PDA

View Full Version : các bạn muốn chia server theo các cấp độ reset ?

dh_notable
16-11-08, 05:21 PM
có 1 số server thực hiện chính sách này để thu hút gamer vậy hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn thực hiện điều này
để thực hiện được bạn cần sử dụng TRIGGER bằng cách bấm chuột fai? vào memb_stat =>all task=>manage TRIGGER sau đó xoá hết trong textbox đó đi viết vào như sau

CREATE TRIGGER test ON [dbo].[MEMB_STAT]
FOR update
AS
begin
declare
@rs int,
@name varchar(10),
@acc varchar(10),
@ns varchar(15)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
end

Code giới hạn relife này :D

CREATE TRIGGER test_rl ON [dbo].[MEMB_STAT]
FOR update
AS
begin
declare
@rs int,
@name varchar(10),
@acc varchar(10),
@ns varchar(15)

end

sau đó bấm ọk là xong ^_^
mời các bạn test thử và nếu có bug j` thì report lại nhé

muthoidai
16-11-08, 10:22 PM
giới hạn rs và rl luôn đc k anh :D. có gì pm chỉ em

dh_notable
16-11-08, 10:25 PM
ok em :x:X ok em :x:X ok em :x:X

tomatoes
16-11-08, 10:47 PM
dh Pro quá :D
Thank bác ...............

999Pro
17-11-08, 01:17 AM
Xài cái này có thể làm VIP ngay trên web, ko cần xài connect member

trungkien0107h
17-11-08, 12:05 PM
Phải giới hạn cụ thể từng Server chứ. Nếu làm như vậy thì tất cả các Server đều bị giới hạn sao ?

norun
17-11-08, 04:46 PM
Phải giới hạn cụ thể từng Server chứ. Nếu làm như vậy thì tất cả các Server đều bị giới hạn sao ?

có tên server giới hạn mà bạn xem lại đi:confident:

trungkien0107h
17-11-08, 05:24 PM
Uh nhở, thấy rồi. Sorry chủ topic !

Mr.Noob
18-11-08, 09:00 PM
có 1 số server thực hiện chính sách này để thu hút gamer vậy hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn thực hiện điều này
để thực hiện được bạn cần sử dụng TRIGGER bằng cách bấm chuột fai? vào memb_stat =>all task=>manage TRIGGER sau đó xoá hết trong textbox đó đi viết vào như sau

FOR update
AS
begin
declare
@rs int,
@name varchar(10),
@acc varchar(10),
@ns varchar(15)

end

sau đó bấm ọk là xong ^_^
mời các bạn test thử và nếu có bug j` thì report lại nhé
Thanks bác.Bác đức làm thêm 1 cái Guild Relife nữa đi bác.

Và cho em hỏi cái giới hạn này khi rs cao hơn mà vào sẽ bị block.Vậy bác hướng dẫn lun trang giải block nhé.
-------------------------
Sao làm ko đc: " Invaled column name 'reset' " kìa bác ơi.

LoveBol
19-11-08, 10:42 PM
Úi ời

Ở web, các cậu làm thêm 1 cái unblock = cách Update cho cái CtlCode='0'

dh_notable
20-11-08, 10:28 AM
Thanks bác.Bác đức làm thêm 1 cái Guild Relife nữa đi bác.

Và cho em hỏi cái giới hạn này khi rs cao hơn mà vào sẽ bị block.Vậy bác hướng dẫn lun trang giải block nhé.
-------------------------
Sao làm ko đc: " Invaled column name 'reset' " kìa bác ơi.

là web bạn chạy không có cột reset thui :D fix là sửa cái reset->resets là ok
còn cái relife thì cũng tương tự thôi mà

dh_notable
20-11-08, 10:39 AM
đã update thêm relife ở posst trước

Mr.Noob
20-11-08, 11:10 AM
Bác làm 1 trang php Giải block và chỉ cách cho relife đc ko bác.......

dh_notable
20-11-08, 11:15 AM
ừ có thời gian mình sẽ làm sau nhé

phoxuaxua
20-11-08, 05:30 PM
Bác làm 1 trang php Giải block và chỉ cách cho relife đc ko bác.......

giải Block làm như lovebol nói, còn relife thì cũng đơn giản thôi, tạo thêm 1 colum trong character ví dụ "Relife" rồi, làm thêm trang qui định nhiêu lần reset thì được relife và mỗi lần relife được bao nhiêu Point sẽ ghi vào trong colum "relife", mỗi lần reset,phần leveluppoint+thêm relife nữa để lấy điểm Point.Tự học làm cho quen dần đi, để thời gian cho các pro code phát triển thêm phần securite cho web, sẽ tốt hơn

Mr.Noob
22-11-08, 02:51 PM
Vâng thưa các anh....:pudency::pudency::pudency:Để em thử làm xem.

sunny_12mu
25-11-08, 07:11 AM
FOR update
AS
begin
declare
@rs int,
@name varchar(10),
@acc varchar(10),
@ns varchar(15)

or

end

các bác ơi em làm vậy được không, nếu e làm vậy thì khi vào server thường nó có tự giải Block ko vậy???

dh_notable
26-11-08, 08:24 AM
select servername if servername=name_server_gioi_han_rs =>code block else =>code unblock

sunny_12mu
26-11-08, 08:34 AM
select servername if servername=name_server_gioi_han_rs =>code block else =>code unblock

^_^ bác dh_notable ít lời quá dù sao cũng cám ơn bác, chắc là ko tự động unblock được rồi, đành phải cho tụi nó vào web giải block vậy :pudency:

dh_notable
26-11-08, 08:46 AM
FOR update
AS
begin
declare
@rs int,
@name varchar(10),
@acc varchar(10),
@acc1 varchar(10),
@ns varchar(15)

begin
end

begin
end
end

có lẽ là vậy đó nhưng mà mình chưa test :D

sunny_12mu
26-11-08, 11:42 AM
thế thì còn gì bằng
cám ơn bác dh_notable nha!
bác thật tốt bụng

linhthsm
25-04-10, 10:40 PM
Làm theo cách này của bác chủ thớt tự nhiên cái không tạo được G nữa...Nó báo là "Tên G đã tồn tại" mặc dù là chưa hề tồn tại...hix bác chủ thớt biết fix ở đâu chỉ em với.