PDA

View Full Version : Magic World Online

boybenqn
01-12-08, 05:07 PM
Thấy games này cũng hay .
Đây là Sever : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> OR5gAy8D

Đây là Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
lên trang này down vì client lớn quá

Đây là path Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vài hình trong game nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đang viết hướng dẫn viết lên sau . Nếu ai cần :beauty:

saudoi
02-12-08, 11:29 AM
hình đẹp wa' , bạn cho mình xin HD nhé ,thanks nhiu` :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

boybenqn
02-12-08, 05:11 PM
Hướng dẫn đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

saudoi
03-12-08, 11:10 AM
game này có làm nv ko bạn. ?
cần test thử mới dc. :D

chai-en
03-12-08, 11:35 AM
À mà nè, cái sv này full chưa bạn.
Bạn test rồi chứ, nếu test rồi thì bạn thấy nó còn lỗi gì không bạn.
Mình đang tải....

boybenqn
03-12-08, 11:44 AM
nhiệm vụ đều có cả , nhưng còn tiếng tàu đang cố việt hóa bằng tiếng việt kô dấu . Có cả auto nữa thấy cũng hay

saudoi
03-12-08, 01:22 PM
client kinh wa' 4h =IDM , 3k*4= 12 k <hi hi?>

chai-en
03-12-08, 08:17 PM
Mình cài được rồi, nhưng ngặc nỗi toàn tiếng Tàu, phaỉ chi tiếng Anh thì còn mò mẫm được, đằng này... *_*

boybenqn
04-12-08, 08:27 AM
bạn dùng excel để sử dụng chuyển các đoạn thành 1 cột xong so sánh trong client co mục script rồi bạn dịch ra . vì client là bản tiếng anh mà . :go:

chai-en
05-12-08, 05:47 AM
Mình nói cái server kìa bạn ơi. :biggrin:
À mà tui bắt đầu kết cái MWO này rồi đó. :beauty:
Ông boybenqn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) làm ơn cho cái yahoo để tui học hỏi thêm với nào. :confident:

thanmeo2012
09-12-08, 05:52 PM
Đây là Sever : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> OR5gAy8D

Đây là Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
lên trang này down vì client lớn quá

Đây là path Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vài hình trong game nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đang viết hướng dẫn viết lên sau . Nếu ai cần :beauty:
Bác này ở đâu thế có phải ở Quy Nhơn thì pm mình nhá:haha: cùng phát triển server games

hongtu1
12-12-08, 09:19 AM
sevver hay quá mình cài dc rồi,có đủ nv,thank boybenqn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thecong
13-12-08, 03:06 PM
ai chỉ tôi cách dow cái tui dow không được mà khiếp cái client tận 2.2 GB ặc nặg quá

thecong
13-12-08, 03:14 PM
có ai hảo tâm chia client ra làm nhìu mảnh nhỏ không tầm 10 path gì đó sau đó up lên cho mọi người với không dơ kỉu này chắc không nổi mất hix cài dễ mà client thì nặng quá

hervehuynh
19-12-08, 09:50 PM
Có ai chia cái client này up lên dùm em với, giống như client võ lâm ấy. Thanks!!!

7523343
20-12-08, 01:08 PM
híc sao em cài vào đến phần login vào chơi nó toàn báo như này này :(
mà em k hiểu cái đoạn chỉnh XXX.ini là chỉnh ở những dòng nào :( mí anh chỉ em với :(

CuuVyHo
20-12-08, 04:56 PM
bạn xem lại phần map ấy , config IP đúng chưa hay là lại để 127.0.0.1 ???

7523343
20-12-08, 05:28 PM
bạn xem lại phần map ấy , config IP đúng chưa hay là lại để 127.0.0.1 ???
cần phải chỉnh những cái nào chỉ em với a :( e vẫn chua hiểu đoạn sửa IP những đâu nữa :( :adore::adore: k anh EDIT sẵn mấy file đó thì up lên cho em dow với :(

chai-en
20-12-08, 06:13 PM
Nếu nhưng muốn chơi ngon lành thì nên để 127.0.0.1 (nghĩa là cái sv này không cần chỉnh gì cả).
Làm y theo hướng dẫn là chơi được thôi.

7523343
20-12-08, 07:07 PM
Nếu nhưng muốn chơi ngon lành thì nên để 127.0.0.1 (nghĩa là cái sv này không cần chỉnh gì cả).
Làm y theo hướng dẫn là chơi được thôi.

nhưng em vẫn không hiểu cái đoạn " chỉnh các file xxx.ini theo Ip máy" là chỉnh ở những dòng nào ấy ạ :(, biết thì giúp em với :(

chai-en
21-12-08, 06:26 AM
nhưng em vẫn không hiểu cái đoạn " chỉnh các file xxx.ini theo Ip máy" là chỉnh ở những dòng nào ấy ạ :(, biết thì giúp em với :(
Thì nghĩ xem, để 127.x.x.x mới chơi được.
Vậy suy ra là đổi cái 127. chứ còn gì nữa. :confuse:

giang coi
21-12-08, 07:42 AM
Thì nghĩ xem, để 127.x.x.x mới chơi được.
Vậy suy ra là đổi cái 127. chứ còn gì nữa. :confuse:

e thấy nó chỉnh hết là 127.0.0.1 rồi còn gì anh mà lúc play vẫn báo như hình trên :(

TALovexm
24-12-08, 08:23 PM
Cài đặt xong rồi nhưng không hiểu sao mà attack quái ko dc !!!

anhnhuong
24-12-08, 08:50 PM
game ngôn ngữ gì vậy mọi ngưòi
em tét thử gảm nài

TALovexm
25-12-08, 12:02 PM
game này vừa tiếng anh vừa tiếng tàu. theo mình nghĩ có tiếng trung quốc là do Path client của bạn chủ topic share. nhưng ko có path này thì lại ko login dc vào game. cái này phải nghiên cứu

Meteor95
31-12-08, 11:16 AM
Cái nè có cần SQL server ko ạ?Nếu cần thì ai share em với

Meteor95
31-12-08, 10:17 PM
Ai có hướng dẫn=hình post lên đi,em cài mãi chả được

hervehuynh
11-01-09, 06:54 PM
Chủ topi ơi, làm ơn share cho em file patch cho client dùm em với. Links ở đầu topic báo : file không tồn tại hoặc bị xóa! Làm ơn share dùm em files patch cho client với.

boybenqn
12-01-09, 08:22 AM
Đây là cái bạn cần nè :

hongtu1
12-01-09, 10:07 AM
boybenqn cho mình hỏi chút.Sao mình cài server của cậu thành công rồi,ban đầu chơi ngon lành(nv,skill hoan thien),sau một thời gian chơi thì hòm đồ cua nhân vật bị lỗi(nhặt đồ,mua máu ,mana để đi đánh thi ko để đc hoặc khi thoat ra vào lại thì mất hết).Do cái lỗi này mà mình đành phai bỏ ko chơi đc.Tiếc quá!Nếu cậu biết và Fix thì bảo mình với.cảm ơn nha

boybenqn
12-01-09, 02:42 PM
Mấy hôm nay bận quá nên kô có thời gian dev được . Bạn thử cái này copy vào data sql rồi chơi tiếp nhe

hervehuynh
12-01-09, 11:08 PM
Bạn Boybeqn ơi, patch cho client rồi, vậy là client kết nối với server qua IP nào (mình dùng 127.0.0.1 được hok), chưa thử, mình hỏi trước, nếu muốn dùng IP khác phải làm sao? Thanks.

Meteor95
13-01-09, 06:10 PM
Vẫn ko vào đc,bạn cho hd sửa ip = hình chi tiết hơn đi,mà cái data sql là cái nào,ở đâu?Cái bạn bảo chạy từ 1 -> 6 thì cái 1 ko vào đc,cái 2,3 chạy 1 lúc là tắt

hervehuynh
17-01-09, 04:48 PM
Trang đầu có file hướng dẫn bằng file help đó. Trong đó toàn là hình thôi. Mình hok cần chỉnh gì hết, chỉ chỉnh ở client là chơi được rồi nè. Bạn xem kỹ file đầu đúng đường dẫn hok, vì links shorcut của file đầu là tiếng Trung Quốc, chỉnh nó lại.

To Boybeqn,
Bạn ơi, file fix rương chứa đồ của bạn phải dùng pass gì, mở rương thì hiện lên bảng có só từ 1 - 9. Vậy làm sao mở rương.

Meteor95
17-01-09, 04:50 PM
Tui down cái đó về rùi mà,nhưng mà kêu sửa ip 128xxx chả hỉu gì cả,có hd chi tiết hơn post lên đi

hervehuynh
17-01-09, 05:17 PM
Không cần chỉnh server gì hết. Chỉnh IP của client là được rồi. IP : 127.0.0.1 (IP này là mặc định rồi khỏi chỉnh nữa). Lần đầu tiên mình chạy server là mình làm như vậy đó. Chạy OK. Bạn chú ý links start đầu tiên, chọn properties, sửa tên TQ thành "start.bat" thì mới chạy được. Chú ý quan trọng: "Tắt IIS" rồi mới làm gì thì làm.

Meteor95
17-01-09, 07:15 PM
Start là cái nào,chỉnh ip ở đâu trong mấy cái file cần sửa,chưa cài IIS chạy đc ko

Meteor95
17-01-09, 07:25 PM
hervehuynh đâu,giúp em đi,pls pls

hervehuynh
20-01-09, 10:16 PM
Cách cài server rất đơn giản:
1. Bạn có 1 Win XP mới (hok cần cài bất cứ thứ gì).
2. Tắt tất cảc các Web server ảo (ví dụ IIS, easyphp, ....).
3. Trong thư mục start của server, chỉnh lại mấy cái shortcut cho đúng với thư mục server bạn đã cài.
4. Nếu muốn chỉnh IP thì: chọn thư mục cài server, chọn phải chuột, chọn Search, nhấn tìm "*.ini". Bạn sẽ thấy rất nhiều file, từ từ mà chỉnh lại thành "127.0.0.1".
Mình làm như vậy là thành công 100%. Nếu còn chạy hok được nữa thì mình sẽ tìm cách giúp bạn nữa! Chúc bạn thành công.

thecongcntt
21-01-09, 08:21 PM
Boybenqn oi ! Cho mình hỏi : Mình đang chơi Magic of World của cậu mạng Lan nhưng khi đến khoảng cấp 20->30 mình bị lỗi hòm đồ cá nhân không chơi đựoc nữa. Nếu có bản Fix thì cho mình nha? Thank

thecongcntt
21-01-09, 08:23 PM
Trang đầu có file hướng dẫn bằng file help đó. Trong đó toàn là hình thôi. Mình hok cần chỉnh gì hết, chỉ chỉnh ở client là chơi được rồi nè. Bạn xem kỹ file đầu đúng đường dẫn hok, vì links shorcut của file đầu là tiếng Trung Quốc, chỉnh nó lại.

To Boybeqn,
Bạn ơi, file fix rương chứa đồ của bạn phải dùng pass gì, mở rương thì hiện lên bảng có só từ 1 - 9. Vậy làm sao mở rương.
Bạn thử nhập vào 6 số 0 xem.Mình vẫn dùng cách đó "000000"

hervehuynh
23-01-09, 01:58 PM
Bạn Boybeqn ơi, bạn chỉ mình cách thêm đồ vào shop đi, còn mấy câu command của GM sư dụng sao vậy. Mình muốn add sách bí kíp từ 28 trờ lên vậy làm sao?

napoleon
24-01-09, 07:38 PM
ai có lòng hảo tâm up lại dùm cái Patch với

thecong
24-01-09, 08:09 PM
ok mai up cho cái path cái đó nhẹ không ấy mà chưa đến 1MB

thecong
25-01-09, 02:35 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vỪa up xong ai dow dc chuyen qua host khÁc nha

zake100
21-02-09, 09:27 AM
bạn ơi sao cái part giờ lại không down được vậy up lại link khác đi bạn

zake100
28-02-09, 11:58 PM
tại sao mình chạy mấy cái trong thư mục start rồi nhưng nó không hiện ra mà biến mất.hiện ra cái bảng đen rồi biến mất không hiện hẳn ra như hướng dẫn

snoxl2009
30-03-09, 02:10 PM
up lại path client đi bro ơi,die mất rùi

Mr.Rezo™
18-04-09, 09:34 PM
tại sao mình chạy mấy cái trong thư mục start rồi nhưng nó không hiện ra mà biến mất.hiện ra cái bảng đen rồi biến mất không hiện hẳn ra như hướng dẫn

Tui cũng bị lỗi giống bạn này ! ai giải thích dùm cái đê !

silverhead
19-05-09, 10:39 AM
Làm ơn post lại giùm mình các link vớii... Mình thích game này lắm tìm hoài mà chưa ra bản để cài offline, hôm nay mới thấy thì link die hết rồi... giúp mình với...

thecongcntt
19-05-09, 12:29 PM

ntjna
22-05-09, 04:43 PM
Bạn nào hảo tâm up lại link đi, die toàn bô rồi, nhìn thích quá mà không down được

sailormoon
07-02-10, 09:51 AM

Link server va path Client đều bị chết hết rồi, ai còn hai cái file này thì cho Hằng xin với, Hằng cám ơn!

thecongcntt
08-02-10, 10:14 AM
Trời ơi lại một di tích nữa chôn vùi cách đây 3000 năm được khai quật lên.