PDA

View Full Version : Mở map mới cho Jxoffline

f-fantasy
27-12-08, 01:17 PM
Hờ ! Mình sẽ HD các bạn cách làm sao mở mấy cái map mới . Mấy cái map mà các pác Vinagame nhà ta có còn ta ko có ấy . Cũng ko khó khăn lắm đâu. Nhưng vẫn có 1 lỗi mà chưa khắc phục được đó là có map lấy được của Vinagame rồi mở được vào được nhưng nếu nhân vật của các bác đang ở map đó mà out ra là hết log vô lại luôn =)). Cái này thì tằng tằng rồi dân ta sẽ fix được thôi.

1>. Công cụ cần
Khuyến cáo sử dụng : Notepad ++
Phần mềm : filemon <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần mềm: Ldunpack (Đừng bác nào nói với tui là chưa có biết xài Ldunpack :beat_shot:)
Client : Sử dụng nguyên bản Client của Vinagame vào game để có thể đến được cái map đó mới mong tìm được các file của nó mà unpack

Trong bài HD sẽ HD unpack map Minh Nguyệt Trấn
2>. Hướng dẫn sử dụng FILEMON
--- Hình ảnh chung
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
--- Nhấn vào biểu tượng như trong hình để FILEMON không tự cuộn thanh trượt liên tục chúng ta sẽ dễ quan sát hơn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
--- Trình FILEMON có chức năng hiện tất cả các chương trình đang sử dụng trên màn hình của bạn , kỹ lưỡng hơn là nó hiện luôn sự tương tác từ chương trình đó tới các file nào . nhờ vào chức năng đó mà khi vào 1 map bất kỳ ta sẽ biết được Client sẽ load các file nào và ta sẽ móc nó ra .
---Khi mới khởi động FILEMON lần đầu tiên nó sẽ load tất cả các chương trình đang hiện hữu trên màn hình , nhưng chúng ta chỉ cần nó kiểm tra cái game_y.exe mà thôi xem thằng này nó load cái gì . trong FILEMON các bác nháy phải chuột vào Game_y.exe và chọn Include Process thì lập tức các chương trình khác biến mất và FILEMON chỉ kiểm tra cái game_y.exe mà thôi. (Như trong hình)
--- Còn vụ mà FILEMON load liên tục phần âm thanh trong game thì các bác nhấn phải vô dòng mà nó load phần Music ấy chọn Exclude Path (Như hình)

2>. Các bước thực hiện

Bước 1 : Đăng nhập vào game chạy tới chỗ Võ Lâm Truyền Nhân chuẩn bị tinh thần phù lên Minh Nguyệt Trấn. Hãy nói chuyện với ông ta để mở lên cái bảng hội thoại sau đó trở ra FILEMON Nhấn CTRL + X để xóa sạch những cái mà nó load từ nãy giờ. Trước khi các bác nhấn vào dòng Đi Minh Nguyệt Trấn thì FILEMON load cái gì xóa hết đi vì đó ko phải data của cái map mình cần (Phím tắt xóa là CTRL + X). Xóa đến khi nào ko thấy FILEMON load cái gì nữa thì thôi vào game nhấn vô dòng Đi Minh Nguyệt Trấn

Như hình này đằng sau là FILEMON nó chẳng còn load gì khi các bác chỉ chuột vào dòng Đi Minh Nguyệt Trấn thì lúc đó mới nhấn vào dòng đó

Bước 2 : Rồi khi nhấn vào dòng đó xong thì FILEMON sẽ load 1 loạt các file mà CLient của Vinagame kêu gọi :haha:. đó là cái chúng ta cần.

--- Ko làm thêm bước gì trong game nữa quay trở ra FILEMON chọn FILE=>Save As và save nó vào nơi bạn muốn. file có tên filemon.log
--- Mở file này lên bằng Notepad ++ và xóa những thứ ko cần thiết đi. FILEMON cũng cho chúng ta biết là các file map này nằm trong update03.pak của Vinagame
--- Công việc giờ của các bác là xóa và để lại đường dẫn tới các file cần Unpack mà thôi

Bước 3 : unpack xong là ta có các file data của cái map này rồi . công việc giờ là add nó vào trong server và client.
--- Lúc unpack để ý đường dẫn của cái map này, các bác tự đặt ra đường dẫn cho nó cũng được chẳng sao cả.
--- Copy cả đống trong thư mục map ấy vứt vô trong thư mục map của server
--- Copy cả cái thư mục Map vứt vào Client
--- Sửa file Maplist trong Settings/maplist.ini của cả server và client . Phần ID ko quan trọng phải giống ID của vinagame , ID map này sẽ tiếp tục cái ID của map cuối trong server của các bác . ID map này mình để là 256.
--- Trong Maplist.ini các bác làm tương tự như mấy cái trên chỉ cần khai báo Đường dẫn tới thư mục chứa map và tên của map. Riêng tên map thì để tiếng việt cũng được để lúc vào game nó sẽ có tiếng việt (Phần client), cái file ảnh JPG mà các bác unpack được thì chỉ cần thiết trong client mà thôi nó sẽ giúp cái map lúc trong game mở lên sẽ có hình như vậy

Vậy là có cái map mới ròi , còn vụ out ra vô lại game nó ko cho vô nữa khi đang trong map này thì tớ cũng chịu , mong mọi người cùng tìm cách fix lỗi cho nó.:haha:

TranDoanDuc
27-12-08, 02:22 PM
Nhưng như vậy là phải chơi võ lâm của VNG ! tức là phải có INTERNET ! trong khi 90% người võ lâm offline là không có INTERNET .... :beat_plaster:

vmtruong
27-12-08, 02:45 PM
Có ai kêu bạn chơi online lun đâu?!!!Lôi nó ra rồi vứt vô sevver off xài.Cái này mới bít ah nghen.Vậy có thể làm được nhiều cái lắm nè..........!!!Hay!!

TranDoanDuc
27-12-08, 02:49 PM
Có ai kêu bạn chơi online lun đâu?!!!Lôi nó ra rồi vứt vô sevver off xài.Cái này mới bít ah nghen.Hay!!

thì ít ra bạn phải chơi online để lấy file đó trước rồi mới đem qua offline chứ !

f-fantasy
27-12-08, 07:16 PM
Cái maplist.ini của vinagame cũng cho ta biết cái map này nằm ở chỗ nào đó các bác có thể theo đó mà unpack cũng được nhưng ko chắc chắn đâu vì còn nhiều thứ trong map mà maplist.ini chỉ cho biết đường dẫn tổng thể mà thôi

altkimlong
27-12-08, 07:34 PM
Nhưng như vậy là phải chơi võ lâm của VNG ! tức là phải có INTERNET ! trong khi 90% người võ lâm offline là không có INTERNET .... :beat_plaster:

100% người cài vl ofline đã hoặc đang có internet ,bởi vì ko có internet thì làm sao mà đọc mấy bài hướng dẫn cài đc , làm theo mấy cái đĩa offline thì mãi cũng ko cài đc :surrender:

DJRapDance
27-12-08, 10:21 PM
100% người cài vl ofline đã hoặc đang có internet ,bởi vì ko có internet thì làm sao mà đọc mấy bài hướng dẫn cài đc , làm theo mấy cái đĩa offline thì mãi cũng ko cài đc :surrender:

chưa chắc đâu bác ơi, có nhiều người hk có internet lắm đấy, các bác ấy làm đc có thể bằng cách ra hàng net xem rùi nhớ hoặc copy bài viết vào USB rùi về nhà xem:D Em thì có internet nhưng hk có chơi JX của vinagame:D

x10tinpro
29-12-08, 10:45 AM
Đúng đấy, nhà tui đâu có net, toàn phải ra tiệm không hà :confident:

thaihoa91
29-12-08, 11:29 AM
Đúng đấy, nhà tui đâu có net, toàn phải ra tiệm không hà :confident:

Tui nữa nè ! Nhà tui ko cho nối mạng ! Phải down về mà xài đó ^__^

kkmct
29-12-08, 12:08 PM
cái quan trọng ko phải có net hay ko có net các bạn à. các bạn có thể bỏ ra tí tiền ngồi net cũng chẳng sao mà. Cái quan trong là bạn f-fantasy cho ta thấy được một cách khai thác Map từ vinagame tuyệt vời đó. Mình sẽ test xem sao

Thanks !

TranDoanDuc
29-12-08, 12:21 PM
cái quan trọng ko phải có net hay ko có net các bạn à. các bạn có thể bỏ ra tí tiền ngồi net cũng chẳng sao mà. Cái quan trong là bạn f-fantasy cho ta thấy được một cách khai thác Map từ vinagame tuyệt vời đó. Mình sẽ test xem sao

Thanks !

Mình đồng ý với ý kiến này ! còn hôm bữa chỉ spam thôi !
mà mấy bữa clbgamesvn bị gì vậy ? vô hoài kô đc

igrpvn
29-12-08, 09:41 PM
cai này tui thấy đâu cần phải dùng mấy thứ đó, nhưng cái bài của bác đúng là giúp tui mở mang kiến thức nhiều hơn, còn việc tại sao khi mở map mới và move tới map đó rồi out ra ko log vào được, server của tui không bị lỗi đó à, tui đã move được 870 mới nhất hiện nay của vng rồi, chỉ tiếc là ko có gs nào load được trên 80 maps hix, cái server của tui vậy mà chỉ chạy 79 maps thật là phí

giangleloi
29-12-08, 10:03 PM
good guide for newbie,topic xứng đáng dc dán^_^

My.Ami.Pro
08-01-09, 04:01 PM
Cái này wa' tốt lun.
có thể thanks được thanks lun chục cái

samuon
12-01-09, 06:19 PM
he he có cái này thì tha hồ mà vọc Phong thần sang võ lâm :beauty:

sangpronhat
15-01-09, 09:58 AM
Chày giống trong file chm của anh cubin thế
:D
hay nè làm thử cái coi hì

My.Ami.Pro
18-01-09, 09:23 AM
thế còn mấy cái file .dat trong thư mục maps thì sao. mấy cái đó có quan trọng không?
không có thì có sao không?
tui thấy hướng dẫn ở trên không có đề cập tới. MOng các pác pmmm sớm.

nghiamt
18-01-09, 12:02 PM
Mấy file .DAT ko ảnh hưởng j đâu bạn...ko có chẳng sao cả

thaihoa91
19-01-09, 11:32 AM
Mấy file .DAT ko ảnh hưởng j đâu bạn...ko có chẳng sao cả

Các dữ liệu của NPC dc add sẵn đều có trong các file .dat ! Nếu thiếu file .dat có thể sẽ ko có đủ NPC và cũng ko thể add tại các toạ độ bị mất file .dat đó (Add NPC bằng tools add npc !)

hongtu1
20-01-09, 05:37 PM
cai này tui thấy đâu cần phải dùng mấy thứ đó, nhưng cái bài của bác đúng là giúp tui mở mang kiến thức nhiều hơn, còn việc tại sao khi mở map mới và move tới map đó rồi out ra ko log vào được, server của tui không bị lỗi đó à, tui đã move được 870 mới nhất hiện nay của vng rồi, chỉ tiếc là ko có gs nào load được trên 80 maps hix, cái server của tui vậy mà chỉ chạy 79 maps thật là phí
mình chưa hiểu,sao gs lại chỉ load dc 79 map,cậu nói rõ dc ko,thank

thaihoa91
20-01-09, 06:55 PM
mình chưa hiểu,sao gs lại chỉ load dc 79 map,cậu nói rõ dc ko,thank

Thật khó giải thích nhỉ ! Vì GameServer này do chính hãng KingSoft viết (hình như là bản BETA) mà bạn bít bản BETA lun lun có giới hạn mà ! Mình nghĩ đó là nguyên nhân ! ^__^

khanhchuong
21-01-09, 01:59 PM
choi severnao vay ban cho cai link di

thaihoa91
21-01-09, 08:18 PM
choi severnao vay ban cho cai link di

Thì GameServer Non Pack và các GameServer TQ có trong Server ChunQiou (Xuân Thu) chẳng hạn !

kinkina2009
15-02-10, 10:00 AM
cho nó lên đầu nè erroxxi ^^ 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

kinkina2009
21-04-10, 03:07 PM
ai còn giữ link cái nàu không 30 charrrrrrrr