PDA

View Full Version : Hướng dẫn unpack

ghostdiamond
01-12-08, 08:59 AM
Bạn cần có tool unpack(ztpaks)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ước tiên mình nên copy những file cần unpack ra một thư mục riêng sau đó mở tool ztpaks có trong bộ tool ở trên
Khi mở lên nó sẽ như này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mặc đinh chương trình khi unpack sẽ tạo một thư mục trên ổ đĩa E tên thư mục là tên file cần unpack
VD:tui unpack file datas.pak của VNG
thì nó sẽ ra như này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
và trên ổ E sẽ như này
và bên trong nó
và làm tuơng tự với những file pak khác trong danh sách chương trình cho unpack

giangleloi
01-12-08, 09:08 AM
cái này có unpack dc cho JX hem nhỉ^_^,thử xem sao

f-fantasy
01-12-08, 01:23 PM
ko xài cho Jx được ông ko để ý nó có danh sách các file kia sao tức là nó chỉ unpack được các file đó của ZT thôi. Thực ra chương trình này cũng như cái ldunpack ấy nhưng cái này khác ở chỗ nó đã tự động thiết đặt cái setting.txt như bên ldunpack của JX sẵn cho từng file có trong danh sách rồi và chọn file nào nó unpack cái đó ra. Với dạng file Pak ko có cấu trúc của file thì sao mà unpack

f-fantasy
01-12-08, 09:23 PM
Cái tool này ko có chỗ thiết đặt sẽ unpack file vào chỗ nào hx hx nó mặc định ổ E trong khi cái ổ cứng mình chia có 2 ổ là C và D ko có ổ E nên lúc Unpack nó thông báo ko tạo được file ở ổ E pó tay

anhangde
01-12-08, 10:49 PM
Unpack rùi pack lại thế nào zaayj?

ghostdiamond
01-12-08, 11:55 PM
đã có TUT hướng dẫn pak mới viết xong qua xem nè

*XSMB*
14-12-08, 03:58 AM
sao em ấn vô nút Unpack nó cứ đơ suốt vậy:pudency:
Có tool nào unpack mấy file .pak khác ở server như weapon.pak kô anh ? Nếu có anh share cho em với. Thanks

ghostdiamond
14-12-08, 08:39 AM
bạn có ỗ E ko, phải có ổ E nó mới unpack

lequi
24-12-08, 11:53 AM
pác nào không có ổ E thì lấy cái USB cắm vào thử sem :D

silverwing1205
10-01-09, 09:34 PM
Bạn nào không có ổ E thì edit file "ztpaks" bằng untraledit tìm đến E:\ thay "E" bằng ổ cứng bạn chọn.
Còn về đặt file pack ở đâu thì đừng bạn nào bảo ko có ổ C: nhé :beat_shot:

keith
07-06-09, 11:08 PM
Không có ổ E: thì vào Manage\Disk Managerment chọn Change Drive Letter and Path. Có thế mà cũng bàn lung tung.