PDA

View Full Version : Hướng Dẫn Cài Một Server No Font Hoàn Chỉnh By Giangleloi

Trang : 1 2 [3] 4 5

trungvani
12-04-09, 08:21 AM
bạn ơi bạn đang online à.Minh nói chuyện qua nic yahoo đi.

trungvani
12-04-09, 08:23 AM
mà tui đang sư dụng sevevr cua cu bin.À đúng rồi bạn chỉ luôn mình chay các file bistop đó bằng tay hay bằng jstrartup vậy.

trungvani
12-04-09, 08:36 AM
bạn ơi cái Client mình down sao tới 1 GB lân.Vậy có cần cài nó không

luukhachoa
12-04-09, 08:42 AM
thaihoa mình làm theo bạn thì bị như thế này giờ không biết làm sao
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sau đay là những thứ cần thiết bạn coi thử thiếu ko nha
-client trung quoc
-3patch cua giangleloi
-PATCH_CLIENT và JXSERVER
-3 patch thaihoa
-SOL 2000
-jxoffline.rac gì dó của giangleloi
và vài thứ linh tinh nữa nhiếu đó mà không cài được mình càn một lời khuyên chân thành
ahf nếu bạn có hướng dẫn đầy đủ server xuanthu thì cho mình làm thử cũng được mình có patch client và sever xuan thu rồi nhưng bị vỉut an mát 2 file giai nén ra ko dc
mong giúp đở cảm ơn
ah còn server alextuan trong hướng dẩn có ghi crak ở cd 3 mình ko có cd sao cài đay bạn nao post cho mình đi

thaihoa91
12-04-09, 09:23 AM
thaihoa mình làm theo bạn thì bị như thế này giờ không biết làm sao
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sau đay là những thứ cần thiết bạn coi thử thiếu ko nha
-client trung quoc
-3patch cua giangleloi
-PATCH_CLIENT và JXSERVER
-3 patch thaihoa
-SOL 2000
-jxoffline.rac gì dó của giangleloi
và vài thứ linh tinh nữa nhiếu đó mà không cài được mình càn một lời khuyên chân thành
ahf nếu bạn có hướng dẫn đầy đủ server xuanthu thì cho mình làm thử cũng được mình có patch client và sever xuan thu rồi nhưng bị vỉut an mát 2 file giai nén ra ko dc
mong giúp đở cảm ơn
ah còn server alextuan trong hướng dẩn có ghi crak ở cd 3 mình ko có cd sao cài đay bạn nao post cho mình đi

GameServer.exe báo crack thì mình crack ! Nếu ko có crack thì ko sao ! Bạn xài GameServer Non Pack thì ko cần crack đâu !

Client bị lỗi do bạn chưa sửa lại thui, làm theo 2 bước :

+ Bước 1 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Đổi maps.pak thành map.pak

+ Bước 2 : Vào thư mục Client --> Mở package.ini --> Đổi maps.pak thành map.pak

Vậy là OK

thienbao32
12-04-09, 11:20 AM
Sau khi chay hết các links như Guide thì bị vướng lỗi :
ai làm ơn chỉ cách khắc phục lỗi này đi.
với lại cái file [QUOTE=giangleloi;159843]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> down hết được rùi,ai có up lại cho em với.

tuimundc
12-04-09, 12:50 PM
Em đã cài Client theo đúng HD của anh giang nhưng sao mấy cái vũ khí bạch kim và ngựa 13x + 15x hok có hình:beat_shot:. Ai chỉ em làm cách nào để có đc hình của những vũ khí và mấy con ngựa này với...

thaihoa91
12-04-09, 07:09 PM
[quote=0983266259;162270]Sau khi chay hết các links như Guide thì bị vướng lỗi :
ai làm ơn chỉ cách khắc phục lỗi này đi.
với lại cái file down hết được rùi,ai có up lại cho em với.

Em đã cài Client theo đúng HD của anh giang nhưng sao mấy cái vũ khí bạch kim và ngựa 13x + 15x hok có hình:beat_shot:. Ai chỉ em làm cách nào để có đc hình của những vũ khí và mấy con ngựa này với...

Bạn bị lỗi Client ! Cách khắc phục là bạn down Patch Client Full về --> Giải nén ra --> Copy tất cả các file đã giải nén --> Paste vào thư mục Client là OK !

LinkDown Patch Client Full (Gồm 3 Part) :

tuimundc
12-04-09, 07:38 PM
Em rất cám ơn anh thaihoa, em chưa tải mấy cái path của anh về nhưng em đã làm như HD của anh thecong kết quả trên cả sự mong đợi, chẳng những thấy đc hình ngựa mà còn cả item bạch kim mới nữa
Theo bài của anh ấy thì:
*

tuimundc
12-04-09, 07:53 PM
Em rất cám ơn anh thaihoa em chưa tải mấy cái path của anh về nhưng em đã làm như anh thecong HD và kết quả trên cả sự mong đợi, chẳng những thấy đc hình ngựa mà còn thấy đc hình của các item bạch kim mới nữa. Theo HD của anh ấy:
* Down cái này về jải nén rùi chép vào Settings của Client và Server <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
* Cái này là cái Path nhưng khi down về mình hok chạy nó mà mình nhấp fải vào chọn Extract Here sẽ đc khoảng 10 file trong đó mình chỉ lấy file updatep.pak copy vào Data cùa Client <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
* Cái cuối cùng cũng làm như trên và cũng đc 1 cái updatep.pak nhưng mình sẽ đổi tên thành updatep1.pak sau đó tiếp tục copy vào Data của Client luôn<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nicolai207
12-04-09, 07:59 PM
server alex chạy client china hở:cry::cry:

nicolai207
12-04-09, 08:09 PM
pác có thể send file config với package cho em đc ko :cry:

thaihoa91
12-04-09, 09:18 PM
pác có thể send file config với package cho em đc ko :cry:

Trong các LinkDown ở trên đã có sẵn file package.ini trong đó rùi ! Quan trọng là package.ini thui ! Config.ini thì ko cần thiết lắm !

thienbao32
13-04-09, 02:36 PM
thaihoa oi ! rất cám ơn về cái Client của anh . em vào và tạo nhân vật được rùi . nhưng khi vào chơi thì nó báo không đăng nhập được và server nó báo lỗi này anh làm ơn giúp em với .

thaihoa91
13-04-09, 02:56 PM
thaihoa oi ! rất cám ơn về cái Client của anh . em vào và tạo nhân vật được rùi . nhưng khi vào chơi thì nó báo không đăng nhập được và server nó báo lỗi này anh làm ơn giúp em với .

GameServer.exe của bạn bị lỗi PlayerDBLoading Failed kìa !

Xem bài này bạn sẽ biết cách sửa lỗi (nhớ đọc kỹ nha) :

Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn Test Server nhanh !

Đầu tiên mình sẽ nói sơ qua về cấu trúc Server hoàn chỉnh !

Theo mình thì chia ra thành 2 phần chính :

+ Dữ liệu account và 5 links

+ Server chính

Trong Server chính thì có 3 thư mục tạo thành :

+ Script

+ maps

+ Settings

Ba thư mục Script, Settings và maps tạo nên 1 Server ! Còn Dữ liệu account và 5 links thì chỉ là giúp ta tạo account và lưu trữ dữ liệu mà thôi !

Vì thế khi muốn xài Server của ai thì bạn chỉ cần chép 3 thư mục Script, Settings và maps của Server mới, paste sang Server cũ thì vào game dữ liệu account vẫn còn và ko hề bị thay đổi !

*Ví dụ cho các bạn dễ hiểu nè :
Trích:
Tui đang xài Server Alex chẳng hạn nhưng muốn chuyển sang xài Server Minh Đăng !

Thường thì các bạn sẽ làm gì ?

Đó là các bạn giải nén nguyên Server Minh Đăng và cứ Attack Database vào dữ liệu mới bên Server MĐ để tạo account chơi !

Nhưng nhiều khi ko thành công có thể dẫn tới vài lỗi như PlayerDBLoading Failed hoặc Ket noi may chu that bai hoặc ko tạo account dc...v.v..

Cách giải quyết cho bạn là :

Bạn còn nhớ Server cũ của bạn đang xài ngon là Server Alex ko ?

Cứ để đó và chỉ xóa 3 thư mục Script, Settings và maps trong Server Alex đi !

Sau đó chép 3 thư mục Script, Settings và maps trong Server MĐ vào Server Alex lại !

Như vậy account cũ của bạn vẫn còn ! Chỉ thay đổi về các NPC trong maps và các Settings thôi !

Vậy là có thể chơi Server MĐ trên dữ liệu account và dữ liệu cũ của Server Alex dc rồi !

Do có 1 số bạn khởi động 6 link ko dc nên mình xin share file vlserver.rar !

Chú ý trong vlserver.rar có dữ liệu database vừa đủ và 3 thư mục Script, Settings và maps mình để trống !

Nếu các bạn muốn chơi Server nào thì cứ chép 3 thư mục Script, Settings và maps ! Paste đè vào thư mục multiserver trong thư mục vlserver vừa giải nén là có thể chơi dc !

Trong vlserver.rar mình đã cho GameServer.exe ko cần crack và CoreServer.dll thích hợp nên ko còn bị lỗi nữa !

Đây là 2 link quan trọng :

+ Link vlserver.rar : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

+ Link Hướng dẫn cài SQL Server 2000 và cách cài pass của sa cho vlserver.rar (Video) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chúc các bạn thành công ! ^__^

thienbao32
13-04-09, 07:07 PM

Lỗi trên bạn thực hiện theo 2 bước sau :

+ Bước 1 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Đổi maps.pak thành map.pak

+ Bước 2 : Vào thư mục Client --> Mở package.ini --> Đổi maps.pak thành map.pak

Có thể bạn đổi maps.pak thành map.pak từ trong thư mục data rùi nhưng bạn chưa đổi lại trong package.ini !

Chúc bạn thành công ^__^

Anh ThaiHoa ơi làm ơn giúp em cái nữa đi .em bị như thế này và mình cũng đã làm theo hướng dẫn của anh nhưng vẫn ko được, chỉ giúp em cái , Cám ơn A :embarrassed:

thaihoa91
13-04-09, 07:26 PM

Anh ThaiHoa ơi làm ơn giúp em cái nữa đi .em bị như thế này và mình cũng đã làm theo hướng dẫn của anh nhưng vẫn ko được, chỉ giúp em cái , Cám ơn A :embarrassed:

Bạn cho mình xem package.ini của bạn và thư mục data của bạn !

vanvu25011
13-04-09, 07:30 PM
[quote=thienbao32;191317]

Bạn bị lỗi Client ! Cách khắc phục là bạn down Patch Client Full về --> Giải nén ra --> Copy tất cả các file đã giải nén --> Paste vào thư mục Client là OK !

LinkDown Patch Client Full (Gồm 3 Part) :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Die)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (die):sad: ban oi hai cai duoi die roi
à tiện c ho tui hỏi Cấu hình yêu cầu của VLTK offline như thế nào thì chơi được
Máy tui P4 ram sài 2 cai 1 cái 128 1 cái 256 cạc màn hình thì tui không bít coi ở đâu (Ai bít coi nó ở đâu thì bảo tui với)
vậy tui có nên cài VL off không ( tui rất thích chơi VLTK nhưng không có thời gian và Mọney để cày):too_sad:

nicolai207
13-04-09, 07:57 PM
thanks pác thaihoa nhìu nhá:adore:

thaihoa91
13-04-09, 08:12 PM
[quote=thaihoa91;191477] ban oi hai cai duoi die roi
à tiện c ho tui hỏi Cấu hình yêu cầu của VLTK offline như thế nào thì chơi được
Máy tui P4 ram sài 2 cai 1 cái 128 1 cái 256 cạc màn hình thì tui không bít coi ở đâu (Ai bít coi nó ở đâu thì bảo tui với)
vậy tui có nên cài VL off không ( tui rất thích chơi VLTK nhưng không có thời gian và Mọney để cày):too_sad:

Đã Test và 3 LinkDown đều tốt ! Có thể do giờ cao điểm nên khả năng down dc rất thấp ! Bạn nên tránh down giờ cao điểm !

Nếu có 2 thanh RAM thì gắn nó vào khe của máy ! Cộng lại chắc dc 386 MB ! Máy tui cũng có 386 MB RAM nè !

Cách xem cấu hình máy : Vào Menu Start --> Chọn Run --> Gõ dxdiag --> và nhấn nút OK --> Nếu có bảng thông báo gì đó hiện lên thì cứ bấm Yes là OK !

thienbao32
13-04-09, 08:13 PM
Bạn cho mình xem package.ini của bạn và thư mục data của bạn !

đây là cái package.ini của em
[Package]
Path=\\data
0=skills.pak
1=updatemd.pak
2=upmoi.pak
3=Bachkim.pak
4=Update00.pak
5=Update03.pak
6=Update01.pak
7=updatep.pak
8=updatep1.pak
9=Spr.pak
10=Resource.pak
11=Map.pak
12=Settings.pak
13=Ui.pak
14=Script.pak
15=Font.pak
Anh xem giúp em với :cry:

thaihoa91
13-04-09, 08:15 PM
[Package]
Path=\\data
0=skills.pak
1=updatemd.pak
2=upmoi.pak
3=Bachkim.pak
4=Update00.pak
5=Update03.pak
6=Update01.pak
7=updatep.pak
8=updatep1.pak
9=Spr.pak
10=Resource.pak
11=Map.pak
12=Settings.pak
13=Ui.pak
14=Script.pak
15=Font.pak
Anh xem giúp em với :cry:

Bạn Post thêm cái hình của thư mục data cho mình xem thư mục data của bạn gồm file nào nha !

thienbao32
14-04-09, 07:43 AM
Bạn Post thêm cái hình của thư mục data cho mình xem thư mục data của bạn gồm file nào nha !

đây là thư mục data của em . anh xem có lỗi nào ko :sad:
còn đây là các file trong Client của em,anh xem giúp em lun nha

thinhbkx
14-04-09, 08:56 AM
Bai` viet chang day du tu` dau den cuoi gi ca . May cai China down ve de lam chi vay ta ! .

Anh viet bai moi day` du hon dc ko ?
Thanks

trungvani
14-04-09, 11:32 AM
cho mình hỏi khi mình chay game svever thì bị lõi này la j <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trungvani
14-04-09, 11:41 AM
các bạn chỉ mình làm sao đưa được ảnh lên diễn đàn đi.Máy mình chơi volam bị lỗi cái GameSever mình chụp ảnh lại nhưng ko bít úp lên,Mấy bạn chỉ giùm nha

trungvani
14-04-09, 11:48 AM
cho mình hỏi tiếp máy mình khi chay GameSever bị lỗi thế này la sao "LUA ERROR!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! breakrun".Thái Hoa ơi giúp mình sửa đi

trungvani
14-04-09, 11:53 AM
Mình chạy lần 2 Game Sever lại bị lỗi này transfer IP :192.168.1.2 - Port 5003
Connert to transfer is failed
Còn cái database thì ko bị lỗi.Cái dòng bị lỗi là dòng thứ 2 đó.Còn cái database thì ko lỗi.Xin hướng dẫn cách sữa giùm.

trungvani
14-04-09, 11:57 AM
Mình chạy tiếp Game Sever lần 3 thì báo "Initialization failed!Don't find heven.dll.Mấy cái Gooddess,bisshop đều Endble hết.Đều chạy tốt.Riêng chỉ có cái đó thôi.Các bạn giúp mình nha.Mình bị 3 lỗi đó.Mình tạo được nv nhưng ko vo được.Nó kêu svever gián đoạn.Mà các bạn nhớ chỉ mình cách up load ảnh đó nha.Thank.

trungvani
14-04-09, 12:05 PM
đúng rồi có ai cho mình xin svever cubin đi.Mình cảm ơn.

cong06091994
14-04-09, 06:35 PM
tui hok co' cài dc bạn ơi!!! nó cứ báo lỗi ở chỗ khởi động game ý:hell_boy:

cong06091994
14-04-09, 06:44 PM
tui hok có chơi được là sao vạy bạn oi :cry:

vanvu25011
14-04-09, 07:14 PM
Bishop thì tài khoản là txjx và pass là 1111 mới đúng
:waaaht: ai bảo txjx là sài được tui dùng cái txjx pass 1111 mà sao cũng báo sai vậy
hic!

vanvu25011
14-04-09, 07:15 PM
[quote=vanvu25011;191800]

Đã Test và 3 LinkDown đều tốt ! Có thể do giờ cao điểm nên khả năng down dc rất thấp ! Bạn nên tránh down giờ cao điểm !

Nếu có 2 thanh RAM thì gắn nó vào khe của máy ! Cộng lại chắc dc 386 MB ! Máy tui cũng có 386 MB RAM nè !

Cách xem cấu hình máy : Vào Menu Start --> Chọn Run --> Gõ dxdiag --> và nhấn nút OK --> Nếu có bảng thông báo gì đó hiện lên thì cứ bấm Yes là OK !
thanks bác nha:biggrin:

thaihoa91
14-04-09, 07:26 PM
:waaaht: ai bảo txjx là sài được tui dùng cái txjx pass 1111 mà sao cũng báo sai vậy
hic!

Chài ! Còn tuỳ Server mà bạn ! Có thể là txjx có thể là mdjx có thể là akari ! Tại bạn kia xài mdjx ko dc nên mình kêu bạn ấy xài thử txjx mà ! Bạn có dám chắc là bạn và bạn kia cùng dùng chung 1 Server ko ? :confuse:

thienbao32
14-04-09, 07:57 PM
[Package]
Path=\\data
0=skills.pak
1=updatemd.pak
2=upmoi.pak
3=Bachkim.pak
4=Update00.pak
5=Update03.pak
6=Update01.pak
7=updatep.pak
8=updatep1.pak
9=Spr.pak
10=Resource.pak
11=Map.pak
12=Settings.pak
13=Ui.pak
14=Script.pak
15=Font.pak

đây là thư mục data của em . anh xem có lỗi nào ko :sad:
còn đây là các file trong Client của em,anh xem giúp em lun nha

Anh thaihoa xem giúp em với coi em có thíu gì hay ko đúng ko :confuse:

aoanhsamac206
15-04-09, 05:00 AM
Sao mình chạy Game.exe nó thông báo lỗi là thiếu file setting\chatsent.flt bạn nhỉ. Trả lời nhanh giúp mình đi

luukhachoa
15-04-09, 09:58 AM
cho mình hỏi cái này: Tất cả ai đã cài được servercubin no font
có thể post server đó cho bọn mình đao được không,mình kiêu như thế vì các lý do sau
1. làm theo giangleloi thì bị lỗi PlayerDBLoading Failed
2. làm theo thaihoa91 copy maps settings scrict vào server alextuan thì bị lỗi chỗ hộ trợ người chơi(F1) không vào được game
3.thaihoa91 có chỉ cách sữa nhưng rất mơ hồ, tuy làm theo đúng như thaihoa91 chỉ nhưng vẫn không được

Mình xin thay mặt các Bạn chưa cài được server cảm ơn bạn nào post server mà bạn đang sài được cho bọn mình
BiBi:go:

PLPT1900
15-04-09, 01:09 PM
Anh Giang va moi nguoi oi ! cho minh hoi . minh da tao dc nhan vat roi nhung vao game thi bao la : may chu bi gian doan .xin vui long thu lai
hic giup minh voi :beated:

cong06091994
15-04-09, 01:17 PM
sao tui vào s3replay thì cứ báo lỗi là sao vậy!!

PLPT1900
15-04-09, 04:15 PM
Anh Giang va moi nguoi oi ! cho minh hoi . minh da tao dc nhan vat roi nhung vao game thi bao la : may chu bi gian doan .xin vui long thu lai
hic giup minh voi :beated::adore::adore::adore:

thaihoa91
15-04-09, 05:40 PM
hic giup minh voi :beated::adore::adore::adore:

Bạn Post hình GameServer.exe khi game báo lỗi lên nha !

thienbao32
15-04-09, 08:17 PM
Đã 2 ngày mò mẫm mà ko tìm được cách nào để đăng nhập vào được . giờ em dùng cái Client <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có được ko ? down về vẫn dùng patch của SV cubin còn phải làm gì nữa ko ? mog A nào bit chỉ giúp .

trungvani
16-04-09, 07:58 AM
Cho mình hỏi tí.Minh chạy được tất cả rồi.Nhưng khi vào games thì chỉ thấy thanh máu mna... nói chung là các thanh ở trên đều thấy hết.Các thanh chat và lên xuống ngựa cũng thấy luôn nhưng tại sao lại không thấy nv và np + hình dáng của ba lang huyện mặc dù trên bảng đồ nghi là BaLangHuyen.Khi chát thì vẫn được.Nhấn F3,F4 đều được.Không thấy nv+ np3 để di chuyển.Nhạc nền vẫn có.Games sever load vẫn tốt.Tất cả được 5 dòng.Những cái khác đều tốt.Nhấn F3,F4 thì hiện được hành trang.Tất cả đều tốt ngoại trù ko thấy BaLangHuyen hình dáng ra sao + np3+ nv.Xin chỉ mình cách khắc phục

trungvani
16-04-09, 08:11 AM
Có ai chỉ mình chèn hình ảnh vào diễn đàn không vậy

trungvani
16-04-09, 08:42 AM

luukhachoa
16-04-09, 09:52 AM
cho mình hỏi cái này: Tất cả ai đã cài được servercubin no font
có thể post server đó cho bọn mình đao được không,mình kiêu như thế vì các lý do sau
1. làm theo giangleloi thì bị lỗi PlayerDBLoading Failed
2. làm theo thaihoa91 copy maps settings scrict vào server alextuan thì bị lỗi chỗ hộ trợ người chơi(F1) không vào được game
3.thaihoa91 có chỉ cách sữa nhưng rất mơ hồ, tuy làm theo đúng như thaihoa91 chỉ nhưng vẫn không được

Mình xin thay mặt các Bạn chưa cài được server cảm ơn bạn nào post server mà bạn đang sài được cho bọn mình
BiBi:go:
sao không ai trả lời hết vậy nếu không thể post thì có thể viết một bài viết hương dẩn cài server that là hoàng chỉnh nha minh cảm ơn

luukhachoa
16-04-09, 10:01 AM
ai có thể chỉ cách cài jxoffline no font xuan thu được không mình đã có server va patch client giờ không biết làm gì cả
còn của cubin mình bắc đàu tháy nản vì người làm nên topic này chả quan tâm gì tới các thành viên
hướng dẫn thì lỗi lên lỗi xuống không chạy trước rồi mới post cài quài toàn báo lỗi đã thế hỏi cách sữa thì chả dau vào dau
nếu có xóa thì củng chiệu vì đay là mình tháy thế

trungvani
16-04-09, 10:10 AM
khong ai giup minh a ac vay troi oi

cong06091994
16-04-09, 11:07 AM
sao tui khởi động S3Replay nó cứ báo Conect DB...
:pudency:

nk1001
16-04-09, 06:10 PM
Mình chạy tất cả đều ok trừ cái này ko connect được với DB, bạn xem giúp mình với :sad:

thienbao32
16-04-09, 09:46 PM
Anh thaihoa hay A giang ơi chỉ giúp em cái nì với. em dùng client của JXPK đăng ký và đăng nhập thì nó báo thế này
trong khi đó server thì vẫn bình thường, trong khi cài server em ko gặp 1 trỡ ngại nào hết, mấy anh làm ơn chỉ giúp em với

luukhachoa
17-04-09, 08:04 AM
không ai chỉ bạn đau tốt nhất tự làm di còn gơn mết vói máy ông này rồi hỏi củng dạy ah

trungvani
17-04-09, 11:33 AM
Mình Đã chơi được volam offine bằng hướng dẫn trong diễn đàn này.Cảm ơn.
Các bạn chỉ mình cách port ảnh vào diễn đàn nha.

trungvani
17-04-09, 11:34 AM
Mình chạy tất cả đều ok trừ cái này ko connect được với DB, bạn xem giúp mình với :sad:

Cái đó ko hề j đâu bạn.Bạn cứ chạy sveevr ko sao cả:haha:

trungvani
17-04-09, 11:39 AM
Anh thaihoa hay A giang ơi chỉ giúp em cái nì với. em dùng client của JXPK đăng ký và đăng nhập thì nó báo thế này
trong khi đó server thì vẫn bình thường, trong khi cài server em ko gặp 1 trỡ ngại nào hết, mấy anh làm ơn chỉ giúp em với
Mình xin được mạn phép thái hoa trả lời bạn.Cái đó là do nv của bạn lưu ở 1 map chua được mở.Bạn có thể mở 1 Map bất ky bằng cách vào thư mục cài đặt server chọn maps sao đó chon 1 duy nhất giống notebar đó.Rồi chỉnh lại cấu hình hoặc thêm maps vào.Để mình về coi lại rồi sẽ trả lời bạn.Máy bạn không lỗi đâu:confuse:

LuongITvn
17-04-09, 12:00 PM
Theo ngu ý của mình các lỗi các bạn thường gặp khi dùng bản SV này:
- Quá trình cài SQL Server
- Do file GameServer.exe gặp lỗi
- Server thiếu file CoreServer.DLL

Các bạn có thể down 2 file trên chép vào JXSERVER thử chạy lại xem
Chú ý các bạn chỉnh lại IP thành 10.0.0.100
Thứ tự chạy các file vẫn như cũ cho đến cái Gameserver thì các bạn chạy file Gameserver_ko crack.exe

Nhận xét về bản này:
Có virus trong Bản Server và bản Pach:waaaht:
- Nhiệm vụ dã tẩu lỗi
-Map ít
-Tống kim Lỗi
- NGựa chưa hoàn chỉnh :doubt:

Ofline
17-04-09, 03:08 PM
Không nói chuyện hay giao dịch được với NPC ,còn nhìn quái thì thanh máu của nó không có giọt nào cả,không đánh dc quái mà quái củng không đánh dc mình , thấy mọi người bảo click vào NPC Vệ Binh nói chuyện là chút khắc phục dc lỗi đó,nhưng tui click vào NPC vệ binh nó không hiện lên gì cả,ai biết cách khắc phục làm ơn chỉ dùm, cám ơn.
Server + Client tôi dow ở bài viết đầu Topic này ấy.
Có 3 cái PATCH này tôi không xài,chép nó vào client thì chả thấy server đâu mà login.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thaihoa91
17-04-09, 03:26 PM
Theo ngu ý của mình các lỗi các bạn thường gặp khi dùng bản SV này:
- Quá trình cài SQL Server

Các bạn có thể down 2 file trên chép vào JXSERVER thử chạy lại xem
Chú ý các bạn chỉnh lại IP thành 10.0.0.100
Thứ tự chạy các file vẫn như cũ cho đến cái Gameserver thì các bạn chạy file Gameserver_ko crack.exe

Nhận xét về bản này:
Có virus trong Bản Server và bản Pach:waaaht:
- Nhiệm vụ dã tẩu lỗi
-Map ít
-Tống kim Lỗi
- NGựa chưa hoàn chỉnh :doubt:
Cho tui góp ý kiến :

2 câu trên của bạn ko đúng đâu vì trong hình bị lỗi gián đoạn nhưng GameServer.exe vẫn SUCCESSFULL mà ! Nếu GameServer.exe hay thiếu CoreServer.dll thì khi mới vừa mở GameServer.exe lên thì sẽ có thông báo lỗi liền và khi nhấn nút Ok thì lập tức GameServer.exe tắt ngay chứ ko hiện dc như vậy đâu !

vanvu25011
17-04-09, 07:48 PM

ai bít nỗi này hem vậy
tui cài theo hướng dẫn
cài song thì bị nỗi này .Mong các pro chỉ giúp
sau đây là 3 cái hình tui chạy game anh em coi có lỗi ở đâu không giúp "Gà" này với nha Thanks

nk1001
17-04-09, 08:06 PM
Cái đó ko hề j đâu bạn.Bạn cứ chạy sveevr ko sao cả:haha:

Mình chay tất cả rồi ok hết , chỉ trừ cài mình đã nói , mình vào game.exe nhưng ko thấy server để chọn , enter đại thì hiện ra khung đang nhập nhưng ko cho gõ acc và pass vào :nosebleed:

P/s :
Thỉnh thoảng vô được nhưng bị đứng hình luôn

thaihoa91
17-04-09, 09:19 PM
Mình chay tất cả rồi ok hết , chỉ trừ cài mình đã nói , mình vào game.exe nhưng ko thấy server để chọn , enter đại thì hiện ra khung đang nhập nhưng ko cho gõ acc và pass vào :nosebleed:

P/s :
Thỉnh thoảng vô được nhưng bị đứng hình luôn

Lỗi Client đó mà ! Cách khắc phục làm theo 2 bước :

+ Bước 2 : Vào thư mục Clietn --> Mở package.ini --> Đổi maps.pak thành map.pak là OK !

Chúc bạn thành công ! ^__^

vanvu25011
17-04-09, 09:31 PM

ai bít nỗi này hem vậy
tui cài theo hướng dẫn
cài song thì bị nỗi này .Mong các pro chỉ giúp
sau đây là 3 cái hình tui chạy game anh em coi có lỗi ở đâu không giúp "Gà" này với nha Thanks

tui hỏi trước sao ko trả lời vậy

tui chạy mọi cái theo hướng dẫn đều ok ! tạo được nhân vật lúc vào game để chiến thì bị lỗi này bạn giúp tui cái

help me !
2 cái hình còn lại bạn coi ở trên nha :amazed:

thaihoa91
17-04-09, 09:33 PM
tui hỏi trước sao ko trả lời vậy
help me !
2 cái hình còn lại bạn coi ở trên nha :amazed:
Bạn xài Server No Font hay có cài Font và ai share Server ?

113viyeu113
18-04-09, 12:30 AM
thaihoa91 ơi giúp giùm với sau khi chạy sever xong chạy game.exe đăng nhập kô thấy tên sever .bấm đại thì tới được from đăng nhập --> nhập id + pass khống đánh được ký tự nào vô hết lý do tại sao vậy ? :cry:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

LuongITvn
18-04-09, 10:38 AM
2 câu trên của bạn ko đúng đâu vì trong hình bị lỗi gián đoạn nhưng GameServer.exe vẫn SUCCESSFULL mà ! Nếu GameServer.exe hay thiếu CoreServer.dll thì khi mới vừa mở GameServer.exe lên thì sẽ có thông báo lỗi liền và khi nhấn nút Ok thì lập tức GameServer.exe tắt ngay chứ ko hiện dc như vậy đâu !
Cũng có thể nhưng lần đầu tiên mình chạy SV này cũng gặp phải một số lỗi như vậy nhưng khi mình thay 2 files đó thì vô được và dùng ngon lành nên mình nghĩ là thế
có gì ko đúng xin chỉ giáo thêm :)

trungvani
18-04-09, 11:00 AM
tịa soa mình không load dược map Lam Du Quan mặc dù đã có maps trong thu mục.Mình cũng đã vào fille WorldSet.ini thêm map vao nhưng thàng xaphu vẫn không chịu đưa đi.Máy mình còn thiếu masp Mạc Cao Quật.Các bạn chỉ mình nha:confuse:

trungvani
18-04-09, 11:01 AM
Sao không ai chỉ mình cách up load ảnh lên diễn đàn hết vây.

thaihoa91
18-04-09, 02:25 PM
tịa soa mình không load dược map Lam Du Quan mặc dù đã có maps trong thu mục.Mình cũng đã vào fille WorldSet.ini thêm map vao nhưng thàng xaphu vẫn không chịu đưa đi.Máy mình còn thiếu masp Mạc Cao Quật.Các bạn chỉ mình nha:confuse:

Thử Copy maplist.ini bên Settings Server và Paste qua Settings của Client xem !

Nếu vẫn ko dc thì bạn up thư mục Script + maps + Settings cho mình ! Mình về Test rùi sửa lại giùm cho !

vanvu25011
18-04-09, 07:09 PM
Bạn xài Server No Font hay có cài Font và ai share Server ?
mình sai cái sv sanpaoulo.rar trang 1 của bài viết này nhưng máy mình có cài font ( lúc trước cài HiepKhachGiangHo nên cài font)
cài server song bị lỗi gì đó (game.exe thì phải lúc chạy game thì lỗi )
sau đó mình ép thêm 3 pack mà bạn đưa ,tạo được acc và nhân vật nhưng ko vào game được
mình sài client Vinagame
Nhân tiện bạn có thể cho mình lời khuyên nên dùng sv nào bây giờ là ổn dịnh nhất vậy .Cho mình link luôn nha
chứ mình coi mấy bài mà hoa cả mắt ai cũng nói sv của mình là tôt ac

thaihoa91
18-04-09, 09:15 PM
mình sai cái sv sanpaoulo.rar trang 1 của bài viết này nhưng máy mình có cài font ( lúc trước cài HiepKhachGiangHo nên cài font)
cài server song bị lỗi gì đó (game.exe thì phải lúc chạy game thì lỗi )
sau đó mình ép thêm 3 pack mà bạn đưa ,tạo được acc và nhân vật nhưng ko vào game được
mình sài client Vinagame
Nhân tiện bạn có thể cho mình lời khuyên nên dùng sv nào bây giờ là ổn dịnh nhất vậy .Cho mình link luôn nha
chứ mình coi mấy bài mà hoa cả mắt ai cũng nói sv của mình là tôt ac

Ổn nhất hiện nay là Server Xuân Thu No Font hoặc Server muopyeu,... nhưng mình chỉ tìm dc LinkDown Server Xuân Thu No Font đã việt hóa lại : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

113viyeu113
19-04-09, 07:37 AM
chạy sever lâu lâu mác 1 cái lỏi sao đây lam sao để khắc phục<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vanvu25011
19-04-09, 09:11 AM
Ổn nhất hiện nay là Server Xuân Thu No Font hoặc Server muopyeu,... nhưng mình chỉ tìm dc LinkDown Server Xuân Thu No Font đã việt hóa lại : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:byebye: để về cài thử cái nha
thanks bạn cái :byebye:

thaihoa91
19-04-09, 09:20 AM
chạy sever lâu lâu mác 1 cái lỏi sao đây lam sao để khắc phục<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

GameServer.exe và Engine.dll ko tương thích với nhau !

Down cái này về giải nén ra và Copy Paste đè lên GameServer đang xài là OK !

LinkDown : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vanvu25011
19-04-09, 10:08 AM

ủa cái sv XuanThu này có việt hóa không vậy Thaihoa91 tui vừa mới down song :byebye:

thaihoa91
19-04-09, 10:58 AM
ủa cái sv XuanThu này có việt hóa không vậy Thaihoa91 tui vừa mới down song :byebye:
Có Server Xuân Thu Việt Hóa rùi và Server Xuân Thu nguyên gốc TQ cả ! Mình cho Link trên là có việt hóa rùi !

mp3tuan
19-04-09, 11:26 AM
Oa Oa,ngồi đọc từ trang 1 đến trang 58^^.Hôm qua tới giờ nhức đầu quá:D.Thấy các bạn cày offline cũng khó khăn quá chứ chẳng đơn giản.Cũng mai có anh thaihoa giúp dùm^^.Em down đủ hết rồi chiều em cày có gì anh giúp dùm em nha!

riozax
19-04-09, 01:21 PM
Mình dùng client TQ đã cập nhật nhưng chưa tải 3 bản vá lỗi của Thaihoa91 (do mình đăng ký acc và vào game thử thì thấy ok). Đang dùng sv Xuân Thu việt hóa, patch của Xuân Thu (dùng Jxstartup của thaihoa91). Làm tất cả các bước đều ok nhưng đến khi đăng nhập vào chơi thì bị như vậy:

Đây là Jxstartup (cái gameserver.exe hiện đủ 5 dòng thành công, ko có cài dont China, nên mình ko post)

Mình đã cài 8 ngày rồi vẫn chưa được :)) Mong thaihoa91 chỉ dùm, thanks nhiều.

thaihoa91
19-04-09, 03:14 PM
Mình dùng client TQ đã cập nhật nhưng chưa tải 3 bản vá lỗi của Thaihoa91 (do mình đăng ký acc và vào game thử thì thấy ok). Đang dùng sv Xuân Thu việt hóa, patch của Xuân Thu (dùng Jxstartup của thaihoa91). Làm tất cả các bước đều ok nhưng đến khi đăng nhập vào chơi thì bị như vậy:

Đây là Jxstartup (cái gameserver.exe hiện đủ 5 dòng thành công, ko có cài dont China, nên mình ko post)

Mình đã cài 8 ngày rồi vẫn chưa được :)) Mong thaihoa91 chỉ dùm, thanks nhiều.

Bạn Post cho mình hình GameServer.exe lúc game báo lỗi như thế !

Và bạn cho mình biết thêm là lúc bạn mở game lên vào dc tới phần chọn Server --> Chọn xong thì hiện lên thông báo TQ hay là bạn đã chọn dc nhân vật mà Xác nhận nhân vật thì báo lỗi TQ ???

mp3tuan
19-04-09, 04:52 PM
vào đc rồi^^.Nhưng chơi hok đc bảo vậy nè:"sever đang gián đoạn"
Và cho em hỏi lun máy em vậy chơi đc hok?sao thấy nó nặng quá:too_sad:

thaihoa91
19-04-09, 07:06 PM
vào đc rồi^^.Nhưng chơi hok đc bảo vậy nè:"sever đang gián đoạn"
Và cho em hỏi lun máy em vậy chơi đc hok?sao thấy nó nặng quá:too_sad:

Máy bạn có thể chơi dc (thấy hình ghi 0.99 of RAM là thấy OK rùi) !

Bạn nên Post hình GameServer.exe khi game báo lỗi gián đoạn !

mp3tuan
19-04-09, 07:11 PM
à.Em chơi đc rồi nè^^.Nhưng có 1 số lỗi:
1/đi thành đc nhưng không đi nơi luyện công đc
2/Lên ngựa hok thấy con ngựa đâu,chỉ thấy đi hỏng mặt đất:haha:

thaihoa91
19-04-09, 07:22 PM
à.Em chơi đc rồi nè^^.Nhưng có 1 số lỗi:
1/đi thành đc nhưng không đi nơi luyện công đc
2/Lên ngựa hok thấy con ngựa đâu,chỉ thấy đi hỏng mặt đất:haha:

****Vấn đề 1 : Chắc do chưa mở maps nơi muốn đến nên bị thế ! Xem cái hướng dẫn mở maps lấy từ Ebook của Cubin nè !

Thân chào các bạn ! Sau khi cài đặt xong server chắc hẵn các bạn rất chú tâm đến việc mở thêm maps để chơi cho hấp dẫn.
Nay mình xin hướng dẫn các bạn cách mở maps trong jx offline.Mình không biết đúng không nhưng mà các bạn thử xem vì mình chưa chắc lắm khoảng 75%.
Như theo bài Cấu Trúc Chung Của Một Server thì tôi có thể nói phần maps thì ta sẽ nói đến các dữ liệu của maps ở mục Maps trong server.Mục Maps trong server gồm có:
*File có tên WorldSet.ini -----File này chứa các ID của từng maps được mở để chơi game.
Cấu trúc của Flie này như sau Đây là mẫu WorldSet.ini của mình)

[Init]
Count=35 ----- Đây là số thông báo số Maps được mở.
[World]
World00=53------Ba Lăng Huyện
World01=59------Thiên Vương Bang
World02=65------Sơn Động Thiên Vương Đảo
World03=67------Tầng 2 Sơn Động Định Hồ
World04=71------Mê Cung Bạch Thuỷ Động
World05=77------Mê Cung Yến Tử Động
World06=73------Mê Cung Phục Lưu Động
World07=115----Cái Bang Phái
World08=80------Dương Châu
World09=116----Tầng 1 Địa Hạ Mê Cung(Tường Vân Động)
World10=9-------Trường Giang Nguyên Đầu
World11=340----Mạc Cao Quật
World12=336----Phong Lăng Độ
World13=326----Tống Kim(Khu vuc binh nguyen (so cap))
World14=19------Kiếm Các Tây Nam
World15=131----Côn Lôn Phái
World16=25------Đường Môn Phái
World17=13------Nga Mi Phái
World18=49------Thiên Nhẫn Giáo
World19=103----Thiếu Lâm Phái
World20=154----Thuý Yên Phái
World21=81------Võ Đang Phái
World22=22------Mê Cung Bạch Vân Động
World23=243-----Lâm Du Quan
World24=1--------Phượng Tường
World25=11------Thành Đô
World26=37------Biện Kinh
World27=78------Tương Dương
World28=55------Đào Hoa Nguyên
World29=176-----Lâm An
World30=162-----Phu Đại Lý
World31=242-----Đảo Tẩy Tuỷ
World32=244-----Trường Bạch Sơn Bắc Lộc
World33=24------Mê Cung Hưỡng Thuỷ Động
World34=23------Mê Cung Thần Tiên Động

Phân tích:
Vậy ở đây Count là thông số hiển thị ,tức là thống kê số maps được mở trong game.
World00=53 là thứ tự và ID của maps được mở.Mỗi mẫu WorldSet.ini thì luôn bắt đầu phần thứ tự maps từ “World00=x”(x L à ID maps tuỳ ý) và tiếp tục “World01=…”
“World02=…”
“World03=…”
Sau “=” là ID maps bạn muốn mở.
Sau khi đã hoàn thành số maps cần mở thì đếm lại số “World…=…” mà mình mở được rồi điền vào chỗ Count sau dấu “=”
VD: Mình mở đến “World50” thì mình sẽ khai ở Count là Count=51 .Vì World bắt đầu từ 00 mà.
*Các dữ liệu của map trong mục Maps của server:
Một dữ liệu maps gồm các mục như: 1 file có tên maps đó với đuôi *.wor , 1 mục mang tên maps(trong đó có các mục tên như vầy “v_089”,” v_089” tuỳ ở dữ liệu maps mà có các mục tên khác nhau.DỰa vào đó bạn cũng có thể kiểm tra xem maps nào có dữ liệu và maps nào không có dữ liệu.Trong các mục “v_089” thì lại có các file có đuôi *.dat
*File Maplist.ini trong thư mục Settings:
File này có liên quan đến maps nhưng không nằm trong mục Maps của server mà nằm trong mục Settings của server.
File này chứa các ID Maps , Đường dẫn đến dữ liệu maps , tên hiển thị của từng maps trong game.
Các bạn chú ý: để mở được các maps thì bạn phải dựa vào ID Maps.Tức là ID mà bạn mở trong WorldSet.ini là các ID có thong tin trong Maplist.ini
Rất dễ đúng không các bạn!
Nếu các bạn chú ý thì sẽ hiểu được thôi!
Thân chào các bạn!

****Vấn đề 2 : Do Client thiếu hình ảnh Res của Ngựa, bạn nên Down patch Client Full về --> Giải nén ra --> Copy tất cả các file đã giải nén --> Paste vào thư mục Client là OK !

LinkDown Patch Client Full (gồm 3 part) :

riozax
19-04-09, 07:36 PM
thaihoa91 ơi bây giờ cái gameserver nó lại bị như vậy rồi, ko giống như hồi trưa chạy nữa:

Có cái này nó khác post lên thử xem dùm RioZax:

Cái mà hiện lỗi chữ TQ khi đăng nhập là mình chưa tạo được nhân vật đó thaihoa91. Giúp gấp dùm nha, mò hoài mà ko biết lỗi ở đâu nữa! (dùng jxstartup và gameserver non pack do bạn share đó)!

mp3tuan
19-04-09, 07:41 PM
****Vấn đề 1 : Chắc do chưa mở maps nơi muốn đến nên bị thế ! Xem cái hướng dẫn mở maps lấy từ Ebook của Cubin nè !

Thân chào các bạn ! Sau khi cài đặt xong server chắc hẵn các bạn rất chú tâm đến việc mở thêm maps để chơi cho hấp dẫn.
Nay mình xin hướng dẫn các bạn cách mở maps trong jx offline.Mình không biết đúng không nhưng mà các bạn thử xem vì mình chưa chắc lắm khoảng 75%.
Như theo bài Cấu Trúc Chung Của Một Server thì tôi có thể nói phần maps thì ta sẽ nói đến các dữ liệu của maps ở mục Maps trong server.Mục Maps trong server gồm có:
*File có tên WorldSet.ini -----File này chứa các ID của từng maps được mở để chơi game.
Cấu trúc của Flie này như sau Đây là mẫu WorldSet.ini của mình)

[Init]
[World]
World25=11------Thành Đô
World29=176-----Lâm An

Phân tích:
Vậy ở đây Count là thông số hiển thị ,tức là thống kê số maps được mở trong game.
World00=53 là thứ tự và ID của maps được mở.Mỗi mẫu WorldSet.ini thì luôn bắt đầu phần thứ tự maps từ “World00=x”(x L à ID maps tuỳ ý) và tiếp tục “World01=…”
“World02=…”
“World03=…”
Sau “=” là ID maps bạn muốn mở.
Sau khi đã hoàn thành số maps cần mở thì đếm lại số “World…=…” mà mình mở được rồi điền vào chỗ Count sau dấu “=”
VD: Mình mở đến “World50” thì mình sẽ khai ở Count là Count=51 .Vì World bắt đầu từ 00 mà.
*Các dữ liệu của map trong mục Maps của server:
Một dữ liệu maps gồm các mục như: 1 file có tên maps đó với đuôi *.wor , 1 mục mang tên maps(trong đó có các mục tên như vầy “v_089”,” v_089” tuỳ ở dữ liệu maps mà có các mục tên khác nhau.DỰa vào đó bạn cũng có thể kiểm tra xem maps nào có dữ liệu và maps nào không có dữ liệu.Trong các mục “v_089” thì lại có các file có đuôi *.dat
*File Maplist.ini trong thư mục Settings:
File này có liên quan đến maps nhưng không nằm trong mục Maps của server mà nằm trong mục Settings của server.
File này chứa các ID Maps , Đường dẫn đến dữ liệu maps , tên hiển thị của từng maps trong game.
Các bạn chú ý: để mở được các maps thì bạn phải dựa vào ID Maps.Tức là ID mà bạn mở trong WorldSet.ini là các ID có thong tin trong Maplist.ini
Rất dễ đúng không các bạn!
Nếu các bạn chú ý thì sẽ hiểu được thôi!
Thân chào các bạn!

****Vấn đề 2 : Do Client thiếu hình ảnh Res của Ngựa, bạn nên Down patch Client Full về --> Giải nén ra --> Copy tất cả các file đã giải nén --> Paste vào thư mục Client là OK !

LinkDown Patch Client Full (gồm 3 part) :

2 cái link cuối down hok đc:sweat:

mp3tuan
19-04-09, 08:10 PM
vào sever lại bị báo"sever gián đoạn"

thaihoa91
19-04-09, 08:20 PM
2 cái link cuối down hok đc:sweat:
Ko phải down ko dc mà do mạng wá tại ! Bạn nên Down tránh giờ cao điểm !

riozax
19-04-09, 09:06 PM
thaihoa91 ơi bây giờ cái gameserver nó lại bị như vậy rồi, ko giống như hồi trưa chạy nữa:

Có cái này nó khác post lên thử xem dùm RioZax:

Cái mà hiện lỗi chữ TQ khi đăng nhập là mình chưa tạo được nhân vật đó thaihoa91. Giúp gấp dùm nha, mò hoài mà ko biết lỗi ở đâu nữa! (dùng jxstartup và gameserver non pack do bạn share đó)!
thaihoa91 ơi giúp với, gameserver bị lỗi gì ấy?

thaihoa91
20-04-09, 11:16 AM
thaihoa91 ơi giúp với, gameserver bị lỗi gì ấy?

Bạn có sửa gì trong Server ko ! Nó báo lỗi vậy là do bạn sửa gì đó !

mp3tuan
20-04-09, 04:41 PM
cho em hỏi làm sao chỉnh cho đồ rớt đc.sever em giờ toàn rớt sung,dừa... sự kiện tết hok à^^.HOk có đồ mặc

luukhachoa
25-04-09, 08:14 AM
ai hướng dẩn mình cài client và server cubin nofont với mình cài không được sevrer này giúp giùm cái đi
hướng dẩn theo cách của bạn đó đừng copy pase vào mình cảm ơn nhiều

b1joker
25-04-09, 01:16 PM
Cài đặt JX server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) :

cái link này die rồi xem lại giúp mình với :H

pengoc1961988
28-04-09, 08:28 AM
ai hướng dẩn mình cài client và server cubin nofont với mình cài không được sevrer này giúp giùm cái đi
hướng dẩn theo cách của bạn đó đừng copy pase vào mình cảm ơn nhiều

mình đã cài thành công sv cubin rùi co' # so với hướng dẫn ban đầu
dd: 01284176119 ==> mình sẽ hướng dan cho
nhưng nó cũng giống hướng dan trang 1 nhưng thêm mấy chi tiết # vô thui:-h:-h:-h pmm nhanh nhé

Ofline
28-04-09, 09:54 AM
Cái saupaulo này không đi dc Lam du quan,núi trường bạch với mấy Map lv cao dc .Mặc dù thêm ID map trong WorldSet.ini , cho chắc ăn kiểm tra cái ID lâm du quan ..v..v trong WorldSet.ini so với Maplist.ini trong setting y chang nhau, copy Maplist.ini bỏ vào setting trong client luôn , nhưng vào chơi thì không dy chuyển dc đến mấy map đó được.

luukhachoa
28-04-09, 11:41 AM
mình đã cài thành công sv cubin rùi co' # so với hướng dẫn ban đầu
dd: 01284176119 ==> mình sẽ hướng dan cho
nhưng nó cũng giống hướng dan trang 1 nhưng thêm mấy chi tiết # vô thui:-h:-h:-h pmm nhanh nhé
yahoo cua minh ne tinhyeucuaanh_khongdanhchoai
dien thoai 0976387568 de pmm cung dc
hay ban goi qua yahoo di hehe^^ crad con 12k

giangleloi
28-04-09, 05:05 PM
Cái saupaulo này không đi dc Lam du quan,núi trường bạch với mấy Map lv cao dc .Mặc dù thêm ID map trong WorldSet.ini , cho chắc ăn kiểm tra cái ID lâm du quan ..v..v trong WorldSet.ini so với Maplist.ini trong setting y chang nhau, copy Maplist.ini bỏ vào setting trong client luôn , nhưng vào chơi thì không dy chuyển dc đến mấy map đó được.chưa có đường dẫn map đó trong server!hoặc nó ko khớp với client!mặt khác có thể bạn dùng Hàm move qua map đó ko đúng ID

luukhachoa
29-04-09, 10:29 AM
mình chơi được rồi nhưng sao không tháy event tết
lam nv da tau ko dc
ngua cuoi khong thay
giup minh voi

pengoc1961988
30-04-09, 08:12 PM
ngựa siêu quang vẫn thấy mà chỉ có con ngựa cuối cùng là ko thấy hình ảnh thui

khuongak1
01-05-09, 10:09 AM
Links download: đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <=( cai lnk nay no bi dis roi tai khong duoc can nguoi giup nhanh tr loi nhanh len nha ) cho hoi download thì download phần nào là đủ
Client:các bác download china

khuongak1
01-05-09, 03:37 PM
bước cài key.txt lam sao vay chỉ rõ rõ chút đi nhanh nhé

khuongak1
01-05-09, 04:04 PM
lỗi này bị gì vậy nè đang chạy 33% gặp

luukhachoa
02-05-09, 09:01 AM
mình bị lỗi như sau:
không làm được nv dã tẫu gameserver báo lỗi (**.lua )
lv 145 khong lên được nửa
ngựa một vài con không có hinh ảnh
không có event dừa đủ sài
đồ hoàng kim chưa hoàng chỉnh của các môn phái
các bạn hướng dẫn mình sữa để có một bản jx hoàng chỉnh như online mong chủ topic ghé thâm cảm ơn chân thành

pengoc1961988
02-05-09, 10:35 AM
mình bị lỗi như sau:
các bạn hướng dẫn mình sữa để có một bản jx hoàng chỉnh như online mong chủ topic ghé thâm cảm ơn chân thành

1. ko làm vn DT dc >> da co path cubin full
2. tham gia test lv + kill ( npc cạnh xe phu) > ok chi dc lv 145 >> mun có lv 200 thì tự chỉnh nv trong setting
3. event ~~ vl of chẳng ai rảnh đề cày event cả
4. đồ HK thì nên add dồ BK víp hơn ( add thì tự tìm)
5. mún có jx như online thì wa VNG chơi bản free nhé|-)|-)

hahaha12
03-05-09, 04:19 PM
Connect DB Error là lỗi rì ? (mình bị khi chạy Sword3PaySys ,S3RelayServer)
mong mọi người chỉ chi tiết cho minh:(

thaihoa91
03-05-09, 09:39 PM
Connect DB Error là lỗi rì ? (mình bị khi chạy Sword3PaySys ,S3RelayServer)
mong mọi người chỉ chi tiết cho minh:(

Lỗi Connect DB Errors là do lúc attack database của SQL Server thì bạn đặt pass sa ! Tùy Server mà có các pass sa khác nhau (3 pass thông thường) : 123456 hoặc sa hoặc bỏ trống (xoá ô password và Ok --> Ok)

ghost1983
06-05-09, 10:34 AM
nó lỗi cái bisshop bạn ơi, mình không đăng nhập đc bishop, mình vẫn để lan of nó, add thêm lan ảo vào, có ảnh hưởng gì không, IP vẫn nhận là IP lan ảo

ghost1983
07-05-09, 08:45 AM
không ai trả lời bài của tui ah, mấy anh dev đâu rồi,

ghost1983
07-05-09, 08:51 AM
vậy bạn config tất cả ip màu đỏ về thành 192.168.1.100 là dc
còn user bishop có 2 cái
mdjx pass 1111
akari pass 1111
nếu mún chỉnh user bishop thì chạy startup của minh đăng rùi config đùng nó sẽ tự insert vào DB cho bạn

tớ oánh cả 2 cái như vậy nhưng vẫn báo lỗi, không đăng nhập bishop đc, vậy là sao bạn ơi,

ghost1983
08-05-09, 01:13 PM
có ai không hướng dẫn mình với nào

dinhhuynh
08-05-09, 01:54 PM
Giúp minh với, ko có tên sever vì thế nó cứ báo ko thể kết nối đến sever,pó tay,hix :(

nguyenthanhtri
08-05-09, 03:22 PM
Giang ơi upload lại cái hướng dẫn bằng Word đi. Cái word đó download xong về mở không ra nó báo lỗi rồi. Thank trước

^j3aj3y^
08-05-09, 09:14 PM
à quên client phải có mấy files update đấy
download thêm mấy cái này nữa

lik bị die mất rồi.Cho hỏi đây là file gì vậy ai còn up lên cho mình với cảm ơn nhiều.

quangquoc
08-05-09, 09:29 PM
Em làm đúng như HD nhưng tới mấy bước cuối thì xãy ra lỗi. có hình nè.
và gameserver lúc đó thế này.
ai giúp em sữa lỗi với cài 3 hôm rồi vẫn chưa được.

^j3aj3y^
08-05-09, 09:32 PM
ai giúp em sữa lỗi với cài 3 hôm rồi vẫn chưa được.
bạn có cài font china thì gỡ đi , sv này no font
k biết đúng không nữa được thì nói mình

hiephvct
08-05-09, 10:56 PM
Mình cài SV thì k vấn đề gì. GServer mình chạy bằng tay. Nhưng cái client của TQ, sau khi cài và updata thì bật lên có mỗi background k thấy phần đăng nhập

giangleloi
09-05-09, 06:42 AM
Giang ơi upload lại cái hướng dẫn bằng Word đi. Cái word đó download xong về mở không ra nó báo lỗi rồi. Thank trướcchắc bạn coi = wordpad nên k dc,tôi tested vẫn dc

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 630x472.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 630x472.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ai giúp em sữa lỗi với cài 3 hôm rồi vẫn chưa được.chưa đổi ip trong serverlist.ini của client với lại khi chạy server = startup của minh đăng thì GS đã chạy rồi, bạn chạy 2 lần đấy vì thê tôi mới khuyên chạy = tay mà

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình bị lỗi như sau:
các bạn hướng dẫn mình sữa để có một bản jx hoàng chỉnh như online mong chủ topic ghé thâm cảm ơn chân thànhchỉ lên dc 145 do test.lua cho quá nhiều exp, tìm chỗ function level chỉnh lại là ok
ngựa do client ko full, khi full rồi do package.ini
server đ1o tôi chưa tested qua nhưng đảm bảo ko có lỗi dã tẩu
event ko đủ do drop của quái, chỉnh lại là dc
đồ hk bạn có thể tự add với những option bạn thích

quangquoc
09-05-09, 08:59 AM
Để em thử , Thank mấy anh nha.

tringuyen
09-05-09, 02:11 PM
Không phải tui coi =worpad đâu mà bằng chương trình Office Word mà. Update kĩ xem di Giang ơi

tringuyen
09-05-09, 03:26 PM
download thêm mấy cái patch này để khỏi lỗi

Giang ơi mấy cái này giải nén trước hay sau khi mình past client vậy.:-ss

giangleloi
09-05-09, 05:10 PM

Giang ơi mấy cái này giải nén trước hay sau khi mình past client vậy.:-ss
sau khi cài client
đọc kĩ trước khi hỏi

quangquoc
10-05-09, 07:39 PM
HAHAHAHA
Cuối cùng cũng đã thành công.
Nhưng vẫn chưa wa map môn phái được.
Với lại em dùng script tuyền cơ tử cho đồ bạch kim thì nó cho đồ thiếu+ lỗi C++, em đã chép cái file đồ BK của anh cubin vo sever rồi.
ai rành chỉ em với.

DieHard4.0
10-05-09, 07:58 PM
hình như bản này chỉ mở được map ba lăng huyện

yennamthien24
11-05-09, 10:10 AM
lấy cái 31 map search trong 4rum! skill vũ khí có thể add của server khác vào được !

giangleloi
12-05-09, 08:33 AM
add đi rồi thấy hậu quả
mở map thì tìm bài hd dùm cái, chịu khó tìm trước khi hỏi

fdsawq
12-05-09, 09:05 AM
Sword3PaySys.exe
S3RelayServer.exe
Goddess.exe (ấn vào nút khoi dong db)
Bishop.exe (user mdjx pass 1111)
S3Relay.exe (user sa pass trống)
GameServer.exe
sau đó ngồi chờ............................................. ............................5phút^_^
sau đó gs load dc 5 dòng successfull

khi ấn vào Sword3PaySys.exe
S3RelayServer.exe nó hiện lên connect DB erro là thế nào hả bạn

giangleloi
12-05-09, 09:51 AM
sai pass sa
coi pass sa set cho sql và pass sa trong datase.ini có khớp k

fdsawq
12-05-09, 11:12 AM
hĩ cái SQL nhà mihf cứ xóa cái pass là nó hiện lên pas cũ đấy nên không đổi được

giangleloi
12-05-09, 11:14 AM
như thế có nghĩa là ok rồi, lần đầu xóa pass, sau đó nó lên bảng đánh pass xóa 1 lần nữa rồi nhấn OK là dc

fdsawq
12-05-09, 03:43 PM
bật lại lần nữa vẫn thấy là pass cũ thế là sao hả bạn

giangleloi
12-05-09, 06:06 PM
cứ yên tâm như thế là đã dc rồi ko sao cả

deadcome
12-05-09, 07:37 PM
Ai chỉ mình với sao mình vào đánh quái thấy toàn lên damege 1 hok àh vả lại chẳng thấy đồ và ngựa đâu hết...có ai hảo tâm júp mình với nha.

fdsawq
12-05-09, 08:36 PM
mình đã thử rồi mà vẫn bị k hiểu thế nào, hay là do cái SQL của mình phần startup service account nó không kick được vì bị trắng

deadcome
12-05-09, 11:06 PM
to giangleloi : A coi giúp E làm sao mà E vào chơi thì chỉ có lên cấp 145 là max và hok có đồ mặc nữa...Có j cho E xin mấy cái Link để học thêm về JXOff lun...Cảm ơn A nhiều :)

giangleloi
13-05-09, 06:44 AM
mình đã thử rồi mà vẫn bị k hiểu thế nào, hay là do cái SQL của mình phần startup service account nó không kick được vì bị trắng

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ời, thì ra bạn chưa attack DB

to giangleloi : A coi giúp E làm sao mà E vào chơi thì chỉ có lên cấp 145 là max và hok có đồ mặc nữa...Có j cho E xin mấy cái Link để học thêm về JXOff lun...Cảm ơn A nhiều :)topic"tổng hợp các topic có ích"

fdsawq
13-05-09, 08:39 AM
mình làm rôi mà! a` mà atack 1 cái file đấy hay mấy file nữa hả bạn, nếu k chỉ atack mỗi file account_Data.MDF thì bạn có thể cho mình mình biết các file khác không

giangleloi
13-05-09, 09:08 AM
attack rồi mà ko có database account à
nhìn pic của tớ đây

fdsawq
13-05-09, 09:55 AM
của mình đây SQL
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 54&mz=5

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4E&mz=5
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 54&mz=5%5B/IMG%5D

giangleloi
13-05-09, 10:05 AM
post file database.ini lên xem nào

fdsawq
13-05-09, 10:22 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> C5&mz=5

MàIPP nhà tớ đúng là 192.168.1.2 như bạn post nên đừng tưởng là tớ nhầm IP

fdsawq
13-05-09, 03:26 PM
đâu rồi bạn giang đâu rồi lúc cần sao lại mất tăm mất tích thế

tringuyen
13-05-09, 03:50 PM
Thank Giang nhiều lắm. Cài Ok cái Game VL nofont. Map đã mở đủ 33 rùi, giang có thêm Map nào nữa không.Còn cấp 145 hết lên được nữa những theo hướng dẫn thì mình chả biết chỉnh sao cả, ngựa thì nhưng con siêu hạng thì chả thấy mặt mũi mà chỉ thấy cái bóng thui và những đồ Bạch Kim thì mặc vào hoặc khi để ở trong ruơng cũng chả thấy gì cả Còn đi con chiếu dạ Ngọc sư tử thì lại thấy được hình.Chỉnh điểm kinh nghiệm xuống còn bao nhiêu thì thích hợp vậy. Còn điểm kĩ năng để cộng vào chiêu thức thì cũng rất ít không đủ để cộng vào các chiêu khác. Còn cái bản đồ Tống Kim nó bị méo hay sao ấy không đúng chỗ bị lệch hay sao ấy đi theo bản đồ thì là vào cổng của quân Tống nhưng khi đến thì đụng cái hàng rào và chạy qua một đoạn mới vào cổng.
Còn không biết cái trường hợp này hỏi chưa nhỉ: Mình bấm vào game thì nó không hiện ra các bản để đăng nhập vào trò chơi mà khi nào mò mò kích trúng mới đăng nhập được. Cám ơn trước.
Mình đã vào Topic Giang nói rùi nhưng những bài viết đó hầu như là link tải file đều bị die hết rùi.

fdsawq
13-05-09, 07:21 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> C5&mz=5
Mà IP nhà tớ đúng là 192.168.1.2 như bạn post nên đừng tưởng là tớ nhầm IP

nhattuan7483
13-05-09, 08:44 PM
tình hình là minh load không được, phải để 16bit ah? xuong 16 thì không thấy server nào cả, that ra là minh bị gì vậy nhỉ :(, hinh thấy báo lỗi C++ gi dó
Mình chạy 3 file update thì màn hình đen thui, hok thấy gi hết ~.~

fdsawq
13-05-09, 09:29 PM
đâu rồi giang ơi! mất tích từ chiều àk

fdsawq
14-05-09, 08:30 AM
ông gianglwloi này thấy onl suốt mà không vào trả lời àkk?

giangleloi
14-05-09, 10:05 AM
ông gianglwloi này thấy onl suốt mà không vào trả lời àkk?tôi đâu có nhàn rôi như mấy người, thiếu gì việc làm,nói với ông bó tay rồi,coi lại việc set pass sql server,cf như thế là okie rồi
@all:ai cũng kêu hay, hữu dụng sao ko thanks 1 cái !
đã post dc gần 65 trang và vẻn vẹn dc 17 người thanks đầu trang

nhattuan7483
14-05-09, 03:32 PM

Hix thật ra cái này là bị gì vậy mọi người,mình xoa cai UI rùi cung vậy, còn hiện tượng kô thể đăng nhập server là bị gì nhỉ mặc dù file map.pak trong data và map.pak trong package.ini đều giống nhau, ip server cũng set rùi lun, chỉ tạo được nhân vật không vào được :(

giangleloi
15-05-09, 06:12 AM

Hix thật ra cái này là bị gì vậy mọi người,mình xoa cai UI rùi cung vậy, còn hiện tượng kô thể đăng nhập server là bị gì nhỉ mặc dù file map.pak trong data và map.pak trong package.ini đều giống nhau, ip server cũng set rùi lun, chỉ tạo được nhân vật không vào được :(font.pak
package.ini
.............................................

nhattuan7483
15-05-09, 07:42 AM
hix
font.pak
package.ini
cũng zị luôn, giống nhau y chang, nhưng không đọc font và cũng không kết nối được server :(, thật ra cái này do lỗi gì vậy Giang ui

giangleloi
15-05-09, 08:01 AM
thì do 2 file đó,cách fix có rôi, tìm dùm trước khi hỏi

sangpro
15-05-09, 12:41 PM
anh ơi cho em hỏi em đăng nhập vào game nhưng ko thấy gì hết! vẫn bật đc F1, F2, F3, F4, F5, ... chat cũng đc nhưng chẳng thấy j` cái j` bật lên tắt đi đc nhưng cái hình nó ko mất đi (em sài server pont china) nhà em ko có mang ko chụp hình pot lên đc mong giúp giùm

nhattuan7483
15-05-09, 01:17 PM
thì do 2 file đó,cách fix có rôi, tìm dùm trước khi hỏi
Hix đuối, nhìu wá, kím phê lun, có thể giúp minh chút chút được không, vì mình cũng không có nhiều thời gian, con đi làm nữa nhưng mà rất thích những cái này, cho mình cái link huong dẫn sửa cũng được, thanks Giang

giangleloi
15-05-09, 05:44 PM
anh ơi cho em hỏi em đăng nhập vào game nhưng ko thấy gì hết! vẫn bật đc F1, F2, F3, F4, F5, ... chat cũng đc nhưng chẳng thấy j` cái j` bật lên tắt đi đc nhưng cái hình nó ko mất đi (em sài server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) pont china) nhà em ko có mang ko chụp hình pot lên đc mong giúp giùm\client\settings\ del thư mục Npcres

Hix đuối, nhìu wá, kím phê lun, có thể giúp minh chút chút được không, vì mình cũng không có nhiều thời gian, con đi làm nữa nhưng mà rất thích những cái này, cho mình cái link huong dẫn sửa cũng được, thanks Giangnút tìm kiếm của forum để làm gì hả bạn?

NhockShock
16-05-09, 09:58 AM
Cho em hỏi sao em cài đặt thành công hết rồi nhưng khj đăng nhập ... Tạo nhân vật ma không vào đc server..
No báo thế này nè : Kết Nối Server Thất Bại..

NhockShock
16-05-09, 12:01 PM
chán thế thấy anh giangleloi online mà không trả lời em zay

sangpro
16-05-09, 02:06 PM
(*)

074832170
17-05-09, 06:32 PM
em hok thấy ngựa anh cubin sua gium

giangleloi
18-05-09, 06:35 AM
(*)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> no support qua yahoo
kết nối máy chủ thất bại
1/do font(sv có font nhưng ko cài font cho máy và ngược lại)
2/ip
3/pass sa
4/map

sangpro
18-05-09, 12:10 PM
Giang ơi sao em cài xong rùi vô chơi thoát ra vô lại nó bảo kết nối máy chủ thất bại! tao con khác thì vô đc, còn con đó thì ko vô đc. fix dùm đi:-s

ghettinhyeu
18-05-09, 04:25 PM
chán mấy bác wa up có mấy cái hướng dẫn thôi mà cũng thiếu không nhìn ah, hại tui hì huc mãi ma ko ra dc giờ thì ok rui

giangleloi
18-05-09, 07:48 PM
Giang ơi sao em cài xong rùi vô chơi thoát ra vô lại nó bảo kết nối máy chủ thất bại! tao con khác thì vô đc, còn con đó thì ko vô đc. fix dùm đi:-schưa mở map, vì ban đầu sv này chỉ mở map ba lăng

chán mấy bác wa up có mấy cái hướng dẫn thôi mà cũng thiếu không nhìn ah, hại tui hì huc mãi ma ko ra dc giờ thì ok rui có ý gì?

sangpro
19-05-09, 02:09 PM
chưa mở map, vì ban đầu sv này chỉ mở map ba lăng
làm sao mở anh bài này 67 trang rồi em tìm mêt quá mà ko thấy đc hướng dẫn

sangpro
19-05-09, 02:31 PM
chưa mở map, vì ban đầu sv này chỉ mở map ba lăng
làm sao mở anh bài này 67 trang rồi em tìm mêt quá mà ko thấy đc hướng dẫn
anh thông cảm nhà em ko có mạng lên phải ra hàng net chơi lên ko có nhìu thời gian tìm :-s

tringuyen
20-05-09, 03:58 PM
Giang ơi cho mình xin mấy cái file update01,02,03,04.. Những file gì có chữ update. Đồ hoàng kim có không cho mình xin với. áo quần đang thiếu. Còn khi mình tắt kết nối thì nó không luu đựoc nhân vật. Mình làm như sau: Mở kiểu khởi động nhưng không phải bằng tay mà bằng cái Sartup sau đó tắt cái server.exe rồi mở server bằng tay lên, khi chơi xong thì mình tắt theo thứ tự của cái sartup khởi động lên nhưng vẫn ko được.
Mình kiểm tra rồi còn lỗi nữa nè. Khi vào Tống Kim phe Liêu thì qua bên Tống đánh không may die thì lập tức nó chuyển sang phe Tống và bị mấy con tướng bên phe liêu giết một cách âm thầm. Còn đi đến thành như Lâm An. Biện Kinh.v.v thì chả kích được xa phu mắc ở đó luôn và ở các môn phái thì không có xa phu để về hoặc trường hợp đề phòng mua phù bấm cũng không được. Thank

074832170
20-05-09, 04:32 PM
cho em hỏi sao em ko thấy ngựa khi cỡi chỉ thấy con Chiếu Dạ em đã cài Client China nhưng cũng đã del 1 xài cái trong data ko bik có bị ko

074832170
20-05-09, 05:17 PM
cho em hỏi npc Pho Loi Thu của anh trong thư mục nào vậy

nhoc1994
22-05-09, 05:54 PM
Giang ơi tui chưa hiểu phần này bạn có thể giải thích cụ thể hơn không ????
set up client
hãy giải nén file PATH_CLIENT.rar trong file SaoPaulo1.rar hồi nãy download ở 1 nơi nào đó nhớ để patch vào client đó
cài client sau đó del hết các file để lại thư mục data+music thôi nếu mún có nhạc nền
vào client\data đổi tên maps.pak ->map.pak
down file này chép tât cả.pak vào client\data
download file đó Ở ĐÂY (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
chép cái patch hồi nãy vừa giải nén ở PATH_CLIENT.rar vào sau đó ta dc hình sau

nhoc1994
22-05-09, 05:57 PM
Còn cái này dowload xong làm gì vậy ???

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>):-t:-t:-t

nhoc1994
22-05-09, 06:06 PM
à còn nữa cái jxonline12.13_2CD ông post lick dowload ở trên tới 1.39 Gb lận nên tui cop thì wán nét we hok đựoc ( USB có 1 Gb Ak ) >:P mà tui có 3 CD games Vl offline thay thế cái đó đựoc hok zay ???

nhoc1994
22-05-09, 07:28 PM
AI có cái gameserver_Hexpor post cho tui cái
thankssssssssssss

thaihoa91
22-05-09, 07:37 PM
AI có cái gameserver_Hexpor post cho tui cái
thankssssssssssss

Giờ xài GameServer ko cần crack (TQ) ko àh ^__^ Chứ ít ai xài GameServer Hexpor lắm !

giangleloi
22-05-09, 08:45 PM
thích thì chiều đây

nhoc1994
23-05-09, 08:57 AM
Giờ xài GameServer ko cần crack (TQ) ko àh ^__^ Chứ ít ai xài GameServer Hexpor lắm !
Vậy bạn post cho tui đi :D :o):o):o)

giangleloi
23-05-09, 10:30 AM
hừm thì lại là GS của TQ đây(khỏi crack)
ngại rar lại nên thấy đuôi exe sợ thì đừng download

thaihoa91
23-05-09, 10:37 AM
Vậy bạn post cho tui đi :D :o):o):o)

Đây nè bạn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kakadk
23-05-09, 11:56 AM
Các bác xem cho e cái lỗi này là bị làm sao đấy trời :(
Ko thấy tên sv gì hết trơn :(

074832170
23-05-09, 06:24 PM
nhận đồ Back Kim chồ nào ta mong các nah hương dẫn

kakadk
24-05-09, 01:42 PM
Chán quá àh làm theo mọi hướng dẫn rồi bây giờ client rối tung lên :(.
Có ai có lòng tốt post nguyên cái sv và client mọi ng đang dùng của cubin rar lại ở trong máy ko cho mình với :(

thaihoa91
24-05-09, 08:14 PM

Làm theo 2 bước sau :

+ Bước 1 : Vào thư mục Client --> Xoá thư mục UI !

+ Bước 2 : Xài package.ini này :

[Package]
Path=\\data
0=Skills.pak
1=Updatemd.pak
2=Upmoi.pak
3=Ngua.pak
4=Bachkim.pak
5=Update00.pak
6=Update01.pak
7=Update02.pak
8=Update03.pak
9=Update04.pak
10=Updatecb.pak
11=Updatep.pak
12=Updatep1.pak
13=Updatep2.pak
14=Spr.pak
15=Resource.pak
16=Map.pak
17=Settings.pak
18=Ui.pak
19=Script.pak
20=Font.pak
21=Sound.pak

duong383
25-05-09, 06:42 PM
nói nhiều quá >:P thế link dow sv vủa cubin có font đâu |-)

giangleloi
25-05-09, 07:09 PM
nói nhiều quá >:P thế link dow sv vủa cubin có font đâu |-)câu nói hết sức vô duyên và bất lịch sự!thể hiện người vô văn hóa!tìm trước khi hỏi,nhần vào nút tìm kiếm ấy!có link rồi mà lười thì đừng có vào box làm gì!thế đi

kmonster
26-05-09, 12:43 AM
thaihoa91 xem nhầm chỗ nào ko chư' tui làm no' ko cho vào

kmonster
26-05-09, 12:50 AM
Làm theo 2 bước sau :

+ Bước 1 : Vào thư mục Client --> Xoá thư mục UI !

+ Bước 2 : Xài package.ini này :

[Package]
Path=\\data
0=Skills.pak
1=Updatemd.pak
2=Upmoi.pak
3=Ngua.pak
4=Bachkim.pak
5=Update00.pak
6=Update01.pak
7=Update02.pak
8=Update03.pak
9=Update04.pak
10=Updatecb.pak
11=Updatep.pak
12=Updatep1.pak
13=Updatep2.pak
14=Spr.pak
15=Resource.pak
16=Map.pak
17=Settings.pak
18=Ui.pak
19=Script.pak
20=Font.pak
21=Sound.pak
thaihoa91 xem lại hộ tui cái nhé,cài đến đây mà ko vào được tức quá

thaihoa91
26-05-09, 06:55 AM
thaihoa91 xem lại hộ tui cái nhé,cài đến đây mà ko vào được tức quá

Bạn cần Post hình lỗi lên đi ! Ko vào dc thì nó có hình như thế nào ?

kmonster
26-05-09, 07:35 AM
của mình nó cũng như thế này,hèm sửa theo bạn xóa file UI và chỉnh sửa file pakage đi thì nó báo lỗi ...\setting\... hix,

thaihoa91
26-05-09, 10:24 AM
của mình nó cũng như thế này,hèm sửa theo bạn xóa file UI và chỉnh sửa file pakage đi thì nó báo lỗi ...\setting\... hix,

Cho mình thêm hình trong thư mục data và package.ini của bạn !

bopkien
26-05-09, 12:26 PM
Thaihoa ơi! Bạn có thể cho mình worldset.ini làm sẵn của bạn cho folder này không ?, mình là newbie làm hoài mà vẫn không ra. Với lại sao mình nhặt đồ thì không nhặt được còn vứt ra thì vô tư ????. Mong nhận được hồi âm sớm của bạn.

kmonster
26-05-09, 12:36 PM
sao path cái client xong nhấp vô game.exe nó hiện lỗi Micrisoft Visual C++ Debug Library là seo
cái lỗi này giang bảo bị bug setting vậy chỉ mình cách sửa được ko? mình cũng bị nên mãi ko vào game đươc.

hunghung12
26-05-09, 01:03 PM
bạn Giang oi : sao path cái client xong nhấp vô game.exe nó hiện lỗi Micrisoft Visual C++ Debug Library là sao.....Giúp mình với....thanks nhiều nhiều

giangleloi
26-05-09, 03:17 PM
các bạn chép settings từ server qua client là OK
nhở ở client sau đó phải vào settings xóa thư mục NPCRes nếu không vào game sẽ không thấy gì hết
OK!

hunghung12
26-05-09, 07:15 PM
hix mình khởi động server mà chỉ có cái gameserver của mình hông chạy.....rồi mình làm theo giang cái vụ C++ cũng không được.....[đã chép setting qua rồi]

giangleloi
26-05-09, 07:19 PM
vậy thì các DLL của client đã bị lỗi,hãy xóa hết client trừ thư mục data và music rồi giải nén patch client lại là OK!

kmonster
26-05-09, 09:01 PM
[QUOTE=vanvu25011;192838]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ThaiHoa ơi,mình cài và được như hình trên đấy,mình tạo được nhân vật nhưng đến bước vào game thì nó báo sever gián đoạn vậy đó, giúp mình cáio:-)

thaihoa91
27-05-09, 06:49 AM
[QUOTE=vanvu25011;192838]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ThaiHoa ơi,mình cài và được như hình trên đấy,mình tạo được nhân vật nhưng đến bước vào game thì nó báo sever gián đoạn vậy đó, giúp mình cáio:-)

Bạn có bao giờ vào acc này rùi và chơi sau đó khi thoát game tắt Server thì mới bị như vậy phải ko !

kmonster
27-05-09, 10:47 AM
ko mình log acc lần đầu lun mà,hèm lần đầu đã thế' ùi,mà nhà mình có mạng khi vô game cần disable card mạng ko?

thaihoa91
27-05-09, 10:48 AM
ko mình log acc lần đầu lun mà,hèm lần đầu đã thế' ùi,mà nhà mình có mạng khi vô game cần disable card mạng ko?

Chỉ cần Enable 1 cái Local Area Connection với IP chạy Server JX là dc !

kmonster
27-05-09, 02:58 PM
vẫn không ăn thua,hèm mình đã patch 3 file bạn up lên vào client,vào ko bị một lỗi gì hết nhưng khi tạo được nhân vật xong thì nó lại báo: ''kết nối máy chủ thất bại", mình xem o phần gamesever thì nó báo fail db.... mình đã cài lai sql ko sai một bước nào mà sao lại thế nhi? ở file S3Relay lun bao' fail redb..., đọc các bài trước thì bảo ko sao, nhưng nó báo failDB... o gamesever khi ko kết nối được thì mình ko tìm ra cách sửa,ThaiHoa giúp mình tý

thaihoa91
27-05-09, 08:56 PM
vẫn không ăn thua,hèm mình đã patch 3 file bạn up lên vào client,vào ko bị một lỗi gì hết nhưng khi tạo được nhân vật xong thì nó lại báo: ''kết nối máy chủ thất bại", mình xem o phần gamesever thì nó báo fail db.... mình đã cài lai sql ko sai một bước nào mà sao lại thế nhi? ở file S3Relay lun bao' fail redb..., đọc các bài trước thì bảo ko sao, nhưng nó báo failDB... o gamesever khi ko kết nối được thì mình ko tìm ra cách sửa,ThaiHoa giúp mình tý

Xem bài của mình trong Ebook của Cubin để bít thêm về lỗi cũng như cách Fix lỗi PlayerDB LoadingFailed :

Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn Test Server nhanh !

Đầu tiên mình sẽ nói sơ qua về cấu trúc Server hoàn chỉnh !

Theo mình thì chia ra thành 2 phần chính :

+ Dữ liệu account và 5 links

+ Server chính

Trong Server chính thì có 3 thư mục tạo thành :

+ Script

+ maps

+ Settings

Ba thư mục Script, Settings và maps tạo nên 1 Server ! Còn Dữ liệu account và 5 links thì chỉ là giúp ta tạo account và lưu trữ dữ liệu mà thôi !

Vì thế khi muốn xài Server của ai thì bạn chỉ cần chép 3 thư mục Script, Settings và maps của Server mới, paste sang Server cũ thì vào game dữ liệu account vẫn còn và ko hề bị thay đổi !

*Ví dụ cho các bạn dễ hiểu nè :
Trích:
Tui đang xài Server Alex chẳng hạn nhưng muốn chuyển sang xài Server Minh Đăng !

Thường thì các bạn sẽ làm gì ?

Đó là các bạn giải nén nguyên Server Minh Đăng và cứ Attack Database vào dữ liệu mới bên Server MĐ để tạo account chơi !

Nhưng nhiều khi ko thành công có thể dẫn tới vài lỗi như PlayerDB LoadingFailed hoặc Ket noi may chu that bai hoặc ko tạo account dc...v.v..

Cách giải quyết cho bạn là :

Bạn còn nhớ Server cũ của bạn đang xài ngon là Server Alex ko ?

Cứ để đó và chỉ xóa 3 thư mục Script, Settings và maps trong Server Alex đi !

Sau đó chép 3 thư mục Script, Settings và maps trong Server MĐ vào Server Alex lại !

Như vậy account cũ của bạn vẫn còn ! Chỉ thay đổi về các NPC trong maps và các Settings thôi !

Vậy là có thể chơi Server MĐ trên dữ liệu account và dữ liệu cũ của Server Alex dc rồi !

Do có 1 số bạn khởi động 6 link ko dc nên mình xin share file vlserver.rar !

Chú ý trong vlserver.rar có dữ liệu database vừa đủ và 3 thư mục Script, Settings và maps mình để trống !

Nếu các bạn muốn chơi Server nào thì cứ chép 3 thư mục Script, Settings và maps ! Paste đè vào thư mục multiserver trong thư mục vlserver vừa giải nén là có thể chơi dc !

Trong vlserver.rar mình đã cho GameServer.exe ko cần crack và CoreServer.dll thích hợp nên ko còn bị lỗi nữa !

Đây là 2 link quan trọng :

+ Link vlserver.rar : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

+ Link Hướng dẫn cài SQL Server 2000 và cách cài pass của sa cho vlserver.rar (Video) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chúc các bạn thành công ! ^__^

kmonster
27-05-09, 11:34 PM
Xem bài của mình trong Ebook của Cubin để bít thêm về lỗi cũng như cách Fix lỗi PlayerDB LoadingFailed :

kmonster
28-05-09, 12:33 AM
mình chạy được rùi Hoa ơi:feel_good:,nhưng nhận ngay được tin sét đánh: " Sever đã đầy hoặc đang được bảo trì":beated:, mình mới đăng nhập lần đầu chưa kịp chơi nên ko thể có trường hợp mắc nhiệm vụ ở map nào đó được:too_sad:, thứ 2 đã paste map của bạn vào worldset.ini nhưng vẫn ko ăn thua:cry:,check hộ mình cái nhé:beauty:

kakadk
28-05-09, 08:21 AM
Các bác xem giúp em cái file Data này xem có thiếu gì ko và cái config với package cần viết như nào với.
E vào game thì hiện bt nhưng lúc đăng nhập là nó hiện lỗi C++ và vào game thì ko nhìn thấy tên ai còn người thì vẫn thấy bình thường.

9802816
28-05-09, 08:27 AM
anh ơi vậy khỏi down Client:các bác download china đc ko vậy ;;)

thaihoa91
28-05-09, 10:29 AM
mình chạy được rùi Hoa ơi:feel_good:,nhưng nhận ngay được tin sét đánh: " Sever đã đầy hoặc đang được bảo trì":beated:, mình mới đăng nhập lần đầu chưa kịp chơi nên ko thể có trường hợp mắc nhiệm vụ ở map nào đó được:too_sad:, thứ 2 đã paste map của bạn vào worldset.ini nhưng vẫn ko ăn thua:cry:,check hộ mình cái nhé:beauty:

Bạn vào WorldSet.ini chỉnh dòng Count=28 thành Count=15 rùi Save lại và chạy Server thử xem có chạy ko ?

x10tinpro
28-05-09, 11:03 AM
Các bác xem giúp em cái file Data này xem có thiếu gì ko và cái config với package cần viết như nào với.
E vào game thì hiện bt nhưng lúc đăng nhập là nó hiện lỗi C++ và vào game thì ko nhìn thấy tên ai còn người thì vẫn thấy bình thường.

1. Đây là 1 Package cho bạn tham khảo (lấy từ Patch của CuBin)

[Package]
Path=\\data
0=Map.pak
1=Skills.pak
2=Update00.pak
3=Update01.pak
4=Update02.pak
5=Update.pak
6=Spr.pak
7=Resource.pak
8=Setting.pak
9=Ui.pak
10=Script.pak
11=Font.pak
12=Sound.pak
13=bachkim.pak
14=updatep.pak
15=updatep00.pak

Với Package trên bạn không thể thấy được ngựa Siêu Quang và Du huy đâu.

2. Lỗi C++ thường là do sự không tương thích giữa Client và Server, mà nói toẹt ra là do thằng Settings. :D . Bạn thử chép Settings của Server vứt sang bên Client xem có còn lỗi này không. Nếu bạn vô Game mà không thấy nhân vật thì xóa thư mục NPCRes trong thư mục Settings ở Client đi nha.

Chúc thành công !!:D

giangleloi
28-05-09, 11:06 AM
anh ơi vậy khỏi down Client:các bác download china đc ko vậy ;;)khỏi down thì khỏi xài ngưạ mới ,đồ bạch kim thôi
trừ phi biết add package Vina

kmonster
28-05-09, 11:22 AM
[Init]
[World]
World25=11------Thành Đô
World29=176-----Lâm An
World27=78------Tuong Duong
World28=55------Ðào Hoa Nguyên
World29=176-----Lâm An
World30=162-----Phu Ð?i Lý
World31=242-----Ð?o T?y Tu?
World32=244-----Tru?ng B?ch Son B?c L?c
World33=24------Mê Cung Hu?ng Thu? Ð?ng
World34=23------Mê Cung Th?n Tiên Ð?ng
map của bạn gửi đấy ThaiHoa:adore:,ko có Count=28, hix hay mình copy nhầm map:bad_smelly:, hix để mình chỉnh lai thử Count=35 thành 15 xem:smile:

kmonster
28-05-09, 11:34 AM
tình hình ko có gì thay đổi:cry:,ko biết tại sao lun ấy,mà quên cái Gamesever và CoreSever sao ấy,mình khởi động bằng tay ko hoạt động,nó báo lỗi hoài:beated:, toàn dùng vlstartup thui dùng cái này thì khởi động được S3RelayServer,Sword3PaySys,Goddess,Bishop,S3Relay còn GameSever ko thấy,có liên quan ko ThaiHoa:haha:

thaihoa91
28-05-09, 08:28 PM
tình hình ko có gì thay đổi:cry:,ko biết tại sao lun ấy,mà quên cái Gamesever và CoreSever sao ấy,mình khởi động bằng tay ko hoạt động,nó báo lỗi hoài:beated:, toàn dùng vlstartup thui dùng cái này thì khởi động được S3RelayServer,Sword3PaySys,Goddess,Bishop,S3Relay còn GameSever ko thấy,có liên quan ko ThaiHoa:haha:

Bạn xài vlStartup (Alextuan) thì nó chỉ khởi động sẵn cho bạn 5 file đầu, còn GameServer.exe của bạn phải tự mở bằng tay lên nha !

kmonster
28-05-09, 11:36 PM
cái ko chạy được lại chính là cái gamesever đó:beat_plaster:,nó báo lỗi thế này: " Windows cannot access the specified device, path, or file. You may not have the appropriate permissions to access the item". hix sory ko chụp được hình nên đành chép lại nguyên văn:ops:
thêm cái này của gamesever.exe - Notepad:
3/26/2007 10:35:17 PM,ExceptionAddress:0x01465846,ExceptionCode:0xC00 00005,Write,0xFEEF6386
3/26/2007 10:36:17 PM,ExceptionAddress:0x01465846,ExceptionCode:0xC00 00005,Write,0xFEEF6386
3/26/2007 10:38:21 PM,ExceptionAddress:0x01465846,ExceptionCode:0xC00 00005,Write,0xFEEF6386
3/27/2007 11:42:29 AM,ExceptionAddress:0x01465846,ExceptionCode:0xC00 00005,Write,0xFEEF6386
3/27/2007 11:46:19 AM,ExceptionAddress:0x01465846,ExceptionCode:0xC00 00005,Write,0xFEEF6386
4/13/2007 9:03:56 PM,ExceptionAddress:0x102C8169,ExceptionCode:0xC00 00005,Read,0x0C70F02C
5/10/2007 7:54:33 PM,ExceptionAddress:0x102C8169,ExceptionCode:0xC00 00005,Read,0xFFFFEFE8
5/10/2007 8:16:25 PM,ExceptionAddress:0x102C8169,ExceptionCode:0xC00 00005,Read,0xFFFFEFE8
5/11/2007 8:57:51 PM,ExceptionAddress:0x102C8169,ExceptionCode:0xC00 00005,Read,0x0D7EF02C
:go:
huhu lực bất tòng tâm đến đây rùi ko biết lỗi sao nữa:im_afraid::tire:

9802816
29-05-09, 04:32 PM
anh ơi nhà em có net thì làm cách nao

kakadk
29-05-09, 04:50 PM
Các bác cho e hỏi e bị lỗi ko thấy vũ khí bạch kim cầm trên tay và mấy con ngựa trong Shop thằng Tuyền Cơ Tử thì phải chép file nào và sửa file nào hả mấy bác :(

kmonster
30-05-09, 01:29 PM
ThaiHoa ơi giúp mình cái đi,làm đến đấy rùi cũng không được là sao

kmonster
30-05-09, 03:01 PM
cái này nó báo ko hoạt động được này ThaiHoa,hèm ko khởi động được cái này thì ko chơi được

giangleloi
30-05-09, 06:00 PM
anh ơi nhà em có net thì làm cách nao khỏi cài loopback adapter

Các bác cho e hỏi e bị lỗi ko thấy vũ khí bạch kim cầm trên tay và mấy con ngựa trong Shop thằng Tuyền Cơ Tử thì phải chép file nào và sửa file nào hả mấy bác :(dùng client TQ, dùng mà ko dc thì coi lại package.ini

cái này nó báo ko hoạt động được này ThaiHoa,hèm ko khởi động được cái này thì ko chơi đượckhông hiểu?

tuanmatktvn
30-05-09, 09:35 PM
cho mình hỏi tại sao mình vào được game rồi nhưng nói chiện với thằng cấm vệ binh nó hok hiện ra gì hết. Mặc dù mình đã chỉnh file ****.lua của thằng cấm vệ binh từ TESTER = 0 thành TESTER = 1 rồi. Giúp mình với nha

Mr.Tear
30-05-09, 11:03 PM
Lỗi PlayerDbLoading Failed là sao hả bạn????
Nếu xài bản No Font nhưng máy cài sẵn Font China rồi thì có sao ko ????

tuanmatktvn
31-05-09, 09:06 AM
cho mình hỏi tại sao mình vào được game rồi nhưng nói chiện với thằng cấm vệ binh nó hok hiện ra gì hết. Mặc dù mình đã chỉnh file ****.lua của thằng cấm vệ binh từ TESTER = 0 thành TESTER = 1 rồi. Giúp mình với nha
có bạn nào chỉ mình với:-s:-s:-s

x10tinpro
31-05-09, 11:25 AM
Các bác cho e hỏi e bị lỗi ko thấy vũ khí bạch kim cầm trên tay và mấy con ngựa trong Shop thằng Tuyền Cơ Tử thì phải chép file nào và sửa file nào hả mấy bác :(

Chép file bachkim.pak của Server CuBin vất vào thư mục Data Client. Mở file package.ini lên khai báo file đó là ta có đồ bạch kim. Còn ngựa thì bạn cần kiếm mấy file pak từ mấy file update của bọn China, rồi cũng làm tương tự Bạch Kim.

Bạn đợi 1 lúc cho thằng Vệ Binh kích hoạt Server, nếu không thấy hiện tượng gì thì chụp lại cái GS và thằng vệ binh post lên. OK?

Lỗi PlayerDbLoading Failed là sao hả bạn????
Nếu xài bản No Font nhưng máy cài sẵn Font China rồi thì có sao ko ????

Server No Font có thể chơi trên máy có Font nếu như đã gỡ Font ra, còn lại thì pó chiếu. Lỗi PlayerDBLoading Failed có thể do bạn khởi động chưa đủ (hoặc chưa đúng) 5 file.

cái ko chạy được lại chính là cái gamesever đó:beat_plaster:,nó báo lỗi thế này: " Windows cannot access the specified device, path, or file. You may not have the appropriate permissions to access the item". hix sory ko chụp được hình nên đành chép lại nguyên văn:ops:
thêm cái này của gamesever.exe - Notepad:
3/26/2007 10:35:17 PM,ExceptionAddress:0x01465846,ExceptionCode:0xC00 00005,Write,0xFEEF6386
3/26/2007 10:36:17 PM,ExceptionAddress:0x01465846,ExceptionCode:0xC00 00005,Write,0xFEEF6386
3/26/2007 10:38:21 PM,ExceptionAddress:0x01465846,ExceptionCode:0xC00 00005,Write,0xFEEF6386
3/27/2007 11:42:29 AM,ExceptionAddress:0x01465846,ExceptionCode:0xC00 00005,Write,0xFEEF6386
3/27/2007 11:46:19 AM,ExceptionAddress:0x01465846,ExceptionCode:0xC00 00005,Write,0xFEEF6386
4/13/2007 9:03:56 PM,ExceptionAddress:0x102C8169,ExceptionCode:0xC00 00005,Read,0x0C70F02C
5/10/2007 7:54:33 PM,ExceptionAddress:0x102C8169,ExceptionCode:0xC00 00005,Read,0xFFFFEFE8
5/10/2007 8:16:25 PM,ExceptionAddress:0x102C8169,ExceptionCode:0xC00 00005,Read,0xFFFFEFE8
5/11/2007 8:57:51 PM,ExceptionAddress:0x102C8169,ExceptionCode:0xC00 00005,Read,0x0D7EF02C
:go:
huhu lực bất tòng tâm đến đây rùi ko biết lỗi sao nữa:im_afraid::tire:
Mình khuyên bạn một câu. đừng dại gì mà xài GS crack => lỗi. Lấy mấy cái GS khác vất vào mà chơi :-s

tuanmatktvn
31-05-09, 12:56 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ảnh đó anh ơi

tuanmatktvn
31-05-09, 01:01 PM
còn thiếu bức này

x10tinpro
31-05-09, 01:31 PM
còn thiếu bức này

Do bạn không chụp hình lúc bạn nhấn vào thằng vệ binh nên mình cũng không rõ lắm. Nhưng theo như bức hình cuối mà bạn up thì rõ ràng file Script của bạn đã bị lỗi. Cách sửa cũng rất đơn giản, bạn chỉ cần viết thêm chữ end nữa rồi save lại va chạy thử xem. Chúc may măn :)

tuanmatktvn
31-05-09, 01:44 PM
Do bạn không chụp hình lúc bạn nhấn vào thằng vệ binh nên mình cũng không rõ lắm. Nhưng theo như bức hình cuối mà bạn up thì rõ ràng file Script của bạn đã bị lỗi. Cách sửa cũng rất đơn giản, bạn chỉ cần viết thêm chữ end nữa rồi save lại va chạy thử xem. Chúc may măn :)
Nhấp vào hok hiện gì hết nên hok có hình được bạn ah

kmonster
31-05-09, 01:56 PM
đã chơi được và h thoát ra vào nó lại báo sever đang được bảo trì,hèm tui nhớ có người đã hỏi về vụ này rùi nhưng ko biết cách xử lý,ai biết chỉ bảo tui nha

tuanmatktvn
31-05-09, 02:05 PM
Vẫn hok được bạn ơi...Chán quá..Hix

x10tinpro
31-05-09, 02:23 PM
Vẫn hok được bạn ơi...Chán quá..Hix

Nước này thì phải xài teamviewer làm cho bạn thui >.< . Send info wa hộp thư (4rum) cho mình nhé

tuanmatktvn
31-05-09, 02:49 PM
send info là gì thế bạn. Mình là newbie nên chưa biết nhiều:(

bubuchenchen
02-06-09, 08:56 PM
cho em hỏi 1 chút sao lúc mở game.exe lại không thấy chữ gì vậy(đăng nhập vào trò chơi...) và lúc đăng nhập nó báo là "sever đang bị gián đoạn.." ,em có hình nè mấy anh co dùm

bubuchenchen
02-06-09, 08:58 PM
cái hình đó hơi nhỏ ,cái này nè

x10tinpro
03-06-09, 06:33 AM
cho em hỏi 1 chút sao lúc mở game.exe lại không thấy chữ gì vậy(đăng nhập vào trò chơi...) và lúc đăng nhập nó báo là "sever đang bị gián đoạn.." ,em có hình nè mấy anh co dùm

1. Vấn đề này mình cũng không hiểu cho lắm, nhưng theo mình nếu có thể thì chắc là thiếu spr hoặc thiếu font mà thôi
2. Bạn coi lại IP của Client nha, phải chình IP của Client về 192.168.1.2 (Theo như máy bạn) là OK.

qwedn123
03-06-09, 08:14 PM
các anh xem giùm em có sai sót gì hem mà đến phần sword3paysys.exe thì bị lỗi DB.
phần đầu tới phần cài MSQ 2000 thì ok khỏi nói
sau đó em giải nén server và để đường dẫn như giang đã hướng dẫn
sau đó cài cái clien TQ để trong ổ C , sau đó thì giải nén cái patch.exe ra rồi chèn vào clien ( phần này thấy kì kì nên ko xóa gì trong clien hết mà theo mấy anh là xóa hết và để lại 2 file music và data), tiếp em pas thêm phần mà anh giang kêu updet thêm ấy ( 21 mê thì phải )vào clien sau pas 3 cái link kia vào data, ( thấy vậy là đủ theo hướng dẫn ) làm các phần nhỏ nhặt còn lại.
trong server thì vào settting xóa cái npcsrip... gì đó ok , mấy phần nhỏ nhặt cũng làm rùi , mà ko hiểu sao lại bị lỗi DB khi chạy...?????

lúc trước cũng cài được 1 lần rồi mà bản cùi bắp chẳng có chi ngoài giết boss sát thủ , chừ cài lại lại thì rắc rối tùm lum pó hán

mong mấy anh giúp đỡ ^^

x10tinpro
04-06-09, 01:48 PM
các anh xem giùm em có sai sót gì hem mà đến phần sword3paysys.exe thì bị lỗi DB.
phần đầu tới phần cài MSQ 2000 thì ok khỏi nói
sau đó em giải nén server và để đường dẫn như giang đã hướng dẫn
sau đó cài cái clien TQ để trong ổ C , sau đó thì giải nén cái patch.exe ra rồi chèn vào clien ( phần này thấy kì kì nên ko xóa gì trong clien hết mà theo mấy anh là xóa hết và để lại 2 file music và data), tiếp em pas thêm phần mà anh giang kêu updet thêm ấy ( 21 mê thì phải )vào clien sau pas 3 cái link kia vào data, ( thấy vậy là đủ theo hướng dẫn ) làm các phần nhỏ nhặt còn lại.
trong server thì vào settting xóa cái npcsrip... gì đó ok , mấy phần nhỏ nhặt cũng làm rùi , mà ko hiểu sao lại bị lỗi DB khi chạy...?????

lúc trước cũng cài được 1 lần rồi mà bản cùi bắp chẳng có chi ngoài giết boss sát thủ , chừ cài lại lại thì rắc rối tùm lum pó hán

mong mấy anh giúp đỡ ^^

Cái này mình cũng đã từng gặp tương tự như bạn. Mình gặp trong 2 trường hợp như sau:
1. Do trình antivurus. Cách chữa: tắt trình antivirus
2. 1 Service nào đó bị lỗi (mình hok rõ tên, svchost thì phải). Cách chữa: khởi động lại máy (không biết cách chữa triệt để).

Đó là 2 trường hợp mình hay gặp đối với cái lỗi Connect DB error! Ai biết thêm lỗi nào thì nói nhá :D

akai41
04-06-09, 06:48 PM
To giangleloi : Em chỉ thắc mắc 1 cái thui hà ^^ mong anh giải đáp và hướng dẫn dùm em lun nhé :
_ Em nhấp vào Phó Lôi Thư để lên Lv Nhưng.....chỉ lên được tới Lv 145 thôi là nó ko cho lên nữa, chỉ có cho Tiền/mỗi lần nhấp được 10vạn thôi hà, mà em nghe nói JxServer lên tới Lv 200 lận. Vậy anh giúp em nhé. Thanks anh 1 phát trước nhé ^^!
Àh xin lỗi : Ko nhất thiết phải giangleloi đâu ^^ Anh nào bít và giúp cho em cũng được. Em sẽ thanks sau khi giúp ./.

rockki1981
06-06-09, 01:53 PM
anh giang với mí anh pro đâu giúp em với. Em đã cài thành công sever của anhdepzai nhưng khi vào game bị tình trạng không nói chuyện với npc khởi tạo sever được đã đợi 2 tiếng không thấy tiếng triển gì ra ngoài thì hông đánh được mod

akai41
06-06-09, 07:56 PM
Sorry ^_^ Đã có người thắc mắc gống em và đã được giải đáp ở topic rồi ^^!.
Bây giờ đang tìm hiểu cách làm Script và ép NPC, anh nào rãnh chỉ dẫn hoặc cho em đường links cụ thể để tham khảo nhé. Thanks 1 phát liền .

bahamut3000
06-06-09, 11:54 PM
cho mình hỏi cài xong vô được rồi, tạo nhân vật xong, vô nó bảo là "server đang gián đoạn xin thử lại"
trong cái S3Relay thì nó toàn báo : FAIL : Reclient db
ai biết lỗi gì chỉ mình với >.<

happylady2
07-06-09, 07:32 AM
ko thấy tên sever đâu hết vậy???giúp e với!!!còn nhấn xác nhận thì không nhập đc nick vào
đăng kí acc thì nó báo như vậy nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>úp e với!!cài tới đây mà không chơi đc!!!huhuhuh

bubuchenchen
07-06-09, 10:53 AM
cho mình hỏi cài xong vô được rồi, tạo nhân vật xong, vô nó bảo là "server đang gián đoạn xin thử lại"
trong cái S3Relay thì nó toàn báo : FAIL : Reclient db
ai biết lỗi gì chỉ mình với >.<

bạn thử cài lại client rồi tạo 1 acc mới thử xem,cũng giống bạn nhưng mình đã vào được .

x10tinpro
07-06-09, 12:34 PM
ko thấy tên sever đâu hết vậy???giúp e với!!!còn nhấn xác nhận thì không nhập đc nick vào
đăng kí acc thì nó báo như vậy nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>úp e với!!cài tới đây mà không chơi đc!!!huhuhuh

Hình 1+2: Bị thiếu Font chữ. Bạn kiểm tra trong file package.ini xem đã khai báo file Font.Pak chưa. Đồng thời kiểm tra trong thư mục Data của Client xem đã có file Font.pak chưa. Nêu thiếu thì bổ sung vào :D
Hình 3+4: Cái tool này mình không biết xài sao luôn. Chỉnh rồi mà vẫn bó chân. Ai biết xài chỉ giùm tui zới <:-P

dhbachkhoa
07-06-09, 04:37 PM
anh Giang ơi! e làm đúng các bước anh hướng dẫn rùi ngon hết cả rùi thì lúc vào game.exe nó hiện bảng: " game.exe- entry point not found." " the proceduce entry point.... could not be locate in the dynamic link library engine.dll" thì làm sao anh? giúp e với.

happylady2
07-06-09, 05:10 PM
Hình 1+2: Bị thiếu Font chữ. Bạn kiểm tra trong file package.ini xem đã khai báo file Font.Pak chưa. Đồng thời kiểm tra trong thư mục Data của Client xem đã có file Font.pak chưa. Nêu thiếu thì bổ sung vào :D
Hình 3+4: Cái tool này mình không biết xài sao luôn. Chỉnh rồi mà vẫn bó chân. Ai biết xài chỉ giùm tui zới <:-P
minh đã kiểm tra rùi có đầy đủ hết mấy file đó.
vậy làm sao tao acc chơi bây giờ.....có ai chi với

thaihoa91
07-06-09, 09:34 PM
minh đã kiểm tra rùi có đầy đủ hết mấy file đó.
vậy làm sao tao acc chơi bây giờ.....có ai chi với

Bạn kiếm Patch Client ! Mình nhớ trong đó có JxStartupClient.exe giúp bạn tạo acc nhanh mà !

happylady2
07-06-09, 10:11 PM
Bạn kiếm Patch Client ! Mình nhớ trong đó có JxStartupClient.exe giúp bạn tạo acc nhanh mà !
giơ mình lại không thể nhập acc và pass thì làm sao chơi đây???
ai đó bit cách giải quyết lloiir nầy đc rui chỉ với:((

happylady2
09-06-09, 07:31 AM
có ai không..chỉ mình với,không chơi đc nảng ghê!!không lẽ cài font tq vao nữa

khoctinhmhs
09-06-09, 01:27 PM
Hik hik,ngồi cài đi cài lại cả tuần rồi mà vẫn bị 1 lỗi, Lúc vào tạo nhân vật xong ok thì lại bị thông báo Ko thể kết nối tới máy chủ. HIC HIC.CÓ AI GIÚP TOI^ VỚI

quoctruongnd92
09-06-09, 04:50 PM
em bị thế này là sao vào chẳng thấy chữ gì cả ...ai chỉ cách sữa
còn 3 cái patch sữa lỗi ấy cài vào chổ nào vậy cài trực tiếp vào patch_clien luôn ah`

mà sao chạy bằng tay mấy cái bishop , gameserver đó kô mất đi mà còn thì nặng máy quá

Mình cũng bị y như này, ai giúp mình với.
Làm cả chiều chưa đc

quoctruongnd92
09-06-09, 05:14 PM
Đầu tiên bạn vào thư mục Client --> Xóa thư mục UI đi !

Sau đó Down bản Patch Client Full này về giải nén ra và chép vào Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> --> Thử xem ^__^

link die rùi thaihoa ơi làm ơn edit lại giùm

bahamut3000
09-06-09, 05:37 PM
cứ canh canh con chuột vô giữa rồi nhấn enter vài lần là vô được màn hình đăng nhập, rồi cũng đánh acc vào, mặc dù không thấy ô nhưng sẽ thấy chữ xuất hiện, thử vài lần là được liền
cái này là do patch sai đây mà :-"

quoctruongnd92
09-06-09, 06:15 PM

x10tinpro
09-06-09, 06:25 PM

Nhà bồ có teamviewer không. Mình làm cho ! :-"

quoctruongnd92
09-06-09, 06:28 PM
mình xem lại trong data thì thiếu các file
update00.pak
update01.pak
update02.pak
update03.pak
ko hiểu sao lại thiếu trong khi dx cài đầy đủ client của jx(1 file set up 1,38gb+3 file update)
Mình thử lấy 4 file này của bản Phong Hỏa Liên Thành của VNG copy vào có hiện lên nhưng ko thấy sever để đăng nhập