PDA

View Full Version : [JX] Xin hỏi lỗi NPC

kenlucky2000
17-02-16, 12:30 PM
Mình là người mới tập tành jx, mọi người cho hỏi NPC bị như thế này thì có cách nào edit lại cho chuẩn không :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kenlucky2000
17-02-16, 09:32 PM
có ai không giúp mình với :(
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

hoangcungclub
17-02-16, 09:33 PM
có ai không giúp mình với :(
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

Sever nào ???

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

kenlucky2000
17-02-16, 09:56 PM
Sever nào ???

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

CTC bạn ơi, lấy trên nền của kẹo ngọt ver 1X_XX_XX_X

kenlucky2000
18-02-16, 06:38 PM
Up Up Up !!! có ai giúp mình với X_XX_XX_X

ztviet
18-02-16, 06:41 PM
Up Up Up !!! có ai giúp mình với X_XX_XX_X

mình không dev bản này .nhưng không hiện npc có thể là do sai res. thử add cái res khác coi có hiện không. nhấp vô vẫn nói chuyện bình thường đúng không

kenlucky2000
18-02-16, 07:56 PM
mình không dev bản này .nhưng không hiện npc có thể là do sai res. thử add cái res khác coi có hiện không. nhấp vô vẫn nói chuyện bình thường đúng không

không phải là không hiện npc bạn ơi, chỉ là npc sai vị trí với cái tên, cái tên bị lệch so với npc đứng trong hình ấy bạn :D

basictuthan
18-02-16, 08:54 PM
vào settings trong server mở file NPCS.txt = excel , tìm cái cột quy định độ cao của tên npc so vs hình ảnh sửa lại cho hợp lý là xong . cột nào thì quên rồi , mà xem những npc khác rùi edit qua là đựoc . nhớ không nhầm đa số tên npc theo độ cao hình ảnh là 11 > 20 , tìm thử những cột đó kéo tra với những npc khác coi đúng không , không thì sửa lại .
theo mình nghĩ thì những talk NPC nên xóa bớt những chỉ số không cần dùng tới để edit cho dễ , còn những monter thì hãy để đủ chỉ số .

kenlucky2000
18-02-16, 09:14 PM
vào settings trong server mở file NPCS.txt = excel , tìm cái cột quy định độ cao của tên npc so vs hình ảnh sửa lại cho hợp lý là xong . cột nào thì quên rồi , mà xem những npc khác rùi edit qua là đựoc . nhớ không nhầm đa số tên npc theo độ cao hình ảnh là 11 > 20 , tìm thử những cột đó kéo tra với những npc khác coi đúng không , không thì sửa lại .
theo mình nghĩ thì những talk NPC nên xóa bớt những chỉ số không cần dùng tới để edit cho dễ , còn những monter thì hãy để đủ chỉ số .

ok thansk bác :)
thì ra lỗi là do settings bên client và server không đồng bộ :), cảm ơn vì tâm huyết :x:x

basictuthan
19-02-16, 11:23 AM
có zalo hay yahoo gì không , bỏ hồi 2010 tới giờ rồi , giờ muốn tìm lại chút kỷ niệm chơi off cho bớt nhớ .
đựoc thì 2 đứa mình giao lưu kinh nghiệm cùng dev cho vui .

kenlucky2000
19-02-16, 11:33 AM
có zalo hay yahoo gì không , bỏ hồi 2010 tới giờ rồi , giờ muốn tìm lại chút kỷ niệm chơi off cho bớt nhớ .
đựoc thì 2 đứa mình giao lưu kinh nghiệm cùng dev cho vui .
mình gà lắm bạn ơi, trước giờ chủ yếu dev game web, đây là lần đầu qua jx :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

basictuthan
19-02-16, 11:47 AM
mình gà lắm bạn ơi, trước giờ chủ yếu dev game web, đây là lần đầu qua jx :)
Đã Pm vào đàm đạo tí nào , gà pro gì chứ , có ngừơi mò mẫm chung cũng vui mà , mình cũng vậy thôi , biết đựoc gì nhiều đâu .

kenlucky2000
19-02-16, 06:41 PM
Đã Pm vào đàm đạo tí nào , gà pro gì chứ , có ngừơi mò mẫm chung cũng vui mà , mình cũng vậy thôi , biết đựoc gì nhiều đâu .

ok mình đã PM bạn, có gì Online trao đổi :)
nói trước là mình cực kỳ gà ^:)^^:)^