PDA

View Full Version : Hướng Dẫn Cài Một Server No Font Hoàn Chỉnh By Giangleloi

Trang : 1 2 3 [4] 5

quoctruongnd92
09-06-09, 06:46 PM
sau khi mình Copy 4 file đó của VNG vào có hiện chữ lên nhưng mà ko có sever khi đăng nhập
Ai giúp mình với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thaihoa91
09-06-09, 07:20 PM
mình xem lại trong data thì thiếu các file
update00.pak
update01.pak
update02.pak
update03.pak
ko hiểu sao lại thiếu trong khi dx cài đầy đủ client của jx(1 file set up 1,38gb+3 file update)
Mình thử lấy 4 file này của bản Phong Hỏa Liên Thành của VNG copy vào có hiện lên nhưng ko thấy sever để đăng nhập

Lấy hết của Client Vinagame chỉ trừ serverlist.pak, update00.pak ! Thay thế 2 file đó bằng updatemd.pak !

quoctruongnd92
09-06-09, 07:40 PM
thaihoa91 có thể hướng dẫn mình kĩ hơn ko:D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/URL]

quoctruongnd92
09-06-09, 08:04 PM
ai giúp em với nào :L
Cài mất cả ngày rồi chưa đc :L
Vọc đi vọc lại đủ kiểu rồi

thaihoa91
09-06-09, 08:33 PM
ai giúp em với nào :L
Cài mất cả ngày rồi chưa đc :L
Vọc đi vọc lại đủ kiểu rồi

Ý mình nói bạn chưa hiểu sao ! Lấy nguyên cái Client Vinagame --> Rùi vào thư mục data của nó --> Xoá serverlist.pak và update00.pak đi --> Down Patch Client về (có thể down Patch Client của anhtai share cũng dc) !

quoctruongnd92
09-06-09, 08:53 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Giờ đang thử sever này của anhtai nhưng mà ko hiểu sao cứ đăng nhập vào đc,sau đó click vào nhân vật để log game nó lại báo sever bị gián đoạn

bahamut3000
09-06-09, 10:26 PM
Mình cũng bị y như này, ai giúp mình với.
Làm cả chiều chưa đc

không đọc à :|

cứ canh canh con chuột vô giữa rồi nhấn enter vài lần là vô được màn hình đăng nhập, rồi cũng đánh acc vào, mặc dù không thấy ô nhưng sẽ thấy chữ xuất hiện, thử vài lần là được liền
cái này là do patch sai đây mà :-"
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bahamut3000
10-06-09, 01:58 AM
nói thật nếu cài khó quá thì đừng cố gắng cài làm gì, cài được rồi vô chơi là thất vọng ngay
1. có vài map
2. skill không hề có hỗ trợ :|
3. lỗi tè le
4. tất cả quái đều 100 máu và 100 def :| trừ boss mà có mỗi 1 con boss chứ mấy :|
5. đánh quái chỉ rớt tiền + vài thứ linh tinh :|
....
hix, bao giờ mới có server của bọn vinagame đây, cứ như server của muoffline hay lineage offline là quá ngon :x

thaihoa91
10-06-09, 06:57 AM
nói thật nếu cài khó quá thì đừng cố gắng cài làm gì, cài được rồi vô chơi là thất vọng ngay
1. có vài map
3. lỗi tè le
4. tất cả quái đều 100 máu và 100 def :| trừ boss mà có mỗi 1 con boss chứ mấy :|
....
hix, bao giờ mới có server của bọn vinagame đây, cứ như server của muoffline hay lineage offline là quá ngon :x

her her ! Do bạn chưa Test hết Server thui ! Bạn thử kiếm cái Server No Font Xuân Thu về mà Test xem hoặc Server anhtai đều OK (Server anhtai còn dc update thường xuyên để Fix các lỗi là khác !)

Mấy cái lỗi trên bạn nói nếu đọc Ebook của Cubin hoàn toàn có thể Fix dc ! Chỉ sợ RAM bạn ko đủ nhiều để mở hết maps thui !

Đây là cách mở maps trong Ebook của Cubin nè :

Thân chào các bạn ! Sau khi cài đặt xong server chắc hẵn các bạn rất chú tâm đến việc mở thêm maps để chơi cho hấp dẫn.
Nay mình xin hướng dẫn các bạn cách mở maps trong jx offline.Mình không biết đúng không nhưng mà các bạn thử xem vì mình chưa chắc lắm khoảng 75%.
Như theo bài Cấu Trúc Chung Của Một Server thì tôi có thể nói phần maps thì ta sẽ nói đến các dữ liệu của maps ở mục Maps trong server.Mục Maps trong server gồm có:
*File có tên WorldSet.ini -----File này chứa các ID của từng maps được mở để chơi game.
Cấu trúc của Flie này như sau Đây là mẫu WorldSet.ini của mình)

[Init]
Count=35 ----- Đây là số thông báo số Maps được mở.
[World]
World00=53------Ba Lăng Huyện
World01=59------Thiên Vương Bang
World02=65------Sơn Động Thiên Vương Đảo
World03=67------Tầng 2 Sơn Động Định Hồ
World04=71------Mê Cung Bạch Thuỷ Động
World05=77------Mê Cung Yến Tử Động
World06=73------Mê Cung Phục Lưu Động
World07=115----Cái Bang Phái
World08=80------Dương Châu
World09=116----Tầng 1 Địa Hạ Mê Cung(Tường Vân Động)
World10=9-------Trường Giang Nguyên Đầu
World11=340----Mạc Cao Quật
World12=336----Phong Lăng Độ
World13=326----Tống Kim(Khu vuc binh nguyen (so cap))
World14=19------Kiếm Các Tây Nam
World15=131----Côn Lôn Phái
World16=25------Đường Môn Phái
World17=13------Nga Mi Phái
World18=49------Thiên Nhẫn Giáo
World19=103----Thiếu Lâm Phái
World20=154----Thuý Yên Phái
World21=81------Võ Đang Phái
World22=22------Mê Cung Bạch Vân Động
World23=243-----Lâm Du Quan
World24=1--------Phượng Tường
World25=11------Thành Đô
World26=37------Biện Kinh
World27=78------Tương Dương
World28=55------Đào Hoa Nguyên
World29=176-----Lâm An
World30=162-----Phu Đại Lý
World31=242-----Đảo Tẩy Tuỷ
World32=244-----Trường Bạch Sơn Bắc Lộc
World33=24------Mê Cung Hưỡng Thuỷ Động
World34=23------Mê Cung Thần Tiên Động

Phân tích:
Vậy ở đây Count là thông số hiển thị ,tức là thống kê số maps được mở trong game.
World00=53 là thứ tự và ID của maps được mở.Mỗi mẫu WorldSet.ini thì luôn bắt đầu phần thứ tự maps từ “World00=x”(x L à ID maps tuỳ ý) và tiếp tục “World01=…”
“World02=…”
“World03=…”
Sau “=” là ID maps bạn muốn mở.
Sau khi đã hoàn thành số maps cần mở thì đếm lại số “World…=…” mà mình mở được rồi điền vào chỗ Count sau dấu “=”
VD: Mình mở đến “World50” thì mình sẽ khai ở Count là Count=51 .Vì World bắt đầu từ 00 mà.
*Các dữ liệu của map trong mục Maps của server:
Một dữ liệu maps gồm các mục như: 1 file có tên maps đó với đuôi *.wor , 1 mục mang tên maps(trong đó có các mục tên như vầy “v_089”,” v_089” tuỳ ở dữ liệu maps mà có các mục tên khác nhau.DỰa vào đó bạn cũng có thể kiểm tra xem maps nào có dữ liệu và maps nào không có dữ liệu.Trong các mục “v_089” thì lại có các file có đuôi *.dat
*File Maplist.ini trong thư mục Settings:
File này có liên quan đến maps nhưng không nằm trong mục Maps của server mà nằm trong mục Settings của server.
File này chứa các ID Maps , Đường dẫn đến dữ liệu maps , tên hiển thị của từng maps trong game.
Các bạn chú ý: để mở được các maps thì bạn phải dựa vào ID Maps.Tức là ID mà bạn mở trong WorldSet.ini là các ID có thong tin trong Maplist.ini
Rất dễ đúng không các bạn!
Nếu các bạn chú ý thì sẽ hiểu được thôi!
Thân chào các bạn!
Tui Dev JX đã dc 3 năm trong đó gần 1 nằm đầu tui mới lay hoay cài xong game để chơi ! 2 năm tiếp theo tui dành thời gian nghiên cứu về maps, Script và Settings ! Lúc trước có ai làm dc cái Trap cho maps đâu (Phần di chuyển bộ đi wa maps khác) phải đi xa phu mới qua dc ! Tui cùng hongtu1 đã nghiên cứu cái Trap gần 2 tháng là ra kết quả làm dc cái Trap liền !

Còn mún Fix mấy lỗi kia thì bạn có thể hỏi trên 4rum ! Sẽ có người giúp thui ! Bạn ko hỏi thì ai bít mà giúp cho bạn ? Nói như bạn thì chỉ bít chơi mà ko bít tí gì về chỉnh sửa hết ! Bạn nói bạn chơi của Vinagame ừh ! Ko ai cản ! Nguyên nhân Vinagame nó hơn tụi mình là vì nó mua nguyên cái bản quyền từ KingSoft còn chúng ta chỉ lấy gốc từ bên TQ và Dev lên ! Ko ai ko làm mà có ăn cả bạn àh ! Nếu có 1 Server GOOD như Vinagame thì có lẽ chẳng ai lại đi mở cái BOX Võ Lâm Truyền Kỳ Offline này lên để thảo luận làm gì !

LinkDown Ebook của Cubin để bạn tham khảo : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quoctruongnd92
10-06-09, 07:07 AM
thaihoa91 có cái updatemd.pak ko!?
Send cho mình đc ko :D

thaihoa91
10-06-09, 07:28 AM
thaihoa91 có cái updatemd.pak ko!?
Send cho mình đc ko :D

Bạn kiếm Path Client sẽ có thui àh !

thaihoa91
10-06-09, 07:28 AM
1. có vài map
3. lỗi tè le
....

her her ! Do bạn chưa Test hết Server thui ! Bạn thử kiếm cái Server No Font Xuân Thu về mà Test xem hoặc Server anhtai đều OK (Server anhtai còn dc update thường xuyên để Fix các lỗi là khác !)

Mấy cái lỗi trên bạn nói nếu đọc Ebook của Cubin hoàn toàn có thể Fix dc ! Chỉ sợ RAM bạn ko đủ nhiều để mở hết maps thui !

Đây là cách mở maps trong Ebook của Cubin nè :

Thân chào các bạn ! Sau khi cài đặt xong server chắc hẵn các bạn rất chú tâm đến việc mở thêm maps để chơi cho hấp dẫn.
Nay mình xin hướng dẫn các bạn cách mở maps trong jx offline.Mình không biết đúng không nhưng mà các bạn thử xem vì mình chưa chắc lắm khoảng 75%.
Như theo bài Cấu Trúc Chung Của Một Server thì tôi có thể nói phần maps thì ta sẽ nói đến các dữ liệu của maps ở mục Maps trong server.Mục Maps trong server gồm có:
*File có tên WorldSet.ini -----File này chứa các ID của từng maps được mở để chơi game.
Cấu trúc của Flie này như sau Đây là mẫu WorldSet.ini của mình)

[Init]
Count=35 ----- Đây là số thông báo số Maps được mở.
[World]
World00=53------Ba Lăng Huyện
World01=59------Thiên Vương Bang
World02=65------Sơn Động Thiên Vương Đảo
World03=67------Tầng 2 Sơn Động Định Hồ
World04=71------Mê Cung Bạch Thuỷ Động
World05=77------Mê Cung Yến Tử Động
World06=73------Mê Cung Phục Lưu Động
World07=115----Cái Bang Phái
World08=80------Dương Châu
World09=116----Tầng 1 Địa Hạ Mê Cung(Tường Vân Động)
World10=9-------Trường Giang Nguyên Đầu
World11=340----Mạc Cao Quật
World12=336----Phong Lăng Độ
World13=326----Tống Kim(Khu vuc binh nguyen (so cap))
World14=19------Kiếm Các Tây Nam
World15=131----Côn Lôn Phái
World16=25------Đường Môn Phái
World17=13------Nga Mi Phái
World18=49------Thiên Nhẫn Giáo
World19=103----Thiếu Lâm Phái
World20=154----Thuý Yên Phái
World21=81------Võ Đang Phái
World22=22------Mê Cung Bạch Vân Động
World23=243-----Lâm Du Quan
World24=1--------Phượng Tường
World25=11------Thành Đô
World26=37------Biện Kinh
World27=78------Tương Dương
World28=55------Đào Hoa Nguyên
World29=176-----Lâm An
World30=162-----Phu Đại Lý
World31=242-----Đảo Tẩy Tuỷ
World32=244-----Trường Bạch Sơn Bắc Lộc
World33=24------Mê Cung Hưỡng Thuỷ Động
World34=23------Mê Cung Thần Tiên Động

Phân tích:
Vậy ở đây Count là thông số hiển thị ,tức là thống kê số maps được mở trong game.
World00=53 là thứ tự và ID của maps được mở.Mỗi mẫu WorldSet.ini thì luôn bắt đầu phần thứ tự maps từ “World00=x”(x L à ID maps tuỳ ý) và tiếp tục “World01=…”
“World02=…”
“World03=…”
Sau “=” là ID maps bạn muốn mở.
Sau khi đã hoàn thành số maps cần mở thì đếm lại số “World…=…” mà mình mở được rồi điền vào chỗ Count sau dấu “=”
VD: Mình mở đến “World50” thì mình sẽ khai ở Count là Count=51 .Vì World bắt đầu từ 00 mà.
*Các dữ liệu của map trong mục Maps của server:
Một dữ liệu maps gồm các mục như: 1 file có tên maps đó với đuôi *.wor , 1 mục mang tên maps(trong đó có các mục tên như vầy “v_089”,” v_089” tuỳ ở dữ liệu maps mà có các mục tên khác nhau.DỰa vào đó bạn cũng có thể kiểm tra xem maps nào có dữ liệu và maps nào không có dữ liệu.Trong các mục “v_089” thì lại có các file có đuôi *.dat
*File Maplist.ini trong thư mục Settings:
File này có liên quan đến maps nhưng không nằm trong mục Maps của server mà nằm trong mục Settings của server.
File này chứa các ID Maps , Đường dẫn đến dữ liệu maps , tên hiển thị của từng maps trong game.
Các bạn chú ý: để mở được các maps thì bạn phải dựa vào ID Maps.Tức là ID mà bạn mở trong WorldSet.ini là các ID có thong tin trong Maplist.ini
Rất dễ đúng không các bạn!
Nếu các bạn chú ý thì sẽ hiểu được thôi!
Thân chào các bạn!
Tui Dev JX đã dc 3 năm trong đó gần 1 nằm đầu tui mới lay hoay cài xong game để chơi ! 2 năm tiếp theo tui dành thời gian nghiên cứu về maps, Script và Settings ! Lúc trước có ai làm dc cái Trap cho maps đâu (Phần di chuyển bộ đi wa maps khác) phải đi xa phu mới qua dc ! Tui cùng hongtu1 đã nghiên cứu cái Trap gần 2 tháng là ra kết quả làm dc cái Trap liền !

Còn mún Fix mấy lỗi kia thì bạn có thể hỏi trên 4rum ! Sẽ có người giúp thui ! Bạn ko hỏi thì ai bít mà giúp cho bạn ? Nói như bạn thì chỉ bít chơi mà ko bít tí gì về chỉnh sửa hết ! Bạn nói bạn chơi của Vinagame ừh ! Ko ai cản ! Nguyên nhân Vinagame nó hơn tụi mình là vì nó mua nguyên cái bản quyền từ KingSoft còn chúng ta chỉ lấy gốc từ bên TQ và Dev lên ! Ko ai ko làm mà có ăn cả bạn àh ! Nếu có 1 Server GOOD như Vinagame thì có lẽ chẳng ai lại đi mở cái BOX Võ Lâm Truyền Kỳ Offline này lên để thảo luận làm gì !

LinkDown Ebook của Cubin để bạn tham khảo : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quoctruongnd92
10-06-09, 07:38 AM
Bạn kiếm Path Client sẽ có thui àh !

mình đã thử các path client của các sever Xuân Thu+Saopaolo1+JX Server Update ngày 6-6-2009 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) của anhtaidepzai mà đều ko có.
Thaihoa up giùm đc ko

thaihoa91
10-06-09, 07:42 AM
mình đã thử các path client của các sever Xuân Thu+Saopaolo1+JX Server Update ngày 6-6-2009 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) của anhtaidepzai mà đều ko có.
Thaihoa up giùm đc ko

Hiện tại mình ko có đem theo ! Để khi nào mình lên sẽ up cho bạn !

quoctruongnd92
10-06-09, 07:56 AM
Cám ơn.
Up cho mình sớm nha :D

huynh88
10-06-09, 11:16 AM
thaihoa91 ơi bạn có nick không. cho mình đi hẹn hôm nào dùng teamviewer cài lun dùm mình cho nhanh. mình làm tới làm lui mà chẳng đựoc. thanks

huynh88
10-06-09, 01:49 PM
Cám ơn.
quoctruongnd92 ơi bạn cài được vl off chưa. chỉ mình làm với

thaihoa91
10-06-09, 05:41 PM
thaihoa91 ơi bạn có nick không. cho mình đi hẹn hôm nào dùng teamviewer cài lun dùm mình cho nhanh. mình làm tới làm lui mà chẳng đựoc. thanks

Sorry ! Mình ko thể cài giùm bạn dc vì mình bận ôn thi !

thaihoa91
10-06-09, 05:42 PM
Cám ơn.

LinkDown updatemd.pak của bạn nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quoctruongnd92
10-06-09, 05:49 PM
Thank Thái Hòa.
Mình để Data và package.ini như thế này đúng chưa.
Mong bạn giúp đỡ :D

thaihoa91
10-06-09, 05:51 PM
Thank Thái Hòa.
Mình để Data và package.ini như thế này đúng chưa.
Mong bạn giúp đỡ :D

Bạn thử xài package.ini của mình đang xài xem :

[Package]
Path=\\data
0=Skills.pak
1=Updatemd.pak
2=Upmoi.pak
3=Ngua.pak
4=Bachkim.pak
5=Update00.pak
6=Update01.pak
7=Update02.pak
8=Update03.pak
9=Update04.pak
10=Updatecb.pak
11=Updatep.pak
12=Updatep1.pak
13=Updatep2.pak
14=Spr.pak
15=Resource.pak
16=Map.pak
17=Settings.pak
18=Ui.pak
19=Script.pak
20=Font.pak
21=Sound.pak

quoctruongnd92
10-06-09, 05:52 PM
ak tiện thể bạn up data+ package.ini của bạn lên để mình alfm theo đc ko :D
Cùng phiên bản Xuân thu mà :D

thaihoa91
10-06-09, 05:53 PM
ak tiện thể bạn up data+ package.ini của bạn lên để mình alfm theo đc ko :D
Cùng phiên bản Xuân thu mà :D

Ặc ! Sao mà up nguyên cái data cho bạn nổi ! Mình đưa cho bạn phần package.ini của mình rùi đó !

quoctruongnd92
10-06-09, 06:04 PM
Ý mình là Post hình :D
Ak nếu đúng theo package.ini của bạn thì của mình còn thiếu

3=Ngua.pak
12=Updatep1.pak
13=Updatep2.pak

Bạn có thể up giùm mình ko :D
Thank nhìu! :D

quoctruongnd92
10-06-09, 06:56 PM
bạn cũng cho mình xin luôn 1 bức ảnh về data của bạn để mình biết lối del nhưng file thừa đc ko :D

thaihoa91
10-06-09, 07:28 PM
bạn cũng cho mình xin luôn 1 bức ảnh về data của bạn để mình biết lối del nhưng file thừa đc ko :D

Vào đây xem và Down nè bạn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dknyover
10-06-09, 07:56 PM
mình xài winvista nên chả biết làm ntn cả, giúp mình với :((

quoctruongnd92
10-06-09, 09:09 PM
tốt nhất là xài winxp rồi cài theme Vista chứ ko mệt lắm :D

thaihoa91
10-06-09, 09:19 PM
mình xài winvista nên chả biết làm ntn cả, giúp mình với :((

Vista nó ngốn RAM lắm đó ! 30 charrrrrrrrrrrrr

huynh88
10-06-09, 09:46 PM
tốt nhất là xài winxp rồi cài theme Vista chứ ko mệt lắm :D
quoctruongnd92 ơi bạn cài được vl off chưa. chia sẽ chút kinh nghiệm đi. bạn đang xài server nào và client nào có thể share cho mình được không. chỉ thêm cách cài đặt càng tốt. mình cài hoài mà cái server khi chạy nó chỉ được 80% là đứng cứng ngắt lun. không thèm chạy nưa. thanks bạn nhìu nha.

huynh88
10-06-09, 10:02 PM
thaihoa91 ơi bạn cài đặt ntn, dùng server gì và client nào thế bạn, mình bị tình trạng khi chạy server thì được có 80% thì nó không chạy được nữa. tình trạng này phải làm sao hả thaihoa91 ơi. cảm ơn bạn nhìu

quoctruongnd92
10-06-09, 10:58 PM
bạn nên dùng cái xuân thu ý.
chạy tất cả = tay chứ đừng dùng auto

thaihoa91
11-06-09, 07:25 AM
thaihoa91 ơi bạn cài đặt ntn, dùng server gì và client nào thế bạn, mình bị tình trạng khi chạy server thì được có 80% thì nó không chạy được nữa. tình trạng này phải làm sao hả thaihoa91 ơi. cảm ơn bạn nhìu

Bạn xài JxStartup Pro Version 1.0 của SangProNhat ! Rất Good và chạy êm ! Mình đã Test và ko có bị lỗi như JXStartup của Minh Đăng !

Link nà : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

akai41
11-06-09, 06:02 PM
Xem dùm mình : Mình làm theo các bước Bảo đảm 100% ko sai, rất chuẩn. Có thể tại vì máy của mình hay ko (lúc cài SQL nó báo lổi là "Workstation service no stared") ? Theo như hình dưới thì mình phải làm gì ? Mong thaihoa và mọi người giúp mình với . Mình sẽ Thanks sau khi giúp .

1q2w3e
21-06-09, 11:23 AM
mình làm xong hết rồi nhưng đến đoạn khởi động gameserver.exe thì nó bảo startup OK! và 1 đoạn dài kí tự lạ rồi cuối cùng phải rs lại máy là sao nhỷ

Kawsaki
21-06-09, 09:39 PM
Cho hỏi thư mục db ở đâu sao tui ko thấy

thaihoa91
22-06-09, 07:24 AM
Cho hỏi thư mục db ở đâu sao tui ko thấy

Vào thư mục Server và kiếm thư mục tên là db hay database là nó đó !

dhbachkhoa
24-06-09, 02:10 AM
Xem dùm mình : Mình làm theo các bước Bảo đảm 100% ko sai, rất chuẩn. Có thể tại vì máy của mình hay ko (lúc cài SQL nó báo lổi là "Workstation service no stared") ? Theo như hình dưới thì mình phải làm gì ? Mong thaihoa và mọi người giúp mình với . Mình sẽ Thanks sau khi giúp .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Mình cũng từng bị như bạn rồi. Là do bạn remove hoặc ko caif một số ứng dụng của phần loopback đó. bạn vào mục dưới đây, ở thanh general, phía dưới có istall và unistall kick vào phần trên chọn istall đầy đủ sau đó cài lại SQL.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cayvietthan
12-07-09, 04:00 PM
Vậy chữ trong game là tiếng China hay tiếng Việt vậy ? Mình thấy link down từ kingsoft. Thanks !

viptai
12-07-09, 05:12 PM
bạn kiem trong path client thì chắc cũng có file of minh dang!

thaihoa91
12-07-09, 07:53 PM
Vậy chữ trong game là tiếng China hay tiếng Việt vậy ? Mình thấy link down từ kingsoft. Thanks !

LinkDown chỉ là dữ liệu ! Chủ yếu là cái Server có Script từ đâu thui ! Nhưng hầu như tất cả các Server đã share hiện nay dc việt hoá 70% là tiếng việt rùi nên bạn đừng lo !

mrducnt
13-07-09, 02:31 AM
Em cài theo hướng dẫn của anh, cuối cùng thì cũng khởi động đc sever. Nhưng em gặp 1 số lỗi:
- trong mục "Cấu hình server" thì cái cuối cùng, thư mục Script nó báo ERROR. Các file khác đều OK.
- Em khởi động đc server, vào đến phần đăng nhập thì không đánh tên và mk vào được. Nháy vào "Nhớ tài khoản" vẫn được.
Giúp em với!

----
Sau một hồi loay hoay up các client khác nhau, giờ lại "không thể kết nối tới máy chủ" .....

BillGatesBoss
13-07-09, 06:04 PM
các bác ơi giúp em với,em làm theo y sì hướng dẫn của bác giangleloi ( có vài cái đường dẫn thì chỉnh lại giống với đường dẫn của máy mình) nhưng kết quả vào game thì nhận thông báo server đang gián đoạn...mặc dù em đã chọn ba lăng huyện nhưng ko ăn thua,giờ chẳng bít làm thế nào nữa,bác mod giúp em với

012789019
16-07-09, 08:32 PM
ai có nick chat cho em xin hoi ve 1 so thu cai sao em chay cai file Sowrd3Payysy voi S3RealySever voi Goddess toan bi loi cai heaven ai giai thick ho em cai ??????????????????????????????????

dovuminhha
17-07-09, 03:24 PM
sau 3 ngày mày mò nghiên cứu cũng chạy đc cái Star.exe, nhưng mà chạy đến Bishop thì máy bị treo, Pro nào chỉ giùm tui cách khắc phục với. đã kiểm tra IP của Bishop ko sai, còn cái phần vào SQL\Database\acc\tables\serverlist--> chỉnh IP ở chỗ nào tui tìm mãi mà không thấy.

khoihuynhi8
25-07-09, 12:31 AM
Mình cũng gặp 1 lỗi tương tự như một bạn nào đó: tất cả các mục đều cài đặt được, duy chỉ đến phần tạo acc là bị lỗi. Dù đã thử theo cả hai cách, tool và làm trực tiếp. Đọc hết 80 trang mà chưa thấy ai giải đáp vấn đề này. Bạn nào có thể giúp mình với. Thanks!

thaihoa91
25-07-09, 09:21 AM
Mình cũng gặp 1 lỗi tương tự như một bạn nào đó: tất cả các mục đều cài đặt được, duy chỉ đến phần tạo acc là bị lỗi. Dù đã thử theo cả hai cách, tool và làm trực tiếp. Đọc hết 80 trang mà chưa thấy ai giải đáp vấn đề này. Bạn nào có thể giúp mình với. Thanks!

Down Ebook của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

minhngumc
28-07-09, 10:36 PM
Bạn ơi cho mình hỏi Sao mình vào Vo lam Ofline rồi thì ko click dc NPC
còn chẳng nhin thấy chữ gì trong VL ofline nua
Giup mình voi

minhngumc
28-07-09, 10:50 PM
set up client
hãy giải nén file PATH_CLIENT.rar trong file SaoPaulo1.rar hồi nãy download ở 1 nơi nào đó nhớ để patch vào client đó
cài client sau đó del hết các file để lại thư mục data+music thôi nếu mún có nhạc nền
vào client\data đổi tên maps.pak ->map.pak
down file này chép tât cả.pak vào client\data
download file đó Ở ĐÂY (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Frlnzyjzxzo5)
chép cái patch hồi nãy vừa giải nén ở PATH_CLIENT.rar vào sau đó tiếp tục chép những file.pak trong 3 link down của china nào data ta dc hình sau (tuyệt đối ko dc chạy 3 file đó)sau đó các bạn vào client\settings xóa thư mục npcres

Cái này nghĩa là sao:-??
ko chạy 3 file update đấy thì đào đâu ra mấy file.pak chứ
Nói chẳng hiểu gì cả bảo làm sao ko cài đc:-"
Down 3 file update china rồi,không chạy 3 file thì làm sao có chuyện copy đc những file .pak trong đó chứ
Mod giải thích cái:-@

minhngumc
28-07-09, 11:15 PM
Thank anh em làm đc rồi ko cần giải thích nữa đâu:)

giangleloi
31-07-09, 07:53 AM
Cái này nghĩa là sao:-??
ko chạy 3 file update đấy thì đào đâu ra mấy file.pak chứ
Nói chẳng hiểu gì cả bảo làm sao ko cài đc:-"
Down 3 file update china rồi,không chạy 3 file thì làm sao có chuyện copy đc những file .pak trong đó chứ

sieunhok1
31-07-09, 06:37 PM
chời ơi sao tui download cai clien china tới 99% no bao lỗi hoài vậy nè , có ai làm ơn up nó len mediafire được không vậy cảm ơn nhiều

sieunhok1
02-08-09, 10:28 PM
không ai trả lời tui hết à hix hix

thaihoa91
03-08-09, 02:15 PM
không ai trả lời tui hết à hix hix

Bạn xài Client Vinagame nguyên gốc phiên bản mới nhất (Hùng Bá Thiên Hạ) lấy từ tiệm Net về xài khoẻ hơn là down Client TQ ko !

sieunhok1
03-08-09, 09:09 PM
ủa xài vậy được hà vậy thì cám ơn nhiều

thaihoa91
03-08-09, 09:22 PM
ủa xài vậy được hà vậy thì cám ơn nhiều

Lấy Client Vinagame nguyên gốc đó rùi down thêm Patch Client Full về nữa thì mới dc !

sieunhok1
04-08-09, 12:58 PM
bạn ơi có thể up link lên được không mình không biết down chỗ nào cả cái patch client full ấy mình gà lắm mong thông cảm . cảm ơn nhé

thaihoa91
04-08-09, 02:21 PM
bạn ơi có thể up link lên được không mình không biết down chỗ nào cả cái patch client full ấy mình gà lắm mong thông cảm . cảm ơn nhé

Trong Box Kho Lưu Trữ đó : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sir.THÀNH™
04-08-09, 02:36 PM
ANH GIANGLELOI cho em xin cái YAHOO nèo!!!! EM cài JX offline đã nửa năm mà chưa đc. đang cay đây...Hết lỗi này đến lỗi khác....Từ Ket noi toi may chu that bai.... đến ... Không tạo đc ACc..lần này mong anh giúp em.....Anh ná....có di động không cho em luôn.

giangleloi
05-08-09, 10:17 AM
giangleloi.jxdeveloper
pm đừng add
néu rảnh sẽ cài cho

sieunhok1
05-08-09, 01:42 PM
cảm ơn ban thaihoa nhiều lắm mình cài võ lâm được rồi . nhưng mà hình như khi chơi nó có mấy cái lỗi bạn có thể chỉ mình sửa được không.
1. qua bien kinh xong rồi ,không phù không đi xa phu được nữa,khong mua đồ bên biện kinh được luôn
2.mình không làm được nhiệm vụ dã tẩu
3.không move lên được map lâm du quan .với lại map mạc cao quật bị kẹt trong góc lag.
4.chọn nhân vật phái võ đang nữ thì bị dis ra ngoài
cảm ơn bạn nhiều lắm.mình đang xài cái sever saopolo

thaihoa91
05-08-09, 03:07 PM
cảm ơn ban thaihoa nhiều lắm mình cài võ lâm được rồi . nhưng mà hình như khi chơi nó có mấy cái lỗi bạn có thể chỉ mình sửa được không.
1. qua bien kinh xong rồi ,không phù không đi xa phu được nữa,khong mua đồ bên biện kinh được luôn
2.mình không làm được nhiệm vụ dã tẩu
3.không move lên được map lâm du quan .với lại map mạc cao quật bị kẹt trong góc lag.
4.chọn nhân vật phái võ đang nữ thì bị dis ra ngoài
cảm ơn bạn nhiều lắm.mình đang xài cái sever saopolo

Vấn đề 1 : Mình nghĩ chắc bạn phải học hàm và Script cái đã ! Sau đó sẽ làm quen với Script của xa phu trong server đó và sau cái lệnh Move qua maps Biện Kinh thì bạn dùng hàm SetFightState(1) thì sẽ TĐP về dc àh ! Nếu bạn thấy khó khăn thì có thể gửi cho mình file xa phu đó, mình sẽ fix cho bạn ! Nhanh thui tầm 30s là xong àh !

Vấn đề 2 : Tại vì Server và Client cũng ko có nhận về điểm danh vọng + PK + Phúc duyên + Các maps đánh quái cũng ko rớt Địa đồ chí nên khó mà làm nv Dã Tẩu lắm ! Nên mình nghĩ ko có nv Dã Tẩu cũng ko sao đâu !

Vấn đề 3 : Nếu dc thì gửi mình file xa phu và mình sẽ Test chỉnh lại tọa độ Move tới maps Mạc Cao Quật và Lâm Du Quan theo Vinagame !

Vấn đề 4 : Cái này mình cũng gặp vấn đề nè ! Chỉ cần chọn nữ hệ Thổ thì bị văng ra àh ! Bạn tạm thời xài đỡ ! Khi nào mình fix dc sẽ share cách fix ! Hiện tại mình cũng bị nà ^__^

giangleloi
07-08-09, 07:59 AM
up thêm phim hướng dẫn!
không cài dc nữa thì nể luôn
nhớ đọc readme đầu tiên

sieunhok1
07-08-09, 01:16 PM
^^ không thấy được file xa phu nằm đâu ông thaihoa có thể nói rõ thêm nó nằm đâu không. à hay là ông up cai file xa phu của ông lên đi rồi tui về đè lên file của tui cảm ơn nhiều nhiều lắm lắm

thaihoa91
07-08-09, 02:10 PM
^^ không thấy được file xa phu nằm đâu ông thaihoa có thể nói rõ thêm nó nằm đâu không. à hay là ông up cai file xa phu của ông lên đi rồi tui về đè lên file của tui cảm ơn nhiều nhiều lắm lắm

Nó nằm trong đường dẫn thư mục Script của Ba Lăng huyện ! Trong đó có file tên xaphu.lua là nó đo !

Sir.THÀNH™
13-08-09, 02:04 PM
giang ơi... Sao tôi chay Starup chỉ đc 80% là sao:-ss

thaihoa91
13-08-09, 02:21 PM
giang ơi... Sao tôi chay Starup chỉ đc 80% là sao:-ss

Startup chạy dc 80% là Startup của Minh Đăng hồi xưa ! Startup của Minh Đăng nó chỉ nhận loại GameServer.exe crack của Hexpor thì nó mới dc 100% ! Còn các GameServer.exe khác hiện tại đang dùng trong các Server hiện tại thì chỉ dc 80% àh ! Bạn nên xài Startup của Sangpronhat sẽ ko bị lỗi này !

giangleloi
08-09-09, 09:28 AM
giang ơi... Sao tôi chay Starup chỉ đc 80% là sao:-ssdùng tut của sangpro hoặc chắc ăn thì chạy bằng tay là dc! còn 80% là nó đã chạy gs nhưng không hiện đấy

saocuoitroi
08-09-09, 09:48 PM
Thực sự cảm thấy vất vả khi cài con games offline này các bạn à !!!
Hiện giờ mình đang tải bản của SaoPauLo + Client ChiNa do bạn giangleloi post :L

Hi vọng có 1 ngày mình làm tốt được như mấy bạn :0

saocuoitroi
09-09-09, 09:05 AM
giangleloi giúp mình cái này với ..
Mình Down đầy đủ và cài đặt thành công hết theo đúng trinh tự nhưng chỉ đúng 1 cái đó la : khi chạy gameserver
Nó báo dòng cuối cùng

Connect gateway is failed ...!!

Mấy dòng kia conected Sucsseccfull hết rồi ..

Không biết mình bị thiếu gì không ??

Help mình với ..

thaihoa91
09-09-09, 09:21 AM
giangleloi giúp mình cái này với ..
Mình Down đầy đủ và cài đặt thành công hết theo đúng trinh tự nhưng chỉ đúng 1 cái đó la : khi chạy gameserver
Nó báo dòng cuối cùng

Connect gateway is failed ...!!

Mấy dòng kia conected Sucsseccfull hết rồi ..

Không biết mình bị thiếu gì không ??

Help mình với ..

Bạn vào thư mục Server --> Mở các file .ini lên xem lại các dòng IP có đúng với IP chạy Server chưa !

saocuoitroi
09-09-09, 09:24 AM
Để mình test thử vì mình cũng làm cẩn thận lắm rồi hic

saocuoitroi
09-09-09, 09:33 AM
IP mình nhập là 10.0.0.100 ( Mình có mạng nhưng đã DIS hết chỉ để lại 1 cổng)
Kiểm tra các file *.ini trong Server + Client đều là 10.0.0.100 không biết là thiếu file gì đây :-ss

saocuoitroi
09-09-09, 09:38 AM
à mà cho mình hỏi cái này chút nha :
Theo hướng dẫn
- Tải cái Client China 1G38 cài xong xóa hết file trong đó chỉ chừa lại Music + gì đó )
-Giải nén file Path_Client coppy dán vào Client
=> Vậy là mấy cái File ở Path_Client dán đè trong thư mục cài đặt Client ( Client thay mới = Path hoàn toàn đúng ko ? )

saocuoitroi
09-09-09, 09:45 AM
Còn nữa khi Attack Database ngoài cái account_Data.mdf mình nhớ giangleloi có ghi phải Attack cả Role + Card
Nhưng mình chỉ tìm thấy account_Data.mdf trong DB của Server để Attack

Còn cái Role + Card thì không thấy

Thông cảm vì phải post nhiều bài ( No Spam ..)

:)]

khianhtrolai
09-09-09, 04:51 PM
vào vlsever mà thaihoa share mà lầy mình làm vậy cái dc ^^

giangleloi
10-09-09, 09:43 AM
Còn nữa khi Attack Database ngoài cái account_Data.mdf mình nhớ giangleloi có ghi phải Attack cả Role + Card
Nhưng mình chỉ tìm thấy account_Data.mdf trong DB của Server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) để Attack

Còn cái Role + Card thì không thấy

Thông cảm vì phải post nhiều bài ( No Spam ..)xem lại bài nhé, tôi không ghi là phải attach 2 file đó, thích thì attach cũng chả sao! chỉ cần account là OK

à mà cho mình hỏi cái này chút nha :
Theo hướng dẫn
- Tải cái Client China 1G38 cài xong xóa hết file trong đó chỉ chừa lại Music + gì đó )
-Giải nén file Path_Client coppy dán vào Client
=> Vậy là mấy cái File ở Path_Client dán đè trong thư mục cài đặt Client ( Client thay mới = Path hoàn toàn đúng ko ? )đúng

IP mình nhập là 10.0.0.100 ( Mình có mạng nhưng đã DIS hết chỉ để lại 1 cổng)
Kiểm tra các file *.ini trong Server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) + Client đều là 10.0.0.100 không biết là thiếu file gì đây :-ssthì bạn nhập 10.0.0.100 thì nó config vô server cho bạn rồi đó, Config pass sa nữa là OK

kakashiABC
24-09-09, 09:10 AM
bác ơi cho em hỏi cái bước database JX vào SQL Server . minh phai giải nén cái server SaoPaulo minh datbase JX phan DB trong SERVER_NO FONT.rar hả bác hay ở đâu vậy , tui thắc mắc mỗi bước đó thui :-ss mong bác giải đáp giúp

thaihoa91
24-09-09, 06:53 PM
bác ơi cho em hỏi cái bước database JX vào SQL Server . minh phai giải nén cái server SaoPaulo minh datbase JX phan DB trong SERVER_NO FONT.rar hả bác hay ở đâu vậy , tui thắc mắc mỗi bước đó thui :-ss mong bác giải đáp giúp

Lấy thư mục db của server nào cũng dc ý mà ! Ko sao cả đâu !

kakashiABC
25-09-09, 08:06 AM
mình làm tất cả các bước đều ổn nhưng khi khởi động sever chỉ chạy được 80 % thui, bạn nào giup mình khắc phuc với

kakashiABC
25-09-09, 08:13 AM
hồi nãy có xem trang trc thấy sửa lỗi đó là
Startup chạy dc 80% là Startup của Minh Đăng hồi xưa ! Startup của Minh Đăng nó chỉ nhận loại GameServer.exe crack của Hexpor thì nó mới dc 100% ! Còn các GameServer.exe khác hiện tại đang dùng trong các Server hiện tại thì chỉ dc 80% àh ! Bạn nên xài Startup của Sangpronhat sẽ ko bị lỗi này !

tiện thể nếu bạn có cho mình xin Startup của Sangpronhat về xài lun =((

thaihoa91
25-09-09, 08:41 AM
hồi nãy có xem trang trc thấy sửa lỗi đó là

tiện thể nếu bạn có cho mình xin Startup của Sangpronhat về xài lun =((

LinkDown nà bạn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kakashiABC
25-09-09, 09:55 AM
Em cài theo hướng dẫn của anh, cuối cùng thì cũng khởi động đc sever. Nhưng em gặp 1 số lỗi:
- trong mục "Cấu hình server " thì cái cuối cùng, thư mục Script nó báo ERROR. Các file khác đều OK.
- đăng nhập vô game kô thấy nhân vật đâu cả , tạo nhân vật xong thì đứng hình luôn .
ai giúp mình khắc phục 2 lỗi này với ( trở ngại cuối cùng dấy , tạm thời là vấy , loay hoay cả sáng mới chỉ được có vậy :( nản we'

thaihoa91
25-09-09, 06:43 PM
- trong mục "Cấu hình server " thì cái cuối cùng, thư mục Script nó báo ERROR. Các file khác đều OK.
- đăng nhập vô game kô thấy nhân vật đâu cả , tạo nhân vật xong thì đứng hình luôn .
ai giúp mình khắc phục 2 lỗi này với ( trở ngại cuối cùng dấy , tạm thời là vấy , loay hoay cả sáng mới chỉ được có vậy :( nản we'

Cái Startup tuy báo Script Errors thế nhưng lại OK đó ! Do Startup đó sangpronhat share là bản beta nên có 1 số lỗi nhỏ thế thui àh ! Bạn cứ chạy Server bình thường ko sao đâu !

Silva
25-09-09, 10:01 PM
Dùng jxstarup của sangpronhat, game server ko can crack, cho 2 cái đó vào server đảm bảo chạy ngon, làm đc thank tui phát, mãi chẳng ai thank mình cả.

kakashiABC
26-09-09, 06:01 AM
còn cái vụ này nữa thỉ chỉnh ở đâu vậy ta
tạo nhân vật xong vô game bị đứng hình luôn chả thấy gì cả chi thấy 1 màu đen , chẳng bít lỗi ở đâu cả , h chỉ cần chơi được như của VINAGAME thui

thaihoa91
26-09-09, 08:00 AM
còn cái vụ này nữa thỉ chỉnh ở đâu vậy ta
tạo nhân vật xong vô game bị đứng hình luôn chả thấy gì cả chi thấy 1 màu đen , chẳng bít lỗi ở đâu cả , h chỉ cần chơi được như của VINAGAME thui

Bạn cần Post hình bị lỗi lên cho mình xem !

Silva
26-09-09, 10:56 AM
Chưa có một server nào chơi đc như VNG đâu bạn à. Muốn thế bạn tự học hỏi rồi cho thêm vào server thôi.

mr_panda1308
03-10-09, 11:17 AM
Giang ơi tool tạo account đâu, chả thấy link gì cạ :-<

thaihoa91
03-10-09, 07:02 PM
Giang ơi tool tạo account đâu, chả thấy link gì cạ :-<

Bạn down Patch Client Full về giải nén ra có file JxStartupClient.exe sẽ reg acc dc !

mr_panda1308
03-10-09, 08:51 PM
Ừ thanks bạn mình đã thấy, nhưng còn 1 điều nữa là mình ko biết tài khoản admin là gì và các câu lệnh của admin là gì? Bạn có thể chỉ cho mình đc k

thaihoa91
03-10-09, 09:47 PM
Ừ thanks bạn mình đã thấy, nhưng còn 1 điều nữa là mình ko biết tài khoản admin là gì và các câu lệnh của admin là gì? Bạn có thể chỉ cho mình đc k

Ko có câu lệnh gì admin đâu ! Hàm xài chung cho mọi Player mà !

mr_panda1308
03-10-09, 09:58 PM
Vậy chứ ko có cái gì để quản lý nhân vật với item hả bạn?

thaihoa91
04-10-09, 05:23 PM
Vậy chứ ko có cái gì để quản lý nhân vật với item hả bạn?

Ừh ! Do bản lậu nên ko thể có tools Full dc ! Có 1 nơi có đó là KingSoft ^__^

huyken99
05-10-09, 06:46 PM
Sao mình ép NPC cho kinh nghiệm, mình chỉnh 999999999 mà nhận có 1 EXP là sao vậy ban

thaihoa91
05-10-09, 06:55 PM
Sao mình ép NPC cho kinh nghiệm, mình chỉnh 999999999 mà nhận có 1 EXP là sao vậy ban

Đó là do bạn chỉnh quá nhiều con số ! Giảm con số lại khoảng 6 7 chữ số trở lại thui !

huyken99
05-10-09, 09:36 PM
Có cách nào fix lỗi C++ ko vậy bạn

thaihoa91
05-10-09, 09:46 PM
Có cách nào fix lỗi C++ ko vậy bạn

Mình đã share cái CoreClient.dll No Bug C++ rùi mà --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vnsaurieng
21-10-09, 08:59 AM
Mình bị lỗi thế này:
1PC mình cài SQL và bản sever, client update từ Patch_Client_Full vào thư mục client của vinagame phiên bản mới nhất. Xong ngồi chơi trên máy này thì ok nhưng khổ nổi tên của các NPC toàn là tiếng china. Mình qua máy khác chơi cũng update client y nhu máy từ sever, tạo nhân vật ok nhưng dăng nhập vào chơi thì lại báo lỗi là không thể kết nối máy chủ. Vậy cho mình hỏi la bản ofline này không dùng cho mạng Lan được sao?
Vui lòng cho mình biết sớm nha.

thaihoa91
21-10-09, 10:01 AM
Mình bị lỗi thế này:
1PC mình cài SQL và bản sever, client update từ Patch_Client_Full vào thư mục client của vinagame phiên bản mới nhất. Xong ngồi chơi trên máy này thì ok nhưng khổ nổi tên của các NPC toàn là tiếng china. Mình qua máy khác chơi cũng update client y nhu máy từ sever, tạo nhân vật ok nhưng dăng nhập vào chơi thì lại báo lỗi là không thể kết nối máy chủ. Vậy cho mình hỏi la bản ofline này không dùng cho mạng Lan được sao?
Vui lòng cho mình biết sớm nha.

Có thể dùng cho mạng Lan nhưng phải cài đặt thêm gì nữa đó thì mình ko rõ ! Server đã quy định tên NPC là chữ TQ rùi nên nếu bạn mún đổi thì phải hiểu rõ cấu trúc của Server rùi bắt đầu nghiên cứu để chỉnh sửa ! Có 2 cái Ebook của giangleloi và Cubin là sẽ làm dc thui !

vnsaurieng
21-10-09, 11:12 AM
hĩ, vậy là hiện giờ ko thể cấu hình để chơi trong lan được rồi, phong net của mình đang cần trò chơi này, giờ ko biết phải hỏi ai đây nữa.:-B

chau!
16-11-09, 04:49 PM
server cubin nofont update 30-5-2009 xài client trung quốc được không.Hay là bản tình nghĩa giang hồ của vinagame.
Ai có bản tình nghĩa giang hồ thì up lên được ko.Mình tìm hoài không thấy gì hết.
Thank trước.

thaihoa91
16-11-09, 05:45 PM
server cubin nofont update 30-5-2009 xài client trung quốc được không.Hay là bản tình nghĩa giang hồ của vinagame.
Ai có bản tình nghĩa giang hồ thì up lên được ko.Mình tìm hoài không thấy gì hết.
Thank trước.

Ko nhất thiết phải là Tình Nghĩa giang hồ mà chỉ cần làm theo cách sau là có Client chơi dc tất cả Server !

Đầu tiên ra net copy toàn bộ Client Vinagame bản mới nhất (Hùng Bá Thiên Hạ), rùi down Patch Client Full về giải nén ra, copy toàn bộ file trong thư mục vừa giải nén, paste đè vào các file trong thư mục Client của Vinagame là xong !

LinkDown Patch Client Full : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

***Chú ý : Các bạn copy Link cần down --> Paste vào trình duyệt web khác thì sẽ down dc !

WinZip
10-12-09, 12:16 AM
Dạo này hết ghiền game online nên tập tành làm game offline, may mắn là có những người như giangleloi và thaihoa hướng dấn newbie như mình. Cảm ơn 2 bạn rất nhiều, sẵn cho mình hỏi là sao tài khoản của mình ko thấy nút Thanks để cảm ơn bài viết và hướng dẫn của 2 bạn. Mod xem lại dùm mình với nha, vì cảm ơn = miệng thì kỳ quá. Chứ ko phải mình tiếc gì chuyện bấm nút Thanks.

thaihoa91
10-12-09, 07:48 AM
Dạo này hết ghiền game online nên tập tành làm game offline, may mắn là có những người như giangleloi và thaihoa hướng dấn newbie như mình. Cảm ơn 2 bạn rất nhiều, sẵn cho mình hỏi là sao tài khoản của mình ko thấy nút Thanks để cảm ơn bài viết và hướng dẫn của 2 bạn. Mod xem lại dùm mình với nha, vì cảm ơn = miệng thì kỳ quá. Chứ ko phải mình tiếc gì chuyện bấm nút Thanks.

Bạn đang xài trình duyệt nào ! Hãy xài trình duyệt Firefox Version mới nhất 3.5.5 tiếng việt nha ! Tại đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

haidangdd
15-12-09, 01:48 AM
cho tui hỏi cài đặt sao mà khi chạy server tới 80% là nó đứng luôn ah chổ game server không chạy nữa

thaihoa91
15-12-09, 09:02 AM
cho tui hỏi cài đặt sao mà khi chạy server tới 80% là nó đứng luôn ah chổ game server không chạy nữa

Bạn xài JXStartup của Minh Đăng (wá cũ) nó chỉ nhận GameServer Crack mà thui ! GameServer mới bây giờ nó ko nhận dc ! Xài JXStartupPro của sangpronhat đi ! Phù hợp mọi loại Server !

haidangdd
15-12-09, 12:13 PM
Bạn xài JXStartup của Minh Đăng (wá cũ) nó chỉ nhận GameServer Crack mà thui ! GameServer mới bây giờ nó ko nhận dc ! Xài JXStartupPro của sangpronhat đi ! Phù hợp mọi loại Server !
cái đó ở đâu zj bạn đưa đường link tới cho mình đi trong nay nhiều quá mình kiếm hoài không gặp.bạn có thể hướng dẫn mình cài một võ lâm ofline hoàn chỉnh được hog.thức mấy đêm rồi mà chưa làm được nữa hix yahoo của mình:thanhminh_thanhminh1.thanks

thaihoa91
15-12-09, 03:36 PM
cái đó ở đâu zj bạn đưa đường link tới cho mình đi trong nay nhiều quá mình kiếm hoài không gặp.bạn có thể hướng dẫn mình cài một võ lâm ofline hoàn chỉnh được hog.thức mấy đêm rồi mà chưa làm được nữa hix yahoo của mình:thanhminh_thanhminh1.thanks

LinkDown tui up nà : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

aloadsl
15-12-09, 04:52 PM
bị thế này làm sao #-o

aloadsl
15-12-09, 04:53 PM
mấy anh làm ơn thêm http : // nha tại e chưa gởi link dc

haidangdd
15-12-09, 05:25 PM
làm tới cuối cùng rồi nhưng mà khi chạy game exe thì lại không thấy server đâu hết

thaihoa91
15-12-09, 09:22 PM
bị thế này làm sao #-o

Ảnh 2 3 ko sao !

làm tới cuối cùng rồi nhưng mà khi chạy game exe thì lại không thấy server đâu hết

Kiểm tra đã chỉnh đúng IP Client chưa ?

Cách chỉnh IP Client : Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Mở Serverlist.ini rùi chỉnh dòng IP giống IP chạy Server rùi save lại !

haidangdd
15-12-09, 10:15 PM
chạy được server rồi giờ tới client nè.vào game nhưng mà không đăng nhập được .không đánh id và pass được.

thaihoa91
15-12-09, 10:16 PM
chạy được server rồi giờ tới client nè.vào game nhưng mà không đăng nhập được .không đánh id và pass được.

thuankent
20-12-09, 08:10 PM
Anh chủ topic cho em xin Y!M để hướng dẫn em cái bước cuối với :((
Thank anh nhìu....

cuongnc2001
25-12-09, 06:29 PM
Mình đã cài và xài tốt nhưng s3relay vẫn báo lỗi khi chơi được 1h,và cho mình hỏi có ai viết auto cho võ lâm offline chưa nhỉ? Nếu có cho xin link download nha! Mình muốn chỉnh lại thông số cho các nhân vật đã chơi thì làm như thế nào và chỉnh trong file nào vậy các bros?

giangleloi
26-12-09, 10:32 AM
Mình muốn chỉnh lại thông số cho các nhân vật đã chơi thì làm như thế nào và chỉnh trong file nào vậy các bros? Dùng Script để chỉnh chứ ko có tut như MU Đâu!
tham khảo ebook mình share nhé

moneylove2212
26-12-09, 05:38 PM
bạn ơi cho mình hỏi ! mình cài sv của Tài post ngoài kia ( jx 5.0 II)cài xong mình cũng config đúng các IP rồi nhưng khi tạo nhân vật xong enter thì báo kết nối với server thất bại thì phải làm sao vậy !

thaihoa91
26-12-09, 06:38 PM
bạn ơi cho mình hỏi ! mình cài sv của Tài post ngoài kia ( jx 5.0 II)cài xong mình cũng config đúng các IP rồi nhưng khi tạo nhân vật xong enter thì báo kết nối với server thất bại thì phải làm sao vậy !

tuimundc
12-01-10, 05:56 PM
Àk sao em làm xong hết rùi nhưng đến bước chạy Gameserver thì thay vì hiện ra hình này(có dòng Successful) thì nó lại hiện ra là Scrip...(j đó e ko nhớ) là sao ạ

thaihoa91
12-01-10, 08:47 PM
Àk sao em làm xong hết rùi nhưng đến bước chạy Gameserver thì thay vì hiện ra hình này(có dòng Successful) thì nó lại hiện ra là Scrip...(j đó e ko nhớ) là sao ạ

Có thể lỗi 1 số Script nhỏ nhưng vẫn vào game dc bình thường !

Hình như bạn đang cài Server Minh Đăng (cái này khá là cũ, cũ đến nỗi chưa có đồ BK + Ngựa Siêu Quang nữa) --> Mình khuyên là bạn nên xài Server mới hơn như Thiện Ác, JX 49 thì tốt hơn !

thieeusgia
22-01-10, 10:12 PM
sao mình Cài đặt Database JXserver ! thì lại không thấy file BD ở đâu hết vậy

thaihoa91
22-01-10, 10:34 PM
sao mình Cài đặt Database JXserver ! thì lại không thấy file BD ở đâu hết vậy

Down Server khác lấy DB về xài ! Server Rezo cũng có DB đó thôi !

thieeusgia
23-01-10, 07:25 AM
download sever Rezo rùi ! nhưng cũng không thấy file DB ở đâu hít ! hay lúc giải nén nó chạy đâu rùi

lonelywolfvn
23-01-10, 02:56 PM
Bạn ơi giúp mình với, mình muốn cài võ lâm off chơi thử như thế nào, đã mua đĩa thử nhiều lần rồi mà không được :((
Vào đây thấy bạn hướng dẫn chi tiết mình hi vọng là làm được, vấn đề là SQL server mình tải về được nhưng không install được :Z
Còn cái Server với cái patch 1 thì không tải về được lun :Z
Bạn xem lại giúp mình với nhé :(

thaihoa91
23-01-10, 10:15 PM
Bạn ơi giúp mình với, mình muốn cài võ lâm off chơi thử như thế nào, đã mua đĩa thử nhiều lần rồi mà không được :((
Vào đây thấy bạn hướng dẫn chi tiết mình hi vọng là làm được, vấn đề là SQL server mình tải về được nhưng không install được :Z
Còn cái Server với cái patch 1 thì không tải về được lun :Z
Bạn xem lại giúp mình với nhé :(

SQL Server 2000 bản Full do HunterSun up : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trung_dd
07-02-10, 01:35 AM
Bạn TháiHoa ơi, sao mình xong hết rồi mà cứ bị báo lỗi hoài thiếu file chatsent.flt là sao? Bạn giúp mình với nhé, cảm ơn bạn rất rất nhiều

thaihoa91
07-02-10, 08:34 AM
Bạn TháiHoa ơi, sao mình xong hết rồi mà cứ bị báo lỗi hoài thiếu file chatsent.flt là sao? Bạn giúp mình với nhé, cảm ơn bạn rất rất nhiều

Client có vấn đề ! Vui lòng có Client Vinagame bản mới nhất rồi down Patch Client Full by thaihoa91 về copy vào là dc !

trung_dd
07-02-10, 09:48 PM
Client có vấn đề ! Vui lòng có Client Vinagame bản mới nhất rồi down Patch Client Full by thaihoa91 về copy vào là dc !

Thái Hòa ơi, bạn có link bản client mới nhất của bạn không? mình không rõ bản nào là bản mới nhất nên cảm phiền bạn cho mình link với nhé. Trân thành cảm ơn bạn.:x

thaihoa91
07-02-10, 09:52 PM
Thái Hòa ơi, bạn có link bản client mới nhất của bạn không? mình không rõ bản nào là bản mới nhất nên cảm phiền bạn cho mình link với nhé. Trân thành cảm ơn bạn.:x

Patch Client Full by thaihoa91 + Client Vinagame mới nhất : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

blackwar
13-02-10, 05:10 PM
em cám ơn bác nhé. để em thử chiến coi

qwedn123
01-03-10, 10:51 PM
khi em khởi động JXStartup.exe thì nó hiện thông báo error
thế này là em bị lỗi gì vậy anh thái hòa
em làm đúng theo hướng dẫn

thaihoa91
02-03-10, 09:44 AM
em làm đúng theo hướng dẫn

notfile
02-03-10, 10:00 AM
em làm đúng theo hướng dẫn có thể ông bạn bị lỗi khi cài SQL server rồi lỗi ở đoạn pass sa đó !!!!!!

savatage91
12-03-10, 05:58 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> link die oy bác nào share link khac với !!

mrtun20
15-03-10, 06:43 PM
path 1 client die ùi đề nghị đại ka giang up lại giùm[-X

infozoo
29-03-10, 01:33 PM
quên client phải có mấy files update đấy
download thêm mấy cái

GhostShip
18-04-10, 11:36 AM
Thankyou sir gôd and very god

rolldaica
22-04-10, 11:26 PM
em đã cài đặt sv như hướng dẫn nhưng lúc đăng nhập nó không vào được chỉ vào được cái màn hình chọn nhân vật.

mấy anh làm ơn giúp đỡ em với .em cảm ơn nhiều

thaihoa91
23-04-10, 07:46 AM
em đã cài đặt sv như hướng dẫn nhưng lúc đăng nhập nó không vào được chỉ vào được cái màn hình chọn nhân vật.

mấy anh làm ơn giúp đỡ em với .em cảm ơn nhiều

rolldaica
23-04-10, 09:25 AM
ah,bây giờ em vào được rồi,mà lúc bấm f3 để hiện lên cái khung thuộc tính nhân vật,không thấy ô để đưa vũ khí vào,anh hướng dẫn em với

thaihoa91
23-04-10, 11:25 AM
Đã bàn wa yahoo

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

notfile
24-04-10, 10:42 AM
nhầm 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

ngocthang26
24-04-10, 10:06 PM
anh ơi máy em có mạng vậy cài làm sao khi bật mạng lên tìm được ip là 192.168.1.2 tắt rồi sao làm như hướng dẫn cứ connetc db error và sao config trong các file là 192.168.1.2 sao mở sever tự mấy cái đó đổi lại thành 127.0.0.1

thaihoa91
24-04-10, 10:52 PM

babyvippr0
27-04-10, 04:51 PM
làm được hít rồi đăng nhập củng được lun mà dô thì màn hình đen ko thấy nhan vật ko thấy gì hít chỉ thấy mí công cụ Y_Y.Ai bik chỉ em cách sửa (em đã cài map vào)

Big..Zero
27-04-10, 06:29 PM
pm yahoo mrhere.candy nói chuyện tôi fix lỗi cho

qhungkk
02-05-10, 02:05 AM
Tức ghê, làm gần hết rồi lại bị lỗi thằng nhãi này, ai biết giúp em với T_T

thaihoa91
02-05-10, 08:05 AM
Sai pass sa của SQL !

Pass sa có thể là 123456 hoặc sa hoặc bỏ trống (xóa hết ô password và ok 2 lần)

chuoichien
07-05-10, 05:24 PM
Mình đã cài xong hết (xài server của Paulo, client china)
Gặp 1 lổi như sau :
Màn hình ko có j nhưng ấn bậy vào giữa thì có thể đăng nhập được (hình) newbie nên ko cho up link cáo lổi ko có hình vậy

sau khi đã đăng nhập và tạo char
ấn Enter để vào game thì nó hiện 1 cái bảng( server ket noi that bai !) và cứ đứng y như vậy ko login dc
mình copy file serverlist.ini + đổi ip lun rồi nhưng vẩn ko vào được Y_Y
Mình đã xóa Ui trong client và đổi package.ini rồi
cám ơn trước các bạn clbgamesvn.com :-*:-*:-*

thaihoa91
07-05-10, 09:55 PM
Thứ 1 : Bạn cứ copy và paste vào đây link web ảnh và xóa mấy cái chữ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là post dc !

Thứ 2 : Client China đòi hỏi bạn phải tải các bản update riêng lẻ (tỷ lệ thiếu file là rất cao), nên tốt nhất lấy Client VNG bản mới nhất rùi down Patch Client Full by thaihoa91 về copy và paste đè vào Client VNG và đồng bộ hóa là dc ! --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thứ 3 : Server Saopaolo dc share khá lâu nên vấn đề khi chơi dễ phát sinh lỗi ! Nên bạn down Server FONT này mà chơi --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chuoichien
08-05-10, 02:00 AM
sau khi mình cài đặt xong hết , đăng nhập ok , chọn BaLangHuyen lun, nhưng nó lại ghi là "kết nối server thất bại !"
File S3replay thì nó hiện lên 1 dòng (hình)
img-photo.apps.zing.vn/upload/original/2010/05/08/1/1273258740151789602_574_574.jpg
mình đã chỉnh ngôn ngữ thành China lun rồi ( như trong HD)
cái lổi này mình gặp hoài -----> ức chế nó vô cùng
mong cao nhân chỉ dẩn cho con đường tu hành sớm đắc đạo :D:D
Thân

thaihoa91
08-05-10, 11:56 AM
Lỗi này nó báo chứ ko thành vấn đề ! Bên tui cũng báo thế mà cứ chạy Server --> Play game ầm ầm nè ! Quan trọng nhìu nhất vẫn là cái GameServer !

bobycom123
02-06-10, 09:40 AM
Các cao nhân xin chỉ . Tại sao sao khi tạo acc xong là nó hiện bảng sever đang gián đoạn,xin thử lại.Nó bị vậy hoài lun.

[S]ocola[S]an
02-06-10, 10:21 AM
Các cao nhân xin chỉ . Tại sao sao khi tạo acc xong là nó hiện bảng sever đang gián đoạn,xin thử lại.Nó bị vậy hoài lun.
Down ebook giangleloi về mà xem

bobycom123
02-06-10, 10:55 AM
Down ebook giangleloi về mà xem
Down rồi. Và xem rồi hình như nó không hiện 5 dòng id succeed gì đó. Cón 1 điêu nữa là em không hiểu mấy vấn đề về MapID.

[S]ocola[S]an
02-06-10, 11:15 AM
Ko hiện lên 5 dòng sucess thì sao mà chơi:))

notfile
02-06-10, 08:49 PM
Down rồi. Và xem rồi hình như nó không hiện 5 dòng id succeed gì đó. Còn 1 điêu nữa là em không hiểu mấy vấn đề về MapID.

Map ID có nghĩa là ID của map được khai báo trong file WorldSet.ini của thư mục maps trong sever
mỗi map đều có 1 ID
VD như ba lăng huyện là 53 , phượng tường là 1 .....
bạn muốn xem full thì xem trong file maplist.ini trong 1 số SV có !!!!

bobycom123
03-06-10, 10:37 PM
Ai chỉ em với tại sao vô đăng nhập vừa dzo trong map là hỉnh không nó không có chạy( là hình này đè lên hình kia ) còn nhấn F3 ,F4 hình tiếp tục đẻ lên. Không thấy được cái gì thấy.

[S]ocola[S]an
04-06-10, 06:35 AM
Ai chỉ em với tại sao vô đăng nhập vừa dzo trong map là hỉnh không nó không có chạy( là hình này đè lên hình kia ) còn nhấn F3 ,F4 hình tiếp tục đẻ lên. Không thấy được cái gì thấy.
Bạn vào client\data đổi tên maps.pak ==>map.pak
còn map.pak thì đổi thành ==>maps.pak

zilkenz
10-06-10, 02:24 PM
link die .............................

†™…Ma Vương…™†
23-06-10, 03:33 PM
rất hay. tks pạn nhìu nhìu nhá

notfile
23-06-10, 05:26 PM
rất hay. tks pạn nhìu nhìu nhá

thanks please click for thanks !

doikogiadinh
12-07-10, 10:35 AM
sao em down về cài y như hướng dẫn mà seo bị lỗi pass của bishop vậy

[S]ocola[S]an
12-07-10, 10:51 AM
Id + Pass Bishop nè
txjx
1111

doikogiadinh
12-07-10, 02:23 PM
Sao em chạy JX Start up thì nó dừng lại ở 80% ko vậy mấy anh #-o (Dang thuc hien: Gameserver.exe........80% Còn những sv khác thì bị Ket noi voi Server that bai...

zonjkut3
12-07-10, 02:35 PM
Sao em chạy JX Start up thì nó dừng lại ở 80% ko vậy mấy anh #-o (Dang thuc hien: Gameserver.exe........80% Còn những sv khác thì bị Ket noi voi Server that bai...

dùng cái startup của minh đăng đúng k
xài của sang á
có trong ebook giangleloi

doikogiadinh
12-07-10, 04:13 PM
dùng cái startup của minh đăng đúng k
xài của sang á
có trong ebook giangleloi

Mình down về thì thấy 1 con virus chà pá lửa :Laluot_237:

mrduc121
18-07-10, 03:17 PM
anh oi cai"
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hok dow dc

thaihoa91
18-07-10, 07:11 PM
sao vào game hay đăng nhập vô game đều không thấy gì hết bực wá

Cho cái hình cụ thể đi bạn 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thaihoa91
18-07-10, 09:19 PM
Phiền bạn xài Patch Client Full by thaihoa91 --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

NPC ko có đúng 100% theo thứ tự như VNG ! Vì Server VNG và lậu là 2 cái khác nhau hoàn toàn !

thaihoa91
19-07-10, 07:51 AM
vậy là giờ cài patch client zô client VNG luôn hã anh có cần chép patch_client của saopaulo không ?

Ko cần của SaoPaulo gì hết ! 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thaihoa91
19-07-10, 07:55 AM
Nếu ko dùng dc hết ! Mình sẽ ko dùng từ Patch Client Full by thaihoa91

thaihoa91
19-07-10, 09:52 AM
anh hướng dẫn em cách mở map đi anh

Có sẵn hết mà bạn chưa tìm kỹ trong Kho Lưu Trữ đó chứ --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mrluoi1986
20-07-10, 10:39 AM
mình đã thử nhiều client rùi chỉ có cái của china là good nhất đấy ráng download di bạn

đã chạy đc SV, chạy client of china vào không nhìn thấy server đâu cả, nháy vào đăng nhập không đc,

download thêm mấy cái patch này để khỏi lỗi

giải nến ra có mấy file .dll nữa, copy vào đâu thế bác, giải nén 3 file trên ra, sau đó copy vào đâu of client, sau đó chép tiếp cái nào vào nữa, làm như bạn, không nhìn tháy sv gì cả

LKTN91
22-07-10, 03:48 PM
anh chỉ em chỗ lấy ngựa đi chứ chỗ thằng tuyền cô tử không có cho

anh karik cho em xin cái yh! #-o

demon
30-07-10, 12:17 AM
Giúp em với em chạy được sv rùi vào chơi ok nhưng không đánh đựoc quái bác nào giúp em với

Mr.Phát
30-07-10, 01:05 AM
bạn nói rõ ra hơn đi sẽ có người giúp

demon
30-07-10, 08:00 AM
Sv mình chạy được rùi đăng ký đăng nhập OK nhưng khi đi đánh quái ở quanh thành thì không đánh được chỉ và quái chỉ đứng nhìn chứ nv không đánh

notfile
30-07-10, 08:13 AM
Sv mình chạy được rùi đăng ký đăng nhập OK nhưng khi đi đánh quái ở quanh thành thì không đánh được chỉ và quái chỉ đứng nhìn chứ nv không đánh

SV nào thế ????
xem lại máy có yếu quá không ???

demon
30-07-10, 08:28 AM
Mình dùng sv SaoPaulo1 của bác giangleloi share trong bài này luôn nè còn máy của mình cấu hình core 2 Duo 2.8 Gb Ram 1Gbx3 Card 9400GT 1Gb

chuthoan02
30-07-10, 05:32 PM
xin chào các bác.
mình muốn cài volam of bản mới nhất ai có xin giúp mình
yahoo: chuthoan02
phone: 0946564005
thank...trước !!

nh0cheo
31-07-10, 01:29 PM
máy em lâu nay bị trục trặc không khởi động dc Sword3PaySys.exe
khởi động nó toàn bảo " this application has failed to start because ace.dll was not found .RE-installing the application mat fix this problem "
google nó tạm dịch là : "ứng dụng này đã không thành công để bắt đầu vì ace.dll không tìm thấy. RE-cài đặt các ứng dụng mat sửa chữa vấn đề này"
ai giúp em với

thaihoa91
31-07-10, 04:22 PM
Bạn dùng Server nào mà bị thế ?????

nh0cheo
31-07-10, 04:40 PM
sv sv ở đây nề
Do nhu cầu của các bạn ngày càng thích xài sv nofont+có item bk+ngựa mới nên tôi sẽ guide lại full cho sv mới
Những thứ cần chuẩn bị
SQL Server 2000
Links download:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2FSQLServer2000.exe)
Server:Tôi sẽ lấy server SaoPaulo share để guide,tôi đã test và thấy tạm ổn,anh em xài ngon

Links download: đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fzyodwxznnz3)
em chép cái ace.dll bên vng wa chạy dc rùi nhưng chay tới sv thì bị
file:///C:/DOCUME%7E1/Admin/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot.pngfile:///C:/DOCUME%7E1/Admin/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-1.png

thaihoa91
31-07-10, 04:42 PM
Coi lại giùm ! Thường thì mở 2 chương trình GameServer.exe, thì GameServer.exe mở đầu tiên sẽ load, còn cái thứ 2 nó sẽ báo lỗi như hình trên !

nh0cheo
31-07-10, 04:43 PM
để em xem chứ mở có 1 cái à TT

thaihoa91
31-07-10, 04:45 PM
Đề nghị bạn down Server mới như Server Phong Vân hay Thái Sơn Bắc Đẩu V0.2 hay Đại hội anh hùng !

Mr.Phát
31-07-10, 04:52 PM
saupaolo hồi đó em chơi cứ bị lỗi hoài đa số vấn đề về client như ko đánh đc skill...

thaihoa91
31-07-10, 04:53 PM
Tùy lỗi mà nó xảy ra ở Client hoặc Server !

nh0cheo
31-07-10, 05:00 PM
Đề nghị bạn down Server mới như Server Phong Vân hay Thái Sơn Bắc Đẩu V0.2 hay Đại hội anh hùng !
máy cài font không dc toàn bị " setup war unable to install the chosen locale. please contact your system administrator " không à TT

Mr.Phát
31-07-10, 05:18 PM
bạn có sử dụng user admin ko vậy

thaihoa91
31-07-10, 07:58 PM
máy cài font không dc toàn bị " setup war unable to install the chosen locale. please contact your system administrator " không à TT

Bị thế chỉ có 2 cách :

+ Cách 1 : Down các Server NO FONT về chơi !

+ Cách 2 : Cài lại win rùi cài FONT xem dc ko !

nh0cheo
31-07-10, 08:29 PM
thì đang kiếm sv no font nè hòa có cái nào đầy đủ chức năng ko
còn cài win thì mù máy tính mổi lần hư là quăng ra tiệm mà cài xong vẩn bi vậy

notfile
31-07-10, 08:32 PM
thì đang kiếm sv no font nè hòa có cái nào đầy đủ chức năng ko
còn cài win thì mù máy tính mổi lần hư là quăng ra tiệm mà cài xong vẩn bi vậy

SV nofont thì bạn chịu khó tìm đi trong Forum rất nhiều !!!
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi !!!

nh0cheo
31-07-10, 08:35 PM
hì hì srr tại dùng chức năng tìm kiếm mà nó hổng hiện lên cái zì mà trong phần kho lưu trử ý hả

notfile
31-07-10, 08:37 PM
hì hì srr tại dùng chức năng tìm kiếm mà nó hổng hiện lên cái zì mà trong phần kho lưu trử ý hả

tôi nhớ không nhầm thì trong topic share Patch Client Full By thaihoa cũng có !!
trang 24->26 bạn thử tìm xem

nh0cheo
31-07-10, 10:22 PM
hey em tìm ko có
còn tiềm dc cái sv cubin nofont thì nó cực kỳ mộc mạc
sv xuân thu no font thì die
ai up cái sv no font nào mới đi em mới học làm nên chỉ mới biết làm cái có sẳn để chơi chứ chưa biết add zi` thêm ai kiếm zum` em nha cảm ơn !! Ngại quá

thaihoa91
01-08-10, 09:14 AM
hey em tìm ko có
còn tiềm dc cái sv cubin nofont thì nó cực kỳ mộc mạc
sv xuân thu no font thì die
ai up cái sv no font nào mới đi em mới học làm nên chỉ mới biết làm cái có sẳn để chơi chứ chưa biết add zi` thêm ai kiếm zum` em nha cảm ơn !! Ngại quá

Ngại tìm thì thật sự là ko nên ! Thật sự mún có cái chơi dc, đòi hỏi bạn phải vận động, ko ai ko có miếng ăn mà sống, mún có miếng ăn tất nhiên phải vận động bằng cách lao động, việc tìm kiếm cũng vậy ! Lần này tui tìm giùm bạn, lần sau bạn phải tự tìm trước khi hỏi đó nha !

Link Server No Font : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

stranger1795
09-08-10, 04:12 PM
chủ topic ơi giờ e muốn cài sv Tuyệt Tình Kiếm No Front có cần làm đúng như trong hướng dẫn không :-s

[S]ocola[S]an
09-08-10, 07:09 PM
Nếu máy nhà bạn có card mạng chính thì khỏi cần card mạng ảo nữa :)

mrluoi1986
17-08-10, 10:18 PM
bản client of china die rùi, bác có bản client nào chạy đc cho sv này không, cho e xin links dơn với, thanks

thaihoa91
17-08-10, 11:10 PM
bản client of china die rùi, bác có bản client nào chạy đc cho sv này không, cho e xin links dơn với, thanks

Bạn xài Client VLTK VNG bản mới nhất + Patch Client Full by thaihoa91 là dc !

minhthanh920
18-08-10, 07:35 AM
anh nào có rảnh thì sài teamviewer giúp em cài võ lâm off, em bí rồi, cài thì lổi DB "làm theo Ebook của anh giangleloi" mà vẫn ko dc, 1 lổi nữa là GameSever chạy cũng bị lổi luôn "tắt hết cả mạng chỉ chừa car mạng để chay sever thôi"
y!h của em:thang_long925
thanks trước :D

bikey1102
19-08-10, 03:06 AM
Cho mình hỏi sv có thể chạy trên vista đc k :(

thaihoa91
19-08-10, 03:36 PM
Chạy dc nhưng với điều kiện RAM bạn fải tốt, yêu cầu cần RAM 2GB đối với Vista và RAM 1 GB đối với XP ! Do Vista ngốn RAM khủng khiếp !

Đối với các game PC cũng vậy !

Mình thấy Vista chỉ dc cái giao diện đẹp hơn XP, nên nếu bạn thích giao diện đẹp thì nên xài Win 7 cho lành !

Vista mình nói thật là người dùng máy tính ở VN và cả nước ngoài bây h ít ai chuộng Vista hơn Win 7 và XP !

vung0cs0ncb
19-08-10, 03:51 PM
tại sao mình làm như ở phần hướng dẫn mà không được nhỉ, dùng JxStartup.exe tạo sever rồi mà không được , mình dùng Patch Client Full by thaihoa91 của bạn thaihoa91 copy vào client của VNG đã xóa hết chỉ để data, rồi bên phần sever mình down bản sever tuyệt tình kiếm no font về, dùng SQL 2000 với chỉnh ip, làm các bước thành công hết rồi đến bước cuối dùng JxStartup.exe để khởi tạo sever thì thành công 100% và đến bước chạy GameServer.exe đợi vài phút thì nó bị báo bị lỗi, không được 5 dòng successfull mà chỉ được 1 dòng thôi và dòng ấy chắc nó báo bị lỗi rồi, mà bên JxStartup.exp báo đã thành công bạn có thể vào chơi game :-L, qua bên game.exe của client vào thấy đúng cái phông sóng gió trung nguyên và bật ra ngay ...., mọi người làm ơn chỉ cho tui đây là lỗi gì với :((, à mình thấy ở JxStartup.exp phần cấu hình sever cột hiển thị file OK hết chỉ có cái Thư Mục Script là bị ERROR, liệu nó có ảnh hưởng đến quá trình tạo sever không nhỉ :((

thaihoa91
19-08-10, 03:54 PM
tại sao mình làm như ở phần hướng dẫn mà không được nhỉ, dùng JxStartup.exe tạo sever rồi mà không được , mình dùng Patch Client Full by thaihoa91 của bạn thaihoa91 copy vào client của VNG đã xóa hết chỉ để data, rồi bên phần sever mình down bản sever tuyệt tình kiếm no font về, dùng SQL 2000 với chỉnh ip, làm các bước thành công hết rồi đến bước cuối dùng JxStartup.exe để khởi tạo sever thì thành công 100% và đến bước chạy GameServer.exe đợi vài phút thì nó bị báo bị lỗi, không được 5 dòng successfull mà chỉ được 1 dòng thôi và dòng ấy chắc nó báo bị lỗi rồi, mà bên JxStartup.exp báo đã thành công bạn có thể vào chơi game :-L, qua bên game.exe của client vào thấy đúng cái phông sóng gió trung nguyên và bật ra ngay ...., mọi người làm ơn chỉ cho tui đây là lỗi gì với :((, à mình thấy ở JxStartup.exp phần cấu hình sever cột hiển thị file OK hết chỉ có cái Thư Mục Script là bị ERROR, liệu nó có ảnh hưởng đến quá trình tạo sever không nhỉ :((

Nó báo Error nhưng ko sao cứ chạy dc bình thường !

notfile
19-08-10, 03:55 PM
chạy GameServer.exe đợi vài phút thì nó bị báo bị lỗi, không được 5 dòng successfull mà chỉ được 1 dòng thôi
có thể do bạn chạy 2 GS 1 lúc =>> tắt 1 cái đi

qua bên game.exe của client vào thấy đúng cái phông sóng gió trung nguyên và bật ra ngay
đồng bộ hóa CLient và SV ( trong topic share patch của thaihoa co guide)

vung0cs0ncb
19-08-10, 05:55 PM
mình đã đồng bộ hóa client và sv rồi, đã vào được nhưng đến chỗ đăng nhập nó cứ bảo "Đang Lấy Thông Tin Nhân Vật" mà không chịu vào một lát sau mất kết nối lun. cái Gamesever.exe nó báo sau khi đợi 5 phút dòng đâu thế này:
"Datbase ip 192.168.1.100-port: 55425
Connect to database is failed !
Bao Loi Games Press any key to contineu...."
chắc làm lại quá :-ss

thaihoa91
19-08-10, 07:37 PM
mình đã đồng bộ hóa client và sv rồi, đã vào được nhưng đến chỗ đăng nhập nó cứ bảo "Đang Lấy Thông Tin Nhân Vật" mà không chịu vào một lát sau mất kết nối lun. cái Gamesever.exe nó báo sau khi đợi 5 phút dòng đâu thế này:
"Datbase ip 192.168.1.100-port: 55425
Connect to database is failed !
Bao Loi Games Press any key to contineu...."
chắc làm lại quá :-ss

Bạn chắc là đã chạy Startup Server, để chạy các chương trình cần thiết chạy Server chứ ???

vung0cs0ncb
19-08-10, 07:42 PM
Bạn chắc là đã chạy Startup Server, để chạy các chương trình cần thiết chạy Server chứ ???

ủa cái Startup Sever là ở đâu vậy bạn, mình không thấy :-<, mình gà lắm mới vào xem cách làm được 1 ngày à, mình chạy cái JxStartup.exe ở trong thư mục sever

k0olb0y009
20-08-10, 05:45 AM
Ăn trộm dám kêu bài mình
Nản? :(

vung0cs0ncb
20-08-10, 02:03 PM
hic mình biết tại sao không vào được rồi, trong bài hướng dẫn là chỉnh ip sever là chỉnh 3 cái .ini thôi, thế là mình chỉnh xong thì vào thế là không được, đọc lại mấy bài trước thì thấy mấy bạn bảo là phải chỉnh hết cái nào có ip là chỉnh, cuối cùng cũng được :P

vung0cs0ncb
20-08-10, 07:56 PM
không biết có kiểu hóa lên max lv không nhỉ, chơi từ lv 1 hơi nản:D

notfile
20-08-10, 08:06 PM
có đấy bạn ah !!
set tên Admin và dùng chức năng Admin

vung0cs0ncb
20-08-10, 08:14 PM
có đấy bạn ah !!
set tên Admin và dùng chức năng Admin

Bạn làm ơn nói rõ hơn cho mình biết được không ~:>~:>~:>, và mình nghĩ nếu làm admin thì chắc phải có nhưng lệnh hay cái gì riêng chứ nhỉ :D

notfile
20-08-10, 08:49 PM
Bạn làm ơn nói rõ hơn cho mình biết được không ~:>~:>~:>, và mình nghĩ nếu làm admin thì chắc phải có nhưng lệnh hay cái gì riêng chứ nhỉ :D

không có lệnh gì cả !!!
bạn đang chơi SV nào !!!

vung0cs0ncb
20-08-10, 09:44 PM
à mình ở sever tuyệt tình kiếm, sever thứ 13 ở cái bài tổng hợp các sever của forum ấy, thế mình chỉnh xong là vào max lv lun hở :D, à bạn ơi mình tắt máy đi lúc chơi lại thì dữ liệu nhân vật mất hết bắt lập lại nhân vật từ đầu, kiểu này không làm Admin không được rồi

bikey1102
21-08-10, 11:02 AM
ông ơi npc phần tăng ở đâu gị :( sét tên admin starup_remix rồi mờ vào ông phần tăng truyền nhân ở ba lăng thì k có chức năng :( ở phần spir có admin.lua có đoạn tắt mở thử cả 0 lẫn 1 rồi mờ cũng k đc :(

vung0cs0ncb
21-08-10, 11:28 AM
hic không ai hướng dẫn set Admin gì hở :-<

bethichdubu
22-08-10, 12:22 PM
cái này bên Zing cũng có nữa bác... no font là sao vậy? em không bik

lincole2
25-08-10, 10:17 AM
chj hjeu gj` chet' ljen
lam on huong dna laj = hjnh anh ro~ 1 ty' dj anh
em ko xem dc hjnh
+ sao ko coa' Vlsever + server za.y

notfile
25-08-10, 10:30 AM
bạn qua bên box JX đó có Vìdeo hướng dẫn luôn đó hoặc nhờ người teamviewer cài cho !!!

lincole2
25-08-10, 10:44 AM
sao ko coa' hjnh anh za.y ADMJN

notfile
25-08-10, 11:00 AM
sao ko coa' hjnh anh za.y ADMJN

làm gì có hình ảnh hả !!
video rồi thì thôi chứ !!

lincole2
25-08-10, 12:36 PM
sao coa' 1ljnk dje za.y
pót' lạ ljnk khac de

notfile
25-08-10, 02:34 PM
sao coa' 1ljnk dje za.y
pót' lạ ljnk khac de

bạn viết tiếng việt đi bạn !!!
vì bài hướng dẫn của giangleloi đã quá cũ rồi nên có thể 1 số link bị die bạn có thể tìm bài hướng dẫn của Công Quốc đó !!
về SV trong box đã share nhiều !!

ngaothehuutinh
24-09-10, 09:55 AM
minh moi doc thu thay cung rat hay mac du tu truoc gio minh cai dieu that bai nhung cung cam on ban

thaihoa91
24-09-10, 05:51 PM
minh moi doc thu thay cung rat hay mac du tu truoc gio minh cai dieu that bai nhung cung cam on ban

Lần sau bạn gõ tiếng việt có dấu nha ! Nếu ko dễ bị del bài lắm !

baocgv
01-11-10, 06:33 PM
cai file patch dau tien link die rui ban oi

thaihoa91
01-11-10, 06:35 PM
cai file patch dau tien link die rui ban oi

Bạn hãy xài bộ patch này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

baocgv
02-11-10, 08:35 AM
mình đang làm theo hướng dẫn của cái sever Saopaulo, nói chung hướng dẫn thế nào mình làm thế đó thôi, theo đuổi 2 năm rùi, bỏ rồi lại làm không biết bao nhiêu lần, kể cả mua đĩa. Cám ơn bạn thaihoa91 đã trả lời, nhưng bạn đưa cái patch mới cộng với cái hướng dẫn đồng bộ sever zậy có xài được cho cái sever Saopaulo ko, nếu được thì chỉ cần dùng cái sever này cộng với cái client bạn share và làm theo hướng dẫn của bạn thôi phải không?

thaihoa91
02-11-10, 08:36 AM
Cái mình share là cái hiện nhìu ng` dùng nhất ! Server thì bạn thử chọn các Server mới để cài thử xem sao !

baocgv
03-11-10, 09:21 AM
sau khi download cái client mới nhất của vinagame(chỉ lấy folder data) và kết hợp với patch full của thaihoa thành một client hoàn chỉnh, server thì sử dụng saopaulo, cài đặt xong và tạo nhân vật được nhưng khi đăng nhập thì lỗi ko kết nối server. Kiểm tra lại cái gameserver thì bên dưới 5 dòng successful có thêm các dòng player dbloading failed hic nản quá, bạn hoa chỉ cái zuj này với. ở trang 37 bạn có hướng dẫn về cấu trúc server và up 3file script, maps, setting zậy nếu chép đè 3 file đó vào server thì có khắc phục được lỗi này không?

Mr.Phát
03-11-10, 09:40 AM
sau khi download cái client mới nhất của vinagame(chỉ lấy folder data) và kết hợp với patch full của thaihoa thành một client hoàn chỉnh, server thì sử dụng saopaulo, cài đặt xong và tạo nhân vật được nhưng khi đăng nhập thì lỗi ko kết nối server. Kiểm tra lại cái gameserver thì bên dưới 5 dòng successful có thêm các dòng player dbloading failed hic nản quá, bạn hoa chỉ cái zuj này với. ở trang 37 bạn có hướng dẫn về cấu trúc server và up 3file script, maps, setting zậy nếu chép đè 3 file đó vào server thì có khắc phục được lỗi này không?

cài font chưa hảk :-s
tìm SV nào mới hơn đi nha bạn ! Saupaolo cũ lắm rồi !
Thôi đang rãnh khuyến mãi bạn cái link luôn này

manhkyo1991
03-11-10, 09:56 AM
huhuhuhuhuhuhuhuuhhuhuhuuhuhuh...............có giúp e sửa mấy cái lỗi dc k ạ...e làm goai k duoc:((

baocgv
07-11-10, 04:59 PM
ban nao sua dum minh cai loi nay voi, sever thì dùng cái sappaulo, client thì của vinagame chỉ lấy phần data+patch đi chung trong cái saopaulo.rar đã chạy được server thì bị thế này
mặc dù không thấy chữ cũng liều bấm acc để đăng nhập thì được thế này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
07-11-10, 05:13 PM
ban nao sua dum minh cai loi nay voi, sever thì dùng cái sappaulo, client thì của vinagame chỉ lấy phần data+patch đi chung trong cái saopaulo.rar đã chạy được server thì bị thế này
mặc dù không thấy chữ cũng liều bấm acc để đăng nhập thì được thế này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn hãy down Patch Client Full by thaihoa91 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) giải nén ra --> Copy patch này, đè vào thư mục vltk của bạn đang xài, sau đó đồng bộ 8 bước là có thể chạy game.exe chơi dc !

thulinhquydo
07-11-10, 06:41 PM
tranh ảnh hỏng hết rồi sếp ơi, xem lại dùm với

baocgv
07-11-10, 06:58 PM
trong 8 bước đồng bộ hóa sever thì bước thứ nhất không cần tạo 5 folder 000,001...004 nữa thaihoa ơi, trong đó có sẵn 5 cái này rồi mà, zay bước tiếp theo có cần phải copy tất cả các file.txt trong thư mục item vào 5 thư mục có sẵn này ko?

mình đã thử copy tất cả các file.txt trong thư mục item và copy vào 5 thư mục có sẵn và tiến hành đồng bộ, vào chơi thì bị lỗi này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
07-11-10, 07:45 PM
trong 8 bước đồng bộ hóa sever thì bước thứ nhất không cần tạo 5 folder 000,001...004 nữa thaihoa ơi, trong đó có sẵn 5 cái này rồi mà, zay bước tiếp theo có cần phải copy tất cả các file.txt trong thư mục item vào 5 thư mục có sẵn này ko?

mình đã thử copy tất cả các file.txt trong thư mục item và copy vào 5 thư mục có sẵn và tiến hành đồng bộ, vào chơi thì bị lỗi này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lỗi của bạn trong hình ko liên quan việc đồng bộ !

Lỗi trong hình thì bạn sửa thế này !

Vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Đổi tên map.pak thành tên maps.pak là OK !

baocgv
07-11-10, 08:44 PM
Lỗi của bạn trong hình ko liên quan việc đồng bộ !

Lỗi trong hình thì bạn sửa thế này !

Vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Đổi tên map.pak thành tên maps.pak là OK !

mình đã sửa và chơi được, chỉ bị lỗi nhỏ là khong thây tên và máu quái thôi, nhưng cũng ko vấn đề gì, thật sự rất cám ơn bạn đã trả lời những thắc mắc của mình

thaihoa91
07-11-10, 10:13 PM
mình đã sửa và chơi được, chỉ bị lỗi nhỏ là khong thây tên và máu quái thôi, nhưng cũng ko vấn đề gì, thật sự rất cám ơn bạn đã trả lời những thắc mắc của mình

Lỗi ko thấy máu và tên wái là do CoreClient.dll đó bạn ! Bạn down bộ CoreClient No Bug C++ Version 4.1 (bản mới nhất) về xài --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thulinhquydo
08-11-10, 05:28 PM
Tui có thể thay client này = bản update online của VNG đc ko, vì IDM của tui nó ko hiển thị dung lượng nên ko down đc còn patch thì 2 cái sau đc, cái đầu thì ko hiển thị dung lượng luôn

thaihoa91
08-11-10, 05:50 PM
Tui có thể thay client này = bản update online của VNG đc ko, vì IDM của tui nó ko hiển thị dung lượng nên ko down đc còn patch thì 2 cái sau đc, cái đầu thì ko hiển thị dung lượng luôn

Client gốc của VNG ko thể nào dùng dc cho Server Offline ! Thực chất ta chỉ dùng thư mục data của VNG, còn các file .dll và .exe của VNG đều ko dùng dc !

thulinhquydo
08-11-10, 06:49 PM
vậy có client nào MF hay MegaShare ko, link kia ko bắt đc sao chạy game giờ

thaihoa91
08-11-10, 10:25 PM
vậy có client nào MF hay MegaShare ko, link kia ko bắt đc sao chạy game giờ

Lỗi thường của mediafire ! Bạn chịu khó ra net down là OK hết ! Hoặc chờ 24h sau thì link sẽ down dc như bình thường !

thulinhquydo
09-11-10, 05:21 PM
Ủa, toàn link JX mà, đâu phải MF đâu mà lỗi, ý tui là ko bắt đc link kìa, gần 1 tuần rồi mới post yêu cầu xem thử có link # ko ấy mà

mà hình như thaihoa91 cũng có 1 bản mà, cho tui xin xem thử đi