PDA

View Full Version : [JX] Lập trình C/C++ mọi thắc mắc không nút tháo xin chỉ giáo?

094103
06-02-16, 12:30 AM
Chào Tất cả
em đang rất muốn học lập trình nhưng không biết học theo trên mạng có hiệu quả không em có tải Ebook C++, em cũng học ở trường nhưng ngành lắp ráp nó cũng có học lập trình nhưng em đã nghỉ vì k chịu nổi học kì đầu quá nhàm chán cũng có thể nói 1 phần là em lười vì e tốt nghiệp phổ thông rùi mà lúc đó tâm trí e hết muốn học rồi :( h em định học trên mạng ngta chia sẽ học cho em hỏi là nếu học thì kiến thức nó có như đi học k hay nó khác nhau vậy em cũng biết học trường nó tốt vì có giảng viên nhưng em thật sự hết tâm trí trong việc học .
ai có tài liệu C cho e xin link với vì em thích cái ngành này lắm ^:)^ xin mấy pro chỉ giáo cho thằng em :( em cám ơn trước

caimuonline
06-02-16, 12:40 AM
học trong lớp sẽ kỹ và nhanh hiểu hơn ! ebook trên mạng chỉ có bản lậu nên sẽ thiếu nhiều nhưng được cái nhớ dai !vì hoc xong còn phải thực hành rất nhiều !học để hiểu,biết thì dễ để viết code dev mới là khó! sẽ chia làm 3 mức biết ở cấp thấp 7 tháng chậm tiêu 1 năm! mức cao hơn (trung bình khá) dev được viết code được 1 nam rưỡi đến 2 năm nhưng loại khó thì chiu. !mức cao hơn pro rồi thì tất cả nhìn là biết khỏi nói rồi

assaa
06-02-16, 09:27 AM
Có tập tài liệu cơ bản về C này hy vọng giúp bạn được
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhulaichuong
06-02-16, 12:10 PM
Học tài liệu sẽ rất khó thành công. Đọc một tí sẽ chán ngay. Phải học cụ thể là lập trình 1 phần mềm nào đó, tốt nhất là kiếm 1 cái source có sẵn để làm và ngâm, trong quá trình ngâm có thể tra google và đọc tài liệu để bổ sung kiến thức dần dần về ngôn ngữ mình đang làm.

wermanhme1990
06-02-16, 12:48 PM
Vấn đề của bạn đâu ai biết là gì, bạn phải trả lời câu hỏi: Bạn thích làm nghề gì?.
Nếu thích nghề lập trình thì bạn thích lập trình gì: lập trình nhúng, phần mềm, web, game, ứng dụng di động, ..v.v.
Sau đó mới nói đến chuyện học cái gì!.

Lập trình nói chung không dành cho người không có đam mê và yêu thích nó, hồi mình học ở trường, lớp mình đến năm 2 thì có 10 cậu nghĩ học, lý do: học lập trình khó quá, thằng bạn tao nó rủ vào học với nó cho vui, tao không biết học ngành nào nên tao cứ chọn vào lập trình v.v..