PDA

View Full Version : [JX] [Help] Mở sv bằng hamachi thì game sever hiện 2 port IP khác nhau :(

gacon237
18-01-16, 11:47 PM
như tiêu đề pro nào giúp mình với :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

--- Chế độ gộp bài viết ---

mình làm như hướng dẫn rồi :( mà sao mình lại bị đăng nhập thất bại + ip config trên GameSever lại 2 cái khác nhau :(

vuduymanh
19-01-16, 01:50 PM
bạn tắt bớt 1 car mạng đi,để 1 car,và config theo bác carot là dc
Trước tiền chúng ta cần đó là Hamachi!

Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Down xong cài đặt rất dễ netx_next xong nhé!

Ở đây sẽ không cần cài card mạng ảo làm gi nhÉ!8-x (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bây Giờ mở hamachi lên Tạo Phòng nếu là máy chủ thì các bạn chọn :Create a new network Nhập ID và Pass phòng mà các bạn tạo ! VD: phongvltk_1 .....v.v pass 123456...

Đối với máy con để login vào chơi chung vơi bạn thì bạn phải đưa ID và pass phòng đã tạo ở trên !;;) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Giờ sau khi tạo phong xong các bạn sẽ Config IP cho server Giống Như trên minh hướng dẫn config mở Port! Chỉ Khác Thay IP bằng IP hamachi

+-Bishop.cfg
Dòng AccSvrIPo để IP máy bạn nhé< còn lại IP hamachi>
+DataBase.ini
IP Hamachi
+relay_config.ini
IP hamachi
+ServerCfg.ini
IP hamachi
+StartupCfg.ini
IP hamachi

Chình IP Client : vào foder setttings chỉnh file Serverlist.ini thành IP Hamachi rồi save lại quăng lên cho ngươi ta dơn về chơi! =P~ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Đối với máy muốn vào chơi thì cần down patch đã chỉnh sữa Serverlis.ini thanh IP hamachi máy chủ
và cài đặt hamachi Login vào bằng cách nhấn Join an existing network và điền ID+pass mà máy chủ đưa cho bạn !<Hoặc click đúp vào IP hamachi máy chủ để xem IP chỉnh sữa file serverlist.ini> =P~ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)