PDA

View Full Version : Một cách cũng có thể gọi là giảm lag cho server

ghvn121991
19-12-08, 09:20 PM
Theo em là thế này:
các bác vẫn cài web server để chạy bình thường, nhưng các template flash hoặc image,... các bác up lên host khác rồi vào source để sửa đường dẫn đến các template, coi như việc load web trên server mình hoàn toàn chỉ là text có lẽ sẽ giảm được lag phần nào. Đấy là ý kiến của em còn bác nào thấy ko được đừng chửi nha ( Em là new mem ):surrender:

norun
19-12-08, 11:54 PM
cái này thì nhiều người dùng rùi mờ. tui cũng dùng được 2 năm roài.
trứoc kia muphokeo cũng dùng nữa

mukiwi
20-12-08, 11:54 AM
các bác có host nào up hình mà load nhanh nhanh ko?
dang dùng host free của nhật mà dạo này nó khìn khìn chắc sắp die mà chưa tiềm dc host nào ngon hết
t35.com cũng dc mà ko hiểu sao mình up hình lên chèn vào web thì no lại ko load
còn dùng link trực tiếp thì no load bình thường ai biết giúp với dc ko?

nhung khi chèn vào web nó lai ko load

ai biết giúp với nha
ko biết có phải tại web mình dùng là asp
còn host mình đăng ký là Php nên bị vậy ko nữa

ghvn121991
20-12-08, 02:29 PM
Em có cái server riêng thuê hơn 2 triệu 1 tháng tốc độ khỏi chê, bác thích e cho để nhờ template. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

norun
20-12-08, 08:10 PM
Em có cái server riêng thuê hơn 2 triệu 1 tháng tốc độ khỏi chê, bác thích e cho để nhờ template. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cho a một vé đê. cám ơn trứoc nha. có gì Pm Yh: norun147

cuocdoisp
24-12-08, 07:05 PM

cho mình mượn nhờ nhé . Xin bạn một vé nào :
YM: meocon.cvnn

Alexandria
04-06-09, 04:14 PM
cho mượn làm cái HKGH phát nào

hoangtutinhyeu
04-06-09, 08:14 PM
cái này thì ạ chả bít rồi hả bạn! là một webmaster thì :))

Mr.Noob
05-06-09, 09:27 PM
Bài cách đây gần nữa năm.Chủ topic đã ngưng thuê host.Close tại đây!

ps: xem lại người moi rác là ai kìa