn toàn đưa nó lên online 1 cách dễ dàng.
Link server và DB nguyên bản trên máy chủ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
or
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
or
Pass nếu có: clbgamesvn.com
Link Client :

or
Thông tin fix bug đã nêu ra ở đây :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ếu các bạn muốn đưa lên onlnie thì chỗ nào là tên ip server= chữ thì thay = tên domain của bạn,chỗ nào = số thì thay = số vào.
Việc còn lại là do các bạn tự tìm .Chúc thành công ...

nhockute
31-12-08, 07:16 PM
Thank anh nha ! Đang muốn chơi nhưng mà toàn lỗi :D

Trai Đất Việt
31-12-08, 07:19 PM
Thank anh nha ! Đang muốn chơi nhưng mà toàn lỗi :D

Khi cảm ơn bạn nhớ lick vào : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

giangleloi
31-12-08, 08:21 PM
nếu dc mình sẽ mở 1 GB on chơi cho vui^_^

kenjinzen
31-12-08, 10:17 PM
Bachcotsau cho tớ hỏi , có phải mở port UDP ko vậy ? thấy trong log nó gọi cả UDP ?

bachcotsau
01-01-09, 12:41 AM
Có,cái này phải mở cả port UDP.Mình sẽ nói những port nào cần mở sau.

kenjinzen
01-01-09, 01:44 AM
thảo nào trước kia bọn nó connect đc vào server mà bây h ko đc là do UDP :(( trước kia mở hết UDP lẫn TCP reset lại model vs cài lại win ko bít lỗi ở đâu :(( may woa :D cảm ơn nhá

nghiamt
01-01-09, 11:20 AM
Ai có DLink chưa vậy nhỉ...RApid ko có acc download khó wa!

giangleloi
01-01-09, 01:57 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đó anh nghiamt ạ,còn client thì em down đã nha^_^

kenjinzen
02-01-09, 04:12 AM
hồi xưa mình ở mỹ thì ip lan vs ip wan giống nhau , bi h về vn ip động nên ko biết config kiểu j nữa :( BachCoSau co' the' hướng dẫn và giải thích cho mình vì sao trong server game list mình để ip lan thì máy khác nhìn thấy server mà khi mình để ip wan thì máy khác sẽ thấy server đó đang bảo trì ko ?

khoa1309
02-01-09, 10:53 AM
mấy cái modem Zyxel của FPT bi h mở port k có phần chọn UDP/TCP thì làm sao ạ.nản ghê

khoa1309
02-01-09, 12:43 PM
hic dường như làm server GB online = chính chiếc máy tính của mình là k đc thì phải? :((
dùng server của a bachcotsau chỉ việc sửa lại + mở port tù 8300 ~ 8400 nhưng vẫn trong tình trạng Maintaince.
chẳng nhẽ mún làm GB Online thì fai có VPS sao ạ?

bachcotsau
07-01-09, 12:03 AM
Mở port từ 8300 ~ 8400 cả TCP lẫn UDP ...Khi mở các port trên sẽ lưu nhớ dc thông tin cá nhân của từng nhân vật nữa .

vip00
11-01-09, 12:55 PM
Link Client :
die roài chủnhh lại hộ cái:ops:

giangleloi
11-01-09, 04:51 PM
sầu ơi mở port cả UDP và TCP rồi mà vẫn bị Maintaince.

giangleloi
11-01-09, 08:54 PM
link client cho ai ko down dc ở trên

Naughty_boy9x
17-01-09, 04:37 PM
Cho em hỏi chút về cái Gameguard, Em xài client và Server này nó toàn báo lỗi GameGuard thoai, trong khi Client GBForce thì vẫn vào bình thường T_T

huntersun
22-01-09, 05:04 PM
Ai leech qua mediafire.com dùm cái ! :((

tparepus
22-01-09, 07:42 PM
Cho mình hỏi chút. Mình thấy khi cài gunbound của gbviet thì file host trong thư mục etc không có thêm 3 dòng dưới cùng như gunbound offline, vậy bản này có như vậy không
Nhân tiện bạn bachcotsau cho mình nick Y!M được không.

bachcotsau
23-01-09, 04:43 PM
Dó là do file

gbhost.exe
trong thư mục App/ mở file gbhost.exe = winrar ra sẽ thấy file host trong đó. Còn của mình tất nhiên sẽ không có cái này rồi .

Mình làm server = winXP bạn ah .

LoveBol
23-01-09, 07:32 PM
BCS qua bên em phát triển GB đi !!!!!!!

Naughty_boy9x
07-02-09, 03:08 PM
bản này anh bachcotsau thay gameguard phải không ạ, nếu thế thì máy file GG trên server có phải thay không ạ . Giúp em với, em topanf bị lỗi không cập nhập được GG trong khi bản GBForce beta thì vẫn vào bình thường

hakara
10-03-09, 11:51 PM
anh B.C.S qua bên em phát triển GB đi . (em bạn lovebol)

quangphong0904
06-04-09, 01:44 PM
BCS ơi, tui cài cái sever của ông, nói chung web + Sever không nói gì nửa, nhưng đánh pass + ID đăng nhập đúng sai gì nó củng đứng yên vậy. Không vào game là sao hả bạn. Help me.

hanam001
06-05-09, 08:50 PM
anh nào hướng dẫn em cụ thể cách cài trên VPS được ko al

it.cracker
24-05-09, 10:16 PM
[Release] Server File V.606

Anh em test thử xem server này có hơn Server v.585 ở điểm gì hok nhé ?

Hoặc

langduhp
27-05-09, 11:10 AM
ai edit link sang mediafire đi,để ở rapid lãng du ko có acc sao download :(...đi xin acc mệt bỏ xừ :(

DaDuyTeo
30-05-09, 01:31 PM
Sao em làm 1 sever như zậy rồi nhưng vào thì nó kô kết nối hoài vậy anh

Mr.Tear
07-06-09, 10:14 PM
mấy cái modem Zyxel của FPT bi h mở port k có phần chọn UDP/TCP thì làm sao ạ.nản ghê
Hix. Có ai giải quyết dùm cái này không vậy :(
Zyxel nó ko có hiện UDP hay TCP cả
Mà cái lỗi 201 khi vào game là sao vậy mấy bác
Mà chính xác là mở nhưng port nào nhỉ.
Không hiểu lắm cái câu : mở port 8300~8400
Thanks

ngoctai12345
08-07-09, 04:26 PM
Như đã hứa với các bạn từ hồi trước sẽ share server do mình fix và hôm nay đến lúc chia sẻ với mọi người.Server có tính năng open online nên các bạn có thể hoàn toàn đưa nó lên online 1 cách dễ dàng.
Link server và DB nguyên bản trên máy chủ

Pass: clbgamesvn.com
Link Client :

Thông tin fix bug đã nêu ra ở đây :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ếu các bạn muốn đưa lên onlnie thì chỗ nào là tên ip server= chữ thì thay = tên domain của bạn,chỗ nào = số thì thay = số vào.
Việc còn lại là do các bạn tự tìm .Chúc thành công ...

mình đang có client ở GunboundVN.com, vậy có patch của client này không, cho xin

thecongcntt
08-07-09, 09:44 PM
Không có link client Mediafire. Link rapid ko có tài khoản làm sao mà down được chán quá. Đang muốn thử Gunbound off xem sao

ngoctai12345
09-07-09, 08:18 AM
chạy 2 links rapidshare này lên
nhấn vào free user, rồi đợi một khoảng thời gian
nó sẽ hiên lên download

thời gian có thể download được là từ 14h --> 18h ( 2 giờ đến 6 giờ chiều )

thecongcntt
09-07-09, 08:19 PM
Sao chưa có ai down được mà không ai up hộ lên mediafire cái. Link rapid hạn chế thời gian nên mình không thể down được. Thời gian từ 2->6h mình bận

JackSparrow
29-09-09, 04:30 PM
Fix cái lỗi này dùm cái thưởng cái link mediafire

quan1712
17-01-10, 02:29 PM
Mình cũng bị lỗi như thế ko biết phải làm sao

FlyFF
09-06-10, 05:01 PM
Có,cái này phải mở cả port UDP.Mình sẽ nói những port nào cần mở sau.
Cần mở những port nào bạn ơi ?

FlyFF
12-06-10, 07:50 PM
Mà ở bản này thì khi đưa lên online trong file host mình sẽ phải để IP WAN hay là no-ip hay là 127.0.0.1 ?

KennieChan
09-08-10, 09:23 PM
có bác nào có cái hướng dẫn ko cho e xin với :(
mù tịt về cái này quá :((

baby_ghost
19-08-10, 04:06 AM

Cài đi cài lại, làm đi làm lại vẫn bị cái lỗi này là sao trời :-& có ai chỉ giúp mình cái ko? server riêng dùng IP tĩnh config đúng hết cả rồi mà ko thể nào start dc

Thông tin server: win2k3, apache 2.0, php5, mysql 4.1

Lỗi mà server báo lại trong SqlErr-Gunbound.txt:

00001A70 (10/08/18 22:03:10) ErrNo=1251, Error=Client does not support authentication protocol requested by server; consider upgrading MySQL client

Nhưng up mysql lên 5.0 thì vẫn bị tình trạng đấy?

baby_ghost
19-08-10, 11:57 PM
fix xong lỗi trên, chạy dc ser rồi nhưng client thì ko chạy dc, đánh user và pass xong thì gameguard chạy rôì báo lỗi 380 và mở trang gameguard.co.kr lên. Đã thử thêm

127.0.0.1 update.nprotect.com
127.0.0.1 update.nprotect.net
127.0.0.1 guard.gunbound.net

vào file host cũng ko dc

BoyGau
24-11-10, 08:50 PM
sever còn không vậy mấy bạnaaa

cogiakk68
09-05-11, 04:08 PM
cho em hỏi đây là season2 hay season1 thế

vinhngocclup
16-07-11, 10:17 PM
cho em hỏi đây là season2 hay season1 thế
Cài này là season2. Nhưng Link diel hết rồi :( Không ai up lại

bachcotsau
07-03-12, 05:26 PM
Lâu lắm rồi không vào lại forum, hôm nay mới mở cái nick chat ra thấy có người nt fix link, tối nay mình sẽ fix lại .
P/S: Dạo này đang tập trung làm kinh tế chưa thể dành thời gian cho server nào dc nữa các bạn thông cảm .

thientruongdx
07-03-12, 06:41 PM
Lâu lắm rồi không vào lại forum, hôm nay mới mở cái nick chat ra thấy có người nt fix link, tối nay mình sẽ fix lại .
P/S: Dạo này đang tập trung làm kinh tế chưa thể dành thời gian cho server nào dc nữa các bạn thông cảm .

Ông có bít cách convert mấy file trong avatar.xfs thành txt or sql để đồng bộ với database ko
SS1 giờ có tiếng Việt có dấu roài
SS2 cũng sắp hoàn thành

bachcotsau
07-03-12, 11:42 PM
Đã cập nhật link mới cho các bạn. Hoặc có thể tải ở đây:

Sever

Client

bachcotsau
07-03-12, 11:51 PM
Ông có bít cách convert mấy file trong avatar.xfs thành txt or sql để đồng bộ với database ko
SS1 giờ có tiếng Việt có dấu roài
SS2 cũng sắp hoàn thành

Vụ này thì mình chịu rồi và cũng không còn thời gian nghiên cứu nữa, những ý tưởng và phát triển mới giờ những người như bác phải tiếp tục thôi :D

Newbie2012
11-08-12, 11:43 PM
xin hỏi ai có thể hd 1 chút ko ạ :D
việt hóa có dấu sao thế mấy bác :D

Newbie2012
12-08-12, 08:56 AM
xin hỏi ai có thể hd 1 chút ko ạ :D
việt hóa có dấu sao thế mấy bác :D

upppppppppppppppppppppppppppppppppp