PDA

View Full Version : [Video] Hướng dẫn cài đặt Server GunZ

EndL0ve
27-12-08, 02:34 PM
Hjx ... thấy còn một số bạn đang "bí" ở cách cài đặt server GunZ nên hôm nay đang rảnh, mình làm cái hướng dẫn nho nhỏ ... có thể kết hợp video hướng dẫn này với bài hướng dẫn bằng hình ảnh của ông aka cũng được ... Cái này mình cài trên server ông aka mới share bên topic kia. IP thì mình đưa về 127.0.0.1 hết, nếu ko thik thì có thể đổi IP khác :haha:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Gồm 5 phần tất cả:
Phần 1: Tạo database và restore database
Phần 2: Tạo ODBC
Phần 3: Tạo tài khoản trong Gunz bằng MSSQL2005
Phần 4: Điều chỉnh IP gồm có chỉnh IP trong server và cách unpack, điều chỉnh file system.mrs khắc phục trường hợp vào game không thấy server
Phần 5: Chạy server ^____^
Thanks cái nếu có ích :beat_plaster:

anhchangnhaque
27-12-08, 08:00 PM
Sao thấy Video Exe Thấy sao mà nguy hiểm quá. Nay thấy Exe ớn mình

EndL0ve
27-12-08, 10:02 PM
Hjx, ông có download về chạy thử chưa ... tui nén thành file tự giải nén đó chứ, tiện cho ai không cài WinRar ==! Chứ nghĩ sao file EXE nặng 25MB mà lại đi mang virus à, virus thường vài chục hay vài trăm KB thui :ops: Test trước khi ý kiến nghen ... ==!

hungwarct
01-01-09, 09:06 AM
um!thanks nha!cám ơn bạn đã chĩ mình cách cài guns offine!

[Lady]Pro-Bi
16-01-09, 10:13 AM
end love ơi đang định mở gunz giúp đõ mới yahoo ấy là j cho tó xin mới hỏi mấy thứ :ops:

Suolrock
18-01-09, 05:25 PM
Ai biết cách add item vào sever sao ko, mình add item vào dc rồi mà vào trong shop thấy nó hiện mà lúc ấn vào để mua thì ko hiện hình ảnh của vũ khí đó, ai biết giúp mình với

hoangmt
20-02-09, 03:11 PM
0ac' sao làm như vậy mà hok đc. vậy PRo giúp với :too_sad:

lebaosang1
26-07-10, 04:00 PM
Spam chút xíu kiếm bài pót hình nha

kiddj
26-07-10, 05:50 PM
Nhầm cho sorry vì spam nhé nhờ mod xóa dùm

Alone
03-08-10, 01:23 PM
Hjx ... thấy còn một số bạn đang "bí" ở cách cài đặt server GunZ nên hôm nay đang rảnh, mình làm cái hướng dẫn nho nhỏ ... có thể kết hợp video hướng dẫn này với bài hướng dẫn bằng hình ảnh của ông aka cũng được ... Cái này mình cài trên server ông aka mới share bên topic kia. IP thì mình đưa về 127.0.0.1 hết, nếu ko thik thì có thể đổi IP khác :haha:

mediafire.com/?vvgodym3yvc
Gồm 5 phần tất cả:
Phần 1: Tạo database và restore database
Phần 2: Tạo ODBC
Phần 3: Tạo tài khoản trong Gunz bằng MSSQL2005
Phần 4: Điều chỉnh IP gồm có chỉnh IP trong server và cách unpack, điều chỉnh file system.mrs khắc phục trường hợp vào game không thấy server
Phần 5: Chạy server ^____^
Thanks cái nếu có ích :beat_plaster:

ANh gì ơi, post lại video dùm, ai lại để link die thế :D, anh dùng account để up lên media nhé, dùng guest là nó xóa à, thanks anh ạ :D

→Upin
03-08-10, 01:44 PM
ANh gì ơi, post lại video dùm, ai lại để link die thế :D, anh dùng account để up lên media nhé, dùng guest là nó xóa à, thanks anh ạ :D

Đào mộ hơn 1 năm :)>- Sống bằng niềm :-| (:|

Alone
04-08-10, 11:44 PM
Đào mộ hơn 1 năm :)>- Sống bằng niềm :-| (:|

Vâng, 10 năm em vẫn tin mà anh :)) , vẫn mãi 1 niềm tin mà hohoho, giỡn tí thôi, anh mà có thì cho em với nha, có server nữa càng đẹp, giờ mấy cụ trển cấm CF, SA, mà e có cái tiệm games có gần 100 máy, khách ko chơi CF, SA thì nó chơi cái gì ??? Mà bắn nhau nó mới thích, nên em nghĩ hay là tái xuất giang hồ, làm lại GunZ cho khách nó thỏa sức bắn phá :-s, thanks anh nha.

notfile
05-08-10, 12:07 AM
link die rồi hay sao ấy !!!
tiện thể chủ topic cho hỏi cấu hình máy như nào là ok vậy !!!

bacbaphi2010
28-10-10, 10:08 AM
Thông báo: "Link đã có trong danh sách của Diêm Vương"

4s.lovely
13-11-10, 04:02 PM
link die r

Up lại đy

Rồi thanks