PDA

View Full Version : [JX] cần bản jx linux ctc chuẩn vng

thanh858036
23-01-16, 10:34 AM
đang tập dev jx ai có bản nào gốc chưa dev gì share cho mình với tìm thấy toàn share bản dev sẵn hết rồi

hoangcungclub
23-01-16, 10:51 AM
đang tập dev jx ai có bản nào gốc chưa dev gì share cho mình với tìm thấy toàn share bản dev sẵn hết rồi

tập tành dev mà đồi bản chuẩn VNG cơ à.
đã tập dev thì bản nào mà ko dev được, cái câu dev ở đây là mình dev những cái mình thích và của riêng mình.
server share là 1 chuyện, mình dev là chuyện khác.
lập cái Topic đọc mà thấy hài thật.

thanh858036
23-01-16, 11:03 AM
tập tành dev mà đồi bản chuẩn VNG cơ à.
đã tập dev thì bản nào mà ko dev được, cái câu dev ở đây là mình dev những cái mình thích và của riêng mình.
server share là 1 chuyện, mình dev là chuyện khác.
lập cái Topic đọc mà thấy hài thật.

ý mình là bản gốc chỉ vh chưa có gì hết chứ mấy bản share mình thấy có đồ hk tùm lum với skill 150 mình muốn dựa trên nền ctc. Vậy lấy mấy bản đó rồi bỏ bớt có đc ko. Newbie nên mấy thuật ngữ ko rành lắm tìm thấy toàn ghi chuẩn vng 9 mấy % nên cũng nói theo

greentears
23-01-16, 11:13 AM
ý mình là bản gốc chỉ vh chưa có gì hết chứ mấy bản share mình thấy có đồ hk tùm lum với skill 150 mình muốn dựa trên nền ctc. Vậy lấy mấy bản đó rồi bỏ bớt có đc ko. Newbie nên mấy thuật ngữ ko rành lắm tìm thấy toàn ghi chuẩn vng 9 mấy % nên cũng nói theo

có thì xóa đi, dev lại từ đâu có cái gì khó đâu nhỹ == xóa hết script, xóa hết settings thì sv trắng tếch, chả có mọe gì, thì tha hồ mà dev . . .

thanh858036
23-01-16, 11:20 AM
có thì xóa đi, dev lại từ đâu có cái gì khó đâu nhỹ == xóa hết script, xóa hết settings thì sv trắng tếch, chả có mọe gì, thì tha hồ mà dev . . .

xóa đi là thành bản trắng rồi muốn dev thành bản nào cũng đc hả bạn

xomnhalalop12
23-01-16, 05:29 PM
Uk đúng rồi ... Vào tìm chỗ nào có thư mục : Script và Settings
Xóa hết chúng đi rồi muốn dev gì thì dev %-(

greentears
23-01-16, 06:18 PM
xóa đi là thành bản trắng rồi muốn dev thành bản nào cũng đc hả bạn

xóa 2 cái đó, rồi add lại maps nhé, vì maps nó nằm bên settings, xóa settings mà không add lại maps thì còn lâu mới vào game được, vào được game rồi thì không có bất cứ cái gì hết ( event, npc, . . . ) học cách add npc rồi viết event, add skills bla bla . . . nói chung là làm lại 75% ( build sv từ source 25% rồi ) lúc đó thì muốn CTC hay j j thì tùy bạn . . . mình khuyên nên phát triển từ nền linux, vì nền đó có đủ chức năng ( nhiều chức năng phải code trong source mới được chứ không chạy từ script )

thanh858036
23-01-16, 08:22 PM
xóa 2 cái đó, rồi add lại maps nhé, vì maps nó nằm bên settings, xóa settings mà không add lại maps thì còn lâu mới vào game được, vào được game rồi thì không có bất cứ cái gì hết ( event, npc, . . . ) học cách add npc rồi viết event, add skills bla bla . . . nói chung là làm lại 75% ( build sv từ source 25% rồi ) lúc đó thì muốn CTC hay j j thì tùy bạn . . . mình khuyên nên phát triển từ nền linux, vì nền đó có đủ chức năng ( nhiều chức năng phải code trong source mới được chứ không chạy từ script )

mình xóa hết script với settings rồi upload lại folder maps với maplist.ini vào settings đã add lại map đúng chưa bạn vào bị máy chủ đầy

greentears
23-01-16, 08:41 PM
mình xóa hết script với settings rồi upload lại folder maps với maplist.ini vào settings đã add lại map đúng chưa bạn vào bị máy chủ đầy

lập topic mới tìm hiểu đi nhé, mình không còn support Jx nữa, vì trình gà mờ với mình không có thời gian ngâm cứu nữa . . . bác thông cảm . . . ;)) ;)) ;))

DarkOfTheMoon
23-01-16, 08:41 PM
Down về sao thì để vậy dev đi, del hết bạn add lại bug ak. Còn bản ctc mà bạn muốn thì chắc ko có đâu bản thân bản gốc share ra ko có ctc mà là bản vltk từ 2012 rồi. Muốn gì thì cứ down về ngồi đó coi nghiên cứu hỉu dc rồi muốn nó thành ctc hay ctc gì gì đó thì cứ việc code.