PDA

View Full Version : Share Server Xuân Thu - Chunqiou Bản Original

Trang : 1 2 [3]

nhockutepro
25-07-09, 07:41 AM
cóa ai hảo tâm chuyển nó về thành NoFont không, em xin cảm ơn

nhoc1994
25-07-09, 09:26 AM
no font nè download nhớ nhấn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

yenchivn
25-07-09, 10:14 AM
có ai giúp tớ với hic.tớ cài vltk mà không được đến lúc start sever thì nó kêu DB erors. nick ym to la yesterday123us giúp mình nghen

thaihoa91
25-07-09, 10:49 AM
có ai giúp tớ với hic.tớ cài vltk mà không được đến lúc start sever thì nó kêu DB erors. nick ym to la yesterday123us giúp mình nghen

Sai pass sa trong SQL Server ! Pass sa có thể là 123456 hoặc sa hoặc bỏ trống (xoá ô password và Ok --> Ok là xong)

rongdatbg
25-07-09, 06:47 PM
huong dan cai dat luon duoc klhong ban?

nhoc1994
25-07-09, 07:57 PM
hd CÀI SERVER mướp 3.0 :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
25-07-09, 08:03 PM
huong dan cai dat luon duoc klhong ban?

Link Hướng dẫn cài SQL Server 2000 và cách cài pass của sa cho vlserver.rar (Video) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

sieunhan12
25-07-09, 11:53 PM
minh muon lam 1 ban sever phaj can may chu\~ ak ban

thaihoa91
26-07-09, 08:07 AM
minh muon lam 1 ban sever phaj can may chu\~ ak ban

Server là máy chủ ! Client là máy khách !

dubu0n01
28-07-09, 03:44 AM
cung binh thuog ma, co gi dau co chu.

vietcoming
28-07-09, 08:42 PM
link :-ssdowload ve bi......viruts

thaihoa91
28-07-09, 08:54 PM
Virus ko hại gì đến máy đâu ! Diệt dc cả mà !

thaihoa91
02-09-09, 09:06 PM
Do LinkDown của Server Xuân Thu No Font bị die nên mình đã up lại rùi !

LinkDown : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hacdaoaulamq
03-09-09, 08:10 AM
boc tem :D , cũng đang tìm nhưng mấy link kia die hết rồi , nghe nói server này chơi ngon lắm hả

ketuthan
03-09-09, 08:14 AM
tớ chưa tét thử sever này , nghe nói sever Xuân Thu good lắm phải hem thaihoa , có tính năng gì đặc biệt so với các sever khác hem . VD Cubin , Độc Bá , ... chẳng hạn .:)

thaihoa91
03-09-09, 08:48 AM
tớ chưa tét thử sever này , nghe nói sever Xuân Thu good lắm phải hem thaihoa , có tính năng gì đặc biệt so với các sever khác hem . VD Cubin , Độc Bá , ... chẳng hạn .:)

Server No Font Xuân Thu ra sau Server Cubin nhưng lại ra trước Server Độc bá giang hồ !

Server No Font Xuân Thu do Wizard + huongphieubat việt hóa lại và thêm vài chức năng !

Server No Font Xuân Thu thì mới hơn Server Cubin nhưng lại cũ hơn so với Server Độc bá giang hồ !

hacdaoaulamq
03-09-09, 08:59 AM
Server No Font Xuân Thu ra sau Server Cubin nhưng lại ra trước Server Độc bá giang hồ !

Server No Font Xuân Thu do Wizard + huongphieubat việt hóa lại và thêm vài chức năng !

Server No Font Xuân Thu thì mới hơn Server Cubin nhưng lại cũ hơn so với Server Độc bá giang hồ !

~X(cái gì mà ngoàn nghèo vậy trùi , đơn giản chút i : server cubin >>> server xuân thu >>> server Độc Bá Giang Hồ , phải hem ;))

ketuthan
03-09-09, 10:12 AM
Trời , tớ hỏi tính năng trong sever chứ đâu hỏi ra trước ra sau đâu chài :)

fonghungle
03-09-09, 10:17 AM
Sac, sao không có path client !

thaihoa91
03-09-09, 10:33 AM
Sac, sao không có path client !

Copy thư mục Settings từ Server qua Client là Patch Client chứ còn gì !

Còn Patch Client thấy ngựa + vũ khí thì trong Topic Patch Client Full trong Kho Lưu Trữ có đó !

thaihoa91
03-09-09, 10:34 AM
Trời , tớ hỏi tính năng trong sever chứ đâu hỏi ra trước ra sau đâu chài :)

Tính năng tương tự như Server Xuân Thu nguyên gốc TQ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kienchua
03-09-09, 05:10 PM
[QUOTE=ketuthan;236490] sv này là sv nào vậy :| , nhìn lạ wa ta

nhoc1994
03-09-09, 05:46 PM
thái hoa giúp đỡ mọi người nhiệt tình wa' :D thay mặt mọi người tui cũng cảm ơn thai hoa nhiều lắm :) mấy bạn thấy thai hoa giúp mình thì bạn nhấn vào nút THANKS chứ mình thấy dạo này ít người sử dụng tới nút đó

tuimundc
05-09-09, 10:15 AM
Cho mình hỏi là cái server này nên dùng với Client nào vậy??? và cách cài cũng hok có pass sa fải hok??? Lâu lắm rùi mình hok có cài Server VL off ^^!

thaihoa91
05-09-09, 02:45 PM
Cho mình hỏi là cái server này nên dùng với Client nào vậy??? và cách cài cũng hok có pass sa fải hok??? Lâu lắm rùi mình hok có cài Server VL off ^^!

Client luôn tương thích với mọi Server đã share (trừ Server Vinagame là ko vào dc)

Pass sa thì chỉ có 1 trong 3 pass sau (Pass này ko dc thì xài pass kia) : 123456 hoặc bỏ trống hoặc sa

sieunhan12
05-09-09, 05:54 PM
ketuthan (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) cái chử kí bạn là sever nào thế 8->

thaihoa91
05-09-09, 07:19 PM
ketuthan (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) cái chử kí bạn là sever nào thế 8->

Server mới của thachlong78 đang Test Online !

Silva
06-09-09, 06:47 AM
Server mới của thachlong78 đang Test Online !
server này hay thật, đầy đủ nhất trong những server mình đã chơi. Mỗi cái là skill 150 các phái xài được tất, chưa có 200, vào phái khó khăn, dù sao cũng thank các bác làm server và bác share nhiu`.

zenitaka02
06-09-09, 02:46 PM
thaihoa91,bạn có test server riêng để bán không,mình muốn mua 1 bản hoàn thiện thì về chơi !

thaihoa91
06-09-09, 02:57 PM
thaihoa91,bạn có test server riêng để bán không,mình muốn mua 1 bản hoàn thiện thì về chơi !

Hiện tại do máy mình quá cùi nên ko thể tiếp tục Dev dc nữa ! Phải chờ tới đầu tháng 10 này bắt đầu có laptop rùi mình vừa học vừa làm típ !

Silva
06-09-09, 03:10 PM
thaihoacho mình hỏi server này nói chung mình thấy ổn rồi nhưng bây giờ mình muốn làm cho nó có thêm cái hiển thị thời gian hệ thống lúc đang chơi làm thế nào.

mr.kuzn
07-09-09, 02:23 PM
sao tạo acc k đc. vậy bạn , bạn pm yahoo mình tạo dùm mình 1 acc tk's bạn :X

thaihoa91
07-09-09, 06:51 PM
Server down về cài chứ ko phải game online bạn àh !

saocuoitroi
07-09-09, 10:14 PM
Vì điều kiện thời gian mình không có nhiều nên mạn phép post bài ở đây mong các bạn giúp đỡ :
Mình cài đặt đầy đủ theo hướng dẫn (Bản SHXT) nhưng thứ tự file rất lộn xộn ...KHông biết khi cài vltk ofline trong (vlserver) mặc định gồm các tệp nào !!
Mình muốn biết để kiểm tra thôii ..
Rồi bị lỗi như sau : không đánh quái đc, không nói chuyện với các npc được .!!!
Mới vào vi tính nên mong các bạn giúp mình với nha !!

thaihoa91
08-09-09, 07:56 AM
Vì điều kiện thời gian mình không có nhiều nên mạn phép post bài ở đây mong các bạn giúp đỡ :
Mình cài đặt đầy đủ theo hướng dẫn (Bản SHXT) nhưng thứ tự file rất lộn xộn ...KHông biết khi cài vltk ofline trong (vlserver) mặc định gồm các tệp nào !!
Mình muốn biết để kiểm tra thôii ..
Rồi bị lỗi như sau : không đánh quái đc, không nói chuyện với các npc được .!!!
Mới vào vi tính nên mong các bạn giúp mình với nha !!

Trong thư mục vlserver có nhiều thư mục ! Nhưng chủ yếu phần Server + các dữ liệu thì đều nằm trong thư mục multiserver cả ! Mấy thư mục khác trong vlserver thì chỉ là phần phụ (Các file ShortCut thui ko có gì cả đâu !)

zenitaka02
11-09-09, 11:18 AM
hiện tại bạn không có bạn jx nào tàm tạm dùng được à,hơn hẳn mấy bản post trên diễn đàn....

thaihoa91
11-09-09, 07:43 PM
hiện tại bạn không có bạn jx nào tàm tạm dùng được à,hơn hẳn mấy bản post trên diễn đàn....

Hơn hẳn thì ko thể vì mình chỉ tập trung nghiên cứu là chính ! Server mình ko có đầy đủ các chức năng mà chỉ có các phần cơ bản để Dev lên mà thui !

Server Beta by thaihoa91 (No Font gốc Alextuan Dev típ) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

herovn1994
13-09-09, 07:39 AM
thaihoa nè mình cài vl off lâu rùi nhung mà choi ko được cái file swordpaysys3.exe mình vào không được cứ bị connect DB error hoài.bạn có thể gữi cho mình bản hướng dẫn chi tiết dc không nick yahoo của mình là:hoangbao_alone mong ban sớm trả lời:D

thaihoa91
13-09-09, 07:58 AM
thaihoa nè mình cài vl off lâu rùi nhung mà choi ko được cái file swordpaysys3.exe mình vào không được cứ bị connect DB error hoài.bạn có thể gữi cho mình bản hướng dẫn chi tiết dc không nick yahoo của mình là:hoangbao_alone mong ban sớm trả lời:D

Lỗi Connect DB Errors là do bạn đặt sai pass sa trong SQL Server --> Pass sa có thể là 123456 hoặc sa hoặc bỏ trống !

herovn1994
13-09-09, 08:09 AM
mình cài nhìu lần quá ma ko được nên mình xoa het các file cần thiết rùi ban có thể gửi file update.pak.và các file khác duoc không.mình dơn sever xuan thu về rùi.patch mình cung down rùi còn những file nào nữa

thaihoa91
13-09-09, 09:30 AM
mình cài nhìu lần quá ma ko được nên mình xoa het các file cần thiết rùi ban có thể gửi file update.pak.và các file khác duoc không.mình dơn sever xuan thu về rùi.patch mình cung down rùi còn những file nào nữa

Có trong đây cả : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Silva
13-09-09, 11:23 AM
ai cho mình hỏi cái ảnh ở signature của ketuthan kia là của server nào mà đồ đẹp thế?

thaihoa91
13-09-09, 02:28 PM
ai cho mình hỏi cái ảnh ở signature của ketuthan kia là của server nào mà đồ đẹp thế?

Cái đó ketuthan và thachlong78 cùng lúc suy nghĩ ra làm đó ! Nhưng phải hy sinh 1 vài option !

Silva
13-09-09, 03:40 PM
thế nó là cái server nào hả thaihoa, bạn nói mình không hiểu lắm

thaihoa91
13-09-09, 04:08 PM
thế nó là cái server nào hả thaihoa, bạn nói mình không hiểu lắm

Giống như là mấy ổng lấy xài 1 Server nào đó rùi tự chỉnh lại ! Chứ ko phải trong Server share đã có đâu !

Silva
13-09-09, 06:11 PM
Thế thaihoa chỉ giúp mình cách chỉnh như thế đi đc hok?

thaihoa91
13-09-09, 06:40 PM
Thế thaihoa chỉ giúp mình cách chỉnh như thế đi đc hok?

Mình cũng chỉ nghe sơ wa thui hà !

Đổi mấy cái chú thích option của MagicDesc.ini á !

Silva
15-09-09, 10:22 AM
vậy à để mình làm thử xem sao há? kết quả tốt mình sẽ post bài lên, h đang nghiên cứu auto cho offline.

thaihoa91
15-09-09, 02:46 PM
vậy à để mình làm thử xem sao há? kết quả tốt mình sẽ post bài lên, h đang nghiên cứu auto cho offline.

Mình nghĩ hiện giờ thì chưa cần thiết ! Khi nào mình xài dc chức năng zống như Vinagame cái đã ! Như DNTmaster nói thì mình chỉ làm dc tự bơm máu mana và tự đánh ở 1 chỗ mà thui ! Offset của Vinagame khác mình nên ko thể làm thêm dc !

thuanthanh
15-09-09, 10:02 PM
Bạn cho mình hỏi mình đã theo các bước tới phần SQL enterprise thì trong phần SQL sever nó báo là no items là sao, mình đã thử nhiều lần mà không được.

thaihoa91
16-09-09, 07:49 AM
Bạn cho mình hỏi mình đã theo các bước tới phần SQL enterprise thì trong phần SQL sever nó báo là no items là sao, mình đã thử nhiều lần mà không được.

Bạn tham khảo cách cài game trong Ebook của Cubin : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> JxOnline.rar.glx (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thuanthanh
16-09-09, 12:33 PM
Mình đã làm theo hường dẫn, tới bước này ..... khởi động lại máy rùi làm típ nha
Cài đặt database JX vào SQL Server
phần bên trái của tấm hình kèm theo, tại mục SQL server group-tiếp phần dưới nó báo là (no items) mới đau chứ, mình đã thử lại nhiều lần nhwng vô ích thôi.
Sách hướng dẫn mình đã đọc thuộc rồi.
ảnh đây, nó ko cho up bạn thêm cái http siệt siệt vào nhé, sory.
ah, bạn cho mình hỏi có sử dụng được trên win 7 ko, nếu được thì cái network adapter chỉnh ra sao.

thaihoa91
16-09-09, 06:33 PM
Mình đã làm theo hường dẫn, tới bước này ..... khởi động lại máy rùi làm típ nha
Cài đặt database JX vào SQL Server
phần bên trái của tấm hình kèm theo, tại mục SQL server group-tiếp phần dưới nó báo là (no items) mới đau chứ, mình đã thử lại nhiều lần nhwng vô ích thôi.
Sách hướng dẫn mình đã đọc thuộc rồi.
ảnh đây, nó ko cho up bạn thêm cái http siệt siệt vào nhé, sory.
ah, bạn cho mình hỏi có sử dụng được trên win 7 ko, nếu được thì cái network adapter chỉnh ra sao.

Trong hình thì máy của bạn có tới 2 cái Local Area Connection cùng 1 lúc ! Bạn thử Disable đi 1 cái và chỉ để là 1 cái duy nhất Enable xem (Làm xong nhớ khởi động máy lại)

Silva
17-09-09, 06:54 AM
bạn để ý gameserver ví dụ:
Startup server ok.
83994816 : 83994816 rồi chạy đủ 5 dòng thì ok
nếu 83994816 : 0 tức là bạn chưa disable local area ... của modem nó sẽ báo lỗi.:breaking_pc: :shake:

thuanthanh
18-09-09, 01:07 PM
Trong hình thì máy của bạn có tới 2 cái Local Area Connection cùng 1 lúc ! Bạn thử Disable đi 1 cái và chỉ để là 1 cái duy nhất Enable xem (Làm xong nhớ khởi động máy lại)

không ăn thua rồi vẫn vậy thôi, cái kia là cái mạng internet mà, mình cũng tắt đi luôn rồi, không được luôn nó bị sao ấy:((:((:((:((#-o

thaihoa91
18-09-09, 07:45 PM
không ăn thua rồi vẫn vậy thôi, cái kia là cái mạng internet mà, mình cũng tắt đi luôn rồi, không được luôn nó bị sao ấy:((:((:((:((#-o

Bạn cần vào phần NetWork rùi chuột phải vào mạng Internet và chọn Disable ! Chắc chắn rằng đã làm như thế !

Silva
18-09-09, 07:48 PM
ngày trước lúc đang khởi động server mình bị bà mama tắt modem thế là lỗi không kết nối đc server,mặc dù gameserver vẫn load đủ 5 dòng, sau phải disable cái local area của modem đi mới vào đc.

lovekutedn
24-09-09, 12:55 PM
^:)^^:)^ SERVER Vừa Cài Xong tạo nhân vật chưa kịp load vô game đã lỗi "player loading db failer"
Mẫy cái server no font cũ thì ok

thaihoa91
24-09-09, 06:59 PM
^:)^^:)^ SERVER Vừa Cài Xong tạo nhân vật chưa kịp load vô game đã lỗi "player loading db failer"
Mẫy cái server no font cũ thì ok

Bây giờ bạn mún xài Server mới thì copy 3 thư mục maps, script và settings từ Server mới và paste vào thư mục Server cũ ! Rùi chạy Server bình thường ! Bảo đảm ko cần cài SQL Server lại, ko cần attack database lại, ko cần tạo acc lại ! Bạn xài acc cũ vẫn OK !

Silva
25-09-09, 10:05 PM
đấy gọi là test nhanh server đấy. Còn dùng acc cũ cũng được nhưng đôi khi do không tương thích hệ thống skill giữa server test nhanh và server gốc ----> vẫn bị lỗi nhỏ.
VD:tui xài Jxserver MD, côn lôn không có chiêu ngao tuyet tieu phong, chuyển sang DBGH côn lôn có chiêu đấy, nhưng chỉ thấy icon chứ không đánh được.

thaihoa91
26-09-09, 08:01 AM
đấy gọi là test nhanh server đấy. Còn dùng acc cũ cũng được nhưng đôi khi do không tương thích hệ thống skill giữa server test nhanh và server gốc ----> vẫn bị lỗi nhỏ.
VD:tui xài Jxserver MD, côn lôn không có chiêu ngao tuyet tieu phong, chuyển sang DBGH côn lôn có chiêu đấy, nhưng chỉ thấy icon chứ không đánh được.

Chủ yếu là vẫn xài dc acc cũ ý mà ! Nhân vật thì train level lại mấy hồi ^__^

nhoc1994
26-09-09, 11:46 AM
share server sao không cho luôn patch client đi thaihoa :(

thaihoa91
26-09-09, 01:43 PM
share server sao không cho luôn patch client đi thaihoa :(

Patch thì các bạn lấy Settings từ Server qua Client là OK rùi !

Taurus
30-09-09, 03:12 PM
Ai Chỉ Đầy Đủ Cách Dow Về Chơi Đi Em gà Chả Biết Dow Như thế Nào Cả Mấy Anh Chị Ơi Bảo Cho Em Từ Bước Đầu Tiên Đi EM Cám Ơn Nhiều.. huhu

thaihoa91
30-09-09, 06:21 PM
Ai Chỉ Đầy Đủ Cách Dow Về Chơi Đi Em gà Chả Biết Dow Như thế Nào Cả Mấy Anh Chị Ơi Bảo Cho Em Từ Bước Đầu Tiên Đi EM Cám Ơn Nhiều.. huhu

Vậy bạn nên tham khảo Ebook của Cubin : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> JxOnline.rar.glx (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Taurus
01-10-09, 02:26 PM
cám ơn nhé thử dow về xem sao..........:-??

trung2007
04-10-09, 03:56 PM
bạn ơi up lạ cai path client đi

thaihoa91
04-10-09, 05:25 PM
bạn ơi up lạ cai path client đi

Patch Client thì bạn cứ copy thư mục Settings từ Server qua Client --> Lưu ý ko nên copy thư mục npcres !

dungdzo
08-10-09, 11:40 AM
bạn ơi sao mình cài xong chơi dc rồi nhưng lúc đánh quái sao ko thấy hình chưởng nhỉ
có cách nào sửa ko

thaihoa91
08-10-09, 12:03 PM
bạn ơi sao mình cài xong chơi dc rồi nhưng lúc đánh quái sao ko thấy hình chưởng nhỉ
có cách nào sửa ko

Bạn có thể cho mình xem file package.ini trong thư mục CLient của bạn ko ???

dungdzo
08-10-09, 11:19 PM
Bạn có thể cho mình xem file package.ini trong thư mục CLient của bạn ko ???

[Package]
Path=\\data
0=Map.pak
1=Skills.pak
2=Update00.pak
3=Update01.pak
4=Update02.pak
5=Update.pak
6=Spr.pak
7=Resource.pak
8=Setting.pak
9=Ui.pak
10=Script.pak
11=Font.pak
12=Sound.pak
13=bachkim.pak
14=updatep.pak
15=updatep00.pak
của bạn đây:-?? [-(

thaihoa91
09-10-09, 06:52 AM
Bạn thử xài loại package.ini này xem :

[Package]
Path=\\data
0=Skills.pak
1=Updatemd.pak
2=Upmoi.pak
3=Ngua.pak
4=Bachkim.pak
5=Update00.pak
6=Update01.pak
7=Update02.pak
8=Update03.pak
9=Update04.pak
10=Update05.pak
11=Updatecb.pak
12=Updatep.pak
13=Updatep1.pak
14=Updatep2.pak
15=Spr.pak
16=Resource.pak
17=Map.pak
18=Settings.pak
19=Ui.pak
20=Script.pak
21=Font.pak
22=Sound.pak

nhoc1994
09-10-09, 02:21 PM
Patch Client thì bạn cứ copy thư mục Settings từ Server qua Client --> Lưu ý ko nên copy thư mục npcres !
Cho hỏi tại sao không copy thư mục npcres vậy ? nếu copy qua luôn thì có bị lỗi ji hem ? *-:)

thaihoa91
09-10-09, 06:13 PM
Cho hỏi tại sao không copy thư mục npcres vậy ? nếu copy qua luôn thì có bị lỗi ji hem ? *-:)

Nếu copy npcres qua Client thì 90% sẽ gây ra lỗi vào game chỉ thấy hiện tên NPC còn hình ảnh npc cũng như hình ảnh nhân vật đều là không khí !

Mr.Rezo™
09-10-09, 06:32 PM
Hầu như các source của Server : Script của Skills - Settings - ảnh Maps - NpcRes đều phải copy qua Client để client nhận được thông tin chuẩn xác nhất của Server . Những lỗi mà các mem hay đặt ra là do chưa copy những File trên qua Client nên client không nhận dạng chính xác server => gây ra 1 số bug thường thấy .... :|

letuandi1988
10-10-09, 07:21 PM
sao tui sai lient VNG su dung update patch full 189MB vo sever nay vo game ten NPC va quai vat toan tieng trung quoc ko vay? ai biet khac phuc ko.

gayluyxac
11-10-09, 04:24 PM
ai còn client bản SHXT up lên cho mình với. Cài server mà không có client để chơi chán quá.:-<

thaihoa91
12-10-09, 08:13 AM
ai còn client bản SHXT up lên cho mình với. Cài server mà không có client để chơi chán quá.:-<

Ko nhất thiết phải là bản SHXT đâu ! Bạn cứ lên net copy nguyên cái thư mục cài game về ! Bản mới càng tốt, hiện tại là Phong Hỏa Liên Thành đó ! Rùi down Patch Client Full để vào là có Client tốt ! Nguyên nhân ko nên xài Client SHXT cũ vì lúc đó chưa có đồ BK, nếu bạn xài Client cũ như vậy sẽ khiến khi đeo đồ BK vào ko thấy dc hình ảnh đồ BK vì Client quá cũ ko có dữ liệu của Bạch Kim !

gayluyxac
15-10-09, 04:48 PM
mình xài bản "Hùng Bá Thiên Hạ" được không ThaiHoa

gayluyxac
15-10-09, 04:52 PM
mình xài bản server của cubin sao không làm được nhiệm vụ dã tẩu??
Ai biết trả lời mình với. Help ME

Silva
16-10-09, 10:35 AM
he he do không có script chứ sao, hoặc ko add npc cho nhiệm vụ

btbaotrung90
18-10-09, 01:55 PM
CÁc bác ơi, có ai giúp mình hông, sao cái server này không đi qau dc map khác vậy, khi qua nó ko cho mà hiện lên dấu chấm than, pó tay!

thaihoa91
18-10-09, 02:23 PM
CÁc bác ơi, có ai giúp mình hông, sao cái server này không đi qau dc map khác vậy, khi qua nó ko cho mà hiện lên dấu chấm than, pó tay!

Qua maps khác hiện lên dấu chấm than là do chưa mở maps!

Xem cách mở maps : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

btbaotrung90
18-10-09, 05:45 PM
Thank bac' nha,thực ra mình kiếm dc cái topic này rồi nhưng mình đọc hông hỉu lắm, dù sao cũg cảm ơn bác đã quan tâm~!

boy777777
19-10-09, 05:53 PM
khi mình chạy file game.exe, nó hiện ra lỗi này : Game.exe - Entry Point Not Found

boy777777
19-10-09, 06:29 PM
mới cop cái patch dành cho client VINA thì bị lỗi : entry point TCalcStepByChar could not be located........engine.dll

gayluyxac
19-10-09, 06:38 PM
Ai có thể hướng dẫn crack cái gameserver như thế nào không?
Mình làm theo hướng dẫn mà mãi không được.

boy777777
19-10-09, 06:50 PM
sr, mình fix đc rồi, nhưng giờ lại kô kết nối đc với server, :D, đã config ip với pass sa rồi

luckyboy2000
19-10-09, 07:15 PM
Những lỗi các bạn mắc phải thường do các nguyên nhân sau gây ra :
1> Là do bạn chưa config hết tất cả ip trong server và client -> nên mở tất cả các file .ini trong server ra chỉnh lại ip ( mình nhấn mạnh chữ tất cả nha )
còn về client thì khá là đơn giản bạn chỉ cần vào settings chỉnh ip trong file serverlist.ini ( có nhiều server patch client có thêm file ip1.ini nữa bạn cũng nên bật file đó lên và chỉnh lại ip trong đó ) file ip1.ini thường nằm trong thư mục
//client//settings hoặc //client//settings//000 hay 001 gì đó wen oy :D
2> là do trong lúc cài đặt SQL server bạn không cẩn thận nên làm sai bước nào đó các bạn nên kiểm tra lại mình đã xóa pass trong Sa chưa hoặc đã vào serverlist trong SQL server kiểm tra lại ip chưa ..v..
3> là do bạn mở quá nhiều Local Area Connection bạn nên mở 1 cái thôi còn lại thì disble hết đi rồi chỉnh cái Local Area Connection đó về ip của server hoặc nguyên nhân do lúc cài đặt Local Area Connection bạn làm sai bước nào đó nên Local Area Connection không hoạt động \:D/
hết òy =))=))=))=))

boy777777
19-10-09, 07:21 PM
mình thấy 1 số guide có hướng dẫn crack file gameserver.exe, mà hôk bít để làm j :D

luckyboy2000
19-10-09, 07:22 PM
chỉ server minh đăng mới cần crack gameserver thôi còn các server khác không cần crack đâu :D

boy777777
19-10-09, 07:33 PM
hic, mình xem thấy chuẩn cả rồi mà, :((, dùng startup pro của giangledoi j j đó, auto config, hic, tí về mò tiếp, đi ăn tiệc 20-10 nèo :))

btbaotrung90
19-10-09, 08:53 PM
Cái server này mình ko có cách nào qua đc map khác hết huhu

boy777777
19-10-09, 10:52 PM
đúng là lần đầu cài gian nan quá, đã đăng nhập vào được server, đã tạo được nhận vật, nhưng khi xác nhận nhân vật để kết nối thì thất bại, :(( , server này no font tức là kô cần cài mấy cái font china phải kô mấy bạn?

herovn1994
20-10-09, 06:02 AM
đúng là lần đầu cài gian nan quá, đã đăng nhập vào được server, đã tạo được nhận vật, nhưng khi xác nhận nhân vật để kết nối thì thất bại, , server này no font tức là kô cần cài mấy cái font china phải kô mấy bạn?
đã gọi là server no font thì dâu cần cài font china dâu bạn.Bạn xem client có phu hợp chưa và có chép phần maplist bên setting trong server qua maps chưa

boy777777
20-10-09, 09:42 AM
mình đã search và biết được 1 số bạn cũng bị lỗi y như mình nhưng chưa có cách khắc phục, đa số là bị trên laptop, chẳng bít vô tình hay cố ý mà cái relayserver cứ chạy cái MAC của wireless (dù đã tắt wireless rồi) mà kô thèm chạy cái MAC của cái mạng mình cần, và chỉ cần disable all connection trừ cái mình cần dùng là hết lỗi :D

boy777777
20-10-09, 09:47 AM
game mình ghiền là Mu lên về JX mù tịt, bạn nào share cho mình cái server mà đã config và fix toàn bộ (map, quest, .....), mình cũng muốn tự mò lắm nhưng chưa có time, :D, sr vì tham lam :))

boy777777
20-10-09, 11:19 AM
sau khi chơi out ra, tắt sv rồi mở lại là mất nhân vật là bị sao nhỉ ?:D

mR.kUngfU
20-10-09, 01:00 PM
sau khi chơi out ra, tắt sv rồi mở lại là mất nhân vật là bị sao nhỉ ?:D

Tắt SERVER Không Đúng Cách

Bạn Đang Dùng STARTUP của sangpronhat hoặc của AKARI Thì Ban hãy nhấn nút hiện tiến trình sau đó tắt từng cái Hình Như Là GO0GDESS trước hay bishop gì không nhớ
làm sao cho GAMESERVER HIện chữ safe gì đó
(không tắt gameserver trước)

Thank Cái Nào

mR.kUngfU
20-10-09, 01:01 PM
mình đã search và biết được 1 số bạn cũng bị lỗi y như mình nhưng chưa có cách khắc phục, đa số là bị trên laptop, chẳng bít vô tình hay cố ý mà cái relayserver cứ chạy cái MAC của wireless (dù đã tắt wireless rồi) mà kô thèm chạy cái MAC của cái mạng mình cần, và chỉ cần disable all connection trừ cái mình cần dùng là hết lỗi :D

Hình Như Mở File accgì đó .mdf tìm MAC rồi sửa

mR.kUngfU
20-10-09, 01:05 PM
mới cop cái patch dành cho client VINA thì bị lỗi : entry point TCalcStepByChar could not be located........engine.dll

Mở GAME.EXE Chứ Không Phải GAME_y.exe hiểu không
Hoạc Coppy Thiếu FILE engine.dll

pkpro1132
26-10-09, 01:51 PM
Mình lỡ cài font china rồi giờ có chơi được bản này không các bác

thaihoa91
26-10-09, 02:40 PM
Mình lỡ cài font china rồi giờ có chơi được bản này không các bác

Hoàn toàn có thể ! Xem cách chỉnh qua lại :

Đối với 1 số bạn đã lỡ cài Font China vào máy để chơi Server có Font China nhưng vì 1 số lý do nào đó muốn chuyển sang chơi Server No Font China. Nhưng khi cài Server No Font China và chạy GameServer.exe 1 lát là bị lỗi. Thế là GameServer.exe biến mất --> Ko thể chơi Server No Font China dc !

Sau đây mình xin hướng dẫn các bạn chỉnh lại Languages, khi biết cách chỉnh này thì ta có thể chơi song song 2 Server No Font China va có Font China đều dc !

+ Nếu bạn đang xài Server có Font China mà muốn chơi Server No Font China thì làm như sau : Vào My computer --> Control Panel --> Mở Regional and Language Options --> Chọn thẻ Advanced --> Dưới dòng chữ Select a language ... you want to use : có lựa chọn ( Lúc này là ở Chinese (PRC)). Bây giờ bạn chỉ cần chọn English (Unistate State) --> Apply --> OK rồi Yes hoài luôn --> Máy bạn sẽ khởi động lại và sau khi đã khởi động lại xong thì bạn có thể bắt đầu chơi Server No Font China dc rồi đó !

+ Nếu bạn đang xài Server No Font China mà muốn chơi Server có Font China thì làm như sau : Vào My computer --> Control Panel --> Mở Regional and Language Options --> Chọn thẻ Advanced --> Dưới dòng chữ Select a language ... you want to use : có lựa chọn ( Lúc này là ở English (Unistate State)). Bây giờ bạn chỉ cần chọn Chinese (PRC) --> Apply --> OK rồi Yes hoài luôn --> Máy bạn sẽ khởi động lại và sau khi đã khởi động lại xong thì bạn có thể bắt đầu chơi Server có Font China dc rồi đó !

Chúc bạn thành công ! ^__^
Trích thaihoa91

Skjned
27-10-09, 05:44 AM
sv này choi ngon n hưng ko hỉu sao đò hk thiếu lâm cam ko dc ai fix dc chưa .tui thử chỉnh lại item bỏ dòng yêu cầu môn fai1 roi ma nó vẫn vậy

thaihoa91
27-10-09, 08:12 AM
sv này choi ngon n hưng ko hỉu sao đò hk thiếu lâm cam ko dc ai fix dc chưa .tui thử chỉnh lại item bỏ dòng yêu cầu môn fai1 roi ma nó vẫn vậy

Bạn nên down Patch Client Full ở Topic Patch Client Full sẽ đầy đủ hơn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pkpro1132
28-10-09, 01:40 PM
Sao mình text sv này thấy lỗi nhiều quá bạn à.Lúc gia nhập môn phái thì mấy skill nằm lung tung cả 5doc thì lại có vân long kick chẳng lẽ phải add skill lại à thế thì chán quá8-}8-}

thaihoa91
28-10-09, 04:42 PM
Sao mình text sv này thấy lỗi nhiều quá bạn à.Lúc gia nhập môn phái thì mấy skill nằm lung tung cả 5doc thì lại có vân long kick chẳng lẽ phải add skill lại à thế thì chán quá8-}8-}

Bạn có chắc rằng là đã copy Skills.txt và Skilltemplate.txt trong Settings Server sang Settings Client rùi chưa ?

akolasi
10-11-09, 02:06 PM
ai giúp mi`nh với tự yên la`m song va`o chơi thi` ko thấy ngươ`i ma` ma`n hi`nh đen thui a` thấy tên nhân vật với npc ko a` nhưng vẫn di chuyển đánh quái được

E:\

akolasi
10-11-09, 02:06 PM
ai giúp mi`nh với tự yên la`m song va`o chơi thi` ko thấy ngươ`i ma` ma`n hi`nh đen thui a` thấy tên nhân vật với npc ko a` nhưng vẫn di chuyển đánh quái được

thaihoa91
10-11-09, 02:29 PM

gacontapbay555
02-12-09, 11:08 AM
Copy thư mục Settings từ Server qua Client là Patch Client chứ còn gì !

Còn Patch Client thấy ngựa + vũ khí thì trong Topic Patch Client Full trong Kho Lưu Trữ có đó !

Không bít cách làm, Thaihoa chỉ mình cách làm từng bước một được ko, mình mới tham gia diễn đàn nên gà lắm. hix#-o

thaihoa91
02-12-09, 11:42 AM
Không bít cách làm, Thaihoa chỉ mình cách làm từng bước một được ko, mình mới tham gia diễn đàn nên gà lắm. hix#-o

vinhnguyendl
06-12-09, 09:02 PM
Link die rồi thaihoa91,bạn up lên lại dùm mình nha

thaihoa91
06-12-09, 09:05 PM
Link die rồi thaihoa91,bạn up lên lại dùm mình nha

Do mình ko nạp GOLD nên nó đã xóa tất cả dữ liệu của mình ! Tiếc là hiện tại mình ko còn giữ Server này !

vinhnguyendl
09-12-09, 08:14 PM
bạn còn Server nào chạy ổn định ko?up lên cho mình với

thaihoa91
09-12-09, 09:05 PM
bạn còn Server nào chạy ổn định ko?up lên cho mình với

Server ổn định thì 1 là Server DNTmaster Jx 49, 2 là Server Rezo 5.0 II

giangleloi
23-03-10, 09:41 AM
Server này dùng cho việc Develop là nhất thôi bạn, còn muốn chơi thì dùng server của DNTMaster