PDA

View Full Version : Hướng Dẫn Cài Một Server No Font Hoàn Chỉnh By Giangleloi

Trang : 1 [2] 3 4 5

ketaomay
12-02-09, 05:14 PM
em bị giống pác lieuphongtinh đó ai bjk dc thỳ giúp em

qwedn123
13-02-09, 01:57 PM
đoạn cuối ai chỉ lại em chạy JX startup .... tìm mấy cái mac rồi lưu tắt đi ... hay là để đó rồi chạy mấy cái Bishop ... server vậy ....... mà sao mấy cái hiện dòng nó hiện miết vậy ko hết ah`

qwedn123
13-02-09, 02:07 PM
em bị thế này là sao vào chẳng thấy chữ gì cả ...ai chỉ cách sữa
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn 3 cái patch sữa lỗi ấy cài vào chổ nào vậy cài trực tiếp vào patch_clien luôn ah`

mà sao chạy bằng tay mấy cái bishop , gameserver đó kô mất đi mà còn thì nặng máy quá

lieuphongtinh
13-02-09, 03:26 PM
Bác giang có thể hướng dẫn cách chính nhân vật và chỉnh npc dc không

prince
13-02-09, 04:03 PM
sau đây là 1 số hình ảnh về sv của cubin có font nè(vì ko thấy topic đó đâu nên phải dùng topic này)
img:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

c0nnhanghe007
13-02-09, 07:21 PM
rất hay ! lâu lắm rồi mới quay trở lại cài Võ Lâm Off ! Đêm nay sẽ cài chơi :">

lengocanh100
14-02-09, 10:45 AM
sao cai link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> load cham^. qua' T_T. Lam j de load nhanh hon day anh em

thaihoa91
14-02-09, 02:58 PM
sao cai link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> load cham^. qua' T_T. Lam j de load nhanh hon day anh em

File dung lượng 98.37 MB thì phải down hơi lâu rùi bạn ! Ráng chờ đi !

kotexfc00
14-02-09, 04:14 PM
Các bác cho em hỏi,nhà em có sẵn bản full JX1 của VNG,bây giờ cần cái gì nữa là đủ ạ,các bác cho em xin link down luôn :beauty:

c0nnhanghe007
14-02-09, 06:09 PM
tình hình rồi :)) tự nhiên vào game.exe thì nó kêu thiếu flie chatsent.flt :"> bạn nào có thì gửi mình cái :X

lieuphongtinh
14-02-09, 11:21 PM
Cho em hoi làm sao để fjx mấy bãi wai với NPC trong MAp lại, làm sao để fjx op, sửa tên và việt hóa item. Cho em xin cai ID của mấy món BK full lun đi, script của giang thiếu nhìu quá, cả vũ khí nên một số fai không chơi dc

huynhtrihai
15-02-09, 01:48 PM
ai giúp em fix cái lỗi lúc đăng nhập vô clien thì chỉ thấy 1 màn hình màu đen thui ::( ngoài ra không thấy gì khác

sang96
15-02-09, 02:54 PM
mình dăng nhập vào dến nhân vật luôn rồi khi bấm vào nhân vật nó lại ghi "sever dang gián đoan , ban vui lòng thử lai" ai biết tại sao không chỉ mình với

huynhtrihai
15-02-09, 03:40 PM
bạn sang96 làm cái clien như thế nào vậy :( sao mình làm lúc đang nhập màn hình nó đen thui :-s
thêm lổi ko tìm thấy file chatsent.flt nữa :((

ntjna
15-02-09, 03:57 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link này đã bị die, bác giangleloi làm ơn up lại lên các trang host file đi, chứ không thể nào mà down được

c0nnhanghe007
15-02-09, 04:38 PM
Link này đã bị die, bác giangleloi làm ơn up lại lên các trang host file đi, chứ không thể nào mà down được

Link này mà die mai Võ Lâm của ViNa cũng die nốt oke :canny:

sang96
15-02-09, 05:48 PM
mình dăng nhập vào dến nhân vật luôn rồi khi bấm vào nhân vật nó lại ghi "sever dang gián đoan , ban vui lòng thử lai" ai biết tại sao không chỉ mình với

kotexfc00
16-02-09, 01:31 AM
Cho mình hỏi down 3 cái patch kia về giải nén vào đâu

download thêm mấy cái patch này để khỏi lỗi

thaihoa91
16-02-09, 11:05 AM
Cho mình hỏi down 3 cái patch kia về giải nén vào đâu

Giải nén vào thư mục Client đó bạn !

ketaomay
16-02-09, 03:59 PM
em bị thế này là sao vào chẳng thấy chữ gì cả ...ai chỉ cách sữa
còn 3 cái patch sữa lỗi ấy cài vào chổ nào vậy cài trực tiếp vào patch_clien luôn ah`

mà sao chạy bằng tay mấy cái bishop , gameserver đó kô mất đi mà còn thì nặng máy quá
em bị y chang pác này ,, bác hoà cho em hỏi làm sao để chơi :look_down:

leduyan1995
16-02-09, 07:32 PM
con minh thi no keu nhap key gj do minh dau bjk no nam o cho nao dau bac nao pro giup dum to nha

leduyan1995
16-02-09, 08:38 PM
mình đả làm tới phần databases mình làm như hướng dẩn sao khi lick vào thì nó hiện ra cái bãng nhưng mìh ko bjk điền gì vào dó trong hình hướng dẫn có ghi là account_Data... nhưng mình không tìm ra mong các bác nào làm rồi thì hứong dẩn cho mình thkas :tire:

prince
17-02-09, 12:16 AM
cái vào game mà ko có phần do là do bạn xài patch của cq+patch của nghĩa nên nó bị như thế
Fix: bạn tải patch full của Pd, sau đó chép cq.pak của patch nghĩa vào client rồi khai báo vào package.ini và config.ini
sau đó chép setting của patch client của nghĩa vào là ok, nhớ chỉ chép settings với cq.pak nha, đừng chép package.ini với config mà nói chung là toàn bộ, chỉ chép ui nếu thix, settings(bắt buộc) với data rồi khai báo như trên là ok

huynhtrihai
17-02-09, 11:15 AM
hết lỗi này tới lỗi nọ :(( h là tới khi tạo nhân vật xong rồi đang nhập thì báo là SV ĐANG GIÁN ĐOẠN .....ai chỉ mình với :(

anhnhuong
17-02-09, 12:57 PM
vltk có chạy startup như mu hem chứ thấy nhìu link ở dúi quá.

leduyan1995
17-02-09, 01:28 PM
co ai tao dum mot Sv gia ca se thuong luong tao kieu nay met wa

quandat
17-02-09, 02:31 PM
Lúc chạy gameserver.exe báo lỗi "Connect to gateway is failed" rồi văng ra ngoài luôn. Có ai biết không làm ơn chỉ tui với

lieuphongtinh
17-02-09, 03:25 PM
Pác có thể gửi lại cho em cái script của thằng Phó Lội Thư học skill dc ko bac, thiếu skill NM roài với lộn skill 120 của CL và VD. à bác cho em hỏi thằng phó lôi thư script của nó nằm ở đâu vậy

anhnhuong
17-02-09, 08:58 PM
cái lỗi C++ ko ai xửa đc àh
nản nhỉ

lieuphongtinh
17-02-09, 09:26 PM
cái lỗi C++ ko ai xửa đc àh
nản nhỉ
Không phải lỗi mà là khai báo thiếu, cách sửa như sau:
Mở package.ini lên(trong client)
Mở folder Data lên(trong client)
So sánh coi trong package.ini có những dòng nào mà trong Data không có thì bổ sung vào data hoặc xóa nó khỏi package.ini
Ok chơi. Thank phát nào

anhnhuong
17-02-09, 09:52 PM
bổ sung = cách nào.
Còn startup ko hoat động đc àh ta.
p/s: sang sửa chờ thanks nha

anhnhuong
17-02-09, 09:59 PM
Tui xoá nhưng cải mà data ko có trong file package rồi, chạy server báo thíu file
chatsent.flt

lieuphongtinh
18-02-09, 12:55 PM
Những cái thiếu thường nằm trong cái data của thằng VNG ấy, và đó kiếm mà chép vào. Ông xóa file nào mà nó báo lỗi thế một số cái chỉ bổ sung chứ không xóa được.

anhnhuong
18-02-09, 05:37 PM
đăng kí acc ko đc. ai chỉ với :D

anhnhuong
19-02-09, 05:59 PM
kêu là server nồnt mà sao toàn tiếng trung vậy ta

sang96
21-02-09, 10:34 PM
co ai cho minh cai files bach kim ko

sony3phai
22-02-09, 05:30 AM
ai cúu tui với ! thức trắg ca? đêm lam đc ma vao lai bi bao' là server gián đoạn là sao vay ai fix lại dùm y cám ơn cưc. kỳ nhìu

anhnhuong
22-02-09, 08:03 AM
ai cúu tui với ! thức trắg ca? đêm lam đc ma vao lai bi bao' là server gián đoạn là sao vay ai fix lại dùm y cám ơn cưc. kỳ nhìu

bạn chạy = tay hay = startup.
chạy game server lại đi nha.:byebye:

sony3phai
22-02-09, 01:02 PM
chay. lại là sao bạn chạy lai toan bọ luôn hả?

anhnhuong
22-02-09, 03:33 PM
tắt cái gameserver đó đi, chạy game server lại thôi, giử nguyên mấy cái kia

Ofline
24-02-09, 09:07 AM
set up client
hãy giải nén file PATH_CLIENT.rar trong file SaoPaul1.rar hồi nãy download ở 1 nơi nào đó nhớ để patch vào client đó
cài client sau đó del hết các file để lại thư mục data+music thôi nếu mún có nhạc nền
vào client\data đổi tên maps.pak ->map.pak
chép cái patch hồi nãy vừa giải nén ở PATH_CLIENT.rar vào sau đó ta dc hình sau

Chép PATH_CLIENT.RAR rồi thì có cần chép thêm 3 cái patch này không

3 patch đó chọn 1 cái dow ,hay dow tất cả rồi chép hết cào client ?

thaihoa91
24-02-09, 02:40 PM
Chép PATH_CLIENT.RAR rồi thì có cần chép thêm 3 cái patch này không

3 patch đó chọn 1 cái dow ,hay dow tất cả rồi chép hết cào client ?

Down hết rùi chép vào Client --> Riêng có mấy file .pak thì phải để vào thư mục data !

Mỗi Link là 1 bản update đó bạn àh !

doncoivm
24-02-09, 11:06 PM
Cho minh hoi mot chut sao lam het cac buoc ok rui tao duoc acc rui ma ==> len kiet sever ko dc vay co khi lai sever bi gian doan hix ai bit chi minh voi minh thay nhiu ng cung bi nhu minh thank

Ofline
25-02-09, 09:16 AM
"Connect DB Error"
Hix cài xong hết tới phần chạy link thì thông báo vậy đó.

Lúc cài SQL Server tới phần ,Authentication Mode tôi chọn Mixed Mode rồi bỏ dấu check vào Blank Password không đặt pass gì cả giống như hướng dẫn.
Lúc chạy link kiểm tra Service Manager, vẫn hiển thị tam giác xanh ỏ góc phải màn hình trạng thái start mà.
Còn phần Config server mình sửa mấy file đuôi .ini củng y chang hướng dẫn luôn,thay mấy ip trong đó thành 192.168.1.2 ,tại máy nhà tôi là máy đơn không có mạng gì cả,nên Loopback giống hệt trong hình minh họa hướng dẫn, vào CMD gỏ ipconfig nó hiển thị
192.168.1.2
255.255.255.0
192.168.1.2
Mấy bạn giúp tôi nhe ,tôi mới biết trang web này àh.

giangleloi
25-02-09, 09:20 AM
sai pass sa thôi trong bạn post database.ini lên đây

Ofline
25-02-09, 12:48 PM
sai pass sa thôi trong bạn post database.ini lên đây
Nè bạn...copy nguyên si cái database.ini trong máy tôi luôn.

[card]
Server=192.168.1.2
Port=
DataBase=account
User=sa
PassWord=
[account]
Server=192.168.1.2
Port=
DataBase=account
User=sa
PassWord=
[role]
Server=192.168.1.2
Port=
DataBase=account
User=sa
PassWord=

Lúc cài đặt database JX vào SQL Server tôi không có đặt bất cứ pass nào cả user là SA

doncoivm
25-02-09, 02:26 PM
Cho mình hỏi một chút may mình làm xong các bước rùi tao dc acc rui nhưng mà dăng nhập vào thì nó báo sever bi gian doạn là sao vậy bảng PaySystem báo cái MSSQLserve bi lĩo hay sao vậy ai chỉ mình cách khắc phục dùm thank hĩ minh ko bít cách up hình:confuse:

tuanninhvgc
26-02-09, 08:21 AM
gửi bác GIANGLELOI: tôi đã làm theo các hướng dẫn, nhưng đến bước chạy client thì không được. Nếu sài client TQ thì lỗi C++ (bấm Irgnore ko chạy), sài client của VNG thì chỉ vào đến màn hình đăng nhập, sau đó ko đánh đc Acc, Pass vào ô đăng nhập. Khắc phục lỗi trên ntn mong bác GIangleloi giúp với. Cấu hình máy của tôi: Core2 2.2, 2GB Ram, 160GB HDD, Gforce 8500, win XP SP2 mới cài lại. Nếu được nhờ baác chỉ giúp tận tình cái, đang háo hức thử món offline đây này

tuanninhvgc
26-02-09, 08:26 AM
Gửi bác Giangleloi:
Nhờ bác xem và khắc phục giúp các lỗi khi chạy client của tôi. Tôi đã làm đúng theo các bước của hướng dẫn, nhưng khi chạy client thì không chơi được. Nếu dùng client của TQ thì báo lỗi runtime C++ (bấm Irgnore cũng ko ý nghĩa gì), nếu dùng client của VNG thì chỉ vào đến màn hình đăng nhập, ko gõ được tên đăng nhập và mật khẩu vào ô đăng nhập. Mong bác chỉ giúp anh em để thoả lòng mong đợi. Cấu hình máy nhà tôi: Core2 2.2, 2GB Ram, 160 GB HDD, Gforce 8500, Win XP SP2. Yahoo: bktt03

conangau
26-02-09, 09:03 AM
Cho hỏi sao mình co được đồ BK rồi nhưng không mặc lên người được.
Vậy bị lỗi gì, có ai fix được ko?

161616
26-02-09, 09:37 AM
minh cai cua ban nhung khi tao nhan nhan vat dang nhap vao noi dinh luon trong ban do,khi daNG NHAP LAI NO BAO NHAN VAT NAY DA BI KET TRONG BAN DO NHO CAU GIUP DO

anhnhuong
26-02-09, 12:43 PM
Gửi bác Giangleloi:
Nhờ bác xem và khắc phục giúp các lỗi khi chạy client của tôi. Tôi đã làm đúng theo các bước của hướng dẫn, nhưng khi chạy client thì không chơi được. Nếu dùng client của TQ thì báo lỗi runtime C++ (bấm Irgnore cũng ko ý nghĩa gì), nếu dùng client của VNG thì chỉ vào đến màn hình đăng nhập, ko gõ được tên đăng nhập và mật khẩu vào ô đăng nhập. Mong bác chỉ giúp anh em để thoả lòng mong đợi. Cấu hình máy nhà tôi: Core2 2.2, 2GB Ram, 160 GB HDD, Gforce 8500, Win XP SP2. Yahoo: bktt03

mình từng bị như bạn.
bạn nên dùng server no font cubin nha, đừng cài patch của server cubin. Dùng client china + 3 patch + patch phuongdung

Ofline
26-02-09, 07:07 PM
"Connect DB Error"
Cái lỗi này cài lại window hết không mấy bạn ,chứ tôi cài SQL mấy lần rồi vẫn vậy.

thaihoa91
26-02-09, 07:32 PM
"Connect DB Error"
Cái lỗi này cài lại window hết không mấy bạn ,chứ tôi cài SQL mấy lần rồi vẫn vậy.

Lỗi này do bạn đặt pass sa sai lúc attack database đó ! Bạn xài Server gì ? Của ai share ?

conangau
26-02-09, 09:35 PM
Có ai giúp mình ko?
Sao có đồ BK mà ko mặc được.

Ofline
27-02-09, 07:47 AM
Lỗi này do bạn đặt pass sa sai lúc attack database đó ! Bạn xài Server gì ? Của ai share ?
Dow ở bài viết đầu tiên trong topic này nè ...link sever nó nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
dow về file nó tên là SaoPaulo1.rar

x10tinpro
27-02-09, 02:22 PM
@Ofline (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>): bạn kiểm tra lại xem máy của mình có cài chương trình antivirus không. Nếu có thì disable trước khi chạy server nhé.
@conangau (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>): bạn thử chép thư mục Settings của Server sang Client và lấy thư mục UI chuẩn (của Minh Đô chẳng hạn) rồi patch vào Client coi còn lỗi không nhé.
Thân

conangau
27-02-09, 04:14 PM
Mình đã chép setting trong Server qua Client rồi nhưng vào game thì NPC bị thay đổi hết, ko mua được đồ luôn.
Hix, còn tệ hơn trước khi copy qua.
Vào xa phu ko di chuyển được mặc dù mình đã chép map đầy đủ vào rồi.
Bạn có server va client nào tốt share cho mình nha.

0o0Hung0o0
27-02-09, 06:46 PM
Híc híc , chép patch vào client rùi, sever chạy rùi, nhưng vào game.exe thì đen sì , sao thế các pro?????

anhnhuong
27-02-09, 06:48 PM
dùng patch gì thế.
mở client/package đổi maps.pak --> maps thử coi setting cũng vậy.

0o0Hung0o0
27-02-09, 08:22 PM

sony3phai
27-02-09, 11:02 PM
Ai Giúp mình với ! minh cài theo hướng dẫn nhưng khi vao game thỳ màng hình đen thui ! ai pro chỉ mình hộ cái cám ơn nhìu nhìu luôn ! Y!M : vjctorng
nếu bác pro nào có thời jian thỳ wa Y!M chỉ tui vài cái nhé

conangau
28-02-09, 10:19 AM
Mình có thử mấy server share trong forum rồi nhưng vào thì cái có đồ BK nhưng ko di chuyển qua map được còn cái thì có map nhưng ko mặc được đồ BK.
Hiện tại mình đang dùng server cua BoyClassic nhưng vào game chỉ di chuyển được 1 map là Dược Vương Cốc thôi, đồ BK ko mặc được.
Mình đang cần server va patch hoàn thiện có đầy đủ map và đồ BK. Ai co share mình link down về nha.
Ai giúp mình được cám ơn rất nhiều.

tiencongaicon
28-02-09, 11:05 AM

Đây là lỗi j vậy mọi người..Lần đầu chạy cái goodness này thì dc nhưng những lần sau toàn thấy báo lỗi trên..Khắc phục thế nào bây h mọi người?

tiencongaicon
28-02-09, 10:42 PM
Giang ơi up file map lên đây đi..toàn loanh quanh ở ba lăng huyện chán thí mồ muốn đi train quái:(

npower
01-03-09, 06:02 AM
mình thử đi thử lại. nếu cứ mở map là khi đăng nhập nhân vật vào trò chơi sẽ bị lỗi SV bị Gián Đoạn Xin Thử Lại. Ai có thể test lại cho minh không ?

anhnhuong
01-03-09, 08:11 AM
mình thử đi thử lại. nếu cứ mở map là khi đăng nhập nhân vật vào trò chơi sẽ bị lỗi SV bị Gián Đoạn Xin Thử Lại. Ai có thể test lại cho minh không ?

vậy là bạn mở maps hem đúng --> server ko chạy đc.:matrix:

conangau
01-03-09, 09:15 AM
Ai có map hoàn thiện share lên đây đi

anhnhuong
01-03-09, 09:21 AM
server nì thì vầy là đủ,(ko đủ đùng la em)

[Init]
Count=35 ----- Đây là số thông báo số Maps được mở.
[World]
World00=53------Ba Lăng Huyện
World01=59------Thiên Vương Bang
World02=65------Sơn Động Thiên Vương Đảo
World03=67------Tầng 2 Sơn Động Định Hồ
World04=71------Mê Cung Bạch Thuỷ Động
World05=77------Mê Cung Yến Tử Động
World06=73------Mê Cung Phục Lưu Động
World07=115----Cái Bang Phái
World08=80------Dương Châu
World09=116----Tầng 1 Địa Hạ Mê Cung(Tường Vân Động)
World10=9-------Trường Giang Nguyên Đầu
World11=340----Mạc Cao Quật
World12=336----Phong Lăng Độ
World13=326----Tống Kim(Khu vuc binh nguyen (so cap))
World14=19------Kiếm Các Tây Nam
World15=131----Côn Lôn Phái
World16=25------Đường Môn Phái
World17=13------Nga Mi Phái
World18=49------Thiên Nhẫn Giáo
World19=103----Thiếu Lâm Phái
World20=154----Thuý Yên Phái
World21=81------Võ Đang Phái
World22=22------Mê Cung Bạch Vân Động
World23=243-----Lâm Du Quan
World24=1--------Phượng Tường
World25=11------Thành Đô
World26=37------Biện Kinh
World27=78------Tương Dương
World28=55------Đào Hoa Nguyên
World29=176-----Lâm An
World30=162-----Phu Đại Lý
World31=242-----Đảo Tẩy Tuỷ
World32=244-----Trường Bạch Sơn Bắc Lộc
World33=24------Mê Cung Hưỡng Thuỷ Động
World34=23------Mê Cung Thần Tiên Động

[M]r.Bin1412
03-03-09, 04:30 PM
làm đúng như thứ tự nhưng đến cái gameserver nó kô chạy đc là sao cả các ông

cuimia
07-03-09, 06:04 PM
chào anh GIANGLELOI em đả cài thử hết tất cả các server volam offline nhưng em vẩn chưa thấy có một cái nào gần như là hoàn chỉnh cả ,em thấy server của anh cũng dc nhưng chưa dc việt hóa với chỉ mới có 5 phái ,em vốn tò mò muốn anh chỉ giáo cho em cách chỉnh xửa các file trong server dc ko
THANK anh trước

tablo
09-03-09, 02:56 PM
giangleloi ơi up lại cái sever saopaulo1 đc ko link die rồi mình dùng sever khác thì bài hướng dẫn của bạn có hơi khác nên toàn cài ko đc :(

tablo
09-03-09, 03:08 PM
tớ có client của TQ thì cần đow những part gì về để đc đầy đủ :(:(

judasy
11-03-09, 09:12 AM
ĐỀ:cho em hỏi em làm thành công các bước trên nhưng khi đến bước tạo acc và pass thì nó hiện khung nhập acc và pass vào nhưng không chịu cho mình nhấp chuột vào các ô acc và pass để tạo tài khoản

judasy
11-03-09, 09:22 AM
cho em hỏi em làm các bước trên thành công nhưng khi đến bước đăng nhập tao tai khoản và mật khẩu thi lai không cho nhấp chuột vào để tào ac và pass.
Bác nào giúp em với.em cài win và bung got gần 20 lần rùi nhưng không được

thaihoa91
11-03-09, 02:57 PM
cho em hỏi em làm các bước trên thành công nhưng khi đến bước đăng nhập tao tai khoản và mật khẩu thi lai không cho nhấp chuột vào để tào ac và pass.
Bác nào giúp em với.em cài win và bung got gần 20 lần rùi nhưng không được

Bạn post hình cho dễ đoán và chữa bệnh chứ bạn !

freedom_killer
13-03-09, 11:51 PM

freedom_killer
14-03-09, 12:08 AM
set up client
hãy giải nén file PATH_CLIENT.rar trong file SaoPaul1.rar hồi nãy download ở 1 nơi nào đó nhớ để patch vào client đó
cài client sau đó del hết các file để lại thư mục data+music thôi nếu mún có nhạc nền
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đó các bạn vào client\settings xóa thư mục npcres đi
vào client\settings\serverlist.ini chỉnh lại ip server để chuẩn bị chơi^_^

mình làm giống ma trong client ko co file maps.pak sao doi thành map.pak dc

thaihoa91
14-03-09, 06:30 AM
set up client
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đó các bạn vào client\settings xóa thư mục npcres đi
vào client\settings\serverlist.ini chỉnh lại ip server để chuẩn bị chơi^_^

mình làm giống ma trong client ko co file maps.pak sao doi thành map.pak dc

maps.pak nằm trong thư mục data của Client đó (các file có đuôi .pak đều nằm trong thư mục data)

giangleloi
14-03-09, 10:04 AM
chắc you xài client china nó cf sẵn rồi

tungxxaa
14-03-09, 08:22 PM
Hiện có server JX nào mới nhất không

thaihoa91
14-03-09, 08:46 PM
Hiện có server JX nào mới nhất không

Đây là 2 loại mà mình nghĩ là chuẩn :

+ Server ChunQiou (Xuân Thu) nguyên gốc TQ (Server toàn tiếng TQ) có cài Font : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Server ChunQiou (Xuân Thu) đã dc việt hóa và chuyển sang No Font do Huongphieubat và Wizard làm : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

takhoabang
14-03-09, 09:49 PM
cho em hỏi:
1) Lỗi C++ khi vào game.exe khắc phục như thế nào, xin chỉ rõ cách làm?
2) Khi em chạy JXstartup.exe trong server thì chạy được tới 80% thì đứng nguyên mặc dù đã chạy file gameserver.exe bằng tay.
thx nhiều

0olayvo0
15-03-09, 06:22 AM
òi...
tui cũng bị thế đóa...
cứ chạy đến 80% là đứng yên lun...
bực mình đi ngủ 4 tiếng sau tỉnh dậy vẫn thế...
có ai dạy cách khắc phục với...

***ANZ***
15-03-09, 07:17 AM
Bạn Giangleloi hay thoaihoa91 chỉ mình với :tire:
Mình làm đúng theo hướng dẫn của bạn ở trang 1 rồi, cả ebook của cubin nữa nhưng vẫn ko đc.
Mình chạy tất cả ok. Xong gamesever.exe rồi nhưng vào client chạy game thì ko đc, toàn báo lỗi C++.:bad_smelly:
Giúp mình cái, thank :byebye:

giangleloi
15-03-09, 07:29 AM
xóa hết setting đi rồi chép từ sv qua lại(dĩ nhiên phải có serverlist.ini trong đó)

thaihoa91
15-03-09, 07:57 AM
Bạn Giangleloi hay thoaihoa91 chỉ mình với :tire:
Mình làm đúng theo hướng dẫn của bạn ở trang 1 rồi, cả ebook của cubin nữa nhưng vẫn ko đc.
Mình chạy tất cả ok. Xong gamesever.exe rồi nhưng vào client chạy game thì ko đc, toàn báo lỗi C++.:bad_smelly:
Giúp mình cái, thank :byebye:
Bạn cần phải biết Server bạn đang xài là No Font hay có cài Font ! Nếu Server có cài Font mà máy bạn chưa cài Font thì cũng bị lỗi "Kết nối thất bại đến máy chủ" --> Bạn post hình GameServer.exe cho mình xem thử nha !

thaihoa91
15-03-09, 08:07 AM
cho em hỏi:
1) Lỗi C++ khi vào game.exe khắc phục như thế nào, xin chỉ rõ cách làm?
2) Khi em chạy JXstartup.exe trong server thì chạy được tới 80% thì đứng nguyên mặc dù đã chạy file gameserver.exe bằng tay.
thx nhiều

1) Theo mình dc biết thì lỗi C++ trong game.exe phát sinh do phần khai báo package.ini trong Client ! package.ini là file khai báo các file .pak trong thư mục data ! Nếu như bạn khai báo trong package.ini 1 file .pak mà .pak đó lại ko có trong thư mục data thì nó sẽ báo lỗi C++ nên bạn xoá bớt dòng khai báo .pak và sửa lại số thứ tự và save lại !

Ví dụ minh họa nè :

Tui có package.ini với nội dung sau :

[Package]
Path=\\data
0=skills.pak
1=updatemd.pak
2=upmoi.pak
3=Bachkim.pak
4=Update00.pak
5=Update03.pak
6=Update01.pak
7=updatep.pak
8=updatep1.pak
9=Spr.pak
10=Resource.pak
11=Maps.pak
12=Settings.pak
13=Ui.pak
14=Script.pak
15=Font.pak

Nhưng nếu trong thư mục data lại ko có Bachkim.pak thì bạn xoá dòng đó và chỉnh lại số thứ tự, sửa lại thành :

[Package]
Path=\\data
0=skills.pak
1=updatemd.pak
2=upmoi.pak
3=Update00.pak
4=Update03.pak
5=Update01.pak
6=updatep.pak
7=updatep1.pak
8=Spr.pak
9=Resource.pak
10=Maps.pak
11=Settings.pak
12=Ui.pak
13=Script.pak
14=Font.pak

Vậy là sẽ hạn chế dc lỗi C++ ! Còn nếu vẫn bị thì bạn cứ nhấp nút Inorge lúc nó thông báo lỗi C++ đó ! 1 chút sẽ hết thui !

2)Còn phần JxStartup.exe thì nó chỉ ghi 100% khi nó chạy với GameServer có crack (Hexpor), còn các GameServer ko crack Non Pack thì sẽ bị đứng ngay 80% mặc dù nó có mở GameServer.exe đó ! Nguyên nhân là lúc Minh Đăng làm cái Startup đó đã dựa trên GameServer của Hexpor để làm ! Các bạn còn nhớ là khi mở GameServer crack của Hexpor thì tên chương trình ko phải là GameServer.exe mà là C:\Windows\IEXPLORER.EXE ko ? Lúc Minh Đăng làm thì lấy tên GameServer là cái C:\Windows\IEXPLORER.EXE nên nó chỉ 100% khi nó mở dc 1 chương trình có tên là C:\Windows\IEXPLORER.EXE còn cái tên khác như GameServer.exe thì nó ko bao giờ hiển thị là 100% cả ! ^__^

takhoabang
15-03-09, 10:43 AM
cho mình hỏi lúc chạy gameserver.exe thì nó lại báo lỗi là connect to database is failed là sao.hix.mình cài đi cài lại mấy lần rùi.:(.mún chơi vl offline quá. mà nhân tiện ai có link server Minh Đăng thì post lên hộ tui nhá.nghe nói server đó không bị lỗi.
PS: thaihoa91 cho xin nick Y!M được không.
thx nhiều

thaihoa91
15-03-09, 02:11 PM
cho mình hỏi lúc chạy gameserver.exe thì nó lại báo lỗi là connect to database is failed là sao.hix.mình cài đi cài lại mấy lần rùi.:(.mún chơi vl offline quá. mà nhân tiện ai có link server Minh Đăng thì post lên hộ tui nhá.nghe nói server đó không bị lỗi.
PS: thaihoa91 cho xin nick Y!M được không.
thx nhiều

Bạn nên xài Server No Font Xuân Thu đã dc việt hóa : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn về Server Minh Đăng thì Server đó quá cũ và cũng ko ai update từ Server đó lên nên Server Minh Đăng hầu như là ko có link ở 4rum này. Server trên là Server hoàn thiện đến mức có thể ^__^

takhoabang
15-03-09, 02:48 PM
hix.sau 2 ngày ko cài được jxoffline vẫn chưa chơi được.mà tui thấy server nào cũng có virus là sao ta

takhoabang
15-03-09, 03:53 PM
lỗi chạy gameserver.exe mà nó báo lỗi connect to database is failed là sao.mà tại sao mình dùng cái server xuan thu mà bạn thaihoa chỉ thì toàn tiếng trung thế.hix.vào được game nhưng mà hình như nó báo lỗi máy chủ bận

sieutac
15-03-09, 05:15 PM
Sever game ............. 30 charrrrrrrrr

***ANZ***
15-03-09, 05:19 PM
Bạn cần phải biết Server bạn đang xài là No Font hay có cài Font ! Nếu Server có cài Font mà máy bạn chưa cài Font thì cũng bị lỗi "Kết nối thất bại đến máy chủ" --> Bạn post hình GameServer.exe cho mình xem thử nha !
MÌnh cài sever NO FONT của Cubin
Gamesever.exe mình đã chạy đủ 5 dòng :ah:
Mình đã ấn ignore khi nó báo lỗi C++ nhưng ấn xong hiện mỗi cửa sổ đăng nhập chứ ko có chỗ để đăng nhập vào game:what:
Đây là hình ảnh khi ấn vào game, sau khi đã ignore lỗi C++ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đây là gamesever <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
15-03-09, 07:21 PM
MÌnh cài sever NO FONT của Cubin
Gamesever.exe mình đã chạy đủ 5 dòng :ah:
Mình đã ấn ignore khi nó báo lỗi C++ nhưng ấn xong hiện mỗi cửa sổ đăng nhập chứ ko có chỗ để đăng nhập vào game:what:
Đây là hình ảnh khi ấn vào game, sau khi đã ignore lỗi C++ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đây là gamesever <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đầu tiên bạn vào thư mục Client --> Xóa thư mục UI đi !

Sau đó Down bản Patch Client Full này về giải nén ra và chép vào Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> --> Thử xem ^__^

***ANZ***
15-03-09, 08:08 PM

Sau đó Down bản Patch Client Full này về giải nén ra và chép vào Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> --> Thử xem ^__^
Ùh, thank bạn :big_smile:
Mình đang down 3 cái patch đó, có gì nếu ko đc mình chụp ảnh post lên đây các bạn giúp đỡ nhé :big_smile:

***ANZ***
15-03-09, 09:09 PM
Bạn Thanhhoa91 ơi giúp mình với.
Mình làm như bạn chỉ ở trên rồi, sau khi add cái patch đó vào client đã ko còn lỗi C++ nữa nhưng đăng nhập đc tới nhân vật rồi ko vào đc game. Nó báo hình này nè :confused: Nó ko hiện map BL lên nữa

takhoabang
15-03-09, 09:09 PM
thế cái lỗi của mình không ai ju'p được à?:(

cuimia
16-03-09, 09:18 AM
Mình làm như bạn chỉ ở trên rồi, sau khi add cái patch đó vào client đã ko còn lỗi C++ nữa nhưng đăng nhập đc tới nhân vật rồi ko vào đc game. Nó báo hình này nè :confused: Nó ko hiện map BL lên nữa
client của bạn thiếu faj map.pak chỉ cần coppy thêm fai map vào thư mục data la ok

takhoabang
16-03-09, 04:31 PM
aaaaaaaaaaaaaa.có ai giúp mình đi:(.

thaihoa91
16-03-09, 06:03 PM

Lỗi này bạn sửa theo 2 bước :

+ Bước 1 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> đổi maps.pak thành map.pak

+ Bước 2 : Vào thư mục Client --> Mở package.ini --> Đổi maps.pak thành map.pak --> Save lại

Chúc bạn thành công ^__^

trinhphat
17-03-09, 03:55 PM
mình vừa chỉnh sever của cubin lúc đầu có tiếng việt khi đăng nhập bjo chỉnh lung tung rùi mất tiếng việt toàn tiếng tầu hic, và cho hoi nữa chỉnh item và kn ở đầu vậy

thaihoa91
17-03-09, 04:13 PM
mình vừa chỉnh sever của cubin lúc đầu có tiếng việt khi đăng nhập bjo chỉnh lung tung rùi mất tiếng việt toàn tiếng tầu hic, và cho hoi nữa chỉnh item và kn ở đầu vậy

Bạn Patch lại cái Patch Client Full là hết !

Còn việc chỉnh tỷ lệ rơi tiền và đồ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thienquang
18-03-09, 09:12 AM
có mấy cái hình bị chết rui làm ơn pót lại cho mình xem đê
mình gà lắm

thienquang
18-03-09, 09:19 AM
mình ko hiểu đoạn này mong các bạn chỉ dẫn chi tiết
set up client

giangleloi
18-03-09, 09:21 AM
bạn down cái client TQ cài sau đó xóa hết đi chỉ để thư mục data và music rồi vào saopaulo1.rar giải nén patch client chep vào client TQ

tienmanh27
18-03-09, 09:25 AM
ban oi minh cai xong het rui. tao dc nhan vat xong nhung luc vao games thi bi ket noi sevver that bai. giup minh nha. thank ban nhiu.

thaihoa91
18-03-09, 06:37 PM
ban oi minh cai xong het rui. tao dc nhan vat xong nhung luc vao games thi bi ket noi sevver that bai. giup minh nha. thank ban nhiu.

Post hình GameServer.exe lúc lỗi "kết nối Server thất bại" cho mình xem !

tienmanh27
18-03-09, 07:22 PM
cai dc roi ban oi. Minh doc lai trang truoc thay co huong dan o pic trc. disable cai cạc mạng la het lỗi.thank ban da quan tam.:byebye:

0913679913
20-03-09, 12:49 PM
3 link này giải nén theo thứ tự hay là sao củng được hả mấy bác

0913679913
20-03-09, 03:01 PM
không tải được . làm phiền Giang cho mình link khác được hong ? giúp mình với ...

0913679913
21-03-09, 04:23 PM
bạn down cái client TQ cài sau đó xóa hết đi chỉ để thư mục data và music rồi vào saopaulo1.rar giải nén patch client chep vào client TQ

bạn ơi mở maps khó quá bạn có thể post hình và giải thích cụ thể về cách mở maps được không Giang . Mình thấy bạn rất tận tình trong việc chỉ dẫn tụi mình làm sever Vl offline này hihi .....
tiện đây cho mình xin lại cái link này đi : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <= link này die rồi. :big_smile:

0913679913
21-03-09, 05:13 PM
ai giúp mình với sao không thấy gì hết chỉ có thấy dòng sever không vậy . help me !

thaihoa91
21-03-09, 07:27 PM
ai giúp mình với sao không thấy gì hết chỉ có thấy dòng sever không vậy . help me !

Làm theo 2 bước sau :

+ Bước 1 : Vào thư mục Client --> Xoá thư mục UI !

+ Bước 2 : Down bản Patch Client Full này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> --> Sau đó giải nén ra và Copy Paste vào thư mục Client là OK ^__^

0913679913
22-03-09, 09:22 AM
Chào bạn thaihoa91 ! Bạn có thể share cho mình cái jxoffline.rar được không mình đang rất cần .
hoặc có ai đó share cho mình cũng được mình sẽ hậu tạ = 1 cái click thank . hihi .. ! giúp mình nha mấy bạn. :too_sad:

0913679913
22-03-09, 09:40 AM
"Connect DB Error"

lổi này cài lại win làm chi không hết đâu bạn => bạn chỉ cần attack databast là được àh. và bạn kiễm tra lại những chổ có pass sa trong sever coi đã config hết chưa. Vậy là thành công 100% hihi. chúc bạn thành công!

vietnx18
22-03-09, 10:48 AM

vietnx18
22-03-09, 10:50 AM
Em tạo được nvat rồi khi vào chơi thì thông báo "Kết nối server thất bại". ai giải đáp dùm em voi

thaihoa91
22-03-09, 07:03 PM
Chào bạn thaihoa91 ! Bạn có thể share cho mình cái jxoffline.rar được không mình đang rất cần .
hoặc có ai đó share cho mình cũng được mình sẽ hậu tạ = 1 cái click thank . hihi .. ! giúp mình nha mấy bạn. :too_sad:
Sorry ! Mình ko giữ bản jxoffline.rar vì nó quá cũ rùi ! Bạn nên xài Server muopyeu hoặc Server Cubin hoặc Server No Font Xuân Thu sẽ tốt hơn và có nhiều tính năng hơn đó !

thaihoa91
22-03-09, 07:05 PM

Lỗi PlayerDB Loading Failed kìa !

Cách khắc phục thì đọc hết nội dung dưới đây là bạn hiểu ra thui ^__^

Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn Test Server nhanh !

Đầu tiên mình sẽ nói sơ qua về cấu trúc Server hoàn chỉnh !

Theo mình thì chia ra thành 2 phần chính :

+ Dữ liệu account và 5 links

+ Server chính

Trong Server chính thì có 3 thư mục tạo thành :

+ Script

+ maps

+ Settings

Ba thư mục Script, Settings và maps tạo nên 1 Server ! Còn Dữ liệu account và 5 links thì chỉ là giúp ta tạo account và lưu trữ dữ liệu mà thôi !

Vì thế khi muốn xài Server của ai thì bạn chỉ cần chép 3 thư mục Script, Settings và maps của Server mới, paste sang Server cũ thì vào game dữ liệu account vẫn còn và ko hề bị thay đổi !

*Ví dụ cho các bạn dễ hiểu nè :

Tui đang xài Server Alex chẳng hạn nhưng muốn chuyển sang xài Server Minh Đăng !

Thường thì các bạn sẽ làm gì ?

Đó là các bạn giải nén nguyên Server Minh Đăng và cứ Attack Database vào dữ liệu mới bên Server MĐ để tạo account chơi !

Nhưng nhiều khi ko thành công có thể dẫn tới vài lỗi như PlayerDB Failed hoặc Ket noi may chu that bai hoặc ko tạo account dc...v.v..

Cách giải quyết cho bạn là :

Bạn còn nhớ Server cũ của bạn đang xài ngon là Server Alex ko ?

Cứ để đó và chỉ xóa 3 thư mục Script, Settings và maps trong Server Alex đi !

Sau đó chép 3 thư mục Script, Settings và maps trong Server MĐ vào Server Alex lại !

Như vậy account cũ của bạn vẫn còn ! Chỉ thay đổi về các NPC trong maps và các Settings thôi !

Vậy là có thể chơi Server MĐ trên dữ liệu account và dữ liệu cũ của Server Alex dc rồi !

Do có 1 số bạn khởi động 6 link ko dc nên mình xin share file vlserver.rar !

Chú ý trong vlserver.rar có dữ liệu database vừa đủ và 3 thư mục Script, Settings và maps mình để trống !

Nếu các bạn muốn chơi Server nào thì cứ chép 3 thư mục Script, Settings và maps ! Paste đè vào thư mục multiserver trong thư mục vlserver vừa giải nén là có thể chơi dc !

Trong vlserver.rar mình đã cho GameServer.exe ko cần crack và CoreServer.dll thích hợp nên ko còn bị lỗi nữa !

Đây là 2 link quan trọng :

+ Link vlserver.rar : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Link Hướng dẫn cài SQL Server 2000 và cách cài pass của sa cho vlserver.rar (Video) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chúc các bạn thành công ! ^__^

ntnh19_4
22-03-09, 07:09 PM
sao tự nhiên em chép cái patch Client vào là chỉ có nhạc nền mà ko có tiếng gì vậy anh Giang...

vietnx18
23-03-09, 01:08 PM
thaihoa91 oi cái Jxstart chạy toàn bị lỗi

thaihoa91
23-03-09, 06:23 PM
thaihoa91 oi cái Jxstart chạy toàn bị lỗi

Bạn post hình bị lỗi đó lên nha !

vietnx18
24-03-09, 06:22 PM
ah` chạy được rồi nhưng đăng nhập vào thì chả thấy nvat với vào được map.mình chạy client của VNG chắc kà ko đc

giangleloi
24-03-09, 08:53 PM
kg thấy NPC=> vào client\settings xóa thư mục npcres là đươc

huyhung65ht
24-03-09, 09:30 PM
Sao tui cài sau đó vô game.exe toàn bị lỗi C+++ vậy ( tui up mấy cái patch client vô luôn rùi )

thaihoa91
25-03-09, 02:44 PM
Sao tui cài sau đó vô game.exe toàn bị lỗi C+++ vậy ( tui up mấy cái patch client vô luôn rùi )

Bạn vào thư mục Client --> Mở package.ini --> Vào thư mục data

Bạn xem trong package.ini có file .pak nào mà ko có trong thư mục data ko ? Nếu có thì bạn xóa cái dòng tên .pak ko có trong data rùi sửa lại theo số thứ tự là OK !

huyhung65ht
25-03-09, 05:59 PM
Tui thử cài lại xong vào cái Sword3PaySys thì lại hiện lỗi này

My.Ami.Pro
25-03-09, 06:01 PM
Tui thử cài lại xong vào cái Sword3PaySys thì lại hiện lỗi này

sai pass SA chứ sao nữa. config lại đi:beat_brick:

huyhung65ht
25-03-09, 06:06 PM
Là làm sao bạn ơi ???

Chỉ rõ tui chút đi ( Tui mới làm lần đầu chưa biết )

Thank nhá !!!

My.Ami.Pro
25-03-09, 06:10 PM
khi bạn cài SQL có chỗ đặt pass SA đo,
vào config lại trong mấy cái file .ini của server là ok
tức là mở ra rùi điền lại pass SA

huyhung65ht
25-03-09, 06:10 PM
Mà bạn có thể cho tui Yahoo được hem . hỏi cho tiện hì hì .

vietnx18
26-03-09, 10:59 AM
]

Lỗi này thế nào vậy. Đã xóa npces va đổi maps>map<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanhbinhzxc
26-03-09, 05:02 PM
hình như lỗi trên là lỗi bản đồ thì phải với lại có mấy cái skill trong scrip bị lỗi ,
lâu lắm rồi mới vào , cũng bỏ làm VLTK offline chắc 1 năm rồi nên không nhớ lắm :D

thaihoa91
26-03-09, 07:12 PM
]

Lỗi này thế nào vậy. Đã xóa npces va đổi maps>map<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lỗi trên bạn thực hiện theo 2 bước sau :

+ Bước 1 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Đổi maps.pak thành map.pak

+ Bước 2 : Vào thư mục Client --> Mở package.ini --> Đổi maps.pak thành map.pak

Có thể bạn đổi maps.pak thành map.pak từ trong thư mục data rùi nhưng bạn chưa đổi lại trong package.ini !

Chúc bạn thành công ^__^

tienmanh27
27-03-09, 12:18 PM
bạn ơi mình cai sever xuân thu ,client vng ,vao dc game rùi nhưng không dánh wais dc.ban chỉ giáp minh nha:look_down:,mhinh se thank nhìu.

thaihoa91
27-03-09, 07:43 PM
bạn ơi mình cai sever xuân thu ,client vng ,vao dc game rùi nhưng không dánh wais dc.ban chỉ giáp minh nha:look_down:,mhinh se thank nhìu.

Bạn có khởi tạo Server chưa ? (nói chuyện với npc để khởi tạo)

trungking
28-03-09, 07:22 AM
Mà dùng client Vinagame hay Kíngoft mà có tiếng việt hết vậy

tienmanh27
28-03-09, 07:32 AM
Trong server Xuan thu Mình Không Thấy thằng vệ Binh Cấm Địa như server MD.Help Me:too_sad::too_sad::too_sad:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
28-03-09, 02:37 PM
Trong server Xuan thu Mình Không Thấy thằng vệ Binh Cấm Địa như server MD.Help Me:too_sad::too_sad::too_sad:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Trong Server MĐ thì có Ve Binh Cam Dia nhưng trong Server Xuân Thu thì bạn phải nói chuyện với Xa Phu ở Ba Lăng Huyện để khởi tạo Server (Trong bản đồ là dấu chấm tròn bự màu vàng có ghi chữ Dịch Trạm đó !

sylong21
28-03-09, 05:00 PM
cho mình hỏi cái này bị làm sao thế bạn

thaihoa91
28-03-09, 07:22 PM
cho mình hỏi cái này bị làm sao thế bạn

Lỗi Lua : LUA ERRORS --> Trường hợp này mình mới thấy lần đầu ^__^ ! Bạn xài JXPKS của ai share thế ? (Cubin hay Akarizone)

sylong21
28-03-09, 11:09 PM
Jxpks của cái sever saopaulo áh, giải nén cái saopaulo ra có cái file tên là server_no font, mình xài cái này đó ^^

tienmanh27
29-03-09, 03:29 PM
Mình đã nói chuyện với nó rùi mà vẫn không đánh dc wais.hiz:ah:.Dành phai dung sever cua cubin.tiec la sever cubin khong co nhiu npc voi chuc nang nhu Xuan Thu.

tienmanh27
29-03-09, 03:30 PM
Ban có thể chi cho mình chỗ khắc phục lỗi cua bản dồ khi chạy bộ dc hok.thank nhìu.:adore:

thaihoa91
29-03-09, 06:45 PM
Ban có thể chi cho mình chỗ khắc phục lỗi cua bản dồ khi chạy bộ dc hok.thank nhìu.:adore:
Ý bạn là sao ? Mình ko hiểu ! Nói rõ ra bạn ơi !

sylong21
29-03-09, 08:07 PM
VẬY LÀ CÁI ĐÓ BỊ GÌ VẬY ,GIÚP MÌNH CÁI ĐÓ ĐI thaihoa91

thaihoa91
29-03-09, 09:37 PM
VẬY LÀ CÁI ĐÓ BỊ GÌ VẬY ,GIÚP MÌNH CÁI ĐÓ ĐI thaihoa91

Chắc bạn phải up cho mình 3 thư mục Script, Settings và maps của Server bạn bị lỗi lên để mình về test xem sao !

Apple1234
29-03-09, 10:06 PM
Mình chỉ có 1 cái Local Area Connection nhưng khi tạo nhân vật xong đang nhập nó vẫn báo Kết nối sever thất bai . Bạn nào chỉ mình cách sửa với:cry:Hình đây :

x10tinpro
30-03-09, 10:28 AM
Hình trên cho thấy bạn đang sử dụng Card mạng vật lí chứ không phải là card mạng ảo. Bạn thử cài card mạng ảo (Loopback) có thể sẽ khắc phục được lỗi này !

Apple1234
30-03-09, 01:39 PM
Hình trên cho thấy bạn đang sử dụng Card mạng vật lí chứ không phải là card mạng ảo. Bạn thử cài card mạng ảo (Loopback) có thể sẽ khắc phục được lỗi này !

Thanks ! Mình làm được rồi ^^ Nhưng khi đăng nhập vô không thấy NPC nào cả , rê chuột mò thì hiện tên NPC lên , giúp mình sửa với :cry:

haicha
30-03-09, 04:25 PM
Làm theo 2 bước sau :

+ Bước 1 : Vào thư mục Client --> Xoá thư mục UI !

+ Bước 2 : Down bản Patch Client Full này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> --> Sau đó giải nén ra và Copy Paste vào thư mục Client là OK ^__^
Cho lại link đi thaihoa ơi! Giúp mình với nha!

thaihoa91
30-03-09, 05:33 PM
Cho lại link đi thaihoa ơi! Giúp mình với nha!

Link nè bạn, 3 Part lận nha !

Apple1234
30-03-09, 07:31 PM
Nhưng khi đăng nhập vô không thấy NPC nào cả , rê chuột mò thì hiện tên NPC lên , giúp mình sửa với :cry:
Bạn nào chỉ mình cách fix y:surrender:

hongtu1
30-03-09, 07:47 PM
Thanks ! Mình làm được rồi ^^ Nhưng khi đăng nhập vô không thấy NPC nào cả , rê chuột mò thì hiện tên NPC lên , giúp mình sửa với :cry:
Cậu dùng bản SV nào vậy.Đó là do file Settings/Npcres/ trong client ko thích hợp.cậu có thể copy từ SV khác như Xuân thu

thaihoa91
30-03-09, 07:48 PM
Bạn nào chỉ mình cách fix y:surrender:
Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Xoá thư mục NpcRes là OK

kickss
30-03-09, 08:12 PM
bạn chủ topic cho mình hỏi cái : bài bạn hướng dẫn có thể dùng Client của VNG được không vậy ?

Apple1234
30-03-09, 08:46 PM
Mình dùng sever CuBin nofont và đã xóa folder NpcRes nhưng vẫn không được . Người , NPC , items event tết không hiện gì cả . Khi chạy game.exe thì toàn không khí , mình xóa thư mục Ui đi , chạy game.exe thì nó ra của TQ , mò mãi mới vào được game :surrender:

thaihoa91
30-03-09, 09:18 PM
Mình dùng sever CuBin nofont và đã xóa folder NpcRes nhưng vẫn không được . Người , NPC , items event tết không hiện gì cả . Khi chạy game.exe thì toàn không khí , mình xóa thư mục Ui đi , chạy game.exe thì nó ra của TQ , mò mãi mới vào được game :surrender:

Bạn xoá NpcRes trong Client hay Server ???

Apple1234
30-03-09, 09:31 PM
Trong client......... :surrender:

kinkin2408
31-03-09, 01:40 AM
mình làm theo hướng dẫn rùi , chạy 6link tốt nhưng khi chạy game.exe thì nó đen xì , chẳng thấy gì nữa , buồn chết người:too_sad: ai giúp mình với huhu

tienmanh27
31-03-09, 10:21 AM
mình nhớ lỗi này mình copy cái spr.pak của vng vào là ok.Hok bít ban làm có dc hok nũa:feel_good:.

tienmanh27
31-03-09, 10:25 AM
ban thaihoa cho mình hỏi cách thêm cách npc vào map ba lang như xuân Thu cho Sever cubin như tẩy tủy,sát thủ,...Thank nhìu.

luukhachoa
31-03-09, 11:01 AM
cu bin oi sao minh cai vo lam cua ban không được bạn hảy cho minh 1 bài hướng dẩn thiệt là đày đủ bằng word có hình có chử, khỏi hướng dẩn cài SQL 2000 củng được nha minh cảm ơn cubin nhiều

kinkin2408
31-03-09, 12:20 PM
mình nhớ lỗi này mình copy cái spr.pak của vng vào là ok.Hok bít ban làm có dc hok nũa:feel_good:.

spr.pak đó copy ở đâu và copy vào đâu bạn , thanks nhìu hix

thaihoa91
31-03-09, 02:23 PM
spr.pak đó copy ở đâu và copy vào đâu bạn , thanks nhìu hix

Bạn cứ để ý để thư mục cài game --> Vào thư mục cài game --> Vào thư mục data --> Các file .pak đều nằm trong data cả và bao gồm spr.pak nữa !

vietnx18
31-03-09, 04:37 PM
thaihoa oi mình hỏi mấy câu.
1. sever lúc mới vào chưa có npc nào hết mình add 1 npc bán đồ HK hay BK khủng, 1 npc khi đối thoại học hết đựoc skill 1 môn phái từ 10->90.(các npc bán thuốc hay fu` đa add dc roi) thaihoa chi mình 2 cái script đấy ở chỗ nào. Trong thu mục Script của server nó nhiều script quá cha r biết nó ở chỗ nào.
2. Làm sao để lưu được nhân vật khi thoát server . MInh tắt hết server toàn mất hết data của nnv khi chơi lại phải tạo từ đầu.
3. Chỉnh ở chỗ nào để nvat mình có nhiều đồ khủng hk hay bk

thaihoa91
31-03-09, 07:35 PM
thaihoa oi mình hỏi mấy câu.
1. sever lúc mới vào chưa có npc nào hết mình add 1 npc bán đồ HK hay BK khủng, 1 npc khi đối thoại học hết đựoc skill 1 môn phái từ 10->90.(các npc bán thuốc hay fu` đa add dc roi) thaihoa chi mình 2 cái script đấy ở chỗ nào. Trong thu mục Script của server nó nhiều script quá cha r biết nó ở chỗ nào.
2. Làm sao để lưu được nhân vật khi thoát server . MInh tắt hết server toàn mất hết data của nnv khi chơi lại phải tạo từ đầu.
3. Chỉnh ở chỗ nào để nvat mình có nhiều đồ khủng hk hay bk

Vấn đề 2 thì thì bạn phải tắt Game.exe (Client) thoát game trước, sau đó là tắt GameServer.exe và cuối cùng là tắt 5 link khởi động !

Vấn đề 1 và 3 thì các Script như bạn mong muốn thì ko có sẵn trong Server nên bạn phải tự add và phải bít về .lua nên bạn nên Down cái Ebook của Cubin về mà xem ! Hướng dẫn các bài làm quen để add Item cũng như viết Script thuần thục !

LinkDown Ebook của Cubin : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kinkin2408
01-04-09, 11:25 AM

mình làm theo hướng dẫn rồi , lỗi này là sao ko hiểu . Chán quá cài 5 ngày nay ko cài được:too_sad: .Mình kiểm tra hết IP rồi , chuẩn hết :bad_smelly:
Ai cài giúp mình được không ?

luukhachoa
01-04-09, 03:08 PM
mình có máy câu hỏi như sau:
1.chay setup client xong thi xóa liền hay là chạy 3 patch xong moi xóa, để patch sever cubin vào
2.cond cái patch jxonline_2.rac có cần copy vào client ko
3.link việt hóa và 1 so link trong topic bi hư rồi có thể bót lại được ko
4.mình xin cảm ơn đồng bào đã giúp đở bibi:cry:

thaihoa91
01-04-09, 04:01 PM
mình có máy câu hỏi như sau:
1.chay setup client xong thi xóa liền hay là chạy 3 patch xong moi xóa, để patch sever cubin vào
2.cond cái patch jxonline_2.rac có cần copy vào client ko
3.link việt hóa và 1 so link trong topic bi hư rồi có thể bót lại được ko
4.mình xin cảm ơn đồng bào đã giúp đở bibi:cry:
Vấn đề 1 thì bạn cứ Setup Client Finish luôn xong rùi hãy Patch Client vào Client !

Vấn đề 2 : bạn nói ko rõ đang xài Server ở LinkDown nào nên mình ko bít .rar đó là Server hay Patch Client nữa !

Vấn đề 3 : Ko rõ LinkDown về Việt hóa và cũng ko hiểu bạn nói về file gì lun !

lulumama
01-04-09, 04:32 PM
share lai cai gamesever.exe đi bạn

kinkin2408
01-04-09, 06:30 PM
huhu , ko cài được , chán rồi . Có ai nhận cài JXoffline tại nhà ko , mình ở HN ....:cry:

thaihoa91
01-04-09, 06:40 PM
share lai cai gamesever.exe đi bạn

LinkDown GameServer Non Pack : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Apple1234
01-04-09, 10:34 PM
Hôm nay mình down sever JX Hoàn Thiện Nhất No Font (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) về chơi thử nhưng khi login Bishop thì cứ bị đơ . Hỏi thằng bạn thì nó bảo dùng JXStartup của MĐ tìm MAC rồi chạy nhưng mình làm mãi vẫn không được . Chỉ giúp mình các fix :too_sad:
p/s : Đã thử các id và pass khác nhưng vẫn không được

nhocball
02-04-09, 07:32 AM
Hôm nay mình down sever JX Hoàn Thiện Nhất No Font (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) về chơi thử nhưng khi login Bishop thì cứ bị đơ . Hỏi thằng bạn thì nó bảo dùng JXStartup của MĐ tìm MAC rồi chạy nhưng mình làm mãi vẫn không được . Chỉ giúp mình các fix :too_sad:
mình cũng đang vướng đúng cái như thế đấy, ai giải quyết dùm đi

thanh159
02-04-09, 08:06 AM
mình cũng đang vướng đúng cái như thế đấy, ai giải quyết dùm đi

bạn coi lại pass của Enterprise Manager ==> sa
và ip của server list trong acoount db:big_smile:

nhocball
02-04-09, 08:39 AM
pass các kiểu thì ok hết rồi, h thì lại mắc vào cái lỗi C++ của gamesever.exe, nản wa

nhocball
02-04-09, 08:44 AM
LinkDown GameServer Non Pack : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn share lun cho mình cái game.exe bạn đang xài đi, hok thì vào đc gameserver.exe thì lại hok vào được game.exe, nó kêu

luukhachoa
02-04-09, 11:09 AM
cho minh cai link nay di

Sau đó Down bản Patch Client Full này về giải nén ra và chép vào Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) --> Thử xem ^__^
va link viet hoa vo lam cu bin nha

Apple1234
02-04-09, 11:14 AM
bạn coi lại pass của Enterprise Manager ==> sa
và ip của server list trong acoount db:big_smile:
đã chỉnh hết rồi nhưng vẫn không được

luukhachoa
02-04-09, 11:43 AM
sao cai game sever cua minh bi ket noi that bai 3 cai giua chi gium cach khac phuc cam on

thaihoa91
02-04-09, 03:10 PM
cho minh cai link nay di

Sau đó Down bản Patch Client Full này về giải nén ra và chép vào Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) --> Thử xem ^__^
va link viet hoa vo lam cu bin nha

Link nè bạn (Gồm 3 Part) :

Apple1234
02-04-09, 10:03 PM

Không bạn nào giúp mình à.........

hongtu1
02-04-09, 10:20 PM
Không bạn nào giúp mình à.........
Ở lỗi này cần phải chú Ý :use và pass,thứ hai nếu dùng IP của máy mình thì phải sửa IP trong file Bishop.cfg

Apple1234
02-04-09, 10:49 PM
đã sửa ip trong Bishop.cfg , còn user và pass thì dù bấm đại nó cũng không báo sai pass mà vẫn bị nhưng thế , mình bó tay rồi

luukhachoa
03-04-09, 11:31 AM
đay là các bước cài client của mình
B1: setup client chạy 3 patch cua cubin
B2: xóa hết dữ lại data và music rồi patch client của cubin vào
B3: vào setting xoa Npcrec gì dó ko nhớ rồi do serverlist sửa ip
sau đay là lỗi phát sinh
vào game.exe báo (settings/chert...) không nhớ nữa
khi vào được thì không tháy gì cả
tạo nhân vật do chơi thì báo server bận
ai giúp mình cái

todinhnam
03-04-09, 03:56 PM
Em cài cái SQL tới chỗ local computer em bấm next nó báo "A previous program installation created pending file operations on the installation machine.You must restart the computer before running set up " giúp em với

thaihoa91
03-04-09, 06:33 PM
Em cài cái SQL tới chỗ local computer em bấm next nó báo "A previous program installation created pending file operations on the installation machine.You must restart the computer before running set up " giúp em với

Dịch câu thông báo là "1 chương trình cài trước đó đã tạo 1 file cài. Bạn nên khởi động lại máy tính trước khi chạy nó"

Do khi bạn Unistall SQL Server 2000 thì trong đường dẫn mặc định C:\Program Files\Mircosoft SQL Server 2000 thì nó vẫn còn file SQL Server 2000 trong đó nên ko thể cài lại dc ! Bạn phải vào C:\Program Files\ và xoá thư mục Microsoft SQL Server 2000 đó đi và khởi động lại máy thì mới có thể Install lại dc !

prettyboy
03-04-09, 07:01 PM
anh em oi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nick na`j h0k dơnload dc dau. A na`o coa'' nick khac thj pót cho em voi. Tot nhat lien he voi e o?nick chat voldermort_cute . E ga` lem'' mong cac dai ca chi? bao?

todinhnam
03-04-09, 10:19 PM
Dịch câu thông báo là "1 chương trình cài trước đó đã tạo 1 file cài. Bạn nên khởi động lại máy tính trước khi chạy nó"

Do khi bạn Unistall SQL Server 2000 thì trong đường dẫn mặc định C:\Program Files\Mircosoft SQL Server 2000 thì nó vẫn còn file SQL Server 2000 trong đó nên ko thể cài lại dc ! Bạn phải vào C:\Program Files\ và xoá thư mục Microsoft SQL Server 2000 đó đi và khởi động lại máy thì mới có thể Install lại dc !

Bạn ơi mình làm thử như bạn nói rùi nhưng đâu có cái SQL 2000 nào trong ổ C như bạn nói cả, mình cũng dùng chức năng tìm kiếm để tìm nhưng vẫn ko thấy .:sweat:

binhamd
03-04-09, 11:19 PM
à quên client phải có mấy files update đấy
download thêm mấy cái này nữa

line này die rồi bạn ơi:tire:! bạn làm ơn pót lại dùm line khác đi:misdoubt:. anh em ai có file này thì pót lại cho mình với. cám ơn rất nhiều:sweet_kiss:

binhamd
04-04-09, 12:56 AM
Links download:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mọi người giúp dùm em với! sao em download file này về thì nó có biểu tượng của trình duyệt firefox nhưng mà dung lượng tới 1,38 gb. :waaaht:. em không biết dùng chương trình nào để giải nén cả:burn_joss_stick:. anh em ai biết vụ này thì chỉ mình với:sad:. cám ơn nhiều:byebye:.

haicha
04-04-09, 10:32 AM
Links download:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mọi người giúp dùm em với! sao em download file này về thì nó có biểu tượng của trình duyệt firefox nhưng mà dung lượng tới 1,38 gb. :waaaht:. em không biết dùng chương trình nào để giải nén cả:burn_joss_stick:. anh em ai biết vụ này thì chỉ mình với:sad:. cám ơn nhiều:byebye:.
link down là file .exe cần gì mà giải nén, dung lượng file cài đặt game>1Gb la chuyện thường. Down về kick đúp vào mà cài đặt thôi.

binhamd
04-04-09, 10:53 AM
nhưng mà khi em kích đúp vào file thì nó lại chạy kiểu file document và hiện lên toàn là chữ mà mình không hiểu nổi luôn:too_sad:.
em mới đăng ký vào 4rum nên chưa biết cách pót hình lên để anh em xem hộ:baffle:, nhân tiện anh em nào biết cách pót hình lên xin vui lòng chỉ dẫn cho em với:byebye:.
file nó thể hiện như vầy nè: jxonline12.13_2CD
firefox Document
1,453,392 KB
và phía bên trái là biểu tượng hình của firefox.
ai biết vụ này xin giúp với:sexy_girl:. cám ơn nhiều.

luukhachoa
04-04-09, 12:34 PM
Ai Pro Giúp cái Nào sâu đay là các bước cài client của mình
B1: setup jxonline12.13_2CD
B2:chay 3 patch từ
Sword1_tianwangwanzhengziyuanbao
Sword1_YanDiBaoZang_2
sword5.00-5.312
B3: vào client xóa hết chừa lại data va music
B4: patch client SaoPaulo1 vào client
B5: vào client/settings xóa NpcRes va sửa serverlist thi ip của máy
B6: mở package(client) và data để so sánh tránh lỗi C++
B7: xóa Ui chay thêm 3 patch của ThaiHoa đưa
Lỗi Phát Sinh "không Thể Kết Nối Máy Chủ"
Không Biết Thiếu Bước Nào Anh em Chỉ Mình Với .
không biết phải do cái server của mình không đay là thông tin server

đồng đạo nào chỉ mình cái nha cảm ơn

thaihoa91
05-04-09, 07:32 AM
Sword1_YanDiBaoZang_2
sword5.00-5.312

Bạn kiểm tra IP của Client xem có khớp với IP Server chưa !

Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Mở Serverlist.ini --> Xem cái dòng IP có phải là 169.254.25.129 chưa ! Phải chỉnh giống IP mới dc !

luukhachoa
05-04-09, 10:10 AM
dạy là do ip chứ không phải do các bước cài sai phải không , nếu dạy thì để mình xem lại cái ip bạn có chắc là các bước như thế à đúng chứ ,để biết ngỏ minh không lam lại client

giangleloi
05-04-09, 11:49 AM
server vậy là dc!client serverlist ko khớp ip thôi

khait36
05-04-09, 02:38 PM
cám ơn anh Giang đã chĩ dẫn cho em cài bản VLTK off này.
Em sẽ cố gắng cài thử. Không được thì sẽ hỏi lại anh. Thân

luukhachoa
05-04-09, 03:49 PM
server vậy là dc!client serverlist ko khớp ip thôi

mình muốn hỏi có phải các bước cài client như vậy có đúng không, nếu đúng rồi thì cho minh biết, nếu thiếu chổ nào thì chỉ để mình sửa nha, cài bửa giờ chưa được.:burn_joss_stick:

luukhachoa
05-04-09, 03:52 PM

Sword1_YanDiBaoZang_2
sword5.00-5.312

mình muốn hỏi có phải các bước cài client như vậy có đúng không, nếu đúng rồi thì cho minh biết, nếu thiếu chổ nào thì chỉ để mình sửa nha, cài bửa giờ chưa được.
còn cái server sao lại có 2 dòng tiếng tầu, dị không ảnh hưởng gì tới client chứ
sẳng chỉ mình cách add map cho sever luôn nha và dồ nữa cảm ơn mọi người nhiều

binhamd
05-04-09, 04:15 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ọi người giúp dùm em vấn đề này với! sau khi em làm kỹ các bước trên thì sevver của em chạy được:byebye:. nhưng khi em vào phần client khởi tao nhân vật cũng thành công . nhưng khi em chạy game y và đăng nhập vào và chọn nhân vật mình tạo ra để đăng nhập vào game thì hiện lên dòng thông báo: kết nối máy chủ thất bại:beat_shot: .
em bị như vậy hoài cho dù em sử dụng sevver của cuhin_nofont hay là dùng sevver xuân thu nofont cung bị y như vậy.:ah:. à quên ! em đã vào phần seting của client và chỉnh serverlist. thành ip củ máy chủ của em luôn rồi.:too_sad:.
đây là hình :
vậy bây giờ em phải làm sao đây, monh anh em giúp đở em xin đa tạ nhiều.

thaihoa91
05-04-09, 07:03 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ọi người giúp dùm em vấn đề này với! sau khi em làm kỹ các bước trên thì sevver của em chạy được:byebye:. nhưng khi em vào phần client khởi tao nhân vật cũng thành công . nhưng khi em chạy game y và đăng nhập vào và chọn nhân vật mình tạo ra để đăng nhập vào game thì hiện lên dòng thông báo: kết nối máy chủ thất bại:beat_shot: .
em bị như vậy hoài cho dù em sử dụng sevver của cuhin_nofont hay là dùng sevver xuân thu nofont cung bị y như vậy.:ah:. à quên ! em đã vào phần seting của client và chỉnh serverlist. thành ip củ máy chủ của em luôn rồi.:too_sad:.
đây là hình :
vậy bây giờ em phải làm sao đây, monh anh em giúp đở em xin đa tạ nhiều.

Bạn bị lỗi GameServer.exe kìa !

Đáng lẽ dòng 50440384 : 0 phải hiện là 50440384 : 50440384 thì mới đúng dc !

Nguyên nhân là bạn Enable nhiều cái Local Area Connection quá nên máy nó ko hiểu bạn xài IP nào cả !

Cách khắc phục : Bạn hãy Disable tất cả các Local Area Connection và chỉ Enable 1 cái Local Area Connection với IP 192.168.1.3 (IP Server của bạn)

duy172119
05-04-09, 09:34 PM
mình muốn hỏi là sao mình mở được map rồi . Nhưng một số map không có quái , vi dụ như : Mạc Cao Quật , Lâm Du Quan.... Mình xài server cubin mà chủ topic share nè. Ai biết sao chỉ dùm mình với :sad:

binhamd
06-04-09, 12:04 AM
OK MAN! để mình làm theo cách của bạn xem sao:feel_good:. hy vong nó chạy phà phà, hí hí hí...........:haha:. thank bạn trước nha!

tuimundc
06-04-09, 09:22 AM
Em đang xài Orbit để down, sao em down cái Server SaoPaulo1.rar hok đc, dùng link khác thì lại die, cả cái jx_ofline.rar cũng hok down đc luôn. Hok bít cái Orbit nó có down đc cái Server của anh giang hok, sao mà down nó cứ để conecting hoài. Em chỉ mới đọc tới trang 12 thôi, nhức mắt wá nên em mạo mụi cầu cứu, nếu đã post lại link rùi thì xin post lại ở trang này dùm em, XIN ĐỪNG CHỬI EM NHA:adore:

thuyledhv
06-04-09, 01:55 PM
có ai ở TP Vinh ko cho mình địa chỉ mình qua hỏi cài võ lâm chút. mò cả ngày rồi mà ko đc. help me

luukhachoa
06-04-09, 02:57 PM
ai cho minh link dow LUnpack dể add map của phong thần ý mà thái hoa biết thì cho luôn nha
ah còn mình hỏi các bước cài của mình như vậy là đúng chưa sao ko ai trả lời mình hết vậy
coi giùm cái nha minh cảm ơn trước

thaihoa91
06-04-09, 03:31 PM
ai cho minh link dow LUnpack dể add map của phong thần ý mà thái hoa biết thì cho luôn nha
ah còn mình hỏi các bước cài của mình như vậy là đúng chưa sao ko ai trả lời mình hết vậy
coi giùm cái nha minh cảm ơn trước

Tools Unpack và Pack nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

binhamd
07-04-09, 01:02 AM
thaihoa ơi! sau khi làm theo hướng dẫn của bạn mình đã vào được game nhưng mắc vài lỗi sau:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> khởi động sevver thì thành công nhưng không thấy đuọc hình của long ngũ.:beat_plaster:.
ra đánh quái thì không thấy máu và tên của quái, nhưng khi dí chuột vào quái thì hiện tên và máu. đánh quái thì ok, quái vẫn chết:haha:.
mà sevver này hình như max lever là 146 thì phải:confuse:, vậy là không cưỡi được siêu quang rồi:tire:.
à quên! còn vụ này nữa: nhận đồ hoàng kim của tuyền cơ tử thì nó cho lộn đồ môn phái và thiếu nhiều phái lắm, có cách nào khác phục không vậy bạn. mình còn mắc phải lỗi là sau khi mở maps như hướng dẫn trong bài thì máy báo như thế này ne:
trả lại maps cũ thì đăng nhập vẫn ok. bạn giúp dùm mình với nha! thank bạn nhiều.:haha:

tuimundc
07-04-09, 07:23 AM
Em đang xài Orbit để down, sao em down cái Server SaoPaulo1.rar hok đc, dùng link khác thì lại die, cả cái jx_ofline.rar cũng hok down đc luôn. Hok bít cái Orbit nó có down đc cái Server của anh giang hok, sao mà down nó cứ để conecting hoài. Em chỉ mới đọc tới trang 12 thôi, nhức mắt wá nên em mạo mụi cầu cứu, nếu đã post lại link rùi thì xin post lại ở trang này dùm em, XIN ĐỪNG CHỬI EM NHA:adore:
SAO HOK AI TRẢ LỜI CÂU HỎI CỦA EM VẬY :ah:

luukhachoa
07-04-09, 09:49 AM
thaihoa ơi! sau khi làm theo hướng dẫn của bạn mình đã vào được game nhưng mắc vài lỗi sau:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> khởi động sevver thì thành công nhưng không thấy đuọc hình của long ngũ.:beat_plaster:.
ra đánh quái thì không thấy máu và tên của quái, nhưng khi dí chuột vào quái thì hiện tên và máu. đánh quái thì ok, quái vẫn chết:haha:.
mà sevver này hình như max lever là 146 thì phải:confuse:, vậy là không cưỡi được siêu quang rồi:tire:.
à quên! còn vụ này nữa: nhận đồ hoàng kim của tuyền cơ tử thì nó cho lộn đồ môn phái và thiếu nhiều phái lắm, có cách nào khác phục không vậy bạn. mình còn mắc phải lỗi là sau khi mở maps như hướng dẫn trong bài thì máy báo như thế này ne:
trả lại maps cũ thì đăng nhập vẫn ok. bạn giúp dùm mình với nha! thank bạn nhiều.:haha:
bạn hảy cho mình biết các bước cài client của của bạn để coi thử:doubt:

tuimundc
07-04-09, 09:59 AM
Mình cũng vậy đó, mình hok cài đc Client bạn chỉ mình với

binhamd
07-04-09, 10:48 AM
ok man! đầu tiên là em chạy file này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
sau đó là em chạy thêm 3 patch này :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sau khi chạy xong 3 file patch đó thì em xóa hết những file có trong foder king soft chỉ chừa lại hai foder DATA + MUSIC mà thôi.
rồi em giải nén file patch_client .rar và cóp pi vào trong foder chứa hai file music và data.
sau đó em vào settings xóa foder npcres như hướng dẫn của bạn giangleloi.
nhưng sau khi em làm xong mấy bước đó thì khi chạy game báo lỗi và không chạy nên em phải dung thêm 3 patch này nữa của thaihoa91 :

:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thì game mới chạy và bị những lỗi như trên. đó là mấy bước cài client của em có gì sai sót mong anh em chỉ bảo. thành thật cảm ơn nhiều.

tuimundc
07-04-09, 10:56 AM
Đây là cái SaoPaulo1.rar mình mới tìm đc đang down hok bít nó có jống với cái của anh giang hok nữa ^^!

tuimundc
07-04-09, 11:01 AM
Sau khi em chạy cái Client xong thì hiện lên như vầy
Dạ cho em hỏi đấy là hiện tượng j và làm sao để khắc phục ạ

tuanmatktvn
07-04-09, 12:06 PM
Anh ơi cho em hỏi. Tại sao em vào được rồi mà nhấn vào thằng "Vệ binh cấm địa" thì hok hiện lên gì cả vậy anh.
Xin anh hướng dẫn<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
07-04-09, 02:22 PM
Anh ơi cho em hỏi. Tại sao em vào được rồi mà nhấn vào thằng "Vệ binh cấm địa" thì hok hiện lên gì cả vậy anh.
Xin anh hướng dẫn<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chắc do Script đó ! Bạn up thư mục Script của bạn cho mình xem !

tuimundc
08-04-09, 06:56 AM
Các anh ơi, mình fải cài server trước rùi mới chạy Client đc hả? Sao em chạy Client trước chạy đến 99% rùi nó báo thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> and Settings\User PC\My Documents\My Pictures\Clip
Là sao vậy mấy anh, júp em với

tuimundc
08-04-09, 09:38 AM
Hix em lại bị Ket noi that bai voi server
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> and Settings\User PC\My Documents\My Pictures\Clip_3
Trong khi cái Gameserver của em chạy successful 5 cái hết lun
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> and Settings\User PC\My Documents\My Pictures\Clip_4
Júp em với các anh chị ơiiiii

tuanmatktvn
08-04-09, 11:39 AM
Chắc do Script đó ! Bạn up thư mục Script của bạn cho mình xem !
anh xem thử nè anh
LINK <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

binhamd
08-04-09, 02:02 PM
mọi người làm ơn chỉ mình cách chỉnh lại đoạn mã sau để fix lỗi lever 200 dùm với:confuse:.
trong đoạn mã sau thì mình phải chỉnh ở chổ nào và chỉnh như thế nào để được lên lever 200. mình thử chỉnh nhiều lần rồi nhưng không đạt kết quả, hiện tại chỉ được lever 145:pudency:. mình đang xài server cubin_nofont đó:big_smile:.
bạn giangleloi ơi! giúp dùm mình vụ này với! cám ơn bạn và anh em nhiều:byebye:.
đây là hình:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tuanmatktvn
08-04-09, 03:07 PM
link script <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link maps <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
anh thaihoa xem thử dùm em

thaihoa91
08-04-09, 04:01 PM
link script <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link maps <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
anh thaihoa xem thử dùm em

Đã Test và biết dc nguyên nhân của lỗi ko khởi tạo Server (nói chuyện Ve Binh Cam Dia) :

Nội dung file LUA của Ve Binh Cam Dia :

Include("\\Script\\global\\serverlib.lua");
Include("\\script\\startup.lua");
ADDED_TESTER = 0

function main(sel)
TESTER = 0
startup_core()
-- Neu ban muon test chuc nang, hay sua lai TESTER = 1 o tren --------------------------------------
if (TESTER == 1) and (ADDED_TESTER == 0) then
AddNPCEx(489,1,53,200,200,9,0,"\\script\\global\\test.lua",6)
ADDED_TESTER = 1
end
------------------------------------------------------------------------------------------------------------
end;

Như trên cũng đã ghi là "Neu ban muon test chuc nang, hay sua lai TESTER = 1 o tren" --> Vậy chỉ cần sửa lại TESTER = 0 thành TESTER = 1 là OK thui !

Mình đã Fixed lại cho bạn rùi nè !

LinkDown Script đã Fixed lại nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

luukhachoa
08-04-09, 04:08 PM
minh không vào chơi được cứ báo lỗi không kết nối được server và server đày hoặc bảo tri không hiểu tại sao sau đay là thông tin của mình các bạn coi thử nếu được thì mong thaihoa91 ghé thăm

mong các bạn giúp đở nếu ai đã cài được xin gởi một bài hướng dẫn thật là tỉ mỉ về cài client và server nha

luukhachoa
09-04-09, 02:30 PM
mọi người làm ơn chỉ mình cách chỉnh lại đoạn mã sau để fix lỗi lever 200 dùm với:confuse:.
trong đoạn mã sau thì mình phải chỉnh ở chổ nào và chỉnh như thế nào để được lên lever 200. mình thử chỉnh nhiều lần rồi nhưng không đạt kết quả, hiện tại chỉ được lever 145:pudency:. mình đang xài server cubin_nofont đó:big_smile:.
bạn giangleloi ơi! giúp dùm mình vụ này với! cám ơn bạn và anh em nhiều:byebye:.
đây là hình:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bạn ơi bạn có thể viết một bài viết hướng dẫn cụ thể về những thứ cần thiết để cài jxoffline sever cubin được không, và kể cả những bước cài client và server thật tỉ mỹ
(hướng dẫn theo cách của bạn đã caid được) nếu được mình xin cảm ơn và mình tin rằng bài viết của bạn sẽ giúp cho nhiều người như mình, chờ tin của bạn

sitachi
09-04-09, 02:37 PM
chạy sever rất ok ... xong 5 bước rùi ... vào game ....

thaihoa oy ! coi du`m mi`nh ca'i ih :sweet_kiss:

thaihoa91
09-04-09, 03:14 PM
chạy sever rất ok ... xong 5 bước rùi ... vào game ....

thaihoa oy ! coi du`m mi`nh ca'i ih :sweet_kiss:
Bạn nên cài Font China cho máy thì mới bị cái hình như GameServer !

tuanmatktvn
09-04-09, 05:43 PM
Cảm ơn anh thaihoa nhưng em đã cóp file anh fix vào script nhưng vẫn hok nói chiện được với vệ binh cấm địa anh ơi T_T

binhamd
09-04-09, 05:49 PM
anh em nào mở maps thì chú ý chổ này nhé: nếu không để ý thì sau khi mở maps vào game đăng nhập thì sẽ bị lỗi : máy chủ đang được bảo trì.............:waaaht:.
hình 1 :
hình 2:

các bạn chú ý chổ vòng đỏ của hình 1 bị thiếu mất dấu [ nên nếu bạn cóp pi và pate thì sẽ không đăng nhập vào game được. các bạn phải thêm dấu [ như hình 2 thì vào game sẽ đi được những maps mà đoạn code đó viết.:burn_joss_stick:.
chỉ có bi nhiêu đó nhưng mình phải mất 1 ngày mới tìm ra được lỗi đó, nên pót lên để anh em nào bị như vậy thì fix lỗi lại nhé!:byebye:.

tuimundc
10-04-09, 07:19 AM
Rất mừng là em đã cài đc VL offline theo HD này rùi. Nhưng mà có vài điều em xin hỏi là
- Tại sao hok có ép trang bị Huyền Tinh ở thợ rèn
- Hok có hình ngựa Xích Long Cẩu, Siêu Quang và 1 số con ngựa khác ở shop free Ba Lăng Huyện
- Hok đi đc jữa cá map mà chỉ đc dùng Xa phu
- Hok có hình của các Vũ khí Bạch Kim ở chỗ thằng Tuyền Cơ Tử cho
- NPC ở các môn phải hok bít nói chuyện, nhấp vào chỉ đứng trơ trơ thôi
Hok bít các lỗi trên có fải do em path vào Client sai thứ tự hok nữa, em cài Client thế này:
1- Cài Client jxonline12.13_2CD
2- thêm path Sword1_tianwangwanzhengziyuanbao (chỉ đường dẫn vào Client)
3- thêm path Sword1_YanDiBaoZang (chỉ đường dẫn vào Client)
4- thêm path sword5.00-5.312 (chỉ đường dẫn vào Client)
5- path xong vào Client xóa hết chỉ chừa lại Data + Music
6- path vào cái path_client trong SaoPaulo1.rar
7- xóa NpcRes trong settings của Client xong sửa lại IP trong Client
8- path cái jx_offline vào Client trong đấy có cái Data em copy hết mấy cái file trong Data đó rùi copy vào Data trong Client (chứ hok fải lấy Data đó đè lên Data trong Client)
Xong em làm như vậy chơi thì ngon cơm nhưng còn vài cái thiếu sót như trên. Mong các anh chị jải đáp và chỉ dẫn

luukhachoa
10-04-09, 11:11 AM
cho hoi 1 câu dui dẻ cái nha: sao trong client/data của mình không có file maps.pak mà chỉ là Map.pak thôi không biết sai chổ nào nửa

thaihoa91
10-04-09, 01:50 PM
cho hoi 1 câu dui dẻ cái nha: sao trong client/data của mình không có file maps.pak mà chỉ là Map.pak thôi không biết sai chổ nào nửa

Ko sai đâu ! maps.pak cũng chính là map.pak và ngược lại, chỉ do đổi tên thui ! Bạn cũng có thể đổi thành maps.pak cũng dc nhưng với điều kiện là phải đổi package.ini cũng là maps.pak thì Client mới chạy dc, còn ko thì sẽ lỗi ko chơi dc đâu !

luukhachoa
10-04-09, 04:41 PM
bài viết này tuy có rồi nhưng mình làm theo không được mong các bạn chỉ rỏ hơn và đừng delete bài của mình.
sau khi cài xong mình vào game.exe nó báo như thế này

Và mình ra xem lại server thì tháy thế này

trước đây thaihoa91 có chỉ thế này:
Bươc1: vào client/data sửa maps.pak thành map.pak
bước 2: vào client Mở package.ini --> Đổi maps.pak thành map.pak
mình đã làm như thế nhưng vẫn không hề hấn gì, liệu có phải chỉnh như thế không hay có cách nào khác mong các ban sơm trả lời để mình phiêu bạc võ lâm
cảm ơn

thaihoa91
10-04-09, 07:14 PM
bài viết này tuy có rồi nhưng mình làm theo không được mong các bạn chỉ rỏ hơn và đừng delete bài của mình.
sau khi cài xong mình vào game.exe nó báo như thế này

Và mình ra xem lại server thì tháy thế này

trước đây thaihoa91 có chỉ thế này:
Bươc1: vào client/data sửa maps.pak thành map.pak
bước 2: vào client Mở package.ini --> Đổi maps.pak thành map.pak
mình đã làm như thế nhưng vẫn không hề hấn gì, liệu có phải chỉnh như thế không hay có cách nào khác mong các ban sơm trả lời để mình phiêu bạc võ lâm
cảm ơn

Bạn thử thêm cách này : Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy maplist.ini --> Paste vào thư mục Settings của Client là OK !

sitachi
10-04-09, 09:54 PM
Bạn nên cài Font China cho máy thì mới bị cái hình như GameServer !
Thứ 1 : cài Font china thì ... sever báo Faile khi load DB
Thứ 2 : Cái Sever 533.... : 12 ....... j đó kô nhớ nữa ... em nghĩ hh như là lỗi bắt nguồn từ đây ...
Anh thaihoa ơi nếu là lỗi của sever thì khắc phục nó sao vậy anh ? chỉ em cách khắc phục lỗi này đi ....:sad:

sitachi
11-04-09, 05:51 AM
sao kô thấy trả lời j hết vậy ????:ops:

tuimundc
11-04-09, 10:10 AM
Cũng hok ai trả lời bài của mình, mình còn định hỏi thêm cách add NPC = cái công cụ Add NPC của anh giang cho. Thế bjờ ai có thể júp dùm mình 2 cái THẮC MẮC này đc hok
:beat_brick:

572277
11-04-09, 02:07 PM
Mình đã cài được VLOFF nhưng mình có điều này muốn hỏi:
-Mình đang xài server alextuan(21.6MB) chạy server ok vào game thì không thấy Vệ Binh Cấm Địa thử vào xa phu cũng không được ai có thể giải quyết vđề trên được hok.THÂN

thaihoa91
11-04-09, 02:26 PM
Mình đã cài được VLOFF nhưng mình có điều này muốn hỏi:
-Mình đang xài server alextuan(21.6MB) chạy server ok vào game thì không thấy Vệ Binh Cấm Địa thử vào xa phu cũng không được ai có thể giải quyết vđề trên được hok.THÂN

Đối với Server Alex thì bạn chạy lại Quảng trường Ba Lăng huyện ngay chỗ Rương Chứa đồ có 1 thằng NPC tên là Nguoi ke chuyen ! Nói chuyện với Nguoi ke chuyen để khởi tạo Server !

572277
11-04-09, 03:31 PM
Mình tìm không thấy thằng đó bạn ơi.Le que vài thằng môn phái gì đó.

thaihoa91
11-04-09, 03:32 PM
Mình tìm không thấy thằng đó bạn ơi.Le que vài thằng môn phái gì đó.

Có mà Nguoi ke chuyen nó đứng kế bên thằng Thien Nhan Giao Do mà, nó đứng trước cái bàn cầm quạt quạt đó !

Đây là LinkDown Video có khởi tạo Server tại Nguoi ke chuyen (Server Alex) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

572277
11-04-09, 03:40 PM
Nói thật mình tìm không thấy bạn ơi.:confuse:bạn có yahoo không ra ngoài nc cho dễ.

thaihoa91
11-04-09, 03:43 PM
Nói thật mình tìm không thấy bạn ơi.:confuse:bạn có yahoo không ra ngoài nc cho dễ.

Bạn up thư mục maps và Script của Server bạn cho mình xem đi !

572277
11-04-09, 03:52 PM
Link đây bạn. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

572277
11-04-09, 04:53 PM
Bạn ơi nhanh nhanh nha bạn.Giúp giùm mình nha.CẢM ƠN.....................

thaihoa91
11-04-09, 06:31 PM
Bạn ơi nhanh nhanh nha bạn.Giúp giùm mình nha.CẢM ƠN.....................

Mình có bộ Server của Alex (Mình đã chỉnh sửa lại cho phù hợp), bạn nên xài cái Server mình đã chỉnh sửa lại !

Hôm nay, tui chính thức share bộ Update Client + Server (không cài font china) lấy từ Server gốc của AlexTuấn (bản thương mại) được mình Dev thêm sao cho phù hợp với maps. Do ko cần cài font china nên trong Server hạn chế mở maps, ko thể mở nhiều maps dc.
Trong Server mà tui share cho các bạn thì chơi dc 27 maps gồm :
1) Phượng Tường
2) Thành Đô
3) Nga My Phái
4) Mạc Cao Quật
5) Thần Tiên Động
6) Hưởng Thủy Động
7) Đường Môn
8) Biện Kinh
9) Thiên Nhẫn Giáo Tầng 3
10) Ba Lăng Huyện
11) Thiên Vương Bang
12) Tương Dương
13) Dương Châu
14) Võ Đang Phái
15) Thiếu Lâm Phái
16) Cái Bang
17) Côn Lôn Phái
18) Thúy Yên Môn
19) Lâm An
20) Ngũ Độc Giáo
21) Sơn Động Sa Mạc
22) Đảo Tẩy Tủy
23) Lâm Du Quan
24) Chân Núi Trường Bạch
25) Khu Vực Bình Nguyên
26) Phong Lăng Độ
27) Hành Sơn Phái
Mình cũng đã chỉnh EXP sao cho phù hợp để lên lv, bảo đảm luyện 1 buổi là có thể lên 5x hay 6x rồi (Điểm kinh nghiệm mỗi cấp dc tính như sau : EXP = Level * 100).
Các Item, mình đã xóa đi cái Độ Bền rồi, nên các bạn cứ đi luyện hoặc kill boss thoải mái mà ko sợ hư đồ.

*Chú Ý : Mục đích tui share Server này là giúp các Members chưa chơi dc game thì thử xài. Trong đây, tui có up lên file Hướng Dẫn Cài Game, giúp các Members dễ cài hơn !

IP của Client + Server là 10.0.0.100
Xin chú ý đây là bản Update Client + Server No Font (Ko cài Font China).

Sau đây là các File Download cần thiết cho cài game :
----File Hướng Dẫn Cài Game : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
----File Update Client (No Font) : Down về rồi giải nén, chép tất cả các file vào Client, mở file config.ini kiếm dòng CapPath= rồi gõ đường dẫn tới Client, dc Update thêm 3 file của VinaGame là update02.pak, update03.pak, update04.pak và giao diện game là Skin Giang Hồ Tình Kiếm của manhtuyen.
Part 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
----File vlserver (No Font) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Sau khi Down, giải nén ra, vào thư mục \vlserver\multiserver mở file Startupcfg.ini, chỉnh dòng ServerPath lại sao cho phù hợp, VD : nếu bạn giải nén ở ổ E thì ServerPath=E:\vlserver\multiserver\).
----File Item và Skill : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Khi vào chơi game, điều đầu tiên làm là các bạn nhấp vào Người kể chuyện để Update các NPC mới (để tạo các NPC môn phái, NPC thôn làng, Npc ở các maps luyện công...).
Sau khi Update các NPC thì :
+Nói chuyện với Người mở khóa để mua đồ Hoàng Kim.
+Nói chuyện với tấm bia đá tọa độ 207/202 (từ Tiểu Ngư đi ra ngoài thành), bạn sẽ thấy nhiều điều bất ngờ (bật mí : có mục Tăng EXP, giúp bạn thử test skill nhanh).
+Nói chuyện với Dã Tẩu để làm Nhiệm Vụ Dã Tẩu và Nhiệm Vụ Kill Boss Môn Phái.
+Nói chuyện với Bán Ngựa Giáp 4 để mua ngựa Chiếu Dạ Ngọc Sư Tử, Bôn Tiêu và Phi Vân.
+Khi lên lv 50 trở lên thì nói chuyện với Người kể chuyện để tham gia chiến trường Tống Kim.
Khuyến cáo : Khi đi luyện thì các bạn nên học Skill Cơ Bản (ở tấm bia đá tọa độ 207/202, từ Tiểu Ngư đi ra ngoài thành), chừng nào muốn đi Kill Boss thì mới học Skill Kill Boss và chống chỉ định học Skill Kill Boss cho Phái Thiên Vương vì Thiên Vương xài skill bằng máu, nếu học Skill Kill Boss, số chỉ sinh lực lớn quá sẽ dẫn đến số 0 thì bạn đánh quái thì thấy quái mất máu nhưng ko thấy Thiên Vương thi triển Skill đó).
Như Thiên Vương thì Thiếu Lâm cũng vậy, lỗi là skill Hàng Long Bất Vũ lại xài bằng sinh lực nên đừng xài Skill Kill Boss.
Nói tóm lại, đối với Thiên Vương thì ko xài, đối với Thiếu Lâm thì lv 60 trở lên là xài dc, còn các phái kia thì lúc nào xài Skill Kill Boss cũng dc(vì thi triển Skill thì mất mana chứ ko mất sinh lực).
Chúc các bạn cài thành công !
GOOD LUCK ! ^__^

trungvani
12-04-09, 08:08 AM
BẠN ƠI CHO HỎI SAO TUI NHẬP địa chỉ bIShop là mdjx còn pass là 1111 thì nó đứng im ko vào được.Chỉ gium mình đi.Thank

thaihoa91
12-04-09, 08:09 AM
BẠN ƠI CHO HỎI SAO TUI NHẬP địa chỉ bIShop là mdjx còn pass là 1111 thì nó đứng im ko vào được.Chỉ gium mình đi.Thank

Bishop thì tài khoản là txjx và pass là 1111 mới đúng