PDA

View Full Version : [JX] Cần lắm 1 người jup onl modem jx linux( pk vui thôi :) )

HungDevJX
28-01-16, 05:41 PM
Như e đã ns. Đã có tìm hiểu trên các bài nhưng e làm kdc
mấy a mấy chị đi qa bỏ 1s jup e xí. TKS trước

greentears
28-01-16, 05:53 PM
mấy a mấy chị đi qa bỏ 1s jup e xí. TKS trước'

PK vui
mở cho anh em PK chơi
mở cho mình với thằng bạn xát nhà PK chém nhau chơi
mở sv ở nhà, em lên trường cày
. v . v . v.

túm lại cũng là online, mà online thì 4rum này được mấy người có nhã hứng chỉ bảo :)) :)) :))

mem 9/2015, không biết là có clone nick không, nhưng chắc cũng từng thấy rum này thể loại này nhiều bài lắm rồi :)) chả ai quan tâm cả :)) :)) :))

Mr.Phát
28-01-16, 06:08 PM
ủa bây giờ 1 PC 1IP WAN là chạy đc JX Linux rồi à ?

volamkysu.vn
28-01-16, 06:26 PM
ủa bây giờ 1 PC 1IP WAN là chạy đc JX Linux rồi à ?

ip động vẩn chạy phà phà mà.
mà chạy đc 2 ngày là ổ cứng chạy nghe rè rẹt, má la "mày mở máy cả ngày z"
=> dẹp sớm.
tiện đây:
ai có nhả hứng làm chung với m thì nhập team. chủ yếu cần ng code giỏi. lơ mơ khỏi pm mất công nhau. con sever trâu đang ol 2 sv linux, đâỳ đủ mọi thứ, chỉ thiếu ng code giỏi để sẳn sàng chiến thôi

minhkhanh109
28-01-16, 06:38 PM
=> dẹp sớm.
tiện đây:
ai có nhả hứng làm chung với m thì nhập team. chủ yếu cần ng code giỏi. lơ mơ khỏi pm mất công nhau. con sever trâu đang ol 2 sv linux, đâỳ đủ mọi thứ, chỉ thiếu ng code giỏi để sẳn sàng chiến thôi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dongmau
28-01-16, 07:55 PM
=> dẹp sớm.
tiện đây:

vãi anh >:):-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h
Em code cùi có làm chung được hem :-?:-?

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cứ tìm hiểu đi bạn :D trong 4rom có bài hướng dẫn đó nhưng phải có duyên mới thấy =))

hichay
28-01-16, 09:18 PM
*Phần 1: Máy Win
- Bước 1: Chỉnh card mạng chính thành IP tĩnh 192.168.1.2 (bao nhiêu tùy thích)
Subnet 255.255.255.0
Gateway 192.168.1.1
Một số trường hợp có thể ko vào net dc thì chỉnh luôn cái DNS Server của google là 8.8.8.8

- Bước 2: Chỉnh serverlist trong SQL Server thành 192.168.1.2 MacAddress kệ nó, lát tính sau.
- Bước 3: qua Pays chỉnh database.ini như bình thường vẫn là 192.168.1.2

*Phần 2: Máy ảo Linux
- Bước 1: vào trang [Only registered and activated users can see links. ] để xem IP Wan của máy mình.
VD: 113.69.169.111 OK bạn ghi cái này ra notepad lát còn dùng nhiều.
- Bước 2: Mở máy ảo lên (nhớ là không cần chỉnh cái gì hết cứ mở lên đã rồi tính)
Đăng nhập xong bạn gõ "ifconfig" để xem hiện tại IP của máy Linux là bao nhiêu. (Mình đoán là 192.168.200.128 theo cách cài default của sv)

- Bước 3: Dùng WinSCP đăng nhập vào và ra ngoài thư mục root, đi vào đường dẫn etc/sysconfig mở file network sửa chỗ GATEWAY=113.69.169.2
Tiếp tục vào network-scripts rename ifcfg-eth0 thành ifcfg-eth00.bak còn ifcfg-eth0.bak rename lại thành ifcfg-eth0
Đây thực chất là chỉnh cho card mạng eth0 về chế độ IP tĩnh chứ ko phải tự cấp phát IP như ban đầu.
Mở ifcfg-eth0 lên và sửa thành

DEVICE=eth0
BOOTPROTO=static
BROADCAST=113.69.169.255
DHCPCLASS=
HWADDR=00:0C:29:A8:56:71 (Dòng này trong máy mấy bác như nào thì để yên, không được copy cái địa chỉ ví dụ này vào)
IPADDR=113.69.169.111
NETMASK=255.255.255.0
NETWORK=113.69.169.0
ONBOOT=yes

Copy cái MAC Address của mấy bạn vào notepad ở đây là (00:0C:29:A8:56:71)

Xong thì save và tắt sau đó turn off máy ảo đi

- Bước 4: Mở VMWare => Edit => Virtual Network Adapter...
Chọn VMNet8 chỉnh Subnet IP thành 113.69.169.0 Sau đó bấm OK
Chuột phải vào tên máy ảo chọn Setting... kiểm tra phần Network Adapter đã chọn NAT hay chưa, nếu chưa thì sửa lại còn ok rồi thì mở máy ảo lên lại thôi

- Bước 5: Mở máy ảo lên rồi "ifconfig" phát xem IP nó đã đúng là IP Wan hay chưa.
Tiếp tục dùng WinSCP mở
goddess.cfg
[FixIp]
IntranetIp = 127.0.0.1
InternetIp = 127.0.0.1

bishop.cfg thì chú ý 4 dòng này
AccSvrIP = 192.168.1.2
MacAddress = 00-0C-29-A8-56-71
[FixIp]
IntranetIp = 113.69.169.111
InternetIp = 127.0.0.1

relay_config.ini
address = 192.168.1.2
MacAddress = 00-0C-29-EB-14-BE
[FixIp]
InternetIp = 113.69.169.111
IntranetIp = 127.0.0.1

servercfg.ini
[FixIp]
IntranetIp=127.0.0.1
InternetIp=113.69.169.111

Bạn mở SQL Server bên win rồi paste cái Mac 00-0C-29-EB-14-BE vào serverlist luôn nhé

Rồi chạy sv như bình thường. Đến bước này coi như bạn đã vào được sv rồi nhưng để người khác trên mạng vào game bạn phải mở port.

*Phần 3: Mở port
- Bước 1: Vào modem mở port 6666 5622 5623 5632 (Cái này nghe có ng nói chỉ cần mở 6666 và 5623 là dc, mình gà nên mở luôn cả 4 cho chắc ăn ))))
- Bước 2: Mở cửa sổ VMWare Edit => Virtual Network Adapter... => VMNet8 => NAT Setting => Add
Host port 6666
IP 113.69.169.111
VM Port 6666

Một số IP cả Mac em chỉnh theo máy em bác tự túc nhé :))

Coppy của bác Khunglongcon nhé

HungDevJX
28-01-16, 11:55 PM
'

túm lại cũng là online, mà online thì 4rum này được mấy người có nhã hứng chỉ bảo :)) :)) :))

mem 9/2015, không biết là có clone nick không, nhưng chắc cũng từng thấy rum này thể loại này nhiều bài lắm rồi :)) chả ai quan tâm cả :)) :)) :))

Tui hỏi những ai jup dc thi jup còn ai k jup thi đừng cmt. Như bạn hơn ai mà vào cmt. cút khỏi topic trẻ trâu :D oke nhé cút dùm
Thê bạn mới tập tành v bán bik dc à. phải có ng hướng dẫn ms bik chứ. Ban nghe câu trăm hay k bằng tay quen chưa. CÚT!!!!! trẻ trâu

vãi anh >:):-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h
Em code cùi có làm chung được hem :-?:-?

Cứ tìm hiểu đi bạn :D trong 4rom có bài hướng dẫn đó nhưng phải có duyên mới thấy =))

ban ns v thì đưng cmt mất công nhé! oke thà bạn đừng ns j cả bạn hiu chứ hjhj :D

nguyenhuynhduc
29-01-16, 12:04 AM

mình cũng v ai jup với hix :(
30 charyyyyyyyyyyy

'

Cái loại như bạn bố láo bố tét, Thế lúc bạn mới tập tành jx linux bạn biết hết à, Ng ta hỏi bạn k biết thì đừng cmt. vào CMT như mình là đúng r. Ban cút mẹ đi là vừa. K jup dc thì biến ns như mình là đúng rồi oke nhé bạn :)) còn nich clone hay k thì kệ mẹ ng ta, NG ta hỏi biêt thi tl k biết thì thôi, đã k jup dc còn vào cmt như ng ta là kinh doanh kiếm lời., Loại như bạn ngoài đơi tôi gặp tôi Đánh vỡ mồm nhé cút dùm cái :))

Kenizzle
29-01-16, 12:09 AM
hai cái nick văn phong giống hệt nhau, cái thói ở đâu xin ko được quay ra chửi thế, ơ kìa.

nguyenhuynhduc
29-01-16, 12:39 AM
hai cái nick văn phong giống hệt nhau, cái thói ở đâu xin ko được quay ra chửi thế, ơ kìa.

ủa thế ng ta k biết thi hỏi. Ng ta đã cố tìm hỉu nhưg k biết thi ng ta hỏi. Ban k jup rồi bạn vào cắn ng ta là dc à. Trẻ trâu cút khỏi topic hjhj

HungDevJX
29-01-16, 12:56 AM

ủa mình xin j của bạn mà bạn nói mình xin, Mình chỉ hỏi cách onl modem, Bạn jup dc thì jup k jup dc thi thôi, Chứ minh xin xỏ j ở đây, K jup dc thi thôi đừng vao topic làm lố như mình giỏi nhé , Loại như bạn mình k thích tí nào

Kenizzle
29-01-16, 12:04 PM
ủa mình xin j của bạn mà bạn nói mình xin, Mình chỉ hỏi cách onl modem, Bạn jup dc thì jup k jup dc thi thôi, Chứ minh xin xỏ j ở đây, K jup dc thi thôi đừng vao topic làm lố như mình giỏi nhé , Loại như bạn mình k thích tí nào

xin giúp đỡ thì không phải là xin?

tam241992
29-01-16, 12:52 PM

Hamachi thẳng tiến modem dễ bị online luôn nên ko ai chỉ bảo :v

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

greentears
29-01-16, 12:59 PM
Tui hỏi những ai jup dc thi jup còn ai k jup thi đừng cmt. Như bạn hơn ai mà vào cmt. cút khỏi topic trẻ trâu :D oke nhé cút dùm
Thê bạn mới tập tành v bán bik dc à. phải có ng hướng dẫn ms bik chứ. Ban nghe câu trăm hay k bằng tay quen chưa. CÚT!!!!! trẻ trâu[COLOR="Silver"]

hì, bạn nói đúng á, rum này thì mình đâu hơn ai, nhưng mình chắc hẳn hơn bạn ở cái đạo đức con người, ăn nói lịch sự, còn bạn giỏi, giỏi tới mức nói chuyện như 1 thằng vô học, ngữ điệu của bạn chả khác gì bản chất sửu nhi như bạn nói mình cả ^^ vâng, bạn rất giỏi ạ ^^

Cái loại như bạn bố láo bố tét, Thế lúc bạn mới tập tành jx linux bạn biết hết à, Ng ta hỏi bạn k biết thì đừng cmt. vào CMT như mình là đúng r. Ban cút mẹ đi là vừa. K jup dc thì biến ns như mình là đúng rồi oke nhé bạn :)) còn nich clone hay k thì kệ mẹ ng ta, NG ta hỏi biêt thi tl k biết thì thôi, đã k jup dc còn vào cmt như ng ta là kinh doanh kiếm lời., Loại như bạn ngoài đơi tôi gặp tôi Đánh vỡ mồm nhé cút dùm cái :))

hì, mình nói gì mà bạn nghĩ tới đó luôn z, suy nghĩ sâu vãi . . . :)) mình chỉ nói rum này ít người support vụ online thôi, chứ đụng gì miếng ăn, nước uống hay dòng họ bạn đâu mà hung han vãi, mình cho bác địa chỉ nhà để bác có cơ hội làm mồm mình vỡ nhé :)) gửi bác tiền xe đi tiền xe về luôn nè :)) làm đi mới sợ chứ ở đó tay gõ chữ, miệng sủa tiếng đời ai mà sợ :)) :)) :))

xin giúp đỡ thì không phải là xin?

"CÚT" khỏi topic này thôi bạn, chứ ở đây bẩn tay mình ngồi cmt với lũ này thôi . . . có nói tụi nó cũng có hiểu đâu, làm sao tụi nó hiểu được tiếng người chứ :)) :)) :))

nguyenhuynhduc
29-01-16, 01:24 PM
Hamachi thẳng tiến modem dễ bị online luôn nên ko ai chỉ bảo :v

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

tks bạn :D nhs :D :D :D
30 chảyyyyyy

hì, bạn nói đúng á, rum này thì mình đâu hơn ai, nhưng mình chắc hẳn hơn bạn ở cái đạo đức con người, ăn nói lịch sự, còn bạn giỏi, giỏi tới mức nói chuyện như 1 thằng vô học, ngữ điệu của bạn chả khác gì bản chất sửu nhi như bạn nói mình cả ^^ vâng, bạn rất giỏi ạ ^^

hì, mình nói gì mà bạn nghĩ tới đó luôn z, suy nghĩ sâu vãi . . . :)) mình chỉ nói rum này ít người support vụ online thôi, chứ đụng gì miếng ăn, nước uống hay dòng họ bạn đâu mà hung han vãi, mình cho bác địa chỉ nhà để bác có cơ hội làm mồm mình vỡ nhé :)) gửi bác tiền xe đi tiền xe về luôn nè :)) làm đi mới sợ chứ ở đó tay gõ chữ, miệng sủa tiếng đời ai mà sợ :)) :)) :))

"CÚT" khỏi topic này thôi bạn, chứ ở đây bẩn tay mình ngồi cmt với lũ này thôi . . . có nói tụi nó cũng có hiểu đâu, làm sao tụi nó hiểu được tiếng người chứ :)) :)) :))

Người ta lập topic nay để jup ng khác jup. K jup ng ta r còn vào cắn ng ta hã bạn :(. K jup thì đừng vào cmt. Ai mướn bạn vào cmt à. Bạn có não không :(( Nếu k có j làm thì nên đi ra ngoài làm kiếm tiền còn hơn ở đây vào topic ng ta cào phím nhé :)) Hiểu chứ =)) :))

Kenizzle
29-01-16, 02:40 PM
tks bạn :D nhs :D :D :D
30 chảyyyyyy

Người ta lập topic nay để jup ng khác jup. K jup ng ta r còn vào cắn ng ta hã bạn :(. K jup thì đừng vào cmt. Ai mướn bạn vào cmt à. Bạn có não không :(( Nếu k có j làm thì nên đi ra ngoài làm kiếm tiền còn hơn ở đây vào topic ng ta cào phím nhé :)) Hiểu chứ =)) :))

thím này có bao nhiêu cái clone không biết nữa :-j