PDA

View Full Version : [JX] HELP: nhờ các pro vào fix giùm mình

moschino.hp
20-01-16, 06:54 PM
mình setup bản Tình Nghĩa Giang Hồ 1.0, no font, máy mình xài win7 64b
mình cài được gần hết mọi thứ, sql -> config = startup...v..v...nhưng có lẽ thiếu bước gì đó
cụ thể là khi khởi động server : OK, đăng nhập acc + tạo nhân vật : OK, enter thì hệ thống báo : "đang kết nối...." sau đó thì "kết nối máy chủ thất bại"
vậy bác nào có thể teamview coi giùm mình xem dc không :-s

moschino.hp
21-01-16, 03:11 PM
ai giúp mình với :-s
mình sẽ hậu tạ

tvnnam
21-01-16, 03:26 PM
mình setup bản Tình Nghĩa Giang Hồ 1.0, no font, máy mình xài win7 64b
mình cài được gần hết mọi thứ, sql -> config = startup...v..v...nhưng có lẽ thiếu bước gì đó
cụ thể là khi khởi động server : OK, đăng nhập acc + tạo nhân vật : OK, enter thì hệ thống báo : "đang kết nối...." sau đó thì "kết nối máy chủ thất bại"
vậy bác nào có thể teamview coi giùm mình xem dc không :-s

Lỗi Kết Nối Server thất bại or Gián đoạn!

- Vào kiểm tra địa chỉ IP giữa Server và Patch trùng nhau chưa: SV> Setting > Serverlist.ini

và Patch >Setting > Serverlist.ini

- Kiểm tra xem Card mạng chỉnh IP giống IP của SV và Patch chưa
bạn nên tham khảo bài viết sau để tìm ra cách fix nhé bạn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
và bài này nữa nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

moschino.hp
21-01-16, 03:38 PM
mình đã kiểm tra và tất cả IP trùng hết rồi bạn ah nhưng khi đăng nhập vào nó vẫn báo : đang đăng nhập vào VLTK... rồi sau đó Kết nối server thất bại
vậy bạn có rảnh không thì phiền bạn TW check giùm mình xem sao