PDA

View Full Version : Chi tiết cài server chinh đồ

ghostdiamond
30-11-08, 12:45 PM
Đầu tiên bạn cần có Sever+patch+database

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ước hết bạn Cài MySQL vào Windows , mình xài nhiều cho thằng này nên cài luôn nguyên gói AppServ 2.5.10 , bao gồm webserver, PHP , MYSQL ....
Các bạn có thể download cái này trên trang

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ài mysql bạn cứ next->next chỗ name server và email điền j cũng đc, thống nhất pass là root
Copy thư mục zebra vào c:\AppServ\MySQL\data\
Kiểm tra database có hoạt động ko bạn mở IE lên đánh vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhập username và pass là root
Nếu đúng thì nó sẽ ra như này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vậy là xong bước cài database, tiếp theo là cấu hình IP
Mở file 服务器启动器 lên và làm theo hình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chuyển sang tab super
Chuyển sang tab FLServer
Chuyển sang tab record
Chuyển sng tab bill
Chuyển sang tab session
Chuyển sang tab mini
Chuyển sang tab cuối cùng
Cấu hình xong ko đc tắt nó, sau đó vào server mở file zoneinfo.xml bằng cách chuột phải -->edit và làm theo hình
Tương tự đối với:billserverlist, dbAccessServerList, loginServerList
Như vậy là xong bước cấu hình IP, tiếp theo là run server
Cái file 服务器启动器 mới nãy giờ chuyển sang tab thứ 1 (tiếng hoa)
Lưu ý đễ thấy đc 4 cái nút ở trên phải cài font China(PRC) cái này chắc mọi người biết
Vậy là xong phần server giờ tới client
Có thể sài client VNG hoặc TQ--> Chép patch vào, rồi sủa IP trong file zebralogin thành IP Lan của bạn
Bây giờ chơi game thôi lúc đầu hơi khó đăng nhập bạn hãy thoát ra vào lại 3 lần là đc
Hướng dẫn tạo acc thủ công
Mở IE lên :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Database chọn Zebra
Sau đó chọn table LOGIN
Tạm thời mình có thể sử dụng acc có sẵn để chơi game
Một vài hình demo
Sắp tới mình sẽ viết một bài TUT hướng dẫn việt hóa không dấu Nhiệm Vụ, do khối lượng Nhiệm vụ rất nhiều một mình mình ko thể việt hóa hết nên cần ai biết chút chút về tiêng hoa (translate.google.com) cũng đc nhưng ko chính xác lắm giúp một tay.Việt hóa nhiệm vụ cũng đơn giản lắmm ko cần phải viết scrip do server này scrip nhiệm vụ đã hoàn chỉnh nên chỉ cần việt hóa từ tiếng hoa sang tiếng việt
Mình cũng đã biết cách việt hóa NPC Name, Skill Name nhưng chưa thử dang xem sét trong client VNG tụi nó có việt hóa rồi thì mình khỏi việt hóa nữa (COPY & PASTE)

anhangde
30-11-08, 02:04 PM
Admin đưa bài này lên chú ý dùm!Thế này chơi of thì hay phải biết.À! bạn có thể share tool unpack+Pack datas+guid.pack được không.Mình muốn nghịch ngợm tý ^^!

ghostdiamond
30-11-08, 02:36 PM
tool bạn qua topic của evil down nha trong đó có hết những thứ cần thiết tinh chỉnh server và client
link nè:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anhangde
30-11-08, 02:47 PM
Cái đó mình có rồi!Bạn dùng tôl nào đẻ chinh file .pak thế.Cu thể là việt hóa được mấy cái không hiển thị đó

ghostdiamond
30-11-08, 03:00 PM
muốn chỉnh file pak đầu tiên phải unpack nó ra dùng ztpaks
còn cái của bạn ko hiển thị là do server +patch của evil bị sao í tui cũng ko biết
Bạn thử sài server +patch của tui nè sẽ hiển thị đầy đủ:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ghostdiamond
30-11-08, 03:03 PM
đang tìm cách chuyễn encoding từ gb2312 thành UTF-8 để hiển thị tiếng việt có dấu nhưng chưa đc có cao thủ nào biết chỉ dùm

giangleloi
30-11-08, 03:30 PM
thông tin và giao diện trong các file.pak ,vng game nào cũng pak lại kiểu đó,tui unpack jx hoài nên bik,bác mún khám phá thì wa box jx kiếm tool unpack,ok

evilbaby1
30-11-08, 04:11 PM

Bản server 2.0 , test thấy rất tuyệt , đang san boss kiếm ngựa , bị lỗi ngựa không thấy nhưng cái này chỉ sửa trong file interfaces.pak , mình sẽ upload server này lên để các bạn development

anhangde
30-11-08, 05:54 PM
Hic tui lười cài lại server->vẫn chưa hiển thị được chữ khi pacht Client!
À bạn có thể chỉ rõ cách cài China(PRC) font đi,tớ cài rồi,hiển thị ra tiéng Trung rồi nhưng vẫn không thấy hiện ra 4 cái nút bấm!Giúp tớ nhé!

meohen1989
30-11-08, 06:49 PM
cho hỏi server này tốn tổng cộng bao nhiêu ram vậy bạn ,đô quá là ứ chơi đâu :pudency:

thêm nữa,sao ko xài được client của việt nam hả bạn :pudency:

evilbaby1
30-11-08, 08:35 PM
Phần NPC của bác ghostdiamond , thì có thể sử dụng 1 file trong thư mục tables của datas.pak vinagame tuy nhien có dấu cho nên các bác phải chuyển qua không dấu, cách chuyển các văn bản có dấu thành không dấu thì các bác sử dụng Unikey để chuyển , ( chuyển mã của Unikey) . Phần dịch quest ở Server phải liên kết chặt chẽ với NPC của client , vì mình dịch bằng google mà client thì của vinagame , vào game sẽ lộn xộn , không biết NPC đó ở đâu , Tương tự với các file khác các bác có thể việt hóa nhanh chóng nhờ client của vinagame , mình đang kiếm 1 bản server hoàn chỉnh nhất để mà cung development , bản 1.1 mình share không bị lỗi phần path , phần login mình upload nhầm của bản 3.9 trên winzt.5d6d.com nên bị mất chữ .

huntersun
30-11-08, 08:35 PM
Chỉ cần Ram 512 card vga 128 à ok !

chai-en
30-11-08, 09:26 PM
Ủa sao hồi đó nghe nói là 3-4G gì lận mà. Sao giờ con có 512 ạ. ??????? (3-4G nên giờ đâu dám cài.)

ghostdiamond
30-11-08, 10:21 PM
Hiện tại thì mọi người cứ quậy phá server đi hồi nào có server hoàn chỉnh rồi anh em cùng dev

lengocbao
30-11-08, 10:47 PM
việc chuyển từ GB2312 sang UTF-8 rất khó, lí do là Tool unpak + encode xml2tbl được tác giả mặc định trong lúc encode là GB2312, để giải quyết được việc này chỉ có 2 cách:
1. Có được sourcecode của 2 tool trên và compile theo UTF-8
2. Liên lạc được với tác giả nhờ hỗ trợ
Mình đã trao đổi với Evil là tạm thời việt hóa không dấu cho 2 phần:
1. Server việt hóa Scipt Nhiệm vụ
2. Client VNG viẹt hóa toàn bộ datas.pak

Bạn nào đã làm được nhiều thì upload lên cho mọi người nhé. Do đang bận, nên khi nào làm xong sẽ upload phần viethoa của client vng lên sau.

thaihoang_html
01-12-08, 07:11 AM
file nay o dau ha ban.sao minh tim ko thay ???

anhangde
01-12-08, 10:31 PM
Evil ơi cậu có thể share pacht client cuar server 1.1 hiển thị được chữ không?

myloveaq
02-12-08, 08:29 AM
bạn chỉnh lại link cho mình được không sao minh dowload moi dược 2.4mb hoặc nhỏ hơn mà dã bao ok giải nen bi lôie luôn a`

myloveaq
02-12-08, 01:28 PM
bạn ơi mình đã cài thành công server cua bạn shaze rui nhưng hình như là không co tiếng động bạn
à font( trung quốc ok)

f-fantasy
02-12-08, 03:54 PM
Nhấn S trong game rồi vào phần âm thanh tab thứ 2 hay thứ 3 gì đó bật chức năng âm thanh lên thì có

Lovepw
02-12-08, 03:54 PM
Server Chinh Do`,easy to install

sdonku
11-12-08, 08:48 AM
thank anh myloveaq đã giúp đỡ em trong quá trình cài đặt

nhansieutocdo
11-12-08, 12:25 PM
Kết hợp Client VNG !!!!

phamduong
22-12-08, 05:22 PM
server nào hay quá vậy sieunhantocdo ui?
Mình tìm maiz mà kô thấy MT sau 140 với lại kô đăng ký công thành được .
Bạn chỉ giúp mình với!

ghostdiamond
01-01-09, 02:22 PM
server đó cũng giống mấy server khác thôi chẳng qua dùng cái interface.pak của vng nên thấy tiếng việt. Có cách chỉnh học skill ko cần bi kíp chỉ cần đủ điểm thôi

cau3dknyvn
11-01-09, 08:39 AM
sao mình bấm vào nút đăng nhập nó toàn chuẩn bị vào đến trong để ghi id với pass thì màn hình đen xì và đis ra ngoài..rồi hiện lên 1 bảng nhỏ gì đó toàn tiếng TQ..có 2 nút ở dưới bảng đó bấm vào nút nào là đis luôn...như vậy là bị sao thế GOST giúp mình với...với lại cài client như nào mình mù IT quá...bạn có thế nói rõ cách cài Client đc ko..post hình càng tốt..thanks bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cau3dknyvn
12-01-09, 02:08 AM
bạn chỉ rõ cách tạo acc đc ko mình ko biết tạo acc trên IE như nào

nguahoang_aphi
23-01-09, 12:20 AM
Sao ko thấy hình ta >_< Ko làm theo được vì tới chỗ

Là ko thấy gì hết nữa,ai có yaho chỉ cụ thể cho em với >_<
Add yahoo em : nguahoang_aphi

voldemon
24-01-09, 03:54 PM
Có thể up lại các link hình không , die hết rồi ghost ui .

vip00
25-01-09, 08:01 AM
Chuyển sang tab super
Chuyển sang tab FLServer
Chuyển sang tab record
Chuyển sng tab bill
Chuyển sang tab session
Chuyển sang tab mini
Cấu hình xong ko đc tắt nó, sau đó vào server mở file zoneinfo.xml bằng cách chuột phải -->edit và làm theo hình
Cho em hỏi cái 服务器启动器 ở phần nào với cả zoneinfo.xml ở ko có hình sửa thế nào
Em gà lắm mới tập làm sever các anh chỉ em với

Flashman
25-01-09, 03:46 PM
bạn cho hỏi dùng client nào thì chạy được server này ? dùng của vinagame được ko ? cám ơn

nguyenphuoctho
30-01-09, 02:08 PM
Bác nào làm ơn chỉ dùm. Tui cài xong, tạo nhân vật xong, nhưng khi nhấp vào nút " vào game" là bị " văng ra" hoặc game bị cứng đơ. Kiểm tra server thì thấy cái file billserver nó có báo 1 dòng chữ: Windows seret eror...

tony86
06-02-09, 09:38 AM
Bác nào làm ơn chỉ dùm. Tui cài xong, tạo nhân vật xong, nhưng khi nhấp vào nút " vào game" là bị " văng ra" hoặc game bị cứng đơ. Kiểm tra server thì thấy cái file billserver nó có báo 1 dòng chữ: Windows seret eror...
1. Bác cần chờ ScenesServer nó load xong map + NPC.. đã. Còn của tui là xài bộ server gần giống VNG của bác Ghost, lần đầu run servers xong, vào dc phần chọn nhân vật, bấm Vào game là nó đơ ra, phải thoát ra desktop rùi đóng cửa sổ game lại, run lại cái game, bấm Log in lần đầu thì nó đá ra ngoài màn hình đăng nhập, lần thứ 2 là vào dc ^^~ Sau này dùng file npctrade.xml của server 3.24 chép đè vào thì.... 1 phát vào game luôn =))

thecong
06-02-09, 09:57 AM
có ai biết cách học skill mà không cần sách không với cả kiếm đâu ra con ngựa màu tím như ở hình kia thế tui đi ép hoài mà không có con nào màu như thế cả

thusinh1985
06-02-09, 04:35 PM
có ai biết cách học skill mà không cần sách không với cả kiếm đâu ra con ngựa màu tím như ở hình kia thế tui đi ép hoài mà không có con nào màu như thế cả
:big_smile::big_smile::big_smile::big_smile::big_s mile::big_smile::big_smile::big_smile::big_smile:: big_smile::big_smile::big_smile::big_smile:
chuc hoc tập tốt nha

nguyenphuoctho
06-02-09, 07:40 PM
1. Bác cần chờ ScenesServer nó load xong map + NPC.. đã. Còn của tui là xài bộ server gần giống VNG của bác Ghost, lần đầu run servers xong, vào dc phần chọn nhân vật, bấm Vào game là nó đơ ra, phải thoát ra desktop rùi đóng cửa sổ game lại, run lại cái game, bấm Log in lần đầu thì nó đá ra ngoài màn hình đăng nhập, lần thứ 2 là vào dc ^^~ Sau này dùng file npctrade.xml của server 3.24 chép đè vào thì.... 1 phát vào game luôn =))

Tui chờ cả buổi nhưng không được. Vào bao nhiêu lần cũng không được.:pudency:
Tui cũng xài sever đó vậy. có thể send cho mình file npctrade.xml của cậu không...........?Cám ơn nhiều. Mấy bữa rồi làm không được để chơi.. buồn lắm.

Tình hình của tui bây giờ là: vào game thì bị đứng rồi không làm gì được

westermost
06-02-09, 08:06 PM
Link hình đã ngủm roài.Bác up lên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đó.Up lên đó lâu Die lắm.Tui up 1 tấm cách đây 5 năm vẫn còn .

thecong
08-02-09, 12:25 PM
Tui chờ cả buổi nhưng không được. Vào bao nhiêu lần cũng không được.:pudency:
Tui cũng xài sever đó vậy. có thể send cho mình file npctrade.xml của cậu không...........?Cám ơn nhiều. Mấy bữa rồi làm không được để chơi.. buồn lắm.

Tình hình của tui bây giờ là: vào game thì bị đứng rồi không làm gì được
hehehe tui cũng bị vậy mỗi lần vào games tui tòa lấy cái datas.pak của cái path chép đè và thế là vào game dc:haha:

nguyenphuoctho
08-02-09, 09:14 PM
hehehe tui cũng bị vậy mỗi lần vào games tui tòa lấy cái datas.pak của cái path chép đè và thế là vào game dc:haha:

Bạn ơi mình cũng xài cái pactch đó ....vẫn khoong vào game được. hướng dẫn kỹ hơn được không?

thecong
09-02-09, 02:39 PM
đó là theo cách của tui thui cứ mỗi lần như vậy là tui sang cái path lấy cái datas.pak chép đè sang data của client thế là vào được nhưng không biết cách đó có đúng với các bạn hay không thì mình không biết

tony86
09-02-09, 09:00 PM
Nếu xài bộ server gần giống VNG của bạn Ghost thì phải chép đè cái patch vào thư mục client (cài game) của VNG (nên copy ra chỗ khác để còn chơi online dc nhá). Nếu muốn có tiếng Việt thì chép file Interfaces.pak của VNG chép đè vào trong client. Còn server thì edit xong thì run server, nhớ khi run thằng scenesserver_r chịu khó chờ cho nó load xong đã rùi hãy chạy game.

Theo trường hợp của tui thì lần đầu run server xong, sau khi đăng nhập thành công, khi bấm vào Game nó sẽ bị treo game, bạn thoát ra ngoài desktop rùi đóng nó lại, chạy game lần thứ 2, lần đầu nó sẽ đá ra chỗ nhập tài khoản, vào lại lần 2 là dc. Nếu cần file npctrades.xml thì pm YM! hieutt86, cái này là của bộ server 3.24 nên khi vào game sẽ có 1 vài NPC k giao dịch được ~_~!

tonwind113
13-02-09, 09:58 AM
bạn có thể upload lại mấy cái hình ở phần hứong dẫn không ? toàn là chữ mà bảo là theo hình mơi ghê chứ :confuse:

minhdangvnn
16-02-09, 02:32 PM
zi bác nào có hướng dẫn = hình thì cho em xin:sweat:

EddieKwan
17-02-09, 06:18 PM
hjz,. vào database edit j cũng đc. nhưng ko edit field Money đc :cry:
ai bít chỉ giúp mình với. thnz

tony86
19-02-09, 08:39 AM
bạn edit cột Gold ý, rùi vào Tạp Hóa cao cấp mua full cục Tẩy tủy, rùi bán lại cho nó là dc =))

zenymax
01-03-09, 02:06 PM
làm theo hd hình mà ko có tháy hình đâu hết máy a sửa lại jum e voi:confuse:

faithful82
27-03-09, 12:18 PM
Upload lại mấy cái hình đi bạn ơi, nghiền quá mà ko làm được

faithful82
27-03-09, 01:43 PM
Chuyển sang tab super
Chuyển sang tab FLServer
Chuyển sang tab record
Chuyển sng tab bill
Chuyển sang tab session
Chuyển sang tab mini
Lưu ý đễ thấy đc 4 cái nút ở trên phải cài font China(PRC) cái này chắc mọi người biết
Vậy là xong phần server giờ tới client
Có thể sài client VNG hoặc TQ--> Chép patch vào, rồi sủa IP trong file zebralogin thành IP Lan của bạn
Bây giờ chơi game thôi lúc đầu hơi khó đăng nhập bạn hãy thoát ra vào lại 3 lần là đc
Hướng dẫn tạo acc thủ công
Mở IE lên :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Database chọn Zebra
Sau đó chọn table LOGIN
Tạm thời mình có thể sử dụng acc có sẵn để chơi game
Một vài hình demo

Bạn ơi, hướng dẫn lại giùm với, ko đọc được mấy đoạn font loằng ngoằng bên trên và mất link ảnh :byebye:

TuaZga
01-04-09, 04:49 PM
hix sao ko nhìn thấy mấy cài hình ở bài hướng dẫn vậy ta ????

com_com
07-04-09, 06:45 PM
Bạn ơi cho mình hỏi,cài cái sever ảo này vào máy rùi chạy bản Chinh đồ của vinagame hả bạn?Bạn hướng dẫn bằng hình minh họa được không.Mình đang muốn cài cái này để test mấy chiêu thức trong game.Chơi online lâu lên level quá,cảm ơn bạn nhiều nhé :wink:

.:TuaZga:.
14-04-09, 10:01 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hết vào được rồi :))=))

pengoc1961988
28-04-09, 04:21 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hết vào được rồi :))=))

co`n vô dc nhưng ko bít reg acc sao nữa:-B:-B:-B

hieucolc
06-05-09, 11:53 AM
gửi cho mình nha

linhlopro
06-05-09, 04:33 PM
thấy hình chít liền lun ák
\:D/

pengoc1961988
06-05-09, 08:09 PM
mấy mod không quản lý 4rum nữa ah~~~ ko thấy ai pmm gì hết

giangleloi
14-05-09, 11:29 AM
this server for windows or linux?

Alexandria
14-05-09, 11:31 AM
encoding nào chả có mã hóa unicode --> hiện được tv
vấn đề là cái đầu vào nó nhận font j` thôi ;)) của VN là arial

cái này của linux thì phải

thanhduy254
18-05-09, 10:05 AM
làm theo hình là như thế này ne`
dấu x là delete đó cứ delete hết là vào chơi được.
haha
chắc ghót quên là mình có bài trong topic này

Alexandria
18-05-09, 12:24 PM
mod box này với cả box audition nghỉ hết rồi
close đi

white0ut
25-04-10, 08:54 AM
^:)^ can` tro giup tao acc thu cong sever chinh do ofline , ai co long` pm

cuongca11
25-04-10, 03:45 PM
^:)^ can` tro giup tao acc thu cong sever chinh do ofline , ai co long` pm
vào localhost/phpmyadmin điền user + pass root vào trong đó có cái data Zera đó vào đó trong table login bạn có thể tạo acc còn muốn dễ dàng hơn thì dow cái Navicat Lite vì xài
box chinh đồ dạo này vắng quá ta :|

thanlongbattu
14-06-12, 08:11 PM
minh muon cai dat sv chinh do tren may tinh ao co ban nao vui long giup do ko?

handoi198914
08-03-13, 10:00 PM
mình làm nv 18( dẫn con chó đó) đã dẫn đến đích mà ko trả đk nv là sao hả mấy pro. nhân thể cho mình hỏi mình quay đồ ở rương trong tạp hóa cao cấp đó, nhưng khi dùng mấy đồ quay đk thì đánh quái đều miss cả. Ai giúp mình vs