PDA

View Full Version : [JX] Cần giúp đỡ về lỗi vps

kimdung94
23-01-16, 09:28 AM
Tình hình là mình vừa đăng kí được 1 con VPS nhưng không biết đăng nhập như thế nào? Mình dùng putty đăng nhập thì nó báo lỗi như bên dưới. Ai có kinh nghiệm giúp mình fix lỗi và đăng nhập với . Thanks

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

PS: Ai có lòng tốt hướng dẫn mình đăng nhập với nhé

thanh858036
23-01-16, 10:00 AM
ngang qua 192.168.1.1 là thấy sai rồi

kimdung94
23-01-16, 10:03 AM
ngang qua 192.168.1.1 là thấy sai rồi

Ban có thể hướng dẫn giúp mình được không? tại lần đầu mình sử dụng vps

thanh858036
23-01-16, 10:09 AM
hình như không phải ip kia đâu

kimdung94
23-01-16, 10:20 AM
Ai biết hướng dẫn giúp mình config và sử dụng cái này với? đang học dev jx linux mà đăng nhập không được?

wermanhme1990
23-01-16, 10:56 AM
Ai biết hướng dẫn giúp mình config và sử dụng cái này với? đang học dev jx linux mà đăng nhập không được?

Mới học dev, chẳng ai sài vps cả, bạn nên kiếm cái máy ảo jx linux, về tập cấu hình và thao tác lệnh trước đã, còn connect vào vps centos bằng putty cũng đơn giản thôi:

kimdung94
23-01-16, 01:12 PM
Mới học dev, chẳng ai sài vps cả, bạn nên kiếm cái máy ảo jx linux, về tập cấu hình và thao tác lệnh trước đã, còn connect vào vps centos bằng putty cũng đơn giản thôi:

Mình dùng laptop cài máy ảo phải chia ram và cpu sợ hại máy nên đăng kí cái vps free thao tác trên đó cho quen.

P/s: Lỗi mình là không đăng nhập vào cửa sổ putty được, nó báo lỗi network erros

wermanhme1990
23-01-16, 01:16 PM
Mình dùng laptop cài máy ảo phải chia ram và cpu sợ hại máy nên đăng kí cái vps free thao tác trên đó cho quen.

P/s: Lỗi mình là không đăng nhập vào cửa sổ putty được, nó báo lỗi network erros

Bạn ping thử đến địa chỉ ip đó xem được không đã, rồi mới nói đến chuyện connect.

kimdung94
23-01-16, 01:27 PM
Bạn ping thử đến địa chỉ ip đó xem được không đã, rồi mới nói đến chuyện connect.

Bạn có thể teamview giúp mình được không?

kimdung94
23-01-16, 01:34 PM
Mình ping thử thì nó hiện như thế này bạn

wermanhme1990
23-01-16, 01:44 PM
Mình ping thử thì nó hiện như thế này bạn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Inbox đi mình teamview xem.!!!!!!!!!!!!!!!!!!
À mà quên nhìn cái chữ demo.php. Bạn muốn đăng ký vps free phải có thẻ visa hoặc paypal mới được. cái demo đó thao tác trên website của nó luôn, click vào biểu tượng SSH ấy, cài java vào máy rồi dùng.

kimdung94
23-01-16, 01:55 PM

Mình inbox rồi đó bạn..................

kimdung94
23-01-16, 02:04 PM
À mà quên nhìn cái chữ demo.php. Bạn muốn đăng ký vps free phải có thẻ visa hoặc paypal mới được. cái demo đó thao tác trên website của nó luôn, click vào biểu tượng SSH ấy, cài java vào máy rồi dùng.

Mình thao tác trên wed nó hiện ra như thế này à. Mình dùng visa argribank đăng kí không được. hix

wermanhme1990
23-01-16, 02:05 PM
Mình inbox rồi đó bạn..................

Bạn làm theo hướng dẫn của nó ở đây này, chứ cái demo đó sao dùng putty để connect được:

kimdung94
23-01-16, 02:10 PM
Bạn làm theo hướng dẫn của nó ở đây này, chứ cái demo đó sao dùng putty để connect được:

vậy là giờ mình phải đăng kí lại 1 cái khác đúng ko bạn