PDA

View Full Version : [JX] Đối thoại của bạn đồng hành JX Linux

Kenizzle
28-01-16, 04:35 PM
Các bạn cho mình hỏi với, muốn việt hóa các câu thoại của bạn đồng hành trong jx linux thì phải sửa những file nào vậy?
Mình có tìm trong server1/settings/partner/talk rồi, đã sửa những file trong đó, đồng bộ với client và khởi động lại sv rồi.
Nhưng khi vào game, bạn động hành vẫn xả một tràng tiếng tàu T_T
Mình dùng bản ver3 của tranminhdo.
Các bạn giúp mình với

nguyentanbinh
28-01-16, 05:16 PM
Các bạn cho mình hỏi với, muốn việt hóa các câu thoại của bạn đồng hành trong jx linux thì phải sửa những file nào vậy?
Mình có tìm trong server1/settings/partner/talk rồi, đã sửa những file trong đó, đồng bộ với client và khởi động lại sv rồi.
Nhưng khi vào game, bạn động hành vẫn xả một tràng tiếng tàu T_T
Mình dùng bản ver3 của tranminhdo.
Các bạn giúp mình với

File dongh.lua

jxserver/sever1/scrip/huashan/dongh.lua

Kenizzle
28-01-16, 05:40 PM
File dongh.lua

jxserver/sever1/scrip/huashan/dongh.lua

ý mình là các câu nói của bạn đồng hành, chứ không phải là file nhận bạn đồng hành bạn ơi

Kenizzle
29-01-16, 05:47 PM
ai giúp mình vụ này với
30 char

nguyentanbinh
29-01-16, 05:52 PM
ai giúp mình vụ này với
30 char

dongh.lua

Bạn cứ vào đó mở bằng notepad rồi cài font .vncontioun sẽ hiễn thị Font rồi việt hóa nhé

Kenizzle
30-01-16, 12:31 AM
dongh.lua

Bạn cứ vào đó mở bằng notepad rồi cài font .vncontioun sẽ hiễn thị Font rồi việt hóa nhé

Bác không hiểu ý em rồi, vấn đề hiển thị tiếng việt trong notepad++ em không bàn đến,
Mà cái file đấy chỉ để nhận đồng hành thôi mà bác.
Vấn đề em muốn hỏi là các câu mà bạn đồng hành nói chuyện khi trong game cơ, em đã việt hóa các file trong talk rồi, cũng đồng bộ qua sv rồi, mà vào game nó vẫn bắn tiếng lào :H

vuduymanh
30-01-16, 03:57 PM
Bác không hiểu ý em rồi, vấn đề hiển thị tiếng việt trong notepad++ em không bàn đến,
Mà cái file đấy chỉ để nhận đồng hành thôi mà bác.
Vấn đề em muốn hỏi là các câu mà bạn đồng hành nói chuyện khi trong game cơ, em đã việt hóa các file trong talk rồi, cũng đồng bộ qua sv rồi, mà vào game nó vẫn bắn tiếng lào :H

cho bạn đây
vào trong settings del cái thư mục partner đi rồi chép cái này vào ,nhớ xóa cả trong clien nhé,rồi đồng bộ cả clien nhé

việt hóa lời thoại đồng hành partner (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
còn tên đồng hành việt hóa rồi thì thôi chưa thì chép cái này vào trong settings ,đồng bộ sang client
tên đồng hành NPCS (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Kenizzle
30-01-16, 04:25 PM
cho bạn đây
vào trong settings del cái thư mục partner đi rồi chép cái này vào ,nhớ xóa cả trong clien nhé,rồi đồng bộ cả clien nhé

việt hóa lời thoại đồng hành partner (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
còn tên đồng hành việt hóa rồi thì thôi chưa thì chép cái này vào trong settings ,đồng bộ sang client
tên đồng hành NPCS (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

em thay partner của bác vào thì có hiển thị tiếng viẹt, nhưng dịch bằng tool nên câu cú ko hay, em thay các câu của em vào cả sv và client, chạy lại thì nó vẫn hiện các câu nói của bác chứ ko phải của em :( là sao hả bác

Kenizzle
30-01-16, 04:32 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
là ở file partner_event
cảm ơn bác ;)