PDA

View Full Version : DLL Antihack + Checksum Data.

tomatoes
02-11-08, 11:52 AM
Chào các bạn,thật buồn vì hôm qua nay có những lời lẻ hơi nóng quá mức trên CLB.Hôm nay mình Share cho các bạn 1 Guide tạo 1 Antihack +CheckSum data,nó có thể giúp ích cho các bạn trong việc chống hack speed bằng Player.bmd và thay đổi file item.bmd để sử dụng vào mục đích xấu.
Vì hơi lười nên Guide có thể thiếu xót,chổ nào ko hiểu các bạn hãy hỏi tại đây.
Đây ko phải là Code thương mại của Team NetBanBe,của NetBanBe cũng gồm tất cả tính năng này nhưng viết bằng DelPhi và ASM.Đây là Code C++ Của SmallRabbit và F1x bên CZF.Mình chỉ Guide cho các bạn xài thôi.
Thôi bắt tay vào nhé :D
Vì đây là Code C++ nên các bạn buộc phải có Visual C++,nên xài bản 6.0 vì khi compile ra nó ko đòi .netfram.
Các bạn Load Code trong file đính kèm rồi làm theo các bước sau:
Đầu tiên Mở Visual C++ ra:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Làm theo hình ảnh nhé:
Chọn Win32 Dynamic Link Library và vết tên Project Name vào.Nhớ chọn đường dẩn cho Project.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau khi chọn Empty DLL Project rồi nhấn Finish,nhìn xuống dưới có ClassView và FileView nhấp vào FileView sẻ đc hình sau
Ở phần SourceFile các bạn add 3 file .CPP còn phần HeaderFile chọn 3 file .h.
Làm xong sẻ đc như sau:
Tiếp đến sẻ Compile nó ra DLL.
Compile thành công thì ở dưới sẻ ghi là 0 warning 0 error
Rồi xong vào thư mục Debug của Project đó mà lấy dll.
Sau đó tiến hành việc Hook nhé,nhớ để ý đến hàm function Call của dll nhé.Trong File Antihack.cpp có đoạn này:

extern "C" __declspec(dllexport) void Load() {
Load chính là Function Call của DLL,vậy khí hook vào main chúng ta sẻ dùng hàm Load để Call DLL nhé.
Còn Hook ra sao thì hãy xem lại bài Hook DLL của mình đã viết.
Trong file Antihack.cpp mình chỉ liệt kê 1 số trình hack thông dụng sưu tầm đc trên RZ.Các bạn muốn add thêm vào thì rất dể,hãy làm như sau:
Đầu tiên các bạn phải có Soft Hack đó.VD như tôi muốn chống WildProXy nhé.Tôi làm như sau:
Load WildProXy vào Olly:
Tìm đại 1 Offset nào đó của WildProxy
2 cái Offset tô đậm ở dưới là những giá trị cần add vào Code để chống WildProXy.
VD:
{0x4016DE, {0xE8, 0xD9, 0xFD, 0x06, 0x00, 0xFF, 0x4D, 0xE8, 0x8D, 0x45, 0xF4, 0xBA, 0x02, 0x00, 0x00, 0x00, 0xE8, 0xAD, 0x6A, 0x0A, 0x00, 0x8B, 0x0D, 0xF8, 0x6E, 0x4C, 0x00, 0x8B, 0x01, 0x8B, 0x0D, 0x44}}

Đó là Code cần add vào Antihack.cpp.Nhưng nhớ là khi Add phải đếm xem add bao nhiêu soft hack mà qua file Antihack.h sửa lại dòng này.

#ifndef PDC_ANTIHACK_H
#define PDC_ANTIHACK_H
#define MAX_DUMP_OFFSETS 20
#define MAX_DUMP_SIZE 32
#define MAX_PROCESS_DUMP 20
Thấy số 20 ko? Nếu add 100 soft hack thì sửa thành 100 nhé :D
Rồi đến phần CheckSum CRC :)
Load file 32bitgen về để lấy giá tri5 CRC của file cần check.
MyCRC32.Initialize();

unsigned long ulCRC1 = MyCRC32.FileCRC("Data/Player/Playertest.bmd");

if(ulCRC1 != 0x8ff3e5a3)

Sửa cái 8ff3e5a3 lại cho phù hợp với giá trị lấy đc trên 32bitgen.

Download: Source checksum +antihack : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cuonglee
02-11-08, 11:59 AM
thanks cậu em cái tut này .................

Alehap
02-11-08, 12:57 PM
wow , đúng cái đang cần ... trước đăng ký bên coderzfactory.org mà chờ hoài ko thấy mail kích hoạt (trong khi chủ top đòi 10 bài mới cho xem) .
Thak liền chớ để lâu ;))

eddy
02-11-08, 01:07 PM
^^... Cứ mỗi lần battle là lại có "hàng ngon" cho member..... Thế này chiến mãi ko chán nhỉ anh em :D

cena_hiphop_12
02-11-08, 03:31 PM
Sau mỗi lần battle gangz xong. Để khẳng định đẳng cấp họ đều đem hàng ngon ra. Thế mới sướng chứ :D

phoxuaxua
02-11-08, 03:58 PM
Mới vào 4rum thấy mọi chuyện bình yên trở lại, và thấy Tut này rất bổ ích, thanks tomatoes. Nhưng có vấn đề này mình muốn nói, nếu cái dll này không add serilas hoặc version vào thì có hook vào main cũng thế thôi, tụi nó có thể tạo 1 file dll như thế này để thay thế và xoá hết các ct hacks đã được add trong đó,và vẫn hack bình thường.hàm load dll thì nó mở main= hexedit là biết hàm gì rồi.Cậu có thể tìm ra mấy cái offset serials,Ver. hoac IP cho mấy ver. main add vô dll thì mới thực sự hoàn thiện, và chống thay đổi dll, soi serials khi pack nó lại =Themida vì thực ra ít người unpack được nó

Mr.Noob
02-11-08, 04:02 PM
Làm giống như anh cuonglee đó.File TrusTeam của anh NovaSpeed vẫn hack đc hic hic.Anh cuonglee add thêm 1 vài soft nữa đc hem.:D

tomatoes
02-11-08, 10:02 PM
Mới vào 4rum thấy mọi chuyện bình yên trở lại, và thấy Tut này rất bổ ích, thanks tomatoes. Nhưng có vấn đề này mình muốn nói, nếu cái dll này không add serilas hoặc version vào thì có hook vào main cũng thế thôi, tụi nó có thể tạo 1 file dll như thế này để thay thế và xoá hết các ct hacks đã được add trong đó,và vẫn hack bình thường.hàm load dll thì nó mở main= hexedit là biết hàm gì rồi.Cậu có thể tìm ra mấy cái offset serials,Ver. hoac IP cho mấy ver. main add vô dll thì mới thực sự hoàn thiện, và chống thay đổi dll, soi serials khi pack nó lại =Themida vì thực ra ít người unpack được nó

Bác Tùng đc voi đòi 2 bà trưng nhỉ :D
Phần add Serial Version tại sao tôi ko làm vô luôn vì tôi muốn các Admin MU phải phân biệt đẳng cấp với nhau.Ko phải cái gì cũng Public hết đc.
Còn nửa dù có add Serial Version cũng sẻ ko thể dấu đc với dân Pro Packet :D Chỉ cần biết IP có thể suy ra đc Serial Version.Xem ra cách mà bác nói load Serial Version vô là ko khả thi.
Tôi có 1 ý tưởng nhé là hãy lấy cái main Check DLL nhé.

phoxuaxua
03-11-08, 02:26 PM
Oh bởi mình thấy bài viết chỉ mang tính học hỏi và tham khảo, chứ không có tính áp dụng vào thực tê mấy nên hỏi vậy thôi.Còn release hay không là quyền team cậu

tomatoes
03-11-08, 10:35 PM
Oh bởi mình thấy bài viết chỉ mang tính học hỏi và tham khảo, chứ không có tính áp dụng vào thực tê mấy nên hỏi vậy thôi.Còn release hay không là quyền team cậu

Có thể có 1 ai đó sẻ làm đc công nghệ add hàm API vào main hoặc add checksum vào main mà họ sẻ vì Public mà Share free.Tôi ko Public mấy cái đó và cũng ko thương mại nữa vì thằng Em nó có PC rồi :D
Pro ở 4Rum này nhiều lắm nhưng tớ thấy từ lúc sóng gió qua đi thì chẳng ai còn hứng thú giúp Newbie nhỉ :))
P/S: cái này ko tham khảo đâu :D Tôi nghĩ sau này tất cả các MU sẻ antihack chủ yếu nhờ vào nó đấy :D

LandOfPhi
04-11-08, 05:25 PM
Tôi ko Public mấy cái đó và cũng ko thương mại nữa vì thằng Em nó có PC rồi :D
Em nói đùa vậy thôi, chứ đã làm gì có PC :D

nvthinh88
01-12-08, 10:25 AM
ai up lại cho em cái Source checksum +antihack , link die roài.

tomatoes
01-12-08, 10:29 AM
Sorry bữa bấm lung tung lở tay del mấy mấy cái hình trong Photobucket ,tớ sẻ Up lại sớm :)

nvthinh88
01-12-08, 11:04 AM
Sorry bữa bấm lung tung lở tay del mấy mấy cái hình trong Photobucket ,tớ sẻ Up lại sớm :)

bạn up lại cho minh cái Source checksum +antihack, link die rồi ?

nvthinh88
02-12-08, 12:41 AM
tomatoes or ai có thể up lại cho mình Source checksum +antihack được không ? link die mất rồi :beat_plaster:

nvthinh88
02-12-08, 08:32 AM
Chào các bạn,thật buồn vì hôm qua nay có những lời lẻ hơi nóng quá mức trên CLB.Hôm nay mình Share cho các bạn 1 Guide tạo 1 Antihack +CheckSum data,nó có thể giúp ích cho các bạn trong việc chống hack speed bằng Player.bmd và thay đổi file item.bmd để sử dụng vào mục đích xấu.
Vì hơi lười nên Guide có thể thiếu xót,chổ nào ko hiểu các bạn hãy hỏi tại đây.
Đây ko phải là Code thương mại của Team NetBanBe,của NetBanBe cũng gồm tất cả tính năng này nhưng viết bằng DelPhi và ASM.Đây là Code C++ Của SmallRabbit và F1x bên CZF.Mình chỉ Guide cho các bạn xài thôi.
Thôi bắt tay vào nhé :D
Vì đây là Code C++ nên các bạn buộc phải có Visual C++,nên xài bản 6.0 vì khi compile ra nó ko đòi .netfram.
Các bạn Load Code trong file đính kèm rồi làm theo các bước sau:
Đầu tiên Mở Visual C++ ra:
Làm theo hình ảnh nhé:
Chọn Win32 Dynamic Link Library và vết tên Project Name vào.Nhớ chọn đường dẩn cho Project.

Sau khi chọn Empty DLL Project rồi nhấn Finish,nhìn xuống dưới có ClassView và FileView nhấp vào FileView sẻ đc hình sau
Ở phần SourceFile các bạn add 3 file .CPP còn phần HeaderFile chọn 3 file .h.
Làm xong sẻ đc như sau:
Tiếp đến sẻ Compile nó ra DLL.
Compile thành công thì ở dưới sẻ ghi là 0 warning 0 error
Rồi xong vào thư mục Debug của Project đó mà lấy dll.
Sau đó tiến hành việc Hook nhé,nhớ để ý đến hàm function Call của dll nhé.Trong File Antihack.cpp có đoạn này:

extern "C" __declspec(dllexport) void Load() {
Load chính là Function Call của DLL,vậy khí hook vào main chúng ta sẻ dùng hàm Load để Call DLL nhé.
Còn Hook ra sao thì hãy xem lại bài Hook DLL của mình đã viết.
Trong file Antihack.cpp mình chỉ liệt kê 1 số trình hack thông dụng sưu tầm đc trên RZ.Các bạn muốn add thêm vào thì rất dể,hãy làm như sau:
Đầu tiên các bạn phải có Soft Hack đó.VD như tôi muốn chống WildProXy nhé.Tôi làm như sau:
Load WildProXy vào Olly:
Tìm đại 1 Offset nào đó của WildProxy
2 cái Offset tô đậm ở dưới là những giá trị cần add vào Code để chống WildProXy.
VD:
{0x4016DE, {0xE8, 0xD9, 0xFD, 0x06, 0x00, 0xFF, 0x4D, 0xE8, 0x8D, 0x45, 0xF4, 0xBA, 0x02, 0x00, 0x00, 0x00, 0xE8, 0xAD, 0x6A, 0x0A, 0x00, 0x8B, 0x0D, 0xF8, 0x6E, 0x4C, 0x00, 0x8B, 0x01, 0x8B, 0x0D, 0x44}}

Đó là Code cần add vào Antihack.cpp.Nhưng nhớ là khi Add phải đếm xem add bao nhiêu soft hack mà qua file Antihack.h sửa lại dòng này.

#ifndef PDC_ANTIHACK_H
#define PDC_ANTIHACK_H
#define MAX_DUMP_OFFSETS 20
#define MAX_DUMP_SIZE 32
#define MAX_PROCESS_DUMP 20
Thấy số 20 ko? Nếu add 100 soft hack thì sửa thành 100 nhé :D
Rồi đến phần CheckSum CRC :)
Load file 32bitgen về để lấy giá tri5 CRC của file cần check.
MyCRC32.Initialize();

unsigned long ulCRC1 = MyCRC32.FileCRC("Data/Player/Playertest.bmd");

if(ulCRC1 != 0x8ff3e5a3)

Sửa cái 8ff3e5a3 lại cho phù hợp với giá trị lấy đc trên 32bitgen.

Download: Source checksum +antihack : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

linhk chết rồi bác chủ top up lại đi :beat_shot:

nvthinh88
02-12-08, 09:54 PM
ai send cho minh cái Source checksum +antihack được không ? pót mãi chẳng ai giúp cả . ym: yeu_nguoi_mai_thoi311

nvthinh88
03-12-08, 12:33 AM
sao không ai quan tâm đến newmem vậy ? :pudency:

nvthinh88
03-12-08, 11:00 AM

sao lâu vậy bạn ? :confident: 30.......

nvthinh88
05-12-08, 08:50 PM

link die rồi up lại đi tomato ?

Không Tên
10-12-08, 11:01 PM
ai send cho minh cái Source checksum +antihack được không ? pót mãi chẳng ai giúp cả . ym: yeu_nguoi_mai_thoi311

Vô đây mà lấy source.: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
kéo xuống mấy bài có share rất nhiều process của các ct hackspeed nữa

source trên của chủ Topic hình như bị lỗi không compile ra được DLL đâu:

congacon
12-12-08, 04:02 PM
Vô đây mà lấy source.: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
kéo xuống mấy bài có share rất nhiều process của các ct hackspeed nữa

source trên của chủ Topic hình như bị lỗi không compile ra được DLL đâu:
mình vẫn compile được nhưng chưa add được vào main. có ai hướng dẫn rõ hơn không ?

Bố_Già
10-01-09, 02:43 AM
sao may cái hình die hết rồi huhu

LHB_LOVE
16-01-09, 10:26 AM
ai up lại dùm mấy cái link hình với :( đang cần tìm hiểu cái checksum :(

runtoyou70
01-03-09, 03:25 PM
hic hic mấy cái hình ko xem được kìa, ai up lại gium đi

sontung306
08-03-09, 12:09 PM
Mấy cái pic bị "die" mất rùi pác cà chua ui ! :D

delvilex
09-03-09, 01:06 AM
ảnh die hết òi :(. Up lại yh. Thank

phoxuaxua
10-03-09, 03:11 AM
Mấy cái pic bị "die" mất rùi pác cà chua ui ! :D

Ngồi buồn up lại hình cho những bạn, không có hình, không thể làm được :))
-Trước tiên bạn phải lên google tìm download phần mềm Microsoft Visual Studio C++ về cài đặt vào máy, rồi mở ct VS-C++ lên và làm theo thứ tự các hình dưới đây

+bấm CTRL+N để hiện bảng như hình

Bước này, nếu máy bạn dung winXP mà không có Setting thì chọn Propierties

Chiritokaji
10-03-09, 09:04 AM
Thanks đại ka Tùng ^^!..........Guides này nuột đấy...Hí hí

runtoyou70
16-03-09, 08:40 PM
còn mấy cái hình phía dưới bạn up lại giùm lun được ko vậy? cám ơn bạn nhiều nha

ttlsonline2
22-03-09, 12:17 AM
bác nào up lại source antihack giúp với :( ko có nick ở ragezone br nên cũng chẳng vào down đc , hức hức

maninlove102
22-03-09, 01:18 AM
Các bác ơi anti hack speed dum em cái main này với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> em cảm ơn trước ! hiiiiiiiiiiiii

maninlove102
22-03-09, 06:56 PM
Các bác ơi anti hack speed dum em cái main này với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> em cảm ơn trước ! hiiiiiiiiiiiii
các mod ơi giúp em với :pudency:

musinhtu
06-05-09, 02:06 AM
ai down rồi up lại cái sours được ko vậy

heroes1412
17-05-09, 02:46 PM

nhockute
22-05-09, 01:18 PM
Úp lại cho em cái hướng dẫn cái !
mấy cái ảnh die rồi chẳng xem được !

xom1b
06-07-09, 02:02 AM
trời ai có link post lại phát
ông kia đưa link ko có CRC :((

hieunova
26-07-09, 12:17 AM
Làm giống như anh cuonglee đó.File TrusTeam của anh NovaSpeed vẫn hack đc hic hic.Anh cuonglee add thêm 1 vài soft nữa đc hem.:D

Từ cái vụ này chắc pa Mu Hoàng Kim hết tinh tướng ^^! Sorry spam, chém nhẹ tay giùm T_T

nvthinh88
28-07-09, 10:33 PM
ai up lại source antihack được không ? có cả crc checksum data nữa ? gui nằm trên chú ý mà link die hết rồi .

LeHuyBang
23-09-09, 08:17 PM
link ảnh die cả rồi up lại đi pro

Kid2111
02-10-09, 12:49 PM
Link ảnh die hết rùii :( fix lại bạn ơi ^^ thanks for share

pkvnteam
04-10-09, 08:17 PM
Bài viết hay lắm
Thanks for Share

nhimdenpc
26-10-09, 03:36 AM
bài viết hay quá mà hư hết hình ảnh roai :(

hoainam8080
22-12-09, 10:03 PM
\:D/ em Ga`qúa, làm cứ lỗi hoài, ai cho em xin cái video hướng dẫn được không?

AntjGjrl
09-04-10, 09:24 PM
Link ảnh die hết rồi!!!............. 30 char

LHB_LOVE
10-05-10, 05:26 PM
cái phần checksum data hướng dẫn kỹ hơn 1 tí đc ko vật :(

Mr.Quy
10-05-10, 05:26 PM
Cảm ơn............ bài viết hay lắm
nhưng mà mỗi tội em chả hiểu gì :">
:"> :"> :">

pro9x
12-05-10, 09:14 AM
Đề nghị chủ topic up lai ảnh cho anh em vào sau được học hỏi! :-"

cuocdoisp
12-05-10, 09:23 AM
Bài viết được tái bản tại đây ( hình ảnh minh họa 100% )

sontung306
23-05-10, 04:38 PM
bác nào fix lại cái hình với , nó die hết rồi !

coolnight
25-05-10, 01:33 PM
Mất hết hình ảnh gòi anh ui anh check lại giùm zới ^ ^ Thank's hen

kelalung
23-08-10, 11:31 AM
Fix trang đầu lại đi dùm bạn chủ bài ơi, die link hết rồi

SnowBlood™
06-02-11, 05:06 PM
Tomatoes hay ai còn giử source up lại giùm với :(

Alexandria
06-02-11, 10:52 PM
Cái này lâu quá bị xóa hết rồi

bboyswat
10-02-12, 08:31 PM
còn pro nào còn source này không cho bạn xin lick down nhé. Link trong bài die mất rồi.

Cám ơn các bạn!