PDA

View Full Version : Cách fix lỗi playloading DB Fail 100%

double50cent
06-12-08, 02:01 PM
Xin chào tất cả !
Các bạn chắc ai cũng từng chơi cái server của DNT master share và 1 số server China khác.Lỗi mà một số bạn mắc phải đó là cái câu Playloading DB Fail .Đọc cái đó bực chết đc :confuse:
Tất cả ko phải do IP hay dasebate như các bạn khác đã nói đâu nó nằm trong cái file Maplist ấy.

Trong phần settings có 3 cái file Map.Các bạn tìm file map nào có tên là Maplist goc.ini ấy đổi lại thành Maplist.ini rồi copy toàn bộ cái đó qua client là chơi ngon lành .
Chúc các bạn thành công.:haha:

thaihoa91
06-12-08, 06:23 PM
Bài viết rất hay cho newbie cũng như members ! Thay mặt các members và newbie cảm ơn bạn ! Mong bạn típ tục phát huy ^__^

giangleloi
06-12-08, 06:55 PM
sai rồi,maplist có đuôi là .ini chứ ko phải .txt đâu,thêm nữa là do thư mục database chứ ko hoàn toàn do Maplist.ini đâu,map nó lưu thông tin npc,tọa độ,nhà cửa vanvân,...........

qwerttgb
06-12-08, 08:56 PM
Hay quá cái này là nổi trăng trở từ nhiều tháng nay của các pác cài JX và kể cả mình thank pác phát.

qwerttgb
06-12-08, 09:04 PM
Pác ơi sao trong cái setting của sevver và client của em đều nó file maplist.ini chứ ko có file maplist goc.ini mà vẩn bị báo lổi playloading DB Fail .hay pác có thể share cái maplist.ini của server no font cho em được không.

giangleloi
07-12-08, 07:12 AM
hãy sửa như hướng dẫn của tôi ở trên,lỗi đó ko do maplist đâu bạn ạ

double50cent
07-12-08, 10:04 AM
Xin khẳng định với pác giangleloi.Đó là cách sửa đc 100% mình ko hề bịa ra.Và mình cũng đã thử qua hướng khắc phục = database của các pác nói.Nhưng nó ko có tác dụng pác ah`.Cái mà mình đưa ra hướng giải quyết là cho server max lv 200 china của DNT master chứ không cho tất cả.Nhưng đó cũng có thể là cách giải quyết cho hầu hết .Vì nếu như file maplist.ini( xin thứ lỗi vì bài viết trên mình ghi la maplist.txt) bị sai thì dù database có đúng thì cũng sẽ ko vào đc.
^_^ đó là những gì mình tìm đc.Đóng góp 1 ít cho JX là niềm vui của mình mà.

double50cent
07-12-08, 10:09 AM
Pác ơi sao trong cái setting của sevver và client của em đều nó file maplist.ini chứ ko có file maplist goc.ini mà vẩn bị báo lổi playloading DB Fail .hay pác có thể share cái maplist.ini của server no font cho em được không.
Chào bạn ! Cái server mà bạn chơi là server no font phải không?Nếu là server no font thi` mình cũng bị cái đó.Nhưng mình thật xin lỗi là mình chưa thử qua server no font nếu đc bạn hãy upserver đó lên đi ,mình sẽ làm giúp bạn.:beauty:

giangleloi
07-12-08, 01:51 PM
thành thật nói rằng cách của bác ko sửa dc đâu bác ạ

DNTmaster
07-12-08, 04:56 PM
ko đâu 100cent đó tui cho cái server cho cậu ấy chơi mà đâu có 1 tá cái à.
ai cần lại nhà tui cho ^_^
Nên tin cậu ấy bít fix ko thì có lẽ cậu ấy viết sai ấy mà

double50cent
08-12-08, 02:35 PM
ko đâu 100cent đó tui cho cái server cho cậu ấy chơi mà đâu có 1 tá cái à.
ai cần lại nhà tui cho ^_^
Nên tin cậu ấy bít fix ko thì có lẽ cậu ấy viết sai ấy mà
Cám ơn đại ka đã lên tiếng .HIX HIX!
:cry:
Em bị cái đó rất bực mình nên share cách fix lên cho các anh em và newbie coi ai không làm đc.
Bài viết sửa lại lun rồi mà.

kennhovip
02-06-09, 11:09 AM
Thanks đại ca nhiều lém em cũng từng bị lổi này đây bài viết hay

thachlong78
02-06-09, 10:12 PM
Lỗi này thường có 2 lí do, 1 là do số lượng Npc quá nhiều, 2 là do chưa cài font.

mrson001
04-06-09, 10:30 AM
lỗi ConnectDB fail là do quá trình cài card mạng ảo với SQL sever bị lỗi !
tức là SQL chưa thể kết nối với dữ liệu DB trong máy qua card ảo. Cách Fix, cài lại win sau đó làm theo hướng dẫn cài đặt trong diễn đã có ( nên dùng sever no font china ) , chú ý : 1 phần có thể do client không phù hợp, Chỉnh các file **.pak không chính xác với đường dẫn trong file pack....ini trong cilent. Bạn thử koi sao nhá. nên nhớ khi connect tắt tất cả cả các card mạng khác như Wifi,LAN.... :D

thachlong78
04-06-09, 02:43 PM
lỗi ConnectDB fail là do quá trình cài card mạng ảo với SQL sever bị lỗi !
tức là SQL chưa thể kết nối với dữ liệu DB trong máy qua card ảo. Cách Fix, cài lại win sau đó làm theo hướng dẫn cài đặt trong diễn đã có ( nên dùng sever no font china ) , chú ý : 1 phần có thể do client không phù hợp, Chỉnh các file **.pak không chính xác với đường dẫn trong file pack....ini trong cilent. Bạn thử koi sao nhá. nên nhớ khi connect tắt tất cả cả các card mạng khác như Wifi,LAN.... :D

Không ổn bạn lỗi đó xuất hiện trong sever không liên quan đến clien, còn vì sao không cài font thì ko dùng sever có font được lí do là có 1 số file tên chữ TQ, không có font thì sever không đọc được dẫn đến thiếu file. Còn lỗi hạn chế NPC thì các bạn làm sever lâu sẽ thấy ngay.

phuongdungjx
04-06-09, 04:17 PM
cái lỗi này cũng có thể là do bạn cài foint mà chơi sever notfoint bạn nên KT kỹ nhưng cái setting nữa

mrson001
07-06-09, 04:28 PM
Không ổn bạn lỗi đó xuất hiện trong sever không liên quan đến clien, còn vì sao không cài font thì ko dùng sever có font được lí do là có 1 số file tên chữ TQ, không có font thì sever không đọc được dẫn đến thiếu file. Còn lỗi hạn chế NPC thì các bạn làm sever lâu sẽ thấy ngay.

Đó là nhưng lỗi khi mình cài gặp phải bạn à, chứ mình không chắc là do những lỗi đó, nhưng mình chắc chắn là nếu bạn còn để 1 card khác ngoài cái card ảo thì SQL không thể kết nối tới được ( mình xài Vista 64b nhá ) ;;)

thanhanhcong
17-03-11, 07:38 AM
giúp với cũng của playerdbloading failed đây
chạy sql
chạy dc sv
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đăng nhập Id và pass tạo nhân vật thành công
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
enter cái thì
nhìn qua sv thì

đã làm đúng
tao nhân vật ở ba lăng huyện
như các bạn thấy là đã successfull 5 dòng
có thử dùng cái starup pro1.0 thì thấy đã mở map
có kiểm tra mở map ở bên trong sever và client
có cài font china (prc)
ai còn cách nào repair dùm cái
cho hỏi thêm là làm sao để bít bản nào font china bản nào font vn
vo lam off của mình có font china cũng có font việt thế là sao ??

tungok
17-03-11, 09:04 AM
:D của bạn đây, chưa thấy sever nào font vn cả,hình chả thấy hình nào hết... :(
nhìn hình bên topic kia thì cái game sever bạn tui thấy là chưa xong.vì chạy xong dưới 5 dong suces chỗ dấu nháy nó còn ghi dòng chữ gì nữa chứ ta

thanhanhcong
18-03-11, 08:04 AM
:P nếu chạy không ổn thì dưới 5 dòng success sẽ ghi playerdbloading failed :D, theo kb là thế, còn không là chạy ngon

trantrungduong
27-03-11, 10:19 PM
sao tui bi cai loi Gamesever.exe no khong chiu chay 5cai IP fai lam sao day

Čħīċķėň
27-03-11, 10:27 PM
bạn phải đợi ít ra cũng phải 3-5p(máy bình thường) còn sv mở nhìu map thì cũng 5-6p

nếu đợi mãi mà nó ko hiện thì chắc chắn nó phải hiện mấy dòng khác báo lỗi rồi