PDA

View Full Version : DEV đồi đồ EX lởm sang Ngọc, tăng sự phấn khích trong game

Van_Bom
16-02-16, 12:25 AM
1, Khi chơi trong game bạn nhặt được món đồ Ex lởm chả để làm gì cả, không có giá trị, phi shop cũng được ít zen, cầm đánh thì yếu xìu, có khi còn yếu hơn cả cái đồ hỗ trợ trong shop

2, Vậy bạn làm gì với đồ Ex lởm ấy nhỉ, thường thì 99% là phi mẹ vào shop cho đỡ chật hòm đồ

3, Phương hướng đưa ra là ta làm 1 lệnh để đồi cái đồ lởm đó ra thứ giá trị hơn, ví dụ ngọc chẳng hạn, nhưng mà cũng phải có tỷ lệ thành công hoặc xịt như thế tạo sự phấn khích và đỡ lãng phí đồ Ex lởm đó.........

4, Mời anh em xem video........và chốt thêm là...... TA RẤT VÔ TÌNH.......

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

shokboy03
16-02-16, 12:51 AM
Kể cũng hay.
Chúc bác năm mới vui vẻ

Van_Bom
16-02-16, 07:31 AM
Kể cũng hay.
Chúc bác năm mới vui vẻ

cám ơn các hạ..............các hạ quá khen rồi..................................

The Gamer
16-02-16, 10:30 AM
Trên quan điểm người dev : hay
Trên quan điểm người làm mu: ko cần thiết, thừa

Chúc năm mới vui vẻ

Van_Bom
16-02-16, 11:00 AM

Chúc năm mới vui vẻ

thật tiếc cho những món đồ ex lởm............chỉ để phi vào shop................

viethung91
16-02-16, 11:02 AM
thật tiếc cho những món đồ ex lởm............chỉ để phi vào shop................

để tinh luyên ra đá cao cấp :D

BladeKnight109
16-02-16, 11:13 AM

Chúc năm mới vui vẻ

Cùng quan điểm với bạn, mình cũng developer nhưng mình thấy mấy cái tính năng này nó thừa thải làm sao ấy. Mà dạo này thấy bác ta cứ dev mấy cái linh tinh xong post lên đây, mục đích cũng chỉ là PR. $-)$-)$-)

PhamNinh
16-02-16, 11:27 AM

muốn đá tinh luyện thì cần có ốp. ai thừa hơi bỏ life đập vào thành ốp mà đổi sang đá tinh luyện dc, thà phi shop còn hơn

chức năng hay :D

YouTobe
16-02-16, 11:48 AM
Hay đấy. Tiếp tục phát huy Bờm nhé cho mu bớt chán.

ikenylee
16-02-16, 11:50 AM
làm để tích lũy kinh nghiệm thôi thì ôk.
nhưng topic nào bờm tạo đều khen nó tuyệt vời như quang nổ, topic nào mình cũng xem hết video rồi thầm nghĩ nhảm SHIT. bớt nói nhảm lại thì người ta sẽ cổ vũ cho bạn để lấy động lực bạn à.
con người ai cũng hoài niệm lại ký ức, ký ức của mình 1 thời diablo/prince of qin/igi/ mu 97d...etc nhiêu khi tải lại để chơi, rồi chơi 10 phút xóa luôn. có làm tốt đến mấy cũng không thể tạo lại cảm giác như xưa.

season thấp thì điều gì tuyệt vời? tuyệt vời là đây nè bạn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tuyentc
16-02-16, 11:51 AM
Lạc đề 1 tí... Tết nhất vui vẻ không bờm :D lâu lắm chả vào clb thấy toàn mấy cái tính năng nhìn hay thật... Chúc tất cả ace trong clb một 2016 tràn ngập sức khỏe :D

Van_Bom
16-02-16, 12:00 PM
Cùng quan điểm với bạn, mình cũng developer nhưng mình thấy mấy cái tính năng này nó thừa thải làm sao ấy. Mà dạo này thấy bác ta cứ dev mấy cái linh tinh xong post lên đây, mục đích cũng chỉ là PR. $-)$-)$-)

tính mình từ ngày xưa đã thích fix và dev mấy thứ linh tinh.......dạo này mới dev là bởi vì mình chỉ làm mò và học mò...ngày xưa trình độ chưa đủ để làm.........nhớ thời đó mình mò cái 65k mất 3 năm........đơn giản chỉ thích là mò........còn lại cái PR thì cái chữ ký của bạn cũng PR kia kìa..........

--- Chế độ gộp bài viết ---

Lạc đề 1 tí... Tết nhất vui vẻ không bờm :D lâu lắm chả vào clb thấy toàn mấy cái tính năng nhìn hay thật... Chúc tất cả ace trong clb một 2016 tràn ngập sức khỏe :D

dạo này tớ già rồi, sức khỏe yếu lắm......bệnh tật hoài..từ đợt năm 2012 tai nạn xong là thấy yếu đi nhiều.......năm nay lại yếu hơn 1 tí nữa...nên tranh thủ còn sống thì mò MU linh tinh fix cho đỡ buồn..

ver cũ lấy đâu ra mà tinh luyện hả thím.........cái video là mình làm cho 1.0 đó thím ơi.......nó không có tinh luyện...

làm để tích lũy kinh nghiệm thôi thì ôk.
nhưng topic nào bờm tạo đều khen nó tuyệt vời như quang nổ, topic nào mình cũng xem hết video rồi thầm nghĩ nhảm SHIT. bớt nói nhảm lại thì người ta sẽ cổ vũ cho bạn để lấy động lực bạn à.
con người ai cũng hoài niệm lại ký ức, ký ức của mình 1 thời diablo/prince of qin/igi/ mu 97d...etc nhiêu khi tải lại để chơi, rồi chơi 10 phút xóa luôn. có làm tốt đến mấy cũng không thể tạo lại cảm giác như xưa.

season thấp thì điều gì tuyệt vời? tuyệt vời là đây nè bạn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

topich bài này có gì nổ đâu thím........tiêu đề nói rõ nội dung mà...còn lại động lực thì tự tớ cũng có rồi...không thì tớ mò MU cả trục năm nay làm gì............

The Gamer
16-02-16, 01:35 PM

Thực ra làm mu có loại hút máu: đánh mút chỉ rơi đồ exc
Box kundun 1-5 ném 100 cái ko có cái nào rớt đồ exc ( các ông admin có cho rớt đâu mà rớt )
Ngọc để tỉ lệ 1 tuần nhặt 3 viên =]] thì cậu cho mình hỏi chức năng này cũng thừa đúng ko ?
Còn việc đồ exl mà rớt tràn lan thì 1 phút trong 1 nôt nhạc là fix ^^ tính năng hay nhưng code nhiều vào GS gay nặng có thể gay bug và lỗi nếu ko test kỹ

Van_Bom
16-02-16, 03:07 PM
Thực ra làm mu có loại hút máu: đánh mút chỉ rơi đồ exc
Box kundun 1-5 ném 100 cái ko có cái nào rớt đồ exc ( các ông admin có cho rớt đâu mà rớt )
Ngọc để tỉ lệ 1 tuần nhặt 3 viên =]] thì cậu cho mình hỏi chức năng này cũng thừa đúng ko ?
Còn việc đồ exl mà rớt tràn lan thì 1 phút trong 1 nôt nhạc là fix ^^ tính năng hay nhưng code nhiều vào GS gay nặng có thể gay bug và lỗi nếu ko test kỹ

ý của bạn là những MU kiểu đồ cực hiếm thì chức năng này thừa......ồ ồ điều đó thì bạn xem những MU đó số đông hay là số ít.........các MU kinh doanh hiện nay thì 10 MU may ra có 1 MU đồ hiếm kiểu như bạn nói....bởi vì hiếm quá member chạy hết.....

Ngoài ra hãy chú ý tới những đồ ex mà nó còn không bằng đồ shop.....còn bạn nói code nhiều quá gây nặng GS với gây bug thì còn phải tùy vào mỗi người....bạn muốn nhẹ server thì có lẽ lên bỏ lệnh /post với /add đi cho nó nhẹ server...he he he he he...

HRain
16-02-16, 05:05 PM
thật sự lâu không vào forum, thấy VB "dev" liên tục, thấy cũng mừng... nhưng mà chất lượng thì kém wá :|
mình nghĩ là VB giỏi, nhưng cái bạn làm chỉ khiến ngta chỉ nghĩ về mặt tiêu cực của cậu :)

Van_Bom
16-02-16, 05:48 PM
thật sự lâu không vào forum, thấy VB "dev" liên tục, thấy cũng mừng... nhưng mà chất lượng thì kém wá :|
mình nghĩ là VB giỏi, nhưng cái bạn làm chỉ khiến ngta chỉ nghĩ về mặt tiêu cực của cậu :)

kệ người ta....cái gì tớ thích fix thì tớ fix...cái gì thích dev thì dev.........chủ yếu tuổi già có cái thú vui MU thôi mà...........mỗi người 1 cách nghĩ riêng....he he he

phuocdai11
16-02-16, 07:42 PM
kệ người ta....cái gì tớ thích fix thì tớ fix...cái gì thích dev thì dev.........chủ yếu tuổi già có cái thú vui MU thôi mà...........mỗi người 1 cách nghĩ riêng....he he he
2 mặt của vấn đề ai cũng có cái đúng cái sai. tuy nhiên đừng bào chữa cho những đống rác đã quá rõ ràng hãy biết lắng nghe vì ghi nhận

ViperMUHN
16-02-16, 08:09 PM
Cái thời gian post bài rồi trả lời có khi còn lâu hơn cái time dev ấy nhỉ :"))

P/s: chữ ký đẹp đấy... nhưng sai chính tả

wermanhme1990
16-02-16, 08:10 PM
Thích là làm, thích là chích, không quan tâm ai nói gì hay nghĩ gì về mình, đó là cuộc sống tiêu dao tự tại, miễn không phải hổ thẹn với lương tâm là được.

Van_Bom
16-02-16, 08:50 PM
2 mặt của vấn đề ai cũng có cái đúng cái sai. tuy nhiên đừng bào chữa cho những đống rác đã quá rõ ràng hãy biết lắng nghe vì ghi nhận

he he he he.............he he he he he.............ta chỉ biết là có nhiều admin đã phải nhờ ta fix này fix nọ, fix rồi dev những thứ đó..........bạn nghĩ đó là rác thì tùy bạn thôi he he he

Cái thời gian post bài rồi trả lời có khi còn lâu hơn cái time dev ấy nhỉ :"))

P/s: chữ ký đẹp đấy... nhưng sai chính tả

mình dev chậm...tính ra cái này mò cũng từ năm ngoái....he he he he

ne.utehyk7
19-02-16, 07:45 PM
Cậu chịu khó mày mò, chịu khó sáng tạo nhưng tính tư duy không có đâm ra nhảm.
Dù sao cũng vote cho cậu 1 phiếu. Vì người đam mê MU giờ không còn nhiều.
Cố gắng phát huy nhiều tính năng hay hơn nữa.
Chúc năm mới vui vẻ và thành công!

HRain
19-02-16, 09:21 PM
Ðề: DEV đồi đồ EX lởm sang Ngọc, tăng sự phấn khích trong game

Van_Bom
19-02-16, 09:40 PM
cac ban cu war nhau di nhe, minh khong can thiep dau, minh di dev MU tiep he he he......

heroviet2301
19-02-16, 10:52 PM
Cứ làm những gì mình thích, ai nói gì thì mặc họ Bờm nhỉ.

Chức năng đúng thật là không phù hợp với một số người làm Mu kinh doanh hiện nay, nhưng mặc dù không phù hợp thì cũng không nên chê thẳng người ta là nhảm, các bạn có thể chê là nhảm nếu các bạn làm được như họ hoặc hơn họ thì mới có quyền phán trách, nếu không làm được như họ thì nên góp ý cho dễ nghe một tý coi như tôn trọng nhau.

Xã hội bây giờ rất dễ nhận thấy những lời nói xúc phạm như thế này đặc biệt là ở Facebook luôn có hàng tấn thể loại khác nhau, nhưng tôi là một trong số ít rất ghét Facebook, hãy sống sao cho đúng với những thứ mình học từ sách vở, chứ đừng để xã hội ảo nó chi phối chi thức và cách cử xử của mình!

loveoggy
29-02-16, 06:51 AM
Cứ làm những gì mình thích, ai nói gì thì mặc họ Bờm nhỉ.

Chức năng đúng thật là không phù hợp với một số người làm Mu kinh doanh hiện nay, nhưng mặc dù không phù hợp thì cũng không nên chê thẳng người ta là nhảm, các bạn có thể chê là nhảm nếu các bạn làm được như họ hoặc hơn họ thì mới có quyền phán trách, nếu không làm được như họ thì nên góp ý cho dễ nghe một tý coi như tôn trọng nhau.

Xã hội bây giờ rất dễ nhận thấy những lời nói xúc phạm như thế này đặc biệt là ở Facebook luôn có hàng tấn thể loại khác nhau, nhưng tôi là một trong số ít rất ghét Facebook, hãy sống sao cho đúng với những thứ mình học từ sách vở, chứ đừng để xã hội ảo nó chi phối chi thức và cách cử xử của mình!

Có người khoe ( pr) thì có người vô nhận xét phê bình thôi .

bingo
21-05-16, 11:26 PM
Chức năng này đựoc đấy ạ :-?:-?:-?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

1, Khi chơi trong game bạn nhặt được món đồ Ex lởm chả để làm gì cả, không có giá trị, phi shop cũng được ít zen, cầm đánh thì yếu xìu, có khi còn yếu hơn cả cái đồ hỗ trợ trong shop

2, Vậy bạn làm gì với đồ Ex lởm ấy nhỉ, thường thì 99% là phi mẹ vào shop cho đỡ chật hòm đồ

3, Phương hướng đưa ra là ta làm 1 lệnh để đồi cái đồ lởm đó ra thứ giá trị hơn, ví dụ ngọc chẳng hạn, nhưng mà cũng phải có tỷ lệ thành công hoặc xịt như thế tạo sự phấn khích và đỡ lãng phí đồ Ex lởm đó.........

4, Mời anh em xem video........và chốt thêm là...... TA RẤT VÔ TÌNH.......

Nhân tiện hỏi bác Bờm cùng các bác là học dev MU thì cần học những gì ạ. Ngôn ngữ lập trình gì, công cụ gì...
Cảm ơn các bác nhiều ạ :D:D:D