PDA

View Full Version : [JX] [Hỏi] Chỉnh Tên NPC Cho Jx win

Thienthan116
07-02-16, 02:35 PM
Mình mới học dev nên Mong Mọi Người Giúp Đỡ Scipt Của Các NPC Các Thành Và Chỉnh Tên Như Thế Nào Ạ !

minhkhanh109
07-02-16, 06:41 PM
\script\npcthon

\script\npcthanhthi

vitdonal92
09-02-16, 08:18 AM
\script\npcthon

\script\npcthanhthi
bạn biết npc ở linux không. mình muốn xem id hình ảnh npc Võ lâm minh chủ ở lâm an. với lời thoại mà không biết ở file nào mong bạn chỉ giúp

bthhhz
09-02-16, 08:28 AM
bạn biết npc ở linux không. mình muốn xem id hình ảnh npc Võ lâm minh chủ ở lâm an. với lời thoại mà không biết ở file nào mong bạn chỉ giúp

Võ lâm mình chủ thường thì nó nằm ngay chỗ Lâm An nam
Được Add vào từ golobal/actoxe.lua vào file đó xem nó có Add vào chưa
nếu chưa thì có thể tải các sv gốc như của yoken minhdo cgalaxy copy bỏ qua

còn hình ảnh npc mình đã có share ở đây gồm 2000 hình ảnh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mỗi ảnh 50 con. Mỗi hàng 25 con .đếm theo thứ tự nhé

vitdonal92
09-02-16, 11:13 AM
Võ lâm mình chủ thường thì nó nằm ngay chỗ Lâm An nam
Được Add vào từ golobal/actoxe.lua vào file đó xem nó có Add vào chưa
nếu chưa thì có thể tải các sv gốc như của yoken minhdo cgalaxy copy bỏ qua

còn hình ảnh npc mình đã có share ở đây gồm 2000 hình ảnh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mỗi ảnh 50 con. Mỗi hàng 25 con .đếm theo thứ tự nhé
rất cảm ơn bác. bài biết rất có ích. cho e hỏi thêm để học hỏi cho mấy npc khác. em thấy npc add tùm lum file . có thể co em biết cái cấu trúc nó như nào được không. ví dụ láy npc ở npcs.txt rồi add vào đâu. câu lệnh để add và hàm thì em biết. có dev jx ưin mới qua linux nên còn nhiều cái lạ quá.

Thienthan116
11-02-16, 05:50 PM
Sever mình tập dev là cộng đồng việt ai hd mình chỉnh tên npc với

bthhhz
11-02-16, 06:43 PM
rất cảm ơn bác. bài biết rất có ích. cho e hỏi thêm để học hỏi cho mấy npc khác. em thấy npc add tùm lum file . có thể co em biết cái cấu trúc nó như nào được không. ví dụ láy npc ở npcs.txt rồi add vào đâu. câu lệnh để add và hàm thì em biết. có dev jx ưin mới qua linux nên còn nhiều cái lạ quá.

ở jx win thì quy định tên npc ở npcs.txt
Còn linux ko nhất thiết
để quy định 1 tên con npc thì cứ copy nguyên 1 câu ở trong file actoxe.lua rồi sửa lại cái tên
Còn hình ảnh của con npc thì bạn biết mà cũng như jx win
nếu bạn ko quy định tên npc = sciprt . thì nó sẽ chuyển về tên mặc định trong npcs.txt

Về cấu trúc npc thật ra file actoxe.lua chỉ là file quy định khởi chạy khi chạy sv cho nên đa số npc họ bỏ vào đó
Còn có nhiều npc nó đc liên kết qua các file lua. khác. ban có thể kéo xuống bên dưới sẽ thấy có sự liên kết vs các function

nếu ở actoxe.lua nó có function main()
thì nó sẽ sử dụng
còn ngoài ra sẽ có các function khác liên kết
ví dụ trong cái function main()
có 1 đoạn là addnpc()
thì nó sẽ được liên kết vơi script có function addnpc() mà ko nằm trong actoxe.lua

DuongDaiCaJX
07-03-16, 03:14 AM
Mục đích người ta hỏi sever win mà mấy bác linux vào chỉ qua linux thế thì bạn ấy loạn chết.
Cụ thể thế này: Tên npc nằm trong NPCS.txt

Nếu bạn xài sever cộng đồng việt thì để add thêm NPC vào ba lăng huyện chẳng hạn, vào Script\Global\Npc\Create_Npc\balanghuyen.lua.
Để add thêm NPC thì xem ở NPCS.txt id tên npc đó là gì, mở bằng excel lên xem rồi sửa tên sao thì sửa. Ví dụ: 345 Dã Tẩu 0 4 1 chẳng hạn (nhớ mở bằng excel lên mới thấy rõ được). Thì vào file balanghuyen.lua thêm đoạn: AddNPCEx(343,1,53,200,195,0,2,"\\script\\datau\\datau.lua",6) --Dã Tẩu
Trong đó: 343 là id npc (ở excel nó nằm ở dòng 345 thì add trừ 2 số đi là được (lý do vì sao đọc ebook))
1 -- không quan tâm làm gì
53 -- id map 3 lăng (xem trong settings/maplist.ini)
200,195 (tọa độ)
0,2 (độ lệch x,y)