PDA

View Full Version : [JX] Cần giúp đỡ về code giới hạn Account

ThanhVipLn
18-01-16, 04:33 PM
Mình đang cần 1 người có thể giới hạn được Account/PC trong JX Linux.
Ai có khả năng viết được thì inbox cho mình yahoo để nói chuyện nhé.

VoNguoiTa
18-01-16, 04:43 PM
Mình đang cần 1 người có thể giới hạn được Account/PC trong JX Linux.
Ai có khả năng viết được thì inbox cho mình yahoo để nói chuyện nhé.

Mình có mua cái giới hạn 4 cửa sổ/pc. không có virut .cơ mà nói chugn khó giới hạn lắm. bọn nó có patch gốc là nó vào đc à. khó thế đấy !
Hôm rồi có mở onl cái ko biết nó làm kiểu răng mô chi rứa gì nó bỏ qua giới hạn dc nó log cả xe vào . còn mấy đứa khác vào dc có 4 nick .
thế là game ầm ĩ rồi sập
nãn ác

tiện thể cho hỏi thớt làm đc cái mở 8 gameserver chưa xin hướng dẫn với

ThanhVipLn
18-01-16, 04:49 PM
Mình có mua cái giới hạn 4 cửa sổ/pc. không có virut .cơ mà nói chugn khó giới hạn lắm. bọn nó có patch gốc là nó vào đc à. khó thế đấy !
Hôm rồi có mở onl cái ko biết nó làm kiểu răng mô chi rứa gì nó bỏ qua giới hạn dc nó log cả xe vào . còn mấy đứa khác vào dc có 4 nick .
thế là game ầm ĩ rồi sập
nãn ác

tiện thể cho hỏi thớt làm đc cái mở 8 gameserver chưa xin hướng dẫn với

Code giới hạn 4 account không khó bạn à. Quan trong ở đây là mở bao nhiều Game.exe cũng được nhưng phải đúng file Game.exe của mình mới connect được vô Server.
File Game khác dù đúng IP PORT vẫn không vào được.

8 GS mình dẹp rồi thất bại.

VoNguoiTa
18-01-16, 05:03 PM
Code giới hạn 4 account không khó bạn à. Quan trong ở đây là mở bao nhiều Game.exe cũng được nhưng phải đúng file Game.exe của mình mới connect được vô Server.
File Game khác dù đúng IP PORT vẫn không vào được.

8 GS mình dẹp rồi thất bại.

mình thì đã giấu cái port sv vào trong game.exe rồi . và để file config.ini ở ngoài chỉ để đánh lừa. vậy mà nó cũng zô đc . !!

nghichtu91
18-01-16, 05:40 PM
mình thì đã giấu cái port sv vào trong game.exe rồi . và để file config.ini ở ngoài chỉ để đánh lừa. vậy mà nó cũng zô đc . !!

những ai hiểu biết một chút thì giấu cũng nhu không :v
1 người biết thì cả làng đều biết hêt.

VoNguoiTa
18-01-16, 05:46 PM
những ai hiểu biết một chút thì giấu cũng nhu không :v
1 người biết thì cả làng đều biết hêt.

Like câu này . đời là bể khổ . qua đc bể khổ qua đời phải ko bác ! hahahah

luadola001
18-01-16, 06:13 PM
Cách để giới hạn triệt để thì chắc không ai làm đựoc :)

wermanhme1990
18-01-16, 06:24 PM
Cách để giới hạn triệt để thì chắc không ai làm đựoc :)

Bạn đưa source code jx linux, sẽ có người làm, không có thì rất khó.

HungDevJX
18-01-16, 06:27 PM

linux có source hã bạn :S 30chary

wermanhme1990
18-01-16, 06:31 PM
linux có source hã bạn :S 30chary

Không có, nếu có thì chẳng có topic này rồi.

VoNguoiTa
18-01-16, 07:02 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Learning
18-01-16, 08:26 PM
Cái này thuê mấy người code antihack của MU chắc làm đc. Checksum game.ễ. Hồi trước lão knight vietguard có làm cho mình sài thử

Olala
18-01-16, 09:13 PM
giới hạn bằng IP thì cho dù thay đổi client cũng ko thể vào game được >:P

tranminhdo
18-01-16, 09:47 PM
Giới hạn chi cũng ko dc đâu các bạn ! chỉ cần tinh vi 1 chút vào CMD gõ Netstat/n là coi như hết giấu hết giới hạn ngay !

VoNguoiTa
18-01-16, 10:39 PM
giới hạn bằng IP thì cho dù thay đổi client cũng ko thể vào game được >:P

bác nói vậy đâu có đc.
rồi họ dùng Proxy nó check qua 1 IP hết. vậy cả sv vào đc bao nhiêu người
toàn cùng ip hết đó bác
nếu mà checksum serial của pc thì vẫn thế mà thôi

tốt nhất . ko giới hạn.
tìm cách vô hiệu hóa cái auto kid khỏi phải kéo xe nữa
làm như thiên tuyệt là hay . thoe sau là ko tự đánh là hay nhất

BladeKnight109
18-01-16, 10:52 PM

Đâu nhất thiết là phải có source jx linux mới làm được???

Gợi ý:
Server: Viết 1 chương trình chạy ở server với nhiệm vụ kiểm tra tính hợp lệ của client và chuyển các packet nhận được từ client tới GS
Client: Viết 1 DLL sử dụng winsock kết nối đến server (Chương trình vừa viết ở trên). DLL này có nhiệm vụ gửi toàn bộ các packet và thông tin của client đang chạy lên cho sv, sv kiểm tra nếu hợp lệ thì chuyển các packet đó đến GS hay.... (tùy mục đích), ngược lại thì cho nó out. Hook DLL này vào file Game.exe.

Nhớ thêm phần checksum client từ server để chống bypass client. GS chỉ nhận các packet từ chương trình mà bạn vừa viết gửi tới, ko nhận các packet từ client gửi lên.
Để giới hạn chạy 3 cửa sổ thì có thể lấy các thông tin phần cứng của client gửi lên sv, và sv dựa vào các thông tin này để kiểm tra client.

VoNguoiTa
18-01-16, 11:38 PM
Đâu nhất thiết là phải có source jx linux mới làm được???

Gợi ý:
Server: Viết 1 chương trình chạy ở server với nhiệm vụ kiểm tra tính hợp lệ của client và chuyển các packet nhận được từ client tới GS
Client: Viết 1 DLL sử dụng winsock kết nối đến server (Chương trình vừa viết ở trên). DLL này có nhiệm vụ gửi toàn bộ các packet và thông tin của client đang chạy lên cho sv, sv kiểm tra nếu hợp lệ thì chuyển các packet đó đến GS hay.... (tùy mục đích), ngược lại thì cho nó out. Hook DLL này vào file Game.exe.

Nhớ thêm phần checksum client từ server để chống bypass client. GS chỉ nhận các packet từ chương trình mà bạn vừa viết gửi tới, ko nhận các packet từ client gửi lên.
Để giới hạn chạy 3 cửa sổ thì có thể lấy các thông tin phần cứng của client gửi lên sv, và sv dựa vào các thông tin này để kiểm tra client.

bác cứ hook vào game.exe
rồi anti virut cứ gặp là báo virut . ai dám chơi nữa bác.
member nay nó khôn lắm ko ngu đâu bác ơi !

BladeKnight109
19-01-16, 12:14 AM
bác cứ hook vào game.exe
rồi anti virut cứ gặp là báo virut . ai dám chơi nữa bác.
member nay nó khôn lắm ko ngu đâu bác ơi !

Haizz. Bạn thử chưa mà bạn nói anti báo virus :|.

VoNguoiTa
19-01-16, 01:42 AM
Haizz. Bạn thử chưa mà bạn nói anti báo virus :|.

đã tử rồi đó bác ạ . đã từng thử qua . 3 người hook đề đem lên virual quét ra virut hết . và đưa vào máy anti virut báo lỗi virut tự xóa file hết đó bác ạ

Olala
19-01-16, 08:50 AM
bác nói vậy đâu có đc.
rồi họ dùng Proxy nó check qua 1 IP hết. vậy cả sv vào đc bao nhiêu người
toàn cùng ip hết đó bác
nếu mà checksum serial của pc thì vẫn thế mà thôi

tốt nhất . ko giới hạn.
tìm cách vô hiệu hóa cái auto kid khỏi phải kéo xe nữa
làm như thiên tuyệt là hay . thoe sau là ko tự đánh là hay nhất

dùng proxy thì kêu thằng làm proxy khống chế 1 Ip bao nhiêu là đươc rồi

VoNguoiTa
19-01-16, 10:27 AM
dùng proxy thì kêu thằng làm proxy khống chế 1 Ip bao nhiêu là đươc rồi

nói như bác thì nó cũng ko dc
Nếu vậy cả quản nét nó cùng 1 ip vào đc mấy đứa bạn
chưa kể cái proxy là nó nhận dạng kiểu hẹ thống là đăng nhập quá tầng sô --> block ip ( mình chỉ biết vậy ko biết đùng hay ko )
nói chung là có cái kiểu răng mô chi rứa nào thì nó cũng ko giới hạn đc . nếu có đc thì gaem .exe cũng virut anti xóa liên tục

cũng đã từng mau cái game .exe của bác nên kinh nghiệm xương máu mấy vụ này bác ạ

Olala
19-01-16, 03:52 PM
nói như bác thì nó cũng ko dc
Nếu vậy cả quản nét nó cùng 1 ip vào đc mấy đứa bạn
chưa kể cái proxy là nó nhận dạng kiểu hẹ thống là đăng nhập quá tầng sô --> block ip ( mình chỉ biết vậy ko biết đùng hay ko )
nói chung là có cái kiểu răng mô chi rứa nào thì nó cũng ko giới hạn đc . nếu có đc thì gaem .exe cũng virut anti xóa liên tục

cũng đã từng mau cái game .exe của bác nên kinh nghiệm xương máu mấy vụ này bác ạ

không chế bằng game chỉ lừa được gà mà thôi