PDA

View Full Version : Hỏi về viêt hóa ten NPC, ITEM, SKILL?

samuon
05-12-08, 04:41 PM
Hix:ops: Đã việt hóa gần xong cái quest và mấy cái map rùi ! giờ chuyển sang việt hóa tên hiển thị trong game của NPC, ITEM và SKILL. Đã unpack các file ra rùi nhưng tìm mãi vẫn không thấy chổ để việt hóa. Các cao thủ nào biết chính xác tên file có chứa các thông tin việt hóa các vấn đề trên thì poss lên cho anh em tham khảo với !
mò hoài nản wa' :adore:

myloveaq
06-12-08, 09:15 AM
bạn việt hóa song mấy cai map rùi à có thể sheze cho mọi nguòi dược không (hinh như tên hiên thi, va skill, nằm ở sevver thì phải)

hoanganhquan10a11
06-12-08, 11:52 AM
Bạn có thể cho mình bộ nv bạn đã việt hóa kô

samuon
07-12-08, 09:34 AM
ạc đau có xin dễ dàng vậy mấy pa !:confident:
Có ai ngon thì share lên chính xác cái tôi cần ở trên đi rùi tui share lại cho anh em! Tui ghét nhất là chưa làm xong mà đã share lên để quảng cáo.:sure:

chai-en
07-12-08, 01:49 PM
Bạn đã việt hóa có dấu được chưa, được thì chỉ mình với.
Toàn Việt hóa không dấu, chán ghê. *_*

boybenqn
09-12-08, 01:09 PM
các skill và item nằm trong datas.pak đó . Nó có đuôi .tbl bạn dùng tool đọc tbl ma dịch

samuon
13-12-08, 11:20 AM
Cảm ơn bạn !:pudency:
Nhưng mình xài tool dọc tbl thấy mấy cái file .tbl trong datas.pak chẳng có gì đáng để sửa cả.chỉ có một vài dòng nói về thông tin chung chung rùi thui, còn chủ yếu các file tbl trong server mới thực sự là có thông tin về item, npc, skill đầy đủ có điều việt hóa trong server thì vào chơi nó cũng đâu có hiện tiếng việt đâu.thế mới chán...:beat_shot:

boybenqn
13-12-08, 02:38 PM
Bạn dịch file tbl trong client rồi so sánh với tbl trong sevver nằm trong thư mục map . Để lục lại xem tui còn 1 số tools đọc trực tiếp file tbl khỏi cần chuyển . Nếu cần tui sẽ up lên :go:

myloveaq
13-12-08, 04:43 PM
có thật có tool đó không bạn nếu được bạn có thể up lên cho cho mọi người dùng cho tiện đươc không !

*XSMB*
14-12-08, 04:04 AM
samuon ơi cho em xin nick yahoo với. Em có mấy cái thắc mắc cần anh giúp .