PDA

View Full Version : WzAg cho GS và GS_CS SCFMT season 4

blackrose1068
19-11-08, 11:15 PM
chào các bạn ,lâu quá không ghé clb giờ nhiều chuyện xảy ra quá nhỉ nhân tiện dzo đây thấy bản SS4 hay quá mà các bạn lại kêu bị crash gs, mình tải về thử thì thấy WzAg.dll bị dump và vẫn còn rác > rất có thể gs crash là do cái này ,tớ đã rebuild lại để giảm kích thước hi vọng là sẽ ổn.

các bạn test xem còn bị không nhé ,tớ chưa thử nên chưa biết :biggrin:

đây là link 2 file dll cho gs và gs_cs
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dc thì thanks tớ phát còn ko dc thì đừng chửi nhé

LoveBol
19-11-08, 11:34 PM
Tớ mua của SCF mà còn crash nữa là =))

tomatoes
19-11-08, 11:58 PM
ko ăn thua :)
Rebuild PE lại chĩ giãm size của file nhưng hầu như Bug Crash của bản 6.1.0.0 vẩn còn.Có lẻ Bug này do Winlicense gây ra.

eddy
20-11-08, 10:23 AM
Hello BlackRose ^^ !!!! .... Come Back đầy ấn tượng..... :D....

Bug thường do Blood , nếu xoá code của DLL active vào một số cái của Blood như Quest , điểm...vv xem còn bị ko ?

tomatoes
20-11-08, 12:05 PM
WZAG.dll add thêm option reward items của BC,nếu bạn nào bị Bug crash GS khi nộp Quest thì hãy JMP offset trong WzAg.dll đi.
Nhưng theo tôi thấy thì hầu như tất cả các Bug ở bản SCF này sẻ rất ít nếu xài Win Server 2003 SP1. Vì GS 1.00.18 bản chất của nó chỉ tương thích với SP1.Khi xài Win khác thì phải chạy những đoạn Script Fix.Nói 1 cách dể hiểu là GS 1.00.18 hay bị lổi socket khi connect.

LoveBol
20-11-08, 12:11 PM
Buồn vì mấy cha SCFMT đếc fix.

Nó cứ kêu ko bug mà tớ chạy bug suốt. Tớ chạy 2k3 sp1

eddy
21-11-08, 07:36 AM
WZAG.dll add thêm option reward items của BC,nếu bạn nào bị Bug crash GS khi nộp Quest thì hãy JMP offset trong WzAg.dll đi.
Nhưng theo tôi thấy thì hầu như tất cả các Bug ở bản SCF này sẻ rất ít nếu xài Win Server 2003 SP1. Vì GS 1.00.18 bản chất của nó chỉ tương thích với SP1.Khi xài Win khác thì phải chạy những đoạn Script Fix.Nói 1 cách dể hiểu là GS 1.00.18 hay bị lổi socket khi connect.

^^ Với một số member thì hẳn các bạn chưa hiểu rõ lắm về việc edit code...

Vì thế , đơn giản hơn hãy vào : ..\SCFData\SCFWzEvent.ini , tìm 2 dòng code active vào Group và ID drop reward item của BC và thêm vào "//" hoặc ";" là okie...ini sẽ ko được load 2 Key đó nữa ... như thế mặc định WzAG.dll của SCF sẽ mov vào GS giá trị mặc định nguyên thuỷ => ko còn tác dụng nữa :|