PDA

View Full Version : [JX] Share 2 Máy Ảo Ver 4 tranminhdo cho các bác xài Windows 8/8.1/10

cuongvh93
11-02-16, 12:52 PM
2 Máy ảo này mình tự setup nên nó hơi nặng, mình không biết tinh chỉnh như nào cho nó nhẹ nữa :)) Bác nào cần thì dow về dùng.
Bản Vmware mình dùng là Vmware 12.
Các bác Dow về xong chỉnh card máy ảo NAT về địa chỉ 192.168.100.0 là bật máy ảo lên chiến thôi. Do RAM mình 8g nên mình để CentOS đến 4g, bác nào máy 4g thì chỉnh lại 2g nha.
Trong máy ảo 2003R2 đã có tất cả đồ nghề hết rồi. Do đây là bản mình ăn liền chỉ cần bật lên là chiến nên mình đã cài SQL2000 vào con 2003R2 cho nó nhẹ. Một lần nữa mình xin nói "CÁC BÁC CHỈ CẦN CHUYỂN CARD NAT CỦA VMWARE VỀ ĐỊA CHỈ 192.168.100.0 LÀ BẬT MÁY ẢO LÊN CHIẾN" còn Client thì các bác trỏ về ip: 192.168.100.100

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cách đỗi địa chỉ card NAT:

Các bạn mở VMware lên rồi vào phần Edit==> Virtual Network Editor.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Như hình trên các bạn chọn vào Change Settings sẽ ra hình như sau:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Nếu mới cài VMware thì nó sẽ còn 1 card nữa là HostOnly, nhưng mình đã remove rồi do k dùng đến. để đỗi địa chỉ mạng card NAT các bạn Click chuột vào VMnet8 NAT và đỗi thành địa chỉ như mình khoanh tròn đỏ là được. Xong rồi thì Apply==> OK... Thế là xong :D

Đây là link VMware: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
VMware 12: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nampinn
11-02-16, 01:03 PM
Bạn có thể nói qua bản v4 này đựoc không?

cuongvh93
11-02-16, 01:09 PM
Bạn có thể nói qua bản v4 này đựoc không?

Là sao bạn? Các chức năng trong bản Ver4 này bác tranminhdo đã nói hết trong topic kia rồi mà.

nampinn
11-02-16, 01:13 PM
Là sao bạn? Các chức năng trong bản Ver4 này bác tranminhdo đã nói hết trong topic kia rồi mà.

Là toppic này à bạn?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cuongvh93
11-02-16, 01:16 PM
Là toppic này à bạn?

Đúng rồi bạn.....................

greentears
11-02-16, 04:22 PM
Cái này mình up lâu rồi mà == mất công cho thớt rồi =)) mà hình như nhẹ hơn nữa ^^ Thớt hay Mod có đi ngang, bổ xung Link cho mem kéo cho lẹ ^^ Vmware 12 chỉ có windows 64bit mới cài được thôi, bản của mình là Vmware 8, 32bit hay 64bit gì chơi hết nha ^^

Thấy nhiều bạn khó khăn trong việc chạy Ver 4 này quá nên mình bớt chút thời gian làm tô mỳ ăn liền cho các bạn xơi ngày tết ạ ^^ kéo về cấu hình lại card VMnet trong VMWare rồi chạy là chiến ngon lành ^^

Bộ này mình dùng thêm máy ảo XP để chạy SQL nha, cho nhanh gọn lẹ cái Pays . . . ai muốn chạy 1 máy ảo thì tham khảo mấy pro kia nha, mình chạy windows 10 nên dùng 2 máy ảo ^^

+ Link:

- Jx Linux Server: [ Click Here ] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

- XP SQL: [ Click Here ] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

- Patch Client : [ Click Here ] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Máy ảo CentOS là kéo từ bộ chính chủ của Bác Đô (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), Link Tên Lữa luôn . . . Còn máy XP SQL là của yoken9x (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) . . . chỉ đổi IP lại chút thôi nên các bồ yên tâm nha . . .

Còn sửa card VMnet như nào thì . . . GG nha . . .

Bộ này dùng:
- VMnet 1
- Subnet Mask: 255.255.255.0
- IP CentOS: 192.168.1.111
- IP XP SQL: 192.168.1.200

NewbieJX1
11-02-16, 06:38 PM
Thớt cho em hỏi
Có thể chạy trực tiếp trên win 10 mà ko cần cài máy ảo ko :D
Em muốn cài trên máy test cho mượt

vunhutha
11-02-16, 07:49 PM
Win 10 64bit không chạy được Cenos là sao vậy ad

greentears
11-02-16, 08:25 PM
Thớt cho em hỏi
Có thể chạy trực tiếp trên win 10 mà ko cần cài máy ảo ko :D
Em muốn cài trên máy test cho mượt

Server này chạy trên nền Linux, bắt buộc bạn phải chạy máy ảo thôi, nếu không bạn phải có 2 máy, 1 máy chạy hệ điều hành linux để chạy game server, 1 máy windows để chạy sql server (2 vps chẳng hạn ) thì mới có thể chạy được . . . vì nó không phải Server Windows như những bản từng được share trên 4rum . . .

Win 10 64bit không chạy được Cenos là sao vậy ad

có thể ib qua fb mình xem dùm cho . . .

truonghuyenlon
11-02-16, 09:02 PM
Cho mình hỏi ngu tí, các bác đừng ném gạch em. giữa jx win và jx linux cái nào chuẩn hơn. em đã chơi nhiều server win thấy cũng ok như server ngạo tuyết. Nhưng thấy học full skill full set hoang kim rồi cũng không biết làm gì nữa

greentears
11-02-16, 09:08 PM
Cho mình hỏi ngu tí, các bác đừng ném gạch em. giữa jx win và jx linux cái nào chuẩn hơn. em đã chơi nhiều server win thấy cũng ok như server ngạo tuyết. Nhưng thấy học full skill full set hoang kim rồi cũng không biết làm gì nữa

sv linux là của VNG còn sv Win là của các dev phát triển thì hỏi bạn cái nào chuẩn hơn :-" :-" :-" cũng chưa chắc win thua linux nha ^^ vì cái này phụ thuộc vào người phát triển thôi ^^

vunhutha
11-02-16, 09:32 PM
Server này chạy trên nền Linux, bắt buộc bạn phải chạy máy ảo thôi, nếu không bạn phải có 2 máy, 1 máy chạy hệ điều hành linux để chạy game server, 1 máy windows để chạy sql server (2 vps chẳng hạn ) thì mới có thể chạy được . . . vì nó không phải Server Windows như những bản từng được share trên 4rum . . .

có thể ib qua fb mình xem dùm cho . . .

Cho mình xin cai client vng tốt đi

tvnnam
11-02-16, 11:26 PM
Cái này mình up lâu rồi mà == mất công cho thớt rồi =)) mà hình như nhẹ hơn nữa ^^ Thớt hay Mod có đi ngang, bổ xung Link cho mem kéo cho lẹ ^^ Vmware 12 chỉ có windows 64bit mới cài được thôi, bản của mình là Vmware 8, 32bit hay 64bit gì chơi hết nha ^^

nếu các bạn mà làm đc cái video hướng dẫn chi tiết thì tốt quá ..... phần cài đặt ver 4 này thì mình còn gà mờ lắm

greentears
12-02-16, 08:22 AM
Cho mình xin cai client vng tốt đi

Đây ạ . . . Client VNG thì qua VNG kéo, hỏi mình là sao nhỹ == (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nếu các bạn mà làm đc cái video hướng dẫn chi tiết thì tốt quá ..... phần cài đặt ver 4 này thì mình còn gà mờ lắm

bác cần hướng dẫn những gì ạ . . . yoken9x (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đã làm rồi mà . . .

nguydatloc
12-02-16, 11:40 AM
em đã chỉnh chế độ mạng LAN , config Ip như hình mà em vào GAME máy thật báo vậy máy anh

cuongvh93
12-02-16, 02:55 PM
em đã chỉnh chế độ mạng LAN , config Ip như hình mà em vào GAME máy thật báo vậy máy anh

Chọn card NAT và chỉnh địa chỉ mạng card NAT là 192.168.100.0

NhanVT
12-02-16, 02:58 PM
Sao không dùng bridge mode mà cứ phải dùng NAT mode cho phức tạp, vừa đơn giản vừa dễ online:-"

cuongvh93
12-02-16, 03:28 PM
Sao không dùng bridge mode mà cứ phải dùng NAT mode cho phức tạp, vừa đơn giản vừa dễ online:-"
Nhà mình dùng 192.168.10.0/24, lỡ nhà các bạn khác dùng 192.168.1.0/24 thì sao dùng đc.

phuoctai11
13-02-16, 10:50 AM
2 Máy ảo này mình tự setup nên nó hơi nặng, mình không biết tinh chỉnh như nào cho nó nhẹ nữa :)) Bác nào cần thì dow về dùng.
Bản Vmware mình dùng là Vmware 12.
Các bác Dow về xong chỉnh card máy ảo NAT về địa chỉ 192.168.100.0 là bật máy ảo lên chiến thôi. Do RAM mình 8g nên mình để CentOS đến 4g, bác nào máy 4g thì chỉnh lại 2g nha.
Trong máy ảo 2003R2 đã có tất cả đồ nghề hết rồi. Do đây là bản mình ăn liền chỉ cần bật lên là chiến nên mình đã cài SQL2000 vào con 2003R2 cho nó nhẹ. Một lần nữa mình xin nói "CÁC BÁC CHỈ CẦN CHUYỂN CARD NAT CỦA VMWARE VỀ ĐỊA CHỈ 192.168.100.0 LÀ BẬT MÁY ẢO LÊN CHIẾN" còn Client thì các bác trỏ về ip: 192.168.100.100

Đây là link VMware: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
VMware 12: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

có ít hình ảnh hướng dẫn sẽ tuyệt vời hơn đó thớt ơi !! thật sự newbie như mình ko làm đc

ochohieucac123
13-02-16, 01:02 PM

giải đáp toàn tập jx linux
ông dang giả vờ ak` :))

garom
13-02-16, 08:12 PM
Sau khi mình tải về có 2 thư mục 2003RC với JXserver, máy mình dùng win 10 - 64bit. Mình có cài VMWare 12 luôn rồi, sau khi mở VMW lên, mình open file 2003RC thì OK, nhưng mà mở file jxserver thì báo lỗi gì đó, mình đọc sơ thì nó báo là firmware OS bị lỗi. Nếu tiện bạn chỉ giúp mình nhé, mình là newbie

garom
13-02-16, 08:39 PM
Lỗi này là bị gì vậy huynh

cuongvh93
13-02-16, 09:18 PM
Lỗi này là bị gì vậy huynh

Bạn Restart máy lại rồi mở máy ảo lên xem. Lúc trước mình cũng bị như vậy, restart lại rồi mở lên là đc.

garom
13-02-16, 10:01 PM
mình mới restart xong, mà vẫn báo lỗi như cũ. Bó tay, máy mình xài win 10, 64bit

garom
13-02-16, 10:19 PM
Đã làm như bạn hướng dẫn, và lỗi nó bị như sau, sau khi mình đã restart máy

cuongvh93
13-02-16, 10:29 PM
Đã làm như bạn hướng dẫn, và lỗi nó bị như sau, sau khi mình đã restart máy

Bạn phải Enable ảo hóa ở Bios mới chạy máy ảo 64bit được.

garom
13-02-16, 11:11 PM
Thanks bạn, mình đã bật ảo hoá, vào được game rồi. Mình có thêm vấn đề nữa là sử dụng Auto, mình bật crack lên nhưng mục Access is denied 0(file) là bị làm sao bạn, mình xem hướng dẫn topic khác nó hiển thị được số 1 , vậy mình phải làm cách nào

cuongvh93
13-02-16, 11:35 PM
Thanks bạn, mình đã bật ảo hoá, vào được game rồi. Mình có thêm vấn đề nữa là sử dụng Auto, mình bật crack lên nhưng mục Access is denied 0(file) là bị làm sao bạn, mình xem hướng dẫn topic khác nó hiển thị được số 1 , vậy mình phải làm cách nào

Auto mình mở bình thường k phải chép vào file host gì cả. do User k đủ quyền để coppy vào file Host, bạn Run Administrator thử xem.

Nếu k đc thì lấy auto mình đang dùng nè. Mình toàn mở lên rồi chơi thôi chứ k chép gì vào file host cả.

Khoe tấm ảnh Admin :v

tvnnam
14-02-16, 01:00 AM
giải đáp toàn tập jx linux
ông dang giả vờ ak` :))

ông tin hay ko thì tùy.... :-| nhiều cái rất đơn giản nhưng đối với tôi lại rất phức tạp....:D

cuongvh93
14-02-16, 01:09 AM
ông tin hay ko thì tùy.... :-| nhiều cái rất đơn giản nhưng đối với tôi lại rất phức tạp....:D

Nó vẫn giống với các bản trước thôi bác tvnam, CentOS của tranminhdo share thì về bác đỗi IP lại rồi dùng WinSCP connect vào để copy cái jxserver ra. Config IP đồ giống i xì với các bản trước. Không có gì mới trong phần cấu hình đâu :D

bthhhz
14-02-16, 01:15 AM
ai mới tập tẹ thì thấy mù mờ hẳn ra chứ vọc với nó tầm 1 2 năm nhìn nó dễ như trở bàn tay
Nhưng lại có nhiều lỗi ko hiểu tại sao =))

___NHDL___
14-02-16, 06:54 PM
Các bác cho e hỏi là cái bản máy ảo này win 7 64 bit có chạy đc ko ạ. máy e giờ ko cài đc SQL 2000 nên đang cần một bản VLTK máy ảo.

ztviet
14-02-16, 07:20 PM
Các bác cho e hỏi là cái bản máy ảo này win 7 64 bit có chạy đc ko ạ. máy e giờ ko cài đc SQL 2000 nên đang cần một bản VLTK máy ảo.

được mà bác. cài VMware 11 hay 12 gì đó rồi config đúng ip là chiến thôi.

greentears
14-02-16, 10:06 PM

không cài đc sql 2k thì dùng 2 máy ảo đi . . . cho nhanh gọn lẹ . . .
nếu kéo của thớt về thì cài vmware 12 mới chạy đc, vì thớt làm máy ảo trên nền vmware 12, còn kéo bộ của mình về thì cứ vmware 8 trở lên là đc . . .

Thấy nhiều bạn khó khăn trong việc chạy Ver 4 này quá nên mình bớt chút thời gian làm tô mỳ ăn liền cho các bạn xơi ngày tết ạ ^^ kéo về cấu hình lại card VMnet trong VMWare rồi chạy là chiến ngon lành ^^

Bộ này mình dùng thêm máy ảo XP để chạy SQL nha, cho nhanh gọn lẹ cái Pays . . . ai muốn chạy 1 máy ảo thì tham khảo mấy pro kia nha, mình chạy windows 10 nên dùng 2 máy ảo ^^

+ Link:

- Jx Linux Server: [ Click Here ] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

- XP SQL: [ Click Here ] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

- Patch Client : [ Click Here ] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Máy ảo CentOS là kéo từ bộ chính chủ của Bác Đô (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), Link Tên Lữa luôn . . . Còn máy XP SQL là của yoken9x (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) . . . chỉ đổi IP lại chút thôi nên các bồ yên tâm nha . . .

Bộ này dùng:
- VMnet 1

được mà bác. cài VMware 11 hay 12 gì đó rồi config đúng ip là chiến thôi.

thớt làm trên nền vmware 12 nên muốn chạy đc thì phải cài vmware 12 nha . . .

___NHDL___
14-02-16, 10:15 PM
Thanks mn. cuối cùng cũng vào đc game. mn cho e hỏi bản này có chọn đc nam hoa sơn hệ thủy ko ạ. lúc e đăng nhập tạo nv ko chọn đc nam hệ thủy.

cuongvh93
15-02-16, 12:21 AM
Nếu bạn nào xài SQL 2008, 2012 thì PM mình hướng dẫn cho.

tvnnam
15-02-16, 12:48 AM
Thanks mn. cuối cùng cũng vào đc game. mn cho e hỏi bản này có chọn đc nam hoa sơn hệ thủy ko ạ. lúc e đăng nhập tạo nv ko chọn đc nam hệ thủy.

chọn nhân vật nam bất kỳ .... đánh lên cấp 10.... đến thôn ba lang huyện ... gặp hoa sơn trúc ông để gia nhập hoa sơn phái bạn nhé.... ko chọn trực tiếp nam hoa sơn đc bạn nhé

___NHDL___
15-02-16, 02:15 PM
mn cho e hỏi e cứ chỉnh file lễ quan là vào game ko nhấn đc vào lễ quan. e chỉnh bằng notepad++ .chỉ xóa -- ở dòng nhận trang bị xong save lại vào game cũng bị lỗi file lễ quan.

cuongvh93
15-02-16, 03:02 PM
mn cho e hỏi e cứ chỉnh file lễ quan là vào game ko nhấn đc vào lễ quan. e chỉnh bằng notepad++ .chỉ xóa -- ở dòng nhận trang bị xong save lại vào game cũng bị lỗi file lễ quan.

Vậy là file Lễ Quan chỉnh bị lỗi rồi. Khi bạn Click vào Lễ Quan xong bạn mở SecureCRT lên phần chạy file jx_linux xem nó hiện thông báo lỗi không.

Em_be_hu
17-02-16, 08:00 AM
Thớt cho e hỏi cái này chơi auto nào vậy? Em dùng mấy cái VLBS mà ko hiển thị tên nhân vật mặc dù đã chạy quyền Admin (win 7 64b)
Với cả e mở mấy file script toàn thấy chữ kiểu ko đọc được nhưng vào server thì lại ok, vậy muốn chỉnh những cái đó thì phải dùng tool nào để edit nhỉ?
Tks

cuongvh93
17-02-16, 09:15 AM
Thớt cho e hỏi cái này chơi auto nào vậy? Em dùng mấy cái VLBS mà ko hiển thị tên nhân vật mặc dù đã chạy quyền Admin (win 7 64b)
Với cả e mở mấy file script toàn thấy chữ kiểu ko đọc được nhưng vào server thì lại ok, vậy muốn chỉnh những cái đó thì phải dùng tool nào để edit nhỉ?
Tks

Auto thì bạn xem lại phần Client vì Auto VLBS mình sử dụng bthuong không bị gì cả. Còn font chữ thì trong server là font VNI nên nếu bạn mở bằng Excel hay Notepad++ thì bạn set font mặc định là VNI cho nó thì sẽ đọc được bình thường nha.

shidaichi
19-02-16, 11:19 AM
mình mở cái sv bị vậy là sao vậy mọi người. giúp mình với . Thanks

greentears
19-02-16, 11:40 AM

+ Link:

Bộ này dùng:
- VMnet 1

kéo bộ này về đi, của thớt làm trên vmware 12, windows 64bit chạy mới được . . .

cuongvh93
19-02-16, 11:41 AM

Enable ảo hóa ở BIOS lên bạn......

truonghuyenlon
20-02-16, 10:56 PM

tvnnam
20-02-16, 11:34 PM

0 - có thể là số hoặc chữ hoa bạn nhé.... cứ đánh thử xem

truonghuyenlon
21-02-16, 10:23 AM
0 - có thể là số hoặc chữ hoa bạn nhé.... cứ đánh thử xem

Mình vào được centos rồi nhưng mắc kẹt trong đó lun. Không hiện con trỏ chuột để chạy máy ảo win2000. Lần đầu chạy linux mong các pro hướng dẫn. Cám ơn nhiều

tvnnam
21-02-16, 10:41 AM
Mình vào được centos rồi nhưng mắc kẹt trong đó lun. Không hiện con trỏ chuột để chạy máy ảo win2000. Lần đầu chạy linux mong các pro hướng dẫn. Cám ơn nhiều

bấm phím CTR; + ALT là có con trỏ chuột

truonghuyenlon
22-02-16, 05:59 AM
bấm phím CTR; + ALT là có con trỏ chuột

Máy mình ram 4gb mà chạy 1 acc bị giật quá. Nhờ mọi người hướng dẫn set lại ram centos với

cuongvh93
22-02-16, 07:58 AM
Máy mình ram 4gb mà chạy 1 acc bị giật quá. Nhờ mọi người hướng dẫn set lại ram centos với

Bạn để ram CentOS 2G xem sao...........

truonghuyenlon
22-02-16, 07:54 PM
Bạn để ram CentOS 2G xem sao...........

Vào đâu để chỉnh thành 2gb vậy bạn

heorr
22-02-16, 11:33 PM
ai lam online dc ver 4 chưa vậy :D:D

cuongvh93
23-02-16, 08:55 AM
Vào đâu để chỉnh thành 2gb vậy bạn

Anh2SiTinh
23-02-16, 02:24 PM
ai lam online dc ver 4 chưa vậy :D:D

Ku kemcpr làm được rồi kìa ..........................

nguyenlongnt
26-02-16, 08:49 AM
2 máy ảo này mình tự setup nên nó hơi nặng, mình không biết tinh chỉnh như nào cho nó nhẹ nữa :)) bác nào cần thì dow về dùng.
Bản vmware mình dùng là vmware 12.
Các bác dow về xong chỉnh card máy ảo nat về địa chỉ 192.168.100.0 là bật máy ảo lên chiến thôi. Do ram mình 8g nên mình để centos đến 4g, bác nào máy 4g thì chỉnh lại 2g nha.
Trong máy ảo 2003r2 đã có tất cả đồ nghề hết rồi. Do đây là bản mình ăn liền chỉ cần bật lên là chiến nên mình đã cài sql2000 vào con 2003r2 cho nó nhẹ. Một lần nữa mình xin nói "các bác chỉ cần chuyển card nat của vmware về địa chỉ 192.168.100.0 là bật máy ảo lên chiến" còn client thì các bác trỏ về ip: 192.168.100.100

cách đỗi địa chỉ card nat:

các bạn mở vmware lên rồi vào phần edit==> virtual network editor.

như hình trên các bạn chọn vào change settings sẽ ra hình như sau:

nếu mới cài vmware thì nó sẽ còn 1 card nữa là hostonly, nhưng mình đã remove rồi do k dùng đến. để đỗi địa chỉ mạng card nat các bạn click chuột vào vmnet8 nat và đỗi thành địa chỉ như mình khoanh tròn đỏ là được. Xong rồi thì apply==> ok... Thế là xong :d

đây là link vmware: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vmware 12: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đem online hamachi được không thớt , config gì thêm nữa không cậu :p

leerim
18-04-16, 05:54 PM

Cái này xóa ntn z các sư huynh đệ

Kethanglang
18-04-16, 06:16 PM

Cái này xóa ntn z các sư huynh đệ

kiếm game.exe # hay vào packfile.txt bỏ cái namcung.pak đi là được.

leerim
18-04-16, 06:24 PM
kiếm game.exe # hay vào packfile.txt bỏ cái namcung.pak đi là được.

Đã thử vào package bỏ namcung.pak , nhưng vẫn k đc . Tiện thể bạn cho mình xin cái y!h lun vs

Kethanglang
18-04-16, 06:26 PM
Đã thử vào package bỏ namcung.pak , nhưng vẫn k đc . Tiện thể bạn cho mình xin cái y!h lun vs

đây down cái patch này chép vào client nhé

leerim
18-04-16, 06:34 PM
đây down cái patch này chép vào client nhé

leerim
21-04-16, 11:19 PM

quanlam9093
30-04-16, 12:15 AM

greentears
30-04-16, 12:19 AM

dùng bộ ở #6 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ấy cho khỏe . . .

sin1992
05-03-18, 04:01 PM
có bác nào còn giữ 2 vm này cho mình xin lại vs cảm ơn nheieuf