PDA

View Full Version : Cơ bản để có 1 Server ZhengTu

NhocCoi
24-11-08, 09:06 AM
Các bạn phải chuẩn bị các thứ sau để cài ZhengTu
Download 2 cái này
Server + Patch Login +Database + web
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cái thứ 2 dùng để unpack và sửa 1 số file TBL , XML trong server và client .
Tool
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
( Nguồn evilbaby )
Password giải nén clbgamesvn.com
MySQL 5.0 hoặc 4.0 cũng đc nhưng tốt nhất bạn nên xài các loại như Vetrigo 3.0 hoặc AppServ 2.5.10 Những cái này đã được tích hợp webserver và MySQL rất dễ sử dụng
Bạn có thể download tại đây
Bắt đầu các bước
1 Giải nén chinhdo.rar ( pass clbgamesvn.com)
2 Cài đặt AppServ
Cứ next nhé password của App là root ( mặc định vậy nhé )
3 Add Database vào MySql
Chú ý như sau bạn Copy cái Zebra ( data ) vào trong C:\AppServ\MySQL\data
Thế là song Add Database ( rất dễ phải không nào )
( theo lời của EvilBaby <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đăng nhập vào xem database của Zebra có work không? xem có đủ 58 database không? ( lúc mình copy vào nó chỉ hiện lên 1 database, mình phải tạo database Zebra trong phpmyadmin rồi copy các tập tin trong thư muc Zebra vào mới được)
)
Cơ bản các chỗ khó hiểu đã song bạn có thể tham khảo bài của evilbaby để xem nốt phần Setup Server nó rất dễ mình không cần chỉ nữa , chỉ cần đổi IP trong Server và Copy các file trong Login vào Client Vinagame đổi IP trong ZebraLogin Rồi đăng nhập SONG.

Hiện mình chưa có máy để hướng dẫn chi tiết bằng hình ảnh đc , vậy hôm nào có mình sẽ hướng dẫn thật cụ thể nhé nếu khó hiểu bạn có thể add nick YM tuoigiun mình sẽ giúp hoặc bạn có thể add nick evilbabylx và cài TeamViewer để Evil cài giúp OK .

giangleloi
24-11-08, 09:32 AM
thx,để down client rùi test xem sao^_^

huntersun
27-11-08, 12:41 PM
Èo ! Cuối cùng thì cũng giống bạn evilbabylx. Cố viết cái TUT nhanh cho mình hưởng ké với ! :ops:

hervehuynh
27-11-08, 01:48 PM
Bạn ơi, mình dùng client Vinagame nên hok có chữ, vậy bạn co file patch nào giúp mình với. Đăng nhập, làm Quest ok, quái tốt, chỉ 1 lỗi là hok thấy chữ gì hết.
Ah, làm sao để có đồ vip như acc 123456 có sẵn trong db vậy bạn? Mình cám ơn trước nhe!!!

thecong
27-11-08, 02:53 PM
bạn ơi cho mình hỏi sao minh khong reg acc được vậy cái web cỹng không chyaj nổi luân mạc dù mình đã làm i hệt hướng dẫn máy cái chuyện web này mình làm hoài mà đến cái web này thì chịu không chyaj được