PDA

View Full Version : Hướng Dẫn Cài Một Server No Font Hoàn Chỉnh By Giangleloi

Trang : 1 2 3 4 [5]

thaihoa91
09-11-10, 06:00 PM
Bạn cần link gì ??? 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

baocgv
09-11-10, 09:15 PM
cài font chưa hảk :-s
tìm SV nào mới hơn đi nha bạn ! Saupaolo cũ lắm rồi !
Thôi đang rãnh khuyến mãi bạn cái link luôn này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bạn thaihoa có cái sever nào mới không, share cho mình với,cái saopaulo sau khi test thấy lỗi nhiều quá,còn cái trang tổng hợp của huynh trên này đưa link die hết rồi, được cái sever sóng gió tình yêu thôi, chỉ tội cái server này virut kinh quá. cám ơn trước nha :D

thaihoa91
09-11-10, 10:07 PM
bạn thaihoa có cái sever nào mới không, share cho mình với,cái saopaulo sau khi test thấy lỗi nhiều quá,còn cái trang tổng hợp của huynh trên này đưa link die hết rồi, được cái sever sóng gió tình yêu thôi, chỉ tội cái server này virut kinh quá. cám ơn trước nha :D

Server mình đảm bảo fần ko virus + mới hơn bản bạn đang dùng :D

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pehuhong
10-11-10, 12:14 AM
bạn ơi , cho mình hỏi với . Mình làm theo các hướng dẫn xong rùi . Nhưng còn phần client thì link die nên mình down client của VNG về và patch của hướng dẫn . Mình vào tất cả đều bt . Khi start server thì tất cả đều success hết chỉ có cái gateway là failed thôi , bạn giúp mình với

baocgv
10-11-10, 08:21 AM
Server mình đảm bảo fần ko virus + mới hơn bản bạn đang dùng :D

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cái server này sử dụng pacth full của thaihoa ha, theo mình thấy nếu sử dụng sever nào mà ko có pacth của client đi kèm thì hay bị cái lỗi player dbloading fail lắm, ko biết đúng không nữa :) nhân tiện cám ơn bạn đã share phần mềm diệt virut cmc,mấy con virut trong cái server sóng gió tình yêu quá lợi hại, ăn sạch các file exe với caí task manager luôn, phần mềm diệt virut comodo cũng đứt bóng

khue110
10-11-10, 09:39 AM
SV này xài client VNG đc k :(( e tải client TQ k đc

baocgv
10-11-10, 10:05 AM
SV này xài client VNG đc k :(( e tải client TQ k đc
mình đang xài cái sever saopaulo nè, client thì lấy phần data của vinagame+patch thaihoa+patch đi kèm trong cái server bạn down về đó. mò tùm lum cuối cùng cũng chơi được

khue110
10-11-10, 10:20 PM
tui tải patch TH + Client VNG + SV của a Hòa tải lên đó <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .... rồi sao nữa bạn hướng dẫn kĩ dùm

baocgv
13-11-10, 11:04 AM
tui tải patch TH + Client VNG + SV của a Hòa tải lên đó <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .... rồi sao nữa bạn hướng dẫn kĩ dùm

bạn nên qua bên topic hướng dẫn làm server của bạn Công Quốc, có hướng dẫn đầy đủ bằng video, chỉ cần làm theo là hoàn toàn không bị lỗi gì. mình vừa mới test xong đó

chuchotheki
14-11-10, 10:45 AM
ban oi mình làm đúng theo bạn chỉ hết nhưng khi chạy file Sword3PaySys mi`nh bi lổi conect to DB erro

thaihoa91
14-11-10, 08:16 PM
ban oi mình làm đúng theo bạn chỉ hết nhưng khi chạy file Sword3PaySys mi`nh bi lổi conect to DB erro

Có thể do đặt sai pass sa trong SQL !

Có 3 loại pass sa thường dùng : 123456 hoặc sa hoặc bỏ trống ô password !

quocanhcntt
16-11-10, 10:33 PM
Mình cài đặt hoàn tất hết rùi, toàn bộ ok, chạy game.exe để chơi, kết nối được với SV, nhưng không nhập user và pas được, mong chỉ giúp.

thaihoa91
17-11-10, 12:25 AM
Mình cài đặt hoàn tất hết rùi, toàn bộ ok, chạy game.exe để chơi, kết nối được với SV, nhưng không nhập user và pas được, mong chỉ giúp.

Fiền bạn gửi 1 tấm hình GameServer.exe khi game báo lỗi lên nha !

cuminh9a2
17-11-10, 09:11 AM
có cách nào đưa lên online luôn không bạn

quocanhcntt
17-11-10, 12:23 PM
Fiền bạn gửi 1 tấm hình GameServer.exe khi game báo lỗi lên nha !

tất cả ok hết, chỉ có không nhập được ID và Pas để vào chơi. , có gửi hình đó

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
17-11-10, 01:20 PM
tất cả ok hết, chỉ có không nhập được ID và Pas để vào chơi. , có gửi hình đó

Fiền bạn down Patch Client Full by thaihoa91 về dùng (nhớ đồng bộ 8 bước mới vào game.exe dc) --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quocanhcntt
17-11-10, 02:12 PM
Fiền bạn down Patch Client Full by thaihoa91 về dùng (nhớ đồng bộ 8 bước mới vào game.exe dc) --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hi, thank nhùi nhùi, mình đang download!

loving_you1207
20-11-10, 01:07 PM
Mún save nhân vật để tắt sever thì làm như nào vậy Hòa! Mỗi lần khởi động sever là mình phải tạo 1 nv :(

thaihoa91
20-11-10, 01:34 PM
Mở theo thứ tự 1 2 3 4 5 6 thì tắt theo thứ tự ngược lại 6 5 4 3 2 1

rynpili
24-11-10, 08:44 PM
cho mình hỏi tại sao mình cài xog hết r` , khi vào game.exe thì nó k có sv :-ss

thaihoa91
24-11-10, 09:24 PM
Down Patch Client Full by thaihoa91 giải nén vào client VNG chưa ???

Chỉnh IP Client chưa ???

giangleloi
23-12-10, 11:32 AM
quocanhcntt (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Xem lại Package.ini và Font.Pak nha bạn

rockboys
09-01-11, 01:15 AM
Hic bạn ơi cho mình hỏi 1 chút mình làm theo hd của bạn nhưng khi chạy game.exe thì không thấy server nào cả thì làm sao đây :(

Sir.THÀNH™
09-01-11, 12:36 PM
Hic bạn ơi cho mình hỏi 1 chút mình làm theo hd của bạn nhưng khi chạy game.exe thì không thấy server nào cả thì làm sao đây :(

máy yếu ,hoặc virus ăn file :(

boyboy1989
11-01-11, 09:54 PM
Hix cài OK hết từ đầu, đến lúc đăng nhập thì nó báo "Xin hay nap tai khoan roi moi vao tro choi".. Cái này khi chơi Online nó cũng báo khi tài khoản hết giờ chơi mà chưa nạp tiền,nhưng chơi off cũng báo là sao ?
Ai biết khắc phục chỉ dùm mình với

thaihoa91
11-01-11, 09:59 PM
Hix cài OK hết từ đầu, đến lúc đăng nhập thì nó báo "Xin hay nap tai khoan roi moi vao tro choi".. Cái này khi chơi Online nó cũng báo khi tài khoản hết giờ chơi mà chưa nạp tiền,nhưng chơi off cũng báo là sao ?
Ai biết khắc phục chỉ dùm mình với

Bạn chịu khó vào Kho Lưu Trữ có nhìu bài hay lắm, và cái lỗi mà bạn đang mắc fải cũng đã có cách sửa trong đó : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sir.THÀNH™
11-01-11, 10:02 PM
Bạn chịu khó vào Kho Lưu Trữ có nhìu bài hay lắm, và cái lỗi mà bạn đang mắc fải cũng đã có cách sửa trong đó : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ê. rãnh khôg, mai mốt help tui mấy cái nha ^^!.có SDT không

boyboy1989
11-01-11, 10:35 PM
Thank thaihoa nhiều !
Còn cái bệnh này ai giúp đc nốt ko. Đăng nhập , chọn nhân vật xong chỉ thấy mấy thứ trên Menu, ấn các phím tắt vẫn bình thường nhưng ko thấy hình trong Game mà chỉ thấy mỗi cái nền ở cử sổ chọn nhân vật

Sir.THÀNH™
11-01-11, 10:36 PM
Thank thaihoa nhiều !
Còn cái bệnh này ai giúp đc nốt ko. Đăng nhập , chọn nhân vật xong chỉ thấy mấy thứ trên Menu, ấn các phím tắt vẫn bình thường nhưng ko thấy hình trong Game mà chỉ thấy mỗi cái nền ở cử sổ chọn nhân vật

SV của bạn đang dùng cần cài FONT CHINA

boyboy1989
11-01-11, 10:43 PM
Mình có cài Font china rồi mà. SV mình dùng là SV SaoPaulo của chủ topic. C
Cái cửa sổ "Dang dang nhap..." là do bị lưu lại hình ảnh, mở hành trang hay các thứ khác đều bị lưu lại hình như vậy

thaihoa91
11-01-11, 11:22 PM
Mình có cài Font china rồi mà. SV mình dùng là SV SaoPaulo của chủ topic. C
Cái cửa sổ "Dang dang nhap..." là do bị lưu lại hình ảnh, mở hành trang hay các thứ khác đều bị lưu lại hình như vậy

Vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Có 2 trường hợp :

+ TH 1 : Nếu tên file là map.pak thì đổi thành maps.pak

+ TH 2 : Nếu tên file là maps.pak thì đổi thành map.pak

Làm 1 trong 2 trường hợp trên sẽ sửa dc lỗi của bạn !

boyboy1989
11-01-11, 11:23 PM
Phew mình sửa đc rồi, nhưng mà lại ra cái lỗi không đánh quái và ko nói chuyện với NPC

thaihoa91
11-01-11, 11:25 PM
Phew mình sửa đc rồi, nhưng mà lại ra cái lỗi không đánh quái và ko nói chuyện với NPC

Bạn nên dùng Server mới hơn ! Server Giangleloi khá cũ ! Bạn nên vào đây tìm 1 Server riêng cho mình : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phuhaiqb
22-01-11, 01:49 AM
Ban có thể hướng dẫn kĩ mình bước này được không ?

set up client
hãy giải nén file PATH_CLIENT.rar trong file SaoPaulo1.rar hồi nãy download ở 1 nơi nào đó nhớ để patch vào client đó
cài client sau đó del hết các file để lại thư mục data+music thôi nếu mún có nhạc nền
vào client\data đổi tên maps.pak ->map.pak
down file này chép tât cả.pak vào client\data
download file đó Ở ĐÂY
chép cái patch hồi nãy vừa giải nén ở PATH_CLIENT.rar vào sau đó tiếp tục chép những file.pak trong 3 link down của china nào data ta dc hình sau (tuyệt đối ko dc chạy 3 file đó)sau đó các bạn vào client\settings xóa thư mục npcres đi
vào client\settings\serverlist.ini chỉnh lại ip server để chuẩn bị chơi^_

3 file china mình tải được 2 file. file thứ nhất tải ko được

thaihoa91
22-01-11, 06:30 AM
Bạn nên down Ebook về xem cách cài có lẽ sẽ hay hơn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Atemu Yugi
23-01-11, 06:26 AM
bro ơi, dùng client của vng đc ko ?

thaihoa91
23-01-11, 07:50 AM
bro ơi, dùng client của vng đc ko ?

Client bản mới nhất của VNG + thêm 1 Patch Client dành cho Offline là dc !

lamnhatphat
25-01-11, 12:11 PM
đang chạy gameserver thì báo lỗi như hình :(

ai biết chỉ em gấp .Thanks all.

thaihoa91
25-01-11, 07:29 PM
đang chạy gameserver thì báo lỗi như hình :(

ai biết chỉ em gấp .Thanks all.

Lỗi Settings Server rùi ! Bạn nên down 1 bộ Server mới hơn ở đây để chạy cho tốt : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lamnhatphat
25-01-11, 07:37 PM
Lỗi Settings Server rùi ! Bạn nên down 1 bộ Server mới hơn ở đây để chạy cho tốt : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thank thaihoa để mình làm thử :D:D:D
cho mình hỏi cái nữa .sever Thái Sơn Bắc Đẩu V0,2 có font hay nofont ạ ? và cài có giống SV SaoPaulo ko ? thanks

thaihoa91
25-01-11, 08:28 PM
thank thaihoa để mình làm thử :D:D:D
cho mình hỏi cái nữa .sever Thái Sơn Bắc Đẩu V0,2 có font hay nofont ạ ? và cài có giống SV SaoPaulo ko ? thanks

Server JX off nào cũng đều cài giống nhau cơ bản cả !

TSBĐ hình như mình nhớ nó là FONT